Kites

Tiêu đề: [1983] The Thorn Birds - Tiếng chim hót trong bụi mận gai (Vietsub Completed) [In trang]

Tác giả: E-Zone    Thời gian: 9-7-2013 12:57 PM
Tiêu đề: [1983] The Thorn Birds - Tiếng chim hót trong bụi mận gai (Vietsub Completed)
The Thorn Birds

• Đạo diễn: Daryl Duke
  • Kịch bản: Carmen Culver (screen), Colleen McCulough (novel)
  • Diễn viên: Richard Chamberlain, Rachel Ward, Christopher Plummer...
  • Thể loại: Tình cảm
  • Thời lượng: 4 tập

• NỘI DUNG

Nếu anh là cha Ralph
    Em sẽ là Meggie bé bỏng
    Bằng con tim với niềm ước vọng
    Giành lại anh từ tay đức chúa trời
    Có một loài chim như thế anh ơi!
    Không chịu sống một cuộc đời tẻ nhạt
    Mà phải sống với niềm khao khát
    Dù phải lao mình vào bụi mận gai…

Có một truyền thuyết về con chim chỉ hót một lần trong đời, nhưng hót hay nhất thế gian. Có lần nó rời tổ bay đi tìm bụi mận gai và tìm cho bằng được mới thôi. Giữa đám cành gai góc, nó cất tiếng hát bài ca của mình và lao ngực vào chiếc gai dài nhất, nhọn nhất. Vượt lên trên nỗi đau khổ khôn tả, nó vừa hót vừa lịm dần đi, và tiếng ca hân hoan ấy đáng cho cả sơn ca và họa mi phải ghen tị. Bài ca duy nhất có một không hai, bài ca phải đổi bằng tính mạng mới có được. Nhưng cả thế gian lặng đi lắng nghe, và Chúa trên cao cũng phải mỉm cười. Bởi vì tất cả những gì tốt đẹp nhất chỉ có thể có được khi ta chịu trả giá bằng nỗi đau khổ vĩ đại…

Con chim đi tìm cây mận gai để lao ngực vào chính là nhân vật Meggie trong truyện. Và Meggie thì đại diện cho những người phụ nữ có những khát khao đam mê và yêu thương mãnh liệt nhưng đã bị những định kiến cổ lỗ của xã hội chà đạp lên số phận, trở thành người phụ nữ bất hạnh. Tuy nhiên nó cũng là tiếng nói thức tỉnh người ta phải nhìn nhận lại về người phụ nữ và quan niệm của xã hội về người phụ nữ. Số phận cô gái Meggie, số phận con chim ấy thật bi thương nhưng... đẹp và cao cả.

Tiếng chim hót trong bụi mận gai là câu chuyện tình giữa Meggie Cleary và vị cha xứ Ralph de Bricassart. Meggie cố quên đi tình cảm của mình bằng cách kết hôn với Luke O’Neill – một người làm công cho gia đình cô, nhưng chẳng bao lâu sau cô và cha Ralph lại đoàn tụ, cuộc tình của họ đã gây ra nhiều bi kịch…

TRAILER

[utube]dbFw9ME48_M[/utube]

Please copy with full credit

E- Zone@KITES.VN
    Translator: funny142
    Editor & Typesetter: katty_cat
    Encoder: khoathanh11
    Retimers: thuongrabbit, Vikky, nhokbj
    Uploaders: kymus, trai
    Poster: xin
    Free download at http://kites.vn

Tác giả: E-Zone    Thời gian: 9-7-2013 01:01 PM

Thông báo link die tại đây!

Hướng dẫn cách download tại đây!

[attach]96371[/attach]

https://tenlua.vn/download/0d37e ... -birds-e01-kites-vn
    https://tenlua.vn/download/0d37e ... -birds-e02-kites-vn
    https://tenlua.vn/download/0d37e ... -birds-e03-kites-vn
    https://tenlua.vn/download/0d37e ... -birds-e04-kites-vn

http://www.fshare.vn/folder/TH6DV9H20T

http://freetexthost.com/42w44y3ptk

мậт кнẩu: мộт cộng мộт bằng mấy? (тrả lời, cнữ тнường)

http://freetexthost.com/m133621k2j

MEGA

http://freetexthost.com/f6agia64qp

Google Drive

http://freetexthost.com/x1bxyfrvqx

SHARED

http://freetexthost.com/tp0kdwvqe0

Tác giả: blackchi    Thời gian: 9-7-2013 01:30 PM
    Oa, mừng húm!
    Đọc truyện này lâu rồi mà bây giờ có movie có sub chuẩn của ST nữa thì còn gì bằng. la là lá la
    Dạng phim chuyển thể kiểu này nội dung rất sâu sắc mà diễn viên gạo cội diễn cũng hay nữa.
    Xem xong bao giờ cũng có cảm giác buồn, thương, tiếc. Chẳng biết làm sao
    Đặt dép lót... hóng thôi!
    {:407:}{:407:}{:407:}
    Tác giả: rhett    Thời gian: 9-7-2013 02:26 PM
    Mèn ơi, một thời mê mẫn cha Ralph và chiếc áo có màu tàn hoa hồng của Meggie
    Giờ nhìn thấy nhà mình Sub phim này, thật tình ko thể kìm chế nỗi cảm xúc
    Cám ơn ST nhiều
    CHờ đợi hóng hớt

Tác giả: ThuHa93    Thời gian: 9-7-2013 02:36 PM
    Òa, thích quá đi, mình đã đọc truyện này rồi, hay dã man luôn í, giờ lại sắp được xem phim, thích quá đi, cảm ơn SUBTEAM nhé, hi vọng xem phim sẽ hay hơn cả đọc truyện, cố lên subteam nhé! yeah yeah!
    Tác giả: HoangYen.Tran    Thời gian: 9-7-2013 03:03 PM
    Quá dữ! vừa vào face đọc được tin này mừng quá trời luôn!
    đã đọc truyện rồi, hay cực kỳ!
    subteam làm phim này thật tuyệt!
    thanks subteam nhiều! ^^  

Tác giả: trangsjk    Thời gian: 9-7-2013 03:13 PM
    Nếu anh là cha Ralph
    Em sẽ là Meggie bé bỏng
    Dù phải lao mình vào bụi mận gai…

Trời ơi không thể tin nổi vào mắt mình
    Quả thực giờ mới biết "Tiếng Chim Hót Trong Bụi Mận Gai" được chuyển thể thành phim
    Đây là một cuốn truyện kinh điển và để lại ấn tượng vô cùng sâu sắc trong mình
    Một trong những quyển truyện sẽ vĩnh viễn tồn tại cũng kí ức
    Mình còn nhớ như in cảm xúc mãnh liệt và dâng trao với tình yêu cháy bỏng của Meggie
    cùng với những giằng xé giữa tình yêu và lí tưởng của Ralph
    Rất hồi hộp chờ đón phim
    Rất cám ơn subteam đã mang đến series bộ phim tuyệt vời như này {:290:}

Tác giả: s2JJ    Thời gian: 9-7-2013 07:59 PM
    Không ngờ E zone lại làm phim này ế ~

Ngày trước kiếm phim này khó ơi là khó, lại là bản low quality không có vietsub nữa, các bạn kiếm raw giỏi quá đi :v

~~
    Mình thích màu áo của cô gái này, cũng như màu hoa hồng tro trong khu vườn của cô. Sau tất cả khi nhớ lại, màu hồng tro này vẫn cứ ám ảnh mình một cách lạ kỳ...
    Tác giả: themoon032    Thời gian: 9-7-2013 08:42 PM
    Thật không ngờ sắp được xem phim này rồi, mừng rơi nước mắt!

Mình đã đọc truyện ko biết bao nhiêu lần rồi.

Xúc động với tình yêu mãnh liệt mà Meggie dành cho cha Ralph lắm, hâm mộ sự mạnh mẽ, quyết đoán của Meggie nữa chứ, hình ảnh con chim lao vào bụi mận gai giống như câu mà chúng ta thường hay nói: Thà huy hoàng 1 lần rồi vụt tắt, còn hơn buồn le lói suốt trăm năm! Meggie cũng giống như vậy, cô không muốn sống cuộc đời le lói, cô đấu tranh để giành lấy tình yêu mãnh liệt của mình...

Chờ đợi phim lắm ý, cảm ơn ST nhiều lắm nữa chứ, mình cũng mong ST làm những bộ phim kinh điển như này nữa, còn nhiều phim hay tuyệt vời lắm ST ơi...
    Tác giả: Coldfire    Thời gian: 9-7-2013 09:33 PM
    Chú ý nghe pà kon, phim này thì hay khỏi chê rồi, từ diễn viên, đạo diễn, hình ảnh, soud effect ... và nội dung nhưng mà .... lá một phim đầy thử thách của Thiên Chúa giáo, nghe nói thời đó đã có không biết bao nhiêu cái Tivi bị đập bể tan tành vì bộ phim này từ những gia đình công giáo, giáo dân ở Australia cũng bức xúc kinh hồn. Ai quá khích về vấn đề tôn giáo thì đừng xem phim này.
    Tác giả: borabora    Thời gian: 9-7-2013 09:47 PM
    oài phim này lâu lắm rồi mà subteam vẫn tìm được, quá đỉnh
    nhớ ngày xưa mẹ mình thích phim này lắm, lúc đó mình còn nhỏ nên chỉ nhớ mang máng hình ảnh anh linh mục cao to đẹp trai; haha. Sau này đọc truyện thì mới hiểu hơn về nhân vật trong phim
    kì này nhất định down về , đem về cho mẹ xem lại
    Tác giả: beagla    Thời gian: 9-7-2013 09:49 PM
    trời ... trời ủng hộ kịch liệt subteam làm phim này nha...
    mình là fan cuồng of bộ sách này... đọc bao nhiêu lần cũng không chán...
    đặt gạch hóng phim ...đặt gạch hóng phim...
    Tác giả: blueshoes    Thời gian: 9-7-2013 10:01 PM
    Trời ơi, đặt gạch hóng liền, ngay, và lập tức.

Một bộ phim kinh điển mà mình nhất định phải coi. Sau phim này, nếu subteam ủng hộ thêm vài phim thuộc hàng vô đối thế này thì thật quá đỉnh luôn. Rất nhiều lần muốn coi nhưng không thể nào tìm ra bản vietsub. Đồng ý là sách rất hay, nhưng việc chuyển thể từ những con chữ mô tả và tường thuật sang ngôn ngữ hình ảnh thì đúng là rất đáng được mong đợi.

Tác giả: loveisthehell    Thời gian: 9-7-2013 10:13 PM
    Mừng quá, đọc tựa đề xong mà không tin nổi vào mắt mình. Subteam nhà ta thật là bá đạo ^^ Mình đã đọc tiểu thuyết này khá lâu rồi. Không ngờ giờ lại có dịp được nhâm nhi lại nữa rùi. Toẹt vời, toẹt vời @@
    Tác giả: utchuoi9299    Thời gian: 10-7-2013 01:34 AM
    Ủng hộ 1 cái nha
    Mấy phim zầy coi mới hay nè
    Đọc xong lên down coi mới được
    "
    Nếu anh là cha Ralph
    Em sẽ là Meggie bé bỏng
    Dù phải lao mình vào bụi mận gai…"
    Tác giả: nga_nguyen    Thời gian: 10-7-2013 02:17 AM
    Hồi năm học lớp 10, hình như là vtv3 có chiếu phim này, cũng 5,7 năm rồi nhỉ
    thú thiệt hồi đó xem hỏng thích Maggie cho lắm, và cũng chẳng hiểu nổi giá trị nhân văn, ức chế rồi đi kím sách đọc, thì chỉ thích duy nhất cái câu đề mà nhà mình đưa lên.
    Nhưng càng lớn, xem đi xem lại thì càng thấm đẫm giá trị mà tác phẩm muốn truyền tải
    Cũng muốn xem lại cái bản drama tái hiện lại tác phẩm thế nào
    xin chân thành cảm ơn subteam đã làm ra một bộ phim đầy ý nghĩa thế này
    Tác giả: duongthaovu    Thời gian: 10-7-2013 02:36 AM
    ôi ôi ôi, phim hay phim hay. Ủng hộ subteam hết lòng luôn.
    Ngày trước đã xem phim này rồi nhưng vì còn bé quá nên cũng chỉ nhớ loáng thoáng thôi. Về sau chiếu lại thì lại không được xem.
    Nhưng mình đọc truyện này rất nhiều lần rồi. Ấn tượng nhất là cảnh cha Ran đến hòn đảo nơi Mergi an dưỡng. Đoạn mô tả cha Ran mặc bộ trắng bước lên đảo mà mình cứ ngồi tưởng tượng mãi. Hóng phim
    Tác giả: phuonganh1107    Thời gian: 10-7-2013 07:57 AM
    Wow quá đã {:299:}
    Lần trước mẹ nhắc tới truyện này, định mua một cuốn tặng mẹ cơ mà nó lại hết hàng {:285:}
    Nhưng bây giờ ST dịch sub phim này luôn rồi {:310:} Quá đã {:264:}
    ST cố lên {:311:}
    Mình hóng từng ngày để down về xem với mẹ {:306:}
    CẢm ơn ST nhé {:290:}
    Tác giả: Kurt    Thời gian: 10-7-2013 08:49 AM
    Một tác phẩm kinh điển mà mình vô cùng thích, cứ vài năm lại lôi ra nhấm nháp vài đoạn ( {:98:})

Ngày trước cũng từng nghe nói có phim, nhưng sợ phá vỡ mất cảm xúc của truyện nên không dám xem. Mới xem trailer, khá thích.

Nhưng trong ấn tượng của mình, lần đầu khi Ralph gặp Maggie, Ralph trẻ và đẹp hơn vậy nhiều, nói thế nào nhỉ? Có cảm giác baby thư sinh ngây thơ lắm ấy (có lẽ cảm giác của mình sai ), Ralph trong phim từ khi gặp Meggie lần đầu đến gặp lần thứ 2-3 vẫn y như nhau. Nhưng xét về tổng thể thì thấy khá hợp vai trong cảm nhận của mình.

Meggie đẹp quá, tuy không giống như hình dung của mình - một cô nàng dễ thương hơi bầu bĩnh - nhưng đẹp thật.

Đọc văn án thì thực sự không biết cái kết như thế nào, xem trailer thì dừng đúng đoạn "lao vào lòng", nhưng hy vọng phim tôn trọng nguyên tác. À mà các nhà làm phim Âu Mỹ thường rất tôn trọng nguyên tác, không lo lắm nhỉ ^^.

Cảm ơn ST, ủng hộ hết mình cho dự án này ^^.

Ps: Ngỡ Cừu bà bà có tham gia phim này, sao thấy mỗi con Vịt tẹc thế kia.
    Tác giả: Taranee    Thời gian: 10-7-2013 09:30 AM
    Òa òa . . . Xúc động ghê gớm . . .
    Đọc truyện này đã mê lắm rồi, *tốn không ít nơ ron*
    Giờ có phim nữa này *bưng mặt*
    Thanks subteam nhiều nhiều nga ~
    *lót gạch hóng*
    Tác giả: tomtitkb    Thời gian: 10-7-2013 10:14 AM
    toẹt vời ông mặt giời ) thế là sắp được xem tận mắt những điều mẹ đã kể về bộ phim và những điều mình đã đọc từ truyện. đây là một trong những cuốn mình kết nhất và đọc lại nhiều nhất, và có thời mình đã ước có người iu đẹp zai như cha Ralph (nhưng ko yêu Chúa hơn hết thảy như cha ấy ) nói chung là chỉ tiếc cho cái chết của Đen, coi trai họ ~ lót gạch hóng hớt chờ phim, cố lên tình iu
    Tác giả: gaunho    Thời gian: 10-7-2013 11:34 AM
    Đặt gạch hóng fim, bộ fim 1 thời làm bao người mê mẩn, say mê.
    Và giờ mà koi, chắc cũng khối người sẽ... điêu đứng vì mối tình của 2 người nì.
    Thank ST vì đã chọn fim nì! :x
    Tác giả: miumiu22691    Thời gian: 10-7-2013 12:50 PM
    Nghe mấy anh chị  mình quen ai cũng giới thiệu phim này mà mình chưa xem được, mặc dù đã cố gắng tìm.
    Giờ thấy E-zone đang làm vietsub rất mừng, quá tuyệt
    Cám ơn subteam nhiều.

Tác giả: fortunamajor113    Thời gian: 10-7-2013 09:10 PM
    Cảm ơn kites đã làm sub bộ phim này, đọc Tiếng chim hót trong bụi mận gai từ hồi cấp 3, có thể xem là tiểu thuyết lãng mạn đầu tiên đọc và khiến mình say mê :x Không biết xem lại phim cảm tưởng như thế nào? :)
    Tác giả: RH_YS    Thời gian: 11-7-2013 07:23 PM
    thầy u ơi!

cuối cùng thì ST đã sub phim nì rồi ^^

hồi thi xong TN cấp 3 đã phải vật vã 3 ngày liền mới cày xong cuốn tiểu thuyết

cách đây cả 6 năm rồi chứ ít à

sau này có lên mạng kiếm phim nhưng toàn tiếng Anh nên nghía qua thôi

nay kites sub mừng như vớ được vàng ý {:406:}

thanks ST nhiều nhiều

cực kỳ thích cha Ralph, Meggie và rất cảm đông với tình cảm của 2 người

có thể nhiều bạn k thích The Thorn Birds vì tình yêu của cha Ralph và Meggie là k đúng

k được phép tồn tại trong Thiên Chúa Giáo

nhưng với mình thì vẫn là 1 cuốn tiểu thuyết tuyệt vời

dù sao thì cuối cùng 2 người đã phải nhận hình phạt vì việc làm của mình gây nên

đó là sự ra đi của người con trai đó thôi

mong chờ phim từng ngày

{:444:} ST ^^
    Tác giả: unzura    Thời gian: 11-7-2013 11:15 PM
    Mặc dù phim từ năm 1983 , hình không đẹp như phim bây giờ . Nhưng mà xem nội dung sao mà thấy cảm động quá
    Mình chưa đọc truyện , cũng chưa xem phim này .
    Chuyện tình của cha xứ thì lần đầu mới thấy thể loại này , chắc buồn lắm đây .
    Mình sẽ chờ xem thử .
    Tác giả: koumey    Thời gian: 12-7-2013 09:16 AM
    Mình đọc comment của nhiều bạn thấy chắc đa số toàn là 9x thì phải Mình còn nhớ hồi chiếu trên TV ngày xưa, lúc đó mình học cấp 1 thì phải, lúc đó cứ đến 1 vài cảnh gần gũi của 2 diễn viên chính thì người nhà bắt mình che mắt lại cơ chứ {:144:} Những ai thuộc thế hệ 8x thì có thể đã xem trên TV rồi còn 9x đời đầu bé quá nên chắc không biết, 9x đời cuối thì Hôm nay vào E zone thấy bất ngờ quá đi mất hihi... Chúc các bạn xem phim vui vẻ và chân thành cảm ơn đội subteam nhiều nhé, iu mọi người quá ^^
    Tác giả: khoathanh11    Thời gian: 12-7-2013 10:23 AM

Tác giả: baoyenftu2010    Thời gian: 12-7-2013 11:10 AM
    Tải phim này về xem là lần thứ 4 mình xem rồi đóa
    Qúa hay và ý nghĩa
    Hồi đầu mới xem phim mà chưa đọc truyện, phải nói là tuy truyện hay hơn nhưng các diễn viên đóng phim này cũng toẹt vời không kém
    Cảm ơn subteam vì đã làm sub bộ phim kinh điển này nhé
    Tác giả: Huong_DAVN    Thời gian: 12-7-2013 11:35 AM
    Ngày xưa, hồi còn bé tí, mình xem phim này đến cảnh trong vườn hồng, 2 người ôm nhau rồi tạm biệt, mỗi người mỗi ngả... mình xúc động ghê gớm. Cám ơn ST đã dịch bộ phim kinh điển này!

Nhân đây, mình muốn chia sẻ điều này với các bạn- có lẽ nhiều khán giả Việt Nam chưa được biết, đó là việc:  Richard Chamberlain là "gay".

"Nam diễn viên nổi tiếng của Holywood Richard Chamberlain bắt đầu được khán giả Việt Nam biết đến một cách rộng rãi và ngưỡng mộ khá nồng nhiệt khi bộ phim truyền hình "Những con chim ẩn mình chờ chết" (được sản xuất năm 1983) được trình chiếu trên màn ảnh nhỏ vào cuối thập niên 80 của thế kỷ trước.  Trong bộ phim ấy, Richard Chamberlain đóng vai cha Ralph, một vị linh mục suốt đời bị giằng xé mãnh liệt giữa một bên là tình yêu dành cho Đức Chúa Trời và bên kia là tình yêu dành cho người con gái bé nhỏ xinh đẹp tên Meggie.  Một bên khác nữa cũng tham gia vào cuộc giằng xé tơi bời ấy chính là tham vọng quyền lực cá nhân của vị giám mục khả kính này.  Không cần nói thì chúng ta cũng có thể hình dung được cuộc xung đột nội tại ấy đã diễn ra dữ dội đến như thế nào và Chamberlain đã hoàn toàn thuyết phục được người xem khi đảm nhận vai trò này.  

Với một vóc dáng cao ráo và lãng tử, một phong thái hào hoa và quí phái, một thân hình chuẩn cân đối, cộng với một gương mặt có những đường nét đẹp rắn rõi, chưa cần kể đến tài năng diễn xuất tuyệt vời, ngoại hình của Richard dường như đã đủ để thu hút sự quan tâm của mọi khán giả và đặc biệt là sự đắm say mê mỏi của các khán giả nữ.  Trong bộ phim vừa đề cập trên, bà góa phụ Mary Carson, bà chủ của trang trại Drogheda, đã sững sốt đến choáng ngợp khi chứng kiến cảnh cha Ralph đang trần truồng đứng lau khô mình.  Cảnh quay ấy chắc hẳn cũng đã hút hồn và làm ngơ ngẩn vô số những khán giả nữ khác.  Không thể phủ nhận rằng vẻ đẹp ngoại hình rất đàn ông của người tài tử điển trai này đã đóng góp một phần không nhỏ chút nào vào sự thành công sáng chói của ông ta trong lãnh vực điện ảnh.

Sau hơn bốn thập niên ẩn mình đó và ngự trị trong trái tim của biết bao khán giả nữ trên toàn thế giới, cuối cùng ông cũng đã tuyên bố chính thức với toàn thể thế giới rằng "I am gay" trong quyển tự truyện "Shattered Love" (Tình Vỡ) được phát hành vào tháng sáu năm 2003  khi ông được 69 tuổi.  Chia sẻ về việc viết quyển tự truyện này, ông cho biết:  "Viết quyển sách này hóa ra lại là kinh nghiệm học hỏi lớn nhất trong cuộc đời của tôi.  Tôi chợt nhận ra rằng là "straight" hay "gay" thì có gì là quan trọng đâu.  Nếu bạn bảo với tôi rằng bạn là "straight", điều đó nói lên được gì về con người bạn chứ?  Không nói lên được điều gì cả ngoại trừ việc loại người nào mà bạn sẽ chọn để ngủ chung. Thế thôi.  Nó không nói lên được bạn là người tốt hay xấu, thông minh hay ngu xuẩn, thú vị hay nhàm chám.  Tôi chợt nhận ra rằng nói rằng "Tôi là gay" thì có gì là to tát đâu.  Ai quan tâm kia chứ?  Những người duy nhất quan tâm cũng chỉ chính là những con người luôn có ý nghĩ sai lầm rằng:  "Gay" là một điều kinh khủng, tồi tệ và dơ bẩn."

"Coming out" (công khai xu hướng tình dục) ở lứa tuổi khá muộn, 69 tuổi, Richard Chamberlain đã giải thích việc muộn màng đó là do ông luôn lo sợ sẽ phá hỏng mất đi hình tượng lãng mạn mà ông dựng xây bấy lâu nay trong lòng của hàng triệu khán giả trên khắp thế giới.  Bây giờ, khi đã ở lứa tuổi này rồi, không còn đóng những vai trò lãng mạn nữa, nên ông không còn gì phải lo sợ, ông đã có thể thoải mái bộc lộ con người thực của mình.  Cuộc sống đối với ông bây giờ khác hẳn.  Chia sẻ về hiện tại, ông cho biết:  "Tôi yêu cuộc sống của tôi với tất cả những gì nó vốn có.  Tôi tự hào về mối quan hệ của tôi (với Martin- người bạn đời lâu năm ).  Tôi thực sự tự hào về chính bản thân tôi."

Các bạn đọc thêm ở đây nhé: http://yume.vn/news/giai-tri/hau ... a-gay.35A8948E.html
    Tác giả: phantom12137    Thời gian: 12-7-2013 11:41 AM
    Phim này mình xem một lần hồi đấy xem lõm bóm lên ko hiểu lắm giờ có cơ hội để xem đầy đủ rồi.
    Cảm ơn kites và đội subteam nhiều.
    Chúc mọi người luôn mạnh khỏe để xem được nhiều phim và làm được  nhiều sub
    hihi

Tác giả: neo_ht1102    Thời gian: 12-7-2013 11:52 AM
    thank subteam nhiều nhiều nhiều, không tả được
    lúc trước mê truyện này lăm lắm, lúc có phim thì nhìu cảnh nóng quá, đang xem mà ba má cứ ngồi bên cạnh nên toàn chuyển kênh thôi
    lên mạng search thì ko có sub
    kaka, và giờ anh đã lớn, hôm nay ta đc xem rồi
    Tác giả: BachYenLam    Thời gian: 12-7-2013 12:20 PM
    Đây là tác phẩm kinh điển đầu tiên mình đọc, rất là thích nó. lúc mình đọc nó mình chỉ mới 14 tuội, hehe. củng chưa từng biết nó có phim, hên wa sao hôm nay lại thấy. cảm ơn mấy bạn đã Sub nhé.
    Tác giả: NovyLee    Thời gian: 12-7-2013 12:30 PM
    Wow, không ngờ có ngày mình được xem phim này.
    Danh tiếng của bộ tiểu thuyết gốc thì khỏi nói rồi, thỉnh thoảng nghe qua bộ phim chuyển thể nhưng vẫn chẳng tìm thấy.
    Thanksssssss subteam nhiều thật nhiều vì đã làm sub bộ phim này. giờ chỉ còn tải về mà xem thôi xD
    Tác giả: XueNhi    Thời gian: 12-7-2013 12:32 PM
    Một tiểu thuyết kinh điển dựng thành phim bao giờ phim cũng ít kinh điển hơn :))
    Đọc truyện vẫn thấy hay hơn nhiều lắm lắm lắm luôn, cái thời vẫn nặng nề với lễ giáo phong kiến khiến nhiều người sống đau khổ
    Cơ mà không nghĩ Kites lại làm sub phim này, ủng hộ cho subteam cái :x
    Tác giả: Ha_nhanh    Thời gian: 12-7-2013 01:35 PM
    Cám ơn sub team nhiều vì đã mang đến bộ phim này {:155:}
    mình chưa đọc truyên này, xem xong phim có cảm hứng tìm truyện đọc liền.
    Phim rất hay, mong chờ những tác phẩm tiếp theo của Sub team
    Tác giả: JustWendy    Thời gian: 12-7-2013 02:09 PM
    Bộ này không biết mình đã xem bao nhiêu lần trên Tivi rồi nữa, nhưng mà không nhớ là chỉ có 4 tập ^^. Hồi đó nhà đài rất hay chiếu mấy phim truyền hình chuyển thể từ các tiểu thuyết kinh điển. Mình còn nhớ bộ "Tất cả những dòng sông đều chảy nữa"...

Dạo này Kites mang lại cho mình nhiều ký ức ngày bé quá!!!! (Bên Czone thì là "Tây du ký" ^^)

Cảm ơn Ezone nhiều ^^!
    Tác giả: Bacham72    Thời gian: 12-7-2013 05:42 PM
    Một thời để nhớ… một thời để say đắm…

Năm 16 tuổi ss được cầm trong tay cuốn “ Tiếng chim hót trong bụi mận gai”

Từ một người anh trai ngang hông hơn mình đúng 12 tuổi, tựa truyện là sự cuốn hút đầu tiên.

Năm 16 của thuở ấy, con gái còn non nớt lắm, vừa đọc vừa e thẹn, mắc cở, lần đầu tiên trong đời, trong tâm tư mình có một hình tượng tuyệt vời ^^

Nhưng vì ss có đạo Thiên Chúa nên dừng lại, chẳng dám mơ mộng tiếp, trả lại cho anh, anh ngang hông tiếp tinh thần: “ Em đọc cho hết đi, chúng ta là người có đạo, xem như đó là một thử thách của Chúa!” Và ss vui vẻ đọc tiếp…

Để cho đến tận ngày nay ss không thể quên, chuyện tình của Meggie và cha Ralph được mọi người diễn tả trong bốn chữ “nỗi đau tuyệt vời” nhưng riêng với bản thân ss đó lại là “ nỗi đau ngọt ngào”

Hôm nay ss mới có dịp để ôn lại một thời say đắm ^^

Cũng như có dịp cảm ơn anh ngang hông của mình, mặc dù anh mãi mãi không bao giờ nghe được…

Và điều quan trọng nhất, ss gởi lời cảm ơn toàn bộ đội ngũ subteam.

Chúc các em luôn vui, khỏe mạnh, thần trí thông minh để làm lại những tác phẩm có giá trị tinh thần.

Thân ái !!!

Tác giả: mangtay    Thời gian: 12-7-2013 06:30 PM
    mỗi lần được xem 1 bộ phim kinh điển đầy tính nhân văn và văn học như thế này thì lòng mình lại càng phấn khởi, bao giờ cũng thế, xem xong phim hay la day dứt ít nhất 3 ngày, cảm ơn subteam nhiều lắm..như thế này mới gọi là "nghệ thuật" chứ
    Tác giả: damonsalvatore    Thời gian: 12-7-2013 06:48 PM
    ca nhà chi giup e cach down voi a, e khong click vào link down duoc a, huhu. May lan e bi kieu nay roi, moi lan truoc thi thoi bo qua chu lan này khong duoc.

Eo oi hong hot cho doi tu may ngay nay roi, làm sao gio ta...;

Xin loi sub vi may e khong co Vietkey a
    Tác giả: j_love0    Thời gian: 12-7-2013 08:38 PM
    Cuốn tiểu thuyết tình cảm đầu tiên mình đã đọc, lúc đọc bởi vì bìa sách nhìn đẹp, và tựa đề nghe là lạ, nhưng vì là sách trưng bày nên cô thủ thư đã k cho mình mượn đọc, thế là mình tìm sách cũ đọc. Lúc này k còn là vì cái hình bìa đẹp mà là bởi vì nội dung lôi cuốn của nó, câu chuyện làm bản thân xúc động, xốn xang, đôi lúc mình câm phẫn thực sự cha xứ, ông đã k dám đối diện với tình yêu của đời mình...
    đau buồn cho cuộc đời của Meg, mà theo như cách của bà nói là chúa trời đã cướp đi cả hai người đàn ông trân quý nhất của cuộc đời mình...
    Mình thích chuyện tình của cô chị cả, cuối cùng cũng có một chuyện tình k bị dang dở...
    Tác giả: mint_ha93    Thời gian: 12-7-2013 09:05 PM
    Buồn quá, phim hay thật là hay vậy mà không ai giữ seed cho mình down với.:(
    Phim này nội dung quá đặc biệt, cực kì thích vì mình tìm đã lâu mà thấy kite làm là mình hóng đợi ngay vì Kite làm hay hơn và đẹp hơn :)
    Cám ơn subteam nhiều nha
    Tác giả: phonglinh86    Thời gian: 12-7-2013 09:11 PM
    Đã xem phim này 1 lần nhưng rất rất lâu rồi. Đã đọc truyện từ hồi học cấp 3. Rất mừng là đc xem lại nhưng dù thế nào cha Raph vẫn ko giống như tưởng tượng mà mình hồi đọc truyện đã tưởng tượng
    Tác giả: namphuong0607    Thời gian: 12-7-2013 09:21 PM
    không ngờ nhà kites này quá chịu chơi khi làm sub một bộ phim kinh điển này ! nhớ là khi lần đầu tiên xem phim trên TV cùng với bố mẹ là năm 9 tuổi! đến năm 15 tuổi thì tìm truyện để đọc !  và đến giò gần 10 năm rồi như những ký ức và lời nói trong phim vẩn còn nhớ như in! Phải nói đây là một  phim kinh điển chuyển thể từ truyện  của nhà văn người Úc Colleen Mc Cullough.theo tôi là rất tuyệt! nó đã gần như truyền tải gần hết những gì cần có mà nhà văn muốn nói ,tuy là phim nhưng nó vẫn mang đến cho người xem nhiều xúc cảm không khác gì khi xem truyện ( tức nhiên là xem truyện sẽ hay hơn) . xem phim này tôi rất ấn tượng với nhân vật Mecghi  ! Cô như loài chim kì lạ lao ngực mình vào bụi gai nhỏ máu, cất lên tiếng hát kinh ngạc đến cả Chúa trời. Bài hát ấy là gì, nếu không phải là khúc ca ca ngợi tình yêu và sự sống. Nó đòi Chúa trời phải trả về cho con người những quyền giản dị nhất, mà cũng thiêng liêng nhất: Quyền được sống nguyên vẹn bản ngã con người, quyền được yêu với trọn vẹn con tim. Trong nỗi đau khổ tuyệt vời, loài chim ấy, người đàn bà ấy đã tìm thấy niềm hạnh phúc kì diệu lớn lao nhất!

Chuyện tình của Mecghi với cha Ranfo chỉ có thể diễn tả trong bốn chữ "nỗi đau tuyệt vời" và để có được sự tuyệt vời đó, họ đã phải trả giá cả cuộc đời.Tình yêu cô dành cho Ranfơ sâu sắc và mãnh liệt vô cùng. Cha Ranfơ từ sâu thẳm tâm hồn đã yêu Mecghi từ lúc nào không biết, nhưng ông vẫn phủ nhận tình yêu đó và tự nhủ rằng: Mecghi chỉ là 1 cô bé ngây thơ, xinh xắn trong lòng ông. Nhưng đến khi ông chấp nhận sự thực về tình yêu đó thì cũng là lúc ông có cảm giác bị dày xé khi mà cả thể xác và tâm hồn ông đã nguyện ở bên chúa

Cái hay ở tiểu thuyết cũng như là bộ phim này truyền tải đến này đối với tôi  không chỉ là bi kịch tình yêu mà vì trong tác phẩm này  còn có rất nhiều những nhân vật khác, những câu chuyện chân thực và thú vị trong 1 gia đình đông con, những người anh của Mecghi và cả người dì của cô. Đọc truyện, mọi người sẽ có rất nhiều cảm xúc đan xen: mơ mộng, thoáng đãng khi hình dung ra khung cảnh thiên nhiên của 1 vùng đồi hoang sơ, thơ mộng ; xúc động trước tình cảm người anh Frank dành cho em gái là Mecghi, rung động mạnh mẽ trước tình yêu Mecghi dành cho Cha Ranfơ, thông cảm với nỗi đau của Ranfơ khi không thể cho phép bản thân có quỳên được yêu 1 người phụ nữ.
    thanks sub đã giúp tôi xem lại một bộ phim mà lâu rồi mới có dip xem lại
    Tác giả: ciel_xinh    Thời gian: 12-7-2013 09:59 PM
    Mèng ơi, một thời đọc tiểu thuyết :o, h có phim rồi
    Hồi ý đọc xong cứ ấn tượng mãi là cha và vấn đề lấy vợ :x
    Tình yêu thì không có sai hoặc đúng chỉ cần trái tim rung động :X
    Tác giả: hoademnomuon    Thời gian: 12-7-2013 10:13 PM
    Nhìn cái tên phim là đà thích lắm rồi. Truyện này nghe tên nổi tiếng từ lâu ơi là lâu rồi, nhưng một đứa lười đọc sách như mình thì biết để biết thế thôi chứ chưa có khi nào tìm đọc những cuốn tên tuổi để đời như thế này đâu. Nhưng cũng đọc ở đâu đó những dòng về tác phẩm giống những gì mà chủ thớt đã viết để giới thiệu về phim nên luôn thấy ngưỡng mộ cuốn này
    Xem trailer thì hình như mình nhớ không nhầm là trước đây từng xem trên tivi rồi thì phải, các nhân vật, diễn viên trông quen ơi là quen nhưng chắc lâu lắm rồi nên mình không còn nhớ rõ nữa. Giờ trên kites có rồi mình phải mau download để từ từ hồi tưởng thồi
    Rất cám ơn Ezone đã mang lại cho chúng mình một bộ phim hay và ý nghĩa lớn thế này. {:418:}
    P/S: Mà phim nặng thật, hơn 4GB lận, chắc phải mau dọn dẹp mấy phim cũ đi thôi, chứ không lại đứng cả máy mất thôi.
    Tác giả: RH_YS    Thời gian: 12-7-2013 11:17 PM
    ô la la {:290:}

vui hết cỡ

hôm qua chạy ngang dọc còm cho nhà, nay vào đaã vietsub xong rồi

ST vất vả quá, yêu ST lắm luôn

cơ mà xem Teaser thấy có mấy cảnh hơi đỏ mặt 1 xí nhỉ ^^

Tác giả: hoaingankg86    Thời gian: 13-7-2013 07:58 AM
    Các bạn ui. mấy ngày nay máy mình bị sao mà tải phim về là tắt may ko tải được. Giúp mình với mình thích phim này quá hà. Phải làm sao mới sửa được phần mềm hổ trợ tải phim thế các bạn?

Tác giả: ToRi    Thời gian: 13-7-2013 09:19 AM
    Không ngờ là lại có sub của phim này ở Kites!
    Thích quá đi mất!!
    Nhớ ngày xưa học về Văn học nước ngoài, giáo viên của mình thích truyện này. Sinh viên nghe kể xong về phải đi mua truyện luôn :))

Tác giả: shinko0412    Thời gian: 13-7-2013 11:25 AM
    đi nghỉ mát về một phát là phải vô down fim ngay :))
    khá bất ngờ khi thấy có thông báo subteam làm fim này vì fim này mình xem từ khá lâu trên truyền hình cáp
    mong rằng subteam sẽ làm thêm nhiều bộ phim kinh điển nữa vì các phim đó giờ tìm lại rất khó mà lại không phải là bản đẹp
    thanks các bạn subteam nhiều nhé :X
    Tác giả: bayngaycuagio    Thời gian: 13-7-2013 11:48 AM
    Sao không nhấp vào link download được vậy mấy bạn? Admin ơi sửa lại giúp mình với. Mình đang rất háo hức muốn xem phim này, ngóng mãi mới thấy mà không down được HUHU.

Tác giả: chijiro    Thời gian: 13-7-2013 01:47 PM
    Hồi em con bé em thấy mẹ em và bác hàng xóm mê mẩn phim này lắm, hồi đó phim còn được chiếu trên TV cơ
    Lúc lớn rồi đọc được một nửa, sau không mượn được nữa đành thôi nhưng tác phẩm này là kinh điển ~

Cảm ơn subteam nhiều lắm ^^
    Tác giả: sunnyhill2011    Thời gian: 13-7-2013 02:01 PM
    Một bộ truyện gắn liền với tuổi thơ mình, mà hồi đó mới đọc chả hiểu lắm, còn bảo truyện chả hay..
    Sau này ngồi giở ra đọc lại mới thấy cái hay của nó trong từng trang sách...
    cám ơn sub team nhiều nhé
    *Ôm hun chụt choẹt*
    {:440:} {:440:} {:440:}
    Tác giả: hikaru128    Thời gian: 13-7-2013 02:39 PM
    đọc truyện này mình cứ khóc và day dứt mãi, bỏ qua vấn đề tôn giáo thì thực sự tình yêu trong truyện thật đẹp, lớn lao cho dù nhiều bi kịch
    phim chuyển thể mặc dù lướt qua nhiều tình tiết nhưng vẫn rất hay
    thanks St nhiều
    Tác giả: pandaxauxi    Thời gian: 13-7-2013 02:49 PM
    Mọi người ơi, mình mới tham gia diễn đàn ngày hôm nay, cho mình hỏi là link down phim này nằm ở đâu vậy? Tìm hoải không thấy. Ở nhà có cuốn tiểu thuyết, đang tìm phim thì thấy trên kites.vn có, mừng húm.
    Tác giả: memmotran    Thời gian: 13-7-2013 04:07 PM
    Ôi, mình đã đọc truyện này, và nó được xếp vào tập các tiểu thuyết yêu thích của mình
    Nhưng giờ mình mới biết là nó đã được chuyển thành phim từ rất lâu rồi
    Cảm ơn subteam đã nhiệt tình up lên kite,
    down về coi thôi
    Hi vọng tìm lại được cảm xúc từ truyện và ý nghĩa nhân văn của nó
    {:156:} {:156:} {:156:} {:156:} {:156:}
    Tác giả: couamuathu94    Thời gian: 13-7-2013 04:48 PM
    thanks subteam.. truyện này nghe nhiều mà chưa đọc nên giờ thấy film thì lao vào xem
    Đọc phần review bên trên là thấy mong chờ lắm rồi. xem cái poster thì nghĩ là film buồn (dù vẫn mong cái HE)...
    Tác giả: IamChanh    Thời gian: 13-7-2013 06:47 PM
    Lần đầu xem Tiếng chim hót trong bụi mận gai bản 1983 là khi mình học lớp 9. :D

Quá nhỏ để hiểu và để thấy hết cái bi kịch của nó.

Bây giờ thì 7 năm qua đi, mình muốn thử coi đã hiểu được hết chưa.

Tình yêu là hạnh phúc cũng là bi kịch

Định kiến xã hội quả thực thời nào cũng là con dao vô hình.

Tác giả: mystyle_160594    Thời gian: 13-7-2013 08:37 PM
    Đã được nghe danh về cuốn tiểu thuyết TIếng chim hót trong bụi mận gai", được xem qua phim này rồi, nhưng mà hồi đó còn nhỏ chưa có thấm cái gì... giờ thử xem để biết như thế lào???? ts mn nhiều...

Tác giả: sầu.riêng    Thời gian: 13-7-2013 08:53 PM
    Quá bất ngờ, không ngờ là E-zone lại làm sub phim này!

Cảm ơn các bạn làm sub rất nhiều!

Chưa bao giờ xem được trọn vẹn phim này trên tivi cả!

P/s: Phim này đã được làm sub, thế thì mình có quyền hi vọng là Cuốn theo chiều gió cũng sẽ được làm sub hen^^

Tác giả: onnieSu    Thời gian: 13-7-2013 11:57 PM
    Cảm ơn E-zone nhà mình đã sub bộ phim này. Thực sự là một bộ phim rất hay, ý nghĩa và đáng xem. Đọc truyện rồi nhưng xem phim vẫn thấy có những cái thú vị của nó.
    Có một điều mà em rất thích ở E-zone là các anh chị hay sub những bộ phim rất chất. Hi vọng là mọi người tiếp tục cố gắng nghen. Cảm ơn Sub Team nhiều lắm luôn!!!
    Tác giả: Pearllight2007    Thời gian: 14-7-2013 09:36 AM
    Không thể nói hết sự vui mừng khi nhìn thấy sub bộ phim này. Một cuốn truyện hay tuyệt vời , một bộ phim vẫn

luôn được nhắc đến trong ký ức những người yêu nó "Tiếng chim hót trong bụi mận gai".

Cám ơn E-zone nhiều lắm - Các bạn thật tuyệt vời . {:311:}
    Tác giả: vominhquoc107    Thời gian: 14-7-2013 10:32 AM
    Đang down về, cơ mà sao nặng thế, gần 5GB của mình đó!!!!!!!!!
    Mình đang muốn tìm hiểu những bộ phim kinh điển để mai sau còn có thể chém gió với người lớn tuổi hơn mình!!!!!!
    Động cơ thật là trong sáng
    Chúc mọi người xem phim vui vẻ
    Tác giả: HangSoNie    Thời gian: 14-7-2013 08:31 PM
    thanks subteams nhắm nhắm {:156:}
    Rất rất hy vọng sẽ có nhìu bộ phim thuộc thể laoij kinh điển được vietsub để mọi người có thể xem điện ảnh thế giới một thời hihi
    nói chung là rất iu subteam ạ
    Tác giả: haininh101    Thời gian: 14-7-2013 09:50 PM
    Chu choa, thi xong mới mò vào Kites, cũng lâu lâu rồi í
    Mà sao thấy ST làm bộ này, tưởng nhìn lầm chứ Thật là hạnh phúc mà
    Em đọc cuốn này rồi, mê mẩn và ám ảnh, đợt đấy tìm phim mãi mà chất lượng lẫn sub đều dỏm hết
    Cảm ơn ST nhiều lắm lắm lắm, em là em rất mê những bộ cũ và kinh điển như này í
    Tác giả: luckystarvf    Thời gian: 14-7-2013 10:17 PM
    E-Zone gửi lúc 9-7-2013 13:01

Ôi dời đất ơi là dời đất ơi : Mình đi tìm phim này hoài, tìm mãi, vậy là cuối cùng subteam làm rồi :') Cảm ơn sub team nhiều nhiều nhiều lắm ý <3 Đọc truyện đã đủ thích rồi, cũng muốn xem fim thử coi sao :) Giống như Kiêu hãnh và định kiến vậy 8->
    Tác giả: madfox    Thời gian: 15-7-2013 01:50 PM
    Lúc trước đọc truyện đã mê mẩn rồi, bây giờ thêm phim nửa chắc chuẩn bị ôm khăn giấy ngồi khóc quá =))
    Đọc truyện ấn tượng nhất về cái chết của con của Maggie và cha Ralph. Nó ám ảnh như trừng phạt, mà cũng không nặng nề như phạm lỗi. Lời văn viết nhẹ nhàng mà đau đáu đến kì lạ
    Hóng phim *đang down* :))
    Tác giả: sweetdream_20_6    Thời gian: 15-7-2013 10:40 PM
    Tro của hoa hồng, 1 tác phẩm kinh điển mình vẫn cất giữ trong tủ sách, hồi xưa cũng có đĩa luôn nhưng vẫn thích xem vietsub, tks subteam rất nhiều vì đã lựa chọn tác phẩm này
    Nhiều khi 1 tình yêu nhìn vào là tội lỗi, nhưng vẫn thấy nó đẹp nó xứng đáng để hy sinh
    Nếu là mình liệu mình có dũng cảm và sự bền bỉ như Meggie
    Lại làm mình nhớ tới Rajiva và Ngải Tình của ĐPVN ... vẫn là đấu tranh giữa tư tưởng tôn giáo và tình yêu
    Mình sẽ xem lại phim, và đọc lại ĐPVN ... ôi lại xốn xang
    Tác giả: sweetiesmg    Thời gian: 16-7-2013 06:51 AM
    E-Zone gửi lúc 9-7-2013 13:01

Nghe rằng phim này rất hay và ý nghĩa ... mình cũng tìm hoài mà không thấy đâu... nay subteam làm phim nay thích ghê... tải về ngay luôn :)
    Dạo này ở nhà nên toàn ngồi hóng phim :P
    Tác giả: miungoc    Thời gian: 16-7-2013 09:28 AM
    aaa. Tuyệt quá đi

Mình chỉ muốn nói 1 điều mình hay thường nói: cảm ơn subteam nhiều nhiều nhiều nhiều lắm

Mình đọc truyện này lâu lẳm rồi. Hồi mình đọc mình mới học năm nhất đại học thôi, cơ mà bị chết mê chết mệt lối viết truyện  và tính cách các nhân vật trong đó. Không ngờ subteam lại dịch phim này. Cảm ơn các bạn <3
    Tác giả: C.O.I    Thời gian: 16-7-2013 10:12 AM
    Mê mẩn phim này từ nhỏ. Và cũng mong ngóng được xem lại phim này từ lâu. Nay giấc mơ đã thành hiện thực, không còn ngôn từ nào có thể diễn tả được niềm vui khôn xiết này.
    Cám ơn Subteam và tất cả những bạn yêu thích và yêu cầu phim này đã đem cho mình trở về với tuổi thơ.
    Tác giả: bluecrew    Thời gian: 16-7-2013 10:19 AM
    Cảm ơn subteam đã trans lại bộ này.

Đây là tác phẩm gối đầu giường của mình 1 thời. Mình đã có bản eng nhưng sẽ download bản này về để người nhà xem. Hồi nhỏ, mình chỉ lưu được lượm lặt một số đoạn cắt ngắn thôi.
    Tác giả: amun1303    Thời gian: 16-7-2013 10:43 AM
    Ui hồi đó nhà mình thích xem phim này lắm luôn. Tối nào cũng xem. Phải chi sau này có hãng phim nào làm lại thì hay. Giờ coi mấy phim xưa có cảm giác kỳ kỳ vì hình ảnh và âm thanh hồi đó làm không được tốt lằm.
    Tác giả: Laihaiminh    Thời gian: 16-7-2013 12:54 PM
    Phim này hay quá à. Chị diễn viên chính đẹp tới mức hok rời mắt ra khỏi màn hình được lun. Coi phim lúc nào cũng có 1 màu u ám không dứt. Thứ nhất là vì nhân vật Ralph quá tham vọng nhưng lại quá yêu chị Meggie. Thực sự mình không hiểu hạnh phúc sẽ tốt hơn hay là thành công sẽ tốt hơn, đứng giữa sự lựa chọn như vậy chứng tỏ con người chúng ta quá ích kỷ và yếu đuối.

Bây giờ mình vẫn đang đi tìm câu trả lời cho lựa chọn đó. coi xong fim lại thấy mông lung.  
    Tác giả: vanraul    Thời gian: 16-7-2013 01:39 PM
    Phim này nhớ không nhầm thì mình xem từ hồi mình còn bé xíu, thời đấy bố mẹ mình ai cũng coi,khen hay lắm. Hồi đó còn bé quá nên ấn tượng hơi mờ nhạt nhưng nhớ mãi tới tận giờ là mình đã từng xem
    Truyện cũng đã từng đọc qua, đọc đoạn nào đoạn ấy rơi nước mắt nhất là cái khúc mở đầu viết về gia đình cô bé Meggie, quá trình trưởng thành cho tới khi đứa con trai của cô ấy với cha Rapl mất đi, hu hu
    Đi ôn lại tuổi thơ thôi nào
    Tác giả: yellowmice    Thời gian: 16-7-2013 02:45 PM
    Lại 1 tác phẩm kinh điển của thế giới
    Một tình yêu bất chấp rào cản.
    Có quá nhiều ý kiến trái chiều về bộ phim
    Nhưng đây vẫn được coi là tác phẩm hay.
    Đề cập đến khía cảnh nhạy cảm và nhiều tranh cãi nhất
    Tác giả: kokekkoko_kekek    Thời gian: 16-7-2013 04:49 PM
    thích bộ tiểu thuyết này nhất, cơ mà cái kết lại rất chi là buồn. phim này mình coi cách đây cũng cả chục năm rồi, mà lại chỉ coi đc đoạn cuối, giờ lại đc coi lại r  {:398:} {:398:} cảm ơn subteam nhiều lắm ạ {:410:}{:410:}
    Tác giả: 6.bushido    Thời gian: 16-7-2013 05:05 PM
    cho hỏi này, mình đưa chuột vào link torrent nó hiện cái bảng ghi lượt tải về màu xanh ra thế là chịu, tịt, ko click dc vào link, có ai giống mình hông? giúp với!!!! T_T
    Tác giả: mth.mth.mth    Thời gian: 16-7-2013 07:07 PM
    Mềnh phải vật vã lắm mới kéo được 4 tập của phim này về máy để coi ấy nhá.
    Kéo từ hum 13/7 đến mãi hum nay mới xong, rõ phải biết là mạng cùi thế nào rầu :))
    Nghe nói bộ tiểu thuyết này từ rất lâu rầu nhưng mà chưa có co hội mua sách về để đọc, thấy ezone nhà ta làm sub cho bộ này thì thích lắm phải kéo về coi cho bằng bạn bằng bè mới được,
    Thanks ST nhiều nhá.
    Tác giả: LynnViet    Thời gian: 17-7-2013 03:15 PM
    Xin lỗi mọi người cho mình hỏi, truyện này mình cũng chưa đọc, đang định down phim về xem, nhưng cho mình hỏi cuối cùng cha Ralph và Meg cuối cùng có được ở bên nhau k ạ?
    Tác giả: Galiana    Thời gian: 17-7-2013 10:25 PM
    http://www.youtube.com/watch?v=RR6OdS78KfI

Bài Original Sin cua Elton John lồng ghép vô love story của Ralf va Maggie. So true lun :(

I can't eat, can't sleep
    Still I hunger for you when you look at me
    That face, those eyes
    All the sinful pleasures deep inside

Tell me how, you know now, the ways and means of getting in
    Underneath my skin,
    Oh you were always my original sin
    And tell me why, I shudder inside, every time we begin
    This dangerous game
    Oh you were always my original sin
    Tác giả: pandaxauxi    Thời gian: 19-7-2013 08:48 AM
    Phải cảm ơn subteam thật nhiều vì đã dịch bộ phim này. Nhà mình có cuốn tiểu thuyết nhưng mới đọc được một nửa, nay đã tải xong phim, phải đọc cho hết để xem mới được. Một bộ phim mà mẹ mình xem hồi còn nhỏ, nay tới lượt mình xem :)
    Tác giả: Pearllight2007    Thời gian: 19-7-2013 04:38 PM
    Một bộ phim tuyệt vời , một tác phẩm kinh điển làm xúc động bất cứ ai đã từng xem nó...

"Tiếng chim hót trong bụi mận gai" mà qua trình độ làm sub của Kites nữa thì không còn gì hạnh phúc hơn.

Down xong và xem ngay. Cảm xúc vẫn trào dâng như khi xem lần đầu , lời dịch hay làm cho cảm nhận của mình được

tăng lên. Thích phim này quá .
    Tác giả: ntkt11290    Thời gian: 20-7-2013 12:18 AM
    Truyện hay, phim hay :)
    Đây là bộ tiểu thuyết đầu tiên mà mình ngày xưa, 1 đứa học cấp 2, ngồi kiên nhẫn đọc hết từ đầu đến cuối, thậm chí đọc đi đọc lại. Một mối tình khắc cốt ghi tâm của cô bé Maggie từ lúc còn bé đến tận khi về già. Mình nhớ mình đã khóc khi đọc đến đoạn con của Maggie và cha Ralph chết :( Một mối tình đẹp, vượt qua mọi rào cản của xã hội, chỉ đơn giản là yêu hết mình, yêu bằng cả trái tim, nhưng cuối cùng kết thúc lại không có hậu :(
    Tác giả: bichngoc236    Thời gian: 20-7-2013 11:43 PM
    Hic phim này mình được xem từ hồi nhỏ, rùi thời đại học có mò mẫm vào đọc tiểu thuyết, hôm nay down về xem lại, một mạch hết mấy tiếng mà hay quá, có thể nói phim này và Gone with the Wind là những phim chuyển thế thành công nhất! Thanks các bạn St nhiều lắm đã cho mình có cơ hội xem lại phim này! Chú Ralph đúng là đẹp trai quá đê!
    Tác giả: toilavoivoi    Thời gian: 22-7-2013 01:40 AM
    ngày còn nhỏ đã từng được xem, rồi lớn một chút thì đọc ké truyện của dì út (dì út tớ hay giấu nó trong gối rồi lén đọc vì ông tớ rất ghét truyện này ... cả nhà tớ theo đạo mà). Tớ canh chừng cho dì xem phim rồi xem ké nhưng cũng không hiểu cho lắm. Dì tớ sau đó đi nước ngoài, sách vở của dì được mẹ đóng thùng cất đi...Rồi thì nhà tớ xây nhà mới... những thứ ấy được tháo ra...tớ lại đọc lại (lúc ấy đã đủ lớn để hiểu) rồi đem cất làm của riêng...không ngờ gần đây Kites lại có cả film...xem lại thật là thích (tớ đã tìm rất lâu rồi ). Rất cảm ơn Ez, tớ đã gửi cho dì út (dì sướng rơn mới ghê chứ){:98:}
    Tác giả: anchihai    Thời gian: 22-7-2013 09:09 AM
    Hay quá, mừng húm, mình xem phim này từ lúc còn nhỏ cũng chưa hiểu rõ lắm, chắc giờ xem lại sẽ hiểu hơn. Tks subteam nhé!

Khi nào xem xong mình sẽ phát biểu cảm nghĩ nữa, hihi.
    Tác giả: loverainbowgirl    Thời gian: 25-7-2013 05:29 PM
    Mình nhớ là cái phim này hồi nhỏ mẹ mình xem là phim bộ mà, phim này chắc cũng lâu lắm rồi. Mẹ bảo phim này hay lắm. Mình cũng mới đọc tiểu thuyết này, đọc xong mà thấy nội dung có vẻ không phải là thể loại yêu thích của mình. MÌnh chưa nghiệm ra được những bài học, hay triết lý trong phim này. Với lại cho dù người ta bảo là tình yêu là không giới hạn về tuổi tác, nhưng mà mình vẫn cảm thấy tình yêu giữa meg là cha là hơi bị... nói sao nhỉ, lạ với lại còn là một cha sứ nữa, nói chung là khó hiểu.
    Tác giả: chuotcon_online    Thời gian: 25-7-2013 09:53 PM
    Nghe danh tiếng "Tiếng chim hót trên bụi mận gai" đã lâu nhưng hồi ấy làm biếng đọc
    Bây giờ gặp nhóm sub làm bộ này nên tải về xem thử, do xem những phim hành động hiện đại quen rồi nên lúc đầu xem hơi chán
    Nhưng kiên nhẫn xem hết thì thật sự mới thấy được sự tuyệt vời, giờ mình mới biết tại sao tác phẩm này lại nỗi tiếng đến thế, khúc cuối cha Ralph chết cảm động quá, tội nghiệp meggi bé nhỏ
    Cám ơn ST rất nhìu
    Tác giả: anchihai    Thời gian: 26-7-2013 08:37 AM
    Mình xem xong rồi, bộ phim trải dài diễn biến qua 3 thế hệ nhà Cleary: bà bác Mary, Meggie, Dane - xoay quanh cha Ralph. Nói chung xem xong rất buồn, nhưng ít nhất còn hy vọng le lói cho con gái lớn của Meggie có tương lai tươi sáng hơn bà ngoại và mẹ của mình. Còn bà bác Mary thì quá kiêu hãnh và độc đoán, một người có tính cách như thế mà là phụ nữ thì rất cô đơn.

Thật ra mình không thích Meggie tẹo nào trong chuyện đối xử bất công vs các con trong khi hồi nhỏ cô đã tuyên bố với cha Ralph sẽ không bao giờ cư xử tệ vs con cái sau này.

Túm lại, phim này nên xem. hi.

Tác giả: banhdavung    Thời gian: 26-7-2013 02:25 PM
    Một bộ phim kinh điển quá tuyệt vời. Bộ phim là sự đấu tranh giữa lý trí và tình cảm, giữa tình yêu và danh vọng để cuối cùng chỉ còn tình yêu ở lại dù cho nó có đau đớn tột cùng!. Diễn viên đẹp và điễn xuất tuyệt vời nhất là Meggie, cha Ralph. Hy vọng được xem lại những bộ phim kinh điển hay như vậy như: Tất cả các dòng sông đều chảy, nô tỳ Isaura, The Hazard of heart.
    Tác giả: taaya    Thời gian: 28-7-2013 06:18 AM
    Thanks subteam nhiều lắm vì đã làm lại bộ phim này, mặc dù phim rất cũ. Chắc trong subteam cũng có người cỡ tuổi mình xem phim này từ bé và rất thích. Riêng mình thì bộ truyện này có tên trong mục sách truyện yêu thích nhất và đương nhiên bản phim chuyển thể cũng thế:))
    Phim ngắn hơn truyện nhưng truyền tải thành hình ảnh cụ thể tình cảm, tâm tư của nhân vật rất chân thực. Và nhất là hình ảnh cụ thể cho cái màu áo tro của hoa hồng mà mình không hình dung ra được.
    Một bộ phim quá hay rất đáng xem và cả xem lại dặc biệt với bản vietsub của Kites-Subteam!!!
    Mà sao đọc Intro của subteam hay quá. Người chưa biết gì về bộ phim còn muốn xem nũa là mình; mặc dù mình đã đọc truyện và xem phim cả bản gốc, sub va dub các ngôn ngữ khác
    À ngoài lề chút, mình còn định đặt tên con gái là Meggie nhưng đáng tiếc là bố cháu không thích:(
    Tác giả: kimanh2991    Thời gian: 28-7-2013 09:36 PM
    phim hay ngày xưa coi ké của Mẹ lúc còn chưa hiểu chuyện, thấy Mẹ cứ khen hay hay...nên mình cũng hâm mộ ghê gớm.sao mà diễn viên đệp thế! tình tiết lắc léo thế!...bây giờ có cơ hội coi lại, thấy các lão làng già dặn ghê...mà vẫn công nhận nó hay! thanks sub nhiều nhìu
    Tác giả: péonùn    Thời gian: 29-7-2013 08:56 AM
    themoon032 gửi lúc 9-7-2013 20:42
    Thật không ngờ sắp được xem phim này rồi, mừng rơi nước mắt!

Mình đã đọc truyện ...

Hix, mình đâu phim vìa rùi nhưng mà chưa có thời gian xem, huhuhu
    đau lòng quá đi mất.
    Ngóng phim này từ thời học cấp 3 mà bây giờ mới thấy trên nì
    cúm ơn subteam nhìu nhìu nha
    Tác giả: thanhmai_811    Thời gian: 29-7-2013 02:09 PM
    hồi nhỏ có coi trên tv, vẫn ấn tượng với hình ảnh của diễn viên đóng cha Ralp. vẫn còn những cảm xúc khi coi phim. nhưng hồi đó còn nhỏ cảm nhận khác, giờ coi lại mọi cảm nhận trước đó gần như hoàn toàn thay đổi. có lẽ bây giờ mới hiểu được cái gọi là đam mê, sự đau đớn khao khát với những thứ bị ngăn cấm đặc biệt là tình yêu ..về vấn đề tôn giáo thì mình không theo đạo thiên chúa cũng không tôn sùng bất cứ tôn giáo nên không hiểu lắm cái gọi là tình yêu với chúa trời nên không có ý kiến
    Tác giả: keke2007    Thời gian: 31-7-2013 11:01 AM
    cám ơn subteam...hồi nhỏ xem mà không hiểu nội dung nhiều lắm,  nên tìm truyện đọc, giờ phải xem lại film mới được
    mong subteam sẽ làm những bộ film kinh điển nữa cho bà con xem

{:87:}
    Tác giả: hoanghuong2191    Thời gian: 31-7-2013 01:00 PM
    thankzzz subteam đã làm sub film này :X
    đây thực sự là một bộ phim rất hay và ý nghĩa, diễn viên trong film cũng đc chọn lựa  có ngoại hình gống nhất với truyện.
    đọc truyện bao nhiêu lần rồi mà xem film vẫn thấy hay lắm. :)

film này trước đây trên tv kênh VTV1 cũng có chiếu, ko biết có bạn nào xem chưa :D
    nhưng giờ đc down về máy xem luôn thích quá :X
    Cha Ralph trong truyện miêu tả có thân hình đẹp như tượng David
    xem film xong dẽ hình dung hơn hẳn, hahah
    Tác giả: jimjim_12990    Thời gian: 2-8-2013 09:27 PM
    Cái kết của tiểu thuyết này buồn lắm, hồi đó đọc xong mình thẫn thờ mất mấy ngày. Giờ mình mà xem film nữa thì chắc lại khóc như mưa mất
    Thanks ST đã bỏ công sức làm sub phim
    Tác giả: anzure    Thời gian: 3-8-2013 05:58 AM
    Một trong những tác phấm must see bên cạnh series "The God Father". Các tác phẩm văn học phương Tây nổi tiếng thường có cái kết rất bi kịch (ngay cả trong truyện cổ tích). Đời là phải "chịu đấm ăn xôi".
    Cảm ơn Sub team đã thực hiện sub cho bộ tiểu thuyết này.
    Tác giả: yenquyen    Thời gian: 4-8-2013 09:15 PM
    Cái thời còn là học sinh cấp 3 thích đọc tiểu thuyết cũng tập theo người ta đọc Tiếng chim hót trong bụi mận gai, đọc xong thì thấy hay- hay vì lời văn, vì câu chữ, nhưng lúc đó vẫn chưa thể nào hiểu được cái gì gọi là bất chấp vì tình yêu, bây giờ sau 5 năm, giở lại từng trang sách thì mới hiểu được cái gì là "Có một niềm tin rằng, trong đời của con người, người ta chỉ thực sự yêu hết mình một lần duy nhất, cháy hết mình một lần duy nhất đến tận giọt nến cuối cùng, cho một tình yêu duy nhất, mà cái na ná như thế thì gặp rất nhiều. Đó chính là bài hát duy nhất trong đời của con chim lao đầu vào bụi mận gai. Nó không biết tại sao, sức mạnh gì buộc nó lao ngực vào chiếc gai dài nhất, nhọn nhất, và cũng không hiểu được tại sao nó có thể chết mà vẫn hót cái bài ca mà cả thế gian lặng đi lắng nghe. Nhưng con người, chúng ta biết tình yêu không phải chỉ là vị ngọt, nó có cả vị mặn của nước mắt, vị cay của ghen tuông, vị chua của hiểu nhầm, vị chát của "cái tôi", và vị đắng của chia ly mà rất nhiều khi, cái vị ngọt ngào của hạnh phúc trong cả cuộc yêu người ta chỉ nếm được một lần. Nhưng cái gì tốt đẹp nhất chỉ có thể có nếu chúng ta chịu trả giá bằng nỗi đau khổ vĩ đại. Bởi vậy nên ta vẫn cứ lao ngực vào bụi mận gai - sẽ vẫn vắt kiệt sức mình vì tình yêu, dù biết nó có thể vô cùng đau đớn - để được nếm giọt mật ngọt tình yêu - quà tặng vĩ đại của cuộc sống, hay đơn giản chỉ để biết rằng mình-đã-từng-yêu. Đó chính là bài ca đẹp nhất của cuộc đời con người mà "khiến cả thượng đế trên Thiên đình cũng mỉm cười"

Cám ơn các bạn đã làm sub, mình chưa xem phim này bao giờ, có lẻ do mình chỉ tin mỗi phụ đề do Kites dịch thôi *cười gian* Lol!

Chào mừng ghé thăm Kites (https://forum.kites.vn/) Powered by Discuz! X3