Kites

Tiêu đề: Biên kịch của "W" thảo luận về cái kết "W" và xin lỗi Han Hyo Joo [In trang]

Tác giả: AT_PSYCHO-J    Thời gian: 20-9-2016 02:34 PM
Tiêu đề: Biên kịch của "W" thảo luận về cái kết "W" và xin lỗi Han Hyo Joo

Vào ngày 20 tháng 9, biên kịch Song Jae Jung mở một cuộc họp báo, tại đây cô đã nói lời xin lỗi chân thành gửi tới Han Hyo Joo, đồng thời cũng nói về nhân vật Oh Yeon Joo.

Để giải thích cho hành động này, biên kịch nói rằng: "Tôi đã để cho Hyo Joo phải diễn tả những biểu cảm khó".

"Có hai câu chuyện được đan xen trong phim, một là sự lãng mạn của nhân vật Oh Yeon Joo khi bước vào truyện tranh, hai là sự mâu thuẫn giữa Kang Chul và tác giả Oh Sung Mo. Được qua lại giữa hai thế giới, Oh Yeon Joo chính là người phải chịu nhiều rắc rối nhất", biên kịch Song tiếp tục.

Biên kịch Song không lo lắng nhiều về cái kết của "W", cô chủ yếu lo lắng về các nhân vật. "Các nhân vật đã hi sinh rất nhiều, tôi thấy có lỗi với Han Hyo Joo, hôm tiệc mừng công tôi cũng đã xin lỗi Hyo Joo nhiều. Tôi thực sự không biết làm thế nào để bù đắp cho cô ấy".

Bàn về kết thúc của "W", Song Jae Jung đã nói "Oh Jung Mo (Kim Eui Sung) có một cái kết buồn, còn Kang Chul (Lee Jong Suk) có cái kết hạnh phúc, riêng Oh Yeon Joo (Han Hyo Joo) thì không hạnh phúc, tuy họ đã là một cặp vợ chồng, nhưng anh hạnh phúc còn chị thì không. Tôi biết rằng đó là sai lầm của tôi. Cảm ơn Han Hyo Joo vì những gì cô đã trải qua. Tôi chắc chắn sẽ đền đáp xứng đáng cho cô".

Nguồn
Dịch: AT_PSYCHO-J
Thắc mắc là không biết biên kịch đền đáp cái gì đây, kịch bản một bộ phim mới mà Hyo Joo sống sung sướng chăng? Haha hay là chân thành tác hợp cho đôi trẻ nên duyên
Tác giả: bakhia    Thời gian: 20-9-2016 02:46 PM
Đúng là ở cái kết này nhân vật Oh Yeon Joo tuy được sống cùng người yêu tới ít nhất 50 năm nữa, nhưng chị ấy đã mất đi người cha yêu quý, do đó niềm vui cũng không thể nói là trọn vẹn được.
Nhưng kết luận như vậy cũng nên được gọi là tốt rồi, vì bản thân bác họa sĩ cũng biết rằng bác ta không có khả năng mạnh mẽ để trấn áp cái ác trong người mình, nếu cứ cố sống thì không biết ngày nào bác lại giết con gái duy nhất của mỉnh, cho nên giải pháp biến mất vào truyện tranh chính là giải pháp khả thi nhất.
Thôi thì chị biên kịch lần sau viết cho HHJ một kịch bản đo ni đóng giày trong đó tên Dzít thì bị hành hạ cho lên bờ xuống ruộng, còn chị Han thì ... he he he
Tác giả: minsunnguyen    Thời gian: 20-9-2016 02:48 PM
đền đáp một bộ nữa cho JongJoo couple bên nhau đi biên kịch
mà Biên kịch khỏi phải xin lỗi bẹn Han thấy trong hậu trường bẹn ấy cười tít mắt
còn có anh stylist đẹp trai tối này chỉnh tóc cho bẹn ấy mà kkkk

Tks bạn dịch tin
Tác giả: maihiengago    Thời gian: 20-9-2016 02:49 PM
Haha. K hiểu biên kịch sẽ đền đáp ẻm dư lào? Cho e hạnh phúc trong tất cả các phim trở về sau???
Tác giả: steymars    Thời gian: 20-9-2016 02:53 PM
cảm giác phim kết thúc mà người luyến tiếc nhất là biên kịch. Quả thật lần đầu mình thấy có biên kịch công khai toàn bộ kịch bản như thế. Là 1 fan của biên kịch từ lâu, qua cảm nhận thì thấy BK là người khá cầu toàn với tác phẩm của mình, bản thân BK cũng đã nói trong phỏng vấn rằng còn rất nhiều thứ BK muốn khai thác cho W. Thật là tiếc. Mình tự hỏi sao MBC ko quyết định tăng số tập cho W nhỉ, bản thân W ban đầu cũng có 17 tập cơ mà. Nếu tăng số tập có lẽ chúng ta đã ko có 1 tập cuối hợp lý hơn.
Thực sự cảm ơn BK khi đã đăng toàn bộ kịch bản công khai, cảm ơn vì dù ko ai chê trách nhưng BK lại đứng ra xin lỗi Han ca. Rất mong đợi tác phẩm tiếp theo của BK (và cũng mong đợi xem BK đền đáp Han ca cái j )
Tác giả: moonlee    Thời gian: 20-9-2016 02:54 PM
cơ bản tại cái kết nó cụt quá
giá mà nhà đài chịu kéo dài thêm 1-2 tập nữa cho trọn vẹn thì sẽ đỡ hơn thui
anw, mừng phim hoàn <3
Tác giả: munheo    Thời gian: 20-9-2016 02:56 PM
hử, đền đáp kiểu gì ))
lại thêm một phim nữa của Suk bị cái lời nguyền đầu voi đuôi chuột
đã vậy Han ca đóng phim này phong độ cũng ko ổn định, thấy nhận về toàn chê bai về diễn xuất, buồn thật
Hi vọng kịch bản sau 2 anh chị chọn mát tay chút để gỡ gạc lại )
Tác giả: choding_2206    Thời gian: 20-9-2016 03:11 PM
Đây là bộ phim mà biên kịch lên tiếng nhiều nhất tuôi từng thấy.
Hết chuyện về cái kết rồi lại đến nhân vật nữ chính.
Mà tuôi thấy tài năng của chế biên kịch rất hợp với phim điện ảnh ấy, với  tính cầu toàn như thế này sẽ hợp với mảng điện ảnh hơn, vì truyền hình nhất là kiểu quay cuốn chiếu như ở Hàn thì không thể nào không có sạn rồi bị đầu voi đuôi chuột được.
Hi vọng sắp tới được xem một tác phẩm điện ảnh do chế làm biên kịch nhé.
Tác giả: thuyle1703    Thời gian: 20-9-2016 03:17 PM
Nói thật là mới đầu mình rất thích phim & mong từng nừng giờ để xem phim, nhưng càng về sau càng thấy đuối bởi những tình tiết ngày càng khó hiểu.
Cái ending cũng ko làm mình hài lòng lắm, thấy cứ hụt hẩng sao ý mặc dù là happy.
Tuy nhiên diễn xuất của HHJ & LJS thì ko phải bàn cãi rồi, 2 anh chị diễn quá đỉnh
Tác giả: lunarwood    Thời gian: 20-9-2016 03:21 PM
Mấy bữa nay đang tức BK vì sao để cho 1 kịch bản hấp dẫn như W lại trở thành lãng xẹt ở tập cuối cùng, và mình loại ra ngay khỏi những bộ phim mình thích dù nó khác biệt. Cảm thấy rất đáng tiếc cho W.

Mà lại càng k thích khi BK cảm thấy k vấn đề gì với kịch bản, mà là với nhân vật-diễn viên. Nếu kịch bản tốt thì nhân vật sẽ có đất thể hiện, và diễn viên cũng sẽ rất trân trọng điều đó, nhưng đây mình có cảm giác chính bản thân những dv chính cũng k hài lòng với kịch bản.

Nhưng thôi, có lẽ do BK gặp trở ngại vì lý do rút ngắn KB theo yêu cầu nhà đài, và có lẽ mình kì vọng cao khi nghe mọi người khen 2 tác phẩm trước. Nên, nếu BK có tiếp tục 1 KB nào khác mình sẽ vẫn theo dõi, chỉ là k biết lúc đó còn cast dc những dv tầm cỡ như HHJ và LJS k. Dù sao mình thấy 2 người này là những dv tuyệt vời, đặc biệt khi họ diễn cạnh nhau
Tác giả: jjongah    Thời gian: 20-9-2016 03:27 PM
Viết tiếp  một kịch bản tuyệt vời và chị han Hyo Joo đóng chính là
đền đáp xứng đáng nhất
Thanks bạn tran
Tác giả: april_snow    Thời gian: 20-9-2016 03:38 PM
Thanks bạn dịch tin. Nên chăng cô biên kịch nên cho ra đời 1 tác phẩm điện ảnh mới lạ rồi mời chị Joo vào vai nữ chính. Với phong cách và tài năng của hai người chắc sẽ hứa hẹn nhiều thành công lắm đấy.
Tác giả: SiuXu    Thời gian: 20-9-2016 04:22 PM
Đọc bài này mà xót, mấy hôm nay vẫn tự hỏi vì sao hết phim Han ca lại khóc nhiều đến vậy, tự hỏi có phải là vì biên kịch cho nhân vật của Han ca 1 cái kết như thế nên bản thân Han ca cảm thấy ko hài lòng, Han ca vẫn chưa thể thoát ra khỏi nhân vật đấy ko. Nhân vật của Han ca tuy là nữ chính, nhưng thời lượng lên hình lại chỉ có 1/4 phim, chỉ có thể lí giải là do đạo diễn đã cắt đi những cảnh ko đáng có, để nhân vật của Han ca chịu nhiều điều tiếng như vậy, điển hình như trong tập cuối, cắt ngay câu nói quan trọng thể hiện tâm trạng của Han ca, để rồi biến Oh Yeon Joo thành người con bất hiếu. Thật sự sau phim này Han ca có thể nghỉ ngơi 1 thời gian, cảm thấy Han ca đã giành quá nhiều tình cảm cho nhân vật này, ca hãy nghỉ ngơi rồi nhanh chóng trở lại là Han Hyo Joo như xưa, ca đừng buồn vì phải chia tay nhân vật nữa, mà ca hãy thoát khỏi nhân vật đấy đi

Tác giả: snow_angel001    Thời gian: 20-9-2016 04:53 PM
mình công nhận rằng vai của ss Han làm khó ss ấy, khiến cho ss Han nhận gạch đá, chứ ko phải do ss diễn dở

nhưng cũng ko phải lỗi ở BK, MBC đã ko chịu tăng tập, bác đạo diễn thì dựng fim theo 1 cách khó hiểu nhất có thể, những điều này làm cho mạch truyện W bị rối 1 cách ko càn thiết

BK nói vậy chắc là có ý định tiếp tục hợp tác với ss Han trong tác phẩm tiếp theo rồi
Tác giả: maybe1795    Thời gian: 20-9-2016 05:00 PM
HÍ HÍ bk định đền bù như thế nào đây?
Hay là 1 bộ phim điện ảnh đi bk ơi

Tác giả: the.me.bf    Thời gian: 20-9-2016 05:51 PM
Lúc đầu cứ tưởng W sẽ thành siêu phẩm, ai ngờ cuối cùng lại thành như thế này. ~~
Tác giả: alwayswaitforu    Thời gian: 20-9-2016 05:59 PM
Nhân vật Yeol Joo nhận được rất nhiều ý kiến trái chiều, mà hơn nửa là phê bình chê trách (nếu mình không nhầm). Do đó, cũng có ảnh hưởng tới chị Han bởi chị là người thể hiện nhân vật. Cảm giác càng về sau chị càng tiều tụy hẳn đi. BK xin lỗi cũng đúng, nhưng mình tin chị Han sẽ thấy may mắn vì được đóng một bộ phim tuyệt vời thế này sau một thời gian dài đóng movie. Đôi bên đều trọn vẹn, yêu mến lẫn nhau là được rồi. Mong chờ những bộ phim tiếp theo từ BK và chị Han.
Tác giả: violet12_8    Thời gian: 20-9-2016 06:12 PM
Ko biết bk tính đền bù kiểu gì đây, thấy trong phim đôi ta ko hp bao nhiêu mà chỉ thấy nhiều đau khổ. Ai nói kết này là KC hạnh phúc vậy, anh thấy jj đau khổ thì anh cũng đau khổ thôi, cũng buồn lòng vì cái kết của ông tác giả chứ. Thanks bạn dịch
Tác giả: thuhuong90    Thời gian: 20-9-2016 06:15 PM
Chị là biên kịch có tâm nhất luôn
Xin lỗi diễn viên vì vai diễn khó
xin lỗi vì cái kết ko được như ý
tuy rằng W có hơi khó hiểu
nhưng vẫn là bộ phim tuyệt vời
cảm ơn chị đã tạo ra Yeon Joo để ss Han thể hiện năng lực diễn xuất
nếu chị muốn bù đắp
thì hãy viết ra 1 kịch bản đo ni đóng giày cho ss Han Hyo Joo đi ạ
Tác giả: nhduc1317    Thời gian: 20-9-2016 06:28 PM
dù sao phim cũng đã có những thành công nhất định rồi..^^

cố gắng hơn cho các phim sau nhé

tks bạn trans
Tác giả: tuongan29.4    Thời gian: 20-9-2016 07:02 PM
"tôi chắc chắn sẽ đền đáp xứng đáng cho cô"
đền đáp gì đây bk

Tác giả: banhbao2359    Thời gian: 20-9-2016 07:25 PM
Chắc đến tập cuối là bí hẳn luôn nên cái kết mới vậy. Nhưng dù sao thì không thề phủ nhận kịch bản tốt chỉ chán phần cuối thôi. Mình không nghĩ HHJ diễn biểu cảm khó đâu. Mình nghĩ nếu đã là diễn viên lâu năm thì những biểu cảm tâm lý đó phải diễn được ))
Tác giả: pinwoo    Thời gian: 20-9-2016 07:33 PM
tại sao lại xin lỗi diễn viên vì có nhiều cảnh diễn khó, càng khó càng thử thách diễn viên chứ
Tác giả: chibi.sl    Thời gian: 20-9-2016 08:08 PM
Đại khái là khá thất vọng về cái kết này nói riêng cũng như cả kịch bản phim nói chung. Kịch bản không đồng nhất, cái kết cũng chẳng trọn vẹn,..  Mà điều buồn nhất là chế Han bị chê nhiều khi đóng phim này( Không biết BK sẽ bù cho chế của em thế nào đây, bù bằng kịch bản khác thì dễ fail tiếp lắm -_-
Tác giả: ngock6b    Thời gian: 20-9-2016 08:18 PM
đây là bộ phim thất bại đối với mình, vì biên kịch đã đẩy mọi thứ đi quá xa và quá khó để rồi không thể nào tìm ra được 1 cái kết hợp lý cho tất cả. thật tiếc vì một bộ phim hay và kịch tính như vậy lại đi đến cái kết lãng xẹt như vậy.
Tác giả: junesuke    Thời gian: 20-9-2016 08:57 PM
Hix hix đúng là thương Joo lắm mà, Joo trong lẫn ngoài phi, luôn. Phim đã kết thúc rùi, dù sao chế Han cũng đã cố gắng rất nhiều, mình vẫn yêu thích chế như bình thường, vai diễn này khá nặng kí mà, dù là diễn viên khác cũng sẽ khó có được thiện cảm lắm, thế nên chế đã làm tốt lắm rùi ^^ . Đúng là kết thúc ko hoàn hảo cho Yeon Joo, BK nhớ phải đền đó nha, fan ghim rùi đó
Tác giả: danchau147    Thời gian: 20-9-2016 09:01 PM
Đúng là 16 tập phim ko thể diễn đạt hết nội dung mà bk viết ra, giá mà phim kéo dài 1,2 thêm thì khán giả có thể hiểu đc b
Tác giả: thanhduong    Thời gian: 20-9-2016 09:51 PM
cảm ơn bạn dịch tin nheee
phim hết rồi mà news của phim vẫn ầm ầm về cái kết
buồn cho Suk vì một bộ phim không được sự hưởng ứng trọn vẹn của khán giả
Tác giả: Inuyasha3366    Thời gian: 20-9-2016 10:28 PM
Nếu làm sai rồi xin lỗi thì cảnh sát để làm gì cô biên kịch ơi cô phải làm thêm một bộ nữa cho đôi trẻ hạnh phúc đủ đầy cô ạ cảm ơn bạn dịch nha
Tác giả: maihanh1999    Thời gian: 20-9-2016 10:44 PM
Thật sự mà nói biên kịch và Han ca cả hai đều có chút lỗi với nhân vật Oh Yeon Joo. Bởi với biên kịch, cô đã không khai thác hết cảm xúc của một người con yêu thương người cha hết mình. Còn thứ hai về Han ca, dù thích chị nhưng không thể phủ nhận diễn xuất của chị trong phim này bị gượng, nhiều cảnh khóc chưa chân thật và chưa cảm xúc. Tuy nhiên cả 2 đều là nhân tố vô vô cùng quan trọng làm nên W. Tác phẩm mình yêu thích nhất trong năm nay bên cạnh Vịt con - đẹp và đỉnh
Tác giả: happylove    Thời gian: 20-9-2016 10:56 PM
Han Hyo Joo chịu thiệt thòi nhiều lắm, chỉ có biên kịch hiểu nhất mà, đã viết khó thế nào, xung đột nội tâm thế nào nhưng Hyo Joo đã khai thác tốt cả, đến mức biên kịch phải thương cảm cho cô ấy biết bao. Cảm ơn biên kịch nhiều lắm. Nhớ đền bù cho Hyo Joo xứng đáng hjhj.
Tác giả: saritarus0112    Thời gian: 20-9-2016 11:22 PM
thật sư cảm thấy hơi thất vọng vì nửa sau của W
1 bộ phim đã làm rất tốt ở đoạn đầu nhưng đoạn sau mình cảm thấy bị đuối quá nhiều
nửa sau phim mình vẫn dõi theo bởi ủng hộ 2 diễn viên chính đã cố gắng hết sức mình
rồi đến cái kết được gọi là HE nhưng cảm thấy thật sự ko thỏa mãn với cái kết như vậy
tks bạn đã trans tin
Tác giả: meomeo21    Thời gian: 21-9-2016 01:19 AM
chỉ vì cái kết quá cụt nên W bị mất điểm khá nhiều trong mắt mình :v đầu voi đuôi chuột như yong pal dạo nào dù sao mình cũng khá hài lòng với diễn xuất của chị HHJ ở phim này, mặc kệ người ta nói :v để cho Han ca đóng vai bánh bèo là một tội ác, nếu muốn xin lỗi thì lần sau BK-nim hãy cho chị ấy vai bựa bựa vào là được =]]
Tác giả: vttrang    Thời gian: 21-9-2016 05:44 AM
Mình cũng không hiểu biên kịch sẽ bù đắp cho em Han như thế nào. Cả một bộ phim là cả một quá trình cố gắng diễn, xây dựng nhân vật. Khi nhân vật đó tệ sẽ bị khán giả quay lưng và chê trách, diễn viên cũng bị như vậy. Thật đáng tiếc cho em Han.
Tác giả: aiki2309    Thời gian: 21-9-2016 08:59 AM
Bộ phim này đáng lẽ tăng thêm 1-2 tập nữa sẽ đủ thời lượng để giải quyết các vấn đề dang dở giữa 2 thế giới, bác tác giả có lẽ cũng có cách nào đó giải quyết câu chuyện mà không biến mất. Cảm thấy hơi nuối tiếc cho câu chuyện nhưng kết phim vậy cũng khá hợp lý rồi. Bù đắp cho OYJ bằng cách nào đây chị biên kịch ơi hehe
Tác giả: nth.    Thời gian: 21-9-2016 11:48 AM
Cái kết theo biên kịch thì 1 kiểu, theo đạo diễn lên phim lại kiểu khác. Dù gì thì phim cũng đã kết thúc rồi, cảm ơn biên kịch đã lên tiếng bảo vệ chị Han. Chị đóng phim này bị ném đá nhiều quá, lại thêm cái kết có lẽ là khá khó hiểu với một số netizen Hàn. Mong chờ sự bù đắp của biên kịch )

Tác giả: Danthanh142    Thời gian: 21-9-2016 02:30 PM
Biên kịch nói chuyện nge vui vui ghê h hết phim rùi hok biết đền đáp thế nào lun . Cơ mà mình nghĩ càng có biểu cảm khó thì diễn viên càng có cơ hội để thể hiện diễn xuất của mình nhiều hơn, có động lực để cố gắng hơn.

Thanks bạn dịch tin
Tác giả: cunandchip    Thời gian: 21-9-2016 08:26 PM
Hôm trước đọc được một đoạn ngắn kịch bản tập cuối bị cắt đi là hiểu luôn rồi.
Trong khi nv Kang Chul từ lời thoại đến diễn biến tâm lý khá là dễ hiểu và bộc lộ rõ thì của Oh Yeon Joo toàn là ... và !!!. Đồng ý dv có thực lực thì họ sẽ lột tả hết được nhưng bk cầu toàn quá, làm sao k một lời thoại mà gửi trọn vẹn được ý của bk, 1 cảnh còn được, chứ tập nào cũng vậy thì một từ "khó" chưa thể hiện hết đâu, phải nói là bế tắc ấy.
Thấy một số bạn chê Han cảnh gần cuối film khóc k ra nước mắt, k biết tại mình đồng cảm với nv OYJ quá hay không chứ cảnh đó khóc k ra nước mắt mới là đạt ấy 2/3 tập khóc cạn, mắt sưng, tiều tụy, vậy rồi mà các bạn ấy còn muốn dv diễn ra sao mới đạt nữa k biết

Anw, vẫn phải nói cô bk này có cái đầu quá đỉnh, từ nine đến w, phục sát đất luôn ý. Coi phim mà miệng cứ hét lên "WTF"

Cũng tò mò giống bạn dịch bài, k hiểu bk tính "trả" Han ca như nào đây.
Làm bà mối cũng đc đấy bk ạ

Cảm ơn bạn dịch tin nhé
Tác giả: pucca1202    Thời gian: 21-9-2016 08:55 PM
BK-nim định đền bù cho chế Han thế nào đây? hay là BK viết 1 cái kịch bản movies cho chế ấy đi, chế ấy hay đóng movies, style của BK cũng hợp với movies hơn.
Rồi cast luôn anh "hair stylist" chân dài đẹp trai của chế Han vào vai nam chính đi, để cho họ có cái kết trọn vẹn luôn.
Cảm ơn bạn đã dịch
Tác giả: zuzubopbi    Thời gian: 22-9-2016 11:04 AM
biên kịch-nim nếu muốn đền đáp thì thôi viết thêm 1 bộ khác đi, đo ni đóng giày riêng rồi để bạn zịt vs han ca mần dv chính
drama hay movie gì cũng đc. ♡
Tác giả: Goose9395    Thời gian: 25-9-2016 04:41 PM
Công nhận là cuối phim kịch bản hơi đuối thật, cơ mà cũng là vì để hợp với logic của phim thôi, haizzzz...
Thử tưởng tượng ko phải là Chul mà là bố Joo có HE, thì phản ứng của dân mạng sẽ thế nào đây... Joo ko phải là người chủ động được trong tình huống này, có Chul bên cạnh nhưng mất đi người bố duy nhất trong cuộc đời, với Joo vẫn là một SE ((
Cảm ơn chủ thớt!

Chào mừng ghé thăm Kites (https://forum.kites.vn/) Powered by Discuz! X3