Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 3152|Trả lời: 21
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Goblin - rating tập 14. Gong Yoo, cảm nghĩ khi kết thúc quay phim Goblin

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Rating t.14 của Yêu tinh, ngày 20 tháng 1:
16.043% (tiêu chuẩn cable platform) (toàn quốc)
17.737% (Seoul)
Theo tiêu chuẩn platform trả tiền (truyền hình trả tiền, tổng hợp của truyền hình cable, vệ tinh, IPTV) thì rating là 17.5% (toàn quốc). như vậy rating tăng hơn 2% so với tập 13.
Số liệu của Nielsen Korea.
Cre: naver
Ps. Rating kỷ lục của Reply 1988 tính theo tiêu chuẩn truyền hình trả tiền là 19.6% cho tập 20. Như vậy Yêu tinh (chỉ có 16 tập) còn kém kỷ lục của Reply 1988 chỉ hơn 2% nữa thôi. Cố lên!!!!!

Diễn viên Gong Yoo gửi lời cảm ơn đến khán giả khi tập cuối của drama “Yêu tinh” đã gần kề.

Sáng ngày 21 tháng 1, Management Soop TV cast (http://tv.naver.com/soopent) (trang truyền hình trực tuyến của cty quản lý của Gong Yoo) đã công khai video khoảng 3 phút về cảm nghĩ của Gong Yoo trong ngày ghi hình cuối cùng của phim “Yêu tinh”. Trong thời gian 8 tuần vừa qua “Yêu tinh” đã gây ra một hội chứng cuồng nhiệt và trở thành tâm điểm chú ý của tất cả mọi người, dẫn dắt mọi cảm xúc của khán giả truyền hình. Ngày 21, sau khi tất cả mọi việc ghi hình của các diễn viên đã kết thúc, tối 21 sẽ là buổi cuối cùng lên sóng của Yêu tinh, liền 2 tập 15 và 16.  

Gong Yoo, nhập vai Yêu tinh trong suốt thời gian 5 tháng vừa qua, đã truyền đạt đến khán giả tấm lòng cảm ơn của mình: “Là một tồn tại thần kỳ mà không phải là con người bình thường, rất khác với mọi vai diễn trước đây, tôi đã cảm thấy một gánh nặng rất lớn. Công việc của tác giả kịch bản, đạo diễn, đội ngũ quay phim và diễn viên rất nặng nề, nhưng sự yêu mến và ủng hộ nhiệt tình của khán giảđã khiến cho chúng tôi có thêm sức mạnh và đã đi được đến cùng một cách suôn sẻ.”

Anh nói thêm: “Tôi càng lúc càng cảm thấy nuối tiếc. Đặc biệt rất lâu rồi mới quay trở lại drama, là tác phẩm chọn lựa bằng tất cả tấm lòng, tôi đã dốc hết sức và khả năng có thể để thực hiện, nhưng nhiều lần vẫn có cảm giác nuối tiếc và không biết có gì còn thiếu sót hay không. Tôi hết sức cảm ơn vì đã nhận được rất nhiều tình cảm của khán giả. Cho dù việc quay phim rất vất vả, nhưng khi kết thúc lại cảm thấy thoải mái, hôm nay khi đã kết thúc việc quay phim và trở về thực tại, một mặt thì thấy tâm lý dễ chịu, mặt khác cũng không thể bắt nhịp ngay được với thực tế” (cười).

“Được diễn xuất dưới sự chỉ đạo nhịp nhàng của tác giả kịch bản và đạo diễn, tôi cảm thấy hết sức biết ơn, và với staff đã đổ công sức ở hiện trường quay phim, nếu không có họ thì cũng không thể có một tác phẩm “yêu tinh” và Kim Shin như đã có. Tôi cũng đặc biệt gửi lời cảm ơn tới họ. Với các diễn viên tài năng cùng tham gia diễn xuất, bình thường khó mà nói được những lời nồng nhiệt, nhưng thực sự tôi cảm thấy rất vinh dự được diễn xuất cùng, tôi cũng muốn gửi lời cảm ơn tới họ. Mong mọi người hãy giữ gìn sức khoẻ, tôi sẽcố gắng để có thể đứng trước mặt mọi người trong vai trò diễn viên tốt trong các tác phẩm tốt tiếp theo. Trong thời gian qua tôi rất cảm ơn vì đã nhận được rất nhiều tình cảm yêu mến của mọi người. Đó thật sự là một thời gian buồn bã và sáng chói [tên đầy đủ của phim Yêu tinh]. Yêu tinh Kim Shin xin gửi lời tạm biệt.”

Đặc biệt ở lời cuối, Gong Yoo gửi đến khán giả của Yêu tinh một câu thoại nổi tiếng của tác phẩm: “Mọi thời điểm được cùng với em đều rất rực rỡ. Là do ngày đẹp, là do ngày không đẹp, là do ngày bình thường, tất cả các ngày đều tuyệt vời.” Giọng của Gong Yoo trong những lời cuối này ở video clip khiến cho netizen hết sức cảm động.

Source: http://osen.mt.co.kr/article/G1110571882
Trans: [email protected]
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 21-1-2017 08:36:32 | Chỉ xem của tác giả
Bài bạn dịch hay quá, đọc hết mà thấy vừa nuối tiếc vì film hết không được gặp lại dàn cast, mặt khác lại càng hâm mộ và yêu mến anh hơn
Chúc anh nghỉ ngơi thật vui vẻ và sớm quay lại màn ảnh với những bộ film xuất sắc
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 21-1-2017 08:58:22 | Chỉ xem của tác giả
Bài dịch có tâm ghê, cẩn thận và chỉnh chu, cám ơn người dịch nhiều nhé ^^~
Hôm nay được tin rating lên mừng rỡ, mình bị ám ảnh con rết kinh khủng. Nói gì thì nói không thể không để ý tới nó được, vì rõ ràng nó ảnh hưởng tới tất cả mọi thứ, từ kịch bản, tâm lý diễn viên, không khí chung cả đoàn. Vậy là chỉ còn một ngày ngóng chờ con rate này nữa thôi, mong là sẽ như hy vọng của mọi người.
Anh Jichul đã vất vả nhiều rồi, "Goblin" thật sự thành công ở nhiều mặt, còn đâu đó thiếu sót nhưng vẫn vui là anh đã hài lòng với tác phẩm lần này. Fan mong anh nghỉ ngơi thật nhiều, sau đó lại comeback hoành tráng. Bệnh sợ drama chắc cũng chữa xong rồi nhỉ :v
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 21-1-2017 09:24:28 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Cảm ơn bạn đã có tâm dịch một bài dài thế này. Thật tốt nếu như rating Goblin có thể tăng mạnh vào tập cuối. Tuy nhiên, về Reply 1988 mình chưa từng nghe nói rating phim đó theo chuẩn truyền hình trả tiền (có cộng IPTV vào) như bạn nói, chỉ thấy họ lấy theo số liệu của AGB Nielsen (18.8% tập cuối) và tách riêng rating online là 92.5% cho tập cuối. Bạn có thể cho mình link nguồn thông tin mà bạn nói về Reply 1988 cho mình xem một chút được ko. Mình nghĩ rằng TV/cableTV và IPTV là 2 nền tảng khác nhau nên rất khó để tích hợp chung thành một số liệu, mình nghĩ thay vì nhập chung thì cứ song song thể hiện 2 số liệu sẽ ổn hơn, mình rất nghi ngờ độ chính xác khi người ta nhập chung như vậy. Và Reply 1988 mình chưa từng nghe nói họ dùng số liệu nhập chung, có số liệu của AGB là căn cứ chính thôi, nên mình càng thắc mắc.

Bình luận

Sẽ độc lập so với AGB và sẽ tuyệt đối chính xác, đó là lý do Goblin được ghi nhận lập kỉ lục rating cao nhất lịch sử truyền hình cáp.  Đăng lúc 27-1-2017 07:49 AM
Còn truyền hình cable là loại truyền hình tính phí, mỗi lần có người bấm xem thì hệ thống sẽ tính tiền cho tivi đó, do tính chất cần sự chính xác nên rating cable   Đăng lúc 27-1-2017 07:46 AM
Mình hiểu rằng những dạng rating như AGB là loại rating dùng cho TV thông thường, họ lắp đặt máy đếm trên 1 nhóm người tiêu chuẩn và con số là tương đối.  Đăng lúc 27-1-2017 07:44 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 21-1-2017 09:38:55 | Chỉ xem của tác giả
Ôi, không ngờ được con rết lại khủng như thế nhỉ.
Bạn dịch news hay quá, cảm giác truyền đạt không thiếu một tâm ý nào của anh ấy.
Đúng là có cảm giác tiếc nuối, tiếc nuối vì hết phim, tiếc nuối vì quay trở lại đời thực, vì những kỷ niệm mà bộ phim mang lại cho anh ấy.
Thank bạn nhé.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 21-1-2017 10:04:40 | Chỉ xem của tác giả
rating cao vch luôn :< chúc mừng chú nhé
thank bạn trans
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 21-1-2017 10:07:02 | Chỉ xem của tác giả
roseskissdarl gửi lúc 21-1-2017 09:24 AM
Cảm ơn bạn đã có tâm dịch một bài dài thế này. Thật tốt nếu như rating Goblin có t ...

Thực ra không nhất thiết phải so sánh 2 phim. Phim cùng một đài, càng rết cao thì càng vui nhỉ? Mà so sánh cũng có phần khập khiễng vì thời điểm khác nhau, cách nhau đã 1 năm, rồi thể loại khác nhau, số tập cũng khác nhau.

Có thể (vì còn chưa rõ 2 tập cuối Goblin rết sẽ ra sao) rết Goblin tập cuối không cao bằng Rep88, nhưng rết các tập tương ứng thì chắc chắn hơn vì hầu như tập nào tương ứng của Goblin với Rep88 thì Goblin đều cao hơn, rết khởi đầu ep 1 Gob là 6.322 trong khi Rep là 6.118, đến tập 14, Gob cũng vẫn cao hơn là 16.043 trong khi Rep88 là 15.133. Nếu Goblin dài 20 tập như Rep88 thì có thể rết cao nhất trong các tập sẽ cao hơn Rep88.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 21-1-2017 10:36:10 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Đúng vậy, nếu so sánh rating của từng tập thì Goblin đều cao hơn Reply 1988. Tuy nhiên rating chỉ là một phần, điểm quan trọng nhất mà Goblin làm được là một tác phẩm tuyệt vời và đáng nhớ của năm 2016. Rất cám ơn bài dịch thật hay và chỉn chu của chủ thớt.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 21-1-2017 10:52:38 | Chỉ xem của tác giả
Anh đã có sự trở lại hoành tráng với hit Goblin, có lẽ Yêu tinh là vai để đời luôn
Thành công quá lại sợ thành cái bóng lớn khó vượt qua
Nhưng với tài năng của mình chắc anh Gong Yoo sẽ còn đem tới nhiều vai diễn hay hơn nữa
Chúc cho 2 tập cuối Gobln tạo nên kỉ lục mới nhé
Tks bạn dịch
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
 Tác giả| Đăng lúc 21-1-2017 11:18:53 | Chỉ xem của tác giả
roseskissdarl gửi lúc 21-1-2017 09:24 AM
Cảm ơn bạn đã có tâm dịch một bài dài thế này. Thật tốt nếu như rating Goblin có t ...

Mình trả lời bạn nhé.
ở Hàn Quốc có 2 công ty đưa ra kết quả rating truyền hình là AGB Nielsen Korea và TNmS (có cty nào khác nữa không thì mình không rõ).
Có 2 cách tính rating của truyền hình trả tiền:
1) theo tiêu chuẩn gọi là cable platform (truyền hình cáp)
2) theo tiêu chuẩn gọi là platform trả tiền (bao gồm tất cả các loại hình truyền hình trả tiền, gồm truyền hình cáp, truyền hình vệ tinh, truyền hình Internet mà người ta hay viết tắt là IPTV)
AGB Nielsen Korea đưa ra cả 2 kết quả rating theo 2 cách tính như trên. Trên trang chủ của AGB Nielsen Korea bạn có thể thấy kết quả rating theo cách tính thứ 1, tức là cable platform.
Gần đây Naver sử dụng rating theo cách tính thứ 2, mà theo mình thì chuẩn hơn, vì nó bao quát tất cả các loại hình truyền hình trả tiền. Ở Hàn các loại hình truyền hình phát triển rất nhanh và rất mạnh, đặc biệt là truyền hình vệ tinh và truyền hình Internet, nếu chỉ tính truyền hình cáp thì sẽ bị hụt mất một lượng khán giả ngày càng lớn.
Số liệu rating của Reply 1988 thì mình xem ở đây: https://namu.wiki/w/%EC%9D%91%EB%8B%B5%ED%95%98%EB%9D%BC%201988
Đây là số liệu tính theo truyền hình trả tiền.
Đúng là mình có chút nhầm lẫn, con số rating cao nhất 18.803 của Reply 1988 là tính theo chuẩn truyền hình cáp. Còn tính theo chuẩn truyền hình trả tiền thì rating của phim đó là 19.6. mình đã sửa lại ở trên.
Nhưng phải nói thêm là Reply 1988 có những 20 tập, còn Goblin chỉ 16 tập. tính theo số tập tương ứng thì rating của Goblin đã vượt Reply 1988 rồi.

Bình luận

Ok. Thanks. Mình thắc mắc vì thấy bạn dùng số liệu có IPTV của Goblin để so sánh với số liệu ko có IPTV của Reply 1988 thôi, nó ko cùng loại. Bạn đã sửa lại thì ok.   Đăng lúc 21-1-2017 12:49 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách