Kites

Tiêu đề: [Movie][2007] La Vie En Rose - Cuộc Đời Màu Hồng | Marion Cotillard| Vietsub HD Completed | Update Link Online #2 [In trang]

Tác giả: F-zone    Thời gian: 3-8-2016 12:03 AM
Tiêu đề: [Movie][2007] La Vie En Rose - Cuộc Đời Màu Hồng | Marion Cotillard| Vietsub HD Completed | Update Link Online #2
Cuộc đời màu hồng

Bộ phim “La vie en Rose” (La Mome), tái hiện lại cuộc đời của nữ danh ca Pháp Édith Piaf – một trong những danh ca nổi tiếng và được yêu nhất mọi thời đại của Pháp. Từ khi còn là cô bé, cho đến khi thành danh, đi biểu diễn ở khắp nơi trên thế giới, cuộc đời của bà như nhịp chảy của trái tim luôn tràn đầy sức sống, dù cho cuộc đời đôi khi vô cùng khắc nghiệt.

- Tuan lalarme -
(lalarme23.wordpress.com)

TRAILER

[utube]xujvIs0DhJU[/utube]

F-Zone's Subbing Team
Project Leader: Vĩnh Chính
Translators:  mamie_94
OST Translators: mamie_94, Vĩnh Chính, leciel89, tarteauxpommes
Editor: Vĩnh Chính
OST Editors: leciel89, myclover
Timers: leciel89, Vĩnh Chính
Typesetter: Vĩnh Chính
Encoder: ngoctuyenjp2
Designer: Ji_Ji
Uploader: U-Zone
Free download at http://kitesvn.com

Tác giả: F-zone    Thời gian: 3-8-2016 12:09 AM
Thông báo link die tại đây

[attach]121593[/attach]

https://www.fshare.vn/file/Z1SORIYZV6VN

XEM ONLINE

Link: http://www.kites.vn/xem-phim/cuo ... rose-2007-6731.html

Tác giả: haiha_duong81    Thời gian: 3-8-2016 12:54 AM
Vậy đây là một bộ phim dựa trên câu chuyện có thật về cuộc đời của một ca sĩ nhỉ. Hẳn cô ca sĩ này rất được yêu thích nên mới có hẳn bộ phim về cô ấy. Phim về ca sĩ nổi tiếng chắc hẳn trong phim sẽ có nhiều ca khúc gắn liền với tên tuổi của cô ca sĩ này giống như một kiểu phim ca nhạc vậy. Diễn viên chính có lẽ cùng là người có năng khiếu về ca hát. Cảm ơn F-Zone đã làm sub của phim và giới thiệu đến mọi người.
Tác giả: kimle55    Thời gian: 3-8-2016 02:28 AM
Merci đã nhắc mình xem " La vie en Rose " nói đến
câu chuyện của bà ca sĩ có một giọng ca bất hủ đó
là Edih Piaf bộ phim này , do Maro Cotillard đóng vai
chính và nhờ đó cô đã được giải thưởng mình không
nhớ là giải gì , nhưng giải đó không phải ai cũng được
Phải công nhận French Zone tiếng bộ quá càng ngày
càng cho chúng ta những món quà ý nghĩa ghê .
Merci các bạn .
Tác giả: hhhhsh    Thời gian: 3-8-2016 03:03 AM
Woa bản tình ca lãng mạng của Édith Piaf "cuộc đời mầu Hồng"-La vie en Rose'-tuy là bà "Édith Piaf" này chết lâu rồi nhưng Voice chất giọng cao vun vút-*-lâulâu nghe lại bản nhạc này rất hay Úi rồi chờ mãi Mod mới up-*chúc Mod'La vie en Rose-!!!
Merci Beaucoup Mod-**-
Tác giả: capcap1425    Thời gian: 3-8-2016 06:35 AM
"Bộ phim “La vie en Rose” (La Mome), tái hiện lại cuộc đời của nữ danh ca Pháp Édith Piaf – một trong những danh ca nổi tiếng và được yêu nhất mọi thời đại của Pháp"
Đã nghe tên từ lâu rồi, ca sĩ xinh đẹp và vô cùng tài năng nữa
Bây giờ lại được xem phim về cuộc đời bà
Cảm ơn F-zone nhiều lắm
Tác giả: vivuchutthoi    Thời gian: 3-8-2016 07:15 AM
Đã down về xem, một lần nữa cũng gặp Gerard Depardieu. Xem trailer phụ đề engsub nhỉ. Marion Cotillard tái hiện thành công giọng ca nổi tiếng Edith Piaf, từ tuổi thơ cơ cực đến nữ tài danh một thời. Đỉnh cao sự nghiệp của Edith gắn liền những bóng ma của sự nổi tiếng. Thật tiếc.

Thanks chủ nhà F-zone vì lời mời.
Tác giả: Khoooai    Thời gian: 3-8-2016 07:47 AM
Một bộ phim đáng xem.
Rất có ý nghĩa và giá trị cuộc sống
Cô ấy thật xinh đẹp.

Thanks subteam

Tác giả: Cungminh    Thời gian: 3-8-2016 07:54 AM
cái poster đẹp quá
nhan sắc thật ngọt ngào
mấy cái tựa tiếng Pháp đọc lên nghe hay thật
cảm ơn F-zone
Tác giả: Jupiter.Nguyen    Thời gian: 3-8-2016 07:57 AM
đôi mắt đẹp quá, trông mơ màng, ngọt ngào khiến người nhìn vào cũng cảm thấy mê đắm
là bộ phim tái hiện lại cuộc đời của nữ danh ca nên chắc trong đó sẽ có nhiều bài hát hay lắm
dạo này thường thấy F-zone tung sản phẩm mới ghê
cảm ơn subteam
Tác giả: Agnes.Malfoy    Thời gian: 3-8-2016 07:59 AM
mới buổi sáng dậy đã nặng đầu quá
chờ lát nữa mạng chạy tốt mới down phim về xem thế nào
xem trailer cũng rất cuốn hút
cảm ơn subteam
cảm ơn lời mời của F-zone
Tác giả: athism    Thời gian: 3-8-2016 08:00 AM
luôn tin vào các sản phẩm được F-zone giới thiệu

cảm ơn các bạn, cảm ơn F-zone

hy vọng thời gian tới sẽ được xem nhiều movie Pháp hấp dẫn
Tác giả: Haven    Thời gian: 3-8-2016 08:01 AM
Cứ nghĩ sẽ là một bài hát nổi tiếng của pháp cơ
Nhưng lại là một bộ phim kinh điển
Mình đang down, cảm ơn các bạn đã làm sub
Tác giả: Godfather_72    Thời gian: 3-8-2016 08:03 AM
utorrent của mình làm sao mà down về nó không chạy
mạng yếu quá, chỉ mới xem được trailer
cảm ơn subteam
Tác giả: hanachan    Thời gian: 3-8-2016 08:08 AM
Ôi, bộ phim được nghe nhắc đến nhiều, muốn xem đã lâu, nay lại thấy F-Zone làm sub thật sự quá hạnh phúc >_<
Cực thích những bộ phim được dựng dựa trên câu chuyện có thật, nhất là những phim nói về ca sĩ/nghệ sĩ, cuộc đời họ phản ánh đúng mặt khác của cái thế giới hào nhoáng, đến được với đỉnh cao tỏa sáng cũng không biết phải trải qua bao nhiêu thăng trầm...
Poster quá đẹp, nhìn đôi mắt nữ diễn viên chính sâu thẳm, cứ như bị hút vào đó vậy
Thank ST đã làm sub ạ
Tác giả: baobinh_tht    Thời gian: 3-8-2016 08:09 AM
Một bộ phim hay để xem vào cuối hè này. Bộ phim kể về nữ danh ca nơi đất Pháp hoa lệ
Một bộ phim kể về sự say mê trong nghệ thuật của nữ danh ca này
Cảm ơn subteam nhiều

Tác giả: Jan    Thời gian: 3-8-2016 09:00 AM
Édith Piaf qua đời khi mới 47 tuổi, còn quá trẻ và vẫn đang rất thành công.

Bà đã phải chịu quá nhiều đau khổ cả về tinh thần và thể xác.

Một nghệ sĩ có cuộc đời nhiều thăng trầm và tuổi thơ khó khăn.

Cám ơn Fzone đã giới thiệu bộ phim này.
Tác giả: kibumanly    Thời gian: 3-8-2016 11:25 AM
Qua trailer, mình có thể thấy cuộc đời của bà vô cùng trắc trở
Nổi tiếng từ khi còn trẻ sẽ đi kèm với nhiều khó khăn, hơn nữa bà lại quá giỏi, giọng ca xuất sắc như vậy.
Rất ít khi xem phim về cuộc đời một người nào đó, vì thường nó buồn quá, xem mà bị ám ảnh...
Cám ơn F-zone đã thực hiện bộ phim này.
Tác giả: phlinh1807    Thời gian: 3-8-2016 12:02 PM
Đọc nội dung giới thiệu cảm thấy ý nghĩa và mang chất Pháp quá
Chắc chắn sẽ tải về và nghiền ngẫm
Cảm ơn subteam đã vất vả nhé!
Tác giả: ThuyDuong_1402    Thời gian: 3-8-2016 12:33 PM
Phim từ 2007
bái phục sự chăm chỉ của subteam !!!
"Bộ phim “La vie en Rose” (La Mome), tái hiện lại cuộc đời của nữ danh ca Pháp Édith Piaf – một trong những danh ca nổi tiếng và được yêu nhất mọi thời đại của Pháp"

Nhờ bạn mà cả nhà lại được xem phim Pháp, đặc biệt là 2 Movie gần đây
tks subteam nhiều
Tác giả: NirvanaPhoenix    Thời gian: 3-8-2016 01:00 PM
Cám ơn chủ thớt đã hú bạn qua

Dạo này F-zone năng suất quá nhiều bài hát và phim quá ^^

Cám ơn subteam và chủ thớt nhiều
Tác giả: qvan    Thời gian: 3-8-2016 01:07 PM
Ồ, cám ơn F-zone đã cho xem bộ phim này để biết thêm về cuộc đời của cô Edith Piaf. Cô ca sĩ này rất nổi tiếng và bản nhạc La Vie En Rose cũng đã một thời làm người ta say mê. Ngày xưa tôi đã được nghe cô Bạch Yến hát bản này và rất yêu thích nó. Tiếng Pháp nghe rất hay nên tôi cũng thường xuyên theo dõi phim trong F-zone này. Cám ơn sub team rất nhiêù.
Tác giả: truongnhutvo    Thời gian: 3-8-2016 02:05 PM
Ủng hộ bạn một cái nào!
Tác giả: ronton112    Thời gian: 3-8-2016 04:57 PM
Đã down về, chờ xem thôi, cảm ơn bạn nhiều
Tác giả: YoungBB    Thời gian: 3-8-2016 07:11 PM
Từ khi còn là cô bé, cho đến khi thành danh, đi biểu diễn ở khắp nơi trên thế giới, cuộc đời của bà như nhịp chảy của trái tim luôn tràn đầy sức sống, dù cho cuộc đời đôi khi vô cùng khắc nghiệt.
bây giờ tớ đi xem phim đây.
Tác giả: trangtoilk16    Thời gian: 3-8-2016 07:24 PM
Dạo này F-zone làm việc chăm chỉ quá ạ, mấy ngày chưa vào mà đã có bài mới, lại còn HD Completed nữa chứ em học pháp nên rất hóng các phim của F-zone, phim pháp vừa hay vừa lãng mạn, lại có thể nâng cao vốn từ + nghe nữa chứ
tks st quá luôn ạ, em down ngay luôn rồi )
mong st tiếp tục có những sản phẩm mới
Tác giả: taurus    Thời gian: 3-8-2016 07:36 PM
Trời ơi, tớ mê bài hát này lắm luôn , không biết là có hẳn một bộ phim mang tên nó nữa . Xem trailer đã thấy mê rồi . Trước hết là mê cái âm nhạc trong phim đã.
Cám ơn subteam nhiều nhiều, tớ sẽ xem phim vui vẻ <3
Tác giả: hwangle    Thời gian: 3-8-2016 08:36 PM
Cảm ơn subteam đã chia sẻ
Đọc tên phim là đã thấy tò mò rồi. Mình sẽ down về và cày.
Phải chi cuộc đời cũng màu hồng như tên phim thì tốt quá.
Tác giả: kidi    Thời gian: 3-8-2016 08:52 PM
Nhà F dạo này chịu khó tung sản phẩm mới ghê
down về cái đã, lúc nao rảnh coi sau
thank ad nhìu
Tác giả: monganhquayze32    Thời gian: 3-8-2016 10:04 PM
Nói túm lại là dạo này được xem nhiều phim Pháp.
Dù chưa nghe về phim này nhưng đọc nội dung là quyết định tải về xem ngay. Rất yên tâm về chất lượng làm phim của FZ.
Cảm ơn ST nha. Mong chờ những sản phẩm tiếp theo của ST nha. Cố lên.
Tác giả: luuhoaitrang    Thời gian: 3-8-2016 10:06 PM
Ôi trời! Dạo này các admin uống nước tăng lực gì mà up bài ầm ầm thế này! Để cho con dân có thời gian ngấm cái cũ đã chứ! Cứ như thế này thì sao mà chịu được ạ!
Tác giả: bumthoi    Thời gian: 3-8-2016 10:23 PM
Cảm ơn F-zone nhiều ạ!
Mình đang tải bộ phim xuống đây
Sau khi xem các bộ phim mà F-zone làm, tự dưng mình muốn học tiếng Pháp quá đi hichic
Nhưng có vẻ sẽ khó lắm đây!
Cảm ơn subteam ạ!
Tác giả: pht    Thời gian: 3-8-2016 10:28 PM
Vẫn nhớ lúc bị trầm cảm, tự dưng có người nhắc đến La Vie En Rose, mò đi nghe lại và xem sub, tự dưng thấy tâm trạng đỡ đi nhiều. Trước đó, đã cố sức tìm đủ các thể loại nhạc khác để nghe mà không khá lên tí nào. Hình ảnh Piaf vẫn đứng đó, sau bao sóng gió cuộc đời, hát với đôi mắt đầy đam mê và nhiệt huyết gây ám ảnh với mình.
Cotillard như kiểu sinh ra để đóng Piaf ấy, cảm ơn subteam nhiều lắm nhé! Dạo này yêu F-zone nhất!
Tác giả: kut3_ch4n    Thời gian: 4-8-2016 12:24 AM
Hức hức dạo này nhà mình xuất hàng cứ gọi là... xòn xòn ý ạ!
Đang down về rồi đây, dạo này xem nhiều hàng nhà mình quá nên cứ muốn đi học tiếng Pháp ý, nghe điệu điệu hay hay lắm ạ.
Cám ơn các bạn đã làm sub
Tác giả: start_finish    Thời gian: 4-8-2016 08:22 AM
hồi trước có học tiếng pháp mà giờ quên sạch sẽ luôn ròi
nhớ đoạn cấp III, thằng bạn quay qua hỏi "m nghe La vie en rose" chưa , xong về mở nghe thử mà hem thấm cho lắm :v
giờ được chuyển thành phim luôn rồi nè
cảm ơn subteam nhiều nhiều <3
Tác giả: subill178    Thời gian: 4-8-2016 10:48 AM
Hình như mình có nghe nói phim này ở đâu rồi, nghe bảo hay với cảm động lắm, chắc phải down về xem thử thôi
Subteam dạo này năng suất quá, subteam fighting !!!
Tác giả: lana034    Thời gian: 4-8-2016 10:54 AM
Vậy đây là một bộ phim dựa trên câu chuyện có thực ư, oa mình thích mấy phim kiểu này lắm, chắc sẽ hay lắm
Cám ơn subteam nhé
Tác giả: greenteamatcha    Thời gian: 4-8-2016 10:59 AM
Phim dựa trên câu chuyện thật của một nữ ca sĩ nổi tiếng, chắc sẽ hay lắm, dàn diễn viên đẹp ghê, chắc đây sẽ là một bộ phim tình cảm lãng mạn buồn nhỉ
Cám ơn subteam ạ
Tác giả: khuenhi123    Thời gian: 4-8-2016 11:50 AM
Càm ơn các bạn đã cho ra một sản phẩm tuyệt vời
Phim rất hay và ý nghĩa ^^
Cảm ơn các bạn nhiều !
Tác giả: vivuchutthoi    Thời gian: 4-8-2016 01:28 PM
Khi đáp từ F-Zone thật sự chỉ xem trailer và summary. Mất 3 giờ down film, không hiểu tại sao lâu thế, cáp mạng chắc bị chất thải công nghiệp bám vào ngộ độc rồi chăng? Tối qua xem và ám ảnh đến bây giờ.

Xin phép chủ thớt vì ngù ngờ chữ " cuộc đời của Edith Piaf như nhịp chảy của trái tim luôn tràn đầy sức sống". Thật sự, nữa cuộc đời của Edith Piaf như mất đi khi Marcel chết và có lẽ 1/4 cũng tan nát khi đứa con gái Marcelle chết vì viêm não cấp. 1/4 cuộc đời còn lại của Edith Piaf là nhờ vào ca hát, không hát được nữa là bà chết. Và đúng như vậy.

Một giọng hát thiên phú được sinh ra trong bối cảnh cùng cực, xung quanh Edith là bóng tối, điểm sáng trong cuộc đời bà có lẻ là cô gái điếm Titine - Đức mẹ Theresa của Cô bé Edith lạc mẹ. Người cha trong lòng Edith là người đặt tên Piaf cho bà là nấc thang cho Bà đến với thế giới "thị phi" cũng như danh vọng.

Nhưng thể chối bỏ sự lạc quan mãi trong con tim tan nát của Edith đối với tình yêu, đoạn phỏng vấn Edith bên bờ biển, bà vẫn thích đan áo dù đang bị đau khớp, các câu trả lời là tình tiết tôi thích nhất ở phim. Tình bạn trong phim cũng để lại trong tôi những cảm xúc đẹp.

Một lần nữa cám ơn F-zone đã mang đến bộ phim hay như vậy.

Tác giả: bobcat    Thời gian: 4-8-2016 05:47 PM
Édith Piaf là một nữ nghệ sỹ tài hoa của Pháp, một tượng đài vĩnh cửu tượng trưng cho giọng ca và tâm hồn Paris. 'La vie en rose' và 'Non, je ne regrette rien' là hai bài mình thích nhất. Một bộ phim dựng lại cuộc đời có thật, dù có thêm một chút sắc màu nghệ thuật, chút lãng mạn của điện ảnh thì vẫn mang đến cho khán giả một cái nhìn sống động về cuộc đời người nữ danh ca này. Cám ơn các bạn F-Zone đã làm phụ đề cho bộ phim này.
Tác giả: Lyanna_TA    Thời gian: 4-8-2016 07:46 PM
mình biết nữ diễn viên này
vô cùng ngưỡng mộ nhan sắc và tài năng của cô ấy
cảm ơn F-zone và subteam
Tác giả: Inuyasha3366    Thời gian: 4-8-2016 08:36 PM
Cảm ơn F-zone vì một bộ phim hay ạ. Em được giới thiệu xem phim này lâu rồi, nhưng xem mấy trang khác có nhiều chỗ không hiều giờ nhà mình làm sub, không xem không được. Phim là một bài học lớn Thanks subteam :X
Tác giả: VenusVu    Thời gian: 4-8-2016 08:39 PM
Ít khi thấy nhà F làm sub, nhưng đã làm phim nào là chất lừ phim đấy
Xem đi xem lại mới thấm, cuộc đời ai cũng chỉ được sống một lần, sống để người khác luôn nhớ tới mình mới đáng sống. Cảm ơn anh chị subteam ạ
Tác giả: Binhgia    Thời gian: 4-8-2016 08:40 PM
Poster của phim đẹp quá, môi cô ấy cười nhưng cô ấy lại rơi nước mắt
Chỉ xem poster thôi mà đã bị ám ảnh rồi chắc là một bộ phim hay
Cảm ơn nhà mình đã làm sub ạ
Tác giả: Maiyeueminyeu    Thời gian: 4-8-2016 08:45 PM
Tựa phim này là bài hát mình đã nghe đi nghe lại nhiều lần, nhẹ nhàng trong veo mà cám cảnh diễn viên nữ chính quả thật rất xinh, thích vẻ đẹp của những cô gái Pháp, có chút đồng quê, hoang dã, nhưng lại ngọt như kẹo, ngắm mãi không chán Vì là một tác phẩm của team nhà F nên không thể không xem được Cảm ơn subteam nhiều ạ, chúc subteam nhiều sức khỏe để có những tác phẩm thật hay cho bọn em
Tác giả: Tuananhyeuin9    Thời gian: 4-8-2016 08:50 PM
Trước đây có đọc bài viết về phim này rồi mà không để ý lắm, chị diễn viên chính được giải Oscar nè @@
Giờ lại thấy nhà mình làm sub, chắc phải down liền về coi đang rảnh, cảm ơn subteam ạ
Tác giả: danglinh2402    Thời gian: 5-8-2016 06:43 AM
ậy đây là một bộ phim dựa trên câu chuyện có thật về cuộc đời của một ca sĩ nhỉ. Hẳn cô ca sĩ này rất được yêu thích nên mới có hẳn bộ phim về cô ấy. Phim về ca sĩ nổi tiếng chắc hẳn trong phim sẽ có nhiều ca khúc gắn liền với tên tuổi của cô ca sĩ này giống như một kiểu phim ca nhạc vậy. Diễn viên chính có lẽ cùng là người có năng khiếu về ca hát. Cảm ơn F-Zone đã làm sub của phim và giới thiệu đến mọi người.
Tác giả: nguyetnhung98    Thời gian: 5-8-2016 10:09 AM
Tựa phim nghe hấp dẫn quá nhỉ
phim này thấy cũng lạ down về xem thử thôi
cám ơn chủ thớt
Tác giả: honghanhu    Thời gian: 5-8-2016 12:17 PM
Mình sẽ down về để cuối tuần xem.
Cô ca sĩ rất nổi tiếng nên có phim về mình luôn.
Những bài hát trong phim chắc hẳn từng nổi tiếng một thời.
Thanks bạn nhiều nha.
Tác giả: tatchanmi    Thời gian: 5-8-2016 05:20 PM
Lang thang vào đây lại bắt gặp hai phim mới, một series Marseille với Lavie en rose này. Nhưng mà series thì đợi lâu lắc lơ nên quyết định xem phim này trước,
Phim kể về cuộc đời cô ca sĩ thì chắc hẳn nhân vật này rất xuất sắc và được yêu mến lắm nhỉ ^^
Cám ơn các bạn subteam, chúc các bạn luôn khoẻ để có nhiều phim cho chúng mình
Xem xong phim chắc sẽ viết thêm vài cảm nhận hay ho nữa ha ^^
Tác giả: songngoc62    Thời gian: 5-8-2016 07:01 PM
Món quà thật sự giá trị cho bất cứ ai yêu những âm thanh của tiếng Pháp, nhạc Pháp và phim Pháp.

Phim có nhiều bài hát hay quá.

Hình ảnh chắt lọc , đẹp .

Cám ơn Fzone đã mang món quà đẹp chất lượng đến cho mem.

Tác giả: hanhvan94    Thời gian: 5-8-2016 08:24 PM
chưa xem phim nhưng đọc giới thiệu đã thấy cuốn hút mình rồi!

bộ phim này lại tái hiện cuộc đời của nữ danh ca mình thích nữa chứ nên phải chuẩn bị khăn giấy nhiều thôi, tại mình rất thích xem mấy film giống giống hồi kí vậy, cảm giác sẽ hiểu thêm về suy nghĩ và cách người đó vươn lên trong cuộc sống

cảm ơn subteam nha! các bạn đã vất vả rồi
Tác giả: vit_ngu_ngo    Thời gian: 5-8-2016 08:37 PM
“La vie en Rose” nghe tên thôi cũng muốn thử xem như thế nào
Cảm ơn subteam nhiều
Tác giả: Cungminh    Thời gian: 5-8-2016 10:18 PM
cái poster đẹp quá
nhan sắc thật ngọt ngào
mấy cái tựa tiếng Pháp đọc lên nghe hay thật
cảm ơn F-zone
Tác giả: MX_Ezio    Thời gian: 5-8-2016 10:33 PM
Bộ phim “La vie en Rose” (La Mome), tái hiện lại cuộc đời của nữ danh ca Pháp Édith Piaf – một trong những danh ca nổi tiếng và được yêu nhất mọi thời đại của Pháp

cảm ơn subteam
Tác giả: dongbienam    Thời gian: 5-8-2016 11:06 PM
Bài La vie en rose của Édith Piaf hát mình đã nghe rất nhiều lần, không biết có phải do nó là bản gốc hay không nhưng khi nghe cảm giác rất khác biệt so với những bản hát lại. Vì quá thích nên mình cũng đã từng đọc về cuộc đời của cô, một người phụ nữ tài năng nhưng cũng gặp nhiều lận đận.
Hôm nay lại biết subteam có làm phụ đề cho phim này nữa, nhất định sẽ xem. Cảm ơn các bạn.
Tác giả: vongochien    Thời gian: 6-8-2016 09:01 AM
"Bộ phim kể lại cuộc đời của nữ ca sĩ Edith Piaf, từ thời thơ ấu đến những vinh quang và gian khổ mà bà phải vuợt qua trong cuộc hành trình sự nghiệp từ thành phố nhỏ Belleville đến New York. Đó là một số phận đầy sóng gió. Bộ phim giúp khán giả khám phá tâm hồn một nữ nghệ sĩ và trái tim một người phụ nữ. Kín đáo mà mãnh liệt, dễ tổn thuơng nhưng ko dễ bị khuất phụ"
Review phim thấy cơ bộ hơi bị hấp dẫn. Thanks subteam nhiều nhiều
Tác giả: T.o.c    Thời gian: 6-8-2016 07:07 PM
Phim này kiểu như là tự truyện ý nhỉ? Tìm hiểu qua về Édith Piaf mới thấy được sự nổi tiếng và tầm ảnh hưởng của bà ấy. Không chỉ là một nữa danh ca, bà ấy còn là diễn viên sân khấu và điện ảnh và còn có công nâng đỡ nhiều ca sĩ mới mà sau này cũng là ngôi sao nổi tiếng.
Nhưng mà đọc mới thấy cuối đời bà ấy cũng chịu nhiều đau khổ. Qua đời khi mới 47 tuổi nữa.
Tác giả: nkm11192    Thời gian: 6-8-2016 09:01 PM
Từ xưa đã thấy phim Pháp rất là nhẹ nhàng, không quá kịch tính mà cũng không hề mất đi sự hấp dẫn. Phim này kể về cuộc đời của cô ca sĩ, chắc chắn sẽ cực hấp dẫn đây.

Cảm ơn subteam nhé hihi
Tác giả: hahoangtn    Thời gian: 6-8-2016 11:13 PM
ôi dạo này nhà F năng suất quá cơ, mỗi lần đăng nhập là nhận được 1 lời mời mới, tiếc là chưa có thời gian để xem, chờ sang T9 nhất định sẽ xem.

hí hí, cuộc đời về Edith Piaf thì khoản âm nhạc k có gì để lăn tăn rồi, giọng ca huyền thoại
Tác giả: pulu_codon    Thời gian: 7-8-2016 10:24 AM

Vậy đây là một bộ phim dựa trên câu chuyện có thật về cuộc đời của một ca sĩ nhỉ. Hẳn cô ca sĩ này rất được yêu thích nên mới có hẳn bộ phim về cô ấy. Phim về ca sĩ nổi tiếng chắc hẳn trong phim sẽ có nhiều ca khúc gắn liền với tên tuổi của cô ca sĩ này giống như một kiểu phim ca nhạc vậy. Diễn viên chính có lẽ cùng là người có năng khiếu về ca hát. Cảm ơn F-Zone đã làm sub của phim và giới thiệu đến mọi người.
Tác giả: SchuylerVanAlen    Thời gian: 7-8-2016 11:59 AM
Chị nữ chính mình biết đến qua phim "Nửa đêm ở Paris" của đạo diễn Woody Allen, trong phim đó chị ấy đóng vai người tình của nhiều người nổi tiếng như Picasso, Hemingway, mình vẫn ấn tượng với nhân vật đó vì quá đẹp và quyến rũ ấy, còn phim này thì được nói là một trong những bộ phim Pháp phải xem nên mình nghĩ chắc là hay đó.
Tác giả: Yunnie_Sowon    Thời gian: 7-8-2016 05:11 PM
nhân vật nữ quá đẹp

mình thích trailer của bộ phim

cảm ơn subteam
Tác giả: D_of_Manor    Thời gian: 7-8-2016 09:53 PM
cũng một thời gian rồi không theo dõi phim ảnh nữa

nhan sắc của nữ chính thật tuyệt vời

cảm ơn đội ngũ subteam nhiều lắm

cảm ơn F-zone
Tác giả: Nameless.D    Thời gian: 8-8-2016 09:32 AM
mình nghĩ nói đến bộ phim này thì nên nhắc đến các bài hát trong bộ phim phải không
nữ diễn viên thật sự xinh đẹp và cuốn hút
các nhan sắc và vẻ đẹp thời xưa thật ấn tượng
cảm ơn subteam
Tác giả: Muiiya    Thời gian: 8-8-2016 09:38 AM
cảm ơn F-zone đã cho xem bộ phim này để biết thêm về cuộc đời của cô Edith Piaf.
Cô ca sĩ này rất nổi tiếng và bản nhạc La Vie En Rose cũng đã một thời làm người ta say mê
cảm ơn subteam
Tác giả: socdethuong999    Thời gian: 8-8-2016 01:41 PM
mình rất thích " La vie en Rose ", lần đầu nghe là trong How I met your mother
lúc  nghe bản của cô Edih Piaf hát thì sởn cả da gà luôn vì quá hay!
Hôm nay nhờ có Fzone mà mình đã hiểu nhiều hơn về cô ấy, Maro Cotillard đóng vai này quá chuẩn rồi <3
Merci Fzone
Tác giả: tobie_loness    Thời gian: 8-8-2016 08:00 PM
Mình rất thích bài La vie en rose. Biết bài này có trong 1 bộ phim cùng tên mà mãi vẫn chưa xem.
Maro Cotillard diễn xuất sắc quá.
Cảm ơn subteam nhiều ^^
Tác giả: tanpopop11    Thời gian: 9-8-2016 08:19 AM
Phim có vẻ hay và lãng mạng, phải down về xem thử. Cảm ơn subteam nhiều
Tác giả: tanpopop11    Thời gian: 9-8-2016 08:20 AM
F-zone gửi lúc 3-8-2016 12:09 AM
Thông báo link die tại đây

Phim có vẻ hay và lãng mạng, Phải down về xem thử mới được, Cảm ơn subteam nhiều.
Tác giả: thanhmai_811    Thời gian: 10-8-2016 10:33 AM
Coi gia đình Bélier xong là đã kết nhạc pháp rồi, giờ thêm phim này coi xong chắc nghiện luôn quá. Mà nhìn poster là là đẹp rồi, người đâu mà đẹp quá vậy nhạc hay người thì đẹp chắc chớt ...
Tác giả: Danburo    Thời gian: 14-8-2016 12:55 AM
Quao, phim hay thật! cảm ơn subteam!
Tác giả: hoangthanhlam    Thời gian: 21-8-2016 10:38 AM
Một bộ phim hay và hấp dẫn
Như người ta vẫn nói: không có thang máy đi đến thành công, Để trở thành danh ca nổi tiếng nổi tiếng, cô ấy đã phải trải qua rất nhiều vất vả và mất mát
Nhưng vần luôn hy vọng và tràn đấy sức sống
Tác giả: galacticos30612    Thời gian: 23-8-2016 03:47 PM
Một bộ phim tuyệt phẩm
Nhờ vai này mà chị Marion Cotillard mới dc oscar
Là lần đầu tiên có diễn viên nói tiếng nc ngoài trong phim đoạt Oscar, ai không xem hơi phí
Tác giả: NhanNguyet    Thời gian: 24-8-2016 01:29 PM
Bị thu hút bởi tựa phim quá lãng mạn...vào rồi quyết định xem phim vì Édith Piaf và vì tấm poster quá đẹp. Édith Piaf là danh ca hát tiếng Pháp mình yêu thích nhất cùng với Celine. Sau hào quang của danh vọng là những góc tối mà không phải ai cũng có thể chạm đến. Một bộ phim hay như chính cái tên của nó.
Tác giả: dante_2413    Thời gian: 30-8-2016 09:53 PM
Dạo gần đây mình bận quá nên ít lên forum nhưng được một bộ phim rất hay và ý nghĩa thật là càm kích subteam
Tác giả: nguyenanh.07019    Thời gian: 2-9-2016 12:05 PM
dạo gần đây em lọt hố của Fzone mất r
cảm ơn subteam đã làm việc rất chăm chỉ ạ
tks subteam nhiều nhiều
Tác giả: seetin    Thời gian: 18-9-2016 05:34 PM
Poster đúng nhìn mê luôn. Thêm nd về nghệ sĩ lại càng mong. Phải xem nagy thoai
thks st nha~~~
Tác giả: Fretanio    Thời gian: 19-9-2016 10:02 AM
Lần đầu biết đến bài La vie en rose là trong How I met your mother, Cristin vừa đàn ukulele vừa hát là cảnh mình thích nhứt trong phim

Cuộc đời Édith Piaf trải qua nhiều tăm tối nhưng đó là cuộc đời muôn màu muôn sắc chứ không phải cuộc đời cần thương cảm.

Marion Cotillard hình như được Oscar từ phim này thì phải.

Thanks subteam nhé!
Tác giả: steel_magnolia    Thời gian: 24-9-2016 05:08 PM
Tình cờ lục lại tread Fzone và tìm thấy bộ phim này về nữ danh ca Edith Piaf. Cuộc đời của bà đúng là trãi qua rất nhiều sóng gió để có thể trở thành nữ ca sĩ lừng danh, từ một tuổi thơ đầy khó khăn và khi sự nghiệp của bà có thể sẽ thay đổi thì lại bị nghi oan là liên quan đến vụ cướp và có nguy cơ phải trở lại hát nơi quán rượu kia. Xem phim mình thấy được tình yêu đối với âm nhạc và sự nghiệp ca hát của bà, bà hát đến khi gục ngã trên sân khấu thật là đáng ngưỡng mộ.
Tác giả: doll_beauty    Thời gian: 29-9-2016 01:15 AM
lần đầu tiên coi phim thể loại Bio của Pháp
tuy nữ diễn viên chính không đẹp, bối cảnh không hào nhoáng như rất chân thật,
rất thật, rất cảm động
Tác giả: dante_2413    Thời gian: 13-10-2016 10:59 PM
Phim thật hay dù kể về một cuộc đời màu hồng có chút thẫm khi gần cuối và trong đó những khoảnh khắc họ vẫn cố gắng hài hước theo cách mà họ nghĩ là thế
Tác giả: hanbin96    Thời gian: 22-10-2016 09:30 AM
một phim hay và đáng xem
bà í thật đẹp
cảm ơn subteam
Tác giả: Haiphg    Thời gian: 5-11-2016 05:38 PM
lúc đầu xem trailer không hiểu gì
nhưng mà xem phim thì rất hay
cảm ơn sub team ạ
Love
Tác giả: kingtn92    Thời gian: 8-12-2016 11:23 PM
Phim hay, đáng để thưởng thức nhiều lần.
Cảm ơn subteam đã mang đến bộ phim này
Tác giả: moneysfan    Thời gian: 11-12-2016 12:32 PM
Đã xem xong phim.
Cuộc đời của danh ca bất hủ nhưng bây giờ mới biết pháp có danh ca này
Cuộc đời bà đầy thăng trầm.
Ngưỡng mộ nhất tình yêu của bà
Dù không đến được với nhau, dù qua 1 cuộc đời đầy thăng trầm thì
đến cuối đời trước khi chết, bà vẫn gọi tên người đó
Tác giả: fapr    Thời gian: 1-1-2017 12:45 AM
Đã xem xong phim. Cá nhân mình thấy thật sự phim rất hay, để lại nhiều tầng cảm xúc sau khi xem lắm. Xem phim mình thấy được tình yêu đối với âm nhạc và sự nghiệp ca hát của bà, bà hát đến khi gục ngã trên sân khấu thật là đáng ngưỡng mộ.

Cảm ơn ST đã làm việc chăm chỉ để tạo ra các sản phẩm chất lượng thế này
Tác giả: Khanhlieu    Thời gian: 24-3-2017 10:53 PM
cảm ơn đôi ngũ team sub đã dịch bộ phim hay cổ điên của Pháp..mình đang hoc tiếng pháp a...
Có bạn nào đang coi để link SEED/SOURCE mình down tiếp bộ này về máy vớimạng down fshare không được, lad quá...hiuhiu ^^ Giúp mình với
merci beaucoup các bạn
Tác giả: luyenrom1023    Thời gian: 26-8-2017 11:15 PM
kimle55 gửi lúc 3-8-2016 02:28 AM
Merci đã nhắc mình xem " La vie en Rose " nói đến
câu chuyện của bà ca sĩ có một giọn ...

ữ chính nhận giải Oscar dành cho mục Nữ diễn viên chính xuất sắc nhất
Tác giả: luyenrom1023    Thời gian: 7-6-2018 07:21 AM
1 bộ phim rất hay và ý nghĩa. Một người nghệ sĩ sống hết mình cho nghệ thuật à cũng chết vì nghệ thuật
Cảm ơn subteam đac dịnh bộ phim này ạ

Chào mừng ghé thăm Kites (https://forum.kites.vn/) Powered by Discuz! X3