Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 12322|Trả lời: 34
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Giả sử Song Joong Ki đóng "Please Come Back, Mister" còn Rain nhận "Descendants of the sun"?

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Giả sử Song Joong Ki đóng "Please Come Back, Mister" còn Rain nhận "Descendants of the sun"?

Nếu hôm nay đổi lại Rain đóng đại úy Yoo, còn Song Joong Ki trở thành nam chính trong "Please Come Back, Mister" thì sẽ xảy ra chuyện gì?

Dù sao hai bộ phim rõ ràng sẽ phải đấu nhau, ngoài đạo diễn và biên kịch ra, các diễn viên chính cũng thường xuyên phải thừa nhận một vài vấn đề hiện thực, cho dù mỗi phim có ưu điểm riêng nhưng diễn viên cũng đều phải nỗ lực đóng tốt vai diễn của mình.

Song, thời cơ nổi tiếng lại không phải ai cũng có thể dễ dàng gặp được, chỉ có thể nói "Descendants of the sun" đã mang đến một cảnh tượng mới cho phim truyền hình Hàn Quốc, không phải đây là phim đầu tiên áp dụng hình thức quay xong mới chiếu, nhưng lại là bộ phim nổi tiếng nhất, quay ngoại cảnh ở nước ngoài càng là chuyện bình thường, nhưng lại quay được những cảnh kinh điển rung động lòng người, hình tượng bác sĩ hoặc quân nhân càng là những vai diễn thường thấy nhưng kết hợp lại tạo thành một tổ hợp thành công vang dội.

"Please Come Back, Mister" trong việc casting và cốt truyện, cũng thuộc đề tài mới mẻ và dàn cast khủng, nói thật nếu không phải gặp "Descendants of the sun" thì yếu tố hài hước, diễn viên, cốt truyện của "Please Come Back, Mister" đủ để tạo thành rất nhiều chủ đề, thật sự chỉ có thể nói là "tiếc nuối vì mất đi viên ngọc quý", hi vọng các bạn có thể quan tâm một chút đến bộ phim hay này.

Quay về vấn đề chính, nếu Song Joong Ki và Rain hoán đổi cho nhau, sẽ xảy ra chuyện gì? Liệu hai người họ sẽ có số phận khác nhau hay không? Đáng để mọi người suy nghĩ, nhưng phải nói rằng đại úy Yoo trong lòng các bạn đã không chấp nhận ai ngoài Song Joong Ki ra, tạm thời không nói đến việc đổi ai diễn sẽ tốt hơn hay tệ hơn, nhưng trong lòng khán giả, nhân vật này của Song Joong Ki đã thành công trong việc tạo nên địa vị không thể thay thế rồi.

Còn Rain trong "Please Come Back, Mister", sự yêu nghề, vẻ hài hước, không khí vui vẻ, cùng các diễn viên khác nỗ lực diễn thật tốt, "Lee Hae Joon" do anh ấy diễn cũng tuyệt đối là vai diễn "độc nhất vô nhị" thuộc về anh ấy, chỉ cần những ai đã xem bộ phim này hoặc quay đầu đi xem phim này, tin rằng đều có thể cảm động, tất cả diễn viên trong phim đều mang tới sự cảm động.

Chỉ có thể nói thời cơ thật sự rất quan trọng, rating phim truyền hình cũng rất hiện thực, bất luận thế nào, sự cố gắng của mỗi bộ phim thực ra khán giả đều thấy rõ, rating không tốt, không có nghĩa là phim này không hay, rating càng cao cũng không có nghĩa là hoàn hảo không khuyết điểm, khẩu vị và sở thích của mỗi người không giống nhau, giống như "Descendants of the sun" tuy được khán giả yêu thích, cũng sẽ có người chỉ xem một hai tập đầu thì bỏ, thậm chí là được truyền thông hoặc khán giả nâng lên tận mây xanh nhưng cũng có người không muốn xem, chỉ có thể nói, thiên thời địa lợi nhân hòa thật sự rất quan trọng.

Nguồn: http://www.koreastardaily.com/sc/news/76999
Vtrans: [email protected]
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 21-4-2016 14:56:26 | Chỉ xem của tác giả
Nói thật là ko tưởng tượng được đâu
CHỉ biết nếu Rain đóng DOTS chắc thiên hạ lôi full house ra xem lại như kiếp trước chăng?
KMY là phiên bản trưởng thành của Han Ji Eun  
thì YSJ là phiên bản già của Lee Young Jae
Vẫn ko nhìn ra liên quan
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 21-4-2016 14:58:27 | Chỉ xem của tác giả
mình đến với Hậu Duệ mặt trời không phải vì đúa bạn nào kêu mình xem đi, phim hay lắm, hay thấy phim hot mới xem, Mình đổ Song Joong Ki và Hậu Duệ của Mặt Trời vì xem cái trailer phim trước khi phim lên sóng. Cái đoạn Trailer Yoo Shi Jin tán tỉnh bác sĩ Kang trong bệnh viên ấy Hồi trước mình đâu có quan tâm đến Song Joong Ki, dù cũng nghe phim Nice Guy hay mà vẫn ko xem vì thấy Soong Joong Ki vai chính phim đó, hồi đó có cảm giác cái mặt Song Joong Ki quá non, ko nam tính nên ko hề ngó ngàng :3 Nhung từ đoạn Trailer có Soong Joong Ki đóng Hậu Duệ Mặt Trời nên mình kết luôn Thành ra lội lại xem Nice Guy, thật là hay dã man ấy :3 SJK diễn phải nói tuyệt với luôn, mình xem Nice Guy mà ám ảnh anh ý kiểu âm u tối tăm quá mà đến mức thỉnh thoảng xem còn mở Đại Úy ra coi 1 tí cho nó vui lại, không thì cảm xúc chùng theo Nice Guy luôn :v Còn Bi Rain thì thôi, mình cũng có xem 2 phim của ông này, nhưng vẫn không kết được ổng :3

Bình luận

sao giống tui quá dzậy chời  Đăng lúc 27-4-2016 01:46 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 21-4-2016 14:59:41 | Chỉ xem của tác giả
Mình thì ko coi Dots nhưng mà ko tưởng tượng bạn Ki mà đóng vai Lee Hae Joon lầy lội, max nhây của Come Back Mister thì sẽ như thế nào Bạn ấy hợp với những vai nghiêm túc hơn.
cũng như bạn thớt nói  "sự cố gắng của mỗi bộ phim thực ra khán giả đều thấy rõ, rating không tốt, không có nghĩa là phim này không hay, rating càng cao cũng không có nghĩa là hoàn hảo không khuyết điểm, khẩu vị và sở thích của mỗi người không giống nhau"
Thế nên thiên thời địa lợi nhân hòa thật sự rất quan trọng
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 21-4-2016 15:27:25 | Chỉ xem của tác giả
Nếu 2 người này đổi vai cho nhau, các biên kịch có khi dựa vào tính cách của từng người để điều chỉnh lại cho phù hợp, và như vậy có thể 2 cốt truyện có lẽ nó k như thế này, Và có lẽ lại thế khác. Dùng từ nếu thì, hoặc giả sử làm gì cho mệt.
Phim nào cũng hay, xem hết thôi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 21-4-2016 15:29:05 | Chỉ xem của tác giả
không thể tượng tượng được ! Vì chưa xem phim của Bi, nhưng sợ xem xong se có ý nghĩ so sánh.
Mình vẫn thích Couple FULL HOUSE lẫn NICE GUY !
Trong cuộc chiến khốc liệt giành rate, thì mình nghĩ phải có thái độ rõ ràng và kiên quyết,
bây giờ chỉ còn 1 mảnh của NICE GUY, mọi người nhớ ủng hộ nhé !
thanks news của bạn !
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 21-4-2016 16:01:10 | Chỉ xem của tác giả
Sẽ cực xoắn óc để tưởng tượng ấy , mình chỉ dự đoán nếu như kịch bản y như cũ không chỉnh sửa gì cho hợp với diễn viên thôi nhé. Con rate của DOTS vẫn sẽ cao ngất ngưởng nhưng không cao vút thế này vì cái bóng của Full House là 1, thứ 2 là nhìn Rain không tưởng tượng ra được cái mặt hơi gian xảo của đại uý Yoo.
Còn Comeback Mister mình chưa xem phim nên cũng không biết nhận xét gì nhiều nhưng với diễn xuất của SJK thì mình tin anh làm được, còn con rate cũng sẽ khá khẩm hơn vì đơn giản theo mình thì rate DOTS giảm mà.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 21-4-2016 16:28:02 | Chỉ xem của tác giả
một bài báo nhàm chán :3
xin đừng lôi ông chú nhà em vào những bài báo kiểu này
giờ ông ý ko còn là 1 thần tượng nữa
hy vọng ông chú Zà sẽ ngày càng lựa chọn đc những kịch bản có chiều sâu như PCBM, tốt nhất đừng lựa mấy kịch bản xu hướng là đc^^

Bình luận

ủa lộn, p71 là của thớt phim, p2 là của topic này  Đăng lúc 21-4-2016 09:48 PM
k chỉ có chán đâu mà nó còn hèn hạ nữa, Vịt vừa com một cái vạch mặt nó rồi, p71, rảnh vô đọc chơi nha  Đăng lúc 21-4-2016 09:47 PM
like like like  Đăng lúc 21-4-2016 05:36 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 21-4-2016 17:08:15 | Chỉ xem của tác giả
Mình cũng kết anh Ki hơn, thực ra vai chọn người thì phổ biến hơn người chọn vai đó, mình tin là vậy! Nhưng sao mà anh Ki toàn mỹ quá, kiểu vai gì cũng đóng đạt quá luôn, xem phim nào mình cũng bị ám ảnh một thời gian, Nice guy xem tới xem lui mấy lần. Dots thì tập nào tuần nào cũng nhai tới nhai luôn mấy lần chờ chiếu tập tới. @@
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 21-4-2016 17:21:53 | Chỉ xem của tác giả
mình xem cả 2 phim, phim nào cũng có cái hay của nó, không cuồng DOTS như mấy đứa bạn xung quanh mình, bản thân m thích PCBM, muốn hài có hài, muốn bi có bị, xem phim nhiều ý nghĩa lắm, chỉ tiếc là rating không cao
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách