Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: wind_fly_3008
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

ஜ۩۞۩ஜ...HEART - Góc nhỏ trái tim...ஜ۩۞۩ஜ

[Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 24-9-2013 18:14:07 | Xem tất
mình nên tiếp tục hay dừng lại??
Mình và người yêu hiện giờ của mình yêu nhau được gần 4 tháng. Cách bọn mình bắt đầu tình yêu theo một trò chơi 7 ngày, khi kết thúc 7 ngày chúng mình vẫn tiếp tục duy trì mối quan hệ này vì với mình nó chuyển thành yêu lúc nào không biết

thật sự là yêu rất nhiều

Nhưng rồi đến một ngày mình hỏi vu vơ một câu hỏi: Anh có yêu em không? Và mình nhận được một câu trả lời: "Những việc e làm cho a a biết em sinh ra là của a, a phải giữ e bên cạnh mình. Nhưng mỗi khi có khó khăn, em hoài nghi về tình cảm của mình hay những khi mình không ở cạnh nhau thì a thấy ta chưa thuộc về nhau hoàn toàn. Anh không biết bắt nhịp vào 1 tình yêu. Anh biết có những việc a nên làm phải làm nhưng với mức độ tình cảm của mình thì a không thể làm. A không muốn lừa dối em.
Những việc e lam cho a làm cho a thấy áp lực bởi a sợ sẽ không thể cho lại cái mà e tương xứng

sau đó mình có hỏi a muốn mối quan hệ chúng ta thế nào

thì người đó nói cho a thời gian suy nghĩ

2 ngày trôi qua người đó vẫn không có câu trả lời

và mình đã quyết định hỏi trước

Mức độ tình cảm của anh dành cho e là gì: Quý, yêu hay thích

ng đó trả lời: xin lỗi, tình yêu chưa chạm vào trái tim a. Có lẽ a chỉ dừng lại ở quý và thích e

Mình đã khóc rất nhiều khi nghe câu trả lời đó, đau lắm ad ạ bởi mình trót yêu ngươi đó quá nhiều rùi

nhưng mình vẫn quyết định: A hãy cho e 1 cơ hội nữa thử bước vào trái tim a và ng đó đồng ý

Nhưng đến ngày hum qua mình lại biết việc đồng ý đó là do sợ mình suy sụp tổn thương, do thương hại và sợ mọi người xung quanh nói mình nên mới làm như thế

Mình không muốn buông mối quan hệ này 1 chút nào
Mình muốn thử 1 lần nữa nhưng mình lại cảm thấy hình như

mình đang gượng ép

Mình tiếp tục giữ nó như thế là đúng hay sao

mình nên làm gì bây giờ

mình thật sự không biết nên làm gì cho đúng nữa

Bình luận

Kết thúc không phải là tất cả...kết thúc chỉ là bắt đầu của 1 chặng đường khác...hãy tin vào bản thân mình bạn nhé... :)  Đăng lúc 26-9-2013 02:41 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 27-11-2013 00:32:11 | Xem tất
ynha gửi lúc 25-11-2013 19:56
mình không biết bây giờ bạn đã có quyết định của mình chưa, đã hạnh phúc bên c ...

mình đã chia tay người đó, sau đó 2 bọn mình thoải mái bên nhau như những người bạn. Để rồi hơn 1 tháng sau mình nhận được lời tỏ tình từ chính người đó, vì rời xa mình người đó đã nhận ra là yêu mình đến thế nào. Bạn nói rất đúng. CHia tay làm cho cả 2 bọn mình quay về vạch xuất phát, để cho cả 2 bắt đầu nhận ra sự quan trọng của đối phương. Hiện giờ mình đang rất hạnh phúc và cũng trân trọng nó. Cảm ơn b nhìu lắm

Bình luận

chúc mừng bạn ^^ những người yêu nhau sẽ luôn ở bên nhau mà ^^  Đăng lúc 27-11-2013 10:54 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 29-3-2015 14:05:56 | Xem tất
Chúng em bắt đầu tình yêu theo một cách đặc biệt, tình yêu của chúng em không phải là tình cảm mãnh liệt mà được vun đắp từ từ, dần dần sau 2 năm quen nhau. Chúng em đã chia tay nhau ngày hôm qua, là lần thứ 3 ạ. Lý do chia tay vì anh ấy nói anh ấy có thể hiểu được em nhưng em không thể hiểu được anh ấy nên chúng em mới không ăn khớp ( vì tính cách a ấy rất khác biệt nên để hiểu được toàn bộ thì rất khó, em chỉ có thể hiểu chút ít). Cả 2 chúng em đều thừa nhận là còn yêu nhau. Chúng em chia tay cũng rất nhẹ nhàng. A ấy đến cầm tay em để e nói hết mọi suy nghĩ sau đó ôm em và nói:" Em là người con gái rất tuyệt với em có biết không? Và a thấy được ở em tình cảm dành cho anh là một tình cảm rất chân thành. Nhưng em cần một người quan tâm em từng ly từng tý, anh lại không thể làm điều đó, anh chỉ có thể bảo vệ cho em được thôi. Nên mình tạm dừng tại đây em nhé". Em đã cố kìm nén những vẫn khóc trước mặt anh ấy, anh ấy ôm vỗ về em. Sau đó em hỏi: " Nếu em níu kéo anh anh sẽ ở lại bên em chứ". A ấy bảo uk vì thương em ( không phải thương hại mà là nghĩ lại tất cả những gì từ trước đến giờ thấy thương em) và mong đợi hi vọng mình có thể hiểu nhau. Anh ấy có nói đó là suy nghĩ của anh, em có cần thêm 1 tuần để suy nghĩ nói về quyết định của em không. Nhưng em nhất quyết bảo không vì lúc đó em muốn dứt khoát. Sau đó anh ấy nói:" Bảo mình tạm dừng thì có thể nhưng bảo anh làm cho em biến mất khỏi cuộc sống anh thì không thể. Mình có thể bắt đầu lại từ tình anh em bạn bè, biết đâu em sẽ hiểu anh hơn". Nhuwg em đã nói luôn em không thể đối xử vs anh bằng tình cảm trong sáng là anh em vì em còn đang yêu anh. Sau đó em biết anh ấy có nói chuyện với mẹ em và nói rằng:" Cháu còn yêu em, cháu biết em còn trẻ con và bướng nhưng cháu có thể chấp nhận được vì em đã ở bên cháu lúc sự nghiệp cháu không có gì, đó la điều cháu rất biết ơn. Nhưng với cháu giờ chấu muốn ồn định sự nghiệp, tình yêu với cháu không phải là số 1. Cháu sẽ ổn định sự nghiệp trong vòng từ 5-7 năm nữa sau đó sẽ tìm hiểu rồi lập gia đình luôn. Cô an ủi em giúp cháu. Cháu nghĩ tình cảm chưa quá sâu nặng thì nên dừng sẽ tốt hơn cho em".
Hôm nay em đã nhắn tin cho anh và nói: Bảo vệ em nhé cho đến hết tháng 5 thôi, như một người anh trai và đưa e đi ăn đi chơi và a đồng ý. Sau đó e có hỏi nếu e tạm rời a 1 tháng sau đó quay lại a sẽ phản ứng sao? Anh trả lời: Anh cũng không biết vì đây là giả sử nên anh chưa nghĩ tới
Nói thật là em đã không còn khóc nữa những nghĩ về anh ấy là tim em nhói đau. Trong đầu e giờ có 2 luồng suy nghĩ:
1. Là quên đi và bắt đầu mới
2. Là tạm thời xa anh 1 tháng để cả 2 có những khoảng lặng, để có thể cảm nhận được đối phương như thế nào. Sau đó em sẽ quay về kiếm tìm lại anh
Nhưng em cũng sợ anh dù yêu em nhưng cũng k đồng ý, vì a lo mọi người nhìn vào sẽ nghĩ như những đứa trẻ con yêu lại chia tay lại yêu lại chia tay. Tình cảm của bọn e gia đình 2 bên đều biết và cũng rất ủng hộ.
Em vẫn còn yêu anh ấy rất nhiều, chỉ cần nhắc đến tên thôi là tim em đã nhói lên. Anh là người biết giữ gin cho em để lỡ sau không có duyên thì em lấy chồng cũng không thấy sợ. Là người dạy em những bài học tròng cuộc sống, đối nhân xử thế ra sao. Anh không quan tâm em từng chút một nhưng luôn bao quát cho em.
Mọi người tư vấn giúp em em nên làm thế nào với ạ !! Lúc này e đang ở giữa 50-50
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 3-5-2015 02:04:48 | Xem tất
wind_fly_3008 gửi lúc 14-4-2015 10:18 AM
..Chào em gái!!...
..Lâu lắm rồi c không vào Kites..tự dưng thế nào hôm nay vô tình  ...

Em rất cảm ơn chị vì những lời tư vấn này!
Em đã chọn cách kết thúc tất cả để tốt cho cả hai. Em vẫn còn có tình cảm với người ấy nhưng vì một số sự kiện nên nó cũng không còn trọn vẹn như lúc đầu. Chị nói rất đúng, khi một người đàn ông đã muốn buông tay thì dù có thế nào thì mình vẫn nên dừng lại. Em cảm thấy sự lựa chọn của mình tuy không phải là cái mình hoàn toàn muốn nhưng nó là tốt nhất. Hiện giờ em cũng đã ổn định bản thân, cũng thôi mong chờ hi vọng một ngày nào đó quay lại. Và em tin chắc đâu đó ngoài kia còn có người vẫn đang chờ đợi em, yêu em và trân trọng chính con người em ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách