Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: adam77
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[TBS 2015] Algernon ni Hanabata wo / Hoa Trao Algernon - Yamashita Tomohisa, Kuriyama Chiaki | Vietsub E10 END

[Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 11-11-2015 20:59:25 | Xem tất
lâu lắm mới vào khu J, chọn được đúng phim hay, tiếc là lại chưa full.
mình biết là subteam sẽ đọc được những điều này, và mình cũng biết luật "hối sub thì dự án dừng vô thời hạn k báo trước" nhưng mình chỉ muốn nói là "nếu thế thì thật đáng tiếc"!
Khu J rất ít phim (nếu so với khu K và khu C), tìm được 1 bộ subteam sub mà nội dung phù hợp với mình thật quá khó. Mình chỉ mới xem được có 2 bộ của các bạn, 1 là Hungry, quá hay! Bộ thứ 2 là Rich Man Poor Woman, đáng tiếc là bộ này bị drop. Từ đó mình k vào khu J nữa, nhưng run rủi thế nào lại dính vào bộ này. Không chỉ nội dung độc đáo, đặc biệt, các chi tiết cũng mang nhiều ý nghĩa nhân văn. Một bộ phim cảm động như vậy mà bị dừng, thì không phải quá đáng tiếc sao?
Nếu như vì một lý do khách quan khiến dự án không thể tiếp tục thì đành chịu nhưng nếu vì lý do chủ quan (có người hối sub nên bị dừng) thì mình chân thành mong các bạn suy nghĩ lại
Vì lý do gì mà mình k chịu qua nơi khác coi mà cứ bám dính lấy subteam chắc hẳn các bạn cũng biết )
Với cả một điều nữa, khu J trầm quá, k phải vì phim Nhật k hay, k phải vì fan phim Nhật ít, không phải vì các bạn sub dở, mà là vì quá ít dự án ( chưa kể có bộ còn bị drop nữa!
Không liên quan nhưng dạo này nhà mình mới có cái kênh RED HBO, chuyên chiếu phim Châu Á, rảnh rảnh ngồi xem lại bốc được phim Nhật hay, xem hết trên tivi chưa đã, mình quyết lục lọi vietsub lưu về máy cho thỏa lòng... nhưng chỉ đáng tiếc, những dự án phim này, subteam hầu như không làm =( Vì thế nếu các bạn đọc được những dòng này, thì xin hãy thực hiên nhiều dự án hơn nữa trong tương lai nhé! ) Nhất là những phim về tình cảm gia đình, về đồng nghiệp, về sự phấn đấu vươn lên trong cuộc sống ấy... Mình xin âm thầm ủng hộ các bạn )))
Chả mấy khi com nên đã com là dốc hẳn một cái tâm thư, mong các bạn thông cảm )

Bình luận

@mia: Thank you :x  Đăng lúc 19-11-2015 01:17 PM
Có cả bộ Nankyoku Tairiku (Thám hiểm Nam Cực) hay và rất cảm động. Về sự cố gắng, phấn đấu vươn lên. Bộ Jin và bộ này đều tuyệt vời!  Đăng lúc 19-11-2015 11:21 AM
Trong kites cũng có nhiều bộ phim Nhật hay lắm đó bạn, Jin, Marumo no Okite, 1 litre of tears, Kagi no Kakatta Heya... cảm động, nhân văn, hồi hộp đều có cả. :)  Đăng lúc 19-11-2015 11:20 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 17-12-2015 16:40:38 | Xem tất
ô, subteam quay lại rồi này T____T
Cảm động quá, chiều nay vào tự nhiên bị dội bom ) cả phim này với Death Note nữa
Cảm ơn các bạn rất nhiều )) cố lên, cố lên các bạn
Điên loạn luôn rồi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách