Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: autumn21
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[CH3 2014] Ánh Dương Rực Rỡ / Roy Fun Tawan Duerd | Nadech Kugimiya, Yaya Urassaya

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 25-9-2014 20:37:02 | Xem tất
Xem cả tập 10 chả có j ấn tượng, buồn, nhưng mà đến đoạn preview thì thôi rồi lượm ơi, ta kết à nha, thấy đoạn thằng Ryu đúng như ta nghĩ chỉ là giả bị liệt thôi, hahaha :v, quá đã, nhưng mà có vẻ như nó tiết lộ điều này sớm quá thì phải, ta muốn là lúc nó tiết lộ có đông đủ kẻ thù ở đó ấy, rồi vơ 1 mẻ tóm cả bọn luôn cho nhanh gọn. Tập tới  có vẻ có chút tươi sáng rồi, em Mayumi lại giận nổi cơn lên rồi, thằng Ryu lại phải đi dỗ dành ng ta rồi, thằng Ryu này toàn làm em nó giận ko à. Thôi nhưng mà ta cho qua hết, vì nó ko liệt bán thân nên ta xá tội cho toàn thể.

Còn đây là cảm xúc tập 10 nè, xem mà thấy chán nản quá đi mất, ko thể tả nổi nữa, Aikio nối giáo cho giặc càng ngày càng trơ tráo rồi, trc còn có tý thương em nì vì tình yêu mà vất bỏ tất cả, vì tình yêu mà đoạt, túm lại là có trí khí, nhưng mà giờ lâu quá mà mãi ko tỉnh ngộ, lại lún quá sâu vào cái hố đó nữa thì lại trở thành ích kỉ của bản thân hại ng khác, riêng khoản bả này định hại chú Koji thì toàn bộ thương tiếc của mình về em này chính thức là chấm dứt. Ngược lại tập này lại thấy thằng Yuji có vẻ tốt đây, bản chất tốt, vì tình yêu mà nghĩ cho ng mình yêu, cao thượng đó chứ. Mặc dù yêu Mayumi nhưng nó ko dùng phương thức tranh đoạn kiểu mất nhân tính như Aikio, hoặc cũng có thể bản thân nó thấy nó ko xứng đáng đc nhận tình yêu chăng. Miễn là nó ko làm hại j Mayumi là ta có cảm tình hết.

Nhưng mà ta cũng phải vái lạy ông đạo diễn và bà biên kịch phim này, lại cho chú Koji mà ta có cảm tình nhất phim nằm liệt 1 chỗ rồi, đã thế còn ko nói đc nữa chứ, còn quá cả bị tai biến của tuổi già. Cho chú ấy tỉnh nhiệm vụ chỉ là để thằng Ryu biết Yuji là kẻ 2 mặt thôi sao, trời đất, đáng nhẽ cho chú ấy tình thì cho chú ấy lành luôn đi, may ra trong 3 vị trưởng lão còn có 1 vị còn trụ lại nữa chứ, đằng này lại cho thêm 1 ông nữa tẻo rồi. Lại đi vào ngõ cụt rồi, cả phim chỉ thấy 2 đứa nó ngồi phân tích Miura này nọ, toàn nói suống chứ có thấy bày mưu tính kế j đâu, cái đấy khỏi bàn ta cũng biết tỏng rồi. Tóm lại là ko hấp dẫn đc ta ở tập này đc rồi.

Thím Haru thì khỏi nói rồi, đúng là kiểu ng nói đc làm đc, ko bao giờ bỏ rơi bạn bè lúc hoạn nạn, mà trước kia chính thằng Ryu cũng đã từng giúp Haru mà, mặc dù có đôi chút hiểu nhầm mất đi ít lòng tin nhưng mà thím đứng về phía Onizuka thì hết ý rồi, haha, ko còn mong ước j hơn, thím nghĩ thế là đúng lắm, mặc dù như thế là đối chọi với cả 1 thế lực lớn đằng sau đó, 1 thế lực nắm cả luật pháp trong tay nhưng mà xem đoạn này thấy đã quá đi. Tuy nhiên ngay sau đó thì thím đã bị đột kích, niềm vui chả đc bao lâu, nhưng vẫn tin tưởng vào sự lựa chọn của thím ạ, mà cũng nhờ tác động của Mayumi nên thím mới quyết tâm như thế. Trao huân chương cho thím luôn ^^

Ah, suýt nữa thì quên phải tuyên dương cái ng mà Ryu trước giúp đỡ ấy chứ, chị ấy đúng là kiểu ng có ân báo ân, cũng xứng đáng với sự giúp đỡ của thằng Ryu nó chứ, vì chị này mà thằng Ryu đã gây rạn nứt mối quan hệ với Miura mà. Phim đang chứng tỏ chân lý, ở hiền thì gặp lành, mình đối xử tốt với ng thì ng sẽ đối xử tốt với mình. Dù trong bất cứ hoàn cảnh khó khăn thế nào thì vẫn có những ng âm thầm giúp đỡ. Có chị này làm nội gián thì tốt quá rồi, công nhận là can đảm, chị này sợ những nơi như thế lắm mà, muốn sống ẩn dật lánh sự đời, nên thằng Ryu trước đã đồng ý che dấu cho ko phải làm nhân chứng rồi mà. Sống xung quanh toàn kẻ xấu như thế cũng khổ mà, biểu dương tình thần cho ng này.

p/s: Haha, ta chờ tới tối nay

Bình luận

uhm, ta cũng hy vọng thế, có một cái kết đẹp cho chú,có vẻ hợp lý nhất là sẽ dạy lại con của Thủ lĩnh ^_^  Đăng lúc 29-9-2014 11:07 AM
mong rằng cuối phim có ai đó đến chăm sóc chú, hoặc ít nhất NaYa nó có con, để chú ấy trở thành thầy dạy dẫn dắt thế hệ tiếp theo của thủ lĩnh  Đăng lúc 27-9-2014 07:47 PM
chú Koji sống cũng thương nhưng chết thì tội chú ấy lắm :'( vì phim có giới thiệu qua cuộc sống của chú nên giờ mà để chú đi nữa thì :((  Đăng lúc 26-9-2014 11:22 PM
ta xem ep 11 rồi, bên cạnh thằng Ryu chỉ còn mỗi bác Koji thôi, chết sạch hết rồi, haiz, riêng bác này sống cũng thương mà chết cũng thương  Đăng lúc 26-9-2014 10:07 PM
chú Koji ep sau sẽ khỏe mà ;) nhưng mà ta cũng sợ bác đạo diễn và biên kịch của phim thiệt =.=  Đăng lúc 26-9-2014 11:19 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
autumn21 + 5 Hoành tráng quá ;)

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 26-9-2014 23:10:21 | Xem tất
Đã định không comt j cả do cả nhà đã comt hết rồi mà toàn ý tưởng lớn gặp nhau cả, nhưng mà do ta lại xem lại phim tập 11 nên cảm xúc nó lại thăng hoa nữa rồi, thôi ko cầm đc, vào góp vài lời rồi chuồn vậy.

Tập 11 này nói thật cũng khá là mãn nguyện đi,hjhj, chú Koji ko còn bán thân bất toại nữa mà đã bình phục rồi, mặc dù khi nói còn gặp chút khó khăn nhưng mà ko sao, mọi thứ dần dần sẽ ổn, thằng Ryu nó lấy lại phong độ rồi, lại trở thành ng mặc dù quân tử nhưng mà khá là xảo quyệt rồi. Thời gian trc nó nằm vùng kể cứ như kẻ bất lực, mặt mũi lúc nào cũng u buồn, chả mấy khi vui, giờ thì lấy lại hình tượng oai hùng rồi. Mà ta nói thằng Ryu nhá, nó tốt quá, kiểu ga lăng quá mức, thích giúp đỡ mọi ng quá đó thế nên mới gieo rắc tình cảm ở khắp nơi. Đầu tiên là Aikio, chỉ vì ngăn 1 kẻ sàm sỡ thôi mà Aikio trao gửi tình yêu cả đời, còn ích kỉ đi đoạn tình yêu để hai ng hại cả mình. Còn Junko thì dám hy sinh cả tính mạng để bảo vệ Ryu rồi, tình yêu của Junko cao cả hơn nhiều, ko dám thể hiện, ko dám ước mơ rằng thằng Ryu sẽ thích mình, luôn biết thân phận của mình ở đâu và ko hề có ý muốn tranh đoạt chỉ cần ở bên cạnh Ryu, thằng Ryu nó an toàn là em nó cũng mừng rồi. Tình yêu nó phải cao cả thế chứ, thế nên với Aikio thì tránh như tà ma còn Junko thì bảo vệ như em gái. Mặc dù biết thằng Ryu nó chỉ 1 lòng 1 dạ với Mayumi thôi, nhưng mà có phải là số nó đào hoa quá rồi ko. Haiz, làm cho Mayumi nó khóc hết nước mắt.

Tập này Mayumi khóc nhiều quá nha, khóc lúc mơ thấy ác mộng tỉnh dậy ko thấy thằng Ryu đâu, cảnh nó kể lại giấc mơ rồi nỗi sợ hãi hiển diện sâm chiếm nó, em nó nấc nên nói ko thành lời, rồi nói trong nước mắt mà ta thương quá, đoạn này nói thật là rất chi là cảm động, diễn rất thật luôn. Tay nghề diễn của Ya đã lên rồi đó. Mayumi em bây giờ thì ko thể xa thằng Ryu đc nữa rồi, chỉ có xa 1 ngày đã thấy nhớ, giận dỗi ng ta cũng mong mỏi ng ta đến làm hòa nữa rồi. Kết bác sĩ bạn của Mayumi nha, thấu tình đạt lý quan trọng hơn là luôn luôn nói hộ cho thằng Ryu. Haha, thằng Ryu nó tích đức nhiều thì phải, cứ hễ là con gái thì đều nói hộ cho nó hết ko à.
Rồi vụ khóc thứ 2 là khi nghe Aikio mang thai con của Ryu, haiz, đoạn này xem mà cú dã man luôn ấy, em Mayumi yếu đuối cả tin quá chừng, chả nhẽ em nó ko để ý xem có thai mấy tháng rồi. Trong suốt quãng thơi gian qua thằng Ryu nó liệt nửa ng có làm ăn j đc đâu ( 1 thời gian liệt 1 thời gian giả liệt) mà hoàn toàn bám dính lấy Mayumi đó chứ, thì hỏi thằng Ryu nó chắp cánh bay như chim mà đi ngoại tình đc. Lú quá mất khôn rồi, may là còn có Taichi ko thì truyện to rồi. Vụ khóc thứ ba thì khóc lặng lẽ rồi, nhìn thấy Junko ôm Ryu ấy, cứ như kiểu nhận ra suy nghĩ từ trc đến giờ của em nó là sai, Aikio ko phải là ng phụ nữ của thằng Ryu mà Junko mới là ng phụ nữ mà thằng Ryu nó dấu. Haiz, lại hiểu lầm rồi, may mà Mayumi nó ko nói j, chỉ lặng lẽ theo dõi, lặng lẽ thấu hiểu và thông cảm, cuối cùng sau khi nghe và nhìn thấy những biểu hiện hành động của Junko thì lại quay ra đồng cảm với ng ta.

Ko duyệt đc là cái vụ xin cho Junko làm vợ 2 ấy, Takeshi đã từng nói rồi, thằng Ryu thuộc tuýt ng đã yêu ai thì sẽ yêu duy nhất ng đó đến hết đời, sẽ ko bao giờ có xảy ra trường hợp vợ 2 đâu. Mayumi nó mới dạy khờ làm sao khi mà tin việc này thằng Ryu nó có thể đáp ứng đc. Em nó ko nghĩ sau này sống sẽ khó xử như thế nào ư? thằng Ryu nó cũng bảo rồi chả có ng phụ nữ nào lại đem ng mình yêu dâng cho kẻ khác đc, đúng như kiểu ko hiểu đc tình cảm của nó vậy. Mayumi cứ phải bị mắng chửi cho 1 trận thì mới khai sáng, mới hiểu ra đc, hạnh phúc chỉ có khi 2 ng yêu nhau đến đc với nhau mà ko chia sẻ cho bất cứ ai, hạnh phúc ko thể xây dựng trên sự thương hại và biết ơn đc.

Mà xem 2 phần Rising sun ta nghiệm ra một điều là kết cục của thứ nữ có vẻ giống nhau. Ban đầu thì đều xuất thân danh giá, gia đình quyền quý có địa vị chứ chả chơi, Iko thì từ 1 dòng họ có máu mặt, Aikio thì mặc dù là nghề diễn viên nhưng cũng nổi tiếng có bố cũng làm chức to đó chứ. 2 kẻ này đều vì ích kỉ bản thân đi tranh đoạt tình yêu, rồi sau đó kết cục đều bị cưỡng hiếp rồi mang thai con của kẻ thù. Đau khổ nhất là bị đánh đập hành hạ đối xử thô bạo nữa chứ. Có vẻ ông đạo diễn với bà biên kịch nhái hàng với nhau rồi đây. Còn Juji đúng là con ng 2 mặt rồi, uống thuốc đủ bữa thì tốt đẹp suy nghĩ kín kẽ, hiểu biết, nhận thức đúng đắn, ko uống thuốc vào thì thành kẻ lòng lang dạ thú ngay, trở lên ác động hành động bạo lực và mất kiểm soát nghiêm trọng. Bố của Yuji ta thấy cách ông ta nói truyện hình như mồm bị lệch thì phải, hahaha, cũng đáng ghét ko kém, kiểu j dạy còn bằng vũ lực, ép uổng và chì chiết ghê gớm.

Haha, ta xem đoạn Preview rồi nha, thấy 2 vợ chồng hiệp lực vác kiếm đi xử lý kẻ thù, nhìn cảnh này oai phong lẫm liệt nha. Mayumi phải nói là vợ thủ lĩnh giỏi nhất trong 3 đời ấy chứ nhỉ. Mẹ của Takeshi mặc dù ko thể xung trận cùng chồng nhưng luôn luôn lo lắng dõi theo và khóc thầm. Seiko thì quá là yếu đuối, mặc dù đã tìm đủ mọi cách động viên nhưng bản thân lại ko thể gánh trách nhiệm. Riêng đối Mayumi văn võ toàn tài, em nó có thể xông pha cùng chồng, ko cần nơm nớp lo sợ ko biết điều j xảy ra, đứng ngay trên trận tuyến sát cánh với Ryu, thì dù chết cũng chết cùng nhau. Ta thích thế nì.

p/s: bảo là nói ít ít thôi, ruốt cuộc là lại lan man rồi, cả nhà thông cảm nha

Bình luận

may là thằng Yuji nó còn tý nhân tính ấy, chứ ngoài đời thì Mi nhà ta xong đời rồi còn j nữa  Đăng lúc 1-10-2014 04:45 PM
tưởng Yuji nói đã làm gì Mi hóa ra làm sub mới biết bảo k làm gì cả,vậy thì có chi đâu mà hiểu lầm :v  Đăng lúc 1-10-2014 03:50 PM
tính ra phim này cũng có hơi hơi vài tình tiết cẩu huyết nhưng mà đỡ 1 cái là kết thúc nhanh gọn k rườm rà,vụ Akiko cũng chỉ kéo có 2-3 nốt nhạc. đợt xem ep 10   Đăng lúc 1-10-2014 03:49 PM
thực ra Ryu cũng đek thèm ế,Mi phải biết thừa vì 2ng đã trải qua bao khó khăn,đúng là trong t/y thì thông minh lắm cũng thành mù mờ ;) tha cho canh fin fin vao xem con hon   Đăng lúc 30-9-2014 01:57 PM
haizzz bác biên kịch làm theo cái motip cũ là kiểu ăn ốc xong định cho đứa khác đổ vỏ đấy...Akiko trở nên đáng ghét tột cùng,Ryu có tiếng k có miếng mà  Đăng lúc 30-9-2014 01:54 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
autumn21 + 5 ta nhớ rate cho nàng rồi mà ta

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 12-1-2015 12:46:51 | Xem tất
Xem xong bộ này rồi mà, bao nhiêu lâu rồi đó, xem mà thấy nồng thắm giữa 2 đứa quá, 2 đứa này chỉ có tình tình thêm nữa chứ không có giảm đi đâu. Thình thoảng nhớ chúng nó mà mình vẫn xem lại phim 2 đứa nó đóng, phim này mặc dù vui nhộn nhưng mà tại vì sau 10 năm gặp lại rồi tình cảm phát triển, nên diễn có vẻ già dặn hơn nhiều, chững chạc luôn. Nội dung phim về cuối mình không thích lắm ý, cái vụ Ryu ko phải cháu ruột nhà đó ý, nếu là cháu ruột thì hay hơn, kết thúc như thế nó trọn vẹn hơn nhiều ấy. Mặc dù phát sinh tình tiết đó thì phim ý nghĩa hơn nhiều, nhưng mà để kiểu đó mình vẫn cảm thấy ko hay cho lắm, mình chỉ ko ưng ý mỗi khoản này thôi. Chứ cảnh tình thì ổn rồi, mỗi tội realkiss 2 đứa quá chớp nhoáng, cảnh đó mình shock còn chưa tỉnh đc thì nó đã kết thúc rồi. Chẹp
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách