Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: yool_bluespill
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Drabble] THẮC MẮC - GÓP Ý

[Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 18-8-2013 21:04:58 | Xem tất
cho  kyo này ý kiến một chút

như em xiaomeng nói ở trên :

- Thứ nhất: Đành lòng rằng việc quảng cáo cho fic là vô cùng cần thiết, giúp cho nhiều người đọc biết tới fic mình hơn, nhưng sự dễ dãi trong sự cho phép quảng cáo fic cũng chính lí do này đã khiến cho nhiều tác giả ‘lơ là’, không tập trung trau chuốt cho nội dung của fic mà lại hết sức nồng nhiệt đi quảng cáo. Đến khi nhìn thấy biển quảng cáo ở mặt tiền, mọi người, trong đó cụ thể có mình, sẽ vì tính hiếu kì mà tò mò nhấn vào. Chẳng những không thu được lợi ích hay đọc được những fic hay ho, mà sau khi đọc xong, lại giật mình cảm thán một câu vô cùng không hay ‘Fic như vậy mà cũng được treo banner, đáng sao?'. Điều này chẳng những khiến nhiều người vô cùng khó chịu, mặt khác lại tốn một phần diện tích vốn không cần thiết của box.

ss xin nói ko tán thành ý kiến của em ,đúng là fic có hay có dở nhưng treo banner mới có thể giúp au có động lực mà viết ,nếu cứ như thế thì còn gì hứng thú mà đi viết fic nữa

bản thân ss  cũng cảm thấydù fanfic mình ko ai đọc, ko hay bằng ai,nhưng nhìn banner fic mình được treo lên,lại có  tinh thần đầu óc và vui vẻ mà viết tiếp

Nếu như em  XiaoMeng nói cần phải nhờ mod coi rõ ràng duyệt mới cho treo thì điều động lực thú vị nhất của một au cũng bi mất ,còn gì hứng thú để viết nữa, thôi thì đóng cửa dẹp bà nó cho rồi .

Hôm qua sau khi đọc bài ý kiến của em Xiao Meng ở trên ss thật sự rất buồn và thất vọng .

‘Fic như vậy mà cũng được treo banner, đáng sao?'. Điều này chẳng những khiến nhiều người vô cùng khó chịu, mặt khác lại tốn một phần diện tích vốn không cần thiết của box.
em nghĩ em ghi điều này ra người nào vào đọc được không cảm thấy khó chịu sao ? Nếu ko thích cũng có thể bỏ lơ cho qua, hoặc vào góp ý au đó .

Nếu như điều thứ nhất của ý kiến trên được Mod chấp nhận,ok bản thân ss là thường dân ,ss chấp nhận và chính ss cũng cảm thấy fic  của mình dở tệ so với mấy au khác , lại nhảm nhí so với mấy au khác.Khỏi cần đợi để s này xung phong đầu tiên tự nguyện nộp đơn kiu tháo banner xuống.Vì fic mình chả có một cái mốc gì  đáng để được treo .

Thứ hai: Việc treo ‘nhan nhản’ những banner khiến máy tính đôi khi load rất chậm. Những máy có cấu hình mạnh, lên mạng vèo vèo thì mình không nói, nhưng đối với một người xài dcom mà lại ở nơi sóng chập chờn như mình, việc load trang sẽ thành một vấn đề nan giải. Cộng thêm vào những banner không chất lượng (về cả nội dung lẫn hình thức), đôi khi lại khiến mình tăng lên nhiều phần không ưng mắt. Đối với mình, ‘chất lượng’ ưu tiên hơn ‘số lượng’.

chả biết sao máy nhà ss thuộc loai cổ hủ và lâu rùi cả gần hơn 10 năm trời ,xin lỗi load vào khu fanfic vẫn nhanh như tên lửa ,liệu điều này đúng chăng ?

ok cũng có những máy dù hàng mới nhưng cũng khó mà load được dù ko biết nguyên nhân ra sao có thể giảm .Nhưng có nhất thiết giảm quá đáng ko?bất hợp lý và vô lý

Tất cả những ý kiến trên của em XiaoMeng thôi cũng chấp nhận đi .Điều mà ss cảm thấy nực cười  và chỉ biết cười đó là treo banner mà thu tiền    thu nhập cho fanfic ư ? chỉ cần Mod nói 1 tiếng  ,ko có au nào ko sẵn sàng góp vốn vào khu fanfic

ko cần phải kiếm tiền từ au theo cái cách đó .Đừng để ss cảm thấy đúng thật mạng ảo cũng chỉ là ảo

ko có ngôi nhà ảo nào có thể tồn tại lâu.

ý kiến chỉ có  nhiêu đó thôi Mod

p/s: hơi nóng 1 tý

Bình luận

Có thể nói những ý kiến em nêu lên ở trên đều có mặt chủ quan. Đã đọc ý kiến của chị, và nhận ra mặt chủ quan của em. Cảm ơn chị.  Đăng lúc 19-8-2013 10:40 AM
Mây đã đọc sẽ sớm trả lời mọi người. Thân!  Đăng lúc 19-8-2013 07:03 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 13-4-2016 22:01:20 | Xem tất
From :Mod-Kyo

Thông báo 1 : Kể từ ngày 1/5/2016 theat Thông Báo +Thắc mắc -đóng góp ý kiến ,kyo sẽ tách làm 2 theat riêng lẻ khác nhau .Nhằm mục đích rõ ràng không bị lộn xộn giữa thông báo của Mod và các ý kiến của các bạn .Hy vọng mọi người sẽ ủng hộ cuộc cải cách này .

Thông báo 2 :Mình từ hôm nay xin tạm đóng cửa khu des ảnh poster cho fic, vì quầy des đã lâu không có thành viên nhận quầy để des ảnh cho các au.Nên mình xin tạm đóng cửa cho đến khi tuyển được thành viên có thể nhận trách nhiệm quầy des .

Khu des sẽ mở tuyển vào  đầu tháng 5 , các thành viên khu des ngoài nhận tiền từ au,mỗi người sẽ được nhận 1 phần lương ít ỏi từ Mod,coi như để dành down phim .

Thông báo 3 :Khuyến khích  các author siêng viết bài, nhất là các dich giả trans fic.Mình sẽ có ưu đãi dành riêng cho các author năng nổ nhất .

Thông báo 4:Bắt đầu từ ngày 1/5 mình sẽ sàng lọc các  fanfic tại box .Những fanfic đã lâu không ra chap,mình sẽ gởi thông báo đến các au ba lần  trong vòng 1 tháng .Nếu vẫn không có hồi đáp mình sẽ tạm đóng fic ấy thêm  1 tháng .Trong lúc đóng fic vẫn gởi thông báo nhắc các au ba lần trong vòng tháng tiếp theo .Sau hai tháng kể từ thông báo thứ nhất đến thứ sáu ,Mod xin được phép  del fic nếu như không có hồi âm từ au chịu trách nhiệm cho fic ấy,để  nhầm tránh loãng fic .

Thông báo 5:Mình sẽ tuyển các au  có khả năng dịch fic của các fan trên toàn thế giới với mỗi tháng đều  được nhận lương +công hoa hồng cho mỗi bài.Áp dung thông báo này vào đầu tháng 5 triển khai.

Thân - Các  thông báo này sẽ áp dụng từ ngày 1/5/2016

Thân gửi

Bình luận

haaa  Đăng lúc 15-4-2016 03:49 PM
ủng hộ ^^  Đăng lúc 15-4-2016 03:36 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 2-5-2016 12:14:38 | Xem tất
From Mod: -Tránh loãng theat và  loãng thắc mắc lẫn thông báo.

Hôm nay ngày 2/5/2016-mình quyết định chuyển theat này thành nơi thắc mắc ý kiến của các bạn ^^

-hy vọng mọi người có thắc mắc ý kiến gì cứ nói ra cho mình biết -thân

Kyo
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 6-10-2016 09:15:21 | Xem tất
lonely_cat gửi lúc 6-10-2016 04:49 AM
Ah ko, có vẻ hai mod ko hiểu ý mình, là bỏ phần cast trong Tittle của topic đi thôi vì ...

Sao lại là gây hấn đc,chúng mình cảm ơn bạn đã cho ý kiến và  góp ý cho bọn mình còn ko hết .

bữa bình luận có lẽ lời mình nó nhìn vào giống hơi nóng,để mình nói ở đây cho đầy đủ hihi.^^ Mình trả lời thật thôi,chứ ko có mất lòng hay trách bạn nói thẳng gì đâu nên đừng lo nhá !

1.ĐẦU tiên về Song Fic-Mình ko rành thể loại này lắm,trường hợp này của chị Bacham72 kiến nghị mở thêm để box phong phú hơn .Nên để chi  xem xét có vẻ hợp hơn với mình.Ý mà bạn góp ý về phần này mình cũng ghi nhận vài điểm hay ,mình cám ơn bạn cho ý kiến trích dẫn nguồn ko rõ ràng bấn thẳng tay !!!! Bọn mình đang cải thiện dần lại box .Còn phần thể loai,chính mình cũng mới biết nên nói gì ko biết hê hê !

-Thôi thì hãy để vấn đề to lớn này cho Mod già .

2 Tên casting ngay tiêu đề .Mình nghĩ khó à !

Thể loại author viết truyện thì ko cần đề ko sao ! vì là truyện mà ^^

Nhưng với fanfic,đa phần author sáng tao nhân vật  dựa trên các Idol,và các bạn fan cũng sau khi xem phim,xem hint ,xem ca nhạc hay show mà nhìn thấy những cử chỉ thân mật của thần tượng.Bấn quá nên phải đi tìm fic đọc và cả viết fic cho thần tượng mình.Nên về khoản này mình thấy bỏ casting là ko khả thi .

-Những ban ko có casting chính là nhân vật hư cấu ,là 1 thể loai khác.Fanfic bao gồm nhân vật hư cấu+cũng có sáng tạo từ chính Idol.Fan tìm fic Idol rất nhiều ,không co ít đâu,nên bỏ Casting ngay tiêu đề là mình thấy không được rồi .

Không phải tại riêng box mình đâu,mà rất nhiều trang web khác mình thấy tìm Fanfic và viết Fanfic cho idol rất nhiều .

Mà Fanfic lại không có giới hạn nhân vật hay nội dung.Nếu bỏ phần Casting cũng khó để các bạn khác lựa chọn đọc .

Như mình chẳng hạn,bấn 1 thần tượng, hoặc mình là 1 hủ nữ .Mình thích 1 cp .Mình toàn đi tìm fanfic của họ để đoc cho đỡ bấn.Nếu như bỏ casting ngay tiêu đề.Mình làm sao tìm được để đọc nữa nè ! ! ! ! ! !

^^cám ơn chân thành ban góp ý .! Mình ko nóng giận cũng ko trách bạn gì đâu,đừng nghĩ nhiều nhá !!!! Sẵn tiện fic bạn cũng rất hay.Mà nó giống như 1 câu truyện  hơn cả fanfic thần tượng rồi !

Ngôn từ văn của bạn rất tuyệt,và bạn có nhiều ý kiến khá hợp lý.Ngoài cái Casting này khó à ,hihihihi.

p/s :

+Với lại tiêu đề kites đưa ra đã có giới hạn là 213 ký tự ,có đề dài thêm cũng ko sao , hay kém gọn gàng đâu !!!!! ko thì ghi tên cp cũng dc.Ghi ngắn hay dài là sự lựa chọn của các author.

+vì để tăng cơ hội cho các Au như bạn góp ý nên Mod đã mở Bảng vàng giúp Au giới thiệu câu chuyện của mình và treo poster ko cần yêu cầu
còn về phần poster, ai ko có khả năng chi trả thì mod hỗ trợ cái đầu tiên !!!!!

+À  đừng bận lòng bọn mình giận nhá, mod ko có giận đâu,và rất hoa nghênh bạn cho ý kiến.Chúng ta phải có tranh luận thì mới khá lên được.Nên đừng rời bỏ box fanfic nhá,chúng mình buồn lắm đó !

From Mod Bacham72

@lonely_cat

Eo ơi… không tranh luận nữa à? Buồn quá đi! Ss chơi theo kiểu Mỹ. Rất thích được tự do tranh luận một vấn đề nào đó * Cái này xin lỗi vì ngoài lề một chút* nhưng em thấy đó, tại sao Việt Nam mình giao tiếp không bằng các nước phát triển Châu Á khác. Đó là không thích tranh luận bất cứ một vấn đề gì.

Em đã dùng từ “tranh luận” tức nhiên ss cảm thấy rất vui vì có một bạn trẻ hiểu được thế nào là ý thức của một công dân mới. Chúng ta trở về vấn đề chính.

Theo ss được biết thì thể loại Songfic cũng có ở các diễn đàn khác và trong mục Thế giới Fiction - Fanfiction.

Dẫn nguồn : http://truongton.net/forum/showthread.php?t=771313

Ss chỉ “thêm vào” như ss đã nói đấy: Tôn trọng và giúp Tác giả mở rộng phạm vi cảm xúc của mình hơn. Về vấn đề này ss sẽ xem lại và sẽ mở một cuộc trưng cầu ý dân. Còn việc nhắc nhở Tác giả ghi rõ tên Nhạc sĩ khi xử dụng bài hát nào đó trong câu chuyện của mình thì mod sẽ cố gắng làm hết sức mình, vì thế giới của các bài hát rất bao la. Mod không thể biết hết được mọi bài hát, để chỉ cần nhìn qua vài dòng thì có thể nhận xét đâu là bài hát, đâu là thơ, mà cảnh cáo Tác giả nếu không ghi rõ được.

Chân thành cảm ơn mọi góp ý cùng chia sẻ của em. Đây không phải là chuyện “gây hấn”. Mà ss luôn hiểu đây chính là “cơ hội” để mod có thể giải bày những tâm sự của mình cùng với các Tác giả của box.

*Em ơi… thà rằng đánh nó chứ đừng bỏ mặc nó* là vậy đấy! Hihi

P/S: Hãy cho chúng tôi biết các bạn đang và luôn ở bên chúng tôi!

Bình luận

À, có thể nhờ mod xóa hộ mình bài góp ý trong fic của mình được không, vì mình cũng thấy để nó trong topic fic thì không liên quan lắm. Xin cảm ơn.  Đăng lúc 7-10-2016 01:46 PM
thế ở lai cấm di cư nhá ^^  Đăng lúc 6-10-2016 12:29 PM
Uhm tất nhiên là mình hiểu tình yêu fanfic chứ, khi còn nhỏ mình cũng thích và yêu fanfic như vậy. Giờ đi làm rồi hết cả thời gian nên chủ yếu là theo dõi thôi :D   Đăng lúc 6-10-2016 10:32 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 2-3-2017 18:37:04 | Xem tất
WinnieWiny gửi lúc 31-1-2017 12:18 PM
Xin chào các Mod. Mình có một thắc mắc muốn được hỏi các Mod.

Chuyện là mình có m ...

FRom Mod :

-Gởi Win bạn không hề phạm bất cứ lỗi nào.Trường hợp này do mình sai.Hôm đó mình chỉ xoá comt spam fic của bạn, vì lag sao thành xoá luôn theat fic .Mà mình lại không load được .Mình mới nghe chi Bac nói mình thành thật xin lỗi .

Mình đã phục hồi fic cho bạn và có giải thích rõ trong theat fic của bạn.Là sai ở mình,không phải bạn.

Do mình lần này quá ỷ y ko xem kỹ lại ...

Mình xin nhận lỗi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách