Kites

Tiêu đề: [2013] Drug War/ Chiến Tranh Thuốc Phiện/ 毒战 - Tôn Hồng Lôi, Cổ Thiên Lạc/ Viets [In trang]

Tác giả: myungwol    Thời gian: 23-4-2013 01:56 PM
Tiêu đề: [2013] Drug War/ Chiến Tranh Thuốc Phiện/ 毒战 - Tôn Hồng Lôi, Cổ Thiên Lạc/ Viets
[2013] Drug War/ Chiến Tranh Thuốc Phiện/ 毒战

Đạo diễn: Đỗ Kỳ Phong  
Thể loại: Hành động
Thời gian khởi chiếu: 26/4/2013
Nơi chế tác: Trung Quốc

Diễn viên chính:
Cổ Thiên Lạc trong vai Thái Thiêm Minh
Tôn Hồng Lôi trong vai Trương Lôi
Hoàng Dịch trong vai Tiểu Bối
Cao Vân Tường trong vai Tiểu Tường
Chung Hán Lương trong vai Quách Vỹ Quân
cùng các diễn viên khác

source: baidu.com
vtrans: [email protected]

Tác giả: hai2an    Thời gian: 23-4-2013 02:05 PM

[attach]96906[/attach]

Tác giả: hai2an    Thời gian: 23-4-2013 02:05 PM

http://www.fshare.vn/file/TBGAFRW8GT/

Tác giả: hai2an    Thời gian: 23-4-2013 02:11 PM
Poster nhân vật trong phim

Nguồn: movie.mtime.com
Tác giả: hai2an    Thời gian: 23-4-2013 02:12 PM

Tác giả: hai2an    Thời gian: 23-4-2013 02:14 PM

Tác giả: huyenminhtn    Thời gian: 10-8-2013 11:20 PM
thấy có anh Chung Hán Lương nên nhảy vào xem ngay :) thích a ý sau khi xem Không kịp nói yêu em <3 Thanks subteam nhiều nhé
Tác giả: kihae129    Thời gian: 11-8-2013 12:55 AM
ah ha ko ngờ subteam cũng làm phim này hihi. lần trước xem ở ngoài rạp rồi có vài phân đoạn ko hiểu lắm giờ xem bù lại ^o^
lần đầu gặp hình tưởng anh Cổ thế này, bất ngờ phết. cá nhân mình thấy phim khá hay ,nhất là đoạn cuối cũng ko ngờ được luôn. nói ra lại mất hứng mn xem :" . (câu tý hehe {:313:} )

mà lúc xem cứ ngờ ngợ ko biết anh cảnh sát có phải chung hán lương ko hóa ra đúng là bạn ý thật = . trông khác quá gầy quá :">

a nói chung là bt xem mấy phim anh Cổ kiểu hình tượng anh hùng đậm vào tim rồi nên kiểu hy vọng phim này anh ấy tội phạm giúp cs ,ai ngờ =)
btw, cả ông cảnh sát Trương thật sự đóng cũng rất đạt a ~~ .thích lúc đóng giả đại ca phết

nói chung cá nhân mình khá là thik phim này ,cảm ơn các bạn subteam đã làm sub nhé. vất vả rồi hihi ^^ {:291:}

Tác giả: hoahong_tim441    Thời gian: 12-8-2013 02:00 AM
Cổ thiên Lạc đóng phim hài coi rất hay tuy nhiên khi đóng phim hành động cũng hay o kém , phim này đọan cuối hơi bất ngờ  , cảm ơn subteam
Tác giả: tuyenham    Thời gian: 12-8-2013 11:44 AM
Mình hóng C-zone lắm mà mãi hôm nay mới thấy có film.
Thấy film của Chung Hán Lương và Cổ Thiên Lạc thì nhảy vô liền, đặc biệt lại thêm đề tài về nha phiến thuốc phiện, cực nghiện mấy thể loại hành động, hình sự kiểu này.
Chưa thấy nội dung film, nhưng hi vọng 2 bác này sẽ vào vai tốt và ấn tượng
Tác giả: sissi2610    Thời gian: 12-8-2013 04:27 PM
Nghe các bạn com nghi nghi Anh Lạc là người như thế nào rồi, ai dè đúng thiệt!! Haha!!
Trong fim này có nhiều khách mời ghia, kết thúc tất cả nắm tay nhau đi về thế giới mới hihi!! Phim này cái kết bất ngờ thiệt, cảm ơn subteam đã làm sub fim này hihi ^^!!!!
Tác giả: hqa1987    Thời gian: 12-8-2013 06:45 PM
có vẻ hay đây.toàn diễn viên khủng :D.cảm ơn subteam  
.

.

Tác giả: phuongchi2901    Thời gian: 12-8-2013 07:20 PM
Chiến gtranh thuốc phiện có phải là chiến tranh nha phiế, sưk kiện nổi tiếng trong lịch sử Trung QUốc k ạ? Cũng chưa nắm rõ có phải phim lịch sử k nên hỏi (hỏi ngu thì mn bỏ qua cho ^^)
Được cái thấy dàn cast quá đã. Tạo hình nhân vật cũng đẹp nưa
Down về xem cho đỡ nhớ phim TQ
Tác giả: caothunhulam    Thời gian: 12-8-2013 08:18 PM
em sợ anh cổ trong phim này quá.tàn bạo thật thể hiện vai diễn quá dã man đúng là tiêu chí cuộc sống là dẫm lên nhau để tồn tại ,để mình sống sót mà ko từ thủ đoạn bộc lộ quá rõ bản chất của con người trong thời đại ,đúng là luật lệ đặt ra để trừng trị tội phạm ,nhưng cảnh sát đã lợi dụng nó để mua chuộc cổ thiên lạc nhưng tất nhiên gậy ông đập lưng mày,chết hết cũng đáng thôi vì cảnh sát đã bắt được tội phạm và những tên chùm kia cũng phần nào thỏa sức đấu súng với cảnh sát.
Tác giả: bichphuong208    Thời gian: 12-8-2013 10:32 PM
Chưa biết nội dung phim nhưng nghe tên có vẻ là phim lịch sử, liệu có gắn với cuộc chiến tranh thuốc phiện của TQ không nhỉ. Mình thích cách dựng phim lịch sử của TQ
Down về đã. Thanks sub team
Tác giả: Codocwu    Thời gian: 13-8-2013 08:18 AM
Nhìn quảng cáo đã thấy phim rất hấp dẫn rồi. Down về xem ngay thôi.
Mình rất thích Cổ Thiên Lạc. Diễn xuất của Cổ Thiên Lạc trưởng thành từng phim. Nhưng hiện nay toàn phải ngóng phim nhựa mới thấy có Cổ Thiên Lạc, bao giờ Cổ Thiên Lạc mới quay lại đóng phim bộ nhỉ.
Thanks Sub team.
Tác giả: bratcat    Thời gian: 13-8-2013 10:24 AM
vừa lên thì thấy cái poster của Cổ Thiên Lạc mừng ghê lun, down ngay lập tức.
Hinh như lâu rồi ko dc coi anh Cổ đóng. Phim này chắc pha hành động nhiều đây, chống thuốc phiện của TQ mà :D
thx sub team.
Tác giả: watafi    Thời gian: 13-8-2013 10:48 AM
Tuy phim điều tra, phá án của Trung Quốc nhưng rất hấp dẫn. Phim rất lôi cuốn, đặc biệt là kết thúc rất bất ngờ Mọi người nên down và thưởng thức nhé
Tác giả: mickey142    Thời gian: 13-8-2013 10:58 AM
cũng hóng phim này lâu lắm rùi {:406:}
thấy toàn diễn viên mình thích và thể loại phim này rất ghiền hehe
thanks sub team nhìu nhìu
Tác giả: nice_katchan    Thời gian: 13-8-2013 11:37 AM
Lâu lắm rồi mới xem lại phim có Cổ Thiên Lạc đóng.
Sao CTL cứ trẻ mãi không già vậy nhỉ? {:161:}
Tác giả: samdongsarang    Thời gian: 13-8-2013 01:13 PM
phim này có vẻ hấp dẫn đấy nhỉ?
có anh Cổ Thiên Lạc lại càng phải xem rồi :3
thanks subteam nhiều lắm
h down lẹ thui, lại có thứ để nhâm nhi cuối tuần rồi hê hê
Tác giả: heo_s9    Thời gian: 13-8-2013 01:27 PM
Poster phim hành động của Cổ Thiền Lạc, nhìn thấy hấp dẫn, chuẩn bị down về để chiến thôi. Dạo này rảnh rồi ăn rồi toàn kéo phim hành động về xem thôi a. Lâu lắm rồi k thấy anh Cổ Thiền Lạc đóng lại trong phim hành động. Cám ơn subteam đã dịch phim này nha ;)
Tác giả: syhai1992    Thời gian: 13-8-2013 01:58 PM
Haiz, dc mỗi cái poster với tên các diễn viên , sub team có thế viết thêm vài câu giới thiệu nội dung dc ko
Tác giả: mithu    Thời gian: 13-8-2013 02:23 PM
Mình thik anh Cổ... hem biết film này anh đóng hay hem ^^ (hem hay cũng hem sao, miễn là vẫn đẹp & manly:)
Tác giả: kunaguero    Thời gian: 13-8-2013 03:56 PM
đây rồi đây rồi Louiskoo thần tượng của em
lâu lắm mới có phim của anh xem.
Cho dù chưa có nội dung nhưng mà xem các phim của Louis luôn luôn thấy hay. đúng là xem phim của thần tượng thì có dở cũng hay hehe{:171:}
Tác giả: shincarter    Thời gian: 13-8-2013 06:44 PM
Vừa thấy CỔ Thiên Lạc là bay vô download liền. Nội dung hình sự pha với hành dộng này là loại mình thích nhất. Nhưng coi xong thấy bộ phim nặng nề quá, và không thích khúc cuối khi thấy CỔ Thiên Lạc lại phải chết.
Tác giả: tronvo    Thời gian: 13-8-2013 10:18 PM
haizz xem phim này xong thấy anh Cổ này kinh quá, lần đầu tiên anh đóng vai ác thế này. xem phim mà chỉ muốn băm cho anh vài nhát vì anh ác quá, vì anh mà chết bn người. lúc đầu cứ tưởng bác Từ Hồng Lôi đóng vai xấu cơ kiểu cảnh sát tha hóa ấy, ai ngờ bác ấy anh dũng quá, đến chết mà vẫn còn cố bắt aanh Cổ :)
Tác giả: canhcut    Thời gian: 13-8-2013 11:12 PM
Xem phim này đúng lúc khi hoàn thành một bài luận về đề tài buôn lậu thuốc phiện và tv đang chiếu Bí mật Tam Giác Vàng.
Đúng như kí sự đã xem trên kênh khoa học, ma túy đc cho vào Condom, buộc chặt, nhúng vào dầu ăn để có thể nuốt trôi dễ dàng hơn.  Nhìn lại phim Bí Mật Tam Giác Vàng, có thể phim làm về thời gian trước, nên việc vận chuyển thuốc còn thô sô (cũng tự huyễn hoặc mình là nt   ).
Đúng là phim ảnh phản ánh thực tế đời sống ( tự huyễn hoặc lần 2), phim buôn ma túy VN, 1 anh công an muốn làm gián điệp 2 mang trong tổ chức buôn lậu ma túy thì chỉ cần chém gió 2 3 câu như " tôi yêu cô ấy, cô ấy là con trùm ma túy, sao tôi có thể quay về nước mà thực hiện trách nhiệm của một người công an đc nữa","tôi có quay về nước thì cũng bị công an bắt vì tội này tội kia"..., thế là các chú trùm ma tuy gật đầu lia lịa "đc, t tin thằng này". Phim TQ thì khắc nghiệt mã man, " Bh muốn làm ăn phải k? Hít hết chỗ ma túy này rồi nói tiếp". Chú công an hít r. "ok! hít thêm nhát nữa".  
Ngâm nghĩ cũng thấy vô lý, phim việt nam thì bắt tội phạm may ra đc 1 2 chú CA bị thương, còn phim TQ đi bắt tội phạm nguy hiểm hàng đầu nt thì lại k chuẩn bị kỹ càng (có thể là đột xuất), cuối cùng một mạng trong đội cũng chẳng còn Đúng như tên Cuộc chiến Ma túy!!! Tàn bạo vô cùng.
Đây đúng là một trong những phim hay nhất trong năm(theo quan điểm của mình), cả vai chính diện lẫn phản diện đều đóng rất đạt. Nội dung khá là chặt chẽ!
P/s: Lải nhải nhiều quá, ,mong mọi người thông cảm, tất cả chỉ vì phim quá hay thôi.
Mình rất thích lúc k có tiền vàng, mấy anh em nhà câm lôi tiền thật ra đốt. Choáng váng luôn.
Tác giả: bomheo    Thời gian: 13-8-2013 11:38 PM

Thấy film của Chung Hán Lương và Cổ Thiên Lạc thì nhảy vô liền, đặc biệt lại thêm đề tài về nha phiến thuốc phiện, cực nghiện mấy thể loại hành động, hình sự kiểu này.
Chưa thấy nội dung film, nhưng hi vọng 2 bác này sẽ vào vai tốt và ấn tượng
Tác giả: phonganh    Thời gian: 14-8-2013 01:42 AM
Có anh cổ Thiên Lạc thì làm sao mình có thể bỏ qua bộ film này được.
Đề tài thuốc phiện là một đề tài nóng của toàn cầu, và cuộc chiến tranh với Thuốc phiện đúng là cần những con người gan dạ, kiên trì.
Chống đối với một băng nhóm tội phạm ma túy là những người vừa có tiền vừa có máu sát nhân thì quả là hết sức khó khăn.
Nhìn poster film thấy rất là ấn tượng. 2 thế giới, 2 làn ranh ngăn cách bởi thứ bột trắng. Thứ giết người một cách toàn diện từ về nhân cách và thể xác.
Tác giả: tranphucnguyen    Thời gian: 14-8-2013 08:52 AM
Dàn viễn viên chất lượng quá, down về gấp thôi. Lâu rồi không xem phim hành động.
Cảm ơn subteam rất nhiều.
Tác giả: maiphuong2903    Thời gian: 14-8-2013 12:39 PM
Lâu lắm mình mới xem phim của anh Cổ Thiên Lạc. Thích anh Lạc lắm cơ, mà dạo này thất anh ít đóng phim nhỉ?
Phim này cũng nhiều diễn viên hoa ngữ nổi tiếng nữa. Tải phim về xem thử thôi
Trước giờ phim của anh Lạc mình chỉ mới xem thể loại hài thôi nay xem thử hành động xem thế nào.Thanks subteam nhiều nhé!
Tác giả: kuny    Thời gian: 14-8-2013 06:41 PM
Chung nhà em đóng vai phụ ak,haizzzzzzzzzzzzzzz {:288:}
thôi méo mó có hơn không vậy
Kiều đề tài hành đọng kiêm luôn điều tra thuốc phiện thế này thì tha hồ nhiều pha hay cấn,anh Cổ lâu lắm rồi mới gặp lại anh{:301:}
Tác giả: phonganh    Thời gian: 14-8-2013 07:45 PM
Coi xong film lạnh hết cả người Cổ Thiên Lạc vào một vai diễn ác thật hoàn hảo.
Thế giới ma túy không bao giờ tồn tại cái gọi là chính nghĩa, giữ lời hứa.
Họ vì mạng sống của mình mà sẵn sàng giết chết những người đồng hành cùng mình.
Họ tự tàn sát nhau nhưng lại ảnh hưởng đến những người vô tội.
Chiến tranh với ma túy quả là hy sinh quá lớn dành cho lực lượng an ninh.
Nhưng cuối cùng thì Thiêm Minh cũng nhận cái chết với tội của mình.
Tác giả: yunyaeforever    Thời gian: 14-8-2013 09:21 PM
bất ngờ khi xem phim này, Cổ thiên Lạc đóng vai tên trùm buôn ma túy, lươn lẹo không thể tả,
trước giờ toàn coi hình ảnh anh hùng của anh, lần đầu thấy vai phản diện,
thích nhất đoạn cuối khi bị tiêm thuốc tử hình ấy, Cổ thiên lạc xây dựng được hình ảnh kẻ cận kề cái chết nhưng hối thì đã muôn
Tác giả: niebo    Thời gian: 14-8-2013 09:48 PM
cảm ơn subteam nhiều nhiều
phim có cổ thiên lạc nhất định không thể bỏ qua
mà cổ thiên lạc chuyên trị thể loại vai nào cũng thấy hợp cả
ôi lạc ca ca
{:155:}{:155:}{:155:}
Tác giả: kunmeow    Thời gian: 14-8-2013 11:02 PM
Mình vừa xem xong, thật sự là dã man quá. Không thể tin nổi.
Kết thúc quá buồn.
Thế giới của ma túy quá đáng sợ :
Tác giả: kunaguero    Thời gian: 15-8-2013 09:13 AM
Đã xem xong phim 1 kết thúc buồn thật. không 1 nhân vật nào sống sót. lúc đầu nhìn poster cứ ngỡ LouisKoo là cảnh sát. không ngờ thần tượng của mình lại còn mưu mẹo và nguy hiểm đến mức đó.
Phải công nhận độ nguy hiểm thì 2 anh em nhà nghễnh ngãng kia ác thật. dập cả 1 đội lực lượng vũ trang như thế{:157:}
Tác giả: ime_nc    Thời gian: 15-8-2013 12:40 PM
Mình đã xem phim này rồi, đọc nội dung thấy hấp dẫn nhưng...khi xem thì không thích lắm. Có thể là trình mình chưa cao. Điều hay ho nhất là nhân vật rất thật thà. hỏi gì là khai tất cả, mình xem tới cuối phim để coi có gì bất ngờ không mà... Kết thúc thì cả chính cả tà đều chết hết. Haizzz

Tác giả: kunaguero    Thời gian: 15-8-2013 02:25 PM
ime_nc gửi lúc 15-8-2013 12:40
Mình đã xem phim này rồi, đọc nội dung thấy hấp dẫn nhưng...khi xem thì không thích l ...

hỏi j khai tất nhưng mà cái thật trong câu trả lời có không bạn ơi? cứ như có 1 kế hoạch hoàn hảo đc sắp xếp.
Cả cái cảnh lúc dừng xe rồi lại đóng cửa. cảnh đó hơi bị bất ngờ
Tác giả: chidotoji    Thời gian: 15-8-2013 07:26 PM
hai2an gửi lúc 23-4-2013 14:05

Hay quá, đứa em vừa nhờ tìm phim này mình lên đây search có ngay ^^
Tiện thể kéo về 2 ae ngồi xem luôn
Tác giả: ime_nc    Thời gian: 16-8-2013 07:56 AM
kunaguero gửi lúc 15-8-2013 14:25
hỏi j khai tất nhưng mà cái thật trong câu trả lời có không bạn ơi? cứ như có 1 k ...

Có những ai tham gia, ai là chủ chốt, phương thức như thế nào...đều đúng hết. Nam chính còn hại cả những người thân thiết gọi mình là sư phụ. Đoạn cuối khi bị xử tử bằng thuốc độc đã khai ra rất nhiều thông tin mật về băng đảng này, trùm nọ...có cần nghi ngờ những câu trả lời trước ấy là sai không?
Tác giả: Hoang95    Thời gian: 16-8-2013 07:59 AM
Đây là bộ thứ 2 thấy Cổ thiên Lạc đóng vai phản diện,nhưng công nhận ảnh biết chọn kịch bản ghê,vai nào của ảnh cũng mưu mô,xảo quyệt,nếu làm 1 cảnh sát thì phá án khỏi chê nếu làm tội phạm thì cảnh sát cũng phải điên đầu {:438:}
Bộ đầu tiên tên gì quên rồi nhưng kết cục cũng chết,thật sự coi bộ này thấy hấp dẫn,ám ảnh hơn nhiều,thế giới ngầm ghê rợn kinh coi xong đoạn tử hình rồi phải ngồi khoảng 1 phút mới lấy lại được cảm giác mà cầm con chuột {:404:} ,không uổng phí khi xem phim này,thanks ST đã đem tới 1 bộ phim tuyệt vời như thế,dù 1 tiếng mấy nhưng thấy nó giá trị hơn 1 bộ phim hình sự dài tập.
Từ khi Cổ Thiên Lạc chuyển sang đóng phim điện ảnh thì bộ nào cũng hay,tính cách nhân vật phức tạp,càng lớn tuổi thì đóng phim càng ít mà mỗi lần chọn phim nào thì chỉ có ĐỈNH.(hình như PR hơi quá rồi mong mọi người thông cảm {:428:} )
Tác giả: phungminhtrang    Thời gian: 16-8-2013 11:58 AM
Chưa thấy subteam up nội dung film cơ mà thấy có Cổ Thiên Lạc là thích lắm rồi. Mình thích anh này lắm, xem mấy phim của anh đều thấy hay và hấp dẫn cả. Hi vọng phim này cũng thế, hihi.
Tác giả: kunaguero    Thời gian: 16-8-2013 12:29 PM
ime_nc gửi lúc 16-8-2013 07:56
Có những ai tham gia, ai là chủ chốt, phương thức như thế nào...đều đúng hết. Nam  ...

Bạn có nghĩ trước khi bị tiêm thuốc những lời khai đó có phải sự thật không. hay lại như lần khai trước. tất cả những nhân vật hay phương thức đều đúng nhưng kết cục lại như vậy. chỉ cần được sống có thể bất chấp tất cả. Nói chung louiskoo đóng quá đạt. 1 vai diễn mình thấy hay nhất nhì những phim mình xem của anh
Tác giả: ime_nc    Thời gian: 16-8-2013 03:51 PM
Không có phần sau để xác minh nhưng vào trường hợp đó sự thật hay giả dối mới có giá trị thì hẳn nam chính phải hiểu rất rõ. Kết cục như vậy là do nam chính không theo phe nào hêt, "chỉ cần được sống có thể bất chấp tất cả" nên mới dẫn tới cả chính cả tà đều chết. Đó là lý do vì sao phía cảnh sát thờ ơ với những lời nói của nam chính trước khi chết.
Tác giả: ime_nc    Thời gian: 16-8-2013 04:04 PM
kunaguero gửi lúc 16-8-2013 12:29
Bạn có nghĩ trước khi bị tiêm thuốc những lời khai đó có phải sự thật không. hay  ...

Mỗi người nhìn nhận theo một hướng khác nhau nên mình sẽ không luận về bộ phim này nữa. Cảm ơn bạn đã qua tâm bài viết của mình.
Tác giả: kane147    Thời gian: 16-8-2013 07:21 PM
Phim của Cổ Thiên Lạc thì chuẩn rùi, đặc biệt lại thêm đề tài về nha phiến thuốc phiện. Kết thúc hơi khó hiểu nhưng xuyên suốt toàn phim là màn dàn dựng của nhân vật CTL.
Tác giả: nct248    Thời gian: 17-8-2013 02:04 PM
Thật sự là quá hay !
Đã xem 1 lần và bây giờ lại vào kite down về để xem lại :X
Cảm ơn các bạn đã dịch phim rất nhiều !!!
Tác giả: huyenminhtn    Thời gian: 18-8-2013 11:28 AM
phim rất hay, gay cấn, khiến mình xem không thể dứt ra được, mọi tình tiết đều rất hợp lí. Chỉ không thích cái kết, chú cs đóng vai chính chết thảm quá, lúc xem cảnh Thiêm Minh lôi xác chú ý đi cùng cái còng số 8 cảm thấy rất xót xa. Nhân vật đấy thật đáng khâm phục.
Anh Chung Hán Lương đóng phim này gầy với xơ xác quá :(
Tác giả: stupid66    Thời gian: 19-8-2013 07:04 PM
nghe các thanh niên khen phim này lắm cơ , mình cũng tải về xem mới được , thank subteam <3 <3 ,3
Tác giả: vanst    Thời gian: 19-8-2013 09:59 PM
Khác với hầu hết các bạn, m xem phim này vì chú Tôn Hồng Lôi chứ không phải vì Cổ Thiên Lạc. M ấn tượng với chú từ phim Như sương như vũ lại như phong. Phim về cơ bản khá hợp lý, diễn xuất của chú Tôn và Cổ Thiên Lạc rất thuyết phục, nhất là đoạn đầu Tôn Hồng Lôi diễn 2 mang gặp 2 đối tượng buôn ma túy. M chỉ tiếc đoạn cuối gay cấn nhưng với m lại không logic lắm trong sắp xếp tình tiết
Tác giả: cuimiapr0    Thời gian: 20-8-2013 07:11 PM
Phim của Cổ Thiên Lạc thì chuẩn rùi, đặc biệt lại thêm đề tài về nha phiến thuốc phiện. Kết thúc hơi khó hiểu nhưng xuyên suốt toàn phim là màn dàn dựng của nhân vật CTL.
Tác giả: tommyteo    Thời gian: 22-8-2013 09:27 PM
Ô, sao e ko click vào link torrent được vậy các pác, mỗi lần đưa chuột vào là hiện lên số lượng down hay gì gì ah. Cái fshare thì down quá lâu...
Tác giả: daumanhhiep    Thời gian: 23-8-2013 11:37 AM
Cái Poster đầu tiên, nhìn Tôn Hồng Lỗi trong giống như Thành Long ấy nhỉ. Phải công nhận cuộc chiến chống ma túy thật sự cam go và không khoan nhượng. Công nhận Trương Lôi trong phim quá giỏi, phán đoán tình huống, liên kết sựu kiện, đóng giả dân buôn bán ma túy..quá xuất sắc. Lý Thiêm Lạc vì sinh tồn mà không màng bán đứng bạn đồng hành và người thân của mình (Mình không hiểu tại sao Lý Thiêm Lạc không trốn đi trong mấy cơ hội trước đó nhỉ.. tại sao phải chờ đến tận cuối cùng). Hình ảnh Trương Lôi còng tay vào chân Lý Thiêm Lạc sao mà anh hùng kinh khủng. Đoạn đấu súng cuối cùng sao không chờ cảnh sát vũ trang đến nhỉ? Cuối cùng, cả đội không ai còn sống cả. Bi tráng quá
Tác giả: vampire_2180    Thời gian: 29-8-2013 10:45 PM
có vẻ film này được dân tình rất chi là săn đón
là film hành động đúng sở thích nhìn một lượt thì thấy hẳn 1 dàn sao đóng film oài lại còn có Cổ Thiên Lạc nên phải nhảy ngay vào lót dép ngồi down film :))
thanks for subteam
Tác giả: gau_meo25    Thời gian: 30-8-2013 03:33 PM
phải công nhận là nội dung phim này quá hay, lôi cuốn người xem...đối với mình phim này đạt 9 điểm luôn
Tác giả: vantrieuduong    Thời gian: 30-8-2013 09:59 PM
Phim này công nhận là rất hay và lôi cuốn.
Bất ngờ cho đến tận phút cuối
Xứng đáng 8/10 ^^
Tác giả: phonganh    Thời gian: 31-8-2013 12:25 PM
Cuộc chiến ma túy là cuộc chiến toàn cầu, cuộc chiến thật đáng sợ.
Thuốc phiện làm con người mất đi nhân tính không chỉ về tác hại của nó mà còn cả sự thu lợi được từ nó.
Cũng chính vì những lợi nhuận quá lớn mà họ sẵn sàng giết cả anh em đồng lưu, hạ thấp bản thân mình để có thể được tồn tại để có lợi.
Anh Cổ Thiên Lạc diễn xuất một vai diễn cũng rất xướng, vừa thể hiện một mặt là kẻ nhút nhát nhưng sau bề mặt đó là một sự lạnh lùng tàn ác.
Tác giả: linhtram    Thời gian: 2-9-2013 10:00 PM
Mình có nghe bạn khen về phim này, giờ mới được xem hay quá, cám ơn subteam... cổ thiên lạc ngầu quá đi
Tác giả: greenbeancake88    Thời gian: 3-9-2013 11:48 AM
kéo về thôi nèo :D ! nhìn poster là cũng muốn xem rùi! Cho một buổi chiều mưa  <3.  thank's subteam nhá!
Tác giả: muatrensongha    Thời gian: 3-9-2013 01:32 PM
Nghe cái tên thôi đã thích rồi, anh Cổ thiên Lạc đóng vai này là hợp quá rồi còn gì, thực sự thuốc phiện là 1 bài toán nan giải cho tất cả mọi người, cướp đi bao nhiêu vận mệnh của con người, thuốc phiên khiến cho người ta kiếm được nhiều tiền và khiến cho họ tha hóa. 1 bộ phim rất chân thực trong đời sống con người. thank subteam làm bô này
Tác giả: ChangChang    Thời gian: 4-9-2013 09:44 PM
Nhiều bạn thắc mắc là tại sao Thiêm Minh ko tìm cách bỏ trốn ngay lúc đầu trong khi hắn ta có năng lực như vậy.
Thật sự là tất cả đã có sự tính toán kĩ càng. Những lần đầu, lực lượng cảnh sát vẫn còn chưa đuối sức, khả năng bắt chỉ 1 đối tượng bỏ trốn như hắn là dư sức.
Hắn lợi dụng lần có cả tập đoàn từ Hồng Kong sang để đối kháng vs cảnh sát là hợp lý. Vì ko chỉ mình hắn phải đối phó vs cảnh sát mà lại có bao nhiêu tên có súng như thế, khả năng hắn thoát được càng cao, chưa kể đội cảnh sát qua bao nhiêu ngày đã thấm mệt, địa điểm cho hắn tẩu thoát lại gần trường học nữa.
Ngay khúc cuối khi hắn giơ tay đầu hàng lúc đứng giữa 2 làn đạn, một bên là 2 anh em câm và 1 bên là đội cảnh sát, thì hành động của hắn lại càng hợp lí. Tiếc là phút cuối, người tính ko bằng trời tính hay là anh đội trưởng cảnh sát đã tính.
Mà mình nghĩ lực lượng cảnh sát có thể ko chết hết đâu, có thể có những người ngã xuống nhưng nếu đạn ko trúng vào những phần quan trọng thì họ cũng có khả năng sống sót. Mình để ý như chị cảnh sát Tiểu Bối, vai của anh Chung Hán Lương chắc sống đấy.
Tác giả: filmvietsub    Thời gian: 4-9-2013 10:50 PM
Một bộ phim hành động với một đề tài nóng (cuộc chiến chống ma túy),
tham gia diễn xuất là một dàn sao nam như:
Cổ thiên Lạc - Tôn Hồng Lôi - Chung Hán Lương
thử hỏi với kịch bản hay kết hợp với nhưng diễn viên thực lực
sẽ kéo một lượng lớn khán giả đến rạp xem bộ phim.

Cám ơn SubTeam đã vietsub bộ phim này!{:161:}
Tác giả: peterpotter    Thời gian: 6-9-2013 01:33 AM
Phim quá hay.Vốn trước giờ không mặn mà mấy với thể loại phim hình sự Trung Quốc, HongKong, nhưng thực sự phim này làm mình thấy rất bất ngờ.
Hai diễn viên chính đóng quá hay.Mình ấn tượng với Tôn Hồng Lôi cái cảnh chú ý đóng vai 2 tên tội phạm phong cách trái ngược nhau nhưng chú ý vẫn nhập vai tốt trong có mấy phút ngắn ngủi.Còn Cổ Thiên Lạc đóng vai Thiêm Minh lại càng bất ngờ, cứ tưởng anh ta muốn lấy công chuộc tội thật, ai dè hóa ra là một con người cực kì nguy hiểm, tính toán đầu óc khôn sâu khó lường, gần như đã đánh lừa và "tiêu diệt" được cả 2 phe cảnh sát và tội phạm, cơ mà lưới trời khó thoát, vẫn ko chạy dc.
À còn cả 2 tên câm ở xưởng sản xuất ma túy nữa, cũng làm mình bất ngờ, lúc đầu thấy có vẻ hiền lành, ngờ nghệch.Lúc đặc nhiệm xông vào bắt, mình còn tưởng mấy chú này quả này bị tóm cổ sạch, ai dè 2 tên câm cho dù bị bao vây, bị trúng đạn vẫn rất bình tĩnh, lạnh lùng, ko những thoát được vòng vây mà còn giết kha khá cảnh sát, hix.
Tác giả: peterpotter    Thời gian: 6-9-2013 01:35 AM
Hoang95 gửi lúc 16-8-2013 07:59
Đây là bộ thứ 2 thấy Cổ thiên Lạc đóng vai phản diện,nhưng công nhận ảnh biết chọ ...

hình như một phim nữa Cổ Thiển Lạc cũng đóng vai phản diện là "Thương vương chi vương" đóng với Ngô Ngạn Tổ thì phải
Tác giả: peterpotter    Thời gian: 6-9-2013 01:46 AM
ime_nc gửi lúc 16-8-2013 07:56
Có những ai tham gia, ai là chủ chốt, phương thức như thế nào...đều đúng hết. Nam  ...

Trả lời không sai nhưng mà trả lời muộn cũng đã là gây ra tác hại không nhỏ, bạn không thấy Thiêm Minh ngay từ đầu đã không thành khẩn khai hết mà luôn giấu diếm.Ở xưởng chế ma túy thì không giấu không khai chuyện có đường hầm, còn mãi về sau mới khai sự tồn tại của 7 tên trùm hongkong...Một lời nói thật không đầy đủ cũng chẳng khác gì một lời dối trá
Tác giả: trangloe    Thời gian: 6-9-2013 01:13 PM
Mình không thích cái kết tí nào, cuối cùng chết thảm quá, hu hu.
Anh Cổ đổi vai mà mình ko thích tí nào.
Thương mấy chú cảnh sát. hic hic
Tác giả: MeoBong1802    Thời gian: 14-9-2013 06:17 PM
Mình rất thích phim này, đoạn cuối thực sự hơi bất ngờ.
Đã thích Cổ Thiên Lạc từ lâu, lại có Chung Hán Lương nữa. Nội dung phim thì khỏi bàn rồi, mấy thể loại hành động có liên quan tới thuốc cấm như thế này có vẻ lúc nào cũng hay hết á.
Ủng hộ phim nè.
Tác giả: huyenminhtn    Thời gian: 14-9-2013 08:31 PM
ChangChang gửi lúc 4-9-2013 21:44
Nhiều bạn thắc mắc là tại sao Thiêm Minh ko tìm cách bỏ trốn ngay lúc đầu trong khi h ...

hic chỉ có chị Tiểu Bối là có cơ hội thôi còn anh Chung Hán Lương thì hi sinh thật rồi, mình xót nhất là anh cảnh sát trưởng, đến chết vẫn cố bắt bằng được Thiêm Minh, đoạn xem Thiêm Minh kéo lê xác a ý cảm động kinh khủng :(
Tác giả: nhocnamdt    Thời gian: 15-9-2013 10:16 PM
công nhận phim của anh Cổ lúc nào cũng chất
kịch tính, hành động và tâm lí nhân vật cực kì cực kì giảo hoạt không đỡ được luôn
lúc nào cũng phải coi tới cuối phim mới ngấm hết
nhân vật từ chính tới phụ không thừa ai hết và ai cũng có cá tính riêng
nhưng mà dạ này anh Cổ toàn chon nhân vật ác k à
ôi, Dương quá của lòng em {:140:}{:140:}{:140:}
Tác giả: thanthibichdung    Thời gian: 22-9-2013 09:03 AM
Một bộ phim cực hay về đề tài thuốc phiện, cuộc đấu tranh sống chết giữa cảnh sát và tên buôn bán thuốc phiện, coi cực kỳ gay cấn và hồi hộp, một bộ phim đáng xem.
Tác giả: angles    Thời gian: 27-9-2013 09:21 AM
oh, phim này anh Cổ đóng vai phản diện ah
càng ngày diễn xuất càng khá hơn
hy vọng sẽ được xem nhiều phim của anh hơn nữa
Tác giả: gianghh    Thời gian: 27-9-2013 12:19 PM
Có Cổ Thiên Lạc là OK kéo về xem thui nói chung bây h chuyển qua xem phim C cũng hay :D thanks thớt nhiều
Tác giả: haumum27    Thời gian: 30-9-2013 10:57 AM
xem thôi xem thôi. Xem ủng hộ chú Tôn Hồng Lôi. Quý chú hơn từ " I do". chú đóng cùng với chị Lý Băng Băng í.
hà hà :
Tác giả: Bin12    Thời gian: 30-9-2013 05:09 PM
Phim này xem xong thấy cốt phim nhảm nhí quá
Kết phim chết hết với nhau mà chả hiểu vì cái lí do gì mà phải như thế {:152:}
Tác giả: lucngocha    Thời gian: 1-10-2013 03:57 PM
Phim này coi dở ơi là dở. phim làm ko logic 1 tí nào. đã vậy kết thúc nhảm ko chịu nổi, cái gì mà nguyên binh đoàn cảnh sát bị chết trong tay 1 tên tội phạm ko có gì xuất sắc. potay
Tác giả: lybiet    Thời gian: 8-10-2013 10:09 AM
Chờ mãi hôm nay mới thấy có film, xem mấy phim của Chung Hán Lương thấy kết anh này.Cảm ơn subteam nhiều nhiều
Tác giả: motnguoimoi    Thời gian: 12-10-2013 12:47 PM
xem phim này thấy rõ sự khốc liệt của cuộc chiến chống ma túy của cảnh sát.
một bên buôn ma túy kiếm tiền bất chính một cách quá dễ dàng
một bên cảnh sát chống bọn buôn thuốc phiện phải tiết kiệm từng đồng trong chuyên công tác của mình
Tác giả: popvietnam    Thời gian: 19-10-2013 04:09 AM
Trời ơi, phim gì mà bi kịch quá, kết thúc buồn quá khi nhân vật phụ, chính gì cũng die hết.
Louis Koo của mềnh đóng vai 2 mặt dễ thương quá nhưng ko có hậu tí nào.
Mềnh sắp được đi HongKong, có khi nào được gặp anh ấy ngoài đời ko ta, hy vọng hy vọng.
Tác giả: Miharuping    Thời gian: 23-10-2013 12:21 AM
poster phim cso vẻ u buồn trầm uất quá, đấu trí nghẹt thở ah. Cơ àm dạo này tâm trạng k tốt :((, thôi hẹ em khi khác :"
Tác giả: phuongduong99    Thời gian: 26-10-2013 08:34 PM
rất ích khi xem C-Zone nhưng giờ thì hoàn toàn hứng thú vì bộ này, wa một bộ phim rất "thật" ạh, từng cảnh từng phân đoạn cho tôi cảm giác vô cùng thú vị, bộ phim gần như lột tả được hết những gì ẩn sau cuộc chiến tranh thuốc phiện - một cuộc chiến vô cùng khốc liệt ...
anh Lạc quả là không làm e thất vọng ^^
Tác giả: bimbim500    Thời gian: 27-10-2013 01:08 AM
hóng hớt loa loa loa thấy phim hình sự TQ là thấy nghiền r
Tác giả: lanhuong_22890    Thời gian: 29-10-2013 12:11 PM
Cổ thiên lạc mình nghĩ chi thiên đóng phim
Hài thôi không ngờ phim này đóng cũng không hề tồi
Tác giả: sunpeo91    Thời gian: 31-10-2013 11:10 PM
Nghe cái tên thôi đã thích rồi, anh Cổ thiên Lạc đóng vai này là hợp quá rồi còn gì, thực sự thuốc phiện là 1 bài toán nan giải cho tất cả mọi người, cướp đi bao nhiêu vận mệnh của con người, thuốc phiên khiến cho người ta kiếm được nhiều tiền và khiến cho họ tha hóa. 1 bộ phim rất chân thực trong đời sống con người. thank subteam làm bô này
Tác giả: lananh001    Thời gian: 1-11-2013 04:08 PM
tuyenham gửi lúc 12-8-2013 11:44
Thấy film của Chung Hán Lương v ...

Phim này cũng hay, thú vị hồi hộp và hấp dẫn. Thường thì xem film mỹ mới thích. Nhưng Phim này của TQ mà cũng được
Tác giả: dbskaka    Thời gian: 7-11-2013 09:14 PM
trời, mình cứ nghĩ anh Cổ Thiên Lạc là nhân vật chính chứ, dù anh ấy có là phản diện mình vẫn mong anh ấy thoát được cảnh sát, đúng là đã thích rồi dù có thế nào cũng thích
Tác giả: lanhuong_22890    Thời gian: 8-11-2013 03:48 PM
Cổ thiên lạc chuyên đóng phim hài nhưng có vẻ khi đóng các vai yêu cầu tâm lý cao anh cũng thủ vai rát đạt và giÀu cảm hứng
Tác giả: giagia00    Thời gian: 13-11-2013 03:31 PM
Xem xong, cảm giác mấy đại ca với chị gái trong phim này có cơ thể thật phi thường. Đạn bắn vào người mà vẫn lê lết với đủ minh mẫn để bắn trả hoặc chạy trốn.
Trong khi nhiều phim Hàn với Mỹ thì trúng có 1 2 viên là quay đơ rồi.
Y như Zombies phải bắn vào đầu mới chịu nằm yên hay sao ý.
Tác giả: sunpeo91    Thời gian: 28-11-2013 10:28 PM

công nhận phim của anh Cổ lúc nào cũng chất
kịch tính, hành động và tâm lí nhân vật cực kì cực kì giảo hoạt không đỡ được luôn
lúc nào cũng phải coi tới cuối phim mới ngấm hết
nhân vật từ chính tới phụ không thừa ai hết và ai cũng có cá tính riêng
nhưng mà dạ này anh Cổ toàn chon nhân vật ác k à
ôi, Dương quá của lòng em
Tác giả: hoabayyb    Thời gian: 29-11-2013 02:22 PM
Lại có phim của anh Koo để xem, nhớ hồi nào hơi be bé xiu xiu, phim đầu tiên của anh Koo mà mình xem là Thần Điêu Đại Hiệp 1995, hồi đó anh Koo trông trẻ măng, trắng trẻo. Qua bao năm, giờ anh Koo trông manly hơn rất nhiều, và các phim anh Koo đóng thì nhìn chung là đều chất cả, có cảm giác anh Koo đều chọn phim để đóng chứ không đóng bừa phứa. Iu subteam rất rất nhiều.
Tác giả: shinta2809    Thời gian: 29-11-2013 11:28 PM
Phim coi cũng được, nhưng sao vẫn có nhiều chỗ ko thấy logic
Cám ơn subteam nhiều nhiều @@!
Tác giả: Frankenstein    Thời gian: 1-12-2013 10:53 AM
Dàn viễn viên quá ngon, down về gấp thôi. Lâu rồi không xem phim hành động, đặc biệt là thể loại này.
Thanks subteam rất nhiều.
Tác giả: dat11594    Thời gian: 3-12-2013 09:49 PM
phim nè mềnh nghe quảng cáo lâu rùi thấy có vẻ hay, thật là may mắn khi kites đã làm sub luôn ^^
thank kites đã cho sức sống mới, làn gió mới và có nhiều bộ phim mới nhé hihi
chân thành cảm ơn subteam nhiều nhé!!!

Tác giả: nghiado007    Thời gian: 4-12-2013 10:55 AM
Kéo về thôi nèo :D ! nhìn poster là cũng muốn xem rùi! Cho một buổi chiều mưa  <3.  thank's subteam nhá!
Tác giả: thuydungjme    Thời gian: 9-12-2013 11:46 PM
Cổ Thiên Lạc aha ấy đen nhue Bao công ấy nhỉ.
Kết nhất làn da bánh mật của a ấy nhé.
KHuôn mặt cũng rất cá tính hát cũng hay nữa  chứ .
NGhe nói dạo này lại cặp kè với 1 e chuyển giới bên THailandko biết có ăn đc ko.
Tác giả: thuydungjme    Thời gian: 13-12-2013 11:03 PM
Nhắc đến cổ thiên lạc là thích rồi
Diễn xuất rất có hồn,,hay và đẹp zai nữa.
Thích làn da bánh mật của a ấy.
Hình như a ấy có họ hàng xa với bao công..hehe
Tác giả: dongluong222    Thời gian: 21-12-2013 10:03 AM
kéo luôn ko thương tiếc                                                                                                                                                                        
Tác giả: chiron24    Thời gian: 9-1-2014 05:08 PM

Phim này có nhiều dv mình thích.
Hình như về xã hội đen ah chủ đề này ko thích lắm cảm thấy sợ nhưng có anh Cổ , anh chung, chị Tuyền thì phải xem thế nào.
Mà thấy tên Diệp Tuyền sao ko thấy hình nhỉ.
Thanks sub nhé.
Tác giả: nbvy97    Thời gian: 24-3-2017 07:18 PM
thuốc phiện là đề tài nóng hổi của Trung mà, lại còn hình cảnh nữa thì nhất định phải xem

Chào mừng ghé thăm Kites (https://forum.kites.vn/) Powered by Discuz! X3