Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: yool_bluespill
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Drabble] THẮC MẮC - GÓP Ý

[Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 5-10-2016 02:13:16 | Xem tất
Cảm ơn em đã bỏ công góp ý đóng góp vào Box!

Ss xin được đem bài góp ý của em qua đây để tránh việc làm loãng câu chuyện của em, và cũng xin được bổ sung và giải thích thêm một chút.

Uhm thật ra thì mình nghĩ vụ Songfic cũng không cần thiết lắm đâu vì mình cảm thấy nó không được chính quy cho lắm, hơn nữa việc lồng ghép bài hát vào tác phẩm hoặc lấy ý tưởng từ tác phẩm cũng là chuyện bình thường trong các fic hoặc truyện rồi, vì thế nên bản thân mình cảm thấy không cần thiết lắm. Thêm nữa mình nghĩ box nên bỏ phần cast ra khỏi tiêu đề các fic đi ý vì thật ra không thể liệt kê hết, mà cũng làm cho tiêu đề dài lê thê, cũng hạn chế sự lựa chọn của người đọc và khá thiệt thòi cho các fic hay dù có dàn cast không nổi bật (vì người ta còn chẳng thèm click vào để xem mà ) Đấy là chút ý kiến nhỏ của mình thôi, chúc box thành công hơn nữa nhé

@lonely_cat

Như em nói, đa số Fic hoặc Truyện đều sử dụng bài hát để lồng ghép hoặc lấy ý tưởng. Chính vì lý do này, ss mới suy nghĩ nhiều.

Để tôn trọng công sức sáng tác của Nhạc sĩ, nên ss muốn các Tác giả nào xử dụng bài hát làm phần chính của Fic + Truyện để lồng ghép hay lấy ý tưởng, nên để tiêu đề thể loại Songfic, là chỉ để muốn nhấn mạnh bài hát đó được làm nền chính mà thôi.

Còn phần Casting. Nếu là thể loại Longfic, câu chuyện với nhiều nhân vật cùng diễn biến. Tác giả nên giới thiệu nhân vật để bạn đọc có lỡ không nhớ thì có thể tìm lại trong phần casting để khỏi nhầm lẫn. Hơn nữa phần cast từ trước đến giờ đều có sẵn. Lại là quyền tự do cá nhân của Tác giả, nên Mod không tiện xen vào bắt buộc bỏ đi.

Nhưng Mod sẽ cố gắng nhắc nhở các tác giả bỏ vào mục ẩn với 3 pic trở lên, cái thứ hai là sẽ đổi đuôi pic cho nhẹ để các bạn dễ load.

Xin chân thành cảm ơn em! Thân Ái!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 7-10-2016 21:59:46 | Xem tất
1791999 gửi lúc 7-10-2016 01:17 PM
Em góp ý như những gì em nghĩ nên dĩ nhiên mang tính chủ quan rất nhiều.
Songfic: Theo  ...

Giới thiệu fic: Hiện tại 2 mod cũng đã có bàn với nhau đem phần giới thiệu trong Bảng vàng qua luôn Fanfic FB. Vậy ý em có phải muốn nói đến chổ đó không? Hay em có ý muốn giới thiệu trên trang nào khác ngoài box Fanfic của Kites ra. Em có thể cho chúng tôi biết rõ hơn về vấn đề này không?

Fanfic: 2 Mod sẽ xem lại vì cũng có rất nhiều người thích để By hơn là Author. Vấn đề này trả lời em sau.

Songfic: Cảm ơn em đã góp thêm cho box cũng như các Tác giả một cơ hội, nhất là những Tác giả có thần tượng của mình là ca sĩ. Họ luôn có niềm say mê bài hát của thần tượng mình. Để có thể gởi gấm tình yêu mến cho thần tượng mình. Nếu có thời gian và cảm xúc, cộng ý tưởng, em mở đầu cho box một Songfic nhé!

Chân thành cảm ơn góp ý của em!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 7-10-2016 22:16:08 | Xem tất
1791999 gửi lúc 7-10-2016 10:11 PM
Em nghĩ bảng vàng có thể chia làm 2 loại. 1 giới thiệu trong box và 2 là fic ngoài box ...

Hiện tại thời gian của Mod rất eo hẹp, mà Box của chúng ta cũng có rất nhiều fic chưa được Mod đọc, nên Bảng vàng sẽ chỉ giới thiệu fic của Box mà thôi. Chưa nghĩ đến những fic ngoài box.

Còn Songfic thì không có quy định về độ dài bao nhiêu. Vì chỉ cần một câu chuyện theo hết bài hát là đủ, tủy cảm hứng cùng cảm xúc của Tác giả mà sáng tác thôi em nhé! ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách