Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: cool_cold
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Giải quyết thắc mắc, kiến nghị

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 19-3-2012 15:27:21 | Chỉ xem của tác giả
Cho mình hỏi tí, sao mình không thể upload được avatar vậy???? Complete xong nó vẫn hiện lên ava mặc định. Mình đã upload nhiều ava nhưng vẫn không được.
Coi lại dùm xem nik mình có bị lỗi gì không nhé.
Thnkss Mod

Bình luận

Chỉnh size nhỏ tấm hình lại bạn, hay bấm shift+ctrl+delete xoa cookie thử xem sao  Đăng lúc 19-3-2012 04:55 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

amira_94 Tài khoản bị xóa
12#
Đăng lúc 24-5-2012 13:28:27 | Chỉ xem của tác giả
các ban giúp mình với
mình muốn down các vietsub trên này nhưng down về đều ko xem được hoặc chỉ xem được phần 1 còn lại thì
không vậy mình phải làm thế nào

Bình luận

bạn có thể nói rõ hơn được không, cụ thể là bạn dowm bằng link gì ??  Đăng lúc 24-5-2012 03:22 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 25-5-2012 14:06:06 | Chỉ xem của tác giả

http://www.free-codecs.com/download/K_Lite_Codec_Pack.htm
đầu tiên mình cài đặt trình down từ trang này
sau đó down các Vietsub từ mediafire từ kites đều có tình trạng như trên
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 25-5-2012 21:01:09 | Chỉ xem của tác giả
amira_94 gửi lúc 25-5-2012 14:06
http://www.free-codecs.com/download/K_Lite_Codec_Pack.htm
đầu tiên mình cài đặt trình down ...

Vì MF giới hạn dung lượng file up lên, nên thường phim khi được up lêm MF đã được split thành nhiều part nhỏ, bạn muốn xem thì phải join các part đó lại với nhau.
Bạn đã join phim lại trước khi xem chưa?
Nếu chưa thì bạn để tất cả các part của phim (hoặc 1 tập phim) trong 1 folder, rồi dùng HJSplit join phim lại.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 26-5-2012 21:31:25 | Chỉ xem của tác giả
HJSplit join là sao ạ, rồi dùng HJSplit join phim lại tức là làm thế nào ạ. Em ko giỏi máy tính lắm cho nên em ko biết làm thế nào
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 26-5-2012 22:24:27 | Chỉ xem của tác giả
amira_94 gửi lúc 26-5-2012 21:31
HJSplit join là sao ạ, rồi dùng HJSplit join phim lại tức là làm thế nào ạ. Em ko giỏi m ...

Tất cả các tập phim link mediafire đều có dạng ví dụ như tap1.avi.001,tap2.avi.002..v..v.vv. Bạn phải lên mạng down phần mềm HJSplit để nối các file đó lại với nhau thì mới xem được . Ví dụ tap1.avi.001, tap1.avi.002, tap1.avi.003 , dùng phần mềm ghép 3 file này với nhau thành tap1.avi thì sẽ xem được , bạn down về không ghép lại để nguyên thì đương nhiên không xem được
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 27-5-2012 07:08:35 | Chỉ xem của tác giả
cam on moi người đã giúp đỡ.Bây giờ thì chắc là mình có thể xem được rồi Thanks
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 27-5-2012 11:54:16 | Chỉ xem của tác giả
mình thử join nó rồi nhưng mà được mỗi phần 1, các phần khác ko nối chung được là sao.

Bình luận

tốt nhất là rename cho cùng tên rồi join lại nha, chúc bạn thành côg  Đăng lúc 27-5-2012 12:07 PM
bạn kiểm tra xem tên các phần đã giống nhau chưa nha, tình trạng của bạn, có lẽ là file 2 khác tên rồi, or file 1 khác tên các file còn lại  Đăng lúc 27-5-2012 12:07 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 27-5-2012 19:00:22 | Chỉ xem của tác giả
Windows media player cannot play the file. The Player might not support the file type or a required codec might not be installed on your computer <= Result
từ đó cho thấy chắc là do file hoặc do cái sự dốt máy tính của mình mà ko thể nào xem được
trời ơi bao giờ mới xem được đây

Bình luận

file của bạn down là mkv phải ko? bạn mở bằng media play classic nha  Đăng lúc 27-5-2012 07:28 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 27-5-2012 19:40:36 | Chỉ xem của tác giả
amira_94 gửi lúc 27-5-2012 19:00
Windows media player cannot play the file. The Player might not support the file type or a required  ...

Đầu tiên ! Khi download movie về từ mediafire thì các file của bạn có định dạng (phần mã mở rộng có đuôi giống với bạn nói trên comment số #16 . tức là tênfile.avi.001 , tênfile.avi.002 .v.v.v) không ?
Thứ 2 các file đó sau khi bạn download về nên để tất cả trong một thư mục trống
Thứ 3 bạn download phần mềm HJSplit join như nói ở trên để nối các file mà bạn download ở trên và đặt trong một thư mục rỗng như nói ở mục 2 .
Thứ 4 mở HJSplit join lên và chọn nút "Join" . nó hiện lên một cửa sổ mới có 2 nút .
- Nút "Input File" để chọn file mà bạn cần nối lại . ở đây sau khi click nút này nó sẽ hiển thị 1 cửa sổ mới và bạn chọn file cần nối (chính là file có tên : tênfile.avi.001 ) , file này nằm ở thư mục mà bạn lưu các file khi download như mình nói mục 2
- Nút "Output" là đầu ra của video đã được kết nối các phần . Hay nói nôm na là bộ phim hoàn chỉnh mà bạn được xem . Thông thường đầu ra này nằm ở ngay tệp mà bạn chứa các file download ban đầu mà mình nói ở mục 2
Chúc bạn thành công và thưởng thức những bộ phim hay .

PS: Bạn nên download bằng Torrent để chánh gặp các trường hợp trên .
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách