Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Haet'sbear
Thu gọn cột thông tin

GỬI LỜI CHÚC MỪNG SINH NHẬT ĐẾN WONNIE 28/6/2014 (HẠN CHÓT 24H 8/6/2014) PAGE 9

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 22-5-2012 00:01:57 | Xem tất
Cộng hòa xã hội chủ nghĩa Việt Nam
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc

BẢN KIỂM ĐIỂM

Thương gửi Sở thú thương yêu vô vàn
Bé tên: EvelynNg, tên thường gọi Cún xinh xắn
Nay bé làm bản kiểm điểm này với lý do: Ghi không rõ cách thức làm thiệp, để mọi người hiểu lầm và làm sai ạ.
Sau đây bé xin tường thuật lại sự việc như sau:

Thiệp của chúng ta có khổ 15 x 15, mọi người sẽ ghi ra tờ giấy A4 mềm, ghi nhỏ nhỏ xinh xinh rùi cắt ra, dán vào khổ giấy bìa cứng 15 x 15 mà bé đã cắt sẵn.
Bé không biết là mọi người lại nhầm lẫn, bé tưởng mọi người có thể cảm nhận được độ dày hơi chênh nhau của 2 loại giấy nên đã không ghi rõ ra ạ.
Bé đã gửi ra HN những tờ giấy khổ 15 x 15 mà bé đã cắt sẵn cùng với vài tờ giấy A4 hơi mềm hơn, kèm theo 1 tờ giấy ghi chú cách viết thiệp cho mn với nội dung như sau:

Những việc cần lưu ý:

1. Ghi sạch đẹp vào giấy ghi, nếu lỡ sai thì ghi lại cái khác nhé, không sợ hao giấy.

2. Chọn đủ màu chứ không phải chỉ ghi 1 màu.

3. Ghi xong mọi người cắt và dán vào bìa cứng, cắt hình tùy ý nhưng phải lọt thỏm vô bìa nhé, chứ không phải vừa khít và dán nhớ chừa lề khoảng 2cm dùm em.

4. Dán 4 lời chúc vào 2 mặt bìa, 2 lời chúc/1 mặt.

5. Dán đủ màu sắc và bìa giấy, phối màu sao cho ukie là được. Việc trang trí còn lại em sẽ hoàn thành ạ ^^

6. Đừng cắt giấy nham nhở nhé, Vì còn dư giấy thì gửi vô lại dùm em nghen.

Mọi người cố lên nào!!!
Cún xinh xắn

Bé cứ nghĩ mọi người có thể định dạng đc độ dày hơi chênh nhau, thêm phần là bé đã nghĩ bé ghi khá rõ ràng, do cứ đinh ninh, chủ wan mà bé ko ghi rõ ra là nên ghi vào giấy A4, nhỏ nhỏ xinh xinh rùi cắt dán vào tờ bìa 15 x 15, hic {:399:}

Bé làm đơn này xin mọi người tha lỗi cho bé, do nhìu việc và chủ wan quá mức nên bé đã sai sót thế này.

Nhân đây bé cũng xin tố cáo Sói già Shaun le vì không để tâm tới những điều bé đã nói qua gmail. Đúng là lời nói gió thoảng mây bay, đằng này lại còn type nữa nên Sói già càng mau quên, vì bé đã bàn với Sói khá rõ.

Và thêm Rùa yêu quý của bé, bé gọi ra ko bik bao nhiu lần, 1 là để hỏi thăm tình hình, 2 là nghe giọng Rùa yêu, 3 là để mọi người có hỏi han gì, mà bé ko nghe tăm hơi gì cả (

Bé mong mọi người thứ lỗi cho bé, bé xin lỗi nhiều nhiều {:444:} .

Sau 1 hồi bàn bạc, thảo luận, D dẩm và tán tỉnh nhau thì bé cùng Rùa iu đã đề ra cách giải quyết là cứ gửi vào rùi để bé xử lý (chắc coi như hình phạt ( )

Bé xin hứa là sẽ cố gắng giữ lại những gì mọi người đã dày công trang trí càng nhìu càng tốt.

Xin lỗi các chị, các em và các bé, bé sẽ cố gắng lắm thật đẹp ạ {:418:}

00 giờ sáng ngày 21/5/2012
Kí tên
Cún xinh xắn

Bình luận

Bé cái giè! Bé mà làm ăn sai thì cũng bị...đạp như thường hí hí * đạp*  Đăng lúc 23-5-2012 05:45 AM
ko bik zì hết hễ có kiểm điểm là tét mông ... tội nghiệp Cún lắm cơ phen này ôm sô lun gòi  Đăng lúc 22-5-2012 08:13 PM
tội Cún xù quá ;P  Đăng lúc 22-5-2012 07:33 PM
cái này là kiểm điểm sao =))) đang tự sướng dữ dội nè =)) hôm qua nghe đau tim quá, cố lên nào cún ^^  Đăng lúc 22-5-2012 06:33 AM
j mà bé, bựa quá=)))))))) k phải lỗi của Cún mà, kiểm điểm j=))  Đăng lúc 22-5-2012 12:10 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 22-5-2012 22:51:47 | Xem tất
Tường thuật đại hội offline đông nhất của sở thú Jiwonderland chi nhánh Miền Bắc - Phần II
(do thời gian đã khá lâu và Rồng đã bị Cún cho lên hàng lão lão nên có thể không nhớ hết các chi tiết)

Trưa 20.5, trời oi...
Sóc đã hẹn trai nên bỏ các thú đi về   À quên, trước đó Sóc còn giới thiệu cho các thú đi ăn Pizza Hut và đến Align Khúc Hạo. Các thú răm rắp nghe theo. 2 bé vì đi xe bus nên đi bộ về nhà lấy xe đến Align sau.

Đến Pizza Hut, các thú gọi 2 cái pizza. Đến lúc ăn thì 2 cái cái nào cũng mặn. Các thú trước thì kêu đói, nhưng do ko hợp khẩu vị nên còn để thừa những 3 miếng. Chẹp, nghĩ lại lúc đó Rồng định gói mang về, cơ mà mới quen nên giữ kẽ, đành từ bỏ vậy
Chị Mèo ăn xong có vẻ mệt.

Sau khi ăn Pizza Hut xong thì ra Align Khúc Hạo. Đây mới là bắt đầu cho sự gay cần đỉnh điểm
Lên tầng 2, không có bàn nào đủ rộng, các thú ngồi tạm 1 bàn nhỏ nhỏ. May thay khoảng gần 5' sau thì bàn bên cạnh nhổ rễ, các thú chuyển sang.
Mọi người ngồi tiếp tục công việc làm thiếp còn dang dở. Sói phân công Cá cắt mấy cánh hoa, nhụy hoa..., mình ngồi tô tô đường riềm, Sếp ngồi dựt băng dính, nhưng mà dựt ko nổi vì hơi tí có AI ĐÓ lại gọi điện, mình ngứa quá "Thôi đưa đây!"   Chị Mèo thì chắc ngủ được một giấc vì mệt, chẹp, già rồi, thông cảm cho chệ! Sau một hồi cắt cắt dán dán, vẽ hoa vẽ vượn vào thiếp, kể ra cũng đẹp. Đang chụp lại thì hai bé đến, lúc đó đã 4 rưỡi, 5h Cá và chị Mèo phải ra ga.
Khi mọi người chuẩn bị đi, mình phát hiện chìa khóa xe đã... ko cánh mà bay (nghĩ lại vẫn còn thấy đau lòng ). Tìm khắp lượt, đổ hết các túi ra mà ko thấy, bảo cả nhân viên bê hết ghế lên xem có rơi xuống gầm ko mà ko có, tự nhủ có khi để quên ở cái bàn lúc đầu ngồi rồi, và cái nhóm vào sau mình, nhưng lại đi ra trước mình nó lấy xừ chìa khóa xe rồi... Hix, tâm trạng hỗn độn, bước ra ngoài, ko biết có còn xe mà về không nữa   Hôm nay mình bị số con rệp, đã đến muộn, còn nói sai địa chỉ, giờ mất cả chìa khóa, nguy cơ mất cả xe nữa chắc ko sống nổi quá

Ra đến cửa thì nhìn xe vẫn còn, ôi trời còn thương con!!!  Hỏi chú bảo vệ là có ai gửi chìa khóa xe ở đây ko ạ, đáp lại là cái lắc đầu. Cụ thể về sau thế nào thì mình ko tiện nói, chỉ là bố mình đã giải cứu người bị nạn rất nhanh. Ơn trời. Cám ơn Sếp và Sói không gian ác lắm đã đứng chờ cứu hộ cùng em, rất nhiều nhiều nhiều ạ

Chốt lại buổi off, Rồng về nhà ngủ thẳng cẳng
Lần đầu tiên gặp các thú, ai cũng dễ thương và không khác trên mạng lắm, trừ Mỹ nhân ngư Trần Cá của chúng ta
Sẽ gặp lại nhau, vào 1 ngày không xa

À bổ sung là Zịt thật giỏi, sao lần đầu nói chiện đã đoán được mình là Rồng, trong khi mình đang cầm đthoại của Sếp. Hí hí!
Thêm nữa Cún cũng rất lạnh nhạt cả mình, mình nghe thì ko hỏi thăm lấy 1 câu, toàn "Đưa máy cho Sếp em nói chuyện!"

Bình luận

trình tự sướng quá cao :))))))))))  Đăng lúc 24-5-2012 12:44 PM
trình tự sướng quá cao :))))))))))  Đăng lúc 24-5-2012 12:44 PM
ủa sao bỏ sót cái này chưa đọc =))) mình có gì khác đâu chứ :)) lúc nào cũng duyên dáng và xinh đẹp :">  Đăng lúc 23-5-2012 08:46 PM
trời sao lại mực trước mặt các e nhỏ thế kia... phải làm kiểm điểm típ thoai....  Đăng lúc 23-5-2012 08:26 PM
ko duyệt=)) quá ngắn :-w  Đăng lúc 23-5-2012 10:45 AM

Rate

Số người tham gia 5Sức gió +20 Thu lại Lý do
Vikky + 5 Bài viết hữu ích
SG-4ever + 2 quá sơ sài =))
mylove28 + 5 Bài viết hữu ích
PurpleSeaUrchin + 3 Công ngồi gõ bài :D
EvelynNg + 5 chưa duyệt =))

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 23-5-2012 16:02:00 | Xem tất
Thông báo sắp hết hạn gửi lời nhắn 25/05

25/5 là hết hạn nhận lời nhắn viết bằng tiếng Hàn. Vì sang tháng 6 chị Sò rất bận, chỉ có thể giúp chúng ta design phần lời nhắn trong tháng 5 này thôi. Nên các thú hãy mau mau viết lời nhắn, scan và gửi về mail [email protected]. Xin nhớ một số chú ý như sau:

1. Viết trên giấy trắng khổ A4 (để dễ xoá nền và des lời nhắn của mọi người cho đẹp).

2. Không viết hết chiều dài giấy, chừa lề trái phải mỗi bên 3-4cm.

3. Màu chữ: không có yêu cầu gì đặc biệt tuỳ ý mọi người, cần nhất là rõ ràng.

Các thú Heo, Chuột, Lạc Đà, Ong, chị Xèng, Sóc điên loạn, Rồng có thể xem lời nhắn bằng tiếng Hàn của mình ở đây:

Các thú Gấu, Rùa, Vịt, Gà, Bò, Két, Sóc nhỏ, Công, Cừu, Sói download lời nhắn tiếng Hàn của mình ở đây:

Cảm ơn sự tham gia của cả nhà. Hwaiting ^^ {:408:}

Bình luận

e đang viết nè sếp hí hí viết bằng mực màu hồng cơ ^^  Đăng lúc 23-5-2012 08:27 PM
e đang viết nè sếp hí hí viết bằng mực màu hồng cơ ^^  Đăng lúc 23-5-2012 08:27 PM
đủ nuôi thân trong 3 năm rùi chị nhá, 15kg gạo rùi đấy =))  Đăng lúc 23-5-2012 04:13 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
EvelynNg + 5 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 24-5-2012 17:22:44 | Xem tất
BẢN TƯỜNG THUẬT

Do Rồng khè lửa bị mất của nên chắc bỏ qua nhiều chi tiết (thực ra là ko biết chi tiết j cụ thể), nhưng chiểu theo nguyện vọng của dân tình, cộng thêm thiên thời địa lợi là hôm nay rảnh quá ko có việc j để làm nên xin viết 1 bài tường thuật khác theo lăng kính của Mèo Béo

Rạng sáng ngày 20/5/2012 vào hồi 5h15' sáng chuông báo thức reo lên báo hiệu 1 ngày mới, Mèo béo dậy chuẩn bị cho 1 chuyến đi hứa hẹn nhiều điều thú vị. Hẹn Cá là 6h kém 10 gặp nhau ở Ga mà sao Cá bơi nhanh quá trời. Mình chưa ra khỏi nhà Cá đã gọi điện bảo em đến nơi rồi mới sợ chứ. May mà nhà mình gần Ga nên chắc Cá ngồi đợi có 1 lát thôi. Đến nơi thấy Cá đang ngồi thất thểu bên cạnh gốc cây (còn cây j ko biết ). 2 chị em lên tàu....

Sau gần 3 tiếng ngồi tàu 2 chị em đã đến nơi an toàn. Mặc dù đến Gia Lâm đã bảo Cá gọi cho Sếp nhưng khi 2 chi em đến nơi thì chưa có ai ra đón cả. Trời nắng quá nên 2 chị em quyết định tìm hàng cafe nào ngồi trong lúc chờ đợi. Sau 1 hồi đi qua rất nhiều hàng sửa chữa ô tô thì nhìn thấy 1 hàng ở đường Ô Quan Chưởng. Vừa ngồi đc 1 lát thì Cá có điện thoại, thấy nói chuyện nghe có vẻ thân quen lắm nhưng cũng ko biết là ai. 1 lúc sau thì Cá chuyển máy cho mình, ui hóa ra là Cún. Câu đầu tiên Cún nói là " Chị Mèo hả, em Cún nè". Ôi cái giọng dễ thương thía!!! Đấy là cảm nhận đầu tiên. Nhưng sau 1 vài câu nói chuyện j đó ko nhớ. Có nói đến vấn đề thời tiết nóng nực. Em cún nhà ta đã bộc lộ ngay bản chất. Cún nói chị mặc 1 áo ah, nếu nóng chị cởi luôn ra đi chị . Trời ơi mình đứng tim trong 1 vài giây. Mới nói chuyện lần đầu mà đã bắt cởi áo thế này hả Cún ơi . Sốc nặng tập 1.

Sau khi uống nước để tiếp nhiên liệu 2 chị em quyết định đi ra ngoài đường đợi sếp vì sếp không biết đường Ô Quan Chưởng là đường nào.hjx. Trong lúc chờ đợi Cá luôn mồm nói chị ơi nhìn người nào đi xe ga, tóc mái bằng nhá, đến chết với cô Cá

Chắc do cái dáng thất thểu, tay xách nách mang còn vác theo mũ BH chắc sếp ko cần gọi điện mà phi xe đến nơi phanh kitttttttttttt 1 cái. Hờ hờ đã đc gặp Sếp. Cảm nhận đầu tiên khi gặp Sếp là trùi ơi sao Sếp nhỏ bé dữ vậy. Tóc ngắn mái bằng, đi xe ga, quá chuẩn rồi. Nhìn thấy Sếp thật bé nhỏ trong chiếc áo chống nắng nhưng khi Sếp cởi áo bảo hộ ra thì còn bé hơn. Mạo muội hỏi Sếp chị có được 40kg ko, sếp cười lắc đầu. Còn mình thì cười trong nước mắt. Mình hơn Sếp hơn chục kí

Ba hoa 1 lúc trong lúc đợi Rồng đến, nói j cũng ko nhớ lắm, hình như là hỏi han công việc này nọ. 1 lúc sau thấy 1 cô bé đi xe Lead đi đến. Ah Rồng đây rồi. Thế là 4 chị em lên đường đến địa điểm hẹn. Theo phân công Rồng lai Cá còn Sếp lai Mèo. Nhưng nhìn cái xe và thân hình nhỏ bé của Sếp mình ko nỡ. Có nhã ý muốn lai Sếp nhưng chắc Sếp ngại nên mình đành ngồi sau vậy, là khách mừ . Lúc lên xe thú thật với cả nhà là mình phải nín thở mấy giây, vì sợ mình leo lên xe sức nặng của mình làm Sếp và xe đổ cái rạp thì ôi thôi hối hận lắm. May mà ko sao. Thở phào nhẹ nhõm

Sau 1 hồi đã đến quán Tonkin (theo địa chỉ là 12 Hai Bà Trưng, nhưng thực tế là sao thì mọi người biết rồi :d). Mấy chị em ngồi đợi Sói và Sóc đến. Sau 1 lúc Sói gọi điện bảo mọi người đang ở đâu, sói đang ở đó tìm mà ko thấy. Và sự nhầm lẫn trên đã làm Sếp chạy lên chạy xuống cầu thang mấy lần liền. Trong khi cái người là nguyên nhân gây ra nhầm lẫn thì ngồi ung dung . Sau 1 hồi tìm kiếm Sói đã đến nơi và khi phát hiện ra nhầm địa chỉ và không có sđt của Sóc cả nhà loạn hết lên gọi điện cho Cún nhờ Cún bắc loa trong nhà hú gọi Sóc đang bơ vơ ở xó nào đó. Quả ko sai Sóc đã ngồi đợi ở đó rất lâu, tay xách nguyên bịch bim bim và C2 thất thểu ngồi chờ đợi dưới ánh mắt hình viên đạn của nhân viên ở đó . Biết đc tin Sóc đến địa chỉ mới ngay và thế là đã có 1 tràng kêu ca, phàn nàn, trách móc, v..v...

Mệt quá xin dừng ở đây, tối nếu có tgian sẽ mần tiếp........

Bình luận

đi xe j mà ko biết hả Rồng. đạp đạp  Đăng lúc 26-5-2012 11:15 AM
chính xác, ko phải xe lead, mà em cũng ứ nhớ chính xác nó là xe j, cứ xe tay gas là được rồi, của Yamaha =))  Đăng lúc 26-5-2012 09:01 AM
còn chị sau khi gặp mặt, trên đường thì nghĩ liệu có phải em Rùa ngại gặp mà cử em gái em ý ra không =))))))))  Đăng lúc 25-5-2012 07:20 PM
@Chị Táo: em nhìn thấy ai mà gầy là em ấn tượng lắm chị ah ;))  Đăng lúc 25-5-2012 10:45 AM
@sếp: Chẳng qua chị chưa nhìn thấy thôi chị ơi, nhìn thực tế nó phũ phàng lắm :((  Đăng lúc 25-5-2012 10:45 AM

Rate

Số người tham gia 4Sức gió +17 Thu lại Lý do
Vikky + 5 Ủng hộ 1 cái!
PurpleSeaUrchin + 2 Ủng hộ 1 cái!
EvelynNg + 5 phải thế chứ ;))

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 24-5-2012 19:38:30 | Xem tất
Sau đây là danh sách đóng góp quỹ nhà JiWonderland

Mọi người hãy xem lại xem Cún đã nhập đúng hay sai hay thiếu sót gì mình rồi nhắn cho Cún biết nhé {:438:}

Rất cám ơn sự ủng hộ và đóng góp nhiệt tình của mọi người để giúp cho project này thành công tốt đẹp, đặc biệt là hàng xóm xa xôi và nàng SR đáng quý nhé

{:444:} {:414:} {:418:} {:420:}

Danh sách chi tiêu sau khi làm xong hết và đã được gửi đi Cún sẽ tổng kết và update sau nhé {:415:} {:401:}

{:407:} {:407:} {:407:} {:407:}

ĐÃ EDIT RÙI NHÉ!!!!

Bình luận

ơ sao hem có mình =)). Lần sau off sò đóng quỹ nhá chứ sò làm biếng ra ngân hàng lắm he he, hum bữa off tí tởn chả nhớ gì  Đăng lúc 26-5-2012 09:06 AM
Cún ui là cún, chị nhận đc rồi nhé, cảm ơn bé nhìu nhìu, hôn chụt chụt :x:x:x  Đăng lúc 25-5-2012 10:46 AM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +8 Thu lại Lý do
PurpleSeaUrchin + 3 Siêng năng ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 24-5-2012 22:41:40 | Xem tất
BẢN TƯỜNG TRÌNH (TIẾP VÀ HẾT)

Trong lúc chờ đợi Sóc cả nhà đã tập viết tiếng Hàn, do mình và Cá có được tí tẹo kinh nghiệm viết tiếng Hàn nên đã chỉ cho mọi người cách viết thế nào cho đúng. Khi 4 người là mình, Sếp, Sói và Rồng ngồi cặm cụi viết thì mình và Cá ngồi chơi . Ko biết vì lý do j mà em ko thích viết, chắc em định quay clip đây mà. Đúng ko Cá, vừa chân thực vừa sống động .

Ai cũng viết đẹp hết, mỗi mình là người viết xấu tệ, nhưng vì ko có giấy nên ko thể viết lại được . Thích nhất là tấm của Sóc viết, sóc viết đẹp dã man luôn, vì quen viết tiếng Trung rồi nên viết tiếng Hàn cũng chuyên nghiệp nốt, hâm mộ quá

Đúng lúc đó thì ở đâu xuất hiện 2 em nhỏ xíu, em lớn hơn dừa cho em bé tí chạy vào hỏi. Các chị có phải đang họp mừng sinh nhật chị HJW ko ah. Cả nhà ko ai bảo ai đồng thanh 1 tiếng "Ồ" rõ to. Nhìn 2 em bé xíu, đầu tiên mình tưởng 1 em học cấp 2, còn em kia học cấp 1 ai ngờ ko như mình nghĩ. Thật là tự kỷ quá đi mất. Sau này phải xin địa chỉ hỏi các em ấy cách giữ gìn nhan sắc mới đc

Thế là 2 em làm quen rất nhanh và bắt đầu tô vẽ và trang trí cho tấm thiệp của mình. Đến lúc này mọi người bắt đầu kêu đói ầm ĩ vì đã quá trưa rồi. Thế là màn cắt bánh bắt đầu. Mải 8888, làm thiệp ko ai để ý đến cái bánh ôi thôi nó chảy ra từ bao h ấy. Chắc do trời nóng quá, mất luôn cả cái bảng chữ, Sói phải đặt hất nó lên trên để chụp ảnh. Mặc dù Sếp là chủ trì vụ ọp này nhưng bảo Sếp phát biểu thì Sếp đứng lên giằng lấy máy ảnh và bảo Sóc nói đi chị quay . Bó tay luôn, may mà em Sóc cũng có khiếu ăn nói nên đã miễn cưỡng nhận lời. Màn phát biểu có clip hẳn hoi, xem xong đảm bảo mọi người cười lăn lộn vì cái sự Tửng của Sóc.

Kết thúc màn ăn bánh và cắt bánh, chiến trường đã dọn sạch sẽ. Nhưng ăn miếng bánh thấm vào đâu, mọi người quyết định chuyển địa điểm đến quán pizza (ở đường nào đó ko nhớ nữa). Lần này mình ko dám để Sếp chở nữa mà leo lên xe Sóc, cho Sếp đi 1 mình cho an toàn . Đến quán pizza Sóc phải tạm biệt mọi người để đi có việc ở cty. Thế là chỉ có 4 chị em vào. Sau 1 hồi bàn luận hỏi han chán chê, mọi người gọi 2 cái pizza. Nhưng tiếc là pizza ko phải sở trường của mình cộng thêm bị bỏ đói lâu nên người ko muốn ăn. Mình ăn có 1 miếng để cầm cự, Sếp thấy mình có vẻ đuối cứ nhìn mình bằng ánh mắt rất trìu mến. Mình cũng đáp lại bằng ánh mắt trìu mến ko kém. Nghe đến đây khối người muốn nhảy cầu   Yêu Sếp thế ko biết

Đánh chén xong, theo gợi ý của Sóc từ trước mọi người đến Quán Align trên đường Khúc Hạo để hoàn thành nốt việc làm thiệp. Dĩ nhiên là việc trang trí được ủy quyền hoàn toàn cho Sói, người duy nhất có tài năng hội họa. Trong lúc chờ gọi nước mình đã tranh thủ chợp mắt 1 lúc trong tư thế ngủ ngồi , nhưng nào có ngủ được vì mọi người tám ác quá. Cộng thêm với việc Sói ngồi cạnh cứ đặt tay lên đùi mình, ko biết có ý đồ j ko đây hả Sói. Mặc dù mèo đã nhắc nhở nhưng 1 lúc sau Sói lại quên, thôi đành chịu vậy

Công việc lại được tiếp tục, Sói phân công cho Cá cắt hình hoa và lá để trang trí lên thiệp, Mèo cũng ko ngủ đc ngồi cạnh xé băng dính và dán cho Sói, trong khi đó 2 người còn lại (ai cũng biết là ai) ngồi cạnh buôn với nhau mặc kệ tình hình. Vì mình vừa xé và dán ko kịp cho Sói nên Sói đã giật phăng cái cuộn băng dính trong tay mình và dúi vào tay Sếp và bảo chị xé đi. Thế là Sếp và Rồng cười ngượng ngùng vì đã nhận ra lỗi của mình .

Công việc tiến hành rất nhanh chóng, 2 em bé lúc nãy sau khi về nhà lấy xe đã quay lại để hoàn thành nốt tác phẩm còn dang dở. Trời đã về chiều, đã đến lúc Mèo và Cá phải ra ga để về nhà, rất muốn ở lại thêm nhưng điều kiện ko cho phép. Lúc ra về thì phát hiện Rồng bị mất khóa xe. Sau 1 hồi tìm kiếm ko thấy nên Mèo và Cá đi xe ôm ra về.

1 ngày off miền Bắc đã kết thúc với nhiều kỷ niệm khó có thể quên đc. Cảm nhận của mình về mọi người thân thiết như 1 gia đình. Không biết sau này mình còn có thể tham gia những dịp như thế này được nữa không nhưng nếu có thể nhất định sẽ ko bỏ qua.

Nhận xét về Sếp 1 tí, mặc dù nói chuyện với Sếp ko nhiều nhưng cảm nhận đầu tiên thấy Sếp là người khá ít nói, nhưng sau khi đi off về thì suy nghĩ ấy đã tan biến. Sếp buôn quá trời luôn á, chỉ thua mỗi Sói, người ít nói nhất có lẽ là Cá, cứ ngồi nghe rồi cười thỉnh thoảng mới nói vài câu. , giả nai chăng???

Thôi ta gác bút tại đây, vì tình hình sức khỏe già yếu nên chỉ mần đc bấy nhiêu thôi, càng về sau thì giọng càng đuối nên mong các thú thông cảm. Chúc cả nhà ngủ ngon nhá!

p/s: Mong chờ bài tưởng thuật của các thú miền Nam, mặc dù lực lượng hùng hậu mà chưa có bài nào đâu nhá

Bình luận

@Mèo: hehe..ờ viết sanh động quá mừ :))..Thật ra chị còn muốn nhìn thấy mọi người ngoài đời thật nữa nhưng bận quá ko đi off được ^^  Đăng lúc 28-5-2012 04:56 PM
qua một tuần quên hết rồi lấy gì mà tường thuật nữa hở Mèo :))  Đăng lúc 27-5-2012 01:47 PM
Chị Nguyệt Vũ đã ngoi lên đấy ah ;)). thấy em viết hay quá phải ngoi lên ah  Đăng lúc 27-5-2012 10:31 AM
Vui nhỉ ^^.. Mình cũng mong chờ bản tường thuật của mấy bạn ở SG :))  Đăng lúc 27-5-2012 09:42 AM
@chuột: ko phải hiền mà tẩm ngầm tầm ngầm chị ah ;))  Đăng lúc 26-5-2012 07:34 AM

Rate

Số người tham gia 5Sức gió +22 Thu lại Lý do
PurpleSeaUrchin + 5 Mèo chăm chỉ ^^
EvelynNg + 4 hết rết rùi :D
SG-4ever + 3 chắc em cũng làm 1 bài :)

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 29-5-2012 20:15:42 | Xem tất
TƯỜNG THUẬT OFF SỞ THÚ MIỀN NAM 20.05.2012

Nếu ai có hỏi lần off này có gì đặc biệt thì em đây xin thưa là cái gì cũng đặc biệt ạ từ sào huyệt để hành động cho tới tất cả mọi hành động của các thú ngày hôm ấy đều có dấu ấn xứng đáng đóng mác “Special” ạ.

Đầu tiên phải nói đến cái sào huyệt để hành động, vì sao lại gọi là sào huyệt? Vì nói quá ư là mờ ám và quá ư là đen tối. “Trà sữa AV” mới nghe qua chắc các thú không có suy nghĩ hay ấn tượng gì nhỉ (hay là chỉ có mỗi mình em thì em ko biết, em chỉ căn cứ vào cái suy nghĩ trong sáng của mình mà nói thôi nhá). Sau đó mới được các thú khai sáng cho, mà cụ thể là Cún Mực và Gấu Siêu Mực ấy, hóa ra cái chữ AV ấy nó là Adult Video, chỉ dành cho người lớn, người lớn đó mí thú à. Đúng là thú mực mà chọn chỗ cũng mực nốt, mực đen thui luôn. Không hổ danh là thú nhà Won.

Mò lên được tới nơi thì hình ảnh đầu tiên nhìn thấy không phải là cảnh tượng túm tụm thường thấy mà là bàn ghế ngổn ngang, còn mí thú thân yêu thì đang làm công tác sắp xếp, khuân vác kiêm luôn quét dọn, lau chùi. Hic, thì ra nó cho mình đặt nguyên phòng nên nó khoán trắng cho luôn muốn làm gì thì làm, sắp xếp kiểu gì thì sắp xếp.Vậy thì cũng không sao nhưng khổ nỗi nơi này hơi bẩn một tý với lại bàn ghế được mấy thú chuyển dời khắp phòng để xếp chỗ nên hơi bụi bặm nữa. Cũng may là nó còn có được cái vớt vát lại là phòng khá rộng, màu sắc khá nhã nhặn và cách biệt nữa. Rất thích hợp để bàn chuyện mực và làm chuyện mực ^^ Phòng được chia làm hai phần, dạng như bậc thang, phần trên cao hơn một bậc, may mà có hai bậc chứ hôm đó mà chỉ có một bậc thì chẳng biết phải làm sao để cho mí thú luyện chữ khi mà phần dưới sau một đợt càn quét nó đã trở thành bãi chiến trường vô cùng bừa bộn và khủng khiếp.

Trong phòng lúc này đã có Gấu giang hồ - đang rất là tích cực thể hiện thể lực của giang hồ thứ thiệt cũng như sức mạnh của giai cấp dẫn dắt thú mực, tay chân bận rộn chuyển bàn, dời ghế để có được không gian đủ rộng để mần việc. Ngoài ra còn có Zịt phóng đãng, ồ hôm nay Zịt nhà mình rất xẹc xy nhá (không biết là tính dụ dỗ hay lừa tềnh em nào nữa đây^^ mãi lát sau em mới hiểu được nguyên nhân, nhưng chờ tới đó em sẽ tung luôn), diện áo ba lỗ mà không mặc thêm áo ngoài nhé, lại còn màu trắng nữa, may mà không phải là áo em trắng quá nhìn xuyên qua, nếu không thì…Ngoài ra còn có Cún xù, em Lạc đà và chị Chuột cũng đang bận rộn với bàn và ghế, Đà Đà và Chuột vẫn giống như những lần gặp trước, chỉ có Cún xù hôm nay là điệu đàng hẳn ra nhé, không hổ danh là Cún điệu mừ biết hôm nay thể nào cũng lên hình nên điệu từ trên xuống dưới luôn, Zịt Phóng Đãng chơi áo ba lỗ còn Cún điệu không cần lỗ chỉ cần một lỗ thôi, lệch vai, nửa kín nửa hở, rất chi là gợi cảm nhoa :D

Bạn Ong mới tới đã có Cún xù ra nghênh đón và…chặn đầu, để tịch thu bản vẽ, làm việc rất chi là bài bản và kín đáo nhé, không như ai đó ở đâu đó công khai toàn bộ làm cho BTC Cừu mượt mà giận dỗi dẹp luôn phần dự đoán rồi. Ai đó có đọc thì nhớ học hỏi tinh thần của thú MN nhé ^^. Hiện giờ thì mí thú đã mần gần xong rồi, mình chỉ nhào vô góp tay góp chân chút xíu à, cái này không phải là cố ý nha, thực sự là không biết mà. Sau khi sắp xếp xong thì một lát sau bác mang bánh cupcake cũng đã tới giao bánh, chỉ có điều khi thấy cún xù mang 2 vỉ bánh vào mí thú đều tròn mắt nhìn nhau sau khi nhìn bánh? Vì sao hở? Ừ, thì cũng biết nó là mini cupcake nhưng ai nghĩ được là lại mini tới cỡ này kia chứ, phải nói là super super mini luôn, đây là trích nguyên văn lời của Két diêm dúa sau khi đến và chiêm ngưỡng bánh (à lúc này thì Két chưa đến nhưng mà dẫn lời Két để mô tả trước vậy để cho thấy mức độ ấy mà ^^) nhưng may mắn còn vớt vát lại được là cũng cực dễ thương, có thể sắp xếp được hình gì tùy ý nhé.

Đúng lúc lòng mề đang ngây ngất vì mấy cái mini cupcake thì Bò tới. Bò đã mang theo một balo đầy hương vị bắc, nào là mơ, mận, sấu…thật là hấp dẫn.Quà của sếp đây mà, cảm ơn sếp nhiều nhiều nha sếp, em cực mê quà Bắc, lần sau sếp có gửi thì gửi thẳng cho em nhá để em còn có cơ hội tẩu táng đi nữa chứ ^^. Nhưng mà Bò giữ quà thế nào lại dụ kiến bò vào nguyên 1 hộp thế kia, tét mông Bò. Hậu quả của việc này là để dồn cái hộp bị kiến bò kia lại thì tất cả các hộp được mở ra và sau một hồi đảo qua đảo lại mấy cái nắp bị mở sạch đảo loạn cả lên khiến cả đám ngồi thưởng thức mà chẳng biết là đang ăn món gì, thôi thì cứ nhắm mắt ăn đại, của sếp gửi chắc không tẩm XD đâu nhỉ?

Lúc này, Gấu giang hồ đang treo banner của chị già, nhìn hoành tránh ghê luôn a, kéo dài từ đầu tường bên này sang bên kia luôn, hình như kích cỡ là 2.4x0.8m (nếu em không nhớ lộn hoặc là không nhập sai thông tin ^^), treo lên nhìn lung linh hết biết, nếu hình này mà chị già cười nữa thì đúng là “đẹp rạng ngời mà không chói lóa” mà.

Đang làm thì cửa chợt mở ra, một thú nữa xuất hiện, thú này mình chưa từng gặp mặt, chắc đây là lần đầu tiên. Nhưng mà danh tiếng thì đã nghe rồi, chính là “Két diêm dúa” đó mà. Nếu chỉ nhìn bề ngoài của Két thì sẽ chẳng ai dám gán cái danh diêm dúa cho nàng ấy cả, tóc dài ,da trắng, dáng cao ráo, rất trẻ trung, xì tin, nói chung là nhìn rất chi là năng động. Nhưng các thú đừng có bị lừa tềnh nhá, đôi khi vẻ bề ngoài không thể thể hiện ra hết bản chất được, vì chỉ một lúc sau là em đã biết vì sao nàng lại được mí thú lại ưu ái dành cho biệt danh “diêm dúa”, cũng như Cún xù vì sao lại được gọi là Cún điệu đàng đó.

Két vừa đến thì được mí thú giao cho nhiệm vụ lấy bánh ra khỏi vỉ, vì mấy cái bánh nó nằm vừa khít trong vỉ, bên trên lại có kem nên khó lấy ra cực kỳ, Bò Mộng Mực loay hoay nãy giờ mà không lấy ra hết được, đành phải kéo thêm Két chịu trận nữa. Thế là Bò với Két loay hoay với bánh và nến, vừa lo lấy ra vừa xếp hình, hai người vật lộn một hồi, sắp đi chuyển lại đến mấy lượt, đổi chỗ bánh loạn cả lên, cuối cùng cũng đã được thành quả rồi. Két diêm dúa xếp bánh thành hình trái tim với dòng chữ I love U ở giữa cùng với một bánh có hình chị già nho nhỏ xinh xinh cắm lên và một bánh có dòng chữ Happy Birthday, Bò mực thì mang nến ra cắm và đốt lên. Cực kỳ lung linh và rực rỡ nha.
Sau đó thì còn hai thú nữa đến đó chính là Sò siêu mỏng và Sóc HNĐL. Sò Siêu mỏng hôm nay cũng mát mẻ vô cùng, cũng mặc ba lỗ như Zịt phóng đãng vậy đó nhưng vì Sò suốt ngày nằm ngậm vỏ nên mỏng manh như lá chứ không như Zịt suốt ngày phải đi tán tỉnh nên buộc lòng phải tập cho cơ bắp săn chắc đặng có lỡ bị tình địch truy sát thì còn tẩu thoát được nữa. Sóc hôm nay cũng rất dễ thương, mặc áo nâu đỏ càng làm nổi bật da trắng bóc, chỉ mỗi tội là bị gán cho cái danh Đờ Lờ thôi à ^^.

Cún xù lúc này mới chịu show hàng độc ra, bộ búp bê chibi cả chị già, òa òa, mí thú thấy hình hết rồi phải không ạ? Nhưng mà cái cảm giác được chạm vào hiện vật nó thật là sung sướng vô cùng, quả thật là cảm giác ngây ngất thần kỳ. Búp bê rất đẹp và có hồn, mỗi bé là một hình tượng nhân vật của chị già trong các bộ drama và movie, và còn có một em búp bê ngoại đạo nữa ^^ nhìn cũng cực cute, cực manly luôn ^^ và mềnh mê em búp bê ấy lắm lắm. Bộ búp bê được đặt trong tổ ấm là một chiếc hộp gỗ dễ thương, ấm cúng với giấy lót nhiều màu, nắp đậy của hộp gỗ được khắc nổi hình của chị già bên phía góc trái (chính là tấm hình của Si đa đó ạ, tội lỗi quá em không nhớ tên bộ ảnh này của chị già, cũng là tấm hình đã được phác thảo mang SBD 05 trong thớt của Cừu thái gia đó :D), góc phải là dòng chữ Jiwonderland nhìn rất mảnh mai nhưng mềm mại và đẹp cực, bản thân em rất thích dòng chữ này. Nếu lúc đó bỏ trốn được chắc là em đem nguyên bộ này tẩu thoát luôn quá.

Thế là mí thú lập tức quên hết mọi sự nhào vô sờ nắn hiện vật khiến cho Bò Mực và Gấu giang hồ phải luôn miệng nhắc nhở: “nhẹ tay, nhẹ tay kẻo lỡ mà làm em nào bị gãy mất tay hay chân thì tiêu luôn đó.” Nhưng mặc kệ đám thú cứ thế nhào vô sờ nắn nhiệt tình, đương nhiên là em Ong đây cũng chẳng nằm ngoài vùng phủ sóng. Thậm chí còn nhiệt tình nữa kìa, hề hề.

Sau một hồi bận rộn với bánh, nến và quà thì cũng đã tới phần quan trọng nhất: “Nói lời chúc mừng sinh nhật chị già.” Đáng lẽ đây sẽ là phần cảm động nhất trong clip nhưng mà có ai biết đâu đằng sau nó toàn là những cảnh hậu trường và NG té ghế kia chứ.

Lúc đó khắp phòng là hình ảnh thú nhà mình mỗi người cầm một tấm giấy nho nhỏ, người thì đứng người thì ngồi có người đi tới đi lui, miệng thì lẩm bẩm câu: “Jiwon unni, seng il chuk kha han mi da, kư ri cô, sa rang han mi da” hệt như anh Tửng nào đó đang niệm: “Kim soo han mo…” Không khí có chút trầm lắng nhưng không hề mất đi một chút náo nhiệt nào, mí thú í ới chỉ nhau đọc, rồi tự mình tập đọc, rất dễ thương và thân thiết.

Theo như kế hoạch ban đầu thì nguyên cả nhóm sẽ cùng đọc câu chúc mừng sinh nhật mà Cò đỉa đã gửi cho mọi người. Nhưng khi đọc lên thì hỡi ôi, còn hơn mí bé tập đọc lớp 1 nữa, chị già nghe được chắc là tưởng mình đang nghe lầm mấy bé đang tập đọc mất. Thế là lại chia ra, chúc mừng theo nhóm, mỗi nhóm có từ 2 – 3 người phân nhau ra mỗi người đọc một đoạn ngắn, như vậy thì chị già có thể nghe được giọng của mỗi người mà thú nào cũng được lên hình nữa ------> đáp ứng đúng nhu cầu và nguyện vọng tự sướng cao độ của thú nhà mình nhá.

Nhóm đầu tiên lên sàn diễn là Couple Mực gồm Gấu Mực và Bò Mực với em Lạc Đà (Tội nghiệp em Đà Đà bị kẹp giữa hai cái vòi phun mực đứng đầu của ST ^^),đạo diễn là Sò lông lá, quay phim là Cún Mực và Két diêm dúa. Như phân công thì: Lạc Đà nói: Jiwon onni, Bò nói: chuk kha han mi da, Gấu nói: sa rang han mi da. Nhóm này diễn đầu tiên mà làm tốt ghê á, chỉ có bị NG một lần, mà nguyên nhân là do Bò Mực quên thoại (chắc là lúc chúc mà đầu toàn nghĩ mực không nên quên mất hết thoại luôn chớ giề). Tốt lắm, tốt lắm quả nhiên là không làm phụ lòng tin của đạo diễn Sò lông và các khán giả bất đắc dĩ.

Nhóm thứ hai được vinh hạnh bước lên sàn bao gồm: Sóc Đờ Lờ, Chuột chít và Ong mỏ nhọn, theo như thứ tự trên thì 3 thú này sẽ lần lượt nói Jiwon onni - chuk kha han mi da - sa rang han mi da. Vì câu giữa của chị Chuột đáng lẽ theo nguyên gốc là seng il chuk kha han mi da nhưng mà hơi dài dòng nên cắt ngắn bớt lại nhưng mà chị Chuột lại thích tuân thủ đúng nguyên tác của Cò Đỉa cho nên thành ra là NG đến 2 lần, lần đầu đọc được mỗi seng il…rồi ngưng luôn, a, quên thoại rồi để học lại đã; lần thứ 2 thì đọc mỗi han mi da quên mất khúc đầu thế là lại cười phá lên nhào tới xem lại tài liệu, đến lần thứ 3 mới hoàn thành được lời chúc cho chị già thân yêu. Nhóm này NG có lẽ là do run quá vì nghĩ đến việc mình sẽ xuất hiện trước mặt chị già nên không kìm nổi vui sướng đây mà, tình cảm rất chân thành, cảm động quá đi thôi. Cho nên đạo diễn Sò lông lá cũng không phiền lòng hay trách mắng gì hết, các khán giả cũng ủng hộ hết mình.

Đến nhóm cuối cùng cũng là nhóm được vinh dự trao tặng cho danh hiệu “Vua NG” với tổng số lần NG lên tới 4 lần trong khi thành viên thì chỉ có 2 người: Cún Điệu Đàng và Két Diêm Dúa. 2 thú này muốn tạo phong cách mới hoàn toàn so với hai nhóm trước nên tự thiết kế phần đọc cho mình nhưng vì quá ư là nhí nhảnh, điệu đàng ra sức tạo dáng và có lẽ có phần hồi hộp nữa nên kết quả là dáng thì tạo được rất ư là chuẩn chỉ có mỗi phần quan trọng nhất là nói lời chúc thì làm tới đâu NG tới đó :D. NG lần 1: Khi đạo diễn Sò Siêu mỏng hô “diễn” thì Cún với Két đang mãi tạo dáng (nàng Két còn kiếm được cái nón mini cực kỳ dễ thương để tiện cho việc tạo hình nữa kìa ^^)  nên cả hai đều lúng túng, lắp bắp kẻ đọc trước người đọc sau không thống nhất được nguyên cả một câu. Mới có một lần không sao cả, làm lại làm lại nào. NG lần 2: Sò siêu mỏng hô action, phó nháy cũng giơ máy lên sẵn sàng hết rồi, Cún Điệu Đàng cũng đọc rất chi là trôi chảy chỉ có điều Két Diêm Dúa đọc được mỗi: Jiwon onni,…ờ ờ ờ…. Quên thoại rồi, mặc dù quên nhưng vẫn đang ra sức tạo dáng hết mình phối hợp với Cún Điệu. Đến lần 3: (Sò lá mỏng hơi mất bình tĩnh rồi à nhe ^^) Vẫn với phong cách điệu đàng, nhí nhảnh hết mình nhưng Két Diêm  Dúa lại nói không nên lời chỉ cười phá lên, thôi rồi thế là xong. Người ta nói quá tam 3 bận mà hai thú này, chắc chắn là qua 3 bận rồi. Thôi thì đã thương thì thương cho trót, mí thú bình tĩnh cho thêm 1 cơ hội nữa đấy, ai nấy đều im lặng mong chờ vì sợ nói gì khiến cp Điệu Đàng – Diêm Dúa này xúc động quá lại hỏng nữa thì Đạo diễn Sò lá mỏng chém bay đầu. Nhưng hình như cũng vì thế nên đạo diễn mới hô okie Cún Điệu đọc một lèo còn Két Diêm Dúa á khẩu, không mở miệng nói tiếng nào. Lần này thì không thể giữ bình tĩnh rồi a, Đạo diễn Sò lá mỏng bốc khói với hai diễn viên này rồi nha, phó nháy thì mỏi tay, khán giả thì cười đau cả bụng, tất cả cũng đều tại vì quá nhí nhảnh, điệu đàng nên mới thành ra như thế này. Đó đó, mí thú thấy chưa, biệt danh Điệu Đàng và Diêm Dúa đặt không sai chút nào mà, tác nghiệp làm việc mà còn thế kia thì bảo sao mà không đúng bản chất được. Và kết quả là đến lần thứ 5 mới hoàn thành được phần của mình.

Các thú các thắc mắc tại sao Sò và Vịt không thuộc nhóm nào hết không??? À, là bởi vì Sò lông lá bảo là chỉ làm đạo diễn chỉ đạo nghệ thuật không thích xuất hiện đơn lẻ kẻo người khác nhìn thấy hâm mộ quá xin chữ kí nhiều mệt lắm nên nằm khép vỏ luôn, còn Vịt thì bảo là chỉ chúc bằng tiếng Việt thôi, không sính hàng ngoại :D nên hai thú này chỉ xuất hiện ở phần quay chung mà thôi.

Sau phần đánh lẻ tác chiến thì cả nhóm hợp lại mỗi người cầm một cái bánh cùng chúc mừng sinh nhật chị già với câu: “Happy birthday, Jiwon onni” và “Jiwonderland Việt Nam, chúc mừng sinh nhật chị già.” Ồ, sao hai câu này mí thú làm giỏi thế nhỉ, mỗi câu chỉ cần quay một lần là hoàn thành tốt đẹp rồi.

Kết thúc màn diễn chính thức là màn sau hậu trường, màn tự sướng hết mình của các thú, thú nào cũng tranh thủ tạo dáng, khoe hình trước ống kính với quà, bánh, banner, không khí rất là náo nhiệt và sôi động nhá. Bạn Ong với Bò lúc đó thì không tham gia tạo hình vì đang mãi rúc vào góc tạo hình, tạo dáng mực cho 2 em búp bê bling bling, dáng nào cũng có, kiểu nào cũng mần =)) mãi sau khi mấy thú chụp hình xong rồi mới mò ra tự sướng. Có lẽ lúc này chộp được nhiều khoảnh khắc đáng nhớ của mấy thú lắm đây.

Sau khi làm diễn viên thì mấy thú ngoan ngoãn quay về bàn ghế làm con ngoan trò giỏi, ngồi nắn nót tập viết lời chúc cho chị già. Chưa từng thấy khi nào thú nhà mình lại ngoan hiền như nai tơ thế này, ai nấy cũng đều chăm chú nắn nót. Chiến sự đã được chuyển lên phần sân ở phía trên sau khi để lại một bãi chiến trường ngổn ngang ở bên dưới, đúng mà thú nhà mình đi tới đâu là tàn phá tới đó mà ^^.

Trong mấy thú thì Sóc viết nhanh nhất rồi còn mang màu ra cọ quẹt vẽ hoa vẽ lá nữa, còn mấy thú kia chỉ lo cắm cúi viết mà thôi. Khổ thân nhất là em Lạc Đà, vì phải về sớm nên bị hối viết cho mau để hoàn thành tác phẩm của mình, nhưng càng hối em lại càng cuống nên viết lại càng dễ sai, đáng lẽ 1 tờ giấy sẽ cho 3 – 4 người viết nhưng rốt cuộc Cún xù phải tuyên bố là: “Thôi cho em nguyên tờ đó em muốn viết sao cũng được miễn xong là được.” Khổ thân nhất là trong lúc viết có ai đó mở  phim của chị già lên để liếc qua em ấy nghe được tiếng thế là xúc động quá hay sao ấy mà viết đã gần xong rồi lại viết sai, hình như ghi cả một chữ là thoại trong phim vào, lại phải viết lại từ đầu :D

Đang viết lời chúc thì một nhân vật mới đã xuất hiện, em này mỗi lần xuất hiện lúc nào cũng là đỉnh của đỉnh, luôn luôn để lại dấu ấn khó phai. Siêu biến thái – Si đa nhà anh hàng xóm xa xăm. Tên gọi quả nhiên không sai, vừa bước tới cửa đã bộc lộ bản chất ngay lập tức. Đẩy cửa ra liền hỏi, dép để ở dưới hở mọi người? Ai cũng gật, òa, hôm nay Si đa mặc váy dễ thương quá nha, nhưng mọi ấn tượng đẹp đẽ đều vỡ tan tành khi nàng lập tức kéo váy túm lại rồi bước rầm rầm vào như động đất khiến cả nhà ai nấy đều há hốc miệng nhìn. Quả thật, nếu chỉ dùng lời thì không thể diễn tả hết được hành động này, phải có mặt tận nơi mới có thể biết được mức độ siêu biến thái của Si đa tới mức nào, mọi người đã thấy hình của Si đa rồi đó nhưng hình đó không xi nhê gì so với hành động lúc này cả.

Sau khi Si đa đến thì mọi người cũng đã viết lời chúc xong và đang bàn đến vụ quay clip, liền gọi điện cho sếp hỏi han tình hình ngoài ấy làm thế nào để còn biết làm tiếp. Lúc sếp gọi điện vào ấy, các thú nghe được giọng sếp ai nấy đều xúc động chẳng làm được gì nữa cả, cơ bản là bởi vì đây là lần đầu tiên nghe được giọng sếp nên bần thần cả người ra, Sóc Đờ Lờ nghe xong là phê luôn, em Lạc Đà cũng không nằm ngoài phạm vi ảnh hưởng, sếp ơi, tính ra mới chỉ có giọng nói mà đã gây ra tác dụng thế này thì đủ biết bản lĩnh của sếp tới mức nào rồi, sếp đừng chối là mình hiền và vô cùng chong xáng nữa nhé.

Tiếp đó thì các thú bàn bạc việc làm clip, phân công và hướng dẫn mọi người phần việc của mình, dần dần chuyển qua 888 lúc nào không hay, căn bản là phần việc ngày hôm nay đã tạm ổn nên mọi người ai cũng thoái mái hơn, lại ngồi bàn về chủ đề muôn thuở: “Chị già yêu dấu.” Mặc dù lần nào đi cũng nói nhưng lúc nào cũng rôm rả nhất. Hình như lúc này, mí thú có mở BS của chị già trong MLBMS ra xem nữa nè, chủ yếu là để chứng minh cho trình độ lừa tềnh của bà chị nhà mình mà thôi, ai bảo bà chị hun xấu và hun dở nào, cơ bản là tại vì vai diễn thôi và điều quan trọng hơn là phải đúng đối tượng kìa. Nhưng mà rõ ràng là coi BS nhưng không hề thấy nóng mà thấy đau lòng nha vì hoàn cảnh lúc đó nóng sao nổi mà nóng chứ, mặc dù phải thú thiệt là mềnh chưa xem phim này và coi BS này của chị già cảm thấy ko thích (ngàn lần xin lỗi các thú, em ko thể mở rộng trái tim để thêm người khác vào được). Chỉ có điều qua màn BS này lại càng khẳng định bà chị già lừa tềnh ghia quá đi à, hèn chi thú nhà mình ai cũng thuộc hàng thượng thừa, lừa tềnh cấp n luôn, cụ thể là Móp Rùa ấy :D, Móp làm gì mà lừa hết cả ST quay ra yêu sếp rồi tỏ tình loạn hết cả ST lên rồi kìa :))

888 một lúc thì đến giờ về vì thú mình toàn thú ngoan nên hơn 9h là phải về chuồng hết rồi do đó dù có muốn tiếp tục phun mực thì cũng đành hẹn lại lần sau nhé. Kết thúc buổi off ngày hôm nay lại chờ buổi off quay clip tuần sau, mặc dù thật sự cảm thấy rất là phê nhưng đến khi đi quay thì rất là sảng khoái và thích thú nhé. Thôi mí thú ráng chờ bài sau nha.

Chúc tất cả các tình yêu vui vẻ nha.

Bình luận

trời méo béo mới zô mà đã bik XD ... chẹp...:D đúng là ghê thiệt... chỉ cần 1 thời gian ngắn zô đây thì "mực của mực" hết  Đăng lúc 29-5-2012 11:02 PM
oa hoàng tráng ghê, thảm nào mặc cả ác, chắc tốn nhiều xd lắm đây ;))  Đăng lúc 29-5-2012 10:47 PM
òa , sao Ong nhớ chi tiết hay thế , nhà báo có khác :x  Đăng lúc 29-5-2012 10:11 PM
bài off dài thế này đáng tiền thật :))))))))))))))))))))  Đăng lúc 29-5-2012 09:33 PM
nghe xong tay rung ko viết nỗi =))  Đăng lúc 29-5-2012 09:33 PM

Rate

Số người tham gia 4Sức gió +20 Thu lại Lý do
PurpleSeaUrchin + 5 Hay ác :D
Vikky + 5 Haha, đọc lại cười té ghế :))
EvelynNg + 5 quá hoành tráng

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 31-5-2012 14:30:48 | Xem tất
TƯỜNG THUẬT OFF QUAY CLIP MỪNG SINH NHẬT CHỊ GIÀ 27.05.2012

HỒ CON RÙA
10:11, 27/05/2012
-        Gấu ơi, Gấu tới chưa?
-        Đang tới, đang tới đợi chút nha.
-        …….
10:12, 27/05/2012
-        Cún ơi, em đang ở đây vậy, tới chưa?
-        Dạ, em đang ở nhà Bò.
-        ……
10:22, 27/05/2012
-        Chị đang đứng chỗ nào vậy, em đang ở Hồ Con Rùa.
-        ….
(Gấu Mực gọi mình).
10:35, 27/05/2012
-        …..
-        Chị ơi, em tới rồi, em đang đứng ở giữa hồ.
(mỗi lần nghĩ tới câu này của Cún xù là mình lại buồn cười, nếu không biết hồ con Rùa bố trí ra sao mà cứ tưởng tượng ra là em đang ở giữa hồ và gọi điện thoại cho mình thì thế nào nhỉ, há há =))
-        ….

Hôm nay, trời xanh, mây trắng, không khí trong lành, mát mẻ, gió thổi hiu hiu, nắng nhè nhẹ dù đã gần giữa trưa, tóm lại là thời tiết cực kỳ tốt. Khung cảnh đẹp, thời tiết đẹp và người cũng đẹp nốt ^^ Chắc là vì biết hôm nay có mấy diễn viên nghiệp dư đi quay phim làm chuyện đại sự nên trời thương đây mà. Đúng là ở hiền gặp lành phải không mấy thú?

Và lúc này em Cún Điệu Đàng chính xác là đang đứng giữa hồ cùng với Bò Mực và bạn của em Cún (đã được em Cún dụ dỗ, lừa tềnh đi theo để làm phó nháy kiêm luôn quay phim cho cả đám, theo như lời em Cún thì bạn ấy tuy không đẹp trai nhưng rất hiền và dễ thương lại nhiệt tình nữa. Qua kiểm tra cho thấy quả thật là đúng như vậy ^^ Cún ơi, nhớ chuyển lời của ST cảm ơn bạn em dùm cả nhà nhé)

Lần này đi quay tội nhất là Bò Mực, đang bị bệnh nằm ở nhà nhưng vì trách nhiệm là chỉ đạo nghệ thuật nên cũng không thể nghỉ ngơi được, cuối cùng vẫn bị Cún xù xuống tận nhà đón lên, nhìn Bò xơ xác, giọng khào khào (nhưng mà giọng này nếu phun mực chắc là tạo hiệu ứng mạnh lắm à nha ^^), hình như ốm đi nữa thì phải. Ôi, thương Bò quá đi mất.

Còn người đáng thương thứ 2 là em Lạc Đà, mình cứ tưởng mình tới sớm nhưng  hóa ra Đà Đà còn tới sớm hơn cả mình, mới có 9h là em ấy tới nơi rồi và kết quả là ngồi chờ mấy thú gần tiếng rưỡi đồng hồ mà nguyên nhân là do em ấy không cập nhật thông tin mới của Gấu Mực cứ tưởng là vẫn hẹn lúc 9h. Khổ thân em, nhưng lần sau nhớ coi thông tin kỹ trước khi đi nha em.

Hồ Con Rùa với ai đó từ sau lưng

Đầu tiên mọi người tụ tập lại nghe Bò phổ biến kế hoạch làm việc và chỉ đạo nghệ thuật cho cả diễn viên lẫn quay phim. Ý tưởng của buổi quay phim ngày hôm nay là sẽ quay cảnh cả đám cùng nhau đi tìm những chữ cái trong cụm từ: “Jiwonderland 1023 You” với mỗi từ sẽ được tìm trong những bảng hiệu của các quán Café xung quanh Hồ Con Rùa và trong khu vực Quận 1.

Vì đã xác định là sẽ đi bộ vòng vòng để kiếm hình nên dường như ai cũng chuẩn bị trang phục rất chi là đường phố, quần jean dài, áo thun, giày thể thao, áo khoác, ba lô, mũ, giống y chang như dân đi du lịch ngắm đường ngắm phố thực thụ. Chỉ có mỗi em Cún điệu đàng, không hổ danh là Cún điệu mừ, mặc 1 bộ jumpsuit màu xám khoe chưn dài, nhưng mà cũng dễ thương thiệt :D (ọc ọc, câu này nói ra mà tự đau hết lòng mề vì cảm thấy có lỗi với mình vì tự dối mình quá =))

Cảnh đầu tiên mở màn cho clip là hình ảnh một nhóm nhí nhố ngồi tụm lại với nhau bên một góc Hồ Con Rùa như đang bàn chuyện đại sự trọng đại lắm để cho bạn của Cún đứng từ trên cao quay xuống, quay cảnh vật xung quanh một chút rồi quay từ xa đến gần và quay cận cảnh từng khuôn mặt của mỗi thú nhà mình. Đáng lẽ chỗ này mặt mày mỗi người đều phải nghiêm túc, đăm chiêu suy nghĩ hoặc là phải làm ra vẻ suy nghĩ nhiều lắm nhưng nhóm này thì ngược lại ai nấy mặt mày hớn hở, cũng chụm đầu vô bàn luận hết sức là rôm rả nhưng mà mở miệng ra câu nào là phun mực câu đó, toàn mực là mực không hề liên quan gì đến chủ đề đã nêu ra ngày hôm nay cả ^^ Đúng thật là những gì liên quan đến mực luôn là nguồn cảm hứng bất tận cho thú mực nhà mình mà. Màn này quay rất nhanh và gọn lẹ.

Sau đó cả đám đứng dậy tiếp tục chụm đầu vô để cho bạn Cún quay gần hơn một chút và quan trọng nhất là cái màn bày tỏ sự phấn khích khi đã tìm ra được con đường đi cho ngày hôm nay, cùng đưa tay ra chồng lên nhau rồi đồng loạt giơ lên cao, yeah một phát.  Mặt mày thú nào thú nấy cũng vẫn hớn hở như thường vì cơ bản ngồi hay đứng tụm đầu vô thì chuyện được đem ra mổ xẻ, bình lựng vẫn là chuyện mực mà thôi ;)) Nhưng phải công nhận sau cái màn yeah đó cả người thấy sảng khoái thiệt, chắc là do lâu rồi không làm những chuyện nhí nhố như thế nên giờ cảm thấy vui vui, hơn nữa thời tiết mát mẻ thế này thiệt khiến cả người thoái mái vô cùng.

Kết thúc màn quay chung là màn các thú tỏa ra đi tìm kiếm phần chữ của mình, một người diễn, bạn Cún quay ở phía trước, Bò Mực quay ở phía sau lưng kiêm luôn chỉ đạo nghệ thuật và diễn xuất cho mấy thú. Người diễn sẽ cầm máy chụp hình hoặc điện thoại đi đi lại lại, vòng tới vòng lui, dáo dác tìm kiếm rồi đến khi nhìn thấy được bảng hiệu có chữ cái mình cần thì phải bộc lộ sự vui sướng sao đó bằng mọi cách có thể sao cho người coi cảm thấy thật là chân thật, chỗ này theo như sáng kiến của Cún Điệu thì người quay sẽ nhảy lên, múa tay múa chân, tươi cười hớn hở sao cho thiệt là Yomost, hoặc nếu muốn chân thật hơn nữa thì có thể làm như Acsimet thì còn tốt hơn :D (đúng là phong cách mang đậm màu Cún Điệu Đàng mừ =))) Còn như lời của Gấu thì có thể phối hợp diễn 2 người í ới gọi nhau… Nhưng bàn là một chuyện còn thực tế thì phải đợi chứng kiến mới có thể thấy được và đúng là thực tế đã chứng minh được rất nhiều điều ^^

Chữ cái đầu tiên là chữ J và nhãn hiệu được chọn là Gloria Jean’s Coffee.  Ai sẽ là người xông pha đầu tiên đây? Mí thú đoán thử coi. Diễn viên số một đã xuất hiện, đang đứng bên hồ Con Rùa, bước đi vài bước trên bờ rồi nhìn sang phía đối diện, ồ một quán Gloria Jean’s Coffee xuất hiện trước mặt, để thể hiện sự vui mừng của mình diễn viên thay vì nhẩy lên đã bước xuống băng ào ào qua đường, dáng vẻ tất tả, vội vàng, mặc kệ xe cộ đông đúc đang phóng tới, vừa chạy vừa ngó thấy mà thương. Lúc này bạn Cún đang quay ở phía trước không biết nhìn thấy mặt diễn viên cảm giác như thế nào chứ riêng mấy thú ở đằng sau nhìn bóng sau lưng của diễn viên có nhiều cảm xúc thật khó tả.
-        Gấu nói: Chị già nhìn thấy cảnh này chắc thương fan chết luôn, xứ sở gì mà qua đường khó khăn quá, xe cộ tấp nập, còn may là quay ở quận 1 nên có nhiều xe hơi chứ quay ở chỗ khác chắc toàn xe máy , chị già nhìn thấy chóng mặt chết luôn.
-        Chỉ đạo nghệ thuật Bò nói: “Nhìn dáng của Cún sao mà giống bị chồng bỏ quá vậy nè. Vừa điệu mà lại còn ủ rũ nữa, y chang chồng bỏ. Không được, diễn chưa đạt.”
-        Mấy thú còn lại: Công nhận giống chồng bỏ thiệt =))
Vâng, xin thưa đó là diễn viên Cún Điệu, mặc dù đạo diễn Bò Mực nói là chưa đạt nhưng hết sức hoan nghênh tinh thần xung phong đi đầu của em Cún, dáng gì không quan trọng, miễn đưa mặt lên hình lung linh là được rồi ^^. Kết thúc đoạn qua đường đầy gian khổ, cả đám kéo qua gần quán để quay cảnh Cún xù bước đến phía trước quán giơ máy chụp hình lên chụp bảng hiệu, vẫn hai máy quay luân phiên trước sau để lấy những thước phim đẹp nhất, lúc xem lại thấy đoạn Cún xù đứng trước quán chụp đẹp thật, do quán có bậc thang đưa lên nằm trên vị trí khá cao, nên vị trí đứng và tư  thế chụp của Cún khá là đẹp, rất thật nữa.ư

Xong phần chữ J quay đến chữ N, vì xung quanh hồ có nhiều quán café nên thú nhà mình chọn những quán có chữ cái đẹp và rõ ràng để quay chứ không quay theo thứ tự. Lần này thì Gấu Mực xung phong trình diễn khả năng diễn xuất của mình để lấy chữ N trong Quê Nhà. Gấu ôm máy xăm xăm đi tới rất tự nhiên và có khí thế, không hổ danh là Gấu giang hồ đến diễn xuất mà còn bộc lộ cả bản chất ra như vậy. Lại còn có đoạn sáp lại gần em giai nào đó như là đang hỏi đường, hề hề, Gấu ơi đừng làm thế em chạy mất dép bây giờ, còn có đoạn Gấu Mực nhảy ra tránh vũng nước nữa – kết của của cơn mưa ban sáng đó mà ^^ Nói chung diễn rất có hồn và thật nữa.  Đạo diễn Bò rất là tâm đắc nha, duyệt diễn viên này. Mai mốt Rùa đạo diễn có muốn kiếm diễn viên thì liên hệ với Gấu giang hồ gấp nhé, nhanh chân kẻo người khác cướp mất lại không được đến phần mình đó :D.

Chuyển cảnh, chuyển cảnh…

Hết hồ con Rùa giờ qua đường Trần Cao Vân nào. Ý định ban đầu qua đường này là để lấy số 1 trong cụm từ No.1 của Trung Nguyên, nào ngờ mới đi được có mấy bước tự nhiên 1 bảng hiệu tự nhiên hiện ra trước mắt, tuy rằng không phải là quán café mà là của một nhà may thôi nhưng lại có mấy chữ cái rất đáng giá. CaoMinh. Mấy thú có thấy gì đặc biệt không, đem lật ngược lại thì chữ M và O gần nhau mà chữ M này được viết dạng như chữ W úp ngược nên ta sẽ có Wo. Lỡ thấy rồi làm sao có thể bỏ qua, lấy luôn để dành vậy vì hình như chữ W này sếp lấy ở ngoài ấy rồi thì phải :D.

Lần này diễn viên quay chữ này rất là thiệt thòi nhá, chỉ lấy sau lưng thôi đứng từ bên kia đường ngó qua giơ điện thoại lên như là đang chụp hình, rồi nghe đạo diễn Bò hướng dẫn điều chỉnh…bàn tay: đưa tay qua phải một chút…lên cao một chút…hạ xuống chút xíu…Biết để làm gì không, lợi dụng bàn tay xinh đẹp của mình để che chữ Ca đằng sau chữ Wo đi để bàn tay sao cho giống như đang nâng chữ Wo lên. Rất là hình tượng nhá. Ôi, mà coi lại phim sao thấy tay mình đẹp thế nhỉ, hí hí =)) Chính vì hình tượng như thế nên mặc dù lúc quay phim, em đây rất là xinh tươi – trích nguyên văn câu nói của đạo diễn Bò nhé không hề bớt chỉ có thêm thôi ;)) nhưng lại không được chưng cái mẹt lên clip chính thức rồi, òa òa. Đạo diễn, em bắt đền đạo diễn đấy, uổng công em ra sức tạo hình quá đê. Thôi thì đành chấp nhận hi sinh thân mình vì nghệ thuật vậy ^^.

Trên đường lại xuất hiện một nhóm 6 đứa nhí nhố kéo nhau đi. Phải nói là mình cực kỳ hài lòng vì thời tiết ngày hôm nay, mặc dù đã nói nhiều nhưng vẫn phải nói lại nữa. Vừa mát mẻ, vừa trong lành, đi dọc bên đường hai hàng cây tỏa bóng mát lại càng thích hơn. Đã thế vừa đi lại còn vừa nói chuyện mực nữa thì còn gì bằng, chính vì thế nên tinh thần ai nấy đều sảng khoái hơn. Chỉ thương Bò Mực, đang bệnh nên càng đi càng mệt, nhìn người phờ phạc cả ra nhưng vẫn phải làm tròn vai trò đạo diễn kiêm luôn chỉ đạo nghệ thuật. Sau đợt này nhà mình nhớ gửi nhiều đồ tẩm bổ cho Bò Mực nha, XD, chăn, mền, khoai nhớ gửi nhiều nhiều chút :D

Đi hơn 200m thì đến quán Trung Nguyên có chữ No.1 kia, lần này đến đúng mục tiêu luôn không la cà nữa. Vì em Lạc Đà bảo là sắp về nên nhường cho em ấy quay lần này. Quang cảnh vẫn như trước, Em Lạc Đà đi từ xa tới, Bò Mực và bạn của Cún lần này quay ở trước mặt hết hổng thèm quay sau lưng nữa. Đà Đà đi tới rất tự nhiên, y chang như mấy em teen đi du lịch dạo phố, chụp hình cũng rất chuyên nghiệp, chỉ có điều đi hơi nhanh nên lúc đứng trước quán để chụp phải làm lại mất hai lần. nói ra thì hai lần cũng còn ít mà em nhỉ, có là gì đâu so với vua NG bên kia phải không em?

Mấy thú có tưởng tượng được không, những khuôn mặt xinh đẹp như thế này, dễ thương biết chừng  nào vậy mà lại bị xua đuổi như đuổi tà. Hận quá à nha, thiệt là quá sức chảnh chọe, bộ tưởng nằm ở Q.1 thì là ngon lành sao, phải nói là cực kỳ may mắn mới được mấy chị đây chọn mặt gửi vàng cho lên hình, lại còn được sang tận Hàn, thế mà bảo không cho chụp hình, quay phim là sao, là sao??? Một người ra nói chưa đủ lại còn thêm một người nữa là sao? Lại còn đi đi lại lại dòm dòm ngó ngó bọn ta nữa? Hừ, một ngày nào đó tên này mà lọt vào ST nhà mình, mình đề nghị mấy thú lăng trì cho sống dở chết dở mới hả giận nha.

Cảnh đó chính xác là ở trước quán Highland Coffee bên dưới Diamond Plaza đối diện Nhà thờ Đức Bà, thú nhà mình bị xua đuổi đó, thương chưa? Thương chưa?

Sau khi lộn một vòng từ đường Trần Cao Vân về Hồ con rùa rồi đi tiếp qua bên này để lấy chữ “land” thì bị rơi vào hoàn cảnh này. Cả đám ngơ ngác nhìn nhau, chỉ là highland thôi mà, có cần phải hắt hủi người ta thế này không? Mấy chỗ khác vẫn cho chụp hình ầm ầm, chẳng qua là chỗ này gần nên nhà mình mới đi qua để làm một lèo luôn chứ làm như báu lắm ấy, ức quá đi.

Nhưng người tính không bằng trời tính mà, há há, cản cho cố vô, vô ích rồi vì trước đó bạn Cún đã mần xong hết rồi, chữ gì cần lấy đã lấy, khỏi cần nhiều lời nữa. Giờ chỉ ghép cảnh Bò Mực đang đi tìm kiếm nữa là được rồi. Bò Mực quay cảnh này có nền đẹp vô cùng nha, xa xa là Nhà thờ Đức Bà, không gian thoáng đãng, bồ câu bay lượn phía trên, bên dưới thì cây cối xanh tươi, bên kia còn có hoa nữa, xung quanh toàn xe hơi, người đi bộ dạo phố nhàn nhã, nói chung đây là nền đẹp nhất từ nãy đến giờ. Bò Mực quay xong còn đứng lấp ló sau mấy cái cây chụp thêm vài tấm cái bảng hiệu nữa cho bỏ ghét ^^ cấm hử? Càng cấm càng muốn làm :D, xưa nay quy luật là vậy rồi mà không biết hở??? Lại còn gặp ngay thú liều mạng của ST nữa, cấm được mới sợ ấy.

Đây là nền của Bò

Sau khi kết thúc màn quay của Bò, cả đám ngồi bệt trên vỉa hè nghỉ mệt, nhìn ai nấy cũng đều phê hết, ngồi xuống không kiêng dè gì hết, mệt thì mệt thiệt ấy vậy mà vừa ngồi xuống lại phun mực ào ào khiến em Lạc Đà có muốn về cũng chẳng nỡ lòng nào mà về, lại tiếp tục đi theo mấy chị :D. Chỗ này đã có những cảnh hậu trường không thể công khai được, ai muốn biết chi tiết hoặc mua bản quyền thì liên hệ Cún xù hay Bò Mực nhá, chỉ có thể đảm bảo một điều bất ngờ, ngạc nhiên và té ghế =)) nào mại dô, mại dô.
Bạn Cún thì lúc này chính thức bye bye mọi người ra về vì có việc bận, hic, đội hình đã đơn lẻ nay lại còn đơn lẻ hơn, lúc nãy ít ra còn có 1 kiếm giờ thì toàn hoa là hoa, ước gì bây giờ có anh Cừu ở đây nhỉ?

Tuy là ước mơ xa với nhưng cũng thiêng lắm chứ, cuối cùng cũng đã có người xuất hiện thật, lúc đó cả đám đang đứng trước bưu điện thành phố thì Chuột chít cuối cùng cũng đã đến, sau khi đấu tranh với hai cái đồng hồ hẹn giờ mà lại để chế độ rung nên Chuột đã làm thẳng một giấc tới 10h30 mới giật mình tỉnh giấc và sau khi đến được với các thú thân yêu thì đã hơn 11h30 rồi, tét mông Chuột chít này, tét tét tét. Mặc dù ngày CN nào mà ở nhà là ta đây cũng chẳng thua gì Chuột ngủ thẳng cẳng tới 10h mới dậy vậy mà hôm nay ta còn bò dậy nổi, sao Chuột lại nướng khét giường khét chiếu thế kia :D đánh đòn này, lần sau mà tới trễ nữa là bỏ Chuột lên nướng lu cho cho đen thui luôn cho biết ^^.

Đứng chỗ này rất mát nên mấy thú vừa tranh thủ nghỉ mệt vừa tạo dáng các kiểu để lấy sức tiếp tục tới “The Coffee Bean’ và ‘nydc” nữa, cách đó cũng không xa lắm đứng bên này nhìn qua có thể thấy, chỉ là phải băng qua hai con đường rộng ở hai bên một cái hoa viên nho nhỏ mà thôi ^^. Lúc băng qua hoa viên này chuyện hay lại đến a, có một cặp đang chụp hình cưới, thôi thì đã gặp rồi thì mình lia máy vài đường luôn vậy, lấy hình gửi sang cho chị già gửi gắm vài điều mong ước nhỏ nhoi của cả ST cho chị mình, mong là chị sẽ hiểu cho lòng chúng em, hiểu sâu xa hơn thì lại càng tốt ạ =)).

Cả đám rồng rắn đứng kéo nhau đứng trước “The Coffee Bean’ và ‘nydc”, lần này cả hai quán này dành cho chị Chuột quay, vì hai quán nằm sát vách bên nhau nên việc quay phim rất thuận lợi lại không có ai ngăn cản hay đuổi đi cả. Chị Chuột quay rất nhiệt tình mặc dù bị đạo diễn  Bò cho chạy đi chạy lại từ bên này đường qua bên kia đường mấy lần cũng vẫn diễn hết mình, mà con đường đó còn đông xe nữa kìa, tội chị Chuột. Nhưng mà chắc là Chuột muốn bù đắp lại lỗi lầm nên đã vô cùng cố gắng. Việc quay phim diễn ra rất êm đẹp. Theo thông tin ngoài lề mình biết thì chị già hay uống cf ở hai nhãn hiệu này và ở trong này thì 2 quán này là quán ruột của em Lạc Đà, thú nào có nhu cầu muốn tìm hiểu thì liên hệ em Lạc Đà nhé ^^.

Vốn tính rằng chữ 1023 cũng sẽ đi lùng trên bảng hiệu như thế nhưng chắc ở đây cảnh đẹp quá hay sao mà các thú tức cảnh sinh tình không thèm đi lùng nữa mà mần tại chỗ bằng tay luôn. Bốn thú vào vị trí lấy nền là nhà thờ Đức Bà, dùng ngón tay để làm thành biểu tượng 1023 – LOVE, đoạn này cực cute, nhưng mà em không tiết lộ danh tánh của người làm đâu, để mí thú chờ đợi cho hào hứng, đến lúc lên hình mọi người đừng hâm mộ quá mà kéo đến xin chữ ký mấy diễn viên nườm nượp nha :D

Còn lại hai chữ R và I nữa, mọi người bàn nhau kéo lên Lê Lợi để chụp tiếp, giờ phải quay về lấy xe đã. Trên đường quay về thì đã lượm lặt được vài thứ mà Cún xù ém rồi chỉ tung ra hàng này thôi

Trong mắt ai em là Bồ Câu
Còn trong mắt tôi luôn luôn là Cú Vọ =))

Mời mọi người chiêm ngưỡng kiệt tác của Cún Điệu – chân dung Cú nhà em ^^

Và cũng trên đường trở về lấy xe, chưa thấy xe đâu đã thấy các thú chết trận trong công viên 29-3 mất rồi, vừa mệt vừa phê, thôi thì ngồi nghỉ và lại tranh thủ phun mực vậy.

Lần phun mực này chủ yếu bàn về kế hoạch của một buổi dã ngoại đúng tinh thần của thú dữ luôn, thú nhà mình ở trong chuồng lâu quá rồi giờ cần phải ra ngoài hít thở khí trời thiên nhiên để khôi phục lại bản chất trong sáng hiền lành thuở nào đó thôi :D (Nhưng em chỉ e ngại rằng không những không khôi phục được mà còn dã man hơn nữa thì chết, mà nguy cơ này lại rất cao mới chết chứ). Mọi chuyện vẫn đang còn trong bàn tính, các thú cứ bĩnh tĩnh nhé. Lại bàn tiếp chuyện chị già rồi lại phun mực (không bao giờ thiếu được) và bàn đến chuyện của sếp :D Sếp ơi, khi nào sếp vào đây vậy sếp ơi, trong này bàn kế hoạch đón sếp hết rồi này, chỉ chờ sếp bay vào thôi đó ^^. Thú nào ngoài ấy muốn đu máy bay theo sếp vào thì cứ đu vào nhé, trong này lúc nào cũng sẵn sàng đón tiếp.

Ngày off hôm nay đã thành công tốt đẹp rồi ạ (còn 2 chữ nữa Bò và Cún đã tự xử luôn rồi nên không đi quay nữa), mặc dù mệt nhưng mà vui và sảng khoái lắm. Riêng bản thân mình cảm thấy rất thích những kiểu như thế này vừa thân thiết vừa thoải mái nữa. Có lẽ cũng vì thế cho nên chắc lần off tới MN bay ra công viên off luôn quá, chuyện này hoàn toàn có thể à nha, hình như ai cũng thích ý tưởng này, nếu thích thì cứ làm thôi các thú à, ủng hộ.

P/S: Thông báo với các thú là sau ngày off này Bò Mực đã bệnh lại càng thêm nặng, mọi người mau mua đồ tẩm bổ gửi cho Bò đê để Bò mau khỏe còn có sức làm clip nữa.
Riêng phần Ong sẽ gửi cho Bò ngàn cây kim chích tẩm XD và TD đảm bảo chích xong Bò chỉ có phê tới mê mà thôi, chắc chắc là khỏe liền, há há =))

Bình luận

hồ con Rùa =)))) cái hồ này là hồ phong thủy đó nhá, ko phải đùa đâu Sếp keke  Đăng lúc 1-6-2012 02:23 PM
@Sếp Rùa: sếp hồ con Rùa thì bảo là hồ con Rùa, chẳng lẽ lại hồ Quy sao =))  Đăng lúc 31-5-2012 11:17 PM
Clip là Bò làm mà Mèo béo, đương nhiên là clip phải hay hơn tường thuật nhiều rồi, còn nhiều thứ hấp dẫn đang hứa hẹn phía trước mà =)) cứ đợi đi Mèo  Đăng lúc 31-5-2012 10:12 PM
bao h mới làm xong clip đấy chị Ong, nghe tường thuật mà em hóng quá, ko biết có hay như tả ko nhỉ ;))  Đăng lúc 31-5-2012 10:03 PM
Hồ con Rùa =))))))))))))  Đăng lúc 31-5-2012 09:21 PM

Rate

Số người tham gia 4Sức gió +20 Thu lại Lý do
EvelynNg + 5 quành tá tráng ;))
Michico + 5 hà hà

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 25-1-2013 00:06:54 | Xem tất
THÔNG BÁO KHẨN!!!

1023 Hàn nhân dịp năm mới năm me có tổ chức tập trung thiệp mừng và lời chúc từ các fan và gửi tới cho Wonnie, đây là một dịp không thể bỏ lỡ để trao tận tay wonnie tình cảm của chúng ta. Hạn chót các bạn ấy nhận lả 7/2/2013, thời gian còn cho chúng ta là khá ít vì còn trừ thời gian vận chuyển từ VN sang Hàn nữa. Nhà ta sẽ làm chung 1 tấm thiệp trong đó bao gồm 1 lời chúc chung của jiwonderland (bằng tiếng hàn) lời chúc của tất cả các thú( bằng tiếng anh hoặc hàn) .

Vậy nên ai muốn gửi lời chúc năm mới tới wonnie thì hãy *trả lời* thông báo này nhé. Nếu các bạn không viết được bằng tiếng anh thì cứ post tiếng việt, nhà mình sẽ dịch sang eng dùm cho các thú.

Hạn chót: 24h ngày 27/1/2013 ( Chủ nhật) thời gian rất gấp mong các thú nhanh tay.

Gấu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 25-1-2013 08:24:14 | Xem tất
Haet'sbear gửi lúc 25-1-2013 00:06
THÔNG BÁO KHẨN!!!

1023 Hàn nhân dịp năm mới năm me có tổ chức tập trung thiệ ...

Chào chị Ji Won!! ^_^
Em là một fan của chị ở Việt Nam. Chị có biết ở Việt Nam cũng có một 1023 fanclub mang tên JiWonderland hay không? ^_^ Chúng em luôn dõi theo và ủng hộ chị rất nhiều!
Năm nay là năm 2013, chắc hẳn đây là một năm đặc biệt - năm của 1023 ^_^
Chúng em chúc chị có thật nhiều sức khỏe, luôn tươi tắn và hạnh phúc! Chúc chị đạt được nhiều thành công hơn nữa! Dù chị đang làm gì, mong rằng giây phút hiện tại của chị luôn là giây phút đáng nhớ nhất! Còn nữa, em mong rằng mỗi ngày chị đều được làm những việc mình thích, mỗi ngày đều sống vui vẻ hạnh phúc!
Hãy luôn mỉm cười chị nhé! Nụ cười của chị luôn sưởi ấm trái tim của các 1023!
From: Xuan Hien - JiWonderland - Vietnam

Bình luận

done nhe, da gui truc tiep cho Gau tu trc rui em :)  Đăng lúc 28-1-2013 10:19 AM
em nói thế thôi chứ eng cũng tốt lắm rồi ;)) mong là chị mình sẽ trực tiếp đọc nó ;)) chỉ sợ nhìu thư quá chị đọc ko hết :((  Đăng lúc 25-1-2013 09:44 PM
k dc đâu em, tran Hàn chỉ có 1 ng, chị ấy k thể làm kịp đâu, tiếng hàn ai có thể thì tự viết ra thôi chứ tran k dc ^^  Đăng lúc 25-1-2013 09:17 PM
nếu trans sang tiếng Hàn được thì càng tốt ạ ;)) tiếng anh sợ ko đủ chữ nghĩa văn vẻ để thể hiện ;))  Đăng lúc 25-1-2013 02:26 PM
à mà em cho cái tên của em nhé, em muốn để tên em hay nick kites hay biệt danh gì gì thì thêm vào nhá em ^^  Đăng lúc 25-1-2013 12:45 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách