Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Lộng_Nguyệt
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2016] Người phiên dịch/亲爱的翻译官/Translator/Dương Mịch, Hoàng Hiên: Vietsub Ep 44 END Completed

[Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 31-5-2016 15:19:45 | Xem tất
Mình rất thích truyện này. Nội dung đơn giản nhưng lại rất cuốn hút.
Thích cả hai nhân vật nam và nữ chính vì sự thông minh, ương bướng và cả những lúc yếu mềm nhậy cảm.
Một Trình Gia Dương cao ngạo, lạnh lùng nhưng khi thất tình thì thật mong manh.
Một Kiều Phi xinh đẹp, mong manh nhưng thật ra lại rất kiên cường.

Đọc truyện có những lúc hơi hẫng vì phần nội dung có nhiều chỗ lược giản đi nhiều (có thể do biên dịch) làm người đọc phải tự phán đoán. Mong rằng biên kịch phim sẽ cụ thể hóa được những tình tiết giản lược trong truyện để tạo nên những tình huống hấp dẫn mới trong phim.
Dương Mịch có ngoại hình rất phù hợp với nhân vật Kiều Phi nhưng nét kiên cường trong tính cách hình như vẫn chưa được thể hiện rõ lắm. Tuy nhiên qua mấy tập vừa xong mình vẫn thấy Dương Mịch đóng khá đạt, nhiều trường đoạn thể hiện tình cảm qua đôi mắt cũng rất ổn
Hoàng Hiên tuy không thật sự đẹp trai như miêu tả trong truyện về Trình Gia Dương nhưng mình thích lối diễn xuất của anh ý. Cao ngạo, phách lối nhưng vẫn có nét gì đó cuốn hút.

Hy vọng đây là một bộ phim hay nữa chuyển thể từ truyện ngôn tình. Rất mong chờ.
Thanks Subteam vì một dự án phim hay nữa

Bình luận

phim này chị Mịch diễn khá hẳn, có thần, linh động, không như đợt trước :)))  Đăng lúc 31-5-2016 04:13 PM
Trình Gia Dương khí chất bừng bừng, mình "chết" luôn từ cái trailer đầu tiên cơ, ôi mẹ ơi :))))  Đăng lúc 31-5-2016 04:12 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
huongntd + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 13-9-2016 09:46:01 | Xem tất
Cuối cùng thì cũng có thời gian xem hết phim.
Truyện rất hay, rất hấp dẫn, cao trào được đẩy cao đúng lúc. Nhưng Phim đã không đạt được điều này.
Càng về cuối phim càng đuối, có lẽ biên tập đã đuối sức khi đẩy quá nhiều cao trào và không biết dừng đúng lúc.
Tuy phim không được như mình mong đợi nhưng mình thấy diễn viên đóng đạt. Dương Mịch có nhiều lúc biểu lộ tình cảm qua ánh mắt và khuôn mặt khá tốt. Dù sao đây cũng là một phim đáng xem và mình sẽ lưu lại để nghiền ngẫm lại nữa

Thanks Subteam, mong có những bộ phim Hoa ngữ hay nữa được các bạn chọn và làm Sub. Rất thích phần sub của các bạn vì nhiều từ dùng rất hay.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách