Kites

Tiêu đề: [1991] The Silence of the Lambs - Sự im lặng của bầy cừu - Vietsub HD completed [In trang]

Tác giả: E-Zone    Thời gian: 18-11-2015 08:46 AM
Tiêu đề: [1991] The Silence of the Lambs - Sự im lặng của bầy cừu - Vietsub HD completed
Sự im lặng của bầy cừu

Nội dung: Clarice Starling là học viên FBI chuyên ngành tâm lý tội phạm, cô nhận được nhiệm vụ đến phỏng vấn kẻ ăn thịt người, tiến sĩ tâm lý học lỗi lạc Hannibal Lecter, kẻ đang bị giam giữ trong bệnh viện tâm thần Maryland. FBI hy vọng thông quan tiến sĩ Hannibal, họ có thể có thêm thông tin về tên giết người hàng loạt Bill Trâu.
Giữa Clarice và Hannibal có một sự trao đổi, Clarice bộc lộ về đời tư, đổi lại Hannibal sẽ cung cấp những thông tin hữu ích để tìm ra Bill Trâu. Quá khứ của Clarice dần dần được gợi mở theo những lần trò chuyện cùng Hannibal. Clarice tin rằng, sau khi vụ án kết thúc, tiếng đàn cừu kêu cứu ám ảnh cô từ khi còn bé sẽ chấm dứt.

Trailer:
[utube]lQKs169Sl0I[/utube]

E-Zone's Subbing Team
Translator: oriole5185
Editor: oriole5185
Typesetter: shindongheee
Encoder: shindongheee
Poster: Qblue
Download free at http://kites.vn

Tác giả: E-Zone    Thời gian: 18-11-2015 08:48 AM

Thông báo link die tại đây!

Hướng dẫn cách download tại đây!

[attach]115121[/attach]

https://www.fshare.vn/file/RMKQOV7Z4ASU

MEGA
https://mega.nz/#!ZYRHTLLZ!XBbG5 ... NHLAMIDCZgfquk4w4mc

Google Drive

Tác giả: songtulacloi    Thời gian: 18-11-2015 08:52 PM
Một trong những bộ phim nằm trong list yêu thích của mình, xem đi xem lại vẫn không thấy chán, nhất là những đoạn đối thoại giữa Clarice và Hannibal. Mình xem phim này lần đầu tiên từ cách đây rất lâu rồi và rất ấn tượng. Cảm ở subteam rất rất nhiều. Luôn ủng hộ mọi người ^^
Tác giả: thanhlam_dhkt    Thời gian: 18-11-2015 10:03 PM
Hôm trước có nghe bạn giới thiệu phim này mà đề tài có vẻ sợ sợ nên chưa dám coi
thôi sẵn đợi Kites làm rồi coi luôn thể
Hy vọng là ko quá kinh dị
Tác giả: minh    Thời gian: 18-11-2015 10:29 PM
Thật không thể tin vào mắt được.
Mặc dù đã đọc tiểu thuyết và chưa xem phim nhưng rất ham hố và nóng lòng được xem sự dàn dựng của điện ảnh như thế nào.
Quá ấn tượng. Xin cảm ơn mọi người
Tác giả: minhtriet910    Thời gian: 19-11-2015 02:21 AM
Ủng hộ kites làm phim này,hóng quá đi,một trong những phim hay nhất ,ám ảnh nhất mà mình từng xem, đặc biệt là Anthony Hopkins,coi ổng đóng vai bác sĩ quá xuất sắc
Tác giả: leonadovinse    Thời gian: 19-11-2015 04:48 PM
Ồ, cực ủng hộ subteam luôn. Nghe tên phim và tên truyện đã lâu nhưng chưa có xem và cũng chưa có đọc.
Giờ được kites làm sub chắc chắn mình sẽ xem.
Phải chăng E-zone đang có dự án làm lại những bộ phim nổi tiếng?
Nếu vậy mình ủng hộ cả 2 chân 2 tay luôn. Cảm ơn các bạn nhiều.
Tác giả: bichphuongftu    Thời gian: 19-11-2015 05:55 PM
xem trailer mà hóng quá điiiiiiiiiii :XXXXXx nghe tên đã hay rồi chứ ko cần xem :3
Tác giả: athism    Thời gian: 19-11-2015 07:07 PM
một trong những phim yêu thích của mình đây
cùng với Psycho, lâu lâu vẫn lùng tìm xem lại. Nay có bản sub của kites chắc down về cất trong lap luôn quá
1 tác phẩm tuyệt vời
tks subteam
Tác giả: Jupiter.Nguyen    Thời gian: 19-11-2015 10:44 PM
phim này là liệt vào hàng kinh điển rồi
diễn xuất của nam chính trong phim này quá tuyệt vời
ủng hộ E-zone làm sub những bộ phim kinh điển thế này
Tác giả: meo_mup    Thời gian: 20-11-2015 12:36 AM
Coi lại mấy lần vẫn thấy phim này hấp dẫn, ám ảnh nhất là với Hannibal của bác Anthony Hopkins
Tác giả: Ly.Hoang    Thời gian: 20-11-2015 12:06 PM
một bộ phim tâm lý tội phạm tuyệt vời
xem đi xem lại vẫn thấy bị ám ảnh bởi diễn xuất chuyên nghiệp
cảm ơn ST
Tác giả: luvta_moon    Thời gian: 20-11-2015 02:30 PM
nếu nói về truyện thì có 4 bộ truyện trong đó có 1 truyện về Hannibal trẻ còn 3 bộ kia thời gian nối tiếp nhau. Về phim thì bác A.H cũng đóng cả 3 phần.
Em chỉ có 1 câu hỏi cho sbt là nhà mình có sub 2 phần còn lại ko ah )) dù ko thành công = phần này
Tác giả: ilsj13    Thời gian: 20-11-2015 04:11 PM
dù mới chỉ nghe tên chưa đọc truyện nhưng em cũng đã biết phim này là hàng kinh điển r ạ
xem trailer xong là hóng dài cổ luôn
Thanks subteam nhèoooo
Tác giả: lovemylife    Thời gian: 21-11-2015 11:02 AM
Tiểu thuyết này rất nổi tiếng! Nhưng chưa đọc cũng chưa xem phim luôn!
Hóng sub của nhà Kites!
Cảm ơn các bạn nhiều!
Tác giả: mimmimboss    Thời gian: 22-11-2015 11:57 AM
Mình vừa mới đọc xong truyện này hồi hè, truyện viết cực ký lôi cuốn và hấp dẫn
Hannibal thực sự rất giỏi, mình cực thích ông ấy <3. Thấy tên phim xong cảm giác phần khích cực cực hehe! Lót dep chờ phim thôi

Cảm ơn subteam nhìu nhìu *gửi ngàn nụ hôn*
Tác giả: quyphuongnguyen    Thời gian: 22-11-2015 03:29 PM
kiểu phim chuyển thể từ truyện kinh điển đây rồi
hóng quá hóng quá
Tác giả: miao137    Thời gian: 23-11-2015 09:25 AM
vô thấy Kites đang làm phim này mà mừng hết biết, 1 bộ phim đầy ám ảnh đọc truyện coi phim rồi nhưng vẫn mong muốn có 1 bản cất lap lâu lâu lôi ra xem lại, h thì có rồi <3

Tác giả: mainhiiii__    Thời gian: 23-11-2015 10:53 AM
Mình xem thấy không thấm lắm.
Mình cũng chưa đọc truyện, nhưng nghe bảo sức nặng ngôn từ kinh lắm. Nghe bảo trong truyện có đoạn bác sĩ Lecter chỉ cần dùng lời nói cũng khiến cho người bên cạnh phòng phải cắn lưỡi tự sát, phim thì không có cảnh đó, chỉ có thông báo kết quả thôi nên mình thấy chưa thuyết phục lắm
Nhưng phải công nhận đầu óc mưu mô quỷ quyệt của Lecter thật quá nguy hiểm.
Tác giả: buianhthu    Thời gian: 23-11-2015 02:01 PM
Một bộ phim hay kinh khủng ý, nằm trong list "must watch" của mình nhưng mà vì phim lâu nên chất lượng cũng k đc tốt cho lắm, mấy trang phim khác cũng có nhưng bị nghiện Kites làm sub thôi Không ngờ cũng có ngày được xem bản HD, sub team E-zone làm nữa chứ, bảo sao cứ bị yêu E-zone và subteam
Cảm ơn subteam nhiều nhiều
Tác giả: homemi    Thời gian: 23-11-2015 02:43 PM
Ôi, tiến sĩ Hannibal Lecter của tôi. Lần đầu tiên xem phim mỗi một cái liếc mắt, nhếch mép của ông đều khiến mình lạnh cả người. Đến bây giờ vấn còn ám ảnh. Cám ơn Subteam đã làm sub một phim tuyệt vời. Mà dạo này thấy Subteam nhà mình có vẻ hoài cổ nhỉ, làm lại nhiều những bộ phim cũ. Nếu được cho em năn nỉ tí, các Team có thể làm Sub bộ phim Sweet home Alabama để ủng hộ trái tim fangirl của em với.
Tác giả: jeanlouis    Thời gian: 23-11-2015 08:09 PM
bữa trước mình có mua truyện mà chưa có thòi gian đọc
định đọc truyện xong rồi xem phim nhưng kites có phim rồi thì xem trước rồi đọc truyện vậy
thank ST nha
Tác giả: daotrang1112    Thời gian: 24-11-2015 10:21 AM
đọc truyện thấy hay nhưng không dám xem phim, hay có mấy cảnh giật mình. Thấy mọi người bảo phim hay không khác truyện mấy nên phải xem thôi. Thanks Subteam!!!
Tác giả: tinhtinh_uyen    Thời gian: 24-11-2015 08:12 PM
mình biết tới phim này đầu tiên qua con nhỏ bạn khi nó coi Hannibal bản series, rồi đi kiếm sách đọc nhưng chắc vì lười nên mới đụng được có cỡ 10 trang là dẹp rồi
có dạo đi lướt Kites thấy có 1 bản này tính kéo về nhưng xui sao hôm đấy cáp hư, thế là quên luôn
nay thấy lại mừng muốn chết
cảm ơn subteam nhiều nhiều luôn
Tác giả: trinhnguyen96    Thời gian: 24-11-2015 09:34 PM
đã từng nghe qua nhiều tình tiết trong phim
chắc chắn là một bộ phim tuyệt vời
cảm ơn subteam!!! luôn luôn ủng hộ!!!

Tác giả: CereniKris    Thời gian: 24-11-2015 09:44 PM
Từng coi truyện, cùng từng coi phim .
Phải nói phim này đã kinh điển, nhưng vẫn rất hay.
Cảm ơn ST đã sub lại bộ này.
Tác giả: onepiece9x    Thời gian: 25-11-2015 04:18 AM
Top film hay nhất thế giới mà
Ủng hộ 2 tay 2 chân cho subteam làm sub film này
Diễn suất nam chính đạt giải orcas mà
Thêm vào đó là cốt truyện được chuyển thể từ tiểu thuyết nữa nên càng tuyệt vời
Tác giả: bmilk495    Thời gian: 25-11-2015 09:02 PM
Có một sự ám ảnh nhẹ , thật sự phim này không máu me , không hù doạ ma , nhưng nó cứ có cái cảm giác rờn rờn mỗi khi xem , phim kinh điển thế này thì phải down về ngay , cám ơn Subteam nhiều <3 <3 <3 <3 <3 <3
Tác giả: fathu    Thời gian: 26-11-2015 11:58 AM
từ lúc đọc truyện xong đã ước truyện này mà làm thành phim thì hay tuyệt. thế là cũng tìm kiếm nhưng mà thấy quay cũng lâu rồi và đặc biệt là không phải subteam nhà mình dịch nên không xem. Vừa thấy nhà làm phim này 1 cái là down liền
Ước gì phim này được tái hiện với phiên bản mới hơn và kịch bản nhiều sáng tạo hơn truyện gốc thì thật tuyệt. hi vọng sẽ xảy ra vào 1 ngày không xa
cuối cùng là cảm ơn subteam nhiều vô kể
Tác giả: Cheery_Wang    Thời gian: 27-11-2015 08:47 PM
Mình xem phim này từ năm ngoái và đến tận bây giờ vẫn bị ám ảnh bởi giọng nói của nhân vật Hannibal. Cái giọng của sir Hopkins trong phim nghe sao mà nhẹ nhàng, lịch thiệp nhưng vẫn khiến người ta thấy rợn tóc gáy. Ám ảnh bởi Hannibal quá mà giờ xem phim nào của sir Hopkins mình cũng nhìn ra một chút Hannibal trong ấy :">
Thank subteam đã làm lại bộ này.
Ps: quen đọc truyện thì biệt danh của nhân vật Bill là "bò mộng" nhưng ban nãy đọc phần giới thiệu thì các bạn dịch là Bill "trâu", thú thật là mình nghe không quen tai lắm :">
Ps: Ava của mình cũng là 1 diễn viên đóng vai Hannibal Lecter đó, anh ý đóng Hannibal hồi trẻ trong Hannibal Rising, hy vọng các bạn sẽ làm sub phim này!
Tác giả: lemyvan91    Thời gian: 28-11-2015 12:41 PM
Toẹt vời ông mặt giời, cuối cùng thì phim này cũng được Kites cho lên sóng.
Một trong những bộ phim yêu thích nhất mọi thời đại của mềnh.
Cảm ơn subteam nhiều nhiều nhé <3
Tác giả: tthuyen.huyen    Thời gian: 29-11-2015 08:46 PM
Hàng khủng đã về!
Bộ phim khiến mình bắt đầu đam mê thể loại tội phạm- tâm lý, mặc dù có hơi
hại não tí nhưng mà hay!
Tác giả: pegapingpong    Thời gian: 30-11-2015 10:09 AM
Thiệt là nghe tên cái tiểu thuyết và danh tiếng của bộ phim này rồi mà thuộc thể loại kinh dị nên không dám xem.
Giờ đọc nội dung nghe nghiền quá, bị thích cái thể loại tâm lý tội phạm nên chắc down về, đợi khi có ai dám xem thì xem chung
Thks subteam nhiều
Tác giả: k4r3m142    Thời gian: 30-11-2015 02:24 PM
Nghe tên đã lâu nhưng vẫn chưa 1 lần được xem, nay có phim đẹp sub ngon thì dại gì mà không chiến, hehe, tks ST nhá
Tác giả: jenchans    Thời gian: 1-12-2015 10:50 AM
thanks subteam so much luôn
Tác giả: ngannguyen2204    Thời gian: 4-12-2015 08:52 AM
Ghim vào !!! Phải xem !!! Phim đề tài tâm lý tội phạm thì ko cần phải bàn cãi nhiều rồi, quá hoành tráng rồi !!!
Tác giả: thanhcoag    Thời gian: 4-12-2015 07:48 PM
top phim hay mà mình xem đi xem lại cảm ơn nhóm dịch nhé. Hy vọng nhóm làm đủ bộ trio của Hanibal luôn
Tác giả: cobemituot1912    Thời gian: 4-12-2015 10:38 PM
Ông Lecter vừa giỏi về ghê =/ hic sơ mà vẫn hóng coi
Tác giả: linhloveD.O    Thời gian: 5-12-2015 04:00 PM
nghe mọi người giới thiệu phim này rồi thấy hâp dẫn và kịch tính ghê!!
xem phim nào, mong là không quá kinh dị, :v
mình khá chờ đợi thể loại phá án
Tác giả: black_cat_90    Thời gian: 6-12-2015 12:16 AM
minh gửi lúc 18-11-2015 10:29 PM
Thật không thể tin vào mắt được.
Mặc dù đã đọc tiểu thuyết và chưa xem phim nhưng ...

phim này được đề cử mấy giải oscar và hình như đoạt được 5 giải đó bạn ơi
Tác giả: khanhhuyen259    Thời gian: 11-12-2015 11:07 AM
phim này nói về Hannibal nè, có ai coi phim truyền hình đó chưa cho mình cảm nhận với ạ
Tác giả: giagia00    Thời gian: 12-12-2015 03:26 PM
Truyện hay, phim cũng hay, xem phim xong mới đọc truyện mãi năm 2005 gì đó.
Nhưng phải nói rất hay, đạo diễn casting nhân vật quá tuyệt vời.
Thanks subteam đã lại mang lại phim này nhé
Tác giả: blackeyes_48    Thời gian: 12-12-2015 10:23 PM
Đây là phim kinh dị duy nhất được giải Oscar trong lịch sử, và khi xem rồi thì bạn mới hiểu vì sao phim này lại nổi tiếng đến vậy: bạn diễn viên vào vai nhân vật bác sĩ Hannibal thật sự quá xuất sắc, đoạn đối thoại đầu tiên của y và Clarice trong phim làm mình đúng nổi da gà - cái giọng của y ám ảnh kinh khủng. Cũng có tv series về Hannibal cơ mà bản thân mình thích Hannibal của phiên bản 1992 này nhất :v, cơ mà lúc coi phim mình coi chay nên có mấy từ chuyên ngành cũng không hiểu lắm vừa hay giờ Kites có vietsub down về coi lại vậy hí hí.
Khuyến khích các bạn đọc nguyên tác trước khi coi, vì lúc đầu coi phim có vài chi tiết mình không hiểu lắm đọc xong truyện mới đc khai sáng thêm 1 tí :">.
P/s: dành cho những bạn tinh mắt và thích soi poster, con bướm trong poster có gì lạ?
Tác giả: thanhcoag    Thời gian: 13-12-2015 07:16 PM
blackeyes_48 gửi lúc 12-12-2015 10:23 PM
Đây là phim kinh dị duy nhất được giải Oscar trong lịch sử, và khi xem rồi thì bạn m ...

Đầu tiên là không biết gọi bạn hay gọi ông đây nữa vì gọi bác diễn viên là "bạn" thì chắc tuổi cũng xêm xêm với bác ấy.
Tiếp theo về phần con bướm thì thấy giống như chui ra từ cái kén (mặc dù con bướm này hơi lạ, hình như to con hơn mấy con bướm thường thấy) và trên lưng nó có hình cái đầu lâu và hình đầu lâu này hình như là một bức tranh hình thể của 3 người (hình như là 3 cô gái) tạo nên (nhận ra vì có xem sơ phim Oldboy bản của Mỹ )
Tác giả: blackeyes_48    Thời gian: 14-12-2015 02:46 AM
thanhcoag gửi lúc 13-12-2015 07:16 PM
Đầu tiên là không biết gọi bạn hay gọi ông đây nữa  vì gọi bác diễn viên  ...

Hờ, trong các từ "thằng,anh,chú,ông" thì mình thấy gọi là "bạn diễn viên" là hay nhất -  nghe cho lịch sự ^_^.
Con bướm trong hình lúc đầu nhìn giống cái đầu lâu như bạn nói, zoom kĩ tí nữa sẽ thấy 7 người phụ nữ khỏa thân. Đầu con bướm trong poster thiệt ra là 1 bức tranh tên là "In Voluptas Mors", dịch sang tiếng Anh là:""In pleasure, there is death" tiếng Việt thì tạm dịch là "bên trong thỏa mãn là sự chết chóc" ^_^. Còn nữa, poster của phim này cũng được giải, giải gì thì mình không nhớ :v
Tác giả: chayo    Thời gian: 14-12-2015 07:37 PM
mình xem phim này lâu rồi... đến giờ nghĩ lại vẫn thấy ám ảnh. tâm lí của mấy người trong phim thật không thể hiểu nổi?
Tác giả: squirrel1811    Thời gian: 17-12-2015 07:14 PM
Phim tuyệt đỉnh hay :3
Tác giả: steel_magnolia    Thời gian: 27-12-2015 08:06 PM
Lâu rồi xem lại phim này vẫn thấy hay và hấp dẫn nhất là sau series truyền hình Hannibal thì thấy Anthony vào vai bác sỹ Lecter là hay nhất.
Ở ông toát lên sự đáng sợ và đầy toan tính nhất là các cuộc nói chuyện của ông với đặc vụ Clarice.
Mặc dù cô thông minh nhưng vẫn từng bước lọt vào kế hoạch mà Lecter đã vạch ra. Mình vẫn chưa hiểu được tên của bộ phim có ý nghĩa gì, bầy cừu ở đây là ai có phải là tất cả mọi người so với một quái vật như bác sỹ Lecter thì phải  

Tác giả: blackeyes_48    Thời gian: 29-12-2015 12:54 AM
steel_magnolia gửi lúc 27-12-2015 08:06 PM
Lâu rồi xem lại phim này vẫn thấy hay và hấp dẫn nhất là sau series truyền hình Hanniba ...

Mình cũng nghĩ giống bạn, bầy cừu ở đây là những người bình thường lương thiện còn Hannibal là kẻ sát nhân - đem chúng làm thịt làm chúng gào thét @@
Vì trong truyện/phim Clarice có kể cho Hannibal 1 chi tiết là: lúc còn nhỏ, cô nghe tiếng cừu thét khi chúng bị làm thịt và cô rất ám ảnh tiếng thét ấy, một ngày cô giải cứu một con cừu nhỏ - ôm nó đi thật xa, tuy nhiên khi người lớn tìm thấy, cô vẫn không cứu được nó - nó vẫn bị làm thịt.
Sau này khi làm FBI, tham gia vào vụ của Hanibal, cô muốn giải cứu các nạn nhân (được ví như các con cừu) khỏi tay những kẻ sát nhân như Hannibal, Buffalo...
Đoạn cuối phim Hanibal có hỏi Clarice 1 câu: " đàn cừu đã thôi than khóc chưa?" tức muốn hỏi cô: " ngày hôm nay cô cứu được cô gái khỏi 1 tay sát nhân Buffalo nhưng liệu cô có thể giải cứu được hết tất cả các nạn nhân khác hay không?"
Nói túm lại, cái tựa đề mình nghĩ là: "một khi còn những kẻ sát nhân như y thì đàn cừu sẽ chẳng bao giờ có thể im lặng đc"
Tác giả: scarbeom    Thời gian: 29-12-2015 09:12 PM
Đây là một bộ phim mình xem đi xem lại rất nhiều. Mình còn nhớ nhân vật Hannibal năm đó còn đc đề cử Oscar cho nhân vật chính. Mình đã xem online nhiều lần, lần này có subteam làm nên down về máy thỉnh thoảng coi đỡ nghiền :3
Tác giả: dolysheep    Thời gian: 31-12-2015 01:20 PM
Các bạn coi có cảm thấy sợ ko? Mình coi thấy sợ quá trời...

Tác giả: hadze    Thời gian: 1-1-2016 04:51 PM
các bạn hình như xem không kỹ lắm nên nhiều bạn không hiểu tiêu đề. claire có một ác mộng là bầy cừu kêu hằng đêm ( do cảm giác tội lỗi hay gì đó ). cuộc trò chuyện với hanibal giúp claire tự cứu mình ra khỏi ác mộng. tuy nhiên không phải ai cũng may mắn như claire ( những người trước đó nói chuyện với hannibal đều bị điên ), qua đó cũng có thể thấy được sự dũng cảm và mạnh mẽ trong tâm hồn của claire.
(PS: phim coi 1 lần vào 8 năm trước nên có thể quên 1 số chi tiết, nhưng mà có lẽ đại ý thì đúng)
Tác giả: thanhlamjp97    Thời gian: 10-1-2016 02:01 AM
Xem phim mà nghẹt thở luôn, có những đoạn mình không dám nhìn màn hình vì run và sợ ( :3)
Phim quá hay luôn, hấp dẫn từ tên phim luôn.
Thích những đoạn nói chuyện giữa hai diễn viên chính, lời thoại hay tuyệt.

Tác giả: JuneAnji    Thời gian: 27-1-2016 04:54 PM
Một bộ phim kinh điển của nền điện ảnh, cuối cùng team đã sub, thanks team nhiều nhiều nhé
Phim này xem khá là hồi hộp, cực kì ấn tượng cách suy nghĩ của các nhân vật trong phim, mà sau này được dưa trên đó làm tiền đề cho những phim khác luôn.
Cái tên phim đã đủ ấn tượng cho những người nhát ma như mình rồi
Tác giả: kiradu    Thời gian: 14-2-2016 10:48 AM
Không biết đã đọc tiểu thuyết này nhiêu lần, một trong những tác phẩm yêu thích của mình. Cảm ơn vì subteam đã làm lại sub cho phim.
Tác giả: phuongthao.mu    Thời gian: 27-2-2016 09:02 PM
Vừa đọc xong sự im lặng của bây cừu + Hanibal, phải down phim về xem ngay
Tác giả: Hikki313    Thời gian: 28-2-2016 01:53 AM
Xem từ cái hồi còn bé xíu xiu trí nhớ không còn rõ nữa, chỉ nhớ được lúc đó rất sợ, cảm thấy vừa mông lung vừa sợ, thấy nó đúng nghĩa là kinh dị
bây giờ coi lại ôi mẹ ơi, sao hồi đó mình coi dc vậy, coi muốn ói lên ói xuống, sợ tới đầu choáng mặt hoa, tay chân loạng quạng luôn, sợ từ đầu tới cuối, nguyên phim chỉ có một chữ SỢ!
Tác giả: lil_clover    Thời gian: 6-3-2016 08:00 PM
cảm ơn subteam nhiều lắm, phim này mình coi lâu rùi, giờ thấy subteam làm bản đẹp lại down lại coi, xem phim kiểu hình sự phá án thêm 1 chút rùng rợn đúng kiểu phim mình thích, phim hay từ tình tiết, nội dung, diễn xuất và 1 cái kết ám ảnh, xứng đáng nằm trong top 250 imdb <3
Tác giả: trang.by16    Thời gian: 8-3-2016 10:32 PM
Phim hay đó, nội dung hơi phức tạp
Tác giả: Cattaleya    Thời gian: 12-3-2016 08:58 AM
cảm ơn sub team thật nhiều.e tìm phim này lâu lắm lắm rồi.bh mới có để xem lại.^^
Tác giả: loandao    Thời gian: 13-3-2016 04:37 PM
phim này là phim kinh dị mà mình xem hẻm có thấy kinh dị lắm, nó giống như sự đối đầu đầy cân não của 2 phe và hiểu hơn tâm lý của những tên tội phạm. do chúng cũng như chúng ta, thèm muốn khao khát thì sẽ muốn chiếm giữ. mặc dù họ có những sở thích bệnh hoạn.
Tác giả: minhvondeximo    Thời gian: 13-3-2016 07:46 PM

Hôm trước có nghe bạn giới thiệu phim này mà đề tài có vẻ sợ sợ nên chưa dám coi
thôi sẵn đợi Kites làm rồi coi luôn thể
Hy vọng là ko quá kinh dị
Tác giả: chuhoimap    Thời gian: 17-3-2016 10:19 PM
Phim này mình coi lâu rồi, coi lại vận thấy hay.Ấn tượng những đoạn đối thoại giữa hai nhân vật chính, coi bản này vận hay hơn bản mới
Tác giả: trancuongfx    Thời gian: 19-3-2016 09:07 AM
Nghe nói phim này đạt nhiều giải oscar phải không nhỉ? Có mấy người khen phim hay hơn truyện.
Cám ơn Subteam
Tác giả: dungnvps    Thời gian: 19-3-2016 09:55 AM
Đọc tiểu thuyết phải nói là rất hay, cảm ơn subteam!
Tác giả: santathy    Thời gian: 25-3-2016 08:12 AM
Một bộ phim kinh điển trong kho tàng phim vô giá của nhân loại. Cho dù các diễn viên trong phim, ngoài đời có thể đã mất đi, nhưng hình ảnh nhân vật của họ vẫn sống mãi trong lòng người hâm mộ và trong lòng...kho chứa phim khổng lồ của Mỹ trong khu mỏ muối ở bang Texas.
Tác giả: nig    Thời gian: 26-3-2016 02:38 PM
Xem đến lần thứ 3 rồi mà vẫn sởn da gà thanks subteam nhìu : >
Tác giả: daungocduc    Thời gian: 29-3-2016 08:36 PM
Thấy trailer cũng ổn
Chuẩn bị kéo em nó về
Thanks subteam rất nhiều !!
Tác giả: krezip    Thời gian: 30-3-2016 10:02 PM
Bác Anthony Hopkins rất hợp với loại vai này (đại khái là tội phạm trí thức thông minh). Chính nhờ khả năng diễn xuất của ông đã biến nhân vật Hannibal Lector trở thành huyền thoại và cũng giúp ông mang về giải Oscar cho Nam diễn viên chính xuất sắc nhất.
Tác giả: Ilovewinter    Thời gian: 1-4-2016 02:00 PM
Phim không hề có nhiều cảnh máu me nhưng vẫn khiến người ta lạnh gáy. Diễn xuất của Anthony Hopkins thiệt là ám ảnh mà: thoại vừa phải nhưng câu nào thốt ra cũng nắn nót, ảnh mắt thâm sâu đầy ẩn ý, những lần nhếch miệng cười quá sức tinh tế, quá tuyệt vời luôn. Ông đã khiến cho Hannibal trở thành một trong những nhân vật kinh điển của thế giới phim ảnh: tàn bạo nhưng không phải man rợ, thâm sâu và cực kỳ khó nắm bắt! Ám ảnh không ngừng, nhưng là 1 sự ám ảnh rất đáng!
Tác giả: minhvondeximo    Thời gian: 1-4-2016 05:38 PM
đọc truyện rồi mà xem phim vẫn thấy kinh điển
thank team sub nhé
Tác giả: Leoziers    Thời gian: 1-4-2016 06:41 PM
Bạn ơi có link nào bluray mà k có sub Việt k, share cho mình với, mình đang cần để học tiếng Anh
Tác giả: ppminhnguyen115    Thời gian: 12-4-2016 10:45 AM
phim này chuyển thể từ truyện phải không cả nhà?
mình có xem phim này dạng series, nói chung xem xong mới hiểu, những người tâm lý không như bình thường thì đáng sợ như thế nào! hic
Tác giả: lieutran2110    Thời gian: 1-5-2016 09:20 AM
phim này là phim kinh dị mà mình xem hẻm có thấy kinh dị lắm, nó giống như sự đối đầu đầy cân não của 2 phe và hiểu hơn tâm lý của những tên tội phạm. do chúng cũng như chúng ta, thèm muốn khao khát thì sẽ muốn chiếm giữ. mặc dù họ có những sở thích bệnh hoạn.
Tác giả: thanhlamjp97    Thời gian: 2-5-2016 09:21 AM
Phim thuộc thể loại kinh dị nhưng không kinh dị kiểu chết chóc đáng sợ mà kinh dị qua ngôn ngữ, lời nói, nét mặt, hành động của từng nhân vật, đặc biệt là ông bác sĩ. Đoạn nói chuyện của 2 nhân vật chính từ đoạn mở đầu phim là đoạn hội thoại mình thấy thích nhất, giọng ông bác sĩ đúng là kinh điển... Xem xong mình vẫn còn bị ám ảnh bởi ông bác sĩ, tưởng như ông có ngoài đời thật vậy, tự hỏi "sao lại có người thông minh đến thế"
Mong là subteam trong tương lai sẽ tiếp tục làm những bộ phim kinh điển như thế này (Bố già chẳng hạn)
Tác giả: khaibk    Thời gian: 3-5-2016 04:55 PM
đang đọc dở cuốn này, không biết nên xem phim hay đọc truyện đây (
Tác giả: khaibk    Thời gian: 3-5-2016 04:59 PM
cho mình hỏi luôn là 3 cuốn Sự im lặng của bầy cừu, Rồng đỏ với Hannibal thì đọc theo thứ tự nào đc nhỉ
Tác giả: teablue812    Thời gian: 30-5-2016 02:57 PM
mọi người ơi phim này có kinh dị ko? em ở có mình nên hơi ớn mấy thể loại kinh dị
Tác giả: Aloli    Thời gian: 20-6-2016 10:07 AM
Phim này coi nữa chừng trên Star movie, chỉ coi từ đoạn ông tiến sĩ chuẩn bị giết 2 người canh cái lồng của ổng,..coi thấy ghê ghê nên tắt không xem nữa, dạo này rảnh tải phim về coi lại, mới biết là đã từng coi,...
Ông tiến sĩ đó đúng thật sự giỏi, nhưng nhiều người giỏi quá thì lại hay có bệnh trong người,..giết người ghê quá. Quá thông minh, nên việc cảnh sát bắt lại ổng chắc hơi khó.
Chưa đọc truyện nên không biết ba phần mà mọi người nhắc tới có kết cục dành cho ổng không,..hay là kết thúc mở.
Hôm nào tìm truyện đọc thử...
Tác giả: janeleunicorn    Thời gian: 27-6-2016 02:07 AM
một trong những tp kinh dị mình đánh giá cao nhất, ko quá máu me kinh khủng nhưng có sức ám ảnh ghê gớm
Tác giả: dolinhxike    Thời gian: 7-8-2016 10:23 AM
Thanks ST đã làm sub cho phim này
Down về xem thui
Tác giả: pulu_codon    Thời gian: 7-8-2016 01:06 PM
Ủng hộ, ủng hộ...hay lắm

Cảm ơn bạn  nhiều nhiều nha
Tác giả: phuonglinh26595    Thời gian: 6-11-2016 09:59 PM
mới đầu thấy phim này hơi kinh dị nên ko dám xem nhưng về sau khi đã xem hết 3 phần thì thích luôn. tuy có nhiều cảnh rất ghê nhưng phải công nhận là hay. nhất là diễn xuất của nam chính. đúng là bộ phim kinh điển có khác. ủng hộ ST làm nhiều phim kiểu này
Tác giả: chiochan    Thời gian: 12-11-2016 10:35 AM
xem phim này từ hồi còn học lớp 2 trên HBO. hồi đó con bé chưa thấm hết nội dung bộ phim nh vẫn thấy vô cùng ấn tượng, sau này nhà có máy tính vẫn tìm phim này xem đi, xem lại bao nhiêu lần vẫn không thấy chán.
Tác giả: fany291    Thời gian: 24-1-2017 08:00 PM
TRong lúc chờ Nhã Nam xin được bản quyền xuất bản "Hanibal rising" thì đi cày lại phim cũ vậy :3 Sau Dan brown thì m thích bộ truyện này nhất. Mong là phim này không làm mình thấy cụt hứng như mấy phim chuyển thể khác :3
Tác giả: babyboo.kute    Thời gian: 7-2-2018 08:36 AM
Phim này xưa rồi nên những cảnh máu me bạo lực không quá đáng sợ.
Cái đáng sợ chính là diễn xuất của bác Anthony Hopkins đấy ạ Qúa xuất sắc! Tuyệt đỉnh luôn Lúc Clarice nói chuyện vs bác trong trại giam, mình cứ bị hút vào trong đôi mắt của bác ấy. Nói thật nếu mình là Clarice lúc đó chắc không chịu nổi quá
Thực ra có lẽ mình vẫn chưa cảm thụ được hết nội dung cũng như cái hay của phim, nhưng diễn xuất của bác Anthony đã thuyết phục được mình

Chào mừng ghé thăm Kites (https://forum.kites.vn/) Powered by Discuz! X3