Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 50551|Trả lời: 3
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Male] Oguri Shun/小栗旬 /Tiểu Lật Tuần

[Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 11-3-2012 21:10:48 | Xem tất
Mình đã từng rất yêu thích phim Nhật, nhưng bặt 1 thời gian truyền hình nước mình hoàn toàn ko đá động gì đến phim Nhật mà đâu cũng chỉ toàn thấy phim Hàn, Trung (do mình chỉ có coi kênh VTV là chủ yếu), rồi khi có cáp cũng thấy phim Hàn tràn ngập màn ảnh, kênh nào cũng thấy..thiệt hết nói nổi, chắc sau thời gian học sinh trả lời vị vua cuối cùng của VN là Càn Long thì chắc bây giờ học sinh sẽ trả lời là Jumong mất, hazzz, đau lòng quá...mà thui, tui vô đây để bày tỏ sự khâm phục và kính nể đối với tài năng diễn xuất của Shun mà.
Không biết các bạn có từng đọc Mặt nạ thủy tinh chưa nhỉ, khi đọc truyện này mình rất ấn tượng với cô bé Machi với một dung mạo bình thường nhưng khi cần diễn một vai nào đó thì cô lại mang 1 chiếc mặt nạ khác nhau, khi cần là 1 vị nữ hoàng thì cô là 1 nữ hoàng uy nghiêm, khi là 1 công chúa thì cô là 1 công chúa hiền hòa và rất đỗi xinh đẹp..v.v..và nhiều vai khác với những cá tính khác nhau, khi đọc truyện này mình đã nghĩ đây chỉ là truyện thôi, là mong muốn, ước nguyện của những người có tâm huyết với điện ảnh mà thôi, vì không ai có thể có được chiếc "mặt nạ thủy tinh" đúng nghĩa cả, mà thực tế cũng đã chứng minh, những diễn viên được cho là thiên tài diễn xuất đều không xấu nếu không muốn nói là cực kỳ đẹp..
Nhưng sau khi sau khi xem Shun diễn và tìm hiểu thêm về anh, thì tôi có thể dám chắc cho tới giờ tôi chỉ thấy có mỗi anh là người thật sự đã mang chiếc "mặt nạ thủy tinh" ấy.
Bởi vì sao ư?
Mình xin nói thẳng, mình chỉ mới xem phim Nhật lại cách đây khoảng hơn 2 tháng thôi. Mà bộ phim mình chọn xem đầu tiên là Hana Yori Dango, trước khi mình xem phim mình đã thấy "dung nhan" của cả 4 chàng Rui, thì phải nói là ấn tượng của mình về Shun chỉ có 1 từ để diễn tả thôi, đó là "xấu". Khi đọc các bài báo so sánh giữa 4 chàng Rui mình đã tự hỏi, làm sao một người xấu như vậy có thể diễn được 1 hình tượng đẹp trai đến như vậy,
Nhưng sau khi xem xong phim mình không thể nói gì hơn, đó là Rui đẹp quá, đẹp như trong tưởng tượng của mình vậy (mình cũng đã đọc truyện này rồi, mà thật ra mình thấy nét vẽ của truyện xấu òm, nên mình tự tưởng tượng ra hình ảnh những anh chàng đẹp trai chứ không quan tâm đến hình vẽ của truyện). Điều khiến mình khâm phục và ngưỡng mộ Shun chính là việc một người xấu như vậy lại diễn 1 vai phải nói là đã được "định dạng" là đẹp trai mà vẫn khiến người ta nhìn thấy đó rõ ràng là 1 anh chàng đẹp trai, điều này mình chưa từng thấy bởi vì xưa nay, diễn xuất vẫn dựa vào ngoại hình là nhiều, và cũng chỉ thấy người đẹp chịu hi sinh làm xấu đi vì vai diễn chứ chưa từng thấy diễn viên xấu làm cho vai diễn đẹp.
Sau đó, mình xem Hana Kimi rồi nhiều phim khác và mình cũng dành thời gian để tìm hiểu về Shun nhiều hơn và mình nhận thấy Shun đúng là 1 diễn viên đúng nghĩa, vì cuộc đời của anh cho đến lúc này ngoài diễn xuất ra anh chả có gì cả, tình yêu: không, vợ con: không, ... thật hiếm thấy.
Mình rất ấn tượng với 1 bài phỏng vấn anh mà mình đã đọc ở đâu đó ko nhớ nữa, nội dung như vầy: Khi phỏng vấn Shun, phóng viên có hỏi anh có dự định nhảy sang con đường ca hát không? Anh trả lời không 1 cách dứt khoát vì anh hát karaoke còn chả vào đúng nhịp lần nào thì làm sao làm ca sĩ, và với anh chỉ có 1 thứ duy nhất là lẽ sống mà thôi đó là diễn xuất.
Đọc mà tự nhiên cảm thấy buồn cho giới nghệ sỹ nước mình, thấy nghề ca hát "ăn nên làm ra" dữ quá, nên ai cũng rầm rầm nhảy vô làm ca sỹ mà không xem lại năng lực của mình, nhiều người hát nghe như "cọp nhai đậu phụng" mà cũng ráng ra album này album nọ, thấy mà phát rầu..
THôi nói nhiêu đó thôi, từ nay tôi sẽ theo sát "con đường sự nghiệp" diễn xuất của Shun để tiếp tục chiêm ngưỡng diễn xuất của anh, được cảm những nhân vật mà anh mang lại, nhưng tôi sẽ không phải là fan của anh đâu, bởi vì tôi không thần tượng ai cả, bởi vì con người là sinh vật không hoàn hảo, và Shun cũng chỉ là con người. Tôi chỉ ngưỡng mộ tài năng của anh, còn cuộc sống của anh tôi thấy cuộc sống anh thật lệch lạc và hơi bệnh hoạn...

Bình luận

ớ bệnh hoạn là sao bạn?  Đăng lúc 9-1-2014 01:08 PM
ờ, keke só ri bạn, tại mình mới bắt đầu coi phim Nhật gần đây thôi  Đăng lúc 21-11-2013 09:11 PM
bạn ơi, làm ơn xem lại giùm thời gian mình viết cái này và thời gian lão Shun cưới vợ nhá ~~  Đăng lúc 21-11-2013 07:29 PM
ủa, bạn ơi, sao trên wiki nó bảo anh có vợ rồi nhỉ cơ mà mình đồng ý với bạn là anh diễn tuyệt vời :X  Đăng lúc 20-11-2013 10:02 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 11-3-2012 23:09:55 | Xem tất
kul-guri gửi lúc 11-3-2012 21:52
Đầu tiên mình chỉ có thể nói là chân thành cám ơn bạn vì bài viết dài và những ...

uh, thì tùy quan điểm mỗi người thôi mà..
đối với nhiều người đó là bình thường nhưng với quan điểm của bản thân mình thì không bình thường tý nào
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 13-3-2012 15:18:02 | Xem tất
Oguri Shun, Yamada Yu sẽ kết hôn vào ngày 14 tháng 3 năm nay.

(JPN) -Nam diễn viên Oguri Shun (29) và nữ diễn viên Yamada Yu đã thông báo qua fax tới các phương tiện truyền thông rằng họ sẽ kết hôn vào thứ tư ngày 14.3 - nhằm ngày Valentine Trắng ở Nhật Bản. Cả hai đã hẹn hò từ ngày 14 tháng 3 năm 2008, vì vậy ngày cưới của họ sẽ đánh dấu kỷ niệm 4 năm quen nhau.

Trong thông báo của họ, cả hai đã cảm ơn những người đã ủng hộ họ từ trước đến nay. "Chúng tôi thật sự vô cùng biết ơn mọi người", họ nói :" Từ bây giờ, chúng tôi sẽ tiếp tục ủng hộ và yêu thương nhau mỗi ngày, và chúng tôi hy vọng xây dựng một mái nhà ấm áp"

Các nguồn tin cho biết Oguri Shun và Yu Yamada ban đầu đã định kế hoạch kết hôn vào ngày 5 tháng 7 năm ngoái ( vào sinh nhật lần thứ 27 của Yu Yamada), nhưng họ đã quyết định hoãn lại vì ảnh hưởng của trận động đất và sóng thần Tohoku.

Theo Tokyograph
Dịch : Chen Chen
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 10-10-2012 08:05:31 | Xem tất
superhunter gửi lúc 9-10-2012 13:28
Mình rất thích khi đọc đoạn đầuNhưng đến đoạn sau:Bạn làm mình hụt hẫng vô cù ...

, đó là là ấn tượng của mình về Shun khi tìm hiểu về cuộc sống của anh thôi. Còn bạn biết về anh như thế nào và đánh giá như thế nào là quyền của bạn (mỗi người 1 suy nghĩ mà . Nhưng giờ nói thật mình cũng chả hiểu tại sao lúc đó lại viết vậy nữa (không nhớ nỗi việc gì khiến mình suy nghĩ như vậy nữa).

Bình luận

ờ ... mình cũng như bạn, nhiều lúc mình cũng hơi điên điên ... hôm qua mình hơi bộc phát ... xin lỗi nhé :)  Đăng lúc 10-10-2012 08:22 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách