Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: G-Tu
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2011][Happy Women's Day] Jane Eyre - Vietsub Completed

[Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 5-3-2012 21:10:12 | Xem tất
film này được làm hình như 2 lần rồi, đây là lần thứ 3. mà tớ cũng chưa xem lần nào cả. nhất định lần này phải xem, thích mê truyện này từ hồi học cấp 2 cơ
trong truyện mô tả nhân vật Jane và ngài Rochester là những người có ngoại hình bình thường mà diễn viên nhìn đẹp ghê, thích thế ^^
kết thúc cực kì có hậu. phải nói đây là quyển truyện hay nhất của Charlotte Bronté. thương chị em nhà Bronté tài hoa bạc mệnh
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 11-3-2012 00:41:29 | Xem tất
thực ra mình cảm thấy bản này ko hay. cũng có thể do mình hy vọng nhiều nên thất vọng cũng nhiều. mình rất thích đọc truyện và đã đọc đi đọc lại nhiều lần nên ko khỏi so sánh khi xem film. về ngoại cảnh thì miễn chê rồi, nhưng diễn viên thì phải chê nhiều.
thứ nhất là nhân vật chính Jane Eyre. mình cảm thấy Jane thiếu cái khí chất thông thái trong truyện. phải nói Jane trong truyện là nhân vật hoàn hảo về tính cách (thế nên mới chiếm được trái tim Mr.Rochester chứ), ở cô lúc nào cũng toát lên vẻ vừa dễ gần vừa lặng lẽ thần bí. đọc truyện có thể cảm nhận được tình cảm sâu sắc của Jane dành cho lâu đài Thornfield vì đó là nơi cô thoát khỏi cuộc sống tăm tối của mình. Jane trong film thì có lặng lẽ thiệt nhưng thần bí thì ko. cũng chẳng cảm nhận được tình cảm của Jane sâu sắc tới mức nào
thất vọng Jane 1 thì thất vọng Mr.Rochester 10. Mr.Rochester là người đàn ông được định sẵn số phận cô độc. 2 lần yêu là 2 lần đau đớn. Mr.Rochester tính cách cộc cằn, chỉ dịu dàng với mỗi Jane thôi, đó là Mr.Rochester trong truyện. Mr.Rochester trong film hình như hiền quá, vẻ mặt thiếu mất vết hằn của quá khứ, ko làm nổi bật được phong thái phong trần của ông trong truyện
cái mình uất ức nhất là những phân đoạn Mr.Rochester và Jane đùa giỡn. như cái đoạn Jane xin ông cho về thăm bà dì ấy, thích nhất đoạn ấy trong truyện, thực sự rất dễ thương. xem film thấy nó sao gương ép quá.
còn cái đoạn kết nữa. đâu phải Jane gặp lại Mr.Rochester là xong đâu, 2 người họ còn marry rồi sinh con nữa kìa. đúng lúc Jane đang mang thai đứa con đầu lòng thì Mr.Rochester sáng mắt. có thể nhà biên kịch cảm thấy thời nay mấy chuyện cổ tích như thế xa xỉ quá nên end như vậy là được rồi chăng?
dù sao thì cũng hiểu 1 điều, chuyển thể kịch bản cuốn tiểu thuyết nổi tiếng qua 2h đống hồ thì ko phải là chuyện dễ. hơn nữa diễn những vai mang tính cổ điển như thế cũng có cái khó của ng ta. cho nên cũng thanks subteam nhìu lắm, và cũng thấy những thể loại này thì ào ào down về xem ^^
thành thật sorry các bạn là fan của bộ film này ngen. mình là fan của truyện nên xét nét 1 tí ^^

Bình luận

@lion: ko có chi ko có chi. rất vui vì nhận xét của mình có ích cho bạn ^^  Đăng lúc 9-4-2012 12:00 AM
Anw, thank bạn, vì sẽ khiến giá sách của m có sự hiện diện của một cuốnsách nữa, chắc chắn. ^^  Đăng lúc 8-4-2012 11:38 PM
Like mạnh! Mình chưa đọc truyện... Phim có cái gì đó èo uột vô lực, thiếu sinh khí, thậm chí còn khiến m nghi ngờ về sự nổi tiếng của cuốn truyện.  Đăng lúc 8-4-2012 11:36 PM
thanks bạn m_huong89 và thanks cả ss Portkey. ^^  Đăng lúc 12-3-2012 11:26 PM
Minh cung like nhan xet cua ban nay, ban danh gia rat sau sac, minh la mot fan cua truyen nen cung hoi that vong voi phim.  Đăng lúc 12-3-2012 10:10 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Portkey + 5 nhận xét rất hay :)

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách