Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 66672|Trả lời: 12
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[CH3 2014] Ánh Dương Rực Rỡ / Roy Fun Tawan Duerd | Nadech Kugimiya, Yaya Urassaya

[Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 25-8-2014 14:18:39 | Xem tất
Cuối cùng thì cặp đôi mình hóng nhất đã xuất hiện rồi, đời mòn mỏi cổ luôn đó cả nhà. Ngay vào đầu tập đã thấy cảnh tình nồng ý mật của chàng và nàng, trông 2 đứa nó gần gũi mà làm ta thỏa mãn quá.hahaha. Mới đầu ta còn tưởng phim định làm theo kiểu chiếu 1 cái gần phần rồi sau đó lại kể từ đầu, kiểu như mồi chài khán giả ấy hoặc gây chú ý, la hét như mình chẳng hạn. Nhưng ko ngờ đó chỉ là do thằng Ryu nó mơ thôi.

Xem đc cái tập 1 mà đau lòng hết biết, nhìn cảnh em Mayumi cứ thầm lặng khóc, muốn quên Ryu nhưng không thể quên được. Hôn ước không hề bị phá bỏ, mà chỉ có 2 ng biết với nhau, thả tự do cho nhau đi tìm đối tượng phù hợp với mình thôi. Ryu nó cứ xuất hiện trên mặt báo liên tục, thế nên mọi ng xung quanh lại vậy vào nói cho  em nó biết, đặc biệt là mấy phi vụ liên quan đến đàn bà chứ. Ryu nó cứ tung tinh phong lưu suốt không à, haiz, nghĩ mà thấy thương Mayumi quá, đi đâu cũng nhớ thôi, về nhà nhìn đàn thì nhớ, gặp bố mẹ thì nhắc, gặp em gái thì gọi anh rể này nọ, đến bệnh viện, gặp bạn thì cứ luôn luôn tự động cập nhất thông tin mặc dù không muốn, ai ai cũng biết em nó là vị hôn phu của Ryu nhưng có danh mà ko có phận. Toàn khóc thầm thôi.

Còn thằng Ryu nó cũng có sung sướng j cho cam đâu, sang phần này thấy kẻ thù của nó nhiều vô kể luôn, 4 phương tám hướng đều chĩa súng về phía gia tộc nhà nó không ấy. Hoàn toàn đơn độc gánh vác chính nghĩa. Ngay cả ông cảnh sát thanh tra tốt cũng bị sát hại rồi, ng mới thay có ác cảm với Ryu dã man, mà ông này sau còn ăn hối lộ móc tay với bọn xấu thì phải. Đấy ngay cả lẽ phải là pháp luật, nơi công tư nhất cũng đổi trắng thay đen. Mọi thứ đổ hết lên đầu thằng Ryu rồi. Lại còn vụ mấy trưởng lão nhà này còn suốt ngày mai mối cho nó em này với em kia đó chứ, mà nó cũng chiều lòng các ông, tìm hiểu 1 thời gian đó thây, thế nên mới mang tiếng phong lưu. Chỉ có bố của Taro biết trong lòng Ryu đã có ng thôi. Tập này xem cảnh thằng bé lại nối bước Takeshi, không phải nói là học tập và phát huy tới đẳng cấp cao hơn nữa của nghệ thuật lặng thầm theo dõi ng thương chứ. Trước Takeshi có vài bức ảnh, nó chơi cả quyển album rồi, khung ảnh thì để đầy trên bàn làm việc rồi. Nó không muốn Mayumi gặp nguy hiểm, nó đang tìm kiếm 1 ng phụ nữ có thể đủ mạnh mẽ và bản lĩnh để ở bên cạnh nó, nhưng tâm nó thì vẫn cứ mãi hướng về Mayumi. Nó bằng lòng với hiện tại, tiếp tục dõi theo em nó, nhìn em nó trưởng thành và hạnh phúc nhưng đâu có biết em nó cũng đau khổ lắm chứ bộ. Tóm lại là cái tập 1 2 đứa làm mình xót quá đi thôi. Nhưng cũng may tập này thằng bé thấy nguy hiểm rồi, có kẻ tiếp cận ẻm rồi, hơn thế, gia cảnh, địa vĩ cũng ko ko thua kém j, quyết gạt bỏ mọi thứ mà tiến tới rồi. Bắt đầu từ tập sau, kể cả khi có cả nước mắt đi chăng nữa thì 2 đứa vẫn ở bên nhau rồi. Chứ cái cảnh ẩn dật, nấp nấp núp núp này, xem nhiều đau lòng mà tức lộn ruột lắm cả nhà ạ.

p/s: Có mạng về nên vào huyên thuyên mấy câu cho xôm

Bình luận

vâng ạ :)  Đăng lúc 26-8-2014 11:34 AM
@hailt: bê link thread này về nhà mình ấy hả e?  Đăng lúc 26-8-2014 10:52 AM
ss Thu ơi, ss bê thread để link trong nhà Yadech luôn đi, mỗi lần muốn xem lại fai mò ra mò vào lâu ui là lâu í :D  Đăng lúc 26-8-2014 10:30 AM
tuần vừa qua đi học, cứ như kiểu về miền núi ấy, ko có mạng, ko xem đc phim, mần xong cái vào comt luôn đó  Đăng lúc 25-8-2014 10:45 PM
thích đọc mấy bài của bạn lắm, siêng vô thread com cho xôm bạn nha ^_^  Đăng lúc 25-8-2014 09:38 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
autumn21 + 5 Cảm ơn bạn :D

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 28-8-2014 08:19:07 | Xem tất
nxuyen91 gửi lúc 28-8-2014 05:54 AM
Xì poi xì poi. Là lá la  Đoạn đầu đây nhé, Ryu mang hoa đến tặng. Nói đc vài ...

ủa ủa, nàng xem raw ở đâu thế, chỉ có ta cái link với, haiz, ko hiểu sao trang ta thường xem hôm qua ko up chứ, bức xúc lắm ấy nhưng mà ko tìm đc link xem, đang xem tạm sub tập 1 đây, hix, đang tò mò tập sau thế nào á, vào lại thấy nàng bắt cho mấy phát tình thần thế này thì càng muốn xem thêm.

Công nhận, ta cũng thấy AIkio chẳng đẹp j cả, chỉ thấy quắt queo thôi, thấy Iko vẫn đẹp hơn nhiều, bà Aikio này nhìn trông thâm hiểu, ác ngầm ấy chứ, còn Iko chỉ đánh đá chua ngoa thôi, chứ ko có ác ý hại ng mình yêu. Phần này ko ai có thể so sánh với sắc đẹp của Mayumi rồi, ah, mà sao ta thấy hình như cái Ya nó cao hơn thì phải, giờ đi bệt đứng cũng sấp sỉ thằng Na rồi hay là thằng Na nó mập quá nên trông ngắn ng nhể

Bình luận

Na nó tăng bề ngang nên ngắn người lại đó nàng :P  Đăng lúc 28-8-2014 12:53 PM
thằng Na nó cũng lai nhưng có vẻ gen cao ko đc ổn lắm, cám ơn nàng nha, ta ko thích phụ nữ gần mặt quắt queo như thế  Đăng lúc 28-8-2014 08:46 AM
Phim này bạn Na mập lên thiệt mà, Na ko lùn mà Ya cao quá thành ra thế. Mấy bạn lai lai đều cao cao khổ cho p'ek quá =]]  Đăng lúc 28-8-2014 08:35 AM
Đây nè, up đầy đủ nhanh chóng luôn đó. Akiko nhìn cứ méo méo thế nào, ai nói đẹp chớ mình thấy ko đẹp. Lúc bt còn đc chớ lúc trang điểm đậm lên nhìn ớn quá   Đăng lúc 28-8-2014 08:34 AM
https://www.youtube.com/watch?v=3ywCYktIp9s&index=7&list=PLF10yZb-FZldLZSb9E6sUH6w8Lm9SkKTJ  Đăng lúc 28-8-2014 08:33 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 28-8-2014 10:22:25 | Xem tất
Vừa xem xong cái raw ep 2 này, nói thật là thằng Ryu cứ ở gần Mayumi là bản tính đểu đểu, tơn tởn của nó lại quay trở lại mà, mà Mayumi cũng chỉ ở bên thằng Ryu mới lộ ra mặt đáng yêu thôi, còn cả ngày gặp ai cũng nghiêm túc cả. Có hờn có giận thì mới có yêu mà. Hahaha. Nói thật là ta ko thể đỡ được đoạn 2 đứa nó ăn chung bát mì, có còn là trẻ con học cấp 2 hay cấp 3 đâu mà tranh nhau, nhưng thôi, đúng như thằng Ryu nó mong ước 2 đứa ăn chung bát mì thì Mayumi sẽ chỉ yêu 1 mình nó thôi. Mà kiểu đôi nào có thể ăn chung như thế thì thôi cũng về với nhau cho nó lành, có còn j khoảng cách nữa đâu, có mấy phim thái chơi trò ăn chung thế nì đâu, 2 đứa nó làm rồi, cũng mong phim thành thật luôn, haha, xem mấy cảnh ngọt ngào thì cứ như kiểu bị tăng động, lượng đường trong máu ta quá cao thì phải, phởn kinh khủng, xem mà cứ nhìn vô cái màn hình cười rụng rời chân tay không à. 2 đứa nó đóng yêu nhau chúng cũng thành nghiện rồi, kiểu xem cách chúng nó nhìn nhằm cũng thấy đắm đuối, trong mắt chỉ có nhau thôi ấy, nhiều lúc xem còn thấy ngượng cho em Ya vì thằng Na nó nhìn cứ như xuyên thấu ấy, kiểu muốn moi hết gan ruột ra cho nàng xem để chứng minh tình yêu rồi ấy.

Nhưng mà thằng Ryu mồm nó cứ xơn xớt gọi em yêu, rồi tình yêu chân thật, rồi thì nhớ ém nó, nói ra cứ nhẹ tựa lông hồng ấy, trong khi 7 năm liền ko thèm thể hiện sự quan tâm trước mặt ng ta, làm sao mà Mayumi nó thích ứng cho đc, còn thằng Ryu thì tất nhiên là quen rồi, theo sát em nó 7 năm rồi, giờ khác mỗi là cho em nó nhìn thấy mặt thôi. Mà tập này thằng Ryu nó có nhiều biểu cảm hay đáo để nha, haha, kiểu lúc em Mayumi nói là ko được gọi là em yêu ấy, thằng Ryu nó còn chẹp chẹp bảo chưa cưới đã như thế này rồi, ko hiểu cưới rồi sẽ ra sao. kakaka, kiểu tự hỏi bản thân sau này sẽ ra sao ấy, ko đỡ đc thật mà, túm lại là Mayumi gặp thằng Ryu là tắt điện rồi, có lần nào đọ lại đc lời lẽ biện xảo của thằng Ryu đâu. Phim càng ngày càng hay, càng nhiều đoạn thằng Ryu nó theo đuổi rồi chuộc lỗi với Mayumi thì ta càng thích xem, hô hô, đạo diễn hãy chiều lòng fan đi. Ta đảm bảo chắc fan thái xem mấy tập này điêu đứng, xé rách gối ấy chứ.

Nhưng mà nói đến cái vui cũng phải nói đến cái buồn à nha, nghi ngờ người của thằng Ryu giết cảnh sát vẫn còn đó, càng thế lực đang đe dọa sự an toàn của toàn bộ dòng họ, kẻ xấu thì hoành hành, cảnh sát thì tiếp tay cho giặc hết. Tất cả những khó khăn đó đổ hết lên đầu thằng Ryu, may là nó là đứa có ý chí mạnh mẽ và kiên trì chứ như kiểu ta thì bị stress nặng rồi. Hơn thế nữa người mình thương lại ko chịu tha thứ, suốt ngày mặt nặng mày nhẹ, chưa cảm thông được cho bản thân, con đường thằng Ryu nó đi nhiều trông gai và vất vả quá đi cả nhà ạ. Đoạn nó thở dài đứng 1 mình mà rõ là tội.

Mà mình ghét Aikio rồi đó nha, quá cứng đầu, mà kiểu thích làm j thì làm nấy ấy, ko quan tâm tới cảm nhận của ng khác, tự tiện xuất hiện tại nhà thằng Ryu còn pha trà đãi khách cứ như kiểu bà chủ ấy, chỗ ấy ko phải dành cho bả mà cho ẻm Mayumi của ta nhá. Thằng Ryu nó ko thèm nói chẳng qua là nể mặt bố bả thôi. Đã ko biết an phận mà cứ tiếp tục nuôi ảo tưởng, rồi có ngày ngã vỡ đầu cho xem. Mà cũng tội thằng Ryu vì mấy cái tin đồn thất thiệt, báo chí đưa tin này nọ mà nó thành kẻ trăng hoa, gây ồn ào rồi đến tai Mayumi, lại càng gây ra hiểu lầm, chứ thằng Ryu nó có ai đâu chứ, tội của thằng Ryu nó hút quá nhiều gái. Haha, mà tội này thì có khi đợi thằng Ryu nó xuống mồ may ra mới hết đc. Nói thật phần 1 ta xem ta chỉ có thích vẻ đành hanh, đánh đá và tiếng the thé của Iko thôi, chứ ta ko đến nỗi ghét thể loại nhân vật này, vì cũng là 1 loại lụy vì tình, bản thân Iko cũng gặp bất hạnh, bị cưỡng đoạt, bố và anh trai đều mất mà.

Ah, phim xem càng ngày càng thích 2 cái ng làm vệ sĩ cho thằng Ryu đó nhá, thình thoảng chen vô mấy câu đúng là độc nhất vô nhị, đoạn ở quán ăn, đứng ngoài rồi mà còn nghe lén, rồi còn bảo ko biết con 2 ng sinh ra sẽ giống tính ai chứ, đoạn ở nhà thằng Ryu có đóng giả người theo đuổi Mayumi làm thằng Ryu nó tức nổ đom đóm mắt ra, nhân trung nó cứ co dúm cả lại, nghĩ mà buồn cười, đúng là kiểu đi theo thủ lĩnh lâu năm rồi thì cũng trở nên dễ dãi, chính vì thế nên thỉnh thoảng mới bị thằng Ryu nó tẩn cho mấy trận Kendo làm sống dở chết dở đó mà

p/s: tối nay xem tập 3 thôi, hjhj, có vẻ 2 đứa lại đi chơi rồi, cứ đc ở riêng với nhau là ta mừng rồi, hô hô

Bình luận

nói thật, ta nghĩ phần này có khi đấm đá còn nhiều hơn nữa ấy chứ, có thêm ẻm Mayumi cũng chả vừa, xem bực mình, đánh mãi mà nó ko chết ấy, haha  Đăng lúc 28-8-2014 06:19 PM
phần này hy vọng đấu đá ít lại, tăng mấy cảnh xé gối là đc rồi nàng ha :))  Đăng lúc 28-8-2014 01:10 PM

Rate

autumn21 + 5 Ủng hộ 1 cái! ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 29-8-2014 00:08:40 | Xem tất
Nửa đêm nửa hôm vừa xem xong cái ep 3 vào nhà mình ném bom đây.
Túm lại thì đầu phim thì ngọt ngào hết sức, đến đoạn giữa giữa thì đau cả lòng mề ruột gan của ta, đoạn cuối thì lằng nhằng ko thôi, thằng Ryu nó vướng vào đủ thứ truyện.

Đầu phim 2 đứa nó thắm thiết mà ta thấy nâng nâng à, thằng Ryu nó phô ra vài chiêu là em Mayumi điêu đứng rồi, mà thật ra là khơi lại tình cũ thôi, chứ tình cảm em dành cho thằng Ryu có mất đâu, chỉ ngủ yên 7 năm thôi. Chỉ buồn cười lúc trước khi chơi Kendo ấy, 3 gã tay chân đã bảo là với phụ nữa thì ra tay nhẹ thôi, vào trận 1 phát cả 2 đứa đều chơi kiểu hết sức, làm cho 3 gã cứ trố mắt ra, đúng là 2 đứa ngang như nhau, ko ai chịu nhường ai mà. Rồi đoạn em Mayumi ngồi viết thư cho Seiko, Ryu ngồi viết thư cho Takeshi bày tỏ khúc mắc trong lòng chứ, nói thật ta mà là vợ chồng Takeshi với Seiko đọc được thư 2 đứa chắc ta chết vì cười mất, kiểu tính 2 đứa giống nhau dễ sợ luôn ấy, cũng có cùng suy nghĩ luôn. Xem cái đoạn 2 đứa nằm ngắm hoa đào, rồi hoa rơi vào tay ẻm, thằng Ryu nó ngửi rồi mang hoa về mà ta lại nhớ tới Takeshi trước kia cũng nhờ thằng Ryu đi xin hoa đào từ tay ng đẹp mang về. Trước thằng Ryu còn tự hỏi hoa đào trong tay Seiko thì khác j, giờ đây biết yêu rồi, chắc cũng đã hiểu ra hoa trong tay ng thương thì khác bình thường chỗ nào. Được cái thằng Ryu nó có tiến bộ là còn đc ngửi trực tiếp trong tay em nó, rồi đường đường chính chính mang về. Đúng là 2 anh em tính tình thì khác nhau nhưng mà khi yêu cách cư xử giống nhau thế. Tối đi chơi về em Mayumi còn gảy đàn cơ mà, vui phải biết.

Đang đoạn vui thì đứt dây đàn cũng chính là bởi vì Aikio, toàn những thời điểm nhạy cảm thì cái ác nhảy vào thôi, ngáng chân ngáng tay quá, trong đúng thời gian thằng Ryu nó bận tối mắt tối mũi ko có thời gian đi gặp ng thương thì Aikio thực hiện kế chia rẽ, nhìn trông cực kỳ ngứa mắt. Nhìn cái cảnh em Mayumi khóc sướt mướt dưới bụi hoa đào, cảnh thì rõ đẹp mà người thì buồn quá, trông thương kinh, rồi cả đoạn ngồi cứ ngớ ngớ ngẩn ngẩn nữa chứ, haiz, vụ này lại mệt rồi đây. Sau này thằng Ryu gặp em Mayumi chắc lại phải phấn đấu lại từ đầu rồi, mọi thứ mấy ngày qua làm coi như công cốc hết rồi.

Đã thế kẻ thù của thằng Ryu nó cứ cấu kết với nhau chứ, chúng hợp sức hại thằng Ryu bắt đầu từ việc hại những người hợp tác với nó chứ, đúng là bọn xảo quyệt mà, kẻ xấu trong tối, thằng Ryu nó trong sáng, ko biết bị đánh lén lúc nào

p/s: tập sau ko biết có xảy ra cảnh ngược đãi ko đây, theo truyện thì có cưỡng nhưng chắc phim thì chắc cắt cái này đi thôi, hjhj, vẫn tò mò là thay bằng cái chi chi đó

Bình luận

nói thật vì có 2 đứa NaYa đóng nên ta mới mong có cảnh đó chứ, hô hô  Đăng lúc 31-8-2014 09:22 AM
Đúng rồi. Tớ cũng chỉ chờ những cảnh đó để dc đen tối thôi  Đăng lúc 30-8-2014 11:35 PM
mn toàn chờ mấy cảnh đó k à nên đầu óc đen tối giống nhau đó hailt :3 :))))  Đăng lúc 29-8-2014 08:46 PM
haha, chết chết, tại vì đầu óc đen tối nên cứ nghĩ những thứ như thế đó mà, nhả chút như thế thì mới câu khách, mặc dù khách tức chết nhưng vẫn xem  Đăng lúc 29-8-2014 05:33 PM
@cuadong có tật giật mình kìa. @hangbl bảo là nhả chút cứ có bảo nhút nhát đâu =)))))))))))))  Đăng lúc 29-8-2014 04:26 PM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
hoathachthao28 + 5 xì poi ler phim :))
autumn21 + 5 Viết hay quá ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 4-9-2014 00:16:58 | Xem tất
Hô hô, mần xong tập 4 rồi nên vào làm 1 bài cho nó cảm xúc đây. Ôi tập hôm nay phải nói là ta mãn nguyện với thằng Ryu quá xá nha, kể cả cảnh nó đánh Yuji 1 cách vô lý làm cho ẻm Mayumi tức nổ mắt bị đuổi thẳng cổ luôn. Cái này thì do Yuji tự chuốc lấy, ai bắt, rõ ràng nhìn thấy thằng Ryu, còn ra vẻ ta đây, bày mưu đưa ra cảnh ngứa mắt, bị đánh là đáng đời, ko ý kiến j luôn, mặc dù ko nên dùng nắm đấm để giài quyết.

Cuối cùng thì cũng có lí do chính đáng cho ẻm Mayumi ở lại nhà Onizuka rồi, hahaha, đúng là ko việc j thằng Ryu nó ko làm đc mà. Khổ nỗi thằng Ryu nó một mặt thì quân tử kiểu Takeshi nhưng mặt khác nó cũng rất chi là ranh mãnh mà. Thế là nó đã đưa ẻm Mayumi vào chòng, mặc dù lúc đầu ẻm Mayumi do còn shock nên có tính tin, sau đó là ngờ vực rồi khẳng định chuyện ko có thật. Nhưng mà thằng Ryu nó cao tay hơn, mời bố mẹ đến làm chứng hẳn hoi, kể cả ko có j cũng trở thành có j. Em Mayumi nhà mình thì nghe lời bố mẹ rồi, ko ý kiến đc j, khóc nhưng vẫn ở lại nhà thằng Ryu. Bây giờ mới là thời điểm bắt đầu để vun đắp tình cảm 2 đứa đây mà ko 1 ng thứ 3 nào xen vào có thể chia tách 2 đứa đc, kể cả có bày kế này kế nọ, thì tối về 2 đứa vẫn gặp nhau cơ mà. Sớm tối chung đụng như thế, kiểu j ma xát lâu điện nó cũng tóe lửa. Mỗi tội thằng Ryu làm thế lại khiến cho ẻm Mayumi nó ghét hơn thôi, à ko, ko thể nói là ghét phải bảo là tức giận, lâu nguôi hơn thôi. Chứ Mayumi nó yêu từ 7 năm trc rồi mà. Đoạn 2 đứa vừa cãi nhau vừa đánh nhau với kẻ thù cũng hài nữa. Túm lại là em Mayumi có đầy đủ phẩm chất để làm vợ thằng Ryu rồi, hơn thế nữa để chuẩn bị làm vợ Ryu, em nó cũng đi học đủ thứ rồi: trà đạo, cắm hoa, kendo, koto lại còn học võ nữa chứ.

Tập này tuyên dương thằng Ryu, đã nhận ra tình cảm của mình khi đc chỉ đường dẫn lối của chú Koji, tuyệt cú mèo luôn. Mà còn tỏ tình thẳng thắn với em Mayumi luôn rồi đó chứ, làm theo trái tim mách bảo, vì trái tim của nó đã thuộc về em Mayumi rồi chứ ko phải làm theo bổn phận hay trách nhiệm đối với danh tiếng của gia đình. Khổ nỗi là em Mayumi nó chỉ bất ngờ thôi chứ nó vẫn ko tin, tại em nó nghĩ mấy câu kiểu yêu đương đó đối với thằng Ryu là mấy câu cửa miệng thôi, với phụ nữ nào mà thằng Ryu nó muốn tán tỉnh thì đều nói. Đoạn này phải mất dài dài em nó mới hiểu đc. Đúng là ng thông minh thỉnh thoảng não cũng bã đậu mà.

Câu này mình nói rất chi là nhiều lần rồi nhưng hôm nay xem vẫn phải nói lại, hờ hờ, thằng Ryu với Takeshi có kiểu tiến trình yêu đương giống nhau vậy trời. Cả 2 thằng đều kiểu thích rước khổ vào thân, ngủ chung phòng với ng mình thương mà ko làm j cả. Đúng là tra tấn tinh thần và thân thể mà. Đáng nhẽ đối với những đoạn thế này, đạo diễn phải có ghi chú phía dưới là phim chỉ mang tính chất minh họa, ít có thực ngoài đời để giảm bớt số bạn gái mơ mộng. Ah nhưng mà thằng Ryu nó tiến bộ hơn Takeshi, Takeshi đưa Seiko về làm vợ 2 vì hoàn cảnh bắt buộc, còn thằng Ryu đưa Mayumi về làm chính thất là do nó cố tình bày mưu tính kế đưa em nó vào bẫy. Trò này cũng là tự mình làm khổ mình, nhưng trong nỗi khổ có niềm hạnh phúc.

Bình luận

trời, công nhận với nàng luôn, trong khi Mayumi khóc đỏ con mắt thì mặt thằng Ryu phởn dã man luôn, khổ mang đc vợ về rồi mà, ko lên cơm cũng phải lên cháo  Đăng lúc 5-9-2014 12:17 AM
mà nàng ơi ta cũng vác bài nàng về box nhà ta lưu trữ nhé ^^  Đăng lúc 4-9-2014 11:25 PM
mà đọc đoạn cuối nàng com tức cười quá :))) kể cũng có lý ha, thấy Takeshi còn vẻ k vượt bức tường chứ tập tối nay là Ryu nó mò mò qua rồi đó =))))  Đăng lúc 4-9-2014 11:04 PM
đoạn Mi xỉu, đoạn ba mẹ Mi đến mặt Ryu nó gian dã man :))) dù mình rất thích nhưng thấy Mi khóc tội Mi quá sức :'( thôi k sao, rồi e Ryu sẽ bù cho bé Mi :">   Đăng lúc 4-9-2014 11:04 PM

Rate

autumn21 + 5 Bài viết hữu ích ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 5-9-2014 01:57:20 | Xem tất
Thế là mần xong cái ep 5 của tuần này, lại tiếp tục chiến dịch ngồi đợi sub và đợi phim dài cổ tới tuần sau. Túm lại trong tập này thấy chả có j sáng sủa cả, thấy có mỗi cái preview tập 6 là phấn khởi tý thôi.

Cũng có vài cảnh vui nhộn giữa 2 đứa đấy nhưng mà chả lại đc với thái độ của Mayumi. Mà nguyên do tất cả là do bả Aikio, chơi đòn phủ đầu rồi còn đâu, em nó vừa có tý le lói tình cảm liền bị dập tắt, bao nhiêu công sức ng bạn làm bác sĩ khuyên răn, chỉ hướng, nói vã bọt mép ra đều chả ăn thua j. Nhìn cái mặt Aikio rõ ghét nha, diễn trò ngây thơ, kiểu đau khổ trong tình yêu, làm cho em Mayumi nó cả tin, cứ tưởng rằng mình khiến ng khác đau khổ, rằng thằng Ryu nó bắt cá, thằng Ryu nó xấu xa khiến nhiều ng con gái đau khổ như mình. Mà em Mayumi có biết ko, cái bất hạnh của em ấy Aikio muốn còn ko đc kia kìa, thằng Ryu nó chỉ hướng về mình em thôi đó. Túm lại là bao nhiêu công sức, hái hoa, gảy đàn cho nàng nghe rồi chuẩn bị quần áo cho nàng đều bị em Mayumi huỵt toẹt hết rồi. Haiz, em Mayumi đúng là trong sáng quá, ai lại đi nghe lời kẻ thù bao giờ.

Tập này nói nhiều về Yuji nha, mặc dù mình có mấy thích nhân vật này nhưng mà xem xong tập này đảm bảo bạn này mắc bệnh thần kinh rồi, kiểu con ng 2 tính cách ấy. Anh hùng cứu mỹ nhân, thằng Ryu nó đã bỏ lỡ mất mà rơi vào tay Yuji rồi, mà hình như sau này còn mấy vố nữa cũng thế, haha. Yuji cứu Mayumi nhiều lần nhưng mà ko bị mảy may thương tích j, thằng Ryu sau này nó cứu em nó có 1 hay 2 lần j đó mà thương tích đầy mình. Cũng khổ thân Yuji có ng cha tác quái, xấu xa và tư lợi như thế, ngay từ nhỏ đã bị đánh đập rồi kiểu j cũng để lại bóng ma trong tâm hồn, Tập này thấy trang điểm đập vùng mắt rồi, có vẻ Yuji đang trong thời kỳ biến đổi đây. Tốt chả đc mấy tập nữa đâu

Bình luận

ukm, mình xem trên youtube đó, hj, chỉ tầm khoảng hơn tiếng sau khi chiếu là có phim xem ngay ấy mà, up nhanh lắm  Đăng lúc 5-9-2014 07:12 PM
lại thì cứ chọn playlist, kênh update playlist phim cũng nhanh lắm ^^  Đăng lúc 5-9-2014 10:43 AM
@hangbl: lên đây canh nè bạn, nhanh lắm, tầm nửa tiếng là có raw dần tới cuối tập ^^ https://www.youtube.com/user/LakornHD3/videos nếu bạn xem liền thì chọn video, còn xem   Đăng lúc 5-9-2014 10:42 AM
Phần này mấy tập bạn nhỉ? Mà các bạn coi k sub ở đâu vậy. Tìm mỏi mắt chả thấy. Tò mò chết đi dc. Lại chơf 1 tuần dài cổ mới dc xem. Híc híc  Đăng lúc 5-9-2014 08:41 AM

Rate

autumn21 + 5 chăm chỉ com nè ;)

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 11-9-2014 01:16:39 | Xem tất
Chiến xong tập 6 là vào đây tâm sự với bà con liền. Dù biết trước là kiểu j tập này thằng Ryu với Mayumi cũng sẽ làm hòa với nhau rồi, nhưng mà nói thật là ta bấn loạn đôi này quá chừng à, mấy cảnh fin phải gọi là quá ngọt đi chứ lị, hô hô. Nói thật là ta ngồi xem mà ôm chặt cái chăn trong khi miệng thì cười ngoác đầy mãn nguyện. May là ta xem lúc nửa đêm, chứ xem ban ngày có ng nhìn thấy chắc tưởng ta bị bệnh thần kinh quá.

Đúng là yêu ai yêu cả đường đi lối lại, thằng Ryu nó yêu Mayumi đến quên trời đất luôn rồi, ghen với Yuji thành ra lại xung đột cãi nhau với Mayumi, vừa mới tối hôm qua còn ngọt ngào nồng thắm, em nó xuôi xuôi tý thì sáng ra lại oánh nhau nữa, đúng kiểu oan gia, ko gây nhau thì ko yêu nhau đc. Thằng Ryu thì ghen tức ra mặt, xung huyết nổi lên còn đòi em nó phải dỗ dành cho hết giận. Haiz, mà thằng Ryu nó cũng thừa biết là ko ai đi dỗ nó đâu, nó thừa biết là Mayumi vẫn còn chưa tin tưởng, vẫn còn giận nó thì móc đâu ra kiểu em nó nhận sai làm điều j, hơn nữa nó có tin vào tình yêu của thằng Ryu đâu, vẫn đấu tranh mạnh với cái bóng của Aikio mà.

Ta biết ngay kiểu j mấy tấm ảnh thằng Ryu nó chụp cũng có tác dụng mà, cũng phải để tự nhiên Mayumi nó phát hiện ra thì mới có hiệu quả kiểu đó, nghĩa là em nó mới tin là thật ấy, chứ đùng 1 cái thằng Ryu mà mang ảnh ra bảo em nó xem thì còn lâu em nó mới tin. Lại suy đoán linh tinh thằng Ryu nó lừa thì toi cơm 7 năm làm phó nháy ẩn ẩn lấp lấp rồi. Cảnh 2 đứa làm hòa, nhìn Mayumi khóc trong hạnh phúc mà ta mừng rơi nước mắt luôn, hoho. Tại em nó rõ ràng nhìn thấy cái điểm tốt, sự chân thành của thằng Ryu rồi đó chứ, nếu nói về văn hóa nhật thì rất phong kiến, có đời nào chồng đi tắm cho vợ, đi giải mền, chuẩn bị quần áo, lên thực đơn ăn bổ sung dinh dưỡng cho vợ ko. Thế mà thằng Ryu nó làm hết còn j, cũng chỉ mục đích hòa thuận với Mayumi đó thôi. Mừng nhất là đống chăn gối chia đôi ko cần thiết đã đc quẳng đi roài, hahaha, thế là bây giờ 2 đứa ăn chung nồi, đắm chung chăn, ngủ chung gối rồi, giờ thì thằng Ryu muốn hôn muốn hít, muốn ôm, muốn sờ thế nào tùy ý rồi trừ có cái bước cuối cùng thì phải chờ tới sau khi kết hôn nữa thôi. Thế nên mới có nhiều cảnh táo bạo trong phim đó, cảnh cái hôn bất ngờ, mặt Mayumi nó cứ đực ra, miệng há ra, còn thằng Ryu thì phởn hết sức, kiểu cứ như mặt trẻ con đc mẹ cho tiền mua kẹo ăn đó, mà thằng Ryu cũng đc ăn 1 viên kẹo cực kỳ ngọt rồi còn j nữa. Bây giờ chỉ cần Mayumi đặt lòng tin vào thằng Ryu nó thôi là ok vì đơn giản bày tỏ rồi, chàng yêu nàng cái chắc rồi, nàng yêu chàng cũng khỏi bàn cãi cái chi chi nữa. Chuẩn bị cưới nhau thôi tránh đêm dài lắm mộng. Mà vừa xem cái preview, kiểu đúng lắm mộng rồi, chưa cưới đc nhau mà thằng Ryu nó chuẩn bị chuyển khẩu vào bệnh viện ở lâu dài rồi.

Xem có cái mừng nhưng cũng có cái lo nè, thằng Ryu nó làm mất lòng khá nhiều ng rồi, đến cái ông cảnh sát chính trực nhất cũng bắt đầu tức giận với nó rồi, còn đồng bọn là nhà Miura thì mặc dù bây giờ đang là bạn nhưng ko biết bao giờ trở thành kẻ thù. Thằng Ryu nó lại đi cứu ng phụ nữ đưa ông bà thím ấy vào chòng, thế nên bọn tay chân mới nói mấy lời kích đểu gây chia rẽ bất hòa, lại còn cái đội bên Mayato thì quá hùng mạnh đi, cấu kết với cả cảnh sát để làm việc. Cảnh sát làm việc nghiêm chỉnh chỉ là vỏ bề ngoài, còn bên trong độc ác còn hơn lũ tội phạm

Bình luận

thôi đc rồi, thì tình yêu trong sáng vậy, nhưng mà xem thì cảm thấy nó thiếu nồng nhiệt, haiz, đài CH3 lớn thế còn cấm nữa là, chấp nhận  Đăng lúc 15-9-2014 07:48 AM
cái này có lần bàn rồi nàng ơi :D có thể văn hóa Thái vậy :P cả mấy a chị lớn hơn cũng bị cấm mà. Tại vì mở cho mn xem hết nên vậy, gắn rate vô chắc khác :v   Đăng lúc 13-9-2014 05:24 PM
ta thấy sao phải quan trọng mà, văn hóa bây giờ mở nhiểu rồi, xem phim Mỹ suốt, còn hở hơn nhiều  Đăng lúc 13-9-2014 12:12 PM
Đúng rồi, Pin Anong cũng chỉ có kiss real thôi mà bị gán mác 18+ ngay. Bên kia thấy vũ khí, rượu, ăn mặc hơi hở hang tí là bị làm mờ ngay. Khổ ghê  Đăng lúc 12-9-2014 10:02 PM
chả hiểu sao lại cấm nhể, cái vụ này ta bất bình lâu rồi ấy, ta ko cần thiết nó phải bed mạnh, yêu nhau ta chỉ cần chúng nó deepkiss thôi  Đăng lúc 12-9-2014 08:17 PM

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 12-9-2014 02:48:36 | Xem tất
Trời ơi, xem cái tập 7 này mà ta khóc trời quá đất luôn à, chốc chốc lại lau nước mắt, khổ quá chừng. Ta biết ngay kiểu j tập này cũng đau khổ mà, tập trước vui vẻ, thỏa thuê nhiều quá, đó luôn luôn là dấu hiểu báo trước điểm gở mà, em Mayumi khóc, ta cũng khóc theo em nó luôn.

Đúng là đạn biết tìm phương hướng mà phi thật đó, phi đâu ko phí chơi đúng vào não, đã thế lại còn não trái, suýt nữa làm cho thằng Ryu nó tồn máu tụ mấy trí nhớ, xong rồi thig bây giờ chơi quả liệt nửa thân rồi. Ta sợ quả biên kịch với đạo diễn này luôn, làm j mà làm khó 2 đứa nó vậy. Theo như truyện ta đọc của nhà mình dịch thì bị bắn vào ngực và bụng thôi, nghỉ ngơi nhều nhều là ổn hẳn. Đằng này lên phim đạn phi đúng vào não, đúng là chỉ cần 1 quả thôi, 1 nhát luôn thằng Ryu nó suýt nữa đi đời nhà ma, phải nói số nó quá đen đi.

Thằng Ryu nó bất tỉnh, em Mayumi khóc quá trời quá đất luôn à, mặc dù ko phải kiểu yếu đuối như Seiko nhưng mà nhìn thương tâm dã man luôn đó, em nó kể lể đủ thứ, truyện ngày xưa hồi còn bé. Thế là biết té ra 2 đứa đúng thật là có duyên từ tấm bé tí tẹo rồi cơ, tính ra Mayumi mới là ng gặp Ryu trước cả Aikio ấy chứ. Đúng là lúc người ta đang tuyệt vọng thì làm đủ thứ truyện, em nó kể truyện ngày xưa rồi những kỷ niệm giữa 2 đứa, gảy đàn cho thằng Ryu nó nghe nữa chứ, haiz, trước Seiko cũng mang tranh có hoa đào tới bệnh viện. Đúng là phụ nữ nhà Onizuka, kiểu chăm chồng bị thương cũng na ná nhau. Tập này chắc có lẽ thích nhất đoạn tập kiếm ấy, mặc dù thằng Ryu nó ko có mặt nhưng ảo ảnh vẫn còn đó hướng dẫn Mayumi tập kendo.

Đoạn đầu phim xem nó cũng nản nhiều, đấm đá nhau nắm quá, mà đứa nào cũng có kiếm cả, phải nước đục thả câu, lựa thời cơ đâm cho nó luôn 1 phát ko chết thì cũng bị thương đi, đằng này đánh dai dẳng mãi ko thương tích j, bực mình ghê nha. Đã thế lại được bà thím Miura nữa chứ, lại còn dám kiểu mơ tưởng đến em Mayumi nhà ta nữa, tìm đủ mọi cách gợi ý để em nó ngả về phía mình. Mới đầu ta nghĩ chắc bà thím này chỉ thử lòng em nó thôi xem phẩm chất của chính thất thằng Ryu nó thế nào, xem có thuộc đối tượng đáng tin tưởng đc ko thôi. Nhưng mà đến lần thứ 3 lão dò hỏi rồi nói toạc hẳn ra ý đồ như thế thì đúng là quá lộ liễu, lão già quá rồi nha hơn nữa 2 đứa nó yêu nhau thắm thiết, kể cả thằng Ryu nó tẻo đi nữa thì chắc Mayumi cũng chịu thủ tiết luôn quá. Hôm nay gặp Aikio lại tức nổ mắt ra rồi, mở mồm ra là Ryu nó thế Ryu thế kia, nghĩ mà ghét kinh lên được, bạn thì bị thương chả thèm để ý, còn nói lời to tiếng nặng với ngta, đẩy Taichi làm cho vết thương nó nặng hơn nữa chứ. Thằng Taichi đúng là chỗ sáng ko đi đâm đầu vào chỗ tối rồi nên mới yêu Aikio.

Xem đoạn cuối phim Mayumi chả lại cái khuy cài áo lại cho Seiko rồi, em nó cũng đã biết nghi ngờ những lời Aikio nói là ko đúng sự thật rồi, vì thằng Ryu nó bảo ko biết cái trâm đó, rồi còn bảo là khi ở bên cạnh Mayumi thì Ryu tỏ ra chỉ có mình em nó thôi, ko có ng phụ nữ khác. Mừng ơi là mừng, cuối cùng thì Mayumi nó cũng khôn ra được tí. Nhưng mà ta vừa khen nó được câu trước, câu sau nghe nói đồng ý giúp Aikio vào gặp Ryu là ta lại xung huyết. Khôn thì có khôn ra tý nhưng mà khoản ngây thơ thì vẫn ko hết đc, mang kẻ thù vào thăm chồng mình đúng là mất trí rồi. Nhiều lúc nghĩ Mayumi rất hữu dụng, nhiều lúc lại nghĩ em nó đúng là thảm họa gây tai ương mà, có khi chính Aikio đưa tin nên kẻ thù mới biết thằng Ryu nó bệnh thế nào, thế nên mới bảo lẩn về Thái gặp vợ chồng Takeshi ăn nhờ ở đậu đây

p/s: Thôi lảm nhảm thế thôi, ta đi ngủ, ko thì sáng nay lại ko dậy được

Bình luận

haha, thôi, phim thái làm vấn đề kiểu băng đảng kiểu này còn kém nên coi như xí xóa, ko soi nữa, chứ ngồi soi ra đầy lỗi  Đăng lúc 18-9-2014 12:54 AM
thì vụ đạo diễn bắt Ryu bị bắn hồi Perd Koong Vid có nói đó nàng, mà phải là Thủ lĩnh bị bắn, vệ sĩ k sao mới đúng mốt :v  Đăng lúc 12-9-2014 07:13 PM
thế mới thấy vô lí đó nàng, súng thì ko thiếu rồi, đã thế ra ngoài lại ko ai mang theo, đánh nhau loạn cào cào, thôi, đạo diễn quyết cho thằng Ryu nó bị bắn rồi   Đăng lúc 12-9-2014 02:09 PM
gì mà ăn nhờ ở đậu nghe ghê vậy:))) bên Nhật tinh thần võ sĩ đạo hơi cao,ta cũng thắc mắc cầm kiếm đánh làm gì từ hồi p1 rồi,bắn súng có vẻ nhanh hơn :v   Đăng lúc 12-9-2014 08:58 AM

Rate

autumn21 + 5 Ủng hộ 1 cái! :D

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 18-9-2014 01:14:28 | Xem tất
Vừa chớp cong cái ep 8. từ khi xem phim này mình rút ra đc 1 chân lý là, cứ hế tập nào đầu phim hạnh phúc sung sướng thì y như rằng cuối phim sẽ gặp đau khổ khó khăn chồng chất. Mà hễ tập nào đầu phim đau buồn nhiều thì cuối phim kiểu j cũng làm cho khán giả thỏa mãn với màn hòa giải ngọt ngào. Và tập 8 này rơi đúng vào trường hợp thứ 2.

Nói thực xem tập này, cái thằng Yuji ngày càng quá đáng rồi đó nhá, thích hành hạ phụ nữ, bỏ thuốc độc vào cháo của thằng Ryu âm mưu cho thằng bé đi chầu diêm vương, may quá là ko thành, lại còn cưỡng hiếp con gái nhà lành nữa chứ mặc dù bà chị này ko lành tý nào.Ah lại còn vụ đuổi giết Miura nữa chứ, tội lỗi xếp cả đống ra đấy rồi đóa. Ta là ta dự thằng Yuji này về sau hóa điên cho mà coi. Đúng theo cái kiểu tuyến nhân vật vừa đáng thương vừa đáng ghét ấy chỉ có cho kiểu rơi vào trạng thái ng ko biết quỷ ko hay thì mới coi như kiểu vừa trừng phạt vừa thương xót bù đắp.

Tập này xem em Mayumi nó khóc nhiều quá chừng à, mà kể cả lúc ko khóc thì mắt nó cũng rưng rưng, nhìn lại thấy thương, đầu tập cái kiểu của thằng Ryu, muốn đẩy em nó ra xa, ko muốn mình trở thành gánh nặng của em nó nữa chứ. Nó lại tiếp tục cái điệp khúc bảo Mayumi mở rộng trái tim đón nhận tình cảm của ng đàn ông khác, ng mà có thể che chở bảo vệ em nó. Nghe y như bài tế nó đã tế 7 năm trước ở nhà Mayumi, làm cho em nó đau lòng khôn siết đó. Nhưng mà thằng bé hơn bị nhầm đi, trước kia là do Mayumi nó vẫn chưa xác định đc tình cảm của mình, vẫn chưa chắc chắn về tình yêu của Ryu. Giờ lớn lên em nó khôn ra nhiều rồi, biết tình cảm có từ 2 phía thì đừng hòng đẩy em nó đi đâu nhá, Mayumi nó sẽ ko bao giờ từ bỏ Ryu đâu. Xem đoạn này thì cực kỳ thông cảm với nỗi lo lắng của Ryu và cũng rất đồng cảm với sự cố gắng của Mayumi.

Đoạn tiếp thì nói thực là với cái thái độ bất hợp tác của thằng Ryu mình chỉ muốn cho thằng này lên ghế ngồi điện tâm đồ thôi. Mặc dù biết theo trình tự cảm xúc tự nhiên thì nó phải diễn ra như thế  nhưng xem vẫn thấy bức súc kinh khủng. Mà thằng Ryu đúng là kẻ ưa cứng chứ ko ưa mềm, loại ngược đời đây, bình thường thì ưa mềm ko ưa cứng. Cứ phải để cho Takeshi nó chửi thằng vào mặt thì mới trắng mắt ra, mới biết suy nghĩ kỹ càng. May là thằng bé còn có ít não hoạt động, ko thì ta tức điên lên mất. Cuối cùng thì nó cũng quyết định vì người mình yêu mà cố gắng, vì muốn bảo vệ ng thương mà kiên trì chịu khổ, quyết tâm tập luyện vì 1 ngày mai có thể đứng lên đc và sát cánh bên cạnh Mayumi.

Đoạn cuối đương nhiên là vui nhất rồi, thằng Ryu nó có niềm tin vào cuộc sống rồi, hy vọng đã trở về với mảnh đất khô cằn rồi nên nó lại dở cái giọng chọc ghẹo con nhà ng ta ra nữa rồi. Còn đòi ganh đua với Takeshi về sinh con nữa chứ, thách thức Takeshi có 3 đứa con, sau này nó còn có nhiều hơn nữa chứ. Đúng là bản tính thật thì ko thể thay đổi đc mà, kiểu j thì cũng lộ ra thôi. Thằng Ryu đã quay trở lại rồi, haha.

p/s: chúc ngủ ngon cả nhà, ngày mai xem phim có khi đấm đá cũng mệt nghỉ đây

Bình luận

ukm, kéo dài thì chắc ta cũng phát điên theo nó quá  Đăng lúc 19-9-2014 08:17 AM
rồi, bạn lên cơn là k còn nhìn ra nữa :S Ryu thì kiểu như bị ức chế tâm lỷ,hiểu thì hiểu nhưng hành Mi quá,may mà kéo trong vòng có 1 tập :'(  Đăng lúc 18-9-2014 08:13 PM
ta cũng sốc bạn Yuji @@ k hiểu bạn yêu e Mi kiểu gì mà xử hết nàng này tới nàng khác, kiểu này thôi k cần bạn bảo vệ,gặp Mi bạn tỉnh táo là cảm tạ trời phật   Đăng lúc 18-9-2014 08:12 PM

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 19-9-2014 08:33:24 | Xem tất
Mần xong cái ep 9 mà ta ức chế đạo diễn với biên kịch kinh khủng luôn đó cả nhà ạ. Cái vụ thằng Ryu nó bị thương ấy, riêng đoạn liệt nửa ng đã làm ta phát dồ rồi vì nó nặng hơn nội dung truyện rồi, đã thế tập này sau khi nó hồi phục cơ thể tập luyện vất vả để ko bị liệt nửa ng nửa thì lại chuyển sang liệt chân. Lại ngồi xe lăn nữa rồi. Trời đất, cho thảm họa thì cũng thảm họa vừa thôi chứ, ai lại làm thế bào giờ. Số thằng Ryu quả thật quá nhọ đi, mà em nó có làm j nên tội nên tình đâu mà nhà đài bắt nó bị thế chứ. Hix, vụ liệt nửa ng là quá lắm rồi mà. Mặc dù biết là để em Mayumi buông rèm nhiếp chính đó, dẫn dẵn nhà Onizuka nhưng mà làm j cần thiết phải tàn nhẫn thế đâu. Ta là ta thích cái kiểu, thằng Ryu nó hồi phục sau trấn thương liệt nửa ng, nhưng vẫn đóng giả là ngồi xe lăn hơn để đánh lừa kẻ thù cho em Mayumi lên thay để dương đông kích tây thôi ý. Từ đây bắt đầu bày mưu tính kế để đánh bại kẻ xấu luôn ấy. Đấy, suốt cả tập chỉ có hôn trán với thơm má và 2 đứa nó nằm trong vòng tay nhau thôi. Ước mong cái Realkiss chừng 30s có vẻ khó quá chừng. Nhẹ nhàng, ngọt ngào nhưng phủ không khí buồn ảm đạm, cứ thấy cuộc sống của 2 đứa nó thiêu thiếu cái j đó mà ko tài nào tìm ra đc ấy.

Tập này còn ức chế hơn vì 3 ông trưởng lão hà Onizuka đều bị triệt hạ rồi, 1 ông bị bắn chết, 2 ông còn lại thì nằm liệt bất tỉnh nhân sự trong viện rồi. Những cánh tay phải tay trái của thằng Ryu đều gãy cả rồi, nó bây giờ chỉ còn mỗi Mayumi thôi, nó đã hy sinh ko ép buộc Takeshi về giúp đỡ mình nữa rồi. Hy sinh vì hạnh phúc của Takeshi mặc dù chính bản thân nó đang gặp nguy hiểm, chính gia tộc đang bị đe dọa diệt vong. Còn thằng Yuji thì hâm hâm dở dở đi giết ng ko ghê tay rồi, dù nó có đối xử tốt đến mấy với Mayumi đi chăng nữa thì cũng chẳng kéo lại đc j, nó đã hành hạ và cưỡng bức tận 2 ng phụ nữ trong đau khổ. Mặc dù điều này mình biết lâu rồi nhưng mà hôm qua xem phim vẫn phải thốt lên rằng, sức mạnh xấu mà nắm giữ pháp luật thì đúng là trở thành thảm họa, cả cuộc sống bị bao trùm trong bóng đen. Còn Aikio ko biết đến bao giờ mới cải tà quy chính đây, mặc dù biết em này đời cũng chịu ng đau khổ, yêu ng ko yêu mình tới mụ mị, bị tổn thương sâu sắc bởi kẻ thù, nhưng mà cố chấp quá với tình yêu này thì làm đc j cơ chứ. Mới đầu tập còn thương em nó tý, tới giữa tập nó lại xấn xổ tới chỗ thằng Ryu, nhìn lại thấy ghét rồi. Hừ, túm lại mấy thể loại ác này ta ko ưa đc, mặt trơ chắn bóng quá, ko còn trong sạch thì ko xứng đáng với thằng Ryu nó rồi, nó ko nhận ra sao. Cả Iko phần 1 cũng thế. Cố theo đuổi tình yêu ko thuộc về mình kết quả chỉ rước lấy đau khổ mà thôi, nên từ bỏ ra đi với tư thế ngẩng cao đầu mới đúng.

p/s: Thôi cố đợi tới tuần sau, xem em Mayumi nó lãnh đạo Onizuka như thế nào, mà lạy ông bà đạo diễn, đừng có để chân thằng Ryu bó liệt cả đời đó. Ah vừa nhớ ra có vụ đám cưới mà, vậy là thằng Ryu nó vẫn đi đc. Nhẹ cả ng

Bình luận

có lượng rồi nhưng thêm chất có phải là tốt k :(((((  Đăng lúc 19-9-2014 10:14 AM
tổng số lần tập duyệt cũng đc tầm 5s, haha, hix, cảm giác nó nhạt nhạt thế nào ấy, ukm thì ko kiss nhưng mà ôm ấp nhiều cái, nằm giừa em với anh mỗi ng 1 nẻo   Đăng lúc 19-9-2014 09:31 AM
trời ơi, cái ta tính là tổng cộng số lần chúng nó tập kiss với nhau để đc cái lần kiss thật trên màn ảnh đó nàng ạ, hôm trc có quả kiss chớp 2s, chắc  Đăng lúc 19-9-2014 09:30 AM
trời ơi, kiss 5s thôi đã là cả một vấn đề rồi, 30s là điều ko tưởng nha!!! chỉ có thể trong đời thực thôi =)))))))))))))  Đăng lúc 19-9-2014 09:12 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách