Kites

Tiêu đề: [Merry X-mas] [2010] 海洋天堂/ Hai yang tian tang/ Lý Liên Kiệt, Văn Chương, Quế Luâ [In trang]

Tác giả: nuk89    Thời gian: 7-12-2011 10:34 PM
Tiêu đề: [Merry X-mas] [2010] 海洋天堂/ Hai yang tian tang/ Lý Liên Kiệt, Văn Chương, Quế Luâ

Tên tiếng Trung:  海洋天堂/ Hai yang tian tang
Tên tiếng Anh: Ocean Heaven
Tên tiếng Việt: Hải dương thiên đường
Đạo diễn: Tiết Hiểu Lộ
Diễn viên chính: Lý Liên Kiệt, Văn Chương, Quế Luân Mỹ
Nước sản xuất: Trung Quốc
Ngày công chiếu: 18/6/2010

Nội dung:
Bộ phim dựa trên một câu chuyện có thật. Đây là một tác phẩm nói về tình cảm cha con vô cùng cảm động. Vương Tâm Thành cùng con trai Đại Phúc dựa vào nhau mà sống. Đại Phúc bị mắc chứng bệnh tự kỷ từ khi còn bé, hoàn toàn bị bó chặt trong thế giới riêng, không thể sống tự lập. Người mẹ đã tự sát vì không thể đối mặt được với bệnh tình của cậu con trai. Vương Tâm Thành được chẩn đoán mắc bệnh ung thư gan giai đoạn cuối, chỉ có thể sống được vài tháng. Ông ngày đêm lo lắng không biết Đại Phúc sẽ sống ra sao. Thậm chí đã có lúc ông muốn đưa theo Đại Phúc rời khỏi thế giới này. Nhưng rồi trước khi ra đi, ông đã nói với Đại Phúc rằng: "Chỉ cần biến thành rùa biển, bố sẽ ở bên con mãi mãi..."

Nguồn: baidu
Vtrans: [email protected]

Trailer:

[utube]qoF8BIS8e_4[/utube]

Tác giả: nuk89    Thời gian: 7-12-2011 10:34 PM

[attach]80062[/attach]

Tác giả: nuk89    Thời gian: 7-12-2011 10:43 PM

http://www.megaupload.com/?d=WDJN72UC

http://www.mediafire.com/?ck9l3xugwrvgave
http://www.mediafire.com/?jp989vac27qcxb7
http://www.mediafire.com/?zf8llqwcew4pebb
http://www.mediafire.com/?km4l03tnwjahr7d

http://www.multiupload.com/9YN9HBEOGY

Hướng dẫn download, thắc mắc link die Tại Đây

Xem Online Tại Đây

Tác giả: tomatocloud    Thời gian: 7-12-2011 11:02 PM
Tem tem của em{:443:}
Đặt cục gạch chặn tem ko cho ai cướp{:414:}
Phim này hay cực, nhạc phim cũng hay nữa.
Nhạc phim là Châu Kiệt Luân hát, trước nhà mình có làm MV rồi.
Chị Nuk cho vào PR luôn đi chị{:418:}
Một bộ phim giàu tính nhân văn, nhẹ nhàng, nhưng đầy ý nghĩa và đọng lại cho người xem nhiều suy ngẫm.
Một bộ phim mang đến 1 hình ảnh thật khác lạ của LLK, không còn những pha hành động kịch tính,
căng thẳng, hay 1 vẻ trẻ trung, phong độ, oai vệ, lịch lãm, người ta chỉ thấy 1 ông bố giản đơn với tình yêu con mà thôi.

Tác giả: ♥Me♥    Thời gian: 7-12-2011 11:37 PM
Phong bì
ỦNg hộ Thị Nuk đáng iêu :x
Phim nì thấy Thị NUk và mn khen hay
Công nhận phim hay thật :x
Phim mang tính nhân văn cao và ý rất ý nghĩa :D
Tác giả: kuny    Thời gian: 8-12-2011 11:07 PM
phim này tình cảm quá
sợ khóc hết nước mắt mất
hjc{:261:}{:261:}
nhưng mà giáng sinh xem phim hài rồi xem phim tc thì còn gì bằng{:290:}
giáng sinh ở nhà đắp chăn xem phim
không xô bồ vs cuộc sống bên ngoài
{:288:}
Tác giả: sieutama    Thời gian: 9-12-2011 12:12 AM
xem phim này xong phim vào có anh Văn Chương đều gọi là Đại Phúc hết
phim hay lắm.....
Tác giả: tang_tang    Thời gian: 9-12-2011 08:04 AM
Híc, các bác ơi không thấy link down đau vậy ạ!!!!{:292:} Cả 2 cái bác nuk89 cho em đều không xài được!

Tác giả: thelonelyman    Thời gian: 11-12-2011 09:13 PM

Chúc các bạn xem phim vui vẻ!

Tác giả: kanda_yuu    Thời gian: 12-12-2011 08:18 AM
Xem phim mà thấy tình cảm cha con sao mà bao la rộng lớn thế. Nước mắt cứ rơi theo từng khung cảnh, lời thoại trong phim không nhiều, nhưng những cảnh phim không cần nói nhiều vẫn đầy yêu thương và xúc động. Lúc trái tim thơ dại của Đại Phúc biết đau đớn lần đầu tiên, em ôm lấy cha mà cắn, rồi khi đã đến trường đặc biệt, vì không có cha thay áo mà Đại Phúc gào thét. Trong em không có nhiều ngôn ngữ, nhưng trái tim người cha vẫn đọc được hết với niềm yêu thương vô tận.
Tác giả: Soro    Thời gian: 13-12-2011 01:25 AM
Ng` ta nói cha mẹ đều là những bậc vĩ nhân
Nhưng nếu ngẫm lại, hai chữ vĩ nhân đó còn cách quá xa so với hai tiếng "cha, mẹ"

Tác giả: lovesukkie    Thời gian: 13-12-2011 02:48 PM
mình vừa xem xong, film này hay quá, rất xúc động, chỉ có cha mẹ là duy nhất thôi {:290:}
Tác giả: superjunior93vn    Thời gian: 19-12-2011 03:23 PM
á á hình như trc đây phim này dc Hồng Kông hay Singapore làm thành drama thì phải                                                                                
Tác giả: thientru    Thời gian: 19-12-2011 04:37 PM
Quế Luân Mỹ dạo này đóng nhiều film nhỉ, mới xem xong Toàn Cầu Nhiệt Luyến xong cũng có Quế Luân Mỹ
Tác giả: hsnl_62    Thời gian: 20-12-2011 11:02 PM
cặp đôi thày trò trong thanh xà bạch xà đây mà
lý liên kiệt đóng những tác phẩm thế này thì chắc diễn nội tâm nhiều,lúc trước toàn xem hành động của lý liên kiệt nên lần này thử xem trải nghiệm mới về tình cảm thế nào
xem phim này cũng là tò mò là chính, mà mình cũng ko hiểu sao nhiều bạn ở trên chưa xem phim mà comment như là tác giả kịch bản vậy?? đấy có phải là hiệu ứng a dua ko nhỉ?
Tác giả: luuphuongnga    Thời gian: 21-12-2011 07:15 PM
phim này hay lắm nhưng giờ mới có dịp xem. Nghe nói từ dịp xem clip bài say goodbye của Châu KIệt Luân. Thanks nhóm sub nhiều nhiều nhiều!!!!!!!!!!!
{:290:}{:290:}{:290:}{:290:}{:290:}{:290:}
Tác giả: rabrab    Thời gian: 22-12-2011 07:39 PM
Xem phim này đi pà kon ui, cảm động lắm, mình xem mà ứa nước mắt lun, tình cảm của cha mẹ không thể diễn đạt bằng lời.
Cảm động nhất là đoạn cuối phim, Đại Phúc cuối cùng cũng tự làm mọi chuyện một mình được tuy rằng rất khờ khạo nhưng đó là công sức, tình yêu thương vô bờ bến của người cha dành cho đứa con của mình.
Nhìn cái cách mà người cha hướng dẫn con mình từng chút một, chỉ có thể là cha.
Tác giả: banhim    Thời gian: 24-12-2011 07:18 AM
phim nay hay qua !
Ấm áp không phải khi ngồi bên đống lửa, mà là bên cạnh người bạn thương yêu. Ấm áp không phải khi bạn mặc một lúc hai, ba áo, mà là khi bạn đứng trước gió lạnh, từ phía sau đến có ai đó khoác lên bạn một tấm áo. Ấm áp không phải khi bạn nói “ấm quá”, mà là khi có người thì thầm với bạn: “Có lạnh không?”. Ấm áp không phải khi bạn dùng hai tay xuýt xoa, mà là khi tay ai kia khẽ nắm lấy bàn tay bạn. Ấm áp không phải khi bạn đội chiếc mũ len, mà là khi đầu bạn dựa vào một bờ vai tin cậy.----> Noel sắp đến! Chúc bạn sẽ ấm áp bên cạnh những người thân
Tác giả: licidi    Thời gian: 24-12-2011 10:42 PM
Hai yang tian tang
không thể không khóc
tình cha con thiêng liêng lắm lắm
hãy suy nghĩ lại chính bản thân mình đã làm gì được
cho cha của mình chưa????????????

Tác giả: c2_tanf    Thời gian: 25-12-2011 02:28 PM
Woa...
Ko xem thì tiếc lắm. Jet Li, chị Quế, rồi lại nhạc của Jay nhà mình nữa chứ
{:311:}{:311:}{:290:}{:290:}
Tác giả: octieu2710    Thời gian: 28-12-2011 05:37 PM
Xem trailer, chắc là 1 phim buồn đây. đọc nội dung thấy cảm động quá. Tình cảm gia đình, cha con thật thiên liêng. Down phim rồi ôm hộp khăn giấy đây.
Tác giả: chunyo    Thời gian: 29-12-2011 11:42 PM
một trong những bộ phim tuyệt vời nhất mà mình từng xem...
không giống như những phim có nhiều mâu thuẫn được xây dựng để gây kịch tính hút khán giả,bộ phim này ghi điểm ở sự nhẹ nhàng rất đỗi đời thường, một thứ tình yêu rất gần gũi với mỗi chúng ta mà có nhiều khi chúng ta quên mất.
mình xem phim này cùng với một người bạn và cả 2 đứa đều khóc.... và mình tin không chỉ có 2 đứa mình khi xem phim này mới như vậy :X
Tác giả: xiaogiagia    Thời gian: 1-1-2012 10:35 PM
phim này cảm động lắm!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
mọi người nên xem!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
tình cảm cha con sâu sắc , sự đòng cảm cảm của con người ...............................................................
Tác giả: Etou    Thời gian: 4-1-2012 09:42 PM
Hê nhu ^^
Hân hạnh làm quen với cả nhà
Mình ở Bộ Gia
Hum nay sang đây mún mời cả nhà đi dự hỉ bên nhà mềnh...
Cả nhà sang chung zui với Bộ Gia và Hồ Tiêu Gia nha
Rất hân hạnh được tiếp đón các đồng chí

Mời mọi người lên Xe ngựa đến với đêm yến tiệc.

Để vào BỘ GIA xin vui lòng nhấn "tham gia nhóm". Xin cám ơn!

Tác giả: boyloveslife    Thời gian: 6-1-2012 09:01 AM
Jet Li đóng film tình cảm gia đình mới ghê này! Chắc già rồi ko dám đóng film hành động nữa hén {:301:}
Tác giả: 2852408    Thời gian: 7-1-2012 04:15 AM
xem xong phim này ko thể nào ma ko thank người dịch và up phim lên cho mọi người.cám ơn các bạn đã cho mình thưởng thức 1 bộ phim hay đến như vậy.tính nhân văn và tình người của nó chạm tới mọi trái tim dù sắt đá nhất..!!!!!!!!!!!!!
Tác giả: chanchad    Thời gian: 7-1-2012 11:44 PM
đọc giới thiệu mà không tin mắt mình.Bác Jetli của mình đóng film tình cảm
Mà thấy mọi người comment ấn tượng quá.Lại hì hục down về xem
Thanks subteam nha
Tác giả: Jundy    Thời gian: 9-1-2012 11:56 PM
PHim này mới đọc nội dung mà đã sướt mướt rồi.
Download về coi chẳng bik mất hết bao nhiêu lít nữa đây.
Đây là lần đầu tiên coi phim Lý Liên Kiệt mà hok hề có cảnh hành động.
Tác giả: emperor63    Thời gian: 18-1-2012 08:30 PM
Tình cờ xem lại trên tivi mới nhớ là mình chưa comment {:409:}
.......

Xem xong phim này thấy một mặt khác của LLK, không còn sự nghiêm nghị quyết đoán như khi đóng các phim võ thuật mà là một người cha già quá thương yêu đứa con mình.

Đoạn giả rùa xanh để bơi cùng con rất xúc động, có lẽ có nói thì con cũng ko hiểu nên LLK mới giả làm rùa, sau này lúc nào thấy rùa sẽ biết là cha ở cạnh.

Cuối phim chỉ mong nhân vật ss QLM trở về hoặc chí ít là gọi điện thoại, như thế đỡ tội ng con.

Thank ST đã làm phim này.
Tác giả: raymonddz    Thời gian: 5-2-2012 09:57 AM
Phim nay xem kha la hay, da doi lau lam roi de download. Thanks admin nhieu, hy vong se co nhieu phim hay :D
Tác giả: dangduyquang199    Thời gian: 29-2-2012 05:32 PM
phim hay phim hay.
mình thích lý liên kiệt.
thank.                                                                                                     
{:310:}
Tác giả: x4heshe9x    Thời gian: 4-3-2012 10:33 PM
à, phim này ngày xưa m có xem, nhg hồi đấy k có bản đẹp như bây h, phải xem bản tù mù mờ mờ, lại k có Vietsub :X h đc xem lại thấy vui quá :X hồi đấy xem khóc hết nước mắt :"> ost chính bài Shuo le zai jian cũng hay lắm lắm há :X:X
Tác giả: mstinyz    Thời gian: 23-3-2012 11:11 AM
Hic. Xem phim bác Kiệt đánh nhau hoài rồi, giờ xem phim này đúng là càng yêu mến bác hơn :( Hức hức.  Thanks ST nhìu nha. 1 bộ phim thật sự ý nghĩa :x
Tác giả: leovt89    Thời gian: 13-10-2012 11:07 PM

Cứ mỗi giây trôi qua, thế giới lại chào đón biết bao thiên thần nhỏ đến với cuộc đời.

Ngày 14.10.1981 vùng đất Đài Loan đã có thêm một thiên thần mới, để rồi ba mươi mốt năm sau, thiên thần nhỏ ấy trở thành một chàng diễn viên điển trai với giọng ca truyền cảm đồng thời cũng là một tay đua cự phách, một nhân tài trên nhiều lĩnh vực thể thao.

Nay anh đã có được những thành công nhất định trong sự nghiệp và trong trái tim của người hâm mộ. Cái tên Roy Chiu - Khưu Trạch trở thành một từ khóa cực hot trong các công cụ tìm kiếm, xuất hiện liên tục trên báo đài, tạp chí, truyền hình...

Nhân ngày đặc biệt của anh, nhà Royalland có tổ chức một party nho nhỏ cùng sân chơi mới lạ, hứa hẹn mang đến nhiều niềm vui cùng giải thưởng hấp dẫn.

Hãy tham gia nhiệt tình, vui chơi hết mình cùng Royalland để chúc mừng sinh nhật Khưu Trạch các bạn nhé

Thời gian: 19h30 ngày 14.10.2012 tại Royalland.

Xin trân trọng đón chào!

Tác giả: minhon.quynhanh    Thời gian: 15-7-2013 10:03 PM
Lâu rồi lục lại bộ này coi.
Thật ra tình cờ coi OST bài Đã nói lời tạm biệt của Jay Chou mới biết đến bộ này.
Phim ý nghĩa quá.
Mọi phim thấy chú Lý toàn đánh đấm vậy mà phim này nhập vai tốt quá

Tác giả: daumanhhiep    Thời gian: 23-8-2013 12:57 PM
Lý liên kiệt là ông vua Kungfu, xem rất nhiều phim của anh nhưng chưa xem bộ nào tách nội dung võ công ra cả. Đọc mấy comment trên mới tạm hiểu đây là một bộ phim dạng tình cảm gia đình, hy vong trong nội dung mới nay anh sẽ.. lấy được nhiều nước mắt của mọi người và để lại nhiều thông điệp sâu sắc. Download phát
Thank Czone-Thank Subteam
Tác giả: echcom2010    Thời gian: 28-8-2013 06:20 PM
Cảm động quá, thể loại tình cảm gia đình... Rất đáng để xem, diễn viên đóng đạt quá, cảm ơn subteam nhiều

Tác giả: baycotien    Thời gian: 12-9-2013 03:59 PM
phim cảm động quá! Diễn viên Văn Chương đóng quá đạt. Lý Liên Kiệt hình như lần đầu tiên đóng dạng phim này thì phải. Xem phim mà cổ cứ nghẹn lại. Cám ơn Sub team!!!
Tác giả: nbvy97    Thời gian: 24-3-2017 06:46 PM
mỗi phân cảnh, mỗi lời thoại trong phim đều lấy đi nước mắt của mình, tình phụ tử thật quá lớn lao cảm ơn subteam nhiều nhé

Chào mừng ghé thăm Kites (https://forum.kites.vn/) Powered by Discuz! X3