Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: cobekiquac_92
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Giả sử Song Joong Ki đóng "Please Come Back, Mister" còn Rain nhận "Descendants of the sun"?

[Lấy địa chỉ]
21#
Đăng lúc 21-4-2016 23:49:51 | Chỉ xem của tác giả
nếu là song joong ki đóng Những người tôi yêu thì phim đó sẽ không còn hay nữa bởi những đoạn bựa bựa hài hài giữa 2 người bị chết đó không hấp dẫn được khán giả,song joong ki chưa đủ trình như Bi ran ở độ hài hước.
nếu Bi ran đóng vai quân nhân,chẳng có gì không được và diễn xuất của cậu ta nhất định cũng sẽ làm lên một quân nhân nổi đình ,nổi đám!
Và ai đó kêu nếu Bi ran đóng hậu duệ thì sẽ có nhiều cảnh 6 múi của cậu ta, cái phim hậu duệ-toàn đứa xem để ngớp cảnh 6 múi- than thở cái nỗi gì.
Nội dung " những người tôi yêu" thực sự sâu sắc,nhất là ai đã có gia đình rồi sẽ cảm nhận được điều đó!
Hậu duệ- tình yêu nước không phải là thứ cần học trên phim ảnh đâu các bạn trẻ! tình yêu nước là thứ được thấm từ những bài học mẫu giáo đến tuổi trưởng thành! Tình yêu nước là thứ cần xem từ những việc của người lính Vn đã ,đang và sẽ làm để bảo vệ tổ quốc.

Bình luận

lớn coi thường mình con nít không giết giặc dc. Rồi sau đó tự thân ra trận. Như vậy là thấy việc trái ý mà không nhịn, nhưng ai nói ông là không trưởng thành chứ.   Đăng lúc 22-4-2016 10:49 AM
Còn cá nhân mình thấy việc có như ý hay không và chấp nhận hay không chưa chắc chứng minh sự trưởng thành. Trần Quốc Toản bóp nát quả cam vì không cam chịu người   Đăng lúc 22-4-2016 10:46 AM
Mình nghĩ bạn hiểu lầm. Dungtran ý là tình yêu nước không cần phải xem DOTS mới thấy, chứ không phải ý là bạn xem DOTS là yêu nước hay ghét nước...  Đăng lúc 22-4-2016 10:45 AM
Người trưởng thành ko bao giờ đánh giá lòng yêu nước qua 1 bộ film cả. Nên biết chấp nhận những việc ko như ý nếu chị cho rằng mình là ng đã trưởng thành :)   Đăng lúc 22-4-2016 09:08 AM
hãy cứ cười và sống đi! đến khi nào cảm nhận được thì sẽ trưởng thành!!!  Đăng lúc 22-4-2016 08:06 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
Đăng lúc 22-4-2016 09:49:59 | Chỉ xem của tác giả
Dungtran1975 gửi lúc 21-4-2016 11:49 PM
nếu là song joong ki đóng Những người tôi yêu thì phim đó sẽ không còn hay nữa bởi  ...

Ah, hóa ra đây là cách nhìn nhận và lời lẽ của một người đã trưởng thành cơ đấy
Thứ nhất, bản thân tôi là fan của Ki đấy, tôi thích Dots đấy, nhưng một đứa tự nhận là chưa-trưởng-thành như tôi không bao giờ buông lời lẽ hay so sánh Ki với bất kỳ nam diễn viên nào khác, cũng như so sánh Dots với bất kỳ bộ phim nào khác
Thứ hai, "cái phim hậu duệ-toàn đứa xem để ngớp cảnh 6 múi- than thở cái nỗi gì" một người trưởng thành lại nghĩ rằng cứ phim khoe body 6 múi là nổi, là hot??? vậy chắc các đạo diễn, biên kịch khỏi cần suy nghĩ nhiều làm gì, cứ đưa vô số cảnh khoe body ra là dc nhỉ ))
Thứ ba, đừng đánh đồng việc yêu nước và lịch sử dân tộc vào việc có xem hay ko xem một bộ phim, thiển cận và ấu trĩ lắm

Cuối cùng, nếu đây là những gì một người trưởng thành suy nghĩ thì tôi thà làm một đứa không-trưởng-thành còn hơn Và tất nhiên sẽ cười mà sống

Bình luận

Hoặc như chính cái bài báo của topic này, nó giả bộ so sánh, chứ thật ra là nâng DOTS dìm CBM, thì nó mới thật là ấu trĩ. Mình cũng đã vạch mặt nó ngay p2.  Đăng lúc 22-4-2016 11:19 AM
cũng ok thôi. Mà chính các diễn viên cũng còn tự so sánh họ với những dv khác nữa mà. So sánh để học hỏi lẫn nhau thì có gì đâu. Nhưng không nên nặng lời.  Đăng lúc 22-4-2016 11:10 AM
Mình thì không ngại so sánh. Chuyện nhỏ tí teo như mua mớ rau mà chúng ta cũng còn so đo hàng nào tươi ngon mắc rẻ. Thì chuyện so sánh tài sắc các diễn viên  Đăng lúc 22-4-2016 11:05 AM
mới dc cho vào phim. Dungtran ý là tại sao đã vậy còn than thở gì.  Đăng lúc 22-4-2016 10:55 AM
Còn chuyện khoe thân thì đúng là tuy không phải cứ khoe là phim hot. Nhưng sự thật là có bao nhiêu KDrama hot mà không có cảnh ấy đâu. Rõ ràng ng xem thích thì cảnh ấy m   Đăng lúc 22-4-2016 10:53 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
Đăng lúc 22-4-2016 10:20:12 | Chỉ xem của tác giả
Khó tưởng tượng quá cơ.
Bạn Song mà đóng vai ông chú lầy lội á, có vẻ không hợp vì bạn ấy trẻ quá, mặt sáng quá, làm sao nhây nhưa lầy lội trong vai diễn LHJ được
Thế nên nếu hoán đổi ngược lại cá nhân mình thấy Bi có thể vẫn diễn ok vai đại úy, nhưng có vẻ bạn Song diễn vai ông chú thì ko hợp lắm
Còn mình đã xem cả 2 film, HDMT dừng lại ở tập 6 thì phải ko xem nổi tiếp, còn film ông chú thì xem đến cuối cùng, khóc ở tập cuối. Không thể nói film nào hay hơn film nào vì do cảm nhận từng người, rate thấp không có nghĩa là film không hay
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

24#
Đăng lúc 22-4-2016 12:55:54 | Chỉ xem của tác giả
Bất cứ ai khi vào một vai diễn nào thì cũng để lại dấu ấn của riêng mình với vai diễn đó nên việc giả sử chuyện đổi vai trò là ko hợp lý. Chẳng ai dám khẳng định Rain ko thể khuynh đảo cộng đồng film với vai Yoo Shi Jin và cũng chẳng ai biết đc liệu cái một Lee Hae Joon qua tay Song Joong Ki có hài hài, bẩn bựa mà sâu sắc ko hay là còn có tính cách nào khác. Vì cuộc đời chẳng có chữ nếu nên so sánh rồi giả sử này nọ là vô lý! Ít nhất với riêng tui thì tui thích Please come back, thích Lee Hae Joon của Rain và cảm thấy vai này quá hợp với anh già. Ko phải fans Rain, chỉ thích film của ảnh từ xưa giờ thôi. Nếu có ai hỏi tui có muốn ko khi Rain đc thử sức với vai Yoo Shi Jin, tui sẽ nói ko và cũng đừng thử ! Hãy tiếp tục chọn những vai có chiều sâu như vậy Lee Hae Joon nữa nhá anh già!

Bình luận

hehe high5 phát :3  Đăng lúc 22-4-2016 03:46 PM
chuẩn là dưới danh nghĩa 1 thành viên fan chính thức của Rain mình cũng ko mong anh nhận vai trong HDMT và ủng hộ anh chọn CBM vô điều kiện :)  Đăng lúc 22-4-2016 02:50 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

25#
Đăng lúc 22-4-2016 22:30:46 | Chỉ xem của tác giả
Bạn Thớt ơi, bạn rất có tâm khi dịch bài quăng lên, nhưng mà bài này làm tổn thương fan của Bi và CBM đấy, mình không ủng hộ bài này và tác giả bài viết này chút nào.
Việc nâng 1 bộ phim và dìm phim khác như vậy không phải là 1 fan văn minh, vì cả 2 theo trường phái khác nhau, cái hay cũng khác nhau, tại sao lại đặt "nếu" thay vai cho Bi và Ki??????
Phim của Ki thì hơn phim của Bi ở điểm nào???
Tất nhiên là hãy nói về nội dung phim nhé, đặt lên bàn cân phải là sự tương đồng về thể loại và nội dung mới gọi là so sánh.
Và mình nói luôn là mình ko coi cả 2 phim, nhưng đọc bài này thật sự là không chấp nhận được.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

26#
Đăng lúc 23-4-2016 09:58:55 | Chỉ xem của tác giả
Vai YSJ trong mắt nhiều người chỉ là 1 vai diễn thần tượng, nhưng diễn viên đóng YSJ ko phải là kiểu diễn viên thần tượng có thể thay bằng bất cứ ai. Nhiều người khác có thể diễn tròn vai YSJ, nhưng không phải ai cũng có thể tạo ra 'hiện tượng quân nhân' như Ki đã làm.
Chỉ có Song Joong Ki mới có thể tạo ra 1 Big Boss rất riêng như vậy
Tưởng tượng cũng thật khó, mỗi diễn viên đã tạo nên hình ảnh đóng đinh của mình cho bộ phim rồi
Cả SJK và Bi đều diễn xuất rất tốt
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

27#
Đăng lúc 23-4-2016 10:24:25 | Chỉ xem của tác giả
Cái news này cũng nhằm mục đích câu rating nè, để ảnh mấy anh 6 múi thế kia là ý đồ gì đây

T thấy câu nói Thiên thời đại lợi nhân hòa là đúng. Phim hay hay dở ko phải do 1 người làm nên tất cả. Mà nếu Bi đóng DOTS chắc mình cũng ko xem, vì đã có Full House trong kí ức rồi

Thanks bạn dịch tin nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

28#
Đăng lúc 23-4-2016 21:23:17 | Chỉ xem của tác giả
đọc xong bài này không hiểu mục đích là j? gây war ?
cảm thấy là style chọn kịch bản của Rain và SJK đều đặc biệt và khác nhau, nên không có nếu như nếu như j cả. Cả 2 người đều là những người luôn nỗ lực diễn tốt vai diễn của mình. Từ ngày 2 phim chiếu cùng giờ mình chán ngán war của fans 2 bên phim, người hạ thấp DOTS kẻ chê bai CBM . Một là hãy lặng lẽ xem fim yêu thích của mình, 2 là lặng lẽ xem cả 2 giống mình này
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29#
Đăng lúc 24-4-2016 16:46:41 | Chỉ xem của tác giả
Không bik comment gì với cái news này!
Nói chung khi cast diễn viên người ta cũng đã xem xét rồi mới chọn mà! Nên ko thể so sánh như thế được!
Phim này thích nhất là thấy được sự trưởng thành của SJK oppa về ngoại hình lẫn dienx xuất!
Phim của Rain oppa mình có xem 2 tập nhưng ko xem tiếp nữa! Ko bik là tại sao?
Cảm ơn bạn đưa tin nhé!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

30#
Đăng lúc 26-4-2016 17:11:03 | Chỉ xem của tác giả
Mình thấy các bạn nên bình tĩnh lại. Mình cũng thấy bạn chủ thớt chỉ là dịch tin tức cho tụi mình xem, chứ không có ý gây war gì cả. War hay không là do chính các bạn bình luận rồi nóng máu lên thành bình loạn thôi.
Mình là người đã có gia đình, chưa xem hết cả 2 bộ phim, chỉ mới xem vài phân đoạn clip trên mạng của phim Hậu Duệ Mặt Trời, nên mình nói lên ý kiến của một người khách quan nhận xét theo những bộ phim trước của Bi và Song Joong Ki nhé.
Nếu xét về hình tượng quân nhân, về thể hình và vẻ ngoài, Bi hơn SJK. Nói thật là Bi có một vẻ lạnh lùng và dáng dấp mà người quân nhân nên có.Ngay từ những ngày đầu khởi nghiệp, hình tượng của Bi luôn là một anh chàng sexy cơ bắp, mình nhớ ngày xưa Bi có một MV gì đó rất hay mặc đồ lính, nhảy rất đẹp. Còn SJK gương mặt hơi quá non để đóng vẻ mặt "ngầu", chưa nói là làn da SJK cũng quá trắng so với một quân nhân (mình nghĩ đây là một hạt sạn mà lẽ ra không nên có). Mình cũng đã xem một clip các bạn khác tổng hợp những cảnh thoại tiếng Anh của SJK trong HDMT, nói thật là giọng phát âm của SJK còn rất "ngọng nghịu", còn bạn nào đã từng nghe Bi hát tiếng Anh thì sẽ thấy rõ sự khác biệt ngay thôi.
Nếu xét về diễn xuất nội tâm, thì SJK hơn Bi. SJK có nhiều phim diễn nội tâm rất hay và mình thấy sự tiến bộ rất rõ trong diễn xuất, từ Sungkyunkwan Scandal, Werewolf boy đến Nice Guy. Còn Bi thì dường như sau Ngôi Nhà Hạnh Phúc, những phim sau đó đều không có tiến bộ nhiều về diễn xuất nội tâm (Kế hoạch B, My Girl), những phim sau này cũng nhàn nhạt và cũng không gây được tiếng vang gì lắm, vốn Bi xuất thân là ca sĩ thần tượng thì cũng khó mà có thể diễn xuất bằng những diễn viên chuyên nghiệp được.
Nếu đổi lại, Bi đóng Hậu Duệ Mặt Trời và SKJ đóng Những Người Tôi Yêu, mình nghĩ chắc chắn cả 2 phim cũng sẽ thành công thôi.
Nếu Bi đóng HDMT, tuy chưa lên sóng, nhưng sút hút của cặp đôi Ngôi Nhà Hạnh Phúc năm xưa là khán giả chưa xem đã sôi sục rồi. Còn về phần diễn xuất thì phải xem cả hai diễn đạt thế nào. Chưa chắc SJK thể hiện vai hài bựa bựa lại không bằng Bi.
Về cảm nhận của bản thân mình, từ hồi đó đến giờ, với mình, hình tượng Bi luôn là anh chàng cơ bắp sexy, nên hình tượng quân nhân rất hợp. Còn SJK luôn là một anh chàng dễ thương, có chiều sâu, có vẻ như hình tượng thư sinh (nhưng không ẻo lả, yếu đuối) và anh chàng công sở thì hợp với SJK hơn là hình tượng quân nhân.
Mong các bạn cũng đừng vì thần tượng của mình bị chê hay "đá xoáy" gì đó mà tức giận rồi mất bình tĩnh không đáng có. Vì thần tượng cũng là con người, cũng có thiếu sót; các bạn cũng là con người, có quyền cảm nhận về những người khác theo ý mình. Nhưng nếu cảm thấy lời nói của mình có thể gây war thì nên dùng lời lẽ nhẹ nhàng thôi, vì nếu các bạn gây war thì... không khéo bị Mod nào đi ngang thấy rồi banned nick của mình thì khổ, có đáng không?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách