Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: tt_1426
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Kiện cáo ,thắc mắc, yêu cầu và góp ý cho Box Thailand Actors & Actresses

[Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 19-2-2012 14:51:19 | Xem tất
mình có ý kiến là trong box diễn viên T có một số vừa là ca sĩ vừa là diễn viên như Noona , Bie , Mos, Dome .
lúc trước chưa có box music thì lập thread cho các anh chị ấy trong đây ,
nhưng mà giờ có box ca sĩ với ban nhạc bên box music rồi, liệu mấy thread này có nên chuyển sang đó ko ,
vì mình thấy 1 nghệ sĩ mà có 2 thread thì hơi kì , chưa kể là các fan cũng khó trong việc update tin tức + hình ảnh của nghệ sĩ

Bình luận

hình như bên box music Thái cũng đã lập theard cho mấy ca sĩ đó rồi bạn ạ :)  Đăng lúc 19-2-2012 06:55 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 19-2-2012 19:02:45 | Xem tất
StefanieVu gửi lúc 19-2-2012 18:53
Theo như ta biết thì phim do mem làm vẫn đc đăng với điều kiện phải logo rồi đoạn  ...

ý mình là vậy đó, vì nếu box ca sĩ cũng có thread, rồi box dv cũng có thread thì sẽ khó update  , và để không 1 thread cũng phí
nên ý mình là nên nhập 2 thread làm 1 và để 1 chỗ thôi , có thể là để ở box ca sĩ , vì mình thấy đóng phim cũng chỉ là thêm thôi, còn chủ yếu vẫn là ca sĩ
ah nhờ box có thể lập cái list diễn viên và đưa đường link trực tiếp dẫn đến thread của diễn viên đó được không .
uhm , giống bên DAN họ làm vậy ,để ai mới vào đây có thế dễ dàng tìm thấy thread dv đó ,
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 27-3-2012 11:56:21 | Xem tất
nhan gửi lúc 26-3-2012 21:42
các mod ơi cho mình hỏi ở tầm điểm nào
thì mới có thể viết chữ kí được tại mìn ...

bạn vào thiết đặt / hồ sơ / thông tin cá nhân /
kéo xuống dưới cùng có mục chữ kí đó bạn
còn nếu bạn muốn để chữ kí là hình ảnh thì bạn phải có từ 3000 point trở lên
point = 0.4 * post+ 0.3 * cash
1 bài được tính là 1 post và 1 cash
như vậy muốn có 3000 point thì bạn phải có trên 3000 bài
cũng có trường hợp bạn đi xin ai cash hoặc chơi cá độ thắng thì ko cần post tới 3000 bài đâu

Bình luận

đã gỡ mắt kính và áo của các bé,edit lại cái ban ngoài kia giúp nhé  Đăng lúc 17-4-2012 03:04 AM
cu ơi,treo 1 cái banner mừng sn thui đc ko ?nguyên cả dàn nhìn chóng mặt quá ,với cạ chưa tới ngày của mí bạn sau mà ^^  Đăng lúc 3-4-2012 06:34 PM
thank  Đăng lúc 27-3-2012 07:08 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 20-4-2012 14:34:04 | Xem tất
rukato_peo gửi lúc 20-4-2012 01:30
ầy ầy
đạp cửa vô đây ý kiến tý

hờ hờ vụ actresses lúc đó mình đang vội nên ko để ý , cảm ơn bạn đã nhắc nhở .
Các mem bên box T này đa phần đều là mem mới đến nên ko hiểu rõ qui định về post bài của forum nên có khi mình cũng phải treo tít cái  thông báo đọc nội qui thật
còn về cái profile , ko biết do mình dễ tính quá hay sao,
nếu là các dòng giới thiệu ngắn như thế này
Đôi điều về Kong
Kong Sorawit Suboon hay còn gọi là Sub Lieutenant Dr. Suriya Suboon đã tốt nghiệp tại trường đại học y Phramongkutklao và hiện nay đang làm bác sĩ tại bệnh viện quân đội Jakkapong ở Prajeenburi. Anh đã tham gia trong Male Star Challenge và sau đó ký hợp đồng với kênh truyền hình CH3. Trong buổi phóng vấn của mình, Kong đã phát biểu rằng : “Với tôi, được làm việc trong ngành giải trí là một sở thích. Nghề nghiệp chính của tôi là bác sĩ, bởi vì đó là nghề tôi yêu thích và đã chọn cho bản thân mình, tôi rất tự hào về những gì mà tôi đang làm”

thì bắt buộc phải trans thì ko nói, chứ nếu như chỉ là profile đơn giản như name , nickname , award ..đó đều là  những từ đơn giản và hay dùng giờ nếu trans ra tiếng việt mình thấy nó lại thành ko hay
ý kiến của bạn mình sẽ tiếp thu và sẽ bổ sung qui định về việc lập thread cho diễn viên trong box

Bình luận

giờ mới thấy, ở đâu có sự gián típ của ta nữa đây ^^  Đăng lúc 23-4-2012 01:10 AM
tự dưng sếp lịch sự với tớ thế ạ :)))  Đăng lúc 20-4-2012 05:18 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 22-5-2012 22:12:47 | Xem tất
ganhu68 gửi lúc 22-5-2012 18:35
Cho mình hỏi nhá dạo này đang lèng èng với mấy cái vụ up hình ảnh,mod ạh trong cái r ...

chào bạn !
Theo bản thân mình nghĩ, trước khi tham gia một diễn đàn bạn nên chịu khó tìm hiểu rõ nội quy của nó . Đây là nội quy của box

5. Tin tức, hình ảnh của các diễn viên đều phải được bổ sung nguồn rõ ràng. Ưu tiên mảng tin tức luôn được cập nhật.

Còn nội quy của diễn đàn là không được dùng hotlink . Sau một thời gian quan sát thấy các bạn toàn dùng hotlink để post ảnh thì mình đã thêm phần update , để cho mọi người biết, đồng thời có hướng dẫn sơ qua cách reup ảnh .
Và link facebook cũng bị tính là hotlink . Chính vì vậy khi bạn post ảnh lấy link trực tiếp từ facebook thì mình đã nhắc nhở bạn là không được dùng hotlink . Còn mình warn cảnh cáo bạn khi đó bạn đã tái phạm tới lần thứ 2 rồi , mình mới cảnh cáo bạn lần đầu tiên ,vấn đề rate thì  thay vì del com của bạn mình chỉ rate - . Nếu bạn muốn thì lần sau mình sẽ del com thẳng luôn chứ không rate - bạn nữa
Còn về mem mới mem cũ, tính ra T-zone cũng đã kỉ niệm 1 năm thành lập rồi, cũng không còn mới mẻ gì nữa , bạn thử xem không lẽ giờ mình phải đi nhắc nhở chỉ dạy từng mem là phải post bài như thế nào cho đúng cách sao.  Cũng không phải tự nhiên mình treo dòng chữ đỏ chét ngay trước mặt tiền của Box yêu cầu mọi người đọc kĩ nội quy trước khi post bài và lập thread .

Trước bạn có pm hỏi mình về chuyện hotlink , lúc đó mình ko nhận được tin nhắn ( đơn giản vì mình đang treo máy hoặc là đang làm việc khác) sau khi F5 page thì thấy bạn pm nói là đã hiểu rồi  nên mình cũng không nhắn lại bạn gì nữa .

Yêu cầu chung khi post ảnh là ghi rõ nguồn và reup lại ảnh chứ không phải là chỉ reup ảnh hoặc là post link trực tiếp rồi ghi nguồn.

@ Péo : Có nhiều bạn ghi nguồn là google, mình cũng xin nói luôn google là trang tìm kiếm chứ không phải là trang chia sẻ ảnh . Mình tạm chấp nhận cho các bạn ghi như vậy vì nghĩ có thể các bạn save ảnh từ lâu rồi nên không nhớ rõ là mình đã lấy ảnh từ trang nào nên cũng không muốn bắt bẻ các bạn ấy làm gì,

Thân

Bình luận

lộn 4 post hay sao đó,hết nợ nhá mod  Đăng lúc 22-5-2012 11:53 PM
tui chỉ có 21 pic hay 20 gì đó bị gắn cờ post trong 3 bài nay đã reup,tui lội lại hơn 10 page oỳ mà hình tui toàn spicy ra nên hết chưa  Đăng lúc 22-5-2012 11:51 PM
mà cái rule nó sửa lại 5 píc lâu rồi mà :))))  Đăng lúc 22-5-2012 11:01 PM
đã bảo psst liên tục trong 1 thời gian tức là có số lượng ảnh nh rồi, thì post thế có mà 10 cái ảnh cũng đã đc 1 page :)))  Đăng lúc 22-5-2012 10:56 PM
ầy, ss ko hiểu ý péo rồi, post nh, cả lô, từ nguyên 1 page đến nh page thì nên tầm 5pic/post, còn post ít, mà ảnh hôm đó có bấy nh, thì bắt moi đâu đủ 5pic :))))   Đăng lúc 22-5-2012 10:55 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
StefanieVu + 5 ta vừa đi thi về mới thấy vụ này,.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 22-6-2012 19:34:20 | Xem tất
rukato_peo gửi lúc 22-6-2012 17:49
lại làm loạn cái nhờ =))

mod ơi, mod để banner sinh nhật, add thêm link đê ...

ghi nhận nhưng có nhớ thực hiện ko thì .....
vì nhiều lúc chỉ nhớ đến việc treo banner  thôi, chứ ko nhớ đến việc ad link :D
còn ai muốn tìm hiểu thêm về dv nào có thể vào đây:
ds nữ diễn viên
http://kites.vn/thread/danh-sach ... ngay--1979-1-1.html
ds nam diễn viên
http://kites.vn/thread/danh-sach ... ngay--1969-1-1.html
mình luôn update mỗi khi các bạn lập thread mới chắc bạn cũng ko đến nỗi lười mà click thêm 2 click chuột đâu nhỉ :D

Bình luận

ghi nhận fản hồi của mod ;;) tại thấy mod hơi rảnh rỗi :-" , nên bày việc tý ý mà... kaka ;))))  Đăng lúc 22-6-2012 10:29 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 11-8-2012 11:55:09 | Xem tất
ngohathuylinh gửi lúc 11-8-2012 08:08
Mod ơi !!!!!! làm ơn cho hỏi cái neeey!!!!! Yaya chưa có trg nhà này ah????
??????? ...

yaya và nadech đã có 1 box riêng rồi bạn ah
http://kites.vn/428-1/yadech-s-house.html

Bình luận

uh thank mod nha!  Đăng lúc 27-8-2012 05:12 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách