Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: StefanieVu
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Nữ] Kim Sun Ah - 김선아 -♡♥SuNNy♥♡ She shine brighter than the Sun♥♡♥

[Lấy địa chỉ]
21#
Đăng lúc 15-9-2011 08:15:33 | Xem tất
Thêm mấy pic của buổi phỏng vấn {:3_46:} :

TVREPORT
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
Đăng lúc 15-9-2011 09:46:15 | Xem tất
bk_suh gửi lúc 15-9-2011 09:32
Tin vui: Có thể mùa hè năm sau gái hâm sẽ trở lại màn ảnh nhỏ. Tác phẩm này gái đ ...

Vừa đọc trên soompi thấy bạn Jastinel viết Lời cầu hôn trong mơ của ss là trong lễ trao giải Best actress người đàn ông của ss sẽ cầu hôn trước công chúng .... Mình không lầm chứ. Suh kiếm bài phỏng vấn về dịch cho cả nhà đi.

Bình luận

@Baotrang 84: Chinh xac la rat cuong day a \m/  Đăng lúc 16-9-2011 12:14 AM
Zai ơi nghe ko? =))  Đăng lúc 15-9-2011 07:36 PM
@asdisney_6193: omo!fan cuồng nhiệt quá!!  Đăng lúc 15-9-2011 03:35 PM
hức hức. ko biết có bị les ko nữa nhưng e bị ghen vs chú nào cầu hôn ss. ước j đó là mình:(((((( Thế đấy. Les rồi:((  Đăng lúc 15-9-2011 02:10 PM
Chuong trinh do quay sau khi CH ket thuc, ten la "Good morning". Seo co dich het roi ma. Gio ban vo facebook Gumi chac van con  Đăng lúc 15-9-2011 10:17 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
Đăng lúc 17-9-2011 08:59:43 | Xem tất
Bài viết về Sun ah trên Airstar

Shayna dịch

Kim Sun Ah - Tỏa sáng hơn ánh mặt trời

Tôi đã gặp cô tại Sin Sa Dong. Khi mới bước vào, con người thật của cô so với trên màn ảnh rất khác biệt. Con người thật, không hề giống SMR hay KSS, mà tự bản thân diễn viên KSA toát ra một sức hấp dẫn rất mạnh mẽ. Mới đầu, từ phong cách đến bề ngoài, làm tôi nghĩ « đúng là diễn viên có khác ». Nhưng khi bắt đầu nói chuyện, tôi bắt đầu thấy tính cách của SMR hay KSS thể hiện, làm cho người ta có cảm giác như nhận ra một người bạn cũ vậy.

Khi được hỏi năm ngoái sau khi xong City Hall cô đã làm gì, cô đáp : « Học diễn xuất, chuẩn bị cho tác phẩm mới và lựa chọn tác phẩm mới » Cô còn kể cho tôi, gần đây cô học chơi golf, không có lý do gì đặc biệt, chỉ là để vận động, và có thể cùng chơi với mẹ. Ngoài ra còn vì một bộ phim mới mà học chơi guitar điện tử, cô thấy rất thích, và vẫn đang tiếp tục học. Đầu năm nay có fans meeting ở Nhật, đài Fuji phát bộ phim KSS thu được phản ứng rất tốt, đồng thời còn có điều tra của đài truyền hình thu được kết quả KSA chiếm vị trí « Nữ diễn viên Hàn quốc được yêu thích nhất ». Cô nói, « Đi Nhật hay Trung Quốc để tuyên truyền, nhưng chỉ là những buổi họp fan riêng của KSA, đây là lần đầu tiên. Tôi đã suy nghĩ rất nhiều, xem nên thể hiện những gì ở buổi FM. Sự chuẩn bị không được chu đáo như mong muốn, nhưng có rất nhiều người ủng hộ và yêu thích, khiến tôi vô cùng cảm động. »

Cô còn kể với tôi, đặc biệt cô đã hát 3 bài ở FM, và còn chơi piano bài Akai Sweet P của Machida Geico. Lúc đó khi cô chơi đàn, tất cả cùng hát khiến cô rất cảm động. Do đó buổi FM từ 2 tiếng kéo dài thành 3 tiếng rưỡi mới kết thúc. Cô hát 2 bài mà lứa tuổi 30-40 ở Nhật rất thích. Rất nhiều fan hâm mộ cảm động khi thấy người Hàn quốc biết hát 2 bài hát này. Nhưng những fan hâm mộ đã hiểu KSA đều biết, đó không phải là chuyện khó với cô, vì cô đã học trung học ở Nhật, do đó có thể dùng tiếng Nhật thành thạo trong buổi FM.

« Tôi không có nhiều tham vọng. Làm một diễn viên, tôi chỉ mong muốn có thể tạo ra những vai diễn mà chỉ có mình tôi có thể diễn, những vai diễn mang thương hiệu « made in KSA », chỉ có vậy thôi. Vì vậy tôi vẫn tiếp tục học diễn xuất và tiếng Anh. »

KSA đã qua vai diễn KSS mà trở thành minh tinh quốc dân tại Hàn quốc và là một siêu sao ở nước ngoài. Nhìn ánh hào quang của KSS hay SMR, tôi rất tò mò muốn biết liệu cô có định thử sức ở một loại vai diễn khác hay không. Cô nói : «  Vai diễn cũng phải chờ duyên và cơ hội. Có khi có vai diễn nhưng tôi không thích, có khi có vai diễn nhưng tôi đang bận dự án khác. Tuy KSS và SMR người ta thấy có vẻ giống nhau, nhưng với tôi mà nói thì khi diễn không giống nhau chút nào. Sau này cũng vậy, tôi không muốn vai diễn của tôi bị giới hạn. »

Năm 1996, khởi nghiệp từ video ca nhạc của Kim Hiền Trọng (Kim Hyun Jung), đến nay đã được gần 15 năm. Cô từng bước từng bước đi trên con đường của riêng mình, sau này cô muốn trở thành một diễn viên như thế nào ? « Tôi không có nhiều tham vọng. Làm một diễn viên, tôi chỉ mong muốn có thể tạo ra những vai diễn mà chỉ có mình tôi có thể diễn, những vai diễn mang thương hiệu « made in KSA », chỉ có vậy thôi. Vì vậy tôi vẫn tiếp tục học diễn xuất và tiếng Anh. »

Thông qua KSS và City Hall mà được hâm mộ, nhưng các tác phẩm khác của KSA cũng thu được rất nhiều quan tâm. Cô nói từ nay sẽ tổ chức nhiều buổi FM hơn tại hải ngoại để giao lưu nhiều hơn với fan nước ngoài. Cô luôn thể hiện một phong thái rất chuyên nghiệp, hiền hòa và chân thực. Chúng ta hãy chờ đợi xem tác phẩm nào và vai diễn nào tiếp theo sẽ được cô mang lại.

Bình luận

con ong cham chi ^^*  Đăng lúc 17-9-2011 09:07 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

24#
Đăng lúc 17-9-2011 09:08:17 | Xem tất
Bonus thêm vài tấm hình trên Airstar nữa nhé{:2_37:}

Source: DCinside

Bình luận

nhìn ss đẹp nhưng hơi gầy nhỉ  Đăng lúc 17-9-2011 11:33 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

25#
Đăng lúc 17-9-2011 14:34:39 | Xem tất
Bài phỏng vấn của chương trình Section MBC 2010

http://v.youku.com/v_show/id_XMTgwODA3NTQw.html

Trans: bk_Suh@KST

Sub: KSA- diễn viên cho ta thấy khả năng diễn xuất đa dạng
PV: Lâu rồi mới gặp, vẻ ngoài của cô khiến tôi thấy bất ngờ
KSA: Ý anh muốn nói là tôi đẹp chết đi được đúng ko? Tôi đã bảo là tôi biết rồi mà
(Ảnh gái chỉ tay vào má: tôi có đẹp ko???)

Cảnh gái xỉa răng:
PV: Section (tên chương trình) đang quay đấy
KSA: Tôi sẽ còn vệ sinh tai của mình nữa =))

KSA: Mỗi lần Section đến quay film, tôi luôn có cảm giác rất vui vẻ và vì thể việc quay film diễn ra rất thoải mái và thuận lợi
PV: Vậy cô có thích (yêu) Section ko?
KSA: Thích chứ nhỉ
PV: Vậy giờ phát sóng của ct là khi nào?
KSA: Thứ 6 lúc 11h (trả lời rõng rạc, mồm rất to)
PV: Là 10h chứ
KSA: Tôi sử dụng giờ với vận tốc ánh sáng (câu này hiểu mà ko biết dịch sao cho thông nữa, nói chung là gái bao biện =)) )

PV: một diễn viên rất khoẻ mạnh- Kim Sun Ahhhhhhhhhh
Suh: Mỹ nhân có sức khoẻ tốt nhóm máu Ah- KSA
KSA: (dơ tay hình chữ A và dấu +) A plus
PV: Đúng là lâu lắm rồi tôi mới lại gặp cô
KSA: đúng là lâu rồi ko gặp Section, còn đâu phải lâu rồi anh mới gặp tôi đâu
(Anh PV này quay CF beer Max cùng với Sun Ah, clip Sun Ah mặc áo đỏ, đội mũ len, quay sau khi CityHall kết thúc)

PV: Hình như cô đã thon thả hơn rất nhiều so với lần đó
KSA: Đấy là lúc đó tôi mặc quần áo dày, giờ tôi mặc quần áo mỏng nên thân hình tôi lộ rõ hơn =))

PV: Và có một bài báo nói cô đã xăm hình trên tay. Nó trở thành chủ đề bàn tán của mọi ng
KSA: Thật lòng mà nói khi quay Kim Sam Soon, tôi đã tưởng là mình xinh đẹp. Trông tôi lúc đó mũm mĩm đáng yêu biết bao (sao câu này k liên quan đến câu hỏi)
Việc cứ lên cân rồi xuống cân như vậy quả thật ảnh hưởng rất nhiều đến sức khoẻ. Và tôi tuyệt đối ko dùng cách nhịn ăn để giảm cân. Và tôi nghĩ mình ăn gì thì thích hợp cho việc giảm cân
Sub: Kim Sun Ah chăm chỉ luyện tập thể thao và giảm khẩu phần ăn nên cô đã lấy lại được vóc dáng đẹp như xưa

PV: Đã 14 năm kể từ khi cô debut nhưng đa số cô toàn đóng vai hài và chưa 1 lần đóng vai phản diện, vai ác nữ
KSA: Cho đến bây giờ, tôi chưa từng 1 lần được thử thách với vai phản diện
PD: Tại sao lại như vậy nhỉ?
KSA: Tại vì tôi ko độc ác  =))

PV: Các tác phẩm của cô KSS, CH nhận được rất nhiều tình cảm từ phía khán giả Nhật, ĐL, tâm trạng cô thế nào
KSA: Tâm trạng tôi...là số 1 =)) (gái dùng từ hay thật). Thật sự khi đọc được kịch bản hay nó giống như là tiếng sét ái tình vậy

PV: Ko lâu trước đây cô đã đi dự đám cưới của Park Sun Young, bây giờ cô vẫn còn chờ đợi ng đàn ông của mình sao? (đoạn này ko chắc cho lắm)
KSA: Thì sẽ có 1 lúc nào đó anh ấy phải đến đón tôi thôi nhỉ. "Sun Ah à, đi thôi"(kết hôn)- tôi thật sự thích mẫu ng đàn ông như vậy..tôi vẫn còn trẻ mà...

Chúc mọi ng có những chương trình thú vị và mong chúng ta vẫn thường xuyên gặp nhau

Bình luận

xem lại cái clip PV thấy ss dễ thương ko chịu nổi luôn  Đăng lúc 19-9-2011 02:17 PM
bó tay toàn tập luôn.......cỡ nào chị ấy cũng nói đc ........  Đăng lúc 18-9-2011 09:35 AM
thank suh nhiều,hay và vui quá,ss AH hài quá,lúc nào cũng làm mọi người cười  Đăng lúc 17-9-2011 05:33 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

26#
Đăng lúc 20-9-2011 12:14:52 | Xem tất
Bài phỏng vấn  Kim Sun ah trên Kênh TV La La của Nhật năm 2010

25/01 nữ diễn viên Kim Sun Ah đã đến Nhật Bản tổ chức buổi FM cá nhân đầu tiên của mình.Hơn 500 vé đã được bán sạch trong vòng 2 ngày.

Kênh truyền hình Cafe de lala là 1 kênh nhỏ của kênh Truyền hình nổi tiếng tại Nhật Lala TV.Lala TV đã mời được nữ diễn viên kiêm nhà phê bình điện ảnh Lili Co đến phỏng vấn Kim Sun Ah.

Khi Kim Sun Ah lên 10 tuổi thì gia đình cô chuyển qua Nhật sinh sống nên tiếng Nhật không gây trở ngại gì cho cô khi giao tiếp.

Lili: Có phải chị đã có 1 khoảng thời gian rất khó khăn khi đặc chân đến Nhật do rào cản ngôn ngữ không?

KSA: cũng không hẳn,đúng là có hơi khó nhưng khi tôi đến trường tôi nói chuyện với bạn bè và cô giáo khi về nhà tôi học tiếng Nhật và nói chuyện với hai em một cách chăm chỉ  nên tiếng Nhật của tôi giỏi hơn theo từng ngày.

Lili: Chị có bí quyết nào học tiếng Nhật không?

KSA: Đối với tôi thì tôi xem TV vì cấu trúc câu và ngữ pháp của Nhật và Hàn không mấy khác nhau.Tuy giờ đây tôi ít có cơ hội nói tiếng Nhật nhưng tôi vẫn xem băng đĩa Nhật để tập luyện và không bị quên.

Năm ngoái kênh Lala Tv đã có cuộc bình chọn và Kim Sun AH đã dành được số phiếu cao nhất với mục "Nữ diễn viên Hàn Quốc được yêu thích nhất tại Nhật Bản".Cùng năm nhờ phim City Hall Kim Sun Ah đã vinh dự mang về cho mình 2 giải thưởng 1 giải về diễn xuất và 1 về popular star.Năm 2010 Kim Sun AH còn bật mí cô sẽ tham gia vào 1 phim điện ảnh.

Source: Suna4u
Vtran by Michellephan

Vài bức hình trong buổi FM

Baidu

Bình luận

Hình nào cũng xinh không đỡ được  Đăng lúc 3-10-2011 12:30 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

27#
Đăng lúc 20-9-2011 12:31:11 | Xem tất
Hình trong FM Đài Loan tháng 6 năm 2010

Đây là buổi press FM
Váy vàng xinh như công chúa {:3_46:}

Baidu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

28#
Đăng lúc 20-9-2011 12:50:21 | Xem tất
http://www.youtube.com/watch?v=26GaclpRO3o

MC: Trước tiên cô có thể gửi lời chào đến các fans của mình được ko?
    KSA: Ah...Xin chào! Tôi là KSA. Oh~
    Fans: Oh~
    KSA: No man! (ko có 1 fan nam nào)
    Đoạn này chắc MC chỉ đằng kia có fans nam.
    KSA: Cảm ơn mọi ng, thật sự vô cùng cảm ơn. Really cảm ơn
    Tôi rất biết ơn vì được gặp các bạn ở Đài Loan. Và vừa rồin cóh những fans đã tới tận sân bay để đón tôi.
    (Sun Ah thấy có 1 fan quen mặt, ng đó đã tới sân bay và bây giờ cũng có mặt tại đây)
    Rất cảm ơn~ hôn gió~
    Tôi mong mọi ng sẽ trải qua khoảng thời gian vui vẻ. Và đây có thể sẽ là kỷ niệm đẹp mà trong cuộc đời mình tôi khó có thể quên được. Xin cảm ơn
    MC: Các fans tới đây đa số đều là fans nữ. Cô nghĩ sao về điều này?
    KSA: Ah...(cúi mặt xuống giả vờ buồn ) )
    Hàn Quốc, Nhật Bản, Đài Loan...all woman (ý gái nói fans gái toàn là fans nữ)
    Ko phải là tại các bạn nam ko thích tôi đâu nhỉ!
    MC: Cô nghĩ sao về các fans của mình tại ĐL (chắc hỏi về số lượng fans)
    KSA: Tôi thật sự cảm thấy bất ngờ (lại sử dụng body language )
    Tình cảm của các bạn khiến cho tôi rất cảm động. Vô cùng cảm ơn và tôi sẽ nỗ lực hơn nữa
    Ký tên
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29#
Đăng lúc 20-9-2011 13:01:51 | Xem tất
http://www.youtube.com/watch?v=m77u5MjedL4

(Lượn qua lượn lại khoe váy, anh MC cứ thao thao bất tuyệt--> bạn Suh coi như điếc luôn)
    MC: Đây là lần thứ 2 cô ghé thăm Đài Loan, vậy Đài Loan có chỗ nào mà cô muốn đi không?
    KSA: Lần đầu tiên tới ĐL tôi cũng đã chưa thể ghé thăm những nơi này, và có thể lần này cũng vậy vì lịch trình quá gấp gáp. Tôi rất muốn đến thăm Ari Shan(?), nơi rất nổi tiếng, và cả chợ đêm của Đài Loan nữa
    Fans: Em cũng muốn tới đó
    KSA: Oh, bạn cũng chưa từng tới đó sao?
    Fans: Vâng~
    KSA: Oh, oh....
           Vì ko có thời gian nên tôi chưa thể tới những nơi đó. Lần sau, nếu có cơ cội tới ĐL... vì công việc cũng tốt, nhưng tôi muốn đến ĐL với mục đích du lịch và đi thăm những địa điểm đó.
    Fans: tôi...tôi...tôi (đồng loạt giơ tay)
    MC: Vậy có fans nào muốn làm tour-guide cho KSA ko? (bạn Suh đoán mò thôi )
    KSA: No get fee (miễn phí nhé ) )
    Fans: tôi...tôi...tôi (vẫn giơ tay)
    (Đoạn này cô phiên dịch lời ko nói vào mic rồi )
    MC: Chúng ta cũng đã được xem KSA nhảy Sorry sorry trong City Hall, thấy cô hát, đàn piano, vậy lần này cô ấy sẽ mang lại bất ngờ gì cho chúng ta? (đoán thôi )
    KSA: Lần trước, tại buổi FM ở Nhật tôi cũng đã hát và đàn. Rồi qua các TV shows tôi cũng đã trình diễn chúng. Và tôi nghĩ lần này mình phải làm một điều gì đó đặc biệt hơn. Drama City Hall đã nhận được rất nhiều tình cảm từ phía quý vị khán giả, tôi nghĩ mình có nên nhảy tặng các bạn một bài hay ko? Nhưng tôi ko có  thời gian luyện tập, và đúng là có tuổi rồi nên đầu óc tôi cũng ko được tốt...
    Fan: Ko đâu ạ!
    KSA: Oh....cảm ơn. Và lát nữa, video clip "sorry sorry" sắp được trình chiếu tới đây, tôi đã thức đêm trong vòng 1 tuần để làm (hay nhìn theo và luyện tập?). Và nếu có điều gì sai sót hoặc làm ko được tốt thì mong các bạn sẽ thông cảm cho tôi.  Và đây là một món quà đặc biệt mà tôi muốn gửi tặng các bạn.
    MC: Vậy ko biết ngoài việc tặng cho các fans ở đây 1 điệu nhảy, cô có thể đàn piano và hát tặng các fans được ko?
    KSA: À...cái này thì...Lần này thực sự vì lịch trình quá gấp gáp, tôi chưa thể chuẩn bị kỹ lưỡng...Do đó, lần sau, nhất định tôi sẽ hát tặng các bạn...
    Fans: Unnie ngồi đi, ngồi đi...
    KSA: Ah...cảm ơn
    (SA mời MC và phiên dịch ngồi)
    KSA: Vâng...và sau này nhất định tôi sẽ hát tặng các bạn. Lần này thì...chỉ vậy thôi. Nếu bây giờ tôi hát thì chẳng phải sau này tôi ko còn bài hát để biểu diễn nữa sao?
    (Ko hiểu MC nói j, KSA nói: nhất định lần sau tôi sẽ hát)
    MC: Ở đây đã có sẵn đàn piano, liệu cô có thể đàn 1 bài được ko?
    KSA: Ah, không, pu...pu (Sun Ah nói tiếng Trung nghĩ là "ko", pu-hao-ji-su (thật là ngại quá)...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

30#
Đăng lúc 20-9-2011 13:06:31 | Xem tất
  Sorry Sorry {:2_37:}

Kim Sun Ah thi triển tài năng, nhảy Sorry Sorry khiến fans điên đảo

Diễn viên Hàn Quốc Kim Sun Ah, chỉ cần xuất hiện, làm gì cũng thật đáng yêu! Sau 5 năm quay lại Đài Loan với buổi FM tại trung tâm hội nghị quốc tế Đài Bắc, cô mới xuất hiện đã độc diễn màn nhảy Sorry Sorry của Super Junior, từng động tác nhỏ đều khiến fans điên cuồng, thể hiện lòng hâm mộ cuồng nhiệt đến sự khả ái của bà chị hâm người HQ một cách rất sinh động. (báo ĐL dùng từ 傻大姐 = Silly sister)   

KSA đã qua 2 bộ phim KSS và City Hall mà nhận được rất nhiều sự ủng hộ từ fans Đài Loan. FM lần này chuẩn bị hơi lâu nên bắt đầu chậm gần 50 phút, KSA đã thể hiện rất nhiều tài năng nhảy, hát, đánh đàn, trong bộ váy màu bạc sexy thân hình của cô càng lộng lẫy.

Lần này trùng với dịp World Cup, trong hành lý của KSA có chuẩn bị T shirt màu đỏ biểu thị sự ủng hộ đội Hàn Quốc ngay cả khi ở nước ngoài. Ngoài ra cô thổ lộ nếu có cơ hội muốn hợp tác cùng Châu Kiệt Luân. Sau buổi FM, cô sẽ về Hàn quốc chiều ngày 13/6, kết thúc chuyến đi ngắn đến ĐL lần này.

Theo báo Canh Tân 22:21 ngày 12/6/2010
(Shanya dịch)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách