Kites

Tiêu đề: [2011] Gantz Part I - Kazunari Ninomiya, Kenichi Matsuyama (Vietsub SD revised + [In trang]

Tác giả: Jet    Thời gian: 5-11-2011 06:43 PM
Tiêu đề: [2011] Gantz Part I - Kazunari Ninomiya, Kenichi Matsuyama (Vietsub SD revised +
Gantz Part I

Tên phim: Gantz (Phần I)
Romaji: Gantz
Tên gốc: 前編
Đạo diễn: Shinsuke Sato
Tác giả/ Kịch bản: Hiroya Oku (manga), Yusuke Watanabe
Nhà sản xuất: Takahiro Sato
Quay phim: Taro Kawazu
Ngày công chiếu: 29/01/2011
Thời lượng: 130 phút
Công ty sản xuất: NTV, Toho, Nikkatsu
Phân phối: Toho

Nội dung:

Gantz được chuyển thể từ manga cùng tên của tác giả Hiroya Oku với số lượng bán ra rất lớn. Đặc biệt tập 27 của bộ truyện đã bán được 10 triệu bản.

Kei Kurono (Kazunari Ninomiya) cùng người bạn thời thơ ấu Masaru Kato (Kenichi Matsuyama) nhảy xuống đường ray tàu điện để giúp một người đàn ông say rượu bị ngã. Nhưng sự tốt bụng của Kei và Masuru cũng khiến hai người bỏ mạng dưới đường tàu...

Khoảnh khắc ngay sau đó, Kei và Masaru thấy mình đang đứng trong một căn phòng lạ với một quả cầu khổng lồ màu đen bí ẩn. Khối cầu to lớn, bí ẩn đó chính là "GANTZ". GANTZ tập hợp mọi người lại trong căn phòng này để thực hiện nhiệm vụ tiêu diệt người ngoài trái đất. Họ được trang bị vũ khí để chiến đấu, nếu giành chiến thắng họ sẽ được tích điểm, khi số điểm đạt 100 họ có thể trở về cuộc sống bình thường hoặc cứu sống những người khác, còn nếu thất bại họ sẽ mãi mãi biến mất khỏi cuộc sống.

Diễn viên:

Gou Ayano - mysterious group leader
Nako Mizusawa - girl from mysterious group
Kensuke Chisaka - Ayumu Kato
Shunya Shiraishi - Hiroto Sakurai
Ayumi Ito - Yutsuriko Aikawa
Naho Toda
Kazuyuki Asano
Komatsu Toshimasa
Motoki Ochiai
Tieko Itikawa
Tomokazu Koshimura
Yurie Midori
Hidekazu Nagae
Yuko Genkaku
Ryuya Wakaba
Masanobu Sakata

Trailer:

[utube]JdGzL9Fm_Ik[/utube]

Tác giả: Jet    Thời gian: 5-11-2011 06:52 PM
J-Zone Subbing Team
Translator: mônlib
Editors: Harunari & Jet
Typesetter & QC: Jet
Encoders: Yuki (SD), ngoctuyenjp2 (HD)
Poster: NhậtVy
Uploaders: Yuki, ngoctuyenjp2, U-zone

Mỗi comment của các bạn là lời động viên, cổ vũ tốt nhất dành cho sub team.Nếu bạn yêu thích bộ phim này, hãy cho chúng tôi biết cảm nhận của bạn về bộ phim.
Vui lòng không đòi hỏi link down.Link reup và link online sẽ có sau vài ngày.

Download:

SD Ver:

[attach]80475[/attach]

Revived Ver: [attach]80557[/attach]

https://mega.co.nz/#!IchnzAoa!fz ... i-NtP2a-mDuqxxaciGQ

http://www.fshare.vn/file/TWB84TXV9T

HD Ver:

[attach]80731[/attach]

Tác giả: Jet    Thời gian: 5-11-2011 06:56 PM
Hình ảnh trong phim:

Source: asiaanmediawiki
Reup by [email protected]
Tác giả: Jet    Thời gian: 5-11-2011 07:08 PM

Tác giả: Jet    Thời gian: 5-11-2011 07:12 PM

Tác giả: Jet    Thời gian: 5-11-2011 07:16 PM

Tác giả: ¶µx€¶)ø    Thời gian: 5-11-2011 09:35 PM
Tem chờ phim này ....

phim này ra lâu rồi đợi bản đẹp . hy vọng được xem bản nét và sub tốt hơn

nghe bảo truyện hay mà chưa được đọc
Tác giả: tikiko    Thời gian: 6-11-2011 09:19 AM
Hic t đã xem xong cả 2 phần của phim :((. Kết thúc thật buồn cho Kei, nhưng thực sự đó là một kết thúc đẹp. Lúc đầu xem t cũng ko hứng thú nhiều vì manga thuộc thể loại shounen. lại toàn chém giết. Nhưng càng xem càng thấy hay^^. Hy vọng kst sẽ sớm làm sub phim :D
Tác giả: kumorirus    Thời gian: 15-12-2011 09:07 PM
Hic mong chờ film Gantz này lâu lắm rùi...Film này có Matsuyama Kenichi đóng...Mê ảnh từ hồi Quển sổ sinh tử...Mong sub ghê
Tác giả: Yuki    Thời gian: 18-12-2011 01:20 AM
[J-Zone].Gantz.2011

Chúc các bạn xem phim vui vẻ :x

Tác giả: kosminam91    Thời gian: 18-12-2011 03:03 PM
Trai xinh gái đẹp, máu bắn tóe loe, tận cùng cảm xúc
Dẫu biết phim thường không truyền hết được cảm xúc như manga nhưng tại sao lại không xem chứ, phim hay phết :D
Tác giả: elysia    Thời gian: 19-12-2011 12:37 AM
hị hị !!!!!!vừa xem xong. Phim hay dã man. không nhiều tình tiết gay cấn như truyện nhưng vẫn thấy hay. thích Kazunari Ninomiya, vừa hát hay, đóng phim lại giỏi. Yuriko Yoshitaka thì hơi bị xinh quá so với nhân vật Tae trong truyện. mong rằng sub team sẽ làm tiếp partII
Tác giả: nam_hvtc    Thời gian: 19-12-2011 01:15 AM
phim này nhìn thoáng qua đã thấy thích rồi, hihi, các nhân vật nhìn rất là được luôn, trang phục thì khỏi phải nói, hé hé, , phải lôi nó về máy để thưởng thức thôi ^^{:412:}{:412:}{:412:}thanks subteam nha!!!{:406:}{:406:}{:406:}
Tác giả: kosminam91    Thời gian: 19-12-2011 02:35 AM
Ham hố với phim này nên tìm trên net, xem 1 lèo cả 2 phần luôn, phim rất hay, khiến mình muốn viết cảm nhận ngay lập tức, do KST chưa làm Part 2 nên mình sẽ không spoil gì đoạn kết phần 2 hết, bạn nào chưa xem thì cố gắng chờ subteam nhà mình làm tiếp nhé{:313:}

Đầu tiên là cốt truyện, gần như nắm vững luật chơi của GANTZ, bản live action đưa gần hết luật chơi vào phim, nói gần hết bởi bản thân bản manga vẫn chưa làm xong, thế nên sau này có thể luật chơi của GANTZ có thể thay đổi. Và như vậy bản live action hoàn toàn có thể sáng tạo thêm luật chơi, và cái đó chính là Câu Trả Lời Hoàn Hảo {:301:} Dù có nhiều người thất vọng bởi live action không truyền tải hết nội dung manga, mà cái vụ đầu tiên khán giả gào thét đó là manga có những cảnh nude phang phập tùm lum, mà live action cắt hết
Mọi người ạ, nên nhớ manga có đặc điểm của manga, phim có đặc điểm của phim. Cả 2 đều có thể phân loại tuổi, nhưng manga bỏ vốn ít lãi nhiều, nhưng phim thì khác, với phim châu Á, việc bỏ một đống tiền làm 1 siêu phẩm như GANTZ, rồi cho những cảnh nude tùm lum, chắc chắn sẽ bị rate 18+, điều này là nguy hiểm bởi phân loại tuổi cao như vậy phim rất khó hồi vốn (Đó là chưa ra mắt thì chưa biết khán giả đánh giá phim hay hay dở, thế nên NSX phải thận trọng).
Mình nghĩ nếu tách riêng live action với manga thì GANTZ là 1 phim xuất sắc, 1 phim giải trí hay với 1 cái kết đầy cảm xúc và nhân văn, nó hay hơn hẳn cái phim có khung nội dung tương đồng như G.I.Joe. Nhật Bản rất giỏi trong việc làm live action, họ chỉ đưa những cái cơ bản của manga như cốt truyện và tuyến nhân vật, còn tình tiết họ sáng tạo lên rất nhiều, xem vừa thú vị mà không nhàm chán (ngoài Nhật Bản, mình thấy có mỗi phim BOF của Hàn Quốc là thành công khi khẳng định sự độc lập và sáng tạo so với 2 bản manga và live action của Nhật).

Đó là kịch bản, còn nếu nói về cảnh hành động trong phim, mình chỉ biết nói một từ : ĐÃ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Từ trước đến giờ mình khá dị ứng với những phim hành động, võ thuật hay khoa học viễn tưởng của Nhật. Bởi họ không có cho thấy mình có thế mạnh về kỹ xảo, nó cứ giả giả kiểu gì ấy, không ăn nhập gì với nội dung phim (xem xong Goemon mà toét hết cả mắt, xem cứ giật giật như mấy game 3D {:440:} ). Thế nhưng khi xem xong GANTZ, mình đã thấy Nhật Bản có sự tiến bộ rất nhiều, cảnh đánh nhau với tượng phật phần 1, hay những màn đấu kiếm phần 2, không thua kém gì những bộ phim kỹ xảo Mỹ hay võ thuật Hong Kong hết. Phim của Nhật Bản từ trước đến giờ chỉ tập trung vào tình tiết, câu chuyện nên những cảnh chiến đấu ít khi đẹp, nếu không phải có phong cách độc như dòng phim Samurai. Với GANTZ, phim Nhật như lột xác hoàn toàn, cảnh chiến đấu khiến khán giả nước ngoài phải trầm trồ. Nếu nói những pha hành động, mình thấy phần 2 hay nhất, và cảnh nào ấn tượng nhất thì chính là cảnh đánh nhau trên tàu điện ngầm. Trời ơi, súng đạn, đao kiếm tóe loe, bắn giết tùm lum, khiến fan phim xã hội đen như mình phấn khích vô cùng, bởi nó làm mình nhớ đến những cảnh quay máu lửa của Ngô Vũ Sâm.

Và cuối cùng, cái kết của phim, như mình nói ban đầu, đầy cảm xúc và nhân văn. Manga đọc chưa hết nhưng cái kết này mình nghĩ cũng khiến fan của manga giải tỏa phần nào sự sốt ruột với câu chuyện gốc (tình hình là bản manga đã hơn 370 chap mà càng về sau cảm thấy tác giả càng đuối, dường như họ đang thiếu 1 ý tưởng đột phá để mở vây cho manga, khiến mình đọc nhiều lúc thấy mệt).
Ở 1 đất nước có tỉ lệ tự sát cao như Nhật Bản, cái kết của GANTZ có thể khiến rất nhiều người suy ngẫm. Cuộc sống ngắn ngủi lắm, nó chỉ có đi mà không quay lại, mỗi ngày sống trên đời là 1 ngày quý giá, chỉ có chết mới thấy cuộc sống nó đáng quý thế nào. Đôi khi động lực để ta sống nó rất giản dị, cũng chẳng cao sang đâu, có thể là vì người ta yêu quý, có thể vì ước mơ của ta, hoặc của những điều có thể rất nhỏ bé khác. Và, như Tae, mình thấy khi yêu 1 người nào đó, nếu sẵn sàng chết để đến với họ, thì dù bất cứ hoàn cảnh nào, cũng khó quên lắm.

Câu kết, hãy để như câu nói kết cục của phim, 1 phim nhìn như sad ending nhưng lại rất happy ending:
                                       "Mọi người, hãy sống tốt nhé!"

P/S: Mình thấy bản sountrack này hay quá trời luôn, nhịp điệu của nó giống như câu chuyện của GANTZ, nếu xem xong 2 phần, hãy nghe và cảm nhận
   http://www.youtube.com/watch?v=-4aKdcOi1ZY
Tác giả: Tony_Trinh    Thời gian: 19-12-2011 02:08 PM
Nhìn nó có vẻ phiêu phiêu, trước giờ ít xem phim nhật, bữa nay xem phát xem sao . giữ seed nhá anh em{:440:}
Tác giả: tomoe_chan    Thời gian: 19-12-2011 04:07 PM
Ay da, có Kenichi nữa nè. Mình thích Kenichi lắm luôn, từ sau khi xem Death Note. Manga này cũng rất nổi tiếng, để xem xong phim sẽ bình luận tiếp ^^
Tác giả: Jet    Thời gian: 19-12-2011 04:12 PM
Vì phần sub của bộ phim còn một số lỗi nên bọn mình quyết định chỉnh sửa và làm lại cũng như làm thêm bản HD. Vì vậy ai chưa down phim hoặc có yêu cầu cao hơn có thể chờ down bản revive và HD (sẽ ra trong thời gian sớm nhất có thể).

Mong các bạn sẽ ủng hộ cho bộ phim.

Tác giả: elysia    Thời gian: 19-12-2011 09:03 PM
elysia gửi lúc 19-12-2011 00:37
hị hị !!!!!!vừa xem xong. Phim hay dã man. không nhiều tình tiết gay cấn như truyện nhưn ...

mình nghe hay mà, ít nhất cũng hay hơn 1 đứa mù nhạc như mình bài konseki hay thế cơ mà. :D
Tác giả: quyloe_xautrai    Thời gian: 20-12-2011 07:43 PM
Hi hi. Phim này nhìn ngầu quá!!{:404:}
Tạo hình quần áo làm mình liên tưởng đến Tron: Legacy {:440:}
Tác giả: HeroTOP    Thời gian: 21-12-2011 06:30 PM
nghe bảo từ truyện :-ss nhưng mà chưa đọc bao h :">
khi nào sẽ lùng về đọc ;))
đang down phim ;)) thấy nội dung cũng hay hay
thanks subteam ;))
Tác giả: Hinata_654    Thời gian: 21-12-2011 06:59 PM
Phim thi` cũng hay thật đấy nhưng vẫn thấy truyện hấp dẫn hơn nhiều nhung vẫn enjoy ihhihihi
Tác giả: phuthuy_ls    Thời gian: 21-12-2011 08:38 PM
Nghe nói phim này có hai phần và cũng khá nổi tiếng nhưng cũng chưa được xem.
Mình thấy phim Nhật thể loại này đều khá hay điển hình là Death Note.
Nhưng mình lại không ưa anh chàng Kenichi Matsuyama lắm trong cả hai bộ phim.
Có lẽ là bị ấn tượng xấu khi xem phim 1 Litre of Tears
Tác giả: dodung013    Thời gian: 21-12-2011 11:22 PM
He he. Thích phim này wa'. Đọc truyện Gantz này cũng kết, đang hay mỗi tội cả tháng mới ra được 1 chap{:301:}
Tác giả: takuya    Thời gian: 21-12-2011 11:26 PM
mừng wá, film này tuy ra đã lâu nhưng chờ mãi mới thấy vsub film này T_T, tks subteam nhìu, hi vọng sớm có part 2
Tác giả: vipcha123    Thời gian: 22-12-2011 09:46 AM
xem phần 1 cũng đc thanks sud team nhé                                                                                   

Tác giả: hopeful_colour    Thời gian: 22-12-2011 02:43 PM
không biết mình đưa cái này lên có làm loãng chủ đề không (do không biết post đâu nữa!!!{:260:}). Nữ diễn viên Yoshitaka Yuriko vai Tae trong Gantz I và Gantz Perpect Answer từng đến Việt Nam {:295:}

[utube]AKisSWcvbCE[/utube]

[utube]JMXGv0putQ8[/utube]

Tác giả: boy_ko0l_bk    Thời gian: 22-12-2011 02:47 PM
phim này xem khiến m` ức chế vì những nhân vật trong phim :@ Toàn cầm súng chạy loanh quanh, bắn thì ko bắn,toàn anh hùng núp cả :)) Không hợp lí 1 chút nào,giơ súng lên xong để đó chờ bị tấn công, đồng đội dẹo rồi ms rơi nước mắt ,đạo diễn nào làm cái phim này mà tệ thế không biết. Hình ảnh thỳ cũng tạm đấy, nhưng xem mấy phim hành động của VN m` thấy có hứng thú hơn GantZ
Tác giả: daodiep-ech    Thời gian: 22-12-2011 05:36 PM
hự........gì vợi.......mềnh vừa mới xem phần 1 thui sao
huhu...vợi có tất cả bao nhiu phần ý...thía này thì hóng
chết mất thui......
thank sub team nhìu nha.....^^
Tác giả: icepham89    Thời gian: 23-12-2011 10:54 AM
Thank subteam
:X:X:X:X
Đọc truyện này hay mê mân luôn. Dù là shounen whatever... mình đọc hết ~ 300 chap trong 3 ngày đó, ko dứt ra dc đâu...
Tác giả: hvtc0711    Thời gian: 23-12-2011 09:18 PM
Lâu lắm ko xem phim Nhật
Đọc lời dẫn nghe có vẻ gay cấn đây {:290:} {:290:}
Thanks subteam a lot
Tác giả: Miaochan    Thời gian: 23-12-2011 10:43 PM
boy_ko0l_bk gửi lúc 22-12-2011 14:47
phim này xem khiến m` ức chế vì những nhân vật trong phim :@ Toàn cầm súng chạy loanh qu ...

phim này xem khiến m` ức chế vì những nhân vật trong phim :@ Toàn cầm súng chạy loanh quanh, bắn thì ko bắn,toàn anh hùng núp cả :)) Không hợp lí 1 chút nào,giơ súng lên xong để đó chờ bị tấn công, đồng đội dẹo rồi ms rơi nước mắt ,đạo diễn nào làm cái phim này mà tệ thế không biết. Hình ảnh thỳ cũng tạm đấy, nhưng xem mấy phim hành động của VN m` thấy có hứng thú hơn GantZ

Đúng rồi nhỉ =))
Chỉ là vài cái  mạng ghẻ thôi mà, việc giề phải suy nghĩ nhể, cầm súng bùm bùm vài phát là xong, hấp dẫn biết bao =))

Không giết người sẽ bị người giết, nhưng giết người rồi có chắc bạn sẽ  tiếp tục " SỐNG" không

Sống với 1 lương tâm luôn cắn rứt sướng phải biết ấy nhỉ
Nhất là khi  vừa cầm súng giết những kẻ chẳng thù chẳng oán chẳng gây sự gì với mình ( toàn tụi GANTZ chủ động đi gây sự =)))

Còn về ý nghĩa của GANTZ, mình chả mong bạn hiểu được nhưng bạn kêu phim " tệ" thì mình phục bạn thật đấy

Vỗ tay cho khả năng cảm thụ nghệ thuật của bạn nào

P/S: Minna ơi, chả nhẽ em lại phải viết một bài phân tích về... nội dung phim để cho mọi người hiểu phim nó nói về cái kí gì và vì sao biên kịch lại viết kịch bản như thế nữa sao =)))

Tác giả: woonbi    Thời gian: 26-12-2011 04:05 PM
Chào mình là mem mới
rất muốn làm quen với các bạn
ơi muốn kết bạn add nick mình nhé
Tác giả: ngoctuyenjp2    Thời gian: 26-12-2011 05:27 PM
[J-Zone].Gantz-Part.I.[2010].HD.KST.NET.VN.mkv

Link torrent trang 1!!!

Tác giả: eunbi    Thời gian: 28-12-2011 09:38 PM
OI ZOI OI!!!!!!!!!!!!!!!!!
3 tình yêu lớn bé của mình đều đóng phim nì!!!!
Ko dọc truyện. Thấy 3 tình yêu nên xem phim. N mà phim cũng hay mới chết chứ. Hú hú

Tác giả: ehehe1410    Thời gian: 6-1-2012 02:04 PM
nghe hay thế.phải xem mới đc.Nhưng bị buồn cười là ko quen nhìn anh Kenichi đi thẳng lưng =))
Tác giả: Miaochan    Thời gian: 9-1-2012 03:53 AM
Trả nợ chị JET bài cảm nhận =)))
Viết lan man, dở hơi ko được rate- em đâu đấy

Lần đầu tiên xem GANTZ là cách đây rất lâu rồi, có lẽ giờ GANTZ đọng lại trong ký ức của Mèo rất mờ nhạt, thứ duy nhất còn đọng lại trong Mèo về GANTZ có lẽ chỉ gói gọn trong mấy chữ

BÀI CA VỀ NIỀM TIN

Kuruno là 1 kẻ thất bại theo đúng nghĩa của từ này
Một tên sinh viên làng nhàng, ko có một mảnh tình vắt vai, đầu óc chuyên chứa toàn mấy thứ bậy bạ, bị các công ty tuyển dụng quay lưng, không có tiếng nói trong chính gia đình mình sinh ra.... điều tệ hại nhất là hắn là 1 con người vô cảm, nhìn thấy chết không có ý định cứu, ngay cả khi đó là người bạn học có quen biết đã từng giúp đỡ hắn
Nếu không bị bạn học của mình chỉ mặt gọi tên rồi bị kéo vào GANTZ, hắn sẽ mãi là 1 kẻ thất bại như thế

Và rồi đúng 1 tiếng rưỡi sau cái con người thất bại kia vụt trở thành 1 anh hùng ngời ngời phẩm chất, một người có trái tim hiệp nghĩa sẵn sàng bảo vệ kẻ yếu, biết đau khi đồng đội của mình ra đi, biết trống rỗng khi mất đi cái người bạn mà hắn đã từng có ý định lờ đi... cho chết ở 1 tiếng rưỡi về trước, biết mở cửa trái tim đón nhận tình cảm của người khác cũng như trao đi sự chân thành của chính bản thân mình

Điều gì làm nên sự kì diệu này

GANTZ ư?

GANTZ nó là cái gì ?????
Bất kì ai xem bộ phim này cũng hiểu GANZT nó là cái gì, luật lệ của nó ra làm sao, khỏi phải giải thích mất công

Có phải bất kì ai tham gia GANTZ đều trở thành anh hùng không?
Câu trả lời: Chắc chắn là không

Vậy GANTZ rốt cuộc nó là cái gì =)))))))

Trước hết xét thành phần được tuyển vào GANTZ, đó là những kẻ thất bại, thất bại trong cuộc sống, trong tình yêu và trong chính việc đơn giản nhất là bảo vệ tính mạng của mình

Cái gọi là GANTZ đơn giản chỉ là 1 cơ hội
Là cơ hội để bạn được sinh ra một lần nữa, được bắt đầu lại từ đầu

Những người như Kurono nắm lấy nó để thực hiện những hoài bão mà bình thường có nằm mơ Kuruno cũng không dám nghĩ tới, từ đó giúp Kuruno nhận ra được rằng trong trái tim mình vẫn còn chỗ chứa đựng tình yêu thương bao la dành cho những người khác, niềm tin vào tình yêu, vào cuộc sống, vào tình bạn
Một số người khác lại lựa chọn biện pháp trốn chạy đúng với nghĩa của từ hèn nhát
Kết cục của họ là gì... Tuyệt vọng, vô vọng, cái chết
Vốn dĩ bạn không hề sống khi mà bạn chỉ tìm cách chạy trốn Ngay cả khi trao cho bạn cơ hội bạn sẽ vứt bỏ nó dễ dàng mà không hay biết đó là cơ hội
Đừng dựa dẫm vào người khác dẫu người đó có là chúa trời đi chăng nữa cũng chẳng bao giờ có trăm tay ngàn mắt để cứu bạn được
Không hẳn sự nỗ lực nào cũng đem lại kết quả tốt đẹp, nhưng ít nhất bạn có thể mỉm cười buông tay khi bạn đã cố gắng hết sức
Suzuki là 1 người luôn chạy trốn, lần duy nhất Suzuki dám đứng lên chiến đấu để bảo vệ bản thân và người khác thì lại là lần Suzuki chết thảm, tuy nhiên Suzuki không hề cảm thấy hối hận vì những gì mình làm

Còn nhiều lắm ý những bài học đầy ý nghĩa như thế trong từng nhân vật của GANTZ ( mà tạm thời Mèo chưa nhớ lại được)

Quay về chủ để chính

Trên thực tế những Kuruno tồn tại trên thế giới này không ít, có rất nhiều bạn trẻ ôm trong mình một hoài bão lớn, một trái tim nhiệt huyết nhưng vì một lí do nào đó đã tự khóa kín những thứ tốt đẹp ấy ở sâu trong trái tim mình
Họ cần 1 chiếc chìa khóa CƠ HỘI
Cơ hội ấy có thể tìm thấy trong GANTZ 1 cách thật dễ dàng bởi nó được Hiroya Oku sensei tạo ra và trao vào tay Kuruno nhưng trên thực tế chiếc chìa khóa ấy đang ngày càng khó kiếm bởi nguyên liệu làm ra nó chính là niềm tin
Chỉ khi bạn đặt niềm tin và người khác, vào xã hội mà xã hội, người khác không quay lưng lại với bạn thì bạn mới có thể có được chiếc chìa khóa ấy
Hãy mở lòng hơn nữa với mọi người và chính bản thân mình
Biết mình là ai, mình có những gì, có những thứ bạn thấy thật tầm thường chỉ khi bạn đánh mất nó, phải chiến đấu để giành giựt lại nó

Nếu bạn nào đã coi phần II sẽ thấy Kuruno trở thành 1 con người hoàn toàn khác
Sẵn sàng chấp nhận làm 1 anh đầu bếp quèn, bỏ đi cái ao ước phải thắt ca vát mặc vét đi giầy da công sở bóng lộn, mở cửa trái tim ra đón nhận tình yêu của Tae để rồi biết thế nào là yêu, là đau khổ

Nếu như phần I Kuruno làm 1 anh hùng đơn giản chỉ để khoe mẽ, chơi trội thì Part II kết thúc Kuruno sẵn sàng chấp nhận làm 1 anh hùng vô danh, xóa tên trong kí ức của tất cả mọi người , ngay cả người mình yêu thương nhất( Mèo thề là cái cảnh Tae nhìn tấm biển chạy chữ ở trong công viên và tự hỏi : Kei là ai? làm Mèo khóc sụt sịt còn khủng hơn bất kì cảnh phim lấy nước mắt nào )
Điều gì đã biến 1 tên vô dụng, 1 kẻ thất bại  thành 1 con người như vậy... hãy chờ tiếp phần 2 của subteam

P/S: Chị Jet ơi em bí từ, em muốn viết nhiều lắm ý mà chả biết viết giề, em xem lâu lắm rồi
Chỉ tức các bạn bảo phim nhạt thôi =))

Tác giả: hot10909    Thời gian: 18-1-2012 11:35 AM
hit of hit không còn mong hơn gì nữa. Down liền để coi tết ^^. THank kst nhiều lắm!! Từ phim này tự nhiên thik Kazunari lun, không hiện h có phim nào do a í đóng hok vậy?

Tác giả: durami    Thời gian: 23-1-2012 02:23 AM
Đây là một số suy nghĩ của mình sau khi xem phim, các bạn đừng chém nhé =))
Thứ nhất, phim này KHÔNG hề nhạt một chút nào, mặc dù nó toàn cảnh chém giết, hành động
Bản thân mình cũng đọc truyện và thấy truyện khá là nặng độ, khá rùng rợn nữa nhưng mà phim hay truyện đều có ý nghĩa và theo mình thì nó truyền tải nhiều thông điệp lắm :))

Qua mỗi nhân vật mình tin là chúng ta đều có thể thấy bản thân mình một phần nào đó: những lúc cảm thấy mình là kẻ thất bại, ngu dốt, hèn nhát, khát khao được trở thành một cái gì đó rất đặc biệt. Trong phim Kei lúc biết khả năng của bộ giáp thì đã trở nên rất ích kỉ và hợm hình nhưng khi người bạn của mình chết đi, Kei nhận ra được bản thân mình và quyết định cùng những người khác hồi sinh những người đã chết. Gantz đã đưa ra 2 lựa chọn ở mức 100 điểm. Mỗi người sẽ có cách chọn khác nhau. Cuộc sống đầy rẩy những sự lựa chọn và bạn quyết định cuộc đời của mình thông qua đó.

Đó chỉ là một số suy nghĩ của mình thôi nếu bạn nào mà xem phim mà chỉ để ý đến mấy pha hành động chắc là bạn chưa hiểu hết ý nghĩa của biên kịch rồi =))

Vậy nha, mình out =))

Tác giả: sweetluv4ever    Thời gian: 23-7-2013 12:21 AM
quảng cáo và hình ảnh óa tuyệt, chắc phải xem phim này mất thui hihi. Cảm ơn các bạn đã cho mình 1 cuốn phim hay nhá ^^ {:87:} phim nhật đầu tư cũng nhiều lắm nà kaka
Tác giả: anime    Thời gian: 22-12-2013 11:19 PM
Lúc đầu coi phim này do cuồng Ninomiya của Arashi.
Nhưng coi xong thì ko hề hối hận. Thích mấy khẩu súng và bộ đồ suit vô cùng luôn!
Yuriko xinh quá chời chời luôn ý! Mà NV chị ấy hơi ít đất diễn trong phần 1. Hy vọng phần 2 2 người có nhiều cảnh cùng nhau hơn!
Tác giả: MiêuKiếm    Thời gian: 26-1-2014 06:21 PM
phim hay cái kết buồn cho kei nhưng đó là cái kết đệp dành cho anh
thanks subteam nhiuz
Tác giả: B2H9812    Thời gian: 2-3-2014 12:00 PM
Cho mình hỏi một chút, nội dung của Revived Ver khác gì với bản kia vậy @@
mình là fan của manga này nên rất muốn xem luôn phim nhưng lại thắc mắc không biết nên down phần nào xem trước @@
mong các bạn chỉ cho mình với T^T mình cảm ơn trước ah~ T^T
Tác giả: 3sf.102    Thời gian: 28-3-2014 06:22 PM
Phim khá là hay. Thanks subteam ợ ~ Điều kết thúc hơi bị buồn Vì mọi người mà cuối cùng chỉ có mình cậu Kei chết
Tác giả: kumina97    Thời gian: 25-9-2014 01:14 PM

Trai xinh gái đẹp, máu bắn tóe loe, tận cùng cảm xúc
Dẫu biết phim thường không truyền hết được cảm xúc như manga nhưng tại sao lại không xem chứ, phim hay phết

Tác giả: thethinh123    Thời gian: 26-10-2014 08:53 AM
phim này kết thúc chán thiệt ko như trong truyện nên buồn
cho anh main nhà ta quá đi
Tác giả: Enternal    Thời gian: 14-6-2015 02:06 PM
Tự nhiên vào rồi nhìn thấy bài này! Không ngờ subteam cũng sub bộ này! Thank subteam nhiều lắm!
Tác giả: Duchuy20011995    Thời gian: 17-10-2015 03:29 PM
ủng hộ một cái, thanks nhiều
Tác giả: hu0ng_suju91    Thời gian: 12-8-2016 01:32 PM
Phim rất rất rất là hay :d
Cảm ơn subteam nha
1 bộ phim thật hay và ý nghĩa
Tác giả: hoangthehien    Thời gian: 2-3-2017 06:35 PM
cái kết của phim buồn qá tội cho kei-chan vì mọi người mà hy sinh bản thân nhưng mà phim rất hay và đang để xem
Tác giả: nbvy97    Thời gian: 2-4-2017 02:38 AM
phim cũng nổi lâu rồi, nhưng đến bây giờ mới có cơ hội xem cảm ơn subteam nhiều nhé

Chào mừng ghé thăm Kites (https://forum.kites.vn/) Powered by Discuz! X3