Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: phuongminh.122
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Nữ] Kang So Ra - 강소라 - Chào mừng tới Tiệm bánh So Ra!

[Lấy địa chỉ]
11#
 Tác giả| Đăng lúc 18-2-2012 22:33:19 | Xem tất

Cre: DC inside
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
 Tác giả| Đăng lúc 18-2-2012 23:16:57 | Xem tất
Fancam Kang Sora Fan sign

Uploaded by o0GybZz0o

Chị ý dễ thương cực {:444:}

11.11.04 강소라 부산 팬싸인회 퇴근길 직캠

11.10.07 강소라 해운대 스타로드 직캠

11.10.07 강소라 영화제에서 팬들조련 직캠

Uploaded by jijyoni
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
 Tác giả| Đăng lúc 19-2-2012 01:02:15 | Xem tất
Cái này là ở fansign gần đây nhất của Dream High 2 ^^

2012.01.17 드하2 제작발표회 직캠// 아이컨텍.wmv

Uploaded by LetsgotoLaputa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
 Tác giả| Đăng lúc 19-2-2012 14:58:31 | Xem tất
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
 Tác giả| Đăng lúc 19-2-2012 19:48:21 | Xem tất
[MV] This Good Day - Halla Man

[MV] PK Heman (feat.GoEun) - Gloria

Hong Kyung Min (홍경민) ─ Happy Me / 행복한 나를 [MV]

Cre: youtube

Shared by me

Bình luận

Hic, đoạn MV Happy me mà sao cảm giác bùn quá  Đăng lúc 30-3-2012 12:52 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
 Tác giả| Đăng lúc 21-2-2012 21:59:58 | Xem tất
Gavn2310 gửi lúc 21-2-2012 21:26
Nếu nói thất vọng với biên kịch vào lúc thế này, khi còn 8 tập nữa mới hết phim th ...

Từng gặp com của chị bên thread Teukso nhiều. Qua đấy thấy chị cũng vào ủng hộ cho nàng So nữa...

Em nghĩ nhan đề phim, chủ đề phim như vậy mà biên kịch phần 2 khiên cho loveline nhặng xị lên như thế này thì thật là...! Có gì đấy giả giả và gượng ép quá! Em có cảm giác từ ep 1 đến ep 8 chưa có cái gì thực kịch tính! Có chút mâu thuẫn đấy nhưng chưa đủ độ. Đi được 1 nửa phim rồi  mà em vẫn thấy nó nhàn nhạt sao ý chị ạ :(

Ngay cả việc gây dựng tính cách nhân vật cũng thiếu hợp lý. Từ đầu em chỉ thấy cách xây dựng vai Yoo Jin là ổn nhất. Hye Sung không giống vai chính. Có cảm giác Hye Sung là vai nền ý.

Diễn xuất e chỉ chú ý SO là nhiều vì So là diễn viên chuyên nghiệp. Nét mặt của So có chút hơi đơ ở 1 số cảnh hơi gượng >"<

Em đang mong So đóng movie hơn là drama. Nếu có cũng nên chọn drama nhân vật tính cách mạnh mẽ 1 chút. Kiểu nàng ý e thấy k hợp những vai yếu đuối :( Chưa biết tính cách nv Hye Sung còn đi về đâu. Chỉ mong biên kịch sớm cho HS 1 sự lột xác thay đổi hợp lý chứ đừng quá gượng!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
 Tác giả| Đăng lúc 22-2-2012 01:12:57 | Xem tất
Gavn2310 gửi lúc 22-2-2012 00:40
Qua 2 ep vừa rồi, người chị thấy thương xót vẫn là Hye Sung em à :(

Mọi người có  ...

Em có cảm giác nhân vật chính này thiếu tất cả và cũng có tất cả.

Thiếu sự quan tâm của mẹ nhưng có tình yêu bao la của bố. Hiếm có một người bố nào yêu con đến vậy. Kể cả việc bắt bỏ học, đưa con về nhà cũng xuất phát từ tình yêu thương vô bờ, lo cho tương lai của con.

Thiếu tài năng xuất chúng (hay có lẽ là chưa lộ ra) nhưng lại có thừa sự cần cù, chăm chỉ. Hye Sung không phải type nhân vật kiểu SD ở phần 1. SD cũng phải kiên trì phải khổ luyện nhưng em nghĩ để bay cao và tỏa sáng, Hye Sung còn vất vả hơn SD nhiều.

Thiếu lòng tin vào bản thân nhưng có thừa nội lực và đam mê khẳng định chính mình. Thực ra em thấy có chút vô lý khi cô ấy sợ sân khấu thế nhưng lại quyết tâm học trường nghệ thuật. Quyết tâm cao là đằng khác. Bất chấp can ngăn của bố. Bất chấp những điều còn hạn chế ở bản thân về khả năng thanh nhạc. Em đang nghĩ theo hướng HS sẽ thành 1 nhà viết nhạc chứ k phải ca sĩ đâu...

Em không muốn nói là Hye Sung thiếu tình bạn đâu, nhưng có cảm giác cô ấy chẳng có lấy 1 người bạn thực sự. Trong tim Yoo Jin có cô ấy nhưng cậu lại chẳng thể hiện ra nhiều, sự quan tâm có phần chìm khuất âm thầm quá. Quan tâm chỉ giấu trong lòng mà k có hành động cụ thể thì cũng chỉ là nói xuông mà thôi. Trong khi đó cô ấy cho quá nhiều. Cô ấy đối xử với mọi người bằng tất cả sự chân thành. Hành động chia táo cho tất cả bạn bè của cô ấy khiến cho em cảm giác được sự chân thành và cả sự lạc quan của cô ý. Cho đến phút cuối cô bé vẫn nghĩ cho bạn bè, cho mọi người xung quanh!

Yếu đuối mà mạnh mẽ. Em thích những sự đối lập trong tính cách nhân vât quá chị ạ. Giá mà biên kịch xử lý tốt 1 chút có phải HS sẽ ít bị ném đá hơn không. Mà vai HS xử lý ổn thì em nghĩ các nhân vật khác xoay quanh cũng sẽ đỡ hơn. Em nghĩ HS là trọng tâm của câu chuyện biến ước mơ thành hiện thực như SD ở phần 1 chị ạ :D

Nói thật với chị, em k ngó thread DH nếu k phải để lấy link doWn. Ngay từ đầu em đã chán cái kiểu PR điên cuồng ở bên đấy. Đúng là mình thích ai mình sẽ bảo vệ người ấy đến cùng, muốn mọi thứ tốt đẹp cho người ấy. Cơ mà ở bên kia, cái sự thích làm cho 1 số bạn phản ứng thái quá! Mấy tập trước đọc com của fan Ryan, Bian thật làm em thấy sợ!

Em chờ bài review của chị, tập sau sau nữa cũng được ạ :)

Bình luận

Bạn nói đúng ý mình, cái thread DH2 loạn lắm, từ giờ vào thread này comment thôi  Đăng lúc 22-2-2012 11:41 AM
chịp đúng là lúc đầu còn hào hứng vào thread DH n° h chỉ vào lấy link down thoai, hễ đọc thấy chữ Ryan là lại nản đi ra cho yên bình :))  Đăng lúc 22-2-2012 01:50 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
 Tác giả| Đăng lúc 13-3-2012 11:02:05 | Xem tất
Chụp ảnh với fan ^^

Siêu dẽ thương ^^

Uploaded by jijyoni

Bình luận

Vậy bạn có thể nói rõ cho tụi mình bít cách ko post ảnh hotlink đc ko, mình ko bít làm..hic hic. Down ảnh về máy mà ko bít cách post  Đăng lúc 13-3-2012 03:30 PM
ụa! đi học QS sao lại vào tgian này nhỉ!? hay c làm trong doanh trại bộ đội!?  Đăng lúc 13-3-2012 01:25 PM
* đè ra hôn* chị nhớ e quá cô bộ đội ơi .=(( ngày kia trốn trại đc k???  Đăng lúc 13-3-2012 12:37 PM
tuyệt  Đăng lúc 13-3-2012 12:19 PM
ok,xếp  Đăng lúc 13-3-2012 11:15 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +1 Thu lại Lý do
anglemoon + 1 1 nửa vất vả rồi :X

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
 Tác giả| Đăng lúc 26-3-2012 12:57:49 | Xem tất
THÔNG BÁO

Gửi tới tất cả các member có bài post trong thread Kang So Ra

Để giúp thread đẹp hơn, "sạch hơn", có nhiều bài post chất lượng, hạn chế tình trạng phạm rule forum, mình quyết định sẽ tiến hành dọn thread, báo cáo vi phạm.

Trong thời gian 3 ngày tới, mong các bạn có bài post trong thread tiến hành check lại bài post của mình. Sau 3 ngày, tất cả các trường hợp phạm rule của box, rule của forum mình sẽ báo cáo đầy đủ để nhờ mod tiến hành giải quyết.

Thân,
phuongminh.122

Bình luận

cô bội đội đã về >:D< an ninh trật tự chuẩn bị đc thiết lập =)))  Đăng lúc 26-3-2012 11:30 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
 Tác giả| Đăng lúc 30-3-2012 12:58:05 | Xem tất
THÔNG BÁO {:438:}

To: Các mem trong thread Kang So Ra

1. Về việc kiểm tra và dọn dẹp thread + Nhắc nhở mem

- Như kế hoạch đã định, ngày hôm qua mình đã tiến hành lội page check thread. Sau khi kiểm tra đã lọc ra 1 số bài post hotlinks ảnh, comment quá ngắn liên tục, type tiếng Việt không dấu, trùng ảnh, 8 ngoài lề... (đại loại là phạm rule và "hơi" có tính"rác" để nhờ mod xử lý. Mình đã báo cáo rõ với mod tại thread Thông báo và giải quyết ý kiến của thành viên( thông báo treo banner page 2)

Trong quá trình kiểm tra không thể thiếu sai sót. Nếu các bạn phát hiện thêm các trường hợp vi phạm khác hay các trường hợp bị nhầm thì bình luận ngay dưới comment này của mình để PM edit lại ^^

Sau quá trình xem xét và xử lý của mod, có lẽ thread So Ra sẽ giảm 1 số lượng page và com. Mong các bạn thông cảm và tiếp tục ủng hộ cho So Ra's House ^^

- Mình đề nghị các bạn trước khi post bài, comment trong thread đọc và hiểu rõ rule của forum, rule của K-zone và rule của box K- actress và bài post của chị Gà về vấn đề comment trong thread tại #362 page 37 . Tránh tình trạng phạm rule.

Mọi trường hợp phạm rule mình sẽ làm đúng theo quy định của forum và box!

2. Về việc tuyển SoRa Team

Thời gian trước chị Gà, chị Bớt, chị Suz... có kế hoạch thành lập ST và đã cho ra 1 số sản phẩm vietsub do mem nhà mình tự làm. Nhận thấy tiềm năng phát triển của chị nhà, đồng thời muốn tạo ra môi trường mới cho các bạn cùng yêu mến và quan tâm đến SoRa được giao lưu với nhau nhiều hơn, nay mình chính thức thông báo tuyển member cho SoRa Team cả ở subteam và news team ^^

Yêu cầu: những yêu cầu chung nhất giống tuyển staff nhé nhưng ở mức thấp hơn "1 chút" {:438:}  Nói chung là chỉ cần bạn quan tâm, yêu mến Sora, có hứng thú, kiên nhẫn, trách nhiệm, ham học hỏi với việc làm sub hay dịch news ^^ thì ok hết

3. Về việc reup lại các sản phẩm vietsub của nhà + Làm bản đồ thread

- Mình vưà check link down vietsub của nhà, phát hiện thấy cả 3 link đều die rồi. Mà trước đó mình đi quân sự nên chưa down về máy được Vậy mem nào trong nhà mình có down sub về, phiền bạn reup lại lên 1 host nào đó rồi gửi link lại cho mình được k?

- Ở những post đầu của thread mình có dành chỗ cho bản đồ nhà. Để tiện bề quản lý thread, mình muốn nhờ các bạn cùng chung tay hoàn thiện phần bản đồ ấy.

Trước hết là mình muốn lập đường link dẫn đến các post news về Sora mà mọi người đã dịch và post vào thread!

Tiếp theo đó là link dẫn đến các post MV CF, MV ca nhạc mà Sora có tham gia đóng.

===================

Tạm như vậy đã ^^ Có gì mình sẽ tiếp tục thông báo đến các bạn sau

Mọi thắc mắc có thể bình luận ngay dưới post này hoặc PM yh: mink122m2m

Chúc các bạn nửa ngày vui vẻ {:418:}

Thân,

PM

Bình luận

há há há ..thua Vtej =)))))))))  Đăng lúc 30-3-2012 02:05 PM
này từ giờ chị sẽ gọi Hae**** là cúp pồ Chử Đồng Tử =))) chàng trai đánh cá và cô công túa =))))  Đăng lúc 30-3-2012 01:57 PM
kể ra hqua có bạn teuktae vào cũng vui, hồi trước c cũng ưng Teuktae lắm ý =))))))*sugen shipper trá hình* :)))) giờ thì là Teukso rồi ;))  Đăng lúc 30-3-2012 01:56 PM
Thảo nào chị Vẹt để cái màu chữ rõ dã man =)) Nếu mà thần thánh e thích Yoonhae cơ chị Bee. Yoonhae phò ré vờ!  Đăng lúc 30-3-2012 01:54 PM
thì cũng như ***chị thôi ;))  Đăng lúc 30-3-2012 01:54 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách