Kites

Tiêu đề: Trần Khôn bị bạn bè của Triệu Vy xa lánh? [In trang]

Tác giả: littlebibi    Thời gian: 24-5-2013 10:28 PM
Tiêu đề: Trần Khôn bị bạn bè của Triệu Vy xa lánh?
Trần Khôn bị bạn bè của Triệu Vy xa lánh?

Nam diễn viên bị "unfollowed " bởi một vài bạn thân của Triệu Vy trên Weibo của mình.

Trước đó đã có tin đồn rằng đôi bạn lâu năm Trần Khôn và Triệu Vy đã rạn nứt tình cảm, một vài người bạn thân đã "unfollowed" nam diễn viên trên tài khoản weibo của anh, bao gồm nữ ca sỹ Vương Phi.

Đầu tuần này, các cư dân mạng với đôi mắt sắc bén đã quan sát thấy Trần Khôn đã xóa đi các comments của mình trong các bài đăng trước đây, những bài viết anh gửi lời cám ơn Triệu Vy vì đã ủng hộ phim điện ảnh "Nhượng tử phi đạn" của mình. Thêm vào đó, một người được cho là anh trai của Triệu Vy cũng đã comment chỉ trích Trần Khôn rằng: "Triệu Vy không cần một 'người bạn' như cậu!"

Quan hệ giữa hai ngôi sao Đại Lục trước đó từng có tin đồn rạn nứt sau một loạt những bài viết đầy ẩn ý về "tình bạn" của Trần Khôn trên weibo và việc anh thiếu sự quan tâm ủng hộ khi tác phẩm đạo diễn đầu tay của Triệu Vy "Gửi thời thanh xuân đã xa của chúng ta" khởi chiếu vào tháng trước.

Mặc dù quản lý của Trần Khôn nhấn mạnh nam diễn viên đã đích thân mua vé xem phim, nhưng gần đây lại nói bóng gió rằng anh thật sự không làm vậy khi trả lời giới truyền thông tại liên hoan phim Cannes vào tuần này. Mặc dù phủ nhận quan hệ xấu đi với Triệu Vy, nhưng những lời nói thiếu nhất quán giữa anh và quản lý đã khiến nam diễn viên phải hứng chịu hàng loạt những phản ứng dữ dội từ fans hâm mộ.

cre: here
[email protected]
Tác giả: BigbangIsVips    Thời gian: 24-5-2013 10:35 PM
Lại nữa =.= sao cứ nhiu đây làm qài vậy ta ???

Người trong cuộc ko thý có tâm hơi mà báo chí cứ ầm ầm à ~~~

Mình ko cần bik qh họ sao, nhưng ủng hộ TK, anh ấy chả làm j sai cả ! Và quan trong là CT ko có can hệ j, làm ơn đừng kéo chị ấy vào cái !
Tác giả: heo_boo_girl    Thời gian: 24-5-2013 10:39 PM
trời đừng mang Tấn tỷ tỷ vào nữa nói thiệt tình bạn đôi khi rạn nứt thì có gì đáng ngại chứ chừng nào chửi nhau trên báo mới đáng lo. Chắc là dzận nhau vu vơ rồi làm hòa thui {:156:} Thiệt là mong Châu tỷ yên bề gia thất ghê nhưng là vs Khôn ca cơ. Thik couple này từ khi coi phim Tình tựa gió sương ak{:138:}
Tác giả: nucuoithienthan    Thời gian: 25-5-2013 08:02 AM
đôi khi báo chí có thể đăng tin để tìm kiếm người xem thôi mà. tình bạn thì cũng có lúc này lúc nọ chứ,giận nhau thì không ít mà thương nhau thì cũng chẳng kém. có quý nhau nhiều thì mới có giận nhau chứ. chúc 2 ngôi sao đại lục sớm làm lành
Tác giả: binhphuong    Thời gian: 25-5-2013 10:20 AM
Bạn bè gây nhau cũng là chuyện thường, báo chi fan cứ làm ầm cả lên, lôi cả Châu tỉ vào nữa chứ, đó là chuyện riêng của hai người bọn họ, làm gì mà phải rùm beng lên thế, dù sao họ gây nhau cũng có lý do của họ, cứ lôi người ta rồi kêu họ làm rạn nức, đã có gì chắc chắn đâu, thiệt là.
Tác giả: shinchisu    Thời gian: 25-5-2013 11:08 AM
Tội nghiệp Vy tỷ, mấy bữa nay đọc mấy tin này mình cứ buồn buồn, vì mình tôn thờ tình bạn hơn tình yêu nên thấy tình bạn thân thiết giữa các nghệ sĩ lại càng đáng quý
Mình là người ngoài không nên phán xét nhưng vẫn thấy thiện cảm dành cho Khôn ca suy giảm ít nhiều
Cùng là bạn đồng môn thân thiết nhưng so với Minh ca nên cảm thấy tình cảm bạn bè giữa anh và Vicky có nhiều khoảng cách
Nghe đâu đó là trước đây cũng có lần 2 người trở nên xa cách 1 thời gian vì Vy tỷ trở nên nổi tiếng sau H
bạn bè thì có lúc này lúc kia, nhưng nam nhi đại trượng phu mà cũng có ý tưởng đó thì mình cũng không thích lắm, có cảm tưởng xa cách là do đố kỵ mà nên
May mắn và ss Vy đã có chỗ dựa vững chắc và gia đình rồi, chứ như mình mà bạn bè đối xử vậy chắc sốc lắm ( mặt dù không tỏ thái độ cụ thể nhưng hành động cũng nói lên phần nào)
Mình cũng thích ss Tấn nữa, hôm qua mới coi Họa Bì xong, thấy tình cảm của Hồ Ly ới Tĩnh Công chúa còn làm mình thích hơn Tĩnh công chúa với Hoắc Tâm @_@
Tác giả: Dust    Thời gian: 25-5-2013 11:38 AM
Ủa cũng đã có gì nghiêm trọng đâu mà báo giới cứ đoán già đoán non
Chỉ tại Triệu Vy hot quá, cái gì cũng bị soi =.=
Báo giới cứ làm quá lên, Huỳnh Hiểu Minh phản ứng nhiệt tình thì cứ hỏi tới tấp, lại mang tiếng cho HHM vì cứ đi đâu cũng kể chuyện cũ ra. Trần Khôn không có phản ứng gì thì cứ săm soi là có chuyện thế này đây, lại mang tiếng anh ý ko quan tâm gì đến bạn bè ?!!
Cảm ơn bạn đã dịch tin :D

Tác giả: van.sweet    Thời gian: 25-5-2013 12:32 PM
Mình vẫn thích Triệu Vy nhất, thích từ bé rồi, dù có chuyện gì xảy ra vẫn ủng hộ và tin tưởng chị ấy. Nếu mà chuyện này là thật thì đúng là đáng tiếc quá.
Tác giả: hebebebe1991    Thời gian: 25-5-2013 01:06 PM
bạn bè mà có lúc hiểm lầm nhau, cãi vã nhau

đó là chuyện bình thường như cân đường hộp sữa thôi

khi hiểu ra, hết giận, lại làm lành với nhau

cứ để yên 1 thời gian, rồi đâu khắc vào đó

mọi chuyện lại quay về quỹ đạo ban đầu thôi

chuyện của 2 anh chị để 2 người giải quyết

càng nhiều người quan tâm cầng rối

mong tình bạn đẹp của 2 người mãi bền vững : )))
Tác giả: nhatanhfis    Thời gian: 25-5-2013 02:41 PM
tình bạn cũng phải có lúc nọ lúc kia chứ. làm sao mà lúc nào cũng vui vẻ được.
hiếm có một tình bạn nào lâu năm như thế
mong báo chí hãy xem xét kĩ rồi mới đăng tải tin nhé
không sẽ làm cho người trong cuộc đã buồn lại càng buồn hơn
Tác giả: TL0316    Thời gian: 25-5-2013 02:54 PM
Bạn bè thì có lúc này lúc khác
Lúc giận lúc hờn, lúc vui lúc buồn
Như thế mới bình thường, huống chi tình bạn giữa những người nổi tiếng thì càng khó.
Chả biết sao cứ hi vọng 2 anh chị vượt qua giai đoạn thủ thách của giới truyền thông.
Báo chí cứ chỉ trích, ném đá càng khiến mối quan hệ ngày càng căn thẳng thêm thôi.:(
Thiệt là ngàn trấm.

Tác giả: Hanami95    Thời gian: 25-5-2013 02:57 PM
Khổ quá, báo chí ko còn cái gì để soi nữa à?
Vớ vẩn thật, người nổi tiếng thì họ cũng có đời sống cá nhân, họ cũng có thể yêu, ghét, cũng giận dỗi và cãi vả, cớ gì mà động một tí là. =.='
Làm vậy thì tình bạn của họ (nếu thực sự có giận) thì không những ko tốt đẹp lên mà còn rạn nứt thêm ấy =.='
Từ hồi So Young công chiếu nhiều tin đồn ác ý với chị Vi quá :|
Tác giả: YeuBacMou    Thời gian: 25-5-2013 03:07 PM
Có gì hot vậy?
ở ngoài mặt tiền thấy mỗi chữ Trần Khôn làn nghĩ đến Triệu Vy
ko ngờ linh cảm đúng thật :|
ngưỡng mộ tình cảm giữa anh chị thế mà
hy vọng là ko có gì quá xấu
và anh chị vẫn giữ được tình bạn
hic hic đừng có những tin kiểu này nữa :(
Tác giả: aki129512    Thời gian: 25-5-2013 04:05 PM
sao không thấy người trong cuộc nói gì vậy?
hix!tình bạn 10 năm!!!!!!!

tình bạn nhiều khi gặp sóng gió
mong 2 người sẽ sớm làm lành!

Tác giả: yu_ri    Thời gian: 25-5-2013 10:19 PM
Khổ, là sao nên suốt ngày bị bới móc
Nói chung thì dù có chơi với nhau bao lâu cũng không thể tránh khỏi những hiểu lầm.
Thôi thì chỉ người trong cuộc mới hiểu thôi, đừng bới móc nữa nhà báo ạ.
Tác giả: pinkimoon    Thời gian: 25-5-2013 10:33 PM
chẳng ai hiểu được sự tình ngoài người trong cuộc
nên cũng mong truyền thông hay mọi người đừng phán xét vấn đề gì
chỉ buồn cho tình bạn của hai người nếu thật sự đã có rạn nứt
mong sự việc qua mau
nếu không có gì thì mong hai người sớm trở lại như xưa
Tác giả: Hjp.Toét    Thời gian: 25-5-2013 10:33 PM
Vầng, tình bạn chục năm trời phủi toẹt bằng 1 câu bạn bình thường =))
Là tự Vy đa tình rồi, sao lại là 1 trong 4 người đàn ông quan trọng nhất cuộc đời mình chứ. Haiz.
Trong khi 1 người giữ im lặng để tôn trọng người kia, thì cái người đó lại như muốn phanh phui phủ nhận tât cả. Buồn lắm đó, đau lắm đó, suy nghĩ nhiều lắm đó, chỉ là giả vờ không quan tâm thôi :( Cũng may Vy còn ng bạn HHM. :))
Tác giả: tendoc    Thời gian: 25-5-2013 10:38 PM
Trời ơi Vương Phi đã "unfollowed" Trần Khôn thì hết biết luôn rồi.
Chiều nay có thấy vài dòng trên mương 14 thế này:
Tôi và Triệu Vy trước nay vẫn thế. Chúng tôi chưa bao giờ là bạn thân như mọi người phỏng đoán và bây giờ cũng chẳng xấu như mọi người nói. Chuyện tình cảm của tôi và Triệu Vy không làm cho tổng giá trị của quốc gia tăng hay giảm nên đừng nói về chúng tôi nữa.
“Tôi chưa xem. Tùy tâm trạng, tôi sẽ quyết định có xem hay không”

Đây là những lời của Trần Khôn trên đó,vì không tin tưởng mương nên xin chủ thớt cho mình biết mấy câu trên có đúng sự thật không vậy??
Nếu thật TK mà nói như vậy.
Không biết Triệu Vy đã làm gì nhưng là 1 người đàn ông mà thốt ra những lời này mình có cảm giác như quá bạc tình và nhỏ mọn.
Mình thì chưa bao giờ thích TK cả nên nếu quả thật anh như vậy thì mình chắc anti anh luôn quá??
Tóm lại Vương Phi đã như vậ rồi thì mình anti anh thật rồi?
Nghe nói anh bị ss Vy "lợi dụng"???
Lợi dụng chỗ nào chứ,nghĩ nát óc cũng không ra một người như Vy cần anh ở điểm gì?
Riêng mình vẫn cho rằng đó là 1 sự hiểu lầm giữa hai ng,nhưng TK đã quá dấn sâu rồi trong khi Vy chắc đang muốn cứu vãn nên bạn bè Vy mới làm vậy.
Vy là người thân với Vương Phi hơn cả chị em,Vy mà là con người như vậy thì chẳng thể sống nổi ngần nấy năm trời trong cái C-biz,càng không thể nào có 1 người bạn thân chí cốt như Vương Phi,và nhiều ng khác nữa.
Thôi rồi,em đã ghét TK!
PS:còm này có gây war k nhể??

Tác giả: littlebibi    Thời gian: 26-5-2013 09:00 AM
tendoc gửi lúc 25-5-2013 22:38
Trời ơi Vương Phi đã "unfollowed" Trần Khôn thì hết biết luôn rồi.
Chiều nay có thấy ...

Bài viết đó trên K14 thì mình cũng đã đọc qua rùi, cũng chẳng biết kiểm chứng ra sao

Vì kênh này toàn post bài từ kites mình, nếu ko thì ko để nguồn gì cả, chẳng biết đâu mà lần

Vả lại trong news mình dịch từ tiếng Anh thì ko thấy đề cập đến đoạn này, nên tốt nhất là chúng ta ko nên 100% tin tưởng vào nó, làng giải trí vốn khắc nghiệt, hào quang cũng có, mà bóng đen thì cũng nhiều, cảm thấy người nghệ sỹ giống như  "thân bất do kỷ", có nhiều việc bản thân không thể khống chế, nên ta nghe thì nghe, xem thì xem, coi như để nắm tình hình, chứ ko nên tin tưởng quá, dễ dẫn đến cái nhìn phiến diện :)

Dù sao cũng mong cả 3 người, có thể vượt qua giai đoạn thử thách tình bạn này ^^
Tác giả: y11    Thời gian: 26-5-2013 09:46 AM
Nội dung bài báo với cái hình có vẻ không liên quan lắm nhỉ. Bài báo có nhắc gì đến tên ss Tấn đâu chứ.
Mình vốn thích cả ba người này.

Trước nay vẫn thích a Khôn vì a ấy là diễn viên có thực lực, trên màn ảnh cũng hợp với ss Vy nữa. Cơ nhưng mà nếu a ấy có nói những lời như dạo này mình đọc được trên các trang mạng thì đúng là sẽ không còn yêu thích a Khôn nữa a Khôn à. Tình bạn là gì khi nó tồn tại tới hơn chục năm rồi chứ? Nếu có mời đi xem hay có ý muốn a đưa ra ý kiến cho bộ phim của mình thì có gì to tát đâu. Mình mà là bạn thân thì có mà không mời cũng đến. Nếu không đến được cũng gửi video chúc mừng ấy chứ.

Mình thì hầu như ít khi ghét dv nào cả nên hy vọng những cái như thế này chỉ là tin đồn vớ vẩn bởi trước nay ss Vy như thế nào thì ai cũng biết cả. Không phải bỗng dưng mà ss lại có những người bạn nổi tiếng lâu bền đến vậy. Mình rất thích tình bạn giữa ss với ss Vương Phi (xem Thiên hạ vô song mà hài quá). Nếu ss VP mà unfollow thế thì đúng là

Tình bạn thì cũng có lúc này lúc nọ nhưng hy vọng a c sẽ vượt qua thời gian này vì dù sao tình bạn cũng là thứ tồn tại lâu hơn các thứ tình cảm khác. Hy vọng vẫn được thấy những tình bạn thân thiết lâu bền của ss Vy.
Tác giả: JiJiwind    Thời gian: 26-5-2013 01:50 PM
Đọc những tin này cảm thấy thật buồn. Mình thích cả 2 người, và đã mong họ là 1 cặp cả ở trong phim và ngoài đời, dù là 1 cặp bạn thân. Mối quan hệ giữa 2 người nào đó dù có là gì người ngoài cũng không thể nhìn vào mà phán xét được. TK nói 2 người chưa từng là bạn thân, câu này có thể có rất nhiều trường hợp, có thể anh ấy nhỏ mọn ích kỷ thật, cũng có thể bây giờ anh ấy nhận ra hóa ra trước giờ 2 người chưa từng là bạn, có lẽ ám chỉ việc ss Vy lợi dụng (theo mấy bài trước), hoặc có thể vì nguyên nhân gì đó người ngoài như chúng ta không thể nói được. Còn việc nếu như (mình nói là nếu như thôi nhé, vì bản thân mình thật sự ko mong đâu) anh ấy nghĩ ss Vy lợi dụng anh ấy, lợi dụng về cái gì chúng ta cũng không thể nói có hay không được, thế giới của nghệ sĩ rất phức tạp ngay cả trong đời sống riêng của họ.

Khi một người phải nói ra những câu như thế về mối quan hệ thân thiết bao năm của họ, bản thân người đó mới là thất vọng nhất, suy sụp nhất, đau khổ nhất. Cho nên xin các bạn đừng phán xét nữa, hãy để thời gian trả lời.
Tác giả: aivayta    Thời gian: 26-5-2013 03:40 PM
mình đã nghe thông tin này từ khá lâu
từ sự việc TK xóa các dòng về TV trên weibo
thêm cả mấy dòng tâm sự mịt mờ về tình bạn bị lỡi dụng
rồi các fan, báo chí bắt đầu đoán già đoán non
lúc đó mình cũng không tin, nghĩ là chắc chỉ lả suy đoán
nhưng sau bài phỏng vấn của TK lại cannes thì mình đã sụp đổ hoàn toàn
nào là trước đó quản lí TK nói là TK đích thân mua vé xem phim so young nhưng TK giờ lại bảo là chưa xem, khi về nước thì tùy tâm trạng mới biết
rồi ghét nhất là tình bạn chưa từng đẹp cũng không xấu như báo chí nói
haizzzz, tội Vy tỷ chỉ có im lặng
theo mình thì đã từng là bạn thân thì không nên nói nhau như thế, đặc biệt là nam nhi
Mình vẫn hi vọng bất hòa này là tạm thời và họ sẽ trở về là bạn thân thiết như lúc xưa
Tác giả: g7coffee    Thời gian: 27-5-2013 11:00 AM
Tội cho cả hai anh chị, làm người của công chúng thì chuyện gì bé cũng sẽ bị xé thành to thôi.
Trong tình bạn đôi khi có những hiểu lầm nho nhỏ để rồi sau đó tình bạn lại được bền chặt hơn, đó là chuyện bình thường mà.
Mong hai người sớm lành lại cho các fan đỡ đau lòng
Tác giả: mphuong    Thời gian: 27-5-2013 12:34 PM
Ơ mình tin là có uẩn khúc gì đó mà mọi người k biết rõ!
Dù gì học chơi với nhau  lâu năm, có cãi nhau 1 chút cũng đâu có gì to tát. truyền thông cứ làm ầm lên vậy họ hết giận muốn làm hòa cũng khó xử!
Thiệt tình!
Tác giả: havu86hp    Thời gian: 27-5-2013 01:10 PM
Lai sao lai nhu vay duoc nhi ?Cac anh chi ay deu la nhung nguoi thanh dat va minh nghi la cung rat chin chan nua.
Cac anh chi khogn phia chi moi o trong giuo Showbiz mot hai ngay hay mot hai nam.
Ca Trieu Vy , Chau Tan , Tran Khon minh deu rat yeu thich.
Khong muoon phai ghet ai boi cai vu nay dau!!!!!
Tác giả: kaka19    Thời gian: 29-5-2013 11:48 AM
Tin tình bạn của hai anh chị bị trục trặc, báo đưa nhiều, mình cũng đọc nhiều nhưng lại không tin như thế. Bởi vì mình tin tưởng tình bạn hơn tình yêu, hơn nữa trong showbiz để có một tính bạn đẹp chân thành với nhau còn khó nữa, nên trước đậy lúc đọc new Vy tỷ có Khôn ca với Minh ca làm bạn thân của nhau thì mình mừng lắm, ít nhất cũng chơi với nhau hơn 10 năm rùi, đâu co dễ gì nói bỏ là bỏ. Chả biết chuyện này có thật không, và thực sự TK có như thế không, nhưng mà nếu có thật vậy thì mình hơi bị thất vọng về TK, có thể là một phép so sánh không tốt, nhưng so với việc HHM luôn nói là Vy mãi là bạn tốt, đã từng yêu Vy như thế nào, mặc dù hiện tại HHM đã có Angela, anh ấy nói như thế, mà không nghĩ tới cảm giác của Angela, chứng tỏ anh ấy rất coi trọng ss Vy, còn TK anh ấy cũng từng nhận mình làm đại diện phát ngôn cho ss Vy trong khi mà ss sinh bé Tiểu tháng 4 ấy, lúc đó mình hâm mộ hai anh chị này lắm. Mong là TK không phải là người như thế, chứ nếu thực như vậy, thì thui ss Vy có níu kéo tình bạn cũng không được, cũng may là ss còn HHM. Thực sự mong rằng đây chỉ là tin đồn

Chào mừng ghé thăm Kites (https://forum.kites.vn/) Powered by Discuz! X3