Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 134853|Trả lời: 13
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2015] Cẩm Tú Duyên - Hoa Lệ Mạo Hiểm/Huỳnh Hiểu Minh, Trần Kiều Ân / Vietsub E40 End SD - HD

[Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 2-2-2015 13:09:17 | Xem tất
Trời ơi, Ân tỷ đẹp quá, sao mà càng ngày càng đẹp vậy trời, nhìn mấy hình xinh lung linh.
Phim này từ ngôn tình ra à, ngược đến mức nào vậy chứ, nhưng mà ngược cỡ nào cũng hy vọng hai nhân vật chính có HE, chứ SE là ta không chịu nổi đâu, bao nhiêu phim SE coi xong phải đợi mấy tuần mới thoát ra được tâm trạng nặng nề !
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 5-3-2015 12:53:19 | Xem tất
Xem tới tập 4 rồi, không uổng công chờ đợi!
Nói thật sau 1 loạt phim hot  BNTD, TKNT, HSSH, những bộ phim đã vote ko biết bao nhiêu lần, vậy mà diễn xuất  của Đường tỷ làm thất vọng quá xá, TKNT rồi HSSH coi toàn tua nữ chính mới ác.
Cho nên hôm qua chuyển qua xem Ân tỷ đóng tự nhiên cảm xúc yêu mến lại dâng trào với nữ chính, diễn rất nhập vai!
Từ cái khuôn mặt với biểu cảm tinh nghịch, hoặc ngây thơ, đau khổ, xúc động, Ân tỷ đều không làm mình thất vọng, nhớ cái đoạn từ bến cảng tìm đồng hồ chạy về nhà, nhìn thấy xác chết la liệt, ban đầu hoảng sợ, vài giây sau là gọi cha và mắt bắt đầu ầng ậc nước, quả thật là bị bội thực cách diễn của Đường Đường nên bây giờ thấy cảnh đơn giản vậy thôi mà làm mình thích phim rồi!
Và sau khi coi hết 4 tập thì bắt đầu đọc 1 lèo hết truyện, truyện hay nhưng khá ngắn nên mình không có ý kiến và cũng không muốn so sánh với sự thay đổi trong phim nữa.
Và mình sẽ xem phim như là một kịch bản mới hoàn toàn, với mấy tập đầu thì mình thấy phim hay, kịch tính, dv đẹp, diễn xuất tốt, tạo hình Ân tỷ rất xinh
Thêm nữa, Huỳnh Hiểu Minh đẹp troai qtqd, khổ thân, tính mê troai lại trỗi dậy
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 6-3-2015 11:46:49 | Xem tất
Mấy bạn thấy sao chứ mình xem Thiên Kim nữ tặc và Cẩm tú Duyên thấy khác nhau hoàn toàn mà,
Cẩm tú duyên cũng từ truyện Cẩm Tú Duyên, còn TKNT là đạo Bá tước tiểu thư, ngoài Hắc Bang và tay ba tay bốn thường thấy thì giống gì, nếu vậy thì bạn chắc không đọc ngôn tình và xem phim tình cảm.
Vai Tưởng Tâm thì không cần nói các bạn cũng thấy hành xử vô lý đùng đùng như thế nào ( kết quả mấy tập sau mình tua nhiệt tình )
Bên này Cẩm Tú lại rất đáng yêu, vì không nhận ra lòng mình mà nghĩ mình yêu người khác, dù hành động và tình cảm thì dành hết cho Nhị gia rồi, dẫn đến ngược Nhị gia. Thấy trailer bị gười khác nói dối mà hận Nhị gia nữa, hix. Nhưng nói thật Kiều Ân diễn rất cảm động, hơn hẳn Đường Yên.

Bình luận

kết câu cuối của ban, like phát nữa ^^ ân tỷ ngọt quá, ngọt nhất cảnh xàm xở ngực r  Đăng lúc 6-3-2015 12:39 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 8-3-2015 23:47:46 Từ di động | Xem tất
Trời wơi, không ngờ cũng có ngày ghiền phim đến nỗi phải nhai raw. Coi xong kìm ko đặng phải chạy vào đây giải tỏa.
Cuối cùng cũng có đoạn Cẩm Tú bị ngược thân rồi, tưởng phim cho khúc đầu vậy là xong chứ.
Công nhận biên kịch chuyển thể khá logic, thêm tình tiết nhưng lại từng bước đưa diễn biến khớp với truyện, chứ không phải như mấy phim khác sao y giống hệt hoặc là bỏ qua hẳn.
Cuối tập 8 anh tả có màn luống cuống huýt sáo gọi người làm ta mắc cười quá, hình ảnh bình tĩnh lạnh lùng của đại ca hắc đạo biến mất không còn dấu vết mà
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 9-3-2015 14:29:05 | Xem tất
binbin1507 gửi lúc 8-3-2015 02:52 PM
Mình thích nhân vật Minh Châu trong truyện hơn. Vì muốn vươn lên mà hy sinh tất cả đ ...

Ôi, mình cũng thấy giống bạn!
Minh Châu trong truyện dù có hận nhưng cuối cùng vẫn biết ai mới là phe mình, không hại em gái, đặc biệt là dứt khoát trong mối tình với Anh Thiếu. Khi mình đọc truyện, cảm thấy đây là một người con gái thông mình, khéo léo trong giao tiếp và mạnh mẽ trong tình cảm nữa, ứng xử rất chừng mực. Chứ không phải là một Ân Minh Châu không phân biệt đúng sai tốt xấu, bao che Kim Linh,lại còn dây dưa không dứt với Anh Thiếu như vậy!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 11-3-2015 14:52:10 | Xem tất
cool_cold gửi lúc 11-3-2015 11:46 AM
xét về tính cách thì CT thích Anh Thiếu cũng phải mà  tính tình Anh Thi ...

Bạn nói giống mình nghĩ quá! Nếu mình gặp hai người này ngoài đời thực mình cũng thích Anh Đông hơn.
Cẩm Tú lại là cô gái gia giáo lương thiện, những việc tốt của Nhị gia cô cũng đâu có biết, chỉ khán giả biết.
Nhị gia lại khô khan, cứ cưỡng hôn này kia, cô không thích là đúng rồi.
Nhưng mà như vậy thì phân đoạn Cẩm Tú nhận ra đã yêu anh từ lâu mới thú vị và đáng mong chờ .
Mình luôn bị thu hút những đoạn bộc lộ cảm xúc cao trào, coi hiểu lầm ngược tới ngược lui thì bực bội nhưng vẫn bị hấp dẫn bởi mấy đoạn "thấu hiểu lòng nhao" Mà cặp đôi này đáng yêu quá chừng, sao bỏ qua được

Bình luận

chỉ là ko biết chừng nào CT mới nhận ra thôi :)) mà thôi tới lúc đó ăn mừng cũng dc hahah  Đăng lúc 11-3-2015 03:00 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 12-3-2015 22:26:22 Từ di động | Xem tất
Ôi, coi hai tập mới mà em cười đến toét miệng, anh Tả vì chị Tú mà học khiêu vũ, thật là phân đoạn hấp dẫn mà
Em nói may mà hai anh kia ở ngoài, chứ kiểu vô rồi lăn ra cười trước mặt anh thì chỉ có nước bầm xương. Đường Hải gan quá, dám nói  anh nhìn ngốc ( dù rằng em cũng phải gật đầu đồng tình)    Thật là yêu biên kịch quá, dìm anh đến mức này, cứ tưởng Nhị gia phải lão luyện như truyện chứ, ai ngờ, anh làm em liên tưởng đến mấy con búp bê khiêu vũ ( Dù rằng phải nói anh quá giỏi khi tự học từ sách nà có thể làm được như vậy)  

Anh chiều chị Tú quá rồi đó, khiêu vũ cũng cố học, đến nấu cơm cũng nấu luôn, dại gái hết cỡ rồi   Haizzzz, chị Tú ơi, mau tỉnh lại mà về đội ảnh đi, tập sau nhìn anh rơi xuống vực mà em đau lòng quá
Còn Anh Thiếu, hôm trước anh NHÁT thì em có thể bỏ qua, nhưng sau tập này thì em từ biệt anh luôn, đi lừa gạt phụ nữ để làm công cụ trả thù thì anh làm em thất vọng quá, lúc đầu cứ tưởng anh giả vờ ngu ngơ, ai ngờ anh kém cỏi thật , phải nói là quá HÈN!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 13-3-2015 22:01:15 | Xem tất
Hahaha, thú vị thật , Tả Nhị gia trời không sợ, đất không sợ, lại sợ chó cơ đấy, anh lại còn có điểm yếu đáng yêu này nữa à, nhìn anh bị Cẩm Tú dọa cho bỏ chạy mắc cười quá, mất hết cả hình tượng luôn roài
Hết Anh Thiếu, Lăng Lệ , anh Nhật, giờ cả chó nữa, tình địch ngày càng nhiều , số anh đúng nhọ mà!!!!
Hên cho anh là chị Tú đổ anh hoàn toàn rồi, khóc đến đau lòng vậy mà, tiếc là phải còn lâu chị mới nhận ra được.
Nhân chứng quan trọng nào cũng chết trước mặt Tả Chấn, anh lại ko nói gì mà tự điều tra, em bắt đầu lo lắng cho hiểu lầm của chị Tú sau này rồi, phim có vẻ sắp bắt đầu đến đoạn ngược anh chị chết đi sống lại.
Tập này nhà đài cho ăn dưa bở mà, coi trailer hóng qtqd, cuối cùng chưa có cuộc đụng mặt thần thánh nào cả, thiệt là troll fan mà

Bình luận

nhị gia sợ chó do bị ám ảnh lúc nhỏ, còn hên là ổng ko sợ gián, sợ gián mới còn mất mặt hơn nữa :))  Đăng lúc 14-3-2015 11:08 AM
chả hiểu vì sao mà hôm nay cod tạp 17 mà k có 18, ức chế  Đăng lúc 14-3-2015 10:13 AM
Hahaha, chỉ mong được thế, ước mơ nhỏ nhoi :)))))  Đăng lúc 13-3-2015 11:04 PM
đúng là số anh quá nhọ, giờ vào nhà tán gái, gái ứ thích gái thả cho ra anh lo đi chạy hết đường lấy vợ luôn =>ế => chị em ta hốt=)))))  Đăng lúc 13-3-2015 10:45 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
C-zone + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 14-3-2015 22:49:17 | Xem tất
Mèng ơi, tập 18 ngắn quá thể, coi nó cứ cảm giác đang tua vậy, nghi vấn từ bắt đầu đoạn thi người đẹp, cắt lướt nên chèn nhạc nền luôn phải không nhà đài, bộ khúc giữa có vấn đề gì à!!!
Minh Châu làm sao thế nhỉ, lúc thấy Cẩm Tú nguy hiểm thì cứu, vậy mà biết anh Nhật muốn giết lại muốn giao Cẩm Tú cho anh ta!!
Nhưng mà nhờ chị, Cẩm Tú gặp anh Nhật rồi,
Ta nói lúc anh nhìn thấy chị Tú, tim em cũng đập mạnh lắm anh à, hồi hộp dễ sợ, ánh mắt của anh thiệt là .. quả không uổng công tui chờ đợi mấy hổm rày mà!!
Anh ác quá, giết chị minh tinh, sợ chết được, vậy mà lúc anh cười với chị Tú, móa ơi, tỏa sáng ngàn sao, tim em cũng rụng rời lun hà, Nhị Gia em cũng quên mất lun roài, xin lỗi anh Tả trước! Anh Nhật,em về phe anh, em về phe anh * giơ tay giơ tay vẫy vẫy "
Bắt quả tang nè! ^o^

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 15-3-2015 14:04:48 | Xem tất
tendoc gửi lúc 15-3-2015 12:31 PM
Cho mình hỏi ngu tí, có phải anh chàng đầu đá thạch Hạo thích CT rồi không cả nhà.
...

Mình thì nghĩ đó chỉ là vì lòng trung thành của Thạch Hạo với Tả Chấn thôi!
Từ đầu phim đến giờ Thạch Hạo luôn là người trầm tính, kiểu ngược lại với Đường Hải. Anh hành sự đều là hiểu ý Tả Chấn mà âm thầm quan sát, âm thầm hành động, kiểu như biết Nhị Gia thích chị Tú nên xác định đây là Chị Hai ngay từ đầu
Với lại, lần Cẩm Tú cứu Tả Chấn vì trúng đạn, Thạch Hạo có nói Cẩm Tú là một người tốt, có phải đã thích Nhị gia rồi ko? ... có nghĩa là anh đã nhận ra được 2 người này thích nhao, và bản thân Thạch Hạo có 1 sự kính trọng đặc biệt dành cho Cẩm Tú. Mình ko biết nên dùng từ gì, nhưng mà giống như là anh thấy Cẩm Tú đối với Nhị Gia không đeo bám, không lợi dụng, ko có ý đồ khác, cô lại lương thiện, kiên cường, lúc cần cũng có sự mạnh mẽ, thông minh và quyết đoán, là người duy nhất có thể bên cạnh Nhị gia, làm cho anh ấy hạnh phúc chăng?
Nhiều bạn sẽ nói Cẩm Tú như thế mà gọi là thông minh, nhưng với những việc đã trải qua đã chứng minh, cô không phải toàn dựa vào Tả Chấn mà giải quyết, còn với những việc khác thì là do cô chỉ là một tiểu thư vừa ra ngoài xã hội, ko hiểu biết, chưa trải nghiệm thôi. Còn với Minh Châu hoặc việc liên quan đến Minh Châu, cho nên bao gồm cả Kim Linh, Cẩm Tú luôn có một sự nhún nhường đặc biệt. Họ là chị em mà, thân thiết từ nhỏ, người mà cô luôn tìm kiếm bao lâu nay, bây giờ lại là người thân duy nhất, Cẩm Tú lại là típ người lương thiện, cô không chấp nhất chị em mình, không có gì khó hiểu.

Bình luận

nàng nói quá chuẩn luôn  Đăng lúc 16-3-2015 03:09 AM
ừa, hay là khuôn mặt tên Thạch Hạo biểu cảm quá=]]]  Đăng lúc 15-3-2015 02:12 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Victoria119 + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách