Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: cobekiquac_92
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Giả sử Song Joong Ki đóng "Please Come Back, Mister" còn Rain nhận "Descendants of the sun"?

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 21-4-2016 17:57:01 | Chỉ xem của tác giả
Nếu hoán đổi giữa anh Bi Rain và Song Joong Ki,
hai diễn viên chính của hai bộ phim chiếu cùng
thời điểm , mình nghĩ sẽ khác , tùy cách diễn và
người diễn viên , được chon vai trò của họ dành
cho vai diễn cũng sẽ tùy thuộc vào diễn viên làm
cho bộ phim hot hay không ? mình không thích
hoán dổi tí nào , người nào vai nấy .
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 21-4-2016 17:57:33 | Chỉ xem của tác giả
tôi thấy quý ông trở lại hay hơn, ý nghĩa hơn, tình yêu thương gia đình, bạn bè. Còn HDMT đa số là các bạn trẻ theo phong trào xem cho bằng bạn bằng bè, mấy tập đầu max dở, thích nhau lộ ra mặt còn ra vẻ

Bình luận

trời đất ơi cai nickname ;D  Đăng lúc 21-4-2016 08:47 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 21-4-2016 18:00:35 | Chỉ xem của tác giả
Bạn Rain bạn ý có thừa để đóng 2 vai trong 2 phim này
Nhưng cá nhân mình ko thích Rain đóng vai trong phim HDMT
Rain trong CBM hay, hài, bựa và nhân văn hơn rất nhiều
Chỉ hy vọng Rain sẽ càng ngày càng thử thách ở nhiều bộ phim có chiều sâu và nghệ thuật hơn, hy vọng CBM sẽ là 1 bước đệm trên con đường diễn xuất của Rain, hy vọng Rain sẽ lựa những kịch bản làm đa dạng hóa các vai diễn của mình. Diễn viên Jung Ji Hoon trên con đường diễn xuất sẽ có nhiều khó khăn, chông gai nhưng mọi nỗ lực đều sẽ được đền đáp trong tương lai^^ Cố lên Rain^^ Cố lên Jung Ji Hoon^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 21-4-2016 18:12:33 | Chỉ xem của tác giả
cảm giác nếu Bi đóng DOTS thì sẽ làm nhớ lại cảm giác Full House
ko hay chút nào
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 21-4-2016 19:55:14 | Chỉ xem của tác giả
nếu mà đổi vai thì nói thật thay vì hóng DoTS hàng tuàn em sẽ lôi FH ra xem lại vì chemistry của rain và chế kyo trong phim ý đã đạt đến cực điểm rồi, và đấy cũng là một trong những bộ phim hàn mình thích nhất
Mình đã theo dõi cả DoTS và cả CBM thì nói thật là hai vai đấy không đổi nhau được đâu, Ki không có độ nhây như rain nên mình chưa dám tưởng tượng ảnh đóng phim ý sẽ tn =
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 21-4-2016 20:08:48 | Chỉ xem của tác giả
Diễn 1 bộ phim cũng như trải qua một cuộc sống khác, trong một con người khác vậy. Và điều gì cũng có cái số của nó. Đối với mình thì YSJ trong DOTS chắc cũng chỉ có SJK thôi, vì ko ai có thể diễn lại vai đó một lần nữa, nên có tưởng tượng ra cũng thế, và nv đó gây ấn tượng rất mạnh với mình, dù lúc đầu mình ko thích ảnh lắm, vì cảm thấy ảnh ko hợp vai.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 21-4-2016 21:09:14 | Chỉ xem của tác giả
Trước cám ơn bạn dịch. Bạn có ý tốt đưa bài bênh Come Back Mister, tôi cám ơn lắm. Nhưng có thể bạn chưa thấy cái tâm sâu sắc (xấu) của người viết cái bài này.

Rõ ràng là đạo đức giả.

Câu trước bảo hai phim có ưu điểm riêng câu sau phang ngay DOTS thành công vang dội rồi xong thấy nổ quá lật đật chèn vô CBM cũng là viên ngọc quý mong các bạn quan tâm. Trẻ con nó tưởng công bằng chứ người lớn là thấy ngay cái giọng điệu thương hại.

Tương tự với việc so sánh SJK và Bi. Nói ngay là SJK không thể thay thế rồi mới bảo Rain là "cũng là độc nhất vô nhị". Lần nào cũng đưa DOTS ra trước để định hướng sự chú ý của người đọc, rồi mới bày đặt viết "cũng" này "cũng" nọ với CBM.

Nhất là cái đoạn cuối, mới nhìn tưởng tốt đep lắm. Nào là thời cơ, nào là cố gắng, nào là rating không có nghĩa phim không hay vân vân. Đến ngay cái câu chót là lòi đuôi. Thiên thời địa lợi nhân hoà quan trọng. Bây giờ DOTS đang làm mưa làm gió khắp nơi rồi, nói thế có khác nào như càng tâng bốc phim không. Hoá ra nó có đủ thời cơ, đia thế, lòng người nên nó lên như diều gặp gió, còn CBM lặng lẽ hạ màn là do thiếu ý trời, thiếu đia lợi, thiếu cả lòng người thôi.

Dẹp cái thái độ bề trên đó đi.

Đã biết là DOTS rating cao lắm rồi, Song Joong Ki hot lắm rồi, fan cuồng nhiệt lắm rồi.

Tôi cũng từng nói về những cái tôi nghĩ là CBM có thể làm tốt hơn.

Nhưng nước sông có thể ra biển lớn, còn nước giếng thì làm đầy lu nhà. Cái ra quốc tế, cái tìm về nguồn cội gia đình. Mỗi phim có sức ảnh hưởng riêng. Nếu tôn trọng nhau thì viết bài trước nhất là nên nhìn xem sự nhạy cảm của fan phim, rồi phân bố lời lẽ, sắp xếp bố cục. Chứ rõ là tâng một phim lên tận mây, rồi mới quay sang phim kia. Ai cần sự ban bố thương hại đó. Ủa lộn, có thương đâu, nó giả vờ thương, chứ thật ra là đạp thêm mấy cú

Tôi cũng nói thẳng là tôi ghét mấy đứa nói câu, không thích thì im đi. Thì có không thích mới có cái để nói chứ. Tôi cũng không ưa gì bọn trẻ trâu comment là sặc mùi fan cuồng, xui đọc trúng là tức cành hông. Nhưng không sao, người ta có cuồng thì mới có cái để viết để nói chứ. Tóm lại tôi có thể ghét cái bạn nói, nhưng tôi sẽ không bảo bạn nín đi. Bạn phải có điều muốn nói nên mới nói, tôi lấy lý do gì để ra vẻ cha nội rồi không cho bạn nói chứ.

Nhưng tôi nhất định sẽ vạch mặt những sự đạo đức giả, trá hình để bôi nhọ đối phương, như tác giả viết cái bài này. À nhưng tôi nhắc lại là tôi cám ơn người dịch bài nhé và làm ơn đừng gây chiến tranh vô lý đấy.

Hết.

Bình luận

Cám ơn các bạn ủng hộ. Có lòng là quý lắm rồi <kiss>  Đăng lúc 23-4-2016 08:20 AM
rate cho còm này!! >.<  Đăng lúc 22-4-2016 03:57 PM
iêm muốn rate!!! >.<  Đăng lúc 22-4-2016 03:57 PM
yêu bạn tóa đi <3<3 nghìn like nghìn like :))  Đăng lúc 22-4-2016 02:43 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 21-4-2016 21:39:58 | Chỉ xem của tác giả
Ko tưởng tượng nổi luôn rồi đó
Nhưng chắc có lẽ DOTS vãn sẽ là 1 hiện tượng
Và Bi Kyo sẽ lại trở nên hot như full house
Nhưng mà nói chung tất cả là định mệnh rồi
Thanks bạn dịch news
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 21-4-2016 22:16:02 | Chỉ xem của tác giả
Nếu mà như thế thật thỳ cũng không biết sẽ như thế nào
Thanks bạn tran
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 21-4-2016 22:44:33 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Nếu Bi Rain đóng Hậu duệ thì toàn bộ cảnh quay các anh lính tập thể dục buổi sáng đều sẽ có mặt Bi hết ah. Mình ko anti Rain đâu, mình hiểu sự nổi tiếng của Rain là nhờ chăm chỉ nhưng phim nào của Rain cũng có cảnh khoe body tràn lan, đẹp thì đẹp thật, ngắm cũng đã mắt nhưng nhiều quá cũng chán. ~@@~
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách