Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: wind_fly_3008
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

ஜ۩۞۩ஜ...HEART - Góc nhỏ trái tim...ஜ۩۞۩ஜ

[Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 14-5-2013 10:12:27 | Xem tất

Chuyên mục chị Thanh Tâm giải đáp tâm tình

Ai cũng đã từng tổn thương?
Ai cũng đã từng đau khổ?
Ai đang gặp chuyện buồn?
Ai có chuyện cần chia sẽ?
Tình yêu..........
Tình bạn..................
Tình đời.............................

Vì một thế giới Kites đầy lòng nhân ái, các bạn hãy vào đây chia sẽ nỗi lòng, tâm sự thắc mắc để mọi người cùng cho lời khuyên và chia sẽ bớt gánh nặng tâm lý nhé

Chị Thanh Tâm của Kites

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
APTX4869 + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 16-5-2013 08:34:41 | Xem tất
secret_21969 gửi lúc 15-5-2013 22:27
mình nghĩ là mình đang yêu một  người , chỉ là đơn phương thôi
Hơn nữa là tình y ...

Chỉ nên xem đó là cảm xúc, đừng xem nó là tình yêu bạn à. Hai người chưa gặp nhau nên bạn tưởng tượng đủ thứ đâm ra bạn nghỉ là yêu. Hãy dành thời gian quan tâm đến những người quanh bạn và tìm những niềm vui nhé. Nếu có muốn yêu thì hãy gặp trước rồi hãy quyết định nhé. Chúc bạn vui
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 20-5-2013 13:42:40 | Xem tất
1791999 gửi lúc 19-5-2013 09:00
Em thật sự đang lo lắng cứ có cảm giác như mình là người thừa từ k ...

Tình bạn là tình bạn, tình yêu là tình yêu. Em đừng nghỉ như vậy, con người sống trên đời rất cần hai thứ tình cảm này, nếu đã là bạn thân thì em nên hiểu và thông cảm cho cô ấy, còn nếu cô bạn này coi trọng em thì đương nhiên không để cho thứ tình cảm nam nữ lấn chiếm hết tình bạn. Có thể ở giai đoạn đầu, cô ấy tập trung lo lắng cho tình yêu và quên mất em, nhưng rồi ai cũng cần một người bạn, bạn ấy sẽ hiểu ra thôi, nếu em biết làm một người bạn tuyệt vời, luôn ở đó bên cạnh bạn em khi bạn em cần. Chúc em vui.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 21-5-2013 14:04:42 | Xem tất
lynga304 gửi lúc 21-5-2013 12:20
Ai cũng đã từng tổn thương?
Ai cũng đã từng đau khổ?
Ai đang gặp chuyện buồn?

Ai cũng giống nhau cả thôi, đều đã từng trải qua chuyện này chuyện nọ, nếu bạn có thể giúp ai đó giải đáp được khúc mắc thì bạn gia nhập thread này đi để cùng mình giải đáp tâm tình, được không?{:309:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 21-5-2013 14:54:00 | Xem tất
APTX4869 gửi lúc 21-5-2013 14:23
năm nay 25 tuổi, mình đã có công ăn việc làm tương đối ổn định
giao lưu bạn bè,  ...

Chào bạn,
Trước hết, cảm ơn bạn đã ủng hộ chuyên mục của mình.
Mình vừa đọc qua thắc mắc của bạn, gọi là thắc mắc nhưng theo mình thì nó chưa đến độ phải thắc mắc lắm vì ở độ tuổi thanh niên như bạn, bố mẹ nào cũng mong cho con cái thành gia lập thất, sớm ổn định gia đình. Bạn thật may mắn vì đã có bố mẹ luôn quan tâm nhắc nhở chuyện vợ con. (Mình thì ế đến nơi mà không ai thèm giục).
Vì tình huống này thường xuyên xảy ra nên có lẽ bạn sẽ thấy rất phiền vì suốt ngày cứ nghe mãi một luận điệu như thế, nhưng hãy đứng trên lập trường của bố mẹ, hiểu cho họ một chút rồi từ từ giải thích thế này. " Con cũng có quen biết một vài cô gái, nhưng cảm giác chưa thích hợp lắm. Bố mẹ yên tâm, rồi con sẽ sớm tìm con dâu ngoan về cho bố mẹ".
Bạn biết không, tại vì bạn chưa có yêu ai nên chưa muốn lấy vợ, chứ nếu đã yêu rồi thì chuyện gì cũng có thể giàn xếp gọn gàng: công việc - tình yêu đều song hành tồn tại.
Tâm lý của bố mẹ là vậy, bạn nhớ nhẹ lời nói với bố mẹ bạn vậy nhé.
Chúc bạn vui
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 21-5-2013 15:32:54 | Xem tất
APTX4869 gửi lúc 21-5-2013 15:12
cảm ơn bạn
cơ mà nếu vẫn bị giục thì sao
mình phải tính đến khả n ...

Theo mình thì rất có khả năng xảy ra nữa đấy{:298:}
Ôi mình tức cười trí tưởng tượng của bạn quá.{:308:}
Nhưng nếu xảy ra nữa thì mình hâm mộ mẹ bạn quá đi, mẹ bạn quả là khó đối phó nên bạn nhanh nhanh tìm vợ đi là vừa rồi đấy.{:285:}

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 28-5-2013 08:25:59 | Xem tất
1791999 gửi lúc 27-5-2013 15:57
Cám ơn chị rất nhiều! ^^ nhưng chị ơi cậu bạn ấy cũng là bạn thân cu ...

Cậu ấy cũng là bạn thân của em, cô ấy cũng là bạn thân của em. Tình hình của em bây giờ là hai người bạn thân của em yêu nhau và bỏ quên em rồi. Có đúng như vậy không? Chị hiểu cảm giác mất mát và hụt hẫng của em bây giờ, khi một người bạn thân có người yêu thì mình đã bị cho ra rìa rồi, huống gì đây đến những hai người. Nhưng em đừng buồn em ạ, nếu hai người bạn đó thực sự coi em là bạn thân thì sớm muộn gì họ cũng sẽ nhận ra những gì họ làm đối với em là chưa đúng. Ban đầu có lẽ ham yêu đương mà quên mất em, em cũng nên bao dung cho họ, cũng đừng bảo là bạn em cướp của em thứ gì đó. Em hãy sống bao dung với hai bạn ấy. Nếu hai bạn ấy vẫn cứ tiếp tục lơ em thì chị đảm bảo với em là hai người đó không hề xem em là bạn thân, em cũng nên duy trì những mối quan hệ khác. Bạn bè là người luôn biết trân trọng giữ gìn mối quan hệ tình bạn, vì yêu mà hai người kia lơ đẹp em là không đúng. Hy vọng em hiểu những gì chị nói. Chúc em vui vẻ trở lại.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 16-8-2013 16:29:05 | Xem tất
Mình đã từng thất bại một lần rất đau đớn trong tình yêu do người yêu phản bội. Thực sự mình vẫn tin là ở đâu đó vẫn còn tình cảm chân thành không toan tính, vụ lợi. Nhưng đến tận bây giờ, đã được một thời gian lâu rồi mà mình vẫn tiếp tục gặp phải những thằng mà người ta gọi là Sở Khanh. Mình không hiểu sao lại như vậy nữa. Có ai có cách gì giúp mình tránh xa khỏi mấy đứa Sở Khanh không??? Nói thật là đến bây giờ mình chưa gặp ai tốt cả. Cứ quen được vài ngày là đòi lên giường. Cuộc đời sao lại thế không biết

Bình luận

biết chửi vô mặt chúng nó, chắc tại môi trường quá......phải thay đổi môi trường  Đăng lúc 12-9-2013 08:55 AM
bản chất tốt nhưng dòng đời xô đẩy, có những cái người ta gọi là số phận, mình cũng đủ bản lĩnh để biết đúng biết sai, biết khước từ...  Đăng lúc 12-9-2013 08:54 AM
tính cách như thế thì bạn phải xem xét lại bản thân mình rồi. Với lại nên kiên quyết với những anh chàng như thế, quen vài ngày mà đòi lên giường thật ko tốt   Đăng lúc 11-9-2013 08:39 PM
thích điểm gì đó ở những người này chứ đã từng gặp 1 sở khanh thì lần sau sẽ rút kinh nghiệm đằng này bạn sau đó lại gặp liên tiếp những người có cùng   Đăng lúc 11-9-2013 08:37 PM
Mình nghĩ nguyên nhân là do môi trường sống của bạn khiến bạn gặp trúng những anh chàng đẹp trai nhưng tính cách là những thằng sở khanh, 1 phần do tích cách của   Đăng lúc 11-9-2013 08:35 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách