Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: marie
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2011] Bộ Bộ Kinh Tâm / Ngô Kỳ Long, Lưu Thi Thi, Trịnh Gia Dĩnh [Vietsub Ep 40 END]

[Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 7-1-2016 01:14:26 | Xem tất
Mấy ngày nay sau khi xem tin tức về BBKT được remake tâm trạng rất tiêu cực nên lên đây chia sẻ.
Không muốn chê bai nặng lời nhưng thú thật trong lòng đang đổ máu. Cảm thấy bên NSX film đến thái độ tôn trọng tác phẩm cũng ko có
Biết là ko nên đánh giá quá sớm nhưng BBKT là một bộ film mình rất rất rất yêu thích , coi rất nhiều lần mà càng coi càng ngấm. Có lẽ vì thích quá nên mình không mong được làm lại dù kể cả TQ làm lại chứ đừng nói đến là HQ, đó là còn ko nói tới dàn cast thảm họa nữa.
Chak lời này hơi đụng chạm idol vài bạn nhưng mà vì dồn nén quá nên mình ko thể ko nói. Cho dù khi ra film thành công hay thất bại thì vs mình BBKT vẫn là tác phẩm duy nhất không thể thay thế hay so sánh.
Không dám nói đây là tác phẩm hay nhất, hoàn hảo nhất nhưng đây là tác phẩm khiến mình rung động, đồng cảm. Mỗi lần coi là có những cảm giác, trải nghiệm khác nhau.
Cũng hi vọng không ai so sánh Moon lover j đó vs BBKT.
Muốn nói thêm nhiều điều nữa nhưng vì đang hơi bức xúc, sợ nói nửa lại nói ra những câu ko văn minh nên mình dừng tại đây
P/s: Hi vọng có bạn nào đọc được thì chia sẻ cảm xúc với mình.
Sau khi bk tin điều đầu tiên mình làm là coi lại BBKT lần thứ N+ . Haizzzzz ...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 11-1-2016 16:32:05 | Xem tất
Mình sau mấy ngày từ thất vọng, tức giận thì h đã bk chấp nhận thực tế rùi,  tâm trạng khi thấy tin tức được cập nhật cũng thoải mái hơn. Dù j cũng ko thay đổi đc.
Mà chẳng bk ai đóng vai Hoàng đế . Lưu Tùng Nhân đóng vai Khang hy phải nói là quá hay. Dàn cast chính đã ko ổn thì mog vớt vát được mấy vai còn lại. Mà vai Hoàng đế cũng rất wan trọng xuất hiện suốt nửa đầu film. Nhớ mãi cảnh Lương phi chết Khang Hy đi ngang wa cung của bà. Nhược Hy cảm thán:"Thì ra đây chính là tình yêu của đế vương, chẳng qua chỉ là cái ngoái đầu trong chốc lát. "

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách