Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: tsubasa_90_td
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Hiện Đại] Em Là Học Trò Của Anh Thì Sao? | Điền Phản (Ngoại truyện 4 - Hoàn)

[Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 12-6-2012 22:35:03 | Xem tất
Mấy bữa nay sis bận quá ko có vào nhà mình đọc truyện. Hôm nay rảnh vô đọc thì gặp ngay em post chương mới. Sướng quá đi. Đọc đoạn này sis thấy ngọt ngào dễ sợ. À, sis mới mua quyển Không Thể Thiếu Em hôm qua. Thật sự rất thích truyện đó, muốn mua để đi đâu rảnh rảnh thì lấy ra đọc ^^

Bình luận

haiz, e cũng muốn mua sách để đôi khi lấy ra đọc lại nhưng ở e ra sách chậm cực kỳ, khó kiếm nên e cũng nản, lại lười mua trên mạng nên cuối cùng lại thôi   Đăng lúc 13-6-2012 02:38 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 6-7-2012 22:59:50 | Xem tất
Thầy Đàm nói:  “Lúc tôi yêu Triệu Thuỷ Quang, em ấy chỉ là một cô bé, với tôi, em ấy với tôi mãi là một cô bé, trước đây, bây giờ, sau này và cả đến hết cuộc đời này.”

Triệu Thủy Quang thì nói: “Thực xin lỗi, bất luận bạn có là một người trưởng thành, trở thành một thiếu niên ưu tú thì bạn cũng không phải là thầy ấy, đối với mình mà nói, trên đời này chỉ có duy nhất một Đàm Thư Mặc mà thôi.”

Cái này coi như là tuyên ngôn tình yêu của 2 người rồi. Cảm động quá. Với Đàm Thư Mặc, Triệu Thủy Quang sẽ mãi là cô bé con mà anh muốn yêu thương, che chở suốt đời. Với Triệu Thủy Quang, Đàm Thư Mặc là duy nhất, không ai thay thế được. Đằng Dương phải hiểu ở đây không phải ai đến trước hay đến sau mà là ai mới thực sự là của ai.  ^^ Hóng chương mới để coi 2 bạn này tình cảm tiếp. Thanks editor và người post nha. Ủng hộ, ủng hộ!!!!

Bình luận

^^ Sis thấy sao thì com vậy thôi  Đăng lúc 8-7-2012 03:50 AM
ss comt chất nha !!!  Đăng lúc 6-7-2012 11:20 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 21-10-2012 02:31:48 | Xem tất
Em ơi, đọc chương này xong sis càng thấy thương Đàm Thư Mặc hơn.

Ở chương này, sis thấy thầy Đàm có 1 điểm hơn giáo sư Dương đó là chấp nhận cho Triệu Thủy Quang ra đi. ^^. Anh ấy hiểu cả hai đang ở hai giai đoạn khác nhau của cuộc đời. Anh thì đã trải qua nhiều thứ. Anh biết mình cần gì, muốn gì. Triệu Thủy Quang thì vẫn đang khám phá và tìm hiểu. Để cô ấy ra đi, để cô ấy tự mình trải nghiệm, vấp ngã, trưởng thành rồi quyết định có còn muốn quay về bên anh hay không là cách Đàm Thư Mặc yêu Triệu Thủy Quang. Awww, cảm động quá. Có mấy người đàn ông biết yêu thương như thế này???

Sis nhớ có một câu thế này, "Nếu bạn yêu một điều gì đó sâu sắc, hãy để nó ra đi. Nếu nó quay trở về bên bạn, nó sẽ là của bạn mãi mãi. Nếu không thì nó chưa bao giờ là của bạn ngay từ phút ban đầu". Câu này rất đúng với trường hợp của cặp đôi này. Phải xa nhau hai năm, không biết cả hai sẽ làm sao đây. Sis hóng chương tiếp theo quá!!!

Bình luận

keke, ss lâu lắm rồi mới xuất hiện lại đấy nhá !!!  Đăng lúc 21-10-2012 07:35 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 5-11-2012 04:42:46 | Xem tất
vivian gửi lúc 31-10-2012 10:41
e không nghĩ thầy Đàm hơn gs Dương hay nói đúng hơn là hai người này khó  ...

Hi em,
Ss cũng đồng ý với em GS Dương và thầy Đàm thật sự rất khó so sánh với nhau (hai thầy đều là tượng đài trong lòng ss hết ).

Ở đoạn này ss thấy thầy Đàm hơn GS Dương là ở chỗ hiểu rõ người mình yêu. Nếu ss nhớ ko lầm, GS Dương là hiểu lầm Lăng Lăng cũng giống những người phụ nữ khác, chọn thành tựu, ko chọn tình yêu, nên DLH ko đồng ý chờ LL. Mãi sau này, khi DLH mở chiếc thuyền giấy LL xếp cho anh thì DLH mới hiểu ra LL yêu nhất là anh, mong muốn nhất là cùng anh già đi. Cô ko cần thành tựu, chỉ cần thêm 1 chút thời gian, để bản thân thêm tự tin mà đứng bên anh.

Thầy Đàm ở đoạn này thì "thông minh" hơn GS Dương một chút. . Ko cần thư, ko cần TTQ nói nhiều, thầy về gác tay lên trán suy nghĩ rồi cuối cùng cũng nghĩ thông. Hihi. ĐTM biết rất rõ anh và TTQ đang ở hai giai đoạn rất khác nhau của cuộc đời. Anh muốn dừng chân, an ổn. TTQ thì còn muốn khám phá thế giới này. Anh cần phải cho cô thời gian, thời gian để trải nghiệm, để trưởng thành, để sống hết mình với mơ ước và tuổi thanh xuân của cô. Ss phục thầy Đàm ở đoạn này lắm. Đây là người đàn ông tốt, anh ấy xem hạnh phúc của TTQ quan trọng hơn ước muốn của bản thân. Trên đời này hiếm có người đàn ông nào làm được như vậy lắm. Thầy Đàm đúng là soái ca của ngôn tình. ^^

Ss đồng ý với em là thầy Đàm của chúng ta cáo lắm ở cái đoạn ko cho TTQ liên lạc gì hết. Chiêu này cao tay. Phải khen thầy Đàm, và cũng phải khen tác giả nữa. Có bao nhiêu cặp yêu nhau kiểu long-distance relationships như thế này, dù ngày nào cũng phone, cũng chat, cũng Skype, nhưng một khi tình cảm phai nhạt, cả hai người cũng thay đổi, thì chia tay là điều tất yếu. Bây giờ ko cho TTQ liên lạc, cô ấy mỗi ngày sẽ nhớ thầy Đàm phát điên, sẽ mau chóng học xong để quay về. Lâu lâu thì cứ làm thơ, gửi quà cho cô ấy, kiểu như nhẹ nhàng nhắc nhở "anh vẫn ở đây, vẫn đang yêu em, nhớ em, chờ em" . Kiểu này cao tay quá đi chứ. ^^. Hihi, nhưng chiêu này cũng nguy hiểm vì có nhiều chuyện ko thể đoán trước được. Ss càng thương ĐTM hơn ở điểm này vì anh ấy cho TTQ ko chỉ thời gian, mà cả ko gian nữa. Anh ấy ko liên lạc vì ko muốn TTQ có cảm giác bị ràng buộc. Tin tưởng cô ấy, để cô ấy tự do sống qua 2 năm này, làm những điều cô ấy thích. Lạc mềm nhưng buộc chặt. Ss bái phục thầy ấy. ^^

Khen ĐTM quá giờ ss cũng phải nói lời công bằng cho GS Dương. Chuyện tình cảm của anh ấy và LL khác ĐTM và TTQ. Anh yêu đơn phương LL nhiều năm. Đã từng biết cảm giác xa nhau, ko hiểu nhau là đau khổ như thế nào. DLH có thể dùng 5 năm lẳng lặng ở bên cạnh chăm sóc, hướng dẫn, âm thầm yêu LL nhưng ko thể rời xa cô dù chỉ là 2 năm. Việc này chứng tỏ cho ss thấy DLH thật sự rất yêu LL. Anh ko phải người ích kỉ nhưng anh muốn một lần được ích kỉ như thế này vì LL. Ss đã từng khóc khi đọc đến đoạn DLH đọc thư của LL vì ss ko biết được một người yêu sâu sắc như thế sẽ đau lòng biết bao nhiêu ...

GS Dương và thầy Đàm ko thể so sánh với nhau được. Hai người đều tuyệt vời hết ... Người như vậy chỉ có trong ngôn tình thôi ....  -___-

Bình luận

Thật sự là làm người ta hâm mộ ... ^^ Sis ko mong tìm được người như 2 thầy (vì đó là ko tưởng) nhưng ss mong tìm đc ai đó chung tình như vậy. Haha  Đăng lúc 12-11-2012 02:28 PM
e thấy GS Dương và thầy Đàm ai cũng tuyệt vời và đầy thâm tình cả, hic, đều làm người ta ngưỡng mộ tình yêu của họ  Đăng lúc 10-11-2012 09:09 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách