Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Kurt
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Hiện Đại] Bí Mật Bị Thời Gian Vùi Lấp | Đồng Hoa

[Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 15-4-2012 00:02:23 | Xem tất
đọc truyện xong cảm giác khó chịu như đọc cuốn anh có thích nước mỹ không? Có cái gì thật ngột ngạt tù túng. Cả hai nhân vật Tống Dực và Lục Lệ Thành tôi đều không thích. Một người có cá tính mạnh như LLT, yêu mà lại không dám nói, còn Tống Dực anh bị luẩn quẩn giữa ba người phụ nữ, bị ám ảnh bởi quá khứ với HT anh tim kiểm sự tha thứ trên người MLN và mơ hồ thụ động trong tình yêu với Tô Mạn. Cái gì chắp nối và không rõ ràng đều khó chấp nhận, nhất là trong tình yêu. Có lẽ trong truyện người tôi thích nhất là Tô Mạn. Cô thầm lặng yêu anh  trong suốt mười năm, hỏi đời người liệu có mấy lần mười năm ? Tại sao cô có thể kiên trì yêu thầm  một người trong thời gian dài  như vậy ? Nhưng nhìn cách cô đối xử với MLN , nhìn cách cô trân trọng tình bạn ấy thì tôi tin dù chưa gặp lại Tống Dực thì tình cảm ấy sẽ còn tiếp tục kéo dài đến 20 năm thậm chí là mãi mãi. Tự nhiện tôi nhớ tới nhân vật Hà Dĩ Thâm của Cố Mạn, tôi đã bật khóc trước sự cố chấp trong tình cảm của anh, trước tình yêu bền bĩ anh dành cho Triệu Mặc Sênh trong suốt 7 năm trời.  Mặc dù đau khổ đấy,  dằn vặt đấy, nhưng sự chờ đợi đó là xứng đáng. Bởi lẽ tình yêu của TMS và HDT là thiên trường địa cửu,là vốn dĩ kiên định như thế. Còn Tống Dực không biết trong cuộc sống anh mạnh mẽ quyết đoán  đến nhường nào nhưng trong tình yêu anh chỉ là kẻ hèn nhát. Những nút thắt trong lòng anh không tự mình tháo bở được mà phải nhờ đến bàn tay của MLN. Nếu không có quyển nhất ký của HT, có phải anh sẽ sống mãi trong bóng ma của quá khứ, có phải anh sẽ để cho TM chờ đợi mãi trong vô vọng.  Chúng ta thường có những ảo tưởng với badguy, điều này không hẳn vô lý , có thế họ ít lương thiện hơn Tống Dực nhưng luôn biết trái tim mình muốn gì và làm mọi cách để có được người mình yêu.
Tội vốn là kẻ kiệm lời ,lại tự biết văn chương mình có hạn, đã đọc rất nhiều ngôn tình nhưng chỉ hai lần dám lên tiếng lảm nhảm . Lần thứ nhất là khi đọc Bên nhau trọn đời, vì quá yêu HDT mà không nhịn được đành lên tiếng , còn lần thứ hai chính là lần này vì quá thất vọng với một Tống Dực nên cũng đành lên tiếng. ..
Chỉ là ý kiến chủ quan nếu có gì không đúng mong các bạn thông cảm nhé. Dù sao đây cũng là một truyện hay, cảm ơn bạn đã post truyện.
培红。

Bình luận

Híhí, đúng đúng, cảm giác rất giống khi đọc xong ACTNMK. Nhưng mình cũng k ghét TD, anh cũng là người đáng được hưởng hp. Còn LLT k dám nói bởi vì TM né tránh.   Đăng lúc 15-4-2012 08:22 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 15-4-2012 22:29:56 | Xem tất
tieuvan gửi lúc 15-4-2012 00:02
đọc truyện xong cảm giác khó chịu như đọc cuốn anh có thích nước mỹ không? Có cái ...

hihi thực ra mình cũng không ghét TD đâu, chỉ là thấy thất vọng thui, ngay từ đầu mình cũng đã nghĩ TM là của TD, ko phải vì  LLT ko hoàn hảo bằng TD, cũng ko phải vì TD xứng đáng có được tình yêu hơn LLT, LLT ko thua TD anh chỉ thua TM, tình yêu của cô gái nhỏ bé ấy như loài hoa hướng dướng từ khi nở cho tới khi tàn chỉ hướng về một mặt trời duy nhất...
Truyện nào của bạn post  đều rất hay, cũng rất thích Tuyêt ca và Khinh tỷ của bạn, chờ chương mới của Thú Phi..
Xie xie.

Bình luận

Tuyệt ka và Khinh tỷ? Bạn nói là trong khu văn học này sao?  Đăng lúc 15-4-2012 10:32 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách