Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: trangsjk
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Hiện Đại] Nắng Gắt | Cố Mạn : Bách Việt Books đã mua bản quyền tại Việt Nam

[Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 30-5-2013 23:15:21 | Xem tất
3 ngày trc lượn lờ trong Kites, vô tình thấy "Nắng gắt" của chị Rùa, sướng điên người lên ấy nhưng không

sao đọc được vì bận nhiều thứ, kìm nén mãi đến hôm nay cũng đc đọc và xong luôn mười mấy chương,

hehe. trước tiên phải cảm ơn Sahara đã chuyển ngữ truyện này, cảm ơn bạn vô cùng vì mình thích Cố Mạn

vô cùng, mỗi tội tốc độ viết truyện của chị đúng là Rùa nên nhiều lúc cũng buồn phiền lắm =)).

đọc văn Cố Mạn luôn thấy nhẹ nhàng, mơn man, trong sáng, đáng yêu, kèm theo chút rung rinh, yêu

đời.mình hơi buồn vì có một số bạn bảo Yêu em từ cái nhìn đầu tiên không hay, hay Sam Sam đến đây ăn

nào rất nhàm, nhân vật Sam Sam như hâm ấy.blabla.buồn tẹo thôi chứ cũng không biết sao được, vì

đấy là cảm nhận của mỗi người. Nhưng với mình mỗi câu chuyện mà chị Rùa mang lại đều rất thú vị, nhẹ

nhàng mà lắng đọng, vui tươi, lạc quanôi xời ơi nói chung là mình thích, và rất thích khi nhìn thấy

Nắng gắt ở đây, tin chắc rằng nó cũng sẽ hấp dẫn, thú vị vô kỳ cùng =))). ơ mà mình có một thắc

mắc là sao truyện này không đăng ở diễn đàn ngoài kia, truyện do bạn dịch mà đúng không, nếu ở ngoài kia

thì chắc chắn mình đã biết ngay từ ngày đầu bạn post truyện r ^^

Nói qua về Nắng gắt, Trang Tự là nam chính, mình khẳng định (nhưng k tự tin, haha). Những mặc cảm mà

TT đang gặp phải mình hiểu và thông cảm cho anh, mình tin chắc TT cũng thích Hi Quang ngay từ những

ngày đầu chỉ có điều rào cản tâm lý lớn nhất thì chưa thể vượt qua, hơn nữa sự kiêu ngạo của bản thân

chưa cho phép anh chấp nhận một người con gái luôn có ô dù, trong khi bản thân anh thì phải tự thân cố

gắng, thêm nữa chị Hi Quang này lại liên tục hiểu nhầm anh, khiễn cho 2 ngày quay vòng trong luẩn

quẩn.có chăng sau này khi anh đã thành đạt và chín chắn hơn thì tình yêu của anh chị mới chính thức bước

ra vòng luẩn quẩn, bước vào vòng yêu thương, khà khà.

Chị Hi Quang cũng thuộc top nữ chính có cá tính mà mình thích, độc lập, kiên cường, song đôi lúc ngu ngơ

đáng yêu.

em trai Khương Nhuệ thì khỏi nói r, e có lực lượng fan đông đảo nhất đấy =)), bề ngoài bất cần, mồm mép

tép nhảy nhưng thực chất lại là con người sâu sắc, tình cảm, rất thích thằng em này. hihi

Lảm nhảm lâu quá r, lần nữa cảm ơn Sahara nhé, hihi, cảm ơn bạn đã mang Nắng gắt về đây :xxxxxx

Bình luận

cám ơn nàng hihi.phi đội Trang Tự lại có thêm nhân tố hoành tráng haha  Đăng lúc 31-5-2013 11:27 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 1-6-2013 19:47:46 | Xem tất
không biết bên TQ có giục dã chị Mạn không chứ, mình muốn đốt mông chị ấy quá, mong chờ chương mới

quá, huhu. CHị không nhanh nhanh lên, k là với cái trí nhớ siêu phàm của em đây thì sau một thời gian sẽ

chả  nhớ nổi Trang Tự, Hi QUang là cái thể loại gì ấy, hix hix.

p/s: nói thế chứ riêng truyện của Cố Mạn mình chả quên tên nhân vật nào, hehe.

Bình luận

Trời ơi, thế thì buồn chết người, đọc dở dang là điều mình nuối tiếc nhất!  Đăng lúc 2-6-2013 12:26 AM
hình như la bên TQ xuất bản rồi!!! đợi mạn post lên weibo thôi mà! nhưng mà lấu qua rồi không post tiếp nữa  Đăng lúc 1-6-2013 09:24 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 9-6-2013 23:32:43 | Xem tất
Đọc xong bài viết trên của đọc giả Trung Quốc thấy yêu quý Trang Tự vô cũng. Nhưng vẫn nghĩ chúng ta vẫn chưa hiểu hết về anh Lâm, k nên quá thất vọng, cái gì cũng có cái lý của nó, biết đâu sau này khi bí mật được bật mí chúng ta lại đổ xô sang anh Lâm ấy chứ. Nói như vậy bởi mình thích cách viết của Cố Mạn, dù câu chuyện có chút nuối tiếc hay không thì mình tin nó cũng sẽ sâu sắc, để lại nhiều dư âm.
Nếu TT k phải nam chính, mình nghĩ nó cũng thực tế thôi, thế mới có cái gọi là kém duyên vô phận, là con gái ai chả muốn có sự rõ ràng và an toàn trong tình yêu, mà LTS hẳn là người làm được điều ấy, bởi anh mạnh mẽ và dứt khoát, còn TT anh có nhiều mặc cảm, tự ti, chính nó làm anh trở thành nam phụ được yêu mến.
chờ chương mới, cảm ơn bạn đã dịch truyện nhé, hihi !!!!

Bình luận

đúng là mây đen vẫn chưa tan, bao giờ trời trong xanh để biết ai là nam chính đây? Thật là nan giải quá đị. Anh Sâm ở chương này thấy tội tội làm sao.  Đăng lúc 10-6-2013 08:51 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 13-6-2013 22:54:53 | Xem tất
mình phát hiện dạo này các "văn sĩ" Trung Quốc ưa chuộng kiểu viết tung hỏa mù thì phải, đoạn đầu kể 1 câu chuyện thật đẹp giữa 1 nam 1 nữ, làm cho mọi người tưởng đó là nam chính nữ chính nhưng hóa ra không phải vậy. "Nắng gắt" là tiêu biểu rồi, ngoài ra còn một số chuyện khác nữa. Làm mình bắt sóng bị nhầm, buồn quá cơ. :((

cuối cùng thì Trang Tự cũng sắp có đất diễn rồi, là thật sao????????????? Sau thời gian dài vắng bóng, anh trở về sẽ tạo ra những gì đây, welcome! Nhưng đối thủ của anh nặng ký lắm ấy, vừa tài giỏi, chín chắn, lại thuộc lại "thú dữ", mời anh bước vào cuộc đấu giành chị Hi Quang ngây thơ. vô số tội =))

Bình luận

khéo fan girls lại đổ máu trước cả khi các anh kịp phân chia thắng thua ý chứ, hóng cháp mới quá đi :)  Đăng lúc 15-6-2013 10:26 PM
haha, các anh chưa ra sân mà các fans đã oánh nhau vui phết ấy nhở, đợi các anh lên sàn vui phải biết =))  Đăng lúc 15-6-2013 09:08 PM
@tuyết: *lườm lại* hớ hớ, đợi đến lúc anh Trang bộc phát thú tính khéo khi Sâm nhà ta thành xừ Master Cầm Thú rồi :))  Đăng lúc 15-6-2013 09:06 PM
@tuyet_dzen:bắt tay cô nuuowng cái nào! yêu thế team Trang Tự đâu nổi lên đi! ^^  Đăng lúc 15-6-2013 03:54 PM
hửm *lườm lườm* k có cầm thú nhất, chỉ có cầm thú hơn, lão Trang nhà ta chỉ là chưa có cơ hội để bộc lộ sự "cầm thú" của bản thân mà thôi, hớ hớ   Đăng lúc 15-6-2013 02:24 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 19-6-2013 22:07:57 | Xem tất
nói thật chứ, đọc mấy chương mới mà cảm xúc buồn vui lỗn lận. Nhìn cái tiêu đề "chủ thớt lên cơn điên. biết ngay là sự xuất hiện của anh TRang khiễn độc giả đầy phẫn nộ mà .

nghe mọi người than vãn thất vọng về TT, làm mình buồn quá, thật ra mọi người nên thông cảm cho anh ấy mới đúng chứ, bên cạnh là con hồ ly, chuyên bơm đểu với ngộ nhận, lại thêm sự hiểu lầm chồng chất giữa anh và chị Hi Quang, thêm nữa chuyện anh vẫn còn tay trắng, gia cảnh nghèo khó... MUốn anh lên tiếng sao? lầy gì mà để lên tiếng, lấy gì để mà "tán" người con gái xinh đẹp, nhà thì giàu có, cơ lại to đùng to đoàng. Nói gì thì nói, con trai cũng có sĩ diện của con trai chứ. Mình không trách Trang Tự, chỉ có thể nói có trách thì hãy trách anh sinh nhầm thời, sinh đâu không sinh lại sinh đúng ngòi bút của CỐ Mạn, làm anh chàng nghèo khó, mẹ già ốm đau, còn lo phải lo cho em trai nữa... haiz.đúng là ảo não mà

CÒn anh Lâm, độ hot của anh thì khỏi phải nói rồi, vừa chín chắn, đàn ông hơn, vừa giàu có, địa vị tốt, học hành cao, quan hệ xã hội tốt, bạn bè tốt, phải nói anh thuân lợi đủ bề còn gì, thế mà không tán đc chị HI Quang thì thất bại thảm hại ấy chứ. Phải công nhận lời nói của anh quá sắc bén, khéo léo và hài hước. MÌnh rất thích những nhân vật kiểu mồm mép này, ứng khẩu nhanh lại thông minh.

mình vào trang Face của bạn r, like r, đắn đo mãi nhưng cuối cùng quyết định không bình chọn cho ai cả, k về phe ai cả, mình về phe chị Mạn, ủng hộ những gì chị viết và luôn dõi theo, đc cái đọc truyện chị ấy không hẳn là thực tế nhưng mang tính giải trí, ngọt ngào, nhẹ nhàng, hài hước, đọc xong vui hết cả người, thậm chí hơi mơ mộng miên man nữa chứ

lần nào cũng thế, lần nào cũng vậy, cảm ơn Trang và Sahara mang nắng gắt về, hia hia. xxxxxxxxxxxxxxx

Bình luận

uh, vài ngày nữa HMKM mới comeback nhớ theo dõi thông tin thường xuyên nha  Đăng lúc 21-6-2013 01:27 PM
ầy, tuây bu xi nỉ à, PTTC là cổ đại đúng không? mình lại không có hứng vs cố đại nên không biết =)), nhưng truyện hiện đại t vẫn theo dõi đều nha =))  Đăng lúc 21-6-2013 12:18 AM
ầy, tui nói PTTC cơ, chứ HMKM 1 và 2 vẫn đóng cửa cơ mà =))  Đăng lúc 20-6-2013 10:16 AM
Mắt t bị làm sao ấy, t có thấy chương mới đâu cô, hic  Đăng lúc 20-6-2013 09:42 AM
cô thi tốt chứ? ^^  Đăng lúc 19-6-2013 11:15 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 3-7-2013 17:16:29 | Xem tất
Còn được bao chương nữa thì phải ngừng đọc hả cô trang ơi, đọc thông báo của cô mà buồn rười rượi, đợi bên ấy xuất bản thì k biết bao giờ mới về tới Việt Nam.

eo ôi, cũng bắt đầu thích anh Sâm r nhé, đúng là con Cố Mạn có khác, hấp dẫn k "cưỡng" lại được, hahahaha. Chín chắn, trưởng thành nhưng vẫn trẻ trung phết, đi công viên cơ, haha.

thèm chuyện tình công sở rồi đấy. Hihi

cảm ơn cô post truyện nhé, đọc có tí mà vui vẻ phết...khì khì

Bình luận

T cho cô Trang vào Hội những người thích Lâm Sâm Tự nhưng chưa dám thừa nhận nhé, haha. T sắp bỏ TT thật đấy nhé, nếu mà cứ tiếp tục bỏ bê fans như thế  Đăng lúc 3-7-2013 08:22 PM
thế còn Trang Tự thì sao???????!!!!!!!!!!! chị nỡ lòng nào :((  Đăng lúc 3-7-2013 05:38 PM
Bắt đầu thích thôi mà cô, nhưng nếu tôi k thích thì có lỗi với chị Mạn quá à, hê hê  Đăng lúc 3-7-2013 05:32 PM
chắc khoảng 2 - 3 chương nữa chị ạ.mà chị mê anh Sâm à *khóc thành sông*  Đăng lúc 3-7-2013 05:18 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách