Kites

Tiêu đề: Phản ứng Netizen trước tin kết hôn của Hwang Jung Eum vào tháng 2 tới [In trang]

Tác giả: bangkilan    Thời gian: 7-1-2016 02:15 PM
Tiêu đề: Phản ứng Netizen trước tin kết hôn của Hwang Jung Eum vào tháng 2 tới

Source: Star News via Naver

1. [+8651, -53] Nhìn thấy điều này làm cho tôi nhận ra rằng khi chia tay ai đó đồng nghĩa với việc bạn sẽ kết hôn ai đó khác trên thế giới…

2. [+4768, -59] Không ai biết một mối quan hệ sẽ kết thúc như thế nào cho đến khi bạn thực sự đang ở trong phòng cưới với họ.

3. [+3427, -43] Điều cho thấy rằng không quan trọng thời gian hẹn hò trong bao lâu nếu số phận đã thuộc về người khác ...

4. [+1985, -59] Hul! ??????????????

5. [+2166, -334] Tôi cảm thấy phụ nữ có vẻ dễ dàng khi đưa ra một quyết định nhanh chóng

6. [+1027, -11] Tôi nhận thấy rằng mọi người sau khi chấm dứt mối quan hệ lâu dài có xu hướng tiến tới kết hôn ngay sau đó. Không chỉ những người nổi tiếng mà chúng ta cũng vậy.

7. [+910, -14] Có vài mối quan hệ không thành ngay cả khi hẹn hò tới 6 năm nhưng lại thành chỉ trong có 6 tháng.

8. [+843, -46]Các chương trình cho thấy hôn nhân quá khác biệt, ngay cả một mối quan hệ trong 9 năm …. Có lẽ là năm kể từ khi cô ấy chia tay ㅋ

Source : Nate

1. [ +1005 , -28 ] Tôi đoán đó là sự thật khi người ta nói rằng bạn sẽ kết hôn với người nào đó theo duyên số chứ không nhất thiết phải là người hẹn hò lâu nhất.

2. [ + 700 , -32 ] Chứng tỏ rằng bạn không bao giờ biết một cặp vợ chồng sẽ kết thúc như thế nào cho đến khi họ thực sự đang ở trong phòng cưới .. Xin chúc mừng ~ ! ~ !

3. [ 622 , -81 ] Vậy là cô ấy kết hôn với bạn trai tin đồn đó. Hãy sống cuộc sống hạnh phúc nhé ~ nhưng liệu cô ấy có thai ko? Tôi thấy cuộc hôn nhận này tới nhanh quá kể từ khi họ bị khui tin hẹn hò.

4. [ +63 , -13 ] Tôi đoán chúng ta sẽ được nghe tin tức về một đứa trẻ được sinh ra vào tháng bảy

5. [ +63 , -5 ] Kim Yong Joon đang hẹn hò với người khác nhưng chắc anh ấy cũng cảm thấy kỳ cục.

6. [ +43 , -4 ] Hầu hết mọi người sau khi kết thúc mối quan hệ dài sẽ tiến tới hôn nhân với người khác một cách nhanh chóng.

Nguồn : Daum

1. [ +1152 , -55 ] Đó là khi họ nói , kết hôn theo duyên số không nhất thiết phải là người bạn hay nghĩ tới . chẳng quan trọng thời gian hẹn hò là bao lâu, nếu không có duyên thì sẽ chẳng đi đến đâu đâu
. Hãy sống thật hạnh phúc nhé ^.^

2. [+ 701 , -29 ] Nhanh thế

3. [ +544 , -58 ] Xin chúc mừng, chúc mừng. Hãy có một cuộc sống hạnh phúc nhé ~

4. [+ 363 , -37 ] Bạn trai cũ mở ra con đường cho cô ấy và bạn trai hiện tại tạo dựng cho cô ấy tương lai ~

5. [ +270 , -32 ] Cô ấy chính là câu chuyện thành công với ‘WGM ' với 0 $ trong tài khoản ngân hàng ㅋㅋ ㅋㅋㅋ ㅋㅋㅋ ㅋㅋㅋ ㅋㅋㅋ

6. [ +229 , -10 ] Chuẩn bị cưới chaebols ...

7. [ +207 , -35 ] Có hề gì với quá khứ chứ , dù sao  tất cả chúng ta đều có quá khứ mà. Xin chúc mừng nhé. Hãy hạnh phúc đấy ~

8. [+ 115 , -25 ] Đây là một câu chuyện thành công đấy. Từ thành viên nổi tiếng thứ ba trong Sugar, ghen tị với Ahyoomi và Park Soo Jin, đến bây giờ thì…

Cre: Netizenbuzz.blogspot
Vtrans: Mon_ Hwang Jung EumVNFC
Tác giả: hamiphan    Thời gian: 7-1-2016 02:21 PM
Sáng vô cũng đã bị sốc với tin này rồi, nhanh như xẹt điện luôn đó
Chắc cũng mới quen nhau 6 tháng thôi nhỉ
Mà anh này là chaebol hả Băng?
Tác giả: pucca1202    Thời gian: 7-1-2016 02:24 PM
Thấy gato cũng không ít nhỉ? nên chúc mừng chứ. HJE cũng đâu còn trẻ nữa.
Cái này là duyên số chứ liên quan gì đến thời gian.
Yêu nhau đến 9 năm rồi mà còn không chịu cầu hôn con gái nhà người ta, vẫn không đủ tin tưởng vào con người của đối phương trong công việc thì việc 2 người giải thoát cho nhau hợp lý thôi.
Hồi mới có news hẹn hò, đã nghĩ sẽ giống Han Hye Jin, sẽ nhanh chóng kết hôn thôi, không ngờ đúng thật.
Thanks chủ thớt
Tác giả: wonder_flower    Thời gian: 7-1-2016 02:29 PM
Mình ko phải là người trong cuộc nên không biết thực sự đã xảy ra chuyện gì đâu. Đã gặp được đúng một nửa của đời mình thì thời gian không còn là quan trọng nữa. Như chị nhà tớ chảnh chọe biết nhiêu năm xong đùng phát kết hôn luôn (chị ý bảo chồng chị quyết tâm cưới chị ngay từ lần đầu 2 người gặp nhau ), giờ thì đã gần tròn một năm êm thấm. Đặc biệt là khi đã trưởng thành và chính chắn thì người ta sẽ kết hôn theo lý trí nhiều hơn là tình yêu

Bởi vậy những gì ta nên làm bây giờ là ủng hộ quyết định của chị ấy và mong 2 người sống hạnh phúc thôi
Tác giả: pham_thanhhang    Thời gian: 7-1-2016 02:35 PM
Chúc mừng HJE cuối cùng đã có happy ending của riêng mình. Cuộc tình 9 năm không thể đi đến đoạn kết thì nên dứt khoát sớm để tìm cho mình hạnh phúc mới và đích thực.
Vậy là sis sẽ sớm trở lại đóng cặp với Ji Sung vì sis đã hứa sau khi kết thúc KMHM mà
Cám ơn chủ thread nhé.
Tác giả: JayWaiting00    Thời gian: 7-1-2016 02:41 PM
Nếu ai có xem 500 days of summer chắc sẽ hiểu đc phần nào. Không quan trọng là yêu nhau bao lâu, chỉ là họ đã gặp được định mệnh của đời mình.
Tác giả: My_KYU    Thời gian: 7-1-2016 03:46 PM
Ôi nhanh thật, theo mình thì chị đang ở đỉnh cao của sự nghiệp nhưng mà cũng đến tuổi phải lấy tấm chồng rồi
Hạnh phúc chị nhé
p/s: yêu là một chuyện, cưới lại là 1 chuyện khác, mình cũng đã biết rất nhiều người yêu 1 người mấy năm trời rồi lấy 1 người khác chỉ sau mấy tháng quen biếtâu cũng là chuyện thường tình
Tác giả: hanaclover289    Thời gian: 7-1-2016 03:56 PM
5. [ +270 , -32 ] Cô ấy chính là câu chuyện thành công với ‘WGM ' với 0 $ trong tài khoản ngân hàng ㅋㅋ ㅋㅋㅋ ㅋㅋㅋ ㅋㅋㅋ ㅋㅋㅋ

Chế này thâm sâu quá!
Chúc mừng Jung Eum!
Lên xe bông, nhưng đừng quên đóng phim!
Tác giả: AmyVu    Thời gian: 7-1-2016 04:07 PM
Thế sự thật khó lường được
chia tay cuộc tình 10 năm tưởng khắc cốt ghi tâm
ai dè vừa chia tay chị đã lên xe hoa rồi
Tác giả: kimle55    Thời gian: 7-1-2016 04:32 PM
Hoan hô Hwang Jung Eun đã quyết định dứt khoát
và quyết định kết hôn vào thàng tới ,tin này tuy hơi
bị ngạc nhiên , nhưng mình thấy nên như vậy vì dù
có yêu nhau dài lâu, nhưng rồi vẫn ai đi đường nấy...
Tác giả: Jan    Thời gian: 7-1-2016 05:31 PM
6. [+1027, -11] Tôi nhận thấy rằng mọi người sau khi chấm dứt mối quan hệ lâu dài có xu hướng tiến tới kết hôn ngay sau đó. Không chỉ những người nổi tiếng mà chúng ta cũng vậy.

Chế lầu 6 nói đúng những gì mình muốn nói.

Ko hiểu tại sao, nhưng đấy là sự thật. Hẹn hò lâu mà ko kết hôn được thì mối tình sau rất nhanh kết hôn.

Dẫu sao cũng mừng cho chế Hwang lắm lắm.
Tác giả: chuzzzle    Thời gian: 7-1-2016 05:34 PM
Ai bảo anh kia không biết trân trọng, yêu nhau gần chục năm mà mãi không thấy cầu hôn, thấy chị HJU đã từng chia sẻ rằng rất mong muốn được kết hôn mà không thấy anh động tĩnh gì cả, anh kia còn hay ghen nữa chứ. Dù không phải người trong cuộc, không biết hết được sự tình nhưng không hiểu sao cứ cảm thấy chị Hwang chia tay anh kia là hợp lý ý
Tks bạn dịch
Tác giả: jjongah    Thời gian: 7-1-2016 06:19 PM
Chúc chị hạnh phúc
Chị lấy chồng cũng đúng thôi U30 rồi còn gì
Thanks bạn dịch !!!
Tác giả: MinhThu1807    Thời gian: 7-1-2016 07:21 PM
Chúc mừng 2 anh chị, kể ra lúc mới đọc tiêu đề thì cũng thấy hơi sốc vì c mới yêu a CEO chưa bao lâu vậy mà bh đã cưới.
Nhưng ngẫm lại, đúng là do duyên số thật, yêu lâu dài chưa chắc đã đến đc với nhau.
Chúc anh chị trăm năm hạnh phúc. Chúc c sẽ có nhiều tác phẩm hay để c chúng e còn có cái mà hóng mỗi tuần.
Tác giả: wachan    Thời gian: 7-1-2016 07:29 PM
Ôi nhanh dữ vậy @@ Shock thật ấy @@ hự hự, nhưng mà xin chúc mừng chị nhé ~ Bây giờ kết hôn cũng ko tính là quá trẻ nhưng so vs diễn viên nữ thì có vẻ cũng tương đối đấy nhỉ , nhất là khi chị đang cực cực nổi tiếng lại như thế này nữa >< Mong là chị sẽ có cuộc sống hôn nhân thật hạnh phúc

Và mừng là Knet không độc mồm như mọi bận :v Tuy rằng vẫn không thiếu thành phần gọi hồn người cũ và thành phần dự đoán có thai... nhưng thế này đã là tốt lắm rồi

Btw, cảm ơn bạn đã dịch tin nhé
Tác giả: meomun1095    Thời gian: 7-1-2016 08:15 PM
Nói chung là cũng ủng hộ với quyết định của chị

Ông người yêu lâu năm kia tính tình cũng không hợp với chị, còn nhớ đâu ngày đóng với Ji Sung ghen hoài rồi cãi cọ chia tay nhau mấy lượt mà
Hy vọng chị sẽ tìm được hạnh phúc bên người mới này
Tác giả: nemok    Thời gian: 7-1-2016 09:43 PM
Giồng chị Han Hye Jin (có phải tên vậy k nhỉ?) sn 81, sau khi chia tay vs người yêu 9 hay 11 năm j đó cũng kết hôn với ngy mới chỉ trong vòng có mấy tháng. mà cậu chàng còn sinh năm 89 hay sao ấy! CHị ấy vẫn trẻ trung xinh đẹp và giờ đã làm mẹ.
Tác giả: hawook304    Thời gian: 7-1-2016 10:53 PM
Chúc mừng ss đã tìm được một nửa của mình. Thật vui vì nghe tin vui của ss
Luôn hạnh phúc nhé ss
Cảm ơn chủ thớt dịch itin
Tác giả: duongbelloch    Thời gian: 8-1-2016 01:09 AM
Nếu nói câu nhanh thế hay yêu anh bạn trai cũ nhiều năm mà không cưới thấy thừa. Đúng là không quan trọng yêu nhau bao lâu, mà quan trọng là gặp được định mệnh của mình. Yêu nhau dài rồi lấy nhau khó bền lắm.
Chúc mừng chị Hwang Jung Eum, chúc chị hạnh phúc.
Tác giả: thienyvu89    Thời gian: 8-1-2016 08:13 AM
Mới hôm nào còn đọc new "không yêu không làm bạn " của ss Hwang và anh phó tổng biên tập đẹp chai cũng thấy hai người ấy xứng đôi,  cũng thấy tội tội cho anh phó tổng,  chưa biết thực hư thế nào mà giờ lại có tin ss sẽ kết hôn vào tháng 2. Oh my God,  sao quyết định lẹ làng vậy ss ơi.
Tác giả: lysyaoran    Thời gian: 8-1-2016 10:26 AM
Chúc mừng chị, vợ chồng là duyên số, mong chị gặp được đúng người biết quan tâm và hiểu chị
Tác giả: bagiaxauxi    Thời gian: 8-1-2016 11:43 AM
Đọc tin chị kết hon ngạc nhiên dễ sợ. Chúc chị hạnh phúc bền lâu
Tác giả: happylove    Thời gian: 9-1-2016 12:07 AM
Ngạc nhiên quá, có cần đợi chủ nhân lên tiếng xác nhận nữa không ta.
Năm nay vừa thành công như thế mà chị ấy lên xe bông thì hơi vội.
Tuy nhiên, nếu đúng người đúng duyên phận thì cứ tới thôi. Chị Hwang Jung Eum kết hôn bây giờ cũng đâu có sớm.
Hơn nữa trong bao năm qua, chắc là đã định chuyện kết hôn rồi chỉ vì người kia chưa muốn. Chia tay âu cũng là số. Anh ấy cũng có người iu mới còn gì.
Nếu đúng là có tin vui này sớm thì thật sự chúc mừng và mong chị ấy được hạnh phúc trọn vẹn.
Tác giả: Ngốk♥    Thời gian: 9-1-2016 02:17 AM
đúng là bất ngờ thật .. nhưng tình yêu mà đâu biết trước được

nàng Eum cũng tới tuổi lấy ck rồi , đâu thể ở mãi vây được ...

cho nên chúc mừng nàng nhoaaa

hóng ngày được thấy nàng mặc áo cưới cũng sắp tới rồi
Tác giả: 1q2w3e4r5t    Thời gian: 9-1-2016 10:22 AM
10 năm dài như vậy cũng chả là gì
Anh cũng đã có người mới
Mong hị hạnh phúc nhé.
Tác giả: zu_su    Thời gian: 9-1-2016 01:44 PM
Mình không biết thế nào, nhưng bạn mình đã nói một câu rất chính xác "kết hôn không phải là việc kết hôn với người bạn yêu nhất, mà là với người ở đúng thời điểm nhất" , có lẽ thực sự là chính xác. Một mối tình kéo dài hơn 9 năm của Jung Eum đã cuốn trọn tuổi thanh xuân của chị ấy, sau khi chia tay chắc chắn đã thay đổi rất nhiều, thực sự biết cái gì là của mình, điều gì nên làm, điều gì không .  Vì chị ấy đã 32 tuổi, nên chắc chắn biết được điều gì phù hợp, mình hoàn toàn ủng hộ quyết định này của Jung Eum, vì cô ấy xứng đáng được như thế, hehee.

Cảm ơn bạn đã dịch tin, Jung Eum có nhiều tin vui nối tiếp nối tiếp nhau quá
Tác giả: nolimetangere    Thời gian: 9-1-2016 06:51 PM
Đúng là cũng hơi ngạc nhiên thật
Nhưng cuộc đời là như vậy
Không phải cứ quen nhau lâu thật lâu thì sẽ nhất định sẽ kết hôn
Duyên nợ luôn là điều khó giải thích nhất
Tác giả: fishy.windy    Thời gian: 10-1-2016 11:28 AM
Gái Jung Eum già rồi, còn trẻ nữa đâu. Cũng cống hiến cho sự nghiệp không ít rồi, giờ cũng đến lúc phải nghĩ tới chuyện chồng con chứ. Đâu có tuổi trẻ của ai kéo dài mãi mãi đâu.

Tác giả: hisokachan    Thời gian: 12-1-2016 08:37 PM
Hồi xem mấy chương trình thực tế sau Secret nghe chị kể về anh ng yêu cũ đã thấy ông đấy gia trưởng rồi, k thích chị diễn cảnh hôn, rồi gì gì nữa. Lúc đó đã nghĩ tại sao lại có thể duy trì nhiều năm như vậy, nhưng sau nhiều năm mãi vẫn ko lấy nhau.

Mình nghĩ việc chia tay anh đó cũng đúng thôi vì dường như dù mối quan hệ kéo dài nhưng giữa hai người vẫn có quá nhiều điểm khập khiễng, ko thể thông cảm hết cho tính chất công việc của nhau.

Hy vọng lần này chị chọn đúng và sẽ nhận được nhiều chúc phúc cũng như niềm vui.
Tác giả: SHINee_96    Thời gian: 12-1-2016 08:56 PM
Cúc mừng chị nhé
Tác giả: tocnganxu    Thời gian: 12-1-2016 10:18 PM
Mình thấy có sao đâu nào. Như 'Letter to Juliet' đó, ngay cả đã đính hôn rồi, ngay trong tuần trăng mật trước ngày cưới, nếu ta nhận ra chúng ta không dành cho nhau thì mỉm cười buông tay là tốt nhất. Quan trọng là gặp người đó đúng thời điểm thôi. Chắc chị Jung Eum cũng vậy. Ta nên chúc mừng cho họ. Không nên soi mói họ kết hôn vì điều gì vì dù sao cũng chẳng liên quan đến ta, haha.
Tác giả: gemins    Thời gian: 13-1-2016 09:45 AM
Đa số đều cảm thấy quá nhanh nhỉ, mình cũng vậy, có ai tin vào cái gọi là duyên phận hay định mệnh gì đó mà k cần nghĩ tới thời gian quen biết, hẹn hò, yêu nhau k? Nhanh như thế nên cũng thấy bất ngờ, ng ta hẹn hò cả mấy năm r chia tay, bà chị này 6t đã cưới, à mà biết đâu đó là số mệnh giữa 2 người thật
Thôi thì mong ac hp, bà chị cũng lấy chồng đc rồi, trẻ trung gì nữa đâu
cám ơn bạn đã đưa tin

Chào mừng ghé thăm Kites (https://forum.kites.vn/) Powered by Discuz! X3