Kites

Tiêu đề: Song Joong Ki: Tôi và Song Hye Kyo đều rất nghịch ngợm NG rất nhiều [In trang]

Tác giả: cobekiquac_92    Thời gian: 6-4-2016 05:38 PM
Tiêu đề: Song Joong Ki: Tôi và Song Hye Kyo đều rất nghịch ngợm NG rất nhiều
Song Joong Ki: Tôi và Song Hye Kyo đều rất nghịch ngợm NG rất nhiều.

Nam diễn viên Hàn Quốc Song Joong Ki gần đây nhờ bộ phim "Hậu Duệ của Mặt Trời" mà trở thành nam thần của mọi người, hôm qua anh ấy đã nhận phỏng vấn sau khi tham dự buổi họp báo bắt đầu chiếu bộ phim này của ViuTV, trò chuyện về những câu chuyện hậu trường khi quay "Hậu Duệ", cùng đề cập đến người bạn thân Lee Kwang Soo, còn cho biết anh sẽ gặp mặt fans Hồng Kông trong thời gian ngắn.

PV: Trong lần phỏng vấn trước đây anh từng nói "Hậu Duệ" có rất nhiều lời thoại sến sẩm, lúc thể hiện anh có gặp khó khăn gì không? Quay phim có nhịn không được mà cười khiến bị NG không?
SJK: Trong phim phải nói rất nhiều lời thoại mà bình thường không dùng đến, có thể lúc quay sẽ cảm thấy sến sẩm nhưng khi xem phim thì không có cảm giác này. Nhưng thật sự là đã NG rất nhiều, đặc biệt là khi quay cùng Song Hye Kyo là NG nhiều nhất, tôi và cô ấy bình thường tính cách giống nhau đều rất nghịch, nên nếu mọi người cùng cười thì sẽ không kiềm chế được mà cười to cả ngày.

PV: Anh có xem poster phim do fan hâm mộ chỉnh sửa thành ảnh chụp chung của mình và Lee Kwang Soo?
SJK: Thật sự rất ngạc nhiên, lúc nhìn xa rõ ràng là Song Hye Kyo nhưng khi nhìn gần lại là Kwang Soo, nhưng Song Hye Kyo và Lee Kwang Soo vốn dĩ rất khác nhau, nên cảm thấy rất bối rối, có điều bây giờ xem ra đó là một kỷ niệm đẹp. Nhưng điều thú vị nhất là trước đây Kwang Soo có gửi cho tôi xem một tấm hình ở Hồng Kông, nhưng tôi đã lập tức xóa nó đi.

PV: Trong "Hậu Duệ" anh có rất nhiều cảnh hành động, anh cảm thấy lúc quay cảnh hành động có gặp khó khăn gì không? Trước đó có chuẩn bị nhiều không?
SJK: Trong phim thật sự có rất nhiều cảnh hành động, trước đó đã chuẩn bị rất nhiều, trong phim có rất nhiều cảnh hành động khác nhau, có động đất, đấu súng, đánh nhau... nên rất nhiều phân cảnh đều cảm thấy rất đáng tiếc, muốn chuẩn bị đầy đủ hơn chút nữa.

PV: Năm ngoái khi quay "Hậu Duệ" anh đã bị thương, bây giờ tiến độ hồi phục như thế nào?
SJK: Lúc quay cảnh hành động tôi đã bị thương, vì bị thương nên cảm thấy có chút tiếc nuối đối với nhiều cảnh hành động, những cảnh vốn dĩ có thể quay đều không thể quay, có điều bây giờ đã đỡ hơn rất nhiều, hồi phục nhiều lắm rồi. (Nói cảm ơn bằng tiếng phổ thông)

PV: Trong phim vì nhân vật của mình anh cần phải rèn luyện cơ bắp, có phải anh đã vận động rất nhiều không?
SJK: Đúng vậy, phải rèn luyện cơ bắp, thật sự đã tập rất nhiều, rất khó khăn, nhưng rất đáng, nhân vật Yoo Shi Jin này phải thể hiện rất nhiều diện mạo với khán giả nên cảm thấy nhất định phải rèn luyện cơ bắp mới khiến khán giả hưởng ứng, nhưng thật sự rất khó, vất vả nhất là phải ăn kiêng, không ăn được những thứ mình thích, lúc đó tôi gầy đi rất nhiều, có điều cơ bắp cũng tăng lên nhiều, cân nặng không có gì thay đổi.

PV: Cuối tháng 5 anh phải quay phim mới "Battleship Island", một lần nữa đóng vai quân nhân liệu có sợ bị đóng khuôn, sẽ bị áp lực không?
SJK: Hoàn toàn không có áp lực, tôi thật sự từng tham gia nghĩa vụ quân sự, từng diễn vai quân nhân, lần này lại đóng quân nhân, tuy có thể có người cảm thấy tôi lại diễn quân nhân nhưng ngược lại tôi không thấy có áp lực, bất luận là drama hay movie tôi đều vì nội dung thú vị nên mới nhận, không phân biệt là vai diễn thuộc thể loại gì.

PV: Anh đã từng gặp So Ji Sub người sẽ đóng chung với mình trong movie chưa?
SJK: Đã từng gặp rồi, chúng tôi đang chuẩn bị cho phim mới, anh ấy vốn đã rất ngầu rồi, chỉ cần tôi làm tốt nữa là được.

PV: Trong "Hậu Duệ" cảnh khiến anh có ấn tượng sâu sắc nhất là gì?
SJK: Rất nhiều, nhưng lúc quay cùng Kwang Soo thật sự rất vui, Kwang Soo có làm cameo trong bộ phim giúp chúng tôi, tôi với cậu ấy vốn dĩ là bạn nên cảm thấy rất yên tâm, lúc quay cảm thấy rất thoải mái, cậu ấy quay Running Man nguyên đêm trước khi đến làm cameo, hoàn toàn không ngủ liền đến quay, nhưng cậu ấy thật sự rất chuyên tâm quay phim, tuy là bạn với cậu ấy nhưng tôi thật sự rất cảm động, rất cảm ơn cậu ấy.

PV: Trong Running Man Kwang Soo từng nhắc đến việc có đến dự bữa tiệc liên hoan của "Hậu Duệ".
SJK: Tôi thường hay ở cùng cậu ấy, thời gian ở bên nhau nhiều đến mức ngay cả cùng đi đâu cũng quên luôn, tôi muốn cậu ấy đều cùng đến bữa tiệc liên hoan của đoàn phim "Hậu Duệ".

PV: Có cơ hội nào anh sẽ một lần nữa tham gia Running Man với tư cách khách mời không?
SJK: Bất cứ lúc nào tôi cũng có suy nghĩ sẽ tham gia, Running Man đối với tôi mà nói dường như là quê hương, nếu có cơ hội tôi đều có thể đến bất cứ lúc nào.

PV: Anh có từng nghĩ rằng "Hậu Duệ" sẽ được chào đón như vậy?
SJK: Tôi không ngờ rating lại cao như vậy, rating thật sự rất khoa trương, thật sự không ngờ tới, thậm chí cũng không ngờ khán giả Hồng Kông và các khu vực khác ở châu Á cũng thích, vì phim về đề tài quân nhân không nhiều, nên không thể dự đoán được suy nghĩ của khán giả, rất bất ngờ.

PV: Gần đây anh có lên bản tin thời sự, là diễn viên Hàn Quốc đầu tiên tham gia bản tin thời sự anh cảm thấy thế nào?
SJK: Rất vinh hạnh vì có thể lên bản tin thời sự. Nên thật sự cảm nhận được phim rất được chào đón, tôi thì khi nào mới có cơ hội được lên chương trình thời sự chứ? Lúc nhỏ ước mơ cũng là làm phát thanh viên, lần này thì đã thực hiện được mơ ước rồi.

PV: Hôm qua thấy có rất nhiều fan hâm mộ ra sân bay đón.
SJK: Nhìn thấy có rất nhiều người ra sân bay, tôi thật sự rất cảm ơn, thời tiết lại nóng bức, mọi người đợi tôi lâu như vậy thật sự rất xin lỗi, rất mong có thể có cơ hội gặp mặt fans, trong thời gian ngắn tôi nghĩ sẽ có cơ hội họp mặt với fans Hồng Kông.

Nguồn: weibo
Vtrans: [email protected]

Tác giả: YeuBacMou    Thời gian: 6-4-2016 05:50 PM
New quý giá
cảm ơn bạn đã trans new cho mọi người cùng đọc
nghe anh kể làm em càng nôn cái tập đặc biết đó nhé
rồi cái gì mà cùng xem tập cuối nữa
film có DVD ko ạ? trong DVD có phần bình luận của dàn diễn viên chứ?
từ ngày đầu theo film em đã mơ mộng rất nhiều về những điều đó rồi
mong là mấy tập đặc biệt sẽ thật đặc biệt để ko phụ lòng mong đợi của khán giả
yêu thích film rất nhiều
Tác giả: hanh0710    Thời gian: 6-4-2016 06:05 PM
Đọc xong mà chờ hông được tập tối nay.

Càng xem càng hông chờ được

Một bộ phim quá ấn tượng, phải xem đi xem lại hoài
Tác giả: dudu.virgo    Thời gian: 6-4-2016 06:08 PM
Lúc nào cũng nghĩ đến Kwang Soo
Đi đâu cũng muốn đi cùng luôn
Chả nhẽ đây là ý muốn "đưa em đi khắp thế gian"
Tác giả: Maielf    Thời gian: 6-4-2016 06:08 PM
ôi cảm ơn bạn trans new
mong có ngày anh sẽ qua việt nam
tối tiếp tục chờ phim của anh
vậy là phim còn 2 tuần thôi
niềm mong mỏi ngày càng tham là con rết t5ieeps tục béo tròn

Tác giả: tuongan29.4    Thời gian: 6-4-2016 06:09 PM
thanks! bài viết thật hay, cung cấp thêm thông tin về anh chị
Tác giả: saritarus0112    Thời gian: 6-4-2016 06:20 PM
đọc xong mà thích quá anh trả lời phỏng vấn rất đáng yêu và dí dỏm nữa chứ
đúng là đi đâu cũng chỉ có Kwang Soo thôi mà )))
ôi mong là dự án movie tiếp theo của anh cũng thành công vang dội như cậu bé ng sói rất tin tưởng vào khả năng chọn kịch bản của anh
tks bạn đã trans tin quý giá này
Tác giả: mushroomlady    Thời gian: 6-4-2016 06:25 PM
Rốt cuộc thì thời gian anh dành cho Kwang Soo nhiều đến mức nào hả Ki đến mức anh sang Hong Kong người ta cũng gửi ảnh về Hong Kong cho anh ngay được mà cái ảnh đó có gì hot mà anh phải xóa luôn vậy Dạo này anh nặng tình với Sú nhưng bạn ấy phũ anh lắm, bạn ý bảo sẽ kể hết mọi bí mật đen tối của anh, bạn ấy bảo không muốn mọi người nhắc đến Song Joong Ki trước mặt bạn ấy. Khai thật đi, anh đã làm gì khiến trái tim Quăng Sú tổn thương vậy =]]]]]] nhanh về dỗ dành bạn ý đi
Tác giả: gin_ronic    Thời gian: 6-4-2016 06:45 PM
Khổ vì ăn =) Ăn everywhere )
Thật đấy, có thể quay film cực khổ, bị thương, nắng nôi, nóng bức, NG, ... tất cả Joong Ki đều chịu được, nhưng ko thể chịu đc ăn kiêng Bởi thế mà có tý múi đi câu rating giờ cũng mất rồi Thôi thì hãy thông cảm khi zai nhà bạn ko có cơ bụng, cái thời gian manly rắn rỏi nó ngắn lắm, chỉ là tạm thời thôi :v

Về vụ movie mình rất mong chờ, cũng rất thích So Ji Sub, hy vọng sẽ lại có 1 tác phẩm để nhớ mãi :3

Thế đấy, mấy nay ship siếc dong buồm ra khơi có vẻ rất hăng hái, tuy nhiên, thế giới của Joong Ki mãi mãi sẽ có Sú và In Sung, có dung nạp thêm ai thì chưa biết, nhưng thực sự ngưỡng mộ cặp tri kỷ Ki Sú
Tác giả: MinKiAile    Thời gian: 6-4-2016 07:08 PM
cảm ơn bạn đã trans news. thật mong một ngày nào đó sẽ được gặp mặt anh.
Tác giả: Baengshin2908    Thời gian: 6-4-2016 07:13 PM
Cảm ơn bạn đã dịch tin.
Đọc tin thấy SJK trả lời phỏng vấn rất khiêm nhường nhưng rất thông minh, dù là khán giả hay ai nghe cũng đều cảm thấy rất hài lòng, luôn khiêm tốn trong mọi hoàn cảnh!
Rất mong chờ movie mới của anh!
Tác giả: thuba    Thời gian: 6-4-2016 07:18 PM
Mình mong Ki mãi mãi là một diễn viên khiêm tốn, điều này rất quan trong đối với người nghệ sĩ, đặc biệt nghệ sĩ nổi tiếng..
Tác giả: thuyhoavn12    Thời gian: 6-4-2016 07:24 PM
Tui không hiểu nổi anh luôn đó Ki à , cái tên post tui cứ tưởng là Song Hye Kyo được nhắc nhiều lắm cơ, ai ngờ đọc nguyên bài mẻ toàn nhắc Kwang Soo

SJK: Tôi thường hay ở cùng cậu ấy, thời gian ở bên nhau nhiều đến mức ngay cả cùng đi đâu cũng quên luôn, tôi muốn cậu ấy đều cùng đến bữa tiệc liên hoan của đoàn phim "Hậu Duệ".

Hẳn là bạn bè thân thiết, đi đâu cũng dính lấy nhau

Anh cũng thân với chú In Sung lắm là Joong Ki ộp pa )
Tác giả: jjongah    Thời gian: 6-4-2016 07:29 PM
Ở cùng với Sú nhiều đến nỗi đi đâu cũng không nhớ luôn
Hai bạn nặng tình quá
Thanks bạn tran
Tác giả: kimle55    Thời gian: 6-4-2016 07:34 PM
Không biết giữa Song Joong Ki và Kwang soo tình bạn của
họ đi đến mức độ nào mà ngày dêm cứ nhắc tới nhau như
cặp tình nhân vậy , trong " Hậu duệ của mặt trời chúng ta
sẽ được gặp hết cả
Tác giả: HannahNguyen    Thời gian: 6-4-2016 07:37 PM
Đi đâu cũng nhắc đến Kwang Cóc
Liệu có ngày nào anh có ý định sang Việt Nam tổ chức fan meeting ko vậy
Tác giả: mypain    Thời gian: 6-4-2016 07:50 PM
Mình rất thích Joong Ki đến RM, nhưng không muốn mọi người coi Ki như vị trí hiện giờ, sẽ có phần áp lực và khách sáo,nhưng chắc là khó, chỉ muốn hình ảnh gần gũi như ngày xưa Ki ở RM, nhiệt tình, năng nổ.
Cái movie Ki tham gia không biết thể loại gì, nhưng danh sách cả ba là chỉ muốn cái hành động, anh Sub thường thiên về nghiêm túc lạnh lùng, còn chú Jung Min thì hài hài, bạn Ki trẻ trung cân bằng cả hai, bộ phim chắc sẽ rất thú vị.
Ki thân thiện, dễ gần nên các chị cũng dễ cưng lắm Tài năng thì được khẳng định từ nhiều tác phẩm trước đến giờ chứ không phài một bước thành sao nên sự nghiệp sẽ còn phát triển nữa. Mình cũng rất thích sự trung thành và tình bạn của Ki. Có điều ông hươu phân thân hay sao, mà thấy ông nào cũng bảo hay đi chơi với hươu, hoàng tử Châu Á dạo này cũng bận rộn lắm mà Rặt rồi toàn một lũ FA chơi với nhau
Tác giả: Inuyasha3366    Thời gian: 6-4-2016 08:02 PM
Cảm ơn bạn dịch nhé, nghe cứ ngôn tình ý
Cơ mà nếu đúng thì hình như anh nhà không gọi chế Song là chị đâu nhé
Thung thướng quá :X
Tác giả: field    Thời gian: 6-4-2016 08:24 PM
Kwang Soo Kwang Soo Kwang Soo Kwang Soo everywhere nhỉ, chộ ôi làm như k ns thì k ai biết hai ng yêu nhao k bằng vậy ) Vầng anh cứ đi khắp nơi được xem là nam thần đi, Sú ở nhà bực điên ng vì Joong Ki everywhere vậy
Tác giả: le_thu_hang    Thời gian: 6-4-2016 08:41 PM
Cảm ơn bạn dịch lắm lắm.
Trời ơi, trả lời phỏng vấn đáng yêu quá. Mà một câu cũng Kwang Soo, hai câu cũng Kwang Soo. Sú già gửi hình cho mà còn xóa đi rồi đấy. Ảnh ghép kinh khủng như thế, fan xem còn giật mình. Thề là mỗi lần nhìn ảnh poster với mấy ảnh bị lôi ra chế là mình cứ tưởng tượng ra mặt Soo ấy
Tác giả: kakakeke91    Thời gian: 6-4-2016 09:22 PM
thật tình chỉ muốn KBS mau mau tung video hậu trường của đoàn làm phim
đặc biệt là những cảnh quay sến sẩm của anh chị
để dân tình được bung lụa 1 lần cho đã
Tác giả: talabeu    Thời gian: 6-4-2016 11:10 PM
"đặc biệt là khi quay cùng Song Hye Kyo là NG nhiều nhất, tôi và cô ấy bình thường tính cách giống nhau đều rất nghịch, nên nếu mọi người cùng cười thì sẽ không kiềm chế được mà cười to cả ngày." Vâng, cho em được cười mãn nguyện cả ngày =) Em hiểu lòng anh và chị mà, anh chị chỉ cần nhìn nhau, cười và nắm tay nhau đi hết quãng đời này thì cả Châu Á sẽ còn cười hạnh phúc nguyên 1 quãng đời về sau nữa luôn chứ ko phải 1 ngày đâu ihi
Tác giả: dungcayy    Thời gian: 6-4-2016 11:18 PM
tin bài quý giá
Tác giả: dungcayy    Thời gian: 6-4-2016 11:21 PM
tin bài quý giá Thanks bạn trans news nhé
Tác giả: chococycy_shiny    Thời gian: 6-4-2016 11:25 PM
Fan thì cứ Song Song couple mà lão vẫn chỉ hướng trái tim duy nhất về hoàng tử châu Á Lee Quăng Sô
Mấy câu hỏi thì có hẳn 3 câu về người tình ngàn năm
Trả lời lại vừa dí dỏm, vừa hài hước
Thế này ai mà chả yêu
Tác giả: Hanami12    Thời gian: 7-4-2016 08:02 AM
Thì ra là dành thời gian ở với Hươu nhiều đến thế
Đừng ship đâu hết, 2 ng này đã là 1 couple rồi
Mà phim mới của anh đóng với chú So nữa kìa, chắc lại càng hấp dẫn
Tác giả: nguyenmaitram    Thời gian: 7-4-2016 08:16 AM
Nhờ vụ promo bên hongkong mà dân tình hóng anh chị hơn hóng phim nữa mà
Giờ thì đã hiểu hai người mà sáp vào là quậy cỡ nào luôn hả
Tự khoe ko cần giấu
Túm lại là hongkong trip lần này bao vui vì sự lầy lội của 2 anh chị
Thanks bạn dịch news
Tác giả: karossvan2408    Thời gian: 7-4-2016 08:59 AM
Các bạn ở Hongkong sướng ghê
được gặp AC sớm thế !
Bài pv hay quá, mong gặp lại a sớm trong dự án movie sắp tới
thanks news bạn nhé
Tác giả: duongha2604    Thời gian: 7-4-2016 09:06 AM
Có mỗi cảnh "Chúng ta nói chuyện đi, anh pha cà phê cho em nhé" mà 2 người quay lại 5 lần vì mải cười thì mấy lời thoại sến súa chắc quay cỡ chục lần thật
Thế nên là cái cảnh chị bảo chị có nhóm máu mỹ nhân ông ấy cười như đc mùa ý, đấy chắc là cười to thật sự chứ k phải diễn. Cả mợ nhà mềnh nữa, cảnh đấy nhìn cười híp mắt cưng hết sức
Anh Song và anh Sú, 2 a dọn về ở chung cho lành, dính đến nhau thế bảo sao k có bạn gái
Tác giả: muplid    Thời gian: 7-4-2016 09:23 AM
Cảm ơn bạn trans new bổ ích ngày ngày hóng tin anh chi và hóng cả phim nữa . À còn cái vụ tập đặc biệt nữa chứ. hihi
Tác giả: Hanami142    Thời gian: 8-4-2016 09:22 AM
Ai cũng biêt giai tham ăn rồi, bắt giai ăn kiêng luyện bụng sáu mũi khổ cho giai lắm nhỉ Rating phim đã đáp trả cho cố gắng của giai rồi đó
Cái đoạn cụng tay lung linh là thế, hóa ra cũng chỉ là quảng cáo cho phim, thuyền em chìm 1 tí
Thanks bạn dịch tin nhé
Tác giả: lovemylife    Thời gian: 8-4-2016 12:09 PM
like mạnh cho anh chị nhà Hậu duệ! Ai cũng dễ thương và đáng yêu hết!
Trả lời phòng vấn thì cực hấp dẫn! Ngắn gọn, dí dỏm, chân thành nữa chứ!
Mong phim kết thúc thành công!
Cảm ơn chủ thớt dã dịch tin!
Tác giả: TamBi    Thời gian: 8-4-2016 03:21 PM
Hai người đóng chung dễ thương quá mà
Thấy buổi họp báo tại Hong kong người nào người nấy cũng cười tủm tỉm khi nghe người kia phát biểu
Thêm mấy tấm hình trên instagram tại nhà hàng Ý là thấy độ nhắng nhít của couple oài, lại thêm cái khoảng tin đồn của ông đầu bếp nhà hàng chở couple zìa sớm nữa (thoát bằng cửa sau mới ghê)
Thôi về zới nhau cho tui nhờ đê

Tác giả: kimvudieu    Thời gian: 11-4-2016 10:39 PM
cảm ơn bạn dịch news, hôm trc mở ra tìm clip mà lại nói giọng Hồng Kong nên nghe không hiểu, h thì đã biết anh giai trả lời thế nào rồi, hihi. (k nói về cái ảnh mà nhìn 2 anh chị như mẹ con kia nữa, k nói, k nhìn, k nghe, k thấy ) Cũng rất thích cảnh Kwang so tham gia đóng cameo, mà nhớ lại Nice guy KS cũng tham gia phim vs Song Joong Ki nhỉ. Lại phát hiện nữa là anh đóng phim drama sao hay lq đến bác sĩ thế k biết, haha, trong Bác sĩ phụ sản thì đóng luôn vai nam phụ là bác sĩ, trong Nice thì học ngành y nhưng tiếc là không theo được tới cũng, trong Descendant of the Sun thì yêu chị bác sĩ Mong ông anh trong phim tới có cơ hội thủ vai chính trong phim vs vai bác sĩ
Tác giả: tottochan    Thời gian: 12-4-2016 02:25 PM
Ui, anh ý trả lời rất nhã nhặn, và chững chạc. Đúng chuẩn quân nhân bác ạ
Tác giả: myduyen06    Thời gian: 13-4-2016 08:52 AM
Sáng ra đọc tin mà buồn cười quá Sao 2 anh chị đáng yêu quá vại
Trong phim chuẩn cặp đôi lầy, NG nhiều là phải
Yêu quá đi mất
Tác giả: Ilovewinter    Thời gian: 13-4-2016 02:45 PM
Càng đọc càng thấy bạn ý đáng iu quá đi,nhìn mặt cứ cảm thấy sảng khoái tươi mới j đâu ý, cưng dễ sợ! Từ hồi xem RM đã yêu cái nết ăn, nết hành động của bạn ý: Thật sự là chả giỏi trò j luôn ý, chắc từ hồi nghỉ trượt băng là chả thèm rèn luyện j luôn Ăn uống rất ngon miệng, mồm nhóp nhép, mỏ thì nhọn và điệu! Cưng hết biết Nói vậy thôi chứ vẫn luôn cảm nhận SJK là người cực kỳ sâu sắc, chỉ cần những chi tiết nhỏ cũng phản ánh được "
Tác giả: tieubaosuty    Thời gian: 16-4-2016 04:06 PM
Cách trả lời của SJK thông minh đó chứ
1 là đưa cánh nhà báo khai thác chủ đề tình bạn, dễ nói,
2 là tránh các tin đồn tình cảm
nếu có thật thì anh cũng câm như hến,
hồi nổi tiếng rồi mà vẫn yêu đương với bạn gái lâu năm mà
chắc ổng sẽ lấy người ngoài ngành quá

Chào mừng ghé thăm Kites (https://forum.kites.vn/) Powered by Discuz! X3