Kites

Tiêu đề: [Actress] Bee - Namthip Jongrachatawiboon [In trang]

Tác giả: uyenluong232    Thời gian: 27-10-2011 03:52 PM
Tiêu đề: [Actress] Bee - Namthip Jongrachatawiboon

Tên: Namthip Jongrachatawiboon
Nickname: Bee
Nghề nghiệp: diễn viên, ca sĩ, người mẫu
Ngày sinh: 23/11/1982
Nơi sinh: Bangkok
Chiều cao: 177cm
Chòm sao: Nhân mã
Nhóm máu: O
Tình trạng hôn nhân: độc thân

Vài nét về Bee:
Bee đã được "Araya intra" - 1 trong những nhà tạo mẫu thời trang nổi tiếng ở Thái giới thiệu. Chụp hình thời trang cho Jaspal là công việc đầu tiên của Bee khi cô mới 14 tuổi , tiếp sau đó là hàng loạt những công việc người mẫu thời trang và đóng MV ca nhạc. Năm 1999, MV ca nhạc "Rak Mak Kern Pai" đã đưa cô trở thành ca sĩ. Cùng với vai diễn xuất sắc trong bộ phim đầu tiên "Leud Hong" (Dòng máu phượng hoàng) năm 2001, cô đã bắt đầu nghiệp diễn của mình, trở thành một diễn viên.

Bee cũng là gương mặt đại diện mới cho dòng sản phẩm của Lady và gần đây trở thành đại sứ thương hiệu cho nhãn hàng điện thoại di động.

Phim truyền hình:
"Luerd Hong" - Dòng máu phượng hoàng (Ch5 2001)  - với Tew Sunthipar & Pong Nawat
"Plerng Maya" (Ch7 2003) - với Arnus Rapanich
"Wimarn Din" (Ch3 2003) - với Kade Tarntup
"Ruk Paed Pun Kao" (Ch9 2005) - với Captain Phutanate Hongmanop
"Kra torm Saeng ngern" (Ch3 2006) - với Aon Sarawut Marttong
"Prai Pradtana" (Ch3 2006) - với Au Tanakorn Posayanon
"Num How Sow Sai Hua Jai Ping" (CHITV 2006) - với Kelly Rattapong
"Wimarn Sai"(Ch5 2005) - với Chakrit Yamnarm (Krit)
"Taley Rissaya" - Thủy thần nổi giận (Ch5 2007) - với Pong Nawat
"Saeng Soon" (Ch5 2007) với Chakrit Yamnarm (Krit) & Fang Pitchaya Srithep
"Song Kram Nang Fah" - Cuộc chiến của những thiên thần (Ch5 2008) với Pong Nawat & Kong Saharat
"Kwarm Lub Kaung Superstar" - Bí mật của siêu sao (Ch5 2008) với Mos Patiparn, Captain Phutanate & Best Aticha
"Artid Ching Duang" - Dòng máu cuối cùng (Ch5 2009) - khách mời
"Buang Ruk Gammatep" (Ch5 2009) với Pong Nawat
"Jub Tai Wai Rai Sai Samorn" (Ch5 2010) với Tang Saksit Tangtong
"Mia Mai Chai Mia" - Linh hồn bị đánh tráo (Ch5 2011) với James Ruangsak, Pang Ornjira & Guy Ratchanon
"Pit Sawat" (Ch5 hoãn) với Pong Nawat
"Kularb Satan" (Ch5 2011) với Captain Phutanate Hongmanop
"Maya Risaya" (Ch5 2012) với Navin Yavapolkul (Tar) & Pinky Sawika Chaiyadech.

Chương trình truyền hình:
Dẫn chuơng trình truyền hình "Poo Ying Teung Poo Ying Suay" (2005)

Quảng cáo:
Oli of Olay (1996)
POND's white natural spa (2003)
Clinic shamboo (2004)
Nokia 6700 classic (2009)

Album, OST:
Debut Album: "Bee Namthip : Bee Namthip" (2000)
Album: "Bee Namthip : B2" (2001)
Album: "Bee Namthip : ...Unbravable Woman" (2003)
OST: "Plerk maya" (2003)
Album: "Bee Namthip : B The Best" (2003)
OST:" Wimarn Din" [Bài hát chủ đề: "Khon long tang" & "Luer pieng nam ta"] (2003)
Album: "Bee Namthip : OST - Prai Pradtana" (2005)
OST: "Prai Pradtana" (พรายปรารถนา) [Bài hát chủ đề: "Pradtana" & "Jai yark bok"] (2005)

MV ca nhạc:
"Rak Mak Kern Pai" -  Nawin Tar (1999)
"Ying Tou Ying Suay" - Blackhead (1999)
"Spec" boy & girl (1999)
"Mai Chai Luey" - OHO (1999)
"Tong Mai Rub" - Dunk Pankurn (2000)
"Tao Tee Mee" - Suer Thanapol (2005)
"Mai Luer Hed Pol Ja Rak" - Gam Witchayanee (2009)

Giải thưởng:
"Nữ diễn viên chính xuất sắc nhất" tại giải thường Komchudluek lần thứ 4 với "Talay Rissaya"

Website: beenamthip.com

Source: wiki.asianfuse.net
  beenamthip.com
V-tran: [email protected]

Tác giả: uyenluong232    Thời gian: 27-10-2011 03:55 PM
chị Bee với anh Pong đóng phim nào lúc đầu cũng đanh nhau, chửi nhau chí chóe...sau lại yêu nhau dã man...:iu ghê....
Tác giả: uyenluong232    Thời gian: 27-10-2011 04:02 PM
Pong-Bee, cặp đôi iu thích của tớ bên cạnh KEN-ANN

[attach]75915[/attach]

[attach]75914[/attach]

[attach]75913[/attach]

[attach]75912[/attach]

[attach]75911[/attach]

Tác giả: Apple166    Thời gian: 27-10-2011 08:30 PM
Đóng vai hiền cũng hay mà đanh đá,gian ác dữ dằn cũng Ok
Nghe nói sis zới chú Kelly chia tay rùi hong bít đúng ko ta tại mình thấy 2 người tuy cách biệt nhìu tuổi nhưng vẫn xứng lắm{:291:}
Tác giả: uyenluong232    Thời gian: 28-10-2011 03:30 PM
Apple166 gửi lúc 27-10-2011 20:30
Đóng vai hiền cũng hay mà đanh đá,gian ác dữ dằn cũng Ok
Nghe nói sis zới chú Kelly  ...

hixx thấy dạo này ss toàn đi 1 mình...ít thấy xuất hiện cùng ai hết...chắc chia tay rồi cũng nên ah...mình thích pong bee coi...:)
Tác giả: uyenluong232    Thời gian: 29-10-2011 03:21 PM
Hixx sao mình ko upload ảnh lên được vậy...nó ko hiện lên cái bảng tải anh lên...hixxx...đang muốn upload mấy cái hình của Bee mà ko up được....:((
Tác giả: Apple166    Thời gian: 29-10-2011 05:47 PM
uyenluong232 gửi lúc 29-10-2011 15:21
Hixx sao mình ko upload ảnh lên được vậy...nó ko hiện lên cái bảng tải anh lên...hixxx ...

mình định chỉ bạn cách mình hay up ảnh lên đây nhưng nó hiện ra dấu X màu đỏ nên mình chả bít làm sao nữa
Tác giả: leciel89    Thời gian: 29-10-2011 08:51 PM
hình như KST hết cho chế độ tải ảnh lên từ máy rồi, hai bạn muốn úp ảnh lên thì phải up lên 1 trang web trung gian như upanh.com hay photobucket. lấy link rồi post vào diễn đàn theo code  [img][/img]

như link này nè
http://ne7.upanh.com/b2.s19.d1/7 ... 37241267.aviary.png

--------------------------------------------------------------------
mới xem 2 phim của chị này là bí mật siêu sao và cuộc chiến những thiên thần,
phim cuộc chiến những thiên thần mình không thích, còn bí mật siêu sao thì vẫn ấn tượng đến bây giờ
chị ấy diễn vai ác quá chuẩn, chuẩn tới mức giờ mình nhìn thấy cái mặt chị ấy là lại có cảm giác ác ác.
chị này nhìn có nét hơi giống chị Ploy, nên hồi mới nhìn chị Ploy mình nhầm thành chị này mới ác chứ ^_^

Tác giả: meomatbu    Thời gian: 29-10-2011 09:39 PM
chị nì mình xem phim đầu tiên là dòng máu phượng hoàng phát sóng trên tivi, sau này thấy sis trên cuộc chiến những thiên thần mình nhận ra liền, bất ngờ khi sis đóng vai ác á, nhưng mà diễn đạt vô cùng...
mình thích phim Buang Ruk Gammatep của sis và anh Pong á, cực dễ thương, lại kiss/slap rùi cãi nhau chí chóe...sis rất xinh, nhưng những bộ ảnh của sis mình xem trên tạp chí gần đây càng ngày sis càng sexy hơn nên hem thích mấy...
Tác giả: uyenluong232    Thời gian: 30-10-2011 01:38 PM
meomatbu gửi lúc 29-10-2011 21:39
chị nì mình xem phim đầu tiên là dòng máu phượng hoàng phát sóng trên tivi, sau này  ...

bạn ơi...Bí mật ngôi sao mới đóng vai ác...trong Cuộc chiến những thiên thần đóng vai hiền mà...mỗi PONG là đóng vai playboy thui...nhưng iu vợ dã man....
Tác giả: uyenluong232    Thời gian: 30-10-2011 01:40 PM
leciel89 gửi lúc 29-10-2011 20:51
hình như KST hết cho chế độ tải ảnh lên từ máy rồi, hai bạn muốn úp ảnh lên thì ph ...

hixx up lên trang web trung gian thì mất thời gian ghê ah....hixx KST ơi...trở về trang up ảnh như cũ đi...hixx....please...please...please....:(
Tác giả: PinkNaKa    Thời gian: 1-11-2011 03:40 PM
Phim Bí mật siêu sao có ai biết nữ diễn viên đóng vai chính diện không?
Cái cô hầu gái ấy!
Chị đó nhìn trẻ trung và xinh nữa!
Nêu có tên trong box thì chỉ mình với nhé!
Kết chị Bee từ hồi đóng Cuộc chiến của những thiên thần!
Tác giả: uyenluong232    Thời gian: 1-11-2011 04:42 PM
PinkNaKa gửi lúc 1-11-2011 15:40
Phim Bí mật siêu sao có ai biết nữ diễn viên đóng vai chính diện không?
Cái cô hầu g ...

là bạn này nè bạn ơi...Best Aticha Pongsilpipat
http://wiki.asianfuse.net/index.php/Best_Aticha_Pongsilpipat
Tác giả: Apple166    Thời gian: 1-11-2011 10:15 PM
Best trong flim ấy xinh thì xinh thật nhưng đóng chán quá hiền j mà hiền thế bị bắt nạt mà ko bít vùng lên ko phản kháng được chút nào làm vai diễn nó nhạt nhạt sao ấy
Bee của Nate làm mình ko ngờ luôn ấy dữ dã man nhưng kết cục thê thảm wa' mình chả thích lắm
Tác giả: uyenluong232    Thời gian: 2-11-2011 12:14 AM
Apple166 gửi lúc 1-11-2011 22:15
Best trong flim ấy xinh thì xinh thật nhưng đóng chán quá hiền j mà hiền thế bị bắt n ...

chính cái kết đó đã làm mình ban đầu có ác cảm với phim Thái đây....cùng với Dòng máu phượng hoàng trên VTV1 ngày xưa...sau này đến Cuộc chiến những thiên thần...mình đã có chút tình cảm với phim Thái...nhưng hùi ấy Pong đóng vai điểu quá...với lại kết thúc của phim này mình ko thik...nhân vật của Pong và Bee đã có với nhau 3 đứa con mà lại chia tay...trong khi rõ ràng, ban đầu nhân vật của Bee co cảm tình với NV của Pong trc mà....

Mãi đến Sawan Biang...mình mới thật sự bấn loạn phim Thái...cũng có thể nói... Sub Sawan Biang của KST đã chính thức mang làn sóng phim Thái vào VN vào hè 2011....
Tác giả: Apple166    Thời gian: 3-11-2011 09:37 PM
uyenluong232 gửi lúc 2-11-2011 00:14
chính cái kết đó đã làm mình ban đầu có ác cảm với phim Thái đây....cùng với D ...

bạn giống mình hồi xưa mình ko ưa phim Thái đâu tại nó sến sến nhưng Phim DMPH thì mình có xem zới lại cũng thích nữa,lúc ấy sáng 6h mình đều để báo thức dậy xem,hum nào học thêm thì mình cúp luôn nhưng lúc ấy mình chả bít chị vai chính tên j tới lúc bắt đầu mê flim Thái lại mới bít chị vai chính tên Bee
Tác giả: meomatbu    Thời gian: 3-11-2011 11:37 PM
mình ghét nhất kết thúc phim cuộc chiến những thiên thần,cũng là ending happy nhưng nó lãng xẹt gì đâu, vì nhân vật của chị Bee và anh Pong có đến 3 đứa con...hix...sao nhiều quá vậy, xây dựng có 1 bé thoai là đủ roài, anh Pong iu vợ nhưng vẫn lăng nhăng...nếu kết thúc xây dựng cho a í ân hận và quay lại thì có phải tốt hơn ko...
Tác giả: uyenluong232    Thời gian: 4-11-2011 12:55 AM
Apple166 gửi lúc 3-11-2011 21:37
bạn giống mình hồi xưa mình ko ưa phim Thái đâu tại nó sến sến nhưng Phim DMPH thì ...

công nhận hồi đấy...có mỗi ti vi làm phương tiện giải trí ah...ngày nào cũng ngóng để xem....lúc đó chả biết ai ra ai....thấy có phim là coi thui...làm sao mà tìm hiểu được ai đóng...hehee....mà hồi đó coi DMPH hình như cũng có cảnh giết người đúng ko ta...tại mình chỉ coi có 1 lần ah...
Tác giả: uyenluong232    Thời gian: 4-11-2011 12:58 AM
meomatbu gửi lúc 3-11-2011 23:37
mình ghét nhất kết thúc phim cuộc chiến những thiên thần,cũng là ending happy nhưng nó ...

giống mình đó bạn ơi....cái kết lãng xẹt ah....có với nhau bấy nhiêu con...mà đôi lúc vợ chồng đâu sống với nhau bằng tình yêu ko đâu, còn vì trách nhiệm nữa mà....Kết thúc nếu như Pong hối hận...quay về xin vợ tha thứ ( làm đủ mọi cách như Kawee) phải hay hơn ko???? Mình coi phim hay coi đi coi lại nhìu lần....nhưng phim này mình chỉ tua lại nhưng đoạn hạnh phúc của NV Pong-Bee thui...:d
Tác giả: leciel89    Thời gian: 4-11-2011 01:09 AM
meomatbu gửi lúc 3-11-2011 23:37
mình ghét nhất kết thúc phim cuộc chiến những thiên thần,cũng là ending happy nhưng nó ...

kệ em thấy kết thúc cho chị ấy chia tay với Pong cũng đc vì mới đầu phim em thấy có cảm tình với anh kia hơn
giữa phim thì xem tập được tập mất mà thấy anh Pong lăng nhăng quá không thích nếu để chị Bee sống với anh chồng như thế thì trc sau cũng ngựa quen đg cũ, dứt khoát là tốt nhất dù mấy con cũng kệ

Tác giả: thao1994_1984    Thời gian: 4-11-2011 07:01 AM
Hồi tivi chiếu Cuộc chiến của những thiên thần mình bị cấm xem(tại nó chiếu lúc phải đi học bài)
Chỉ loáng thoáng nhớ lúc di uống nước thấy mẹ ình xem cái phim mà toàn con gái àm mấy abf này đè nhau ra mà đánh lộn,hoảng luôn
Một lần thấy một anh vô cùng đẹp trai xuất hiện(Pong) cạnh một chị vô cùng xinh(Bee) với đàn con đông đú trong căn biệt thự to đẹp rộng rãi(ôi cuộc sống trong mơ của tôi) thì thik lắm ấy.Khi bắt đàu chuyên tâm xem là lúc Ning đã quay về xin Lynn tha thứ ròi,làm đủ mọi chuyện(nhưng mà mỗi tội bà Cherry bà ấy ghê quá),mình k biết trước kia lăng nhăng thế nào nhưng chắc chắn Ning yêu Lyn nhất.Thế mà uối cùng lại k về với nahu,kết thúc linh ta linh tinh.Thẳng thắn ra ncar hai đều yêu nhau,có con rồi,Ning cũng biết hối lỗi rồi,thế mà các bác lại làm thế,thật là ức chế quá đi mất

Đã thế sau này nghe nói hai anh chị này ngày xưa đóng DMPH(mình quên mặt rồi ),mình còn tiếc hơn.Ngày xưa tiếc mãi sao cả hai k phải anh em để còn đến với nhau cơ chứ.Cả hai phim đầu tiên của Pong-Bee mình xem đều k có kết thúc có hậu(cho cặp này).Ức chế tập 2

Bây giờ sau khi lăn lộn vớn phim Pihl thì VTC7 đã quay về với phim Thái,chieesu Hoán đổi linh hồn(Mia Mai Chai Mia-2011) của Bee-Pang.Thik xem phim Thái của C7 do bên này toàn chiếu phim mới(dù toàn phim CH5,nhưng được cái nhiều phim hay).Mỗi tội giờ chỗ mình k có tivi,k xem được.Ức chế tập 3

Phim mới Kularb satan của Bee đóng với Captain(anh này đóng Thi trong Bí mật của siêu sao),chiếu từ thứ 2 tuần sau

P.S:Có bạn nào nhớ trong Cuộc chiến của những thiên thần,đoạn mà Ning và Lyn hạnh phúc bên nhau ở tập anfo k,định down về xem àm k biết ở chỗ nào nữa
Tác giả: Apple166    Thời gian: 4-11-2011 07:49 AM
uyenluong232 gửi lúc 4-11-2011 00:55
công nhận hồi đấy...có mỗi ti vi làm phương tiện giải trí ah...ngày nào cũng ngón ...

Trong flim có cảnh cái pà Abatcha đấy giết bố zới giết thêm bà j nữa mà mình quên tên rùi,mình thích cặp Pong-Bee hơn là anh vai chính zới Bee.lúc ấy 2 anh Pong thì ngây ngô còn sis Bee trong vai Phổi tuy hơi tròn nhưng vẫn xinh xinh kute
Có ai xem Wimarn Sai của Bee zới anh Chakrit ko tuy flim lâu rùi nhưng cũng hay lắm í,ko thích cái flim đang chíu trên TV lắm ngoài Bee ra mình chả thích ai hết
Tác giả: Apple166    Thời gian: 4-11-2011 08:10 AM

Cr asianfuse
Tác giả: meomatbu    Thời gian: 4-11-2011 09:14 PM
leciel89 gửi lúc 4-11-2011 01:09
kệ em thấy kết thúc cho chị ấy chia tay với Pong cũng đc vì mới đầu phim em thấy có ...

ss chưa thấy phim nào có nội dung lạ như phim này cả, ko toát lên ý nghĩa gì hết á, lúc nào cũng thấy các tiếp viên oánh nhau, túm tóc, nói xấu nhau ko à...đành là a kia tốt, thì từ đầu đừng cho chị í lấy a Pong, a Pong đểu dã man, lập mưu R chị í chứ chẳng giống những phim khác, ghét khúc đám cưới vô cùng, níu ko mất đứa bé nữa thì có tới 4 đứa con, đó cũng là nguyên nhân dẫn đến ly dị...rùi quay lại, a kia nuôi hết con ư, poor him...

ghi nhận 1 điểm là dàn diễn viên xinh xinh thoai...
Tác giả: Apple166    Thời gian: 5-11-2011 11:28 AM
meomatbu gửi lúc 4-11-2011 21:14
ss chưa thấy phim nào có nội dung lạ như phim này cả, ko toát lên ý nghĩa gì hết á ...

Phải công nhận mấy chị tiếp viên flim này xinh xinh kute váy xanh yểu điệu thế mà lúc xáp lá cà thì
Ghét Cherry kinh hồn luôn người đâu mà trơ trẽn phát sợ ah ác thế mà cuối cùng chỉ bị "ăn" sầu riêng thôi
TodayTV hay chiu flim của chị Bee ghê bừa h là 3 flim rùi ,hi vọng sắp tới làm luôn bộ Buang Ruk Gamathep ,để xem Pong zới Bee thành đôi thành cặp zới nhau
Tác giả: Apple166    Thời gian: 5-11-2011 11:31 AM
Chụp chung zới chú Kelly,chú ấy già hơn cả papa mình nữa,nhưng được cái vẫn đẹp zai

DAN
Tác giả: uyenluong232    Thời gian: 5-11-2011 11:36 AM
Apple166 gửi lúc 5-11-2011 11:31
Chụp chung zới chú Kelly,chú ấy già hơn cả papa mình nữa,nhưng được cái vẫn  ...

công nhận cũng đệp trai đấy....mỗi tội hơi nhừ thui...hehe....cơ mà mình vẫn thích Pong -Bee cơ.....ko thích ai khác ngoài Pong đâu....:x

Tác giả: uyenluong232    Thời gian: 5-11-2011 11:43 AM
leciel89 gửi lúc 4-11-2011 01:09
kệ em thấy kết thúc cho chị ấy chia tay với Pong cũng đc vì mới đầu phim em thấy có ...

mà cũng công nhận trong phim này Pong lăng nhăng dã man....cái máu lăng nhăng nó ăn trong máu rồi...R Lyn để được cưới....mình thì thích cái lúc Lyn biết mình có thai...đi nói với Ning.....cái ổng kêu cưới....ôi lúc đó mình mặt Lyn hạnh phúc gì đâu ây...Nỗi tội ông Ning này ngựa quen đường cũ....Mà khuôn mặt của Pong ấy....đóng điểu đạt dã man...:X
Tác giả: Apple166    Thời gian: 5-11-2011 11:51 AM
uyenluong232 gửi lúc 5-11-2011 11:43
mà cũng công nhận trong phim này Pong lăng nhăng dã man....cái máu lăng nhăng nó ăn  ...

Mặt đểu thế mà tụi mình nhào đầu zô hâm mộ mới đau,bệnh mê zai đẹp nặng lắm rùi hic cứ bad guy zới bad boy là mình hâm mộ tất
tội nghiệp anh kia fai gánh luôn 3 đứa kon của Ning,thời buổi bi giờ ko giàu nuôi 3 đứa nhóc hơi mệt đó nha
Tác giả: uyenluong232    Thời gian: 5-11-2011 03:32 PM
Apple166 gửi lúc 5-11-2011 11:51
Mặt đểu thế mà tụi mình nhào đầu zô hâm mộ mới đau,bệnh mê zai đẹp nặng lắm r ...

uh đúng đó bạn ơi...mình cũng cứ bad boy với bad guy mà mình mê tít thò lò...hiền như bụt mình cũng em có thích....:x.....sếp mình lúc nào cũng nói : mấy anh bad boy , bad guy thế đó....lúc trẻ ăn chơi, lăng nhăng là thế...nhưng cuối cùng sẽ rất yêu 1 người và chỉ 1 người,,....còn hơn nhưng người lúc nào cũng chung thủy với tình yêu...đến lúc về già đổ đốn....hư hỏng...ngoại tình....kakakaka.....
Tác giả: uyenluong232    Thời gian: 5-11-2011 06:54 PM
Apple166 gửi lúc 5-11-2011 11:51
Mặt đểu thế mà tụi mình nhào đầu zô hâm mộ mới đau,bệnh mê zai đẹp nặng lắm r ...

Các tình yêu ơi...ai biết cách download clip trên Viki với đầy đủ sub thì help mình với...mình ko xem được cũng ko down được....tks nhá....
Sorry bạn Apple vì mình mượn bài bạn để hỏi vấn đề này nhé....
Tác giả: meomatbu    Thời gian: 5-11-2011 08:19 PM
uyenluong232 gửi lúc 5-11-2011 18:54
Các tình yêu ơi...ai biết cách download clip trên Viki với đầy đủ sub thì help mình  ...

theo mình biết thì trên viki chỉ xem online, down về sẽ ko có sub đâu, vì ở đó họ có đăng ký bản quyền hay sao ấy, cho nên ko muốn tác phẩm của mình bị phát tán đâu, độc quyền mà...
Tác giả: Wookie_Again    Thời gian: 5-11-2011 11:38 PM
ấy, tò mò vào khu Thai - zone , hum trc thấy a Pong, nay chị Bee. mình kết 2 ac này lúm. kiếm pim 2 ng xem, pim nào cũng hay. hi vọng KST làm sub pim của 2 ng. ^^  
Tác giả: thao1994_1984    Thời gian: 6-11-2011 07:23 PM
Buồn cười chết đi được ấy
Lúc nãy lượn lờ linh tinh tìm hiểu thử sao Kelly với Bee chia tay lôi ra được một tin đồn là  chia tay vì Nick Khun.Mình tí nữa thì sặc.Hình như Khun viết j trên twitter làm mọi người tưởng là tán tỉnh Bee
Nói chung là cả 3 đều phủ nhận rồi
Cơ mà mình thấy Bee với Khun nhìn cũng chẳng hợp

Tác giả: Apple166    Thời gian: 6-11-2011 07:54 PM
thao1994_1984 gửi lúc 6-11-2011 19:23
Lúc nãy lượn lờ linh tinh tìm hiểu thư ...

Khun nhìn baby wa' đứng zới sis Bee sao xứng chứ anh í dành cho Vic thôi
còn Bee thì để zành đấy cho anh Pong
Yêu nhau 5 năm Bee zới bác Kelly chia tay thấy cũng tiếc
Tác giả: uyenluong232    Thời gian: 7-11-2011 01:17 PM
meomatbu gửi lúc 5-11-2011 20:19
theo mình biết thì trên viki chỉ xem online, down về sẽ ko có sub đâu, vì ở đó họ c ...

oh...hixxx....mình thì ko xem trực tuyến được...phải down về xong mới xem....hixxx...làm sao đây trường...nhìu phim hay của tui...:((
Tác giả: uyenluong232    Thời gian: 7-11-2011 01:24 PM
thao1994_1984 gửi lúc 6-11-2011 19:23
Lúc nãy lượn lờ linh tinh tìm hiểu thư ...

trời ơi...nghĩ sao ra tin đồn vậy trời...mình cũng thấy Khun hay bình loạn Twitter của Bee lắm...cơ mà 2 người đó sao hợp...1 trời 1 vực ah....thôi để dành Bee cho Pong đi...( lại mơ nữa rồi)...hihi
Tác giả: utan    Thời gian: 11-11-2011 04:08 AM
sang năm mới có phim của Pong với Bee đóng chung thì phải chờ 2 người đóng chung mà lâu quá hjx...ko bít phim này 2 người đóng cặp hay ko đây trời cầu mong là đóng chung nhưng nhìn cái poster thì lại ko phải vậy mới đau chứ hjx..hjx..
Tác giả: uyenluong232    Thời gian: 11-11-2011 02:34 PM
utan gửi lúc 11-11-2011 04:08
sang năm mới có phim của Pong với Bee đóng chung thì phải chờ 2 người đóng chung mà l ...

năm nay 2 bạn í có đóng 1 phim gì chung ấy...mặc quần áo cổ xưa...nhưng mình quên tên oy....hixxxx...cơ mà dự án phim này đã bị cancel rồi...hixxxxxxxxxxxxxxxx
Tác giả: utan    Thời gian: 12-11-2011 01:40 AM
uyenluong232 gửi lúc 11-11-2011 14:34
năm nay 2 bạn í có đóng 1 phim gì chung ấy...mặc quần áo cổ xưa...nhưng mình quên ...

Pit Sawat (Poisonous Affections)- diễn viên: Pong Nawat, Pim Pimmada, và Bee Namthip, một bộ phim xưa, quá khứ của con người sẽ ảnh hưởng đến cuộc sống hiện tại.
có poster rùi mà lại thay đổi mong 2 người sẽ đóng phim khác cùng nhau vào năm tới
Tác giả: dotamvu    Thời gian: 16-11-2011 01:05 AM
Hi , chào mọi người
Tự nhiên lạc vào chốn này gặp được nàng Bee .
Trước đây cũng 1 thời ghiền phim Thái và Bee là diễn viên TL đầu tiên mình quen mặt và thích từ đó cho đến giờ .
Nàng này đóng được nhiều dạng vai . Dịu dàng hay đanh đá đều được .
Đang xem Taley Rissaya . Phim này nhìn nàng ý ốm quá , yếu ớt mong manh như tàu lá   .
Nhưng rất dịu dàng dễ thương . Vô cùng xứng đôi với bad guy Pong {:298:}
Nhưng thích Bee trong Phoenix 's blood nhất . Tròn trịa mũm mỉm nhìn rất đáng yêu

P/S : Taley Rissaya xem khá hay . Mong KST.net.vn sẽ làm sub bộ này
Tác giả: uyenluong232    Thời gian: 16-11-2011 01:17 AM
dotamvu gửi lúc 16-11-2011 01:05
Hi , chào mọi người
Tự nhiên lạc vào chốn này gặp được nàng Bee .
Trước đ ...

Bee có đóng vai dịu dàng thì cũng có pha chút đanh đá bạn nhỉ...nhất là trong bộ Buang Ruk Gamathep hehe....chua ngoa dã man...nhưng hợp với good guy- có khuôn mặt điểu PONG....haha...còn trong bộ Cuộc chiến của những thiên thần thì thui...hiền quá...đến nỗi bị mụ Cherry ăn hiếu...vợ lớn mà cứ bị nó hành....:((
Tác giả: dotamvu    Thời gian: 16-11-2011 01:23 AM
uyenluong232 gửi lúc 16-11-2011 01:17
Bee có đóng vai dịu dàng thì cũng có pha chút đanh đá bạn nhỉ...nhất là trong bộ  ...

Bộ Buang Ruk Gamathep mình vẫn chưa được coi . Đang chuẩn bị coi ;))
Mà nghe đâu đang đề cử bộ này đến KST làm sub thì phải ^^
Cuộc chiến thiên thần là không thích nhất . Xem cứ phản cảm sao á :(
Còn Bí mật ngôi sao thì ác dã man :))

Tác giả: uyenluong232    Thời gian: 16-11-2011 01:25 AM
dotamvu gửi lúc 16-11-2011 01:23
Bộ Buang Ruk Gamathep mình vẫn chưa được coi . Đang chuẩn bị coi ;))
Mà nghe đâu đan ...

Bộ Buang Ruk Gamathep cố gắng coi đi bạn...đảm bảo hay...sẽ thấy Pong-Bee chửi nhau ì đùng...mà cũng yêu nhau dã man...bộ này thể hiện đúng phong cách của Pong...hay " dọa nạt" người mình yêu....hehee...bộ Cuộc chiến của những thiên thần thì mình ko thích cái kết...ko HE gì hết....
Tác giả: dotamvu    Thời gian: 16-11-2011 01:31 AM
uyenluong232 gửi lúc 16-11-2011 01:25
Bộ Buang Ruk Gamathep cố gắng coi đi bạn...đảm bảo hay...sẽ thấy Pong-Bee chửi nhau ì  ...

Mình thích kiểu tình yêu như thế . Hehe , sẽ coi . Dạo này quyết tâm quay lại cày mấy bộ Thái . Nhiều bộ nghe quảng cáo dữ quá mà vẫn chưa xem được. Nhưng ưu tiên Bee-Pong , ưu tiên Buang Ruk Gamathep trước

Thui phải lên chuồng đây . G9 nàng nhá . Khi nào rảnh 888 tiếp
Tác giả: thao1994_1984    Thời gian: 19-11-2011 11:03 AM
Khi mà xem ẢNH về những anh từng đóng chung với Bee,thấy PONG là hợp nhất
Bee cũng đóng mấy phim với Captain.Nhớ là hồi xem Bí mật của siêu sao thấy anh này xấu òm,nhưng mà tìm hiểu ra mới biết anh này thuộc diện dv hàng đầu bên CH5.Đang xem cái Kulard Satan,nhìn Bee xinh thì khỏi nói rồi,nhưng nhìn Captain cũng phong độ lắm

Thấy tấm này(hồi đấy k xem đủ Bí mật của siêu sao),thấy Bee với Mos rất xứng đôi(dù thật sự thfi do Bee quá cao còn Mos thfi hơi lùn nên hơi tiếc)

Tác giả: uyenluong232    Thời gian: 19-11-2011 01:24 PM
thao1994_1984 gửi lúc 19-11-2011 11:03
Khi mà xem ẢNH về những anh từng đóng chung với Bee,thấy PONG là hợp nhất
Bee cũng đó ...

anh Mos hơi lùn....nhưng hồi đấy coi " Bí mật siêu sao" [tập có tập ko] nhưng vẫn kết anh Mos lắm...mỗi tội hồi đó ko có bấn phim Thái nên mình ko có tìm hiểu gì hết....hehehe....giờ mới tìm hiểu biết anh í có dzợ rồi...:)
Tác giả: uyenluong232    Thời gian: 25-11-2011 02:15 AM
Her birthday party pics 2011

Source: Bee's Twitter
Tác giả: Apple166    Thời gian: 25-11-2011 08:07 PM
Sis ko iu anh Kelly thì sao ko iu anh Pong zùm bọn em đi,mãi solo hoài zậy chời
Tác giả: uyenluong232    Thời gian: 25-11-2011 08:40 PM
Apple166 gửi lúc 25-11-2011 20:07
Sis ko iu anh Kelly thì sao ko iu anh Pong zùm bọn em đi,mãi solo hoài zậy chời{:523: ...

hixx....Pong cặp với em gì đó 9X rồi...hixx....mong mãi Pong Bee....Bee có bf thì Pong single, giờ Bee single thì Pong có gf...bất công quá....
Tác giả: Apple166    Thời gian: 25-11-2011 08:54 PM
uyenluong232 gửi lúc 25-11-2011 20:40
hixx....Pong cặp với em gì đó 9X rồi...hixx....mong mãi Pong Bee....Bee có bf thì Pong si ...

Pong zới em iu đi từ thiện zới nhau tình cảm lắm.cứ mong cặp Pong Bee mãi mà chẵng thấy đâu
ko iu nhau ngoài đời thì làm mấy bộ lakorn cho pà kon xem đỡ ngóng
Tác giả: uyenluong232    Thời gian: 25-11-2011 08:56 PM
Apple166 gửi lúc 25-11-2011 20:54
Pong zới em iu đi từ thiện zới nhau tình cảm lắm.cứ mong cặp Pong Bee mãi mà ch ...

thiệt chứ mình hem có thích Pong với em iu chút nào hết....huhu...cô bé đó teen quá, ko hợp mới playboy nhà mình tí nào hết gì...vẫn mong Pong quay về bên Bee cơ....mà ngoài đời đã thế....lakorn cũng chẳng thấy đâu...buồn quá...
Tác giả: MeoMap    Thời gian: 27-11-2011 11:32 AM
Mình cũng khoái cặp Pong w Bee lúm. Đợi cái Pitsawad wá trời ai ngờ cancel mất oỳ. mà ko biết là cancel hay chỉ hoãn 1 thời gian thui. Có ai biết hem? hix, đợi 1 ngày 2 anh chị này thành couple ghê gúm
Tác giả: uyenluong232    Thời gian: 27-11-2011 11:54 AM
MeoMap gửi lúc 27-11-2011 11:32
Mình cũng khoái cặp Pong w Bee lúm. Đợi cái Pitsawad wá trời ai ngờ cancel mất oỳ. mà  ...

nghe nói đâu cancel luôn rồi bạn ơi...cơ mang phim này tạo hình cũng ko đẹp lắm...tập đoàn Pong Bee lại gia nhập thêm thành viên rồi....nhà nhà...người người...luôn luôn mong Pong Bee thành cặp
Tác giả: MeoMap    Thời gian: 27-11-2011 12:05 PM
ò, tạo hình hok đẹp thiệt, mà thấy trailer thì có vẻ Pong Bee cũng khó thành đôi. Hy vọng mai mốt sẽ có fim khác của 2 anh chị bù vào {:412:}. Cầu mong lun tin Pong w cô bé 19t đó chỉ là tin vịt thui, hức...ko là.......{:432:}
Tác giả: uyenluong232    Thời gian: 27-11-2011 12:36 PM
MeoMap gửi lúc 27-11-2011 12:05
ò, tạo hình hok đẹp thiệt, mà thấy trailer thì có vẻ Pong Bee cũng khó thành đôi. Hy ...

ko vịt được rồi bạn ơi...hixxx...2 bạn ấy tung tăng đi từa lưa nơi hết rồi...Pong Bee giờ xa vời lắm....hixxx
Tác giả: Apple166    Thời gian: 28-11-2011 09:35 AM
có ai xem Taley Rissaya  của Pong zới Bee chưa zậy nghe nói hay lắm mà mình chỉ thấy Chinese sub tới tập 12 còn vietsub tới tập 6 mà flim những 31 tập mới ghê
Nếu hay chắc mua DVD về xem đỡ ghiền wa'
Tác giả: uyenluong232    Thời gian: 28-11-2011 11:56 AM
Apple166 gửi lúc 28-11-2011 09:35
có ai xem Taley Rissaya  của Pong zới Bee chưa zậy nghe nói hay lắm mà mình chỉ thấy Chin ...

nên kết hợp cả DVD với chinesesub luôn đi Apple ơi..tại vì DVD nó ko có đủ đâu...mấy cái đoạn lãng mạng của Pong Bee trong phim thì bên DVD nod cắt sạch ah...thành ra phải coi raw..cắt hơi bị nhìu đó...nói chung phim hay lắm...mỗi tội Bee hơi ốm...
Tác giả: Apple166    Thời gian: 29-11-2011 07:35 AM
uyenluong232 gửi lúc 28-11-2011 11:56
nên kết hợp cả DVD với chinesesub luôn đi Apple ơi..tại vì DVD nó ko có đủ đâu...m ...

Phim dài quá thì ra 4 đĩa luôn đi,cắt chi ko bít chỉ khổ cho fan tụi mình thôi
lúc đóng Dòng máu phượng hoàng nhìn Bee mũm mỉm,giản dị ghê bây h càng ngày càng ốm,càng sexy nhưng mình ko thíc sis sexy quá đâu
Tác giả: uyenluong232    Thời gian: 29-11-2011 02:31 PM
Apple166 gửi lúc 29-11-2011 07:35
Phim dài quá thì ra 4 đĩa luôn đi,cắt chi ko bít chỉ khổ cho fan tụi mình thôi {:503 ...

bạn Bee thường xuyên đi trên sàn catwalk đâm ra phải ốm...nên nhìn cứ như cái cây tre ấy...ốm dã man....nhìn như ốm đói....hizzzzzzzzzzzzzzzzz.....
Tác giả: thao1994_1984    Thời gian: 2-12-2011 12:35 PM
Có tin đồn là năm 2012 sẽ remake Luad Kattiya-The princess,phim kinh điển của Tik và Aom năm 2003
Và cũng theo tin đồn đó,thì p'ek và n'ek có khả năng là Bee và Num

Bee đóng thì k vấn đề j,chỉ là hơi khó tưởng tượng,tại thấy hình tượng của Dara khác với những nv của Bee quá,nhưng rất hi vọng
Còn anh Num thì mình k thik,nhìn anh này k đẹp trai bằng Tik nhà mình.Anothai rất hoàn hảo,là người rất tuyệt,k thấy ở Num điều này.
Nhưng cũng k tưởng tượng ra anh nào đóng với Bee cho hợp với hình tượng Anothai.
Mà Num cao 1m80,trong khi Bee cao 1m77,vậy thfi nhìn Bee sẽ có cảm giác cao hơn.Còn nhớ bản cũ  Tik cũng cao 1m80 nhưng Aom cao có 1m60 thôi,nên nhìn đẹp đôi lắm
Cơ mà anh Num này cũng già rồi,38 tuổi rồi,trong khi Anothai trong phim mới tốt nghiệp quân ngũ.Ngày xưa lúc đóng phim này Tik 25 tuổi,Aom 28 tuổi.Giờ thì Bee 30 tuổi,Num 38 tuổi

Nói chung là thik Bee đóng remake phim này,nhưng mà đóng với người khác
Bên AF còn mong remake Thủ đoạn tình yêu cũng của Tik-Aom cho Pong-Bee đóng .Cái đấy thì quá chuẩn,vì nv của Tik trong đấy playboy+badguy,hợp với Pong
Tác giả: uyenluong232    Thời gian: 2-12-2011 10:14 PM
thao1994_1984 gửi lúc 2-12-2011 12:35
Có tin đồn là năm 2012 sẽ remake Luad Kattiya-The princess,phim kinh điển của Tik và Aom n ...

cứ vài nào điêu điểu + playboy thì cứ đưa hết cho Pong...hợp hết hợp hết...Pong Bee thì cũng hợp nốt...anh thì playboy...chị thì bướng bỉnh...heheh
Tác giả: Apple166    Thời gian: 3-12-2011 08:17 AM
Remake Thủ đoạn tình yêu thì còn j bằng nữa để vai Kong cho Pong thì trên cả tuyệt vời{:311:}
ko đểu lắm nhưng lúc đi cua con người ta thì dai nhách đem ra bao nhiu thủ đoạn lừa tình nhưng dễ thương muốn chết luôn{:290:}
Cặp Pong-Bee mà đóng Thủ đoạn tình iu thì mình phỉa bắt ghế hóng thôi
Tác giả: uyenluong232    Thời gian: 6-12-2011 03:06 PM
Apple166 gửi lúc 3-12-2011 08:17
Remake Thủ đoạn tình yêu thì còn j bằng nữa để vai Kong cho Pong thì trên cả tuyệt v ...

đúng đúng....đồng ý với Apple 2 tay...cái chàng Pong điểu nhà chũng ta í...cứ đi cua gái là ta nói nó điểu...bao nhiêu thủ đoạn ranh ma là lôi ra hết...nhưng yêu thì yêu cuồng nhiệt...nhớ cái hồi " cuộc chiến nhưng thiên thần ấy"...dùng thủ đoạn có được vợ...nhưng rồi lại lăng nhăng....và dù có lăng nhăng thì vẫn iu vợ tha thiết....Người đâu mà điểu vậy trời...:d
Tác giả: leejjin    Thời gian: 7-12-2011 04:49 PM
chỉ có Pong - Bee là đẹp nhất thôi đấy ^^ (sau Ken-Ann )
Hồi xem "Dòng máu phượng hoàng" vs "Cuộc chiến của những thiên thần" đã thấy quen mặt Bee rồi, cơ mà lúc chuyển qua xem "Bí mật của siêu sao" chị này vào vai ác kinh khủng khiếp luôn!
Mà ko thấy KSTT làm bộ của P-B nhỉ
Tác giả: thao1994_1984    Thời gian: 7-12-2011 05:44 PM
leejjin gửi lúc 7-12-2011 16:49
chỉ có Pong - Bee là đẹp nhất thôi đấy ^^ (sau Ken-Ann :)))
Hồi xem "Dòng máu phượng h ...

Giowf bảo KST làm 1 bộ P-B chắc phải đợi khi hai anh chị tái hợp thôi

DMPH thì cũ quá
Buang ruk kammathep nổi nhất thfi có nơi làm sub rồi,nhà mình chắc ưu tiên cho phim chưa có sub
Cuộc chiến của những thiên thần thì nhiều người xem rồi là 1,hai là mình nghĩ k nhiều bạn hợp thể loại CH5 đâu
Còn cái Thủy thần thôi,nhưng bộ đấy hình như chỉ có Chisub,k biết có làm k
Tác giả: Vindy    Thời gian: 7-12-2011 06:43 PM
Mình bị kết đôi Pong-Bee wá đi mất.
Tính ra trước giờ coi đc 4 fim 2 người đóng cặp. Với 1 fim đóg chug nhưg ko thành đôi.
Thik nhất bộ Buang Ruk Kamathep. Và ghét nhất Cuộc chiến những thiên thần. Phim này
coi thấy vô lý đủ điều
Ko biết còn sót fim nào của 2 anh chị mà chưa coi ko nữa.
Thực tình phim Thái khó nhớ tựa wá đi.
Mà KST mình thấy chưa làm sub fim nào của Pong-Bee nhỉ.
Tác giả: Vindy    Thời gian: 7-12-2011 07:34 PM

cre: beenamthip
Tác giả: Vindy    Thời gian: 7-12-2011 07:37 PM

Tác giả: leejjin    Thời gian: 7-12-2011 07:40 PM
thao1994_1984 gửi lúc 7-12-2011 17:44
Giowf bảo KST làm 1 bộ P-B chắc phải đợi khi hai anh chị tái hợp thôi

DMPH thì cũ qu ...

Hì, mà mình cũng ko ủng hộ làm "Cuộc chiến của những thiên thần đâu"!
Vì trong phim dù P-B đóng cặp làm vợ chồng nhưng mà cuộc sống ko có hạnh phúc đâu, tại anh này lăng nhăng phải gọi là cụ. Chưa kể kết phim nữ chính lại xây dựng hạnh phúc vs 1 anh già
Tác giả: Vindy    Thời gian: 7-12-2011 07:45 PM
Kularb Satan

Teaser

[utube]9wn6dtmLiYk&feature=player_embedded[/utube]

Tác giả: thao1994_1984    Thời gian: 17-12-2011 02:12 AM

Cre:spicy
Tác giả: uyenluong232    Thời gian: 19-12-2011 06:48 PM
Bee với bạn bè...

From Bee twitter
Tác giả: rukato_peo    Thời gian: 29-12-2011 09:41 PM
         lượn T-zone lâu rồi h mới vô đây cm, mik là mik rất thik bee nhớ, diễn viên thái đâu tiên thik, và để ý
         nhớ hồi nào mở today tv lên xem, tự nhủ sao lại có film j mà mấy c tiếp viên xinh xinh cứ oánh nhau, chỏang nhau hoài, nhìn kĩ, thấy có c j tên Lin xinh ơi là xinh, xinh dã man luôn ý ... lên mạng search mới thấy hóa ra là thái lan, ng đâu 82 mà trẻ vậy, xinh vậy cơ chứ, còn cao nữa chứ (ngưỡng mộ quá)....mà c này từng đóng dòng máu phượng hoàng, lại mở ra lục xem là ai (tại xem hồi bé tý àh, nhớ mỗi nội dung), ồ hóa ra nám phổn đây mà.... còn có cả anh chồng tên nỉn cũng ở đấy nữa chứ, lại lục lục tìm thông tin, thế là từ đó kết luôn cả đôi Pong-Bee luôn, film nào có 2 ng cũng tìm xem bằng đc... xem xong lại càng kết, dễ thương và đẹp đôi quá trời luôn

lên đọc mọi ng 8 ở đây với mấy diễn đàn mới biết, c bee có ny rồi (nhưng mik ko thik, chả thấy hợp đâu, pong cơ ) ,mà nghe nói a pong cũng thik c bee lắm (chuyện, bee xinh thế cơ mà, mik con gái còn mê như điếu đổ nữa là ổng ), đọc xong thấy sướng sướng, nuôi hi vọng ngày 2 ng thành đôi. thế là ngày ngày cứ lên hóng tin pong bee hoài. gần đây lại đọc thấy c bee chia tay ny rồi, lại sướng tập 2 , chỉ chờ ngày bee gật đầu đồng ý nắm tay pong nhà mình . thế mà lại cụt hứng khi thấy pong cặp với em j (9x hay sao ý hả), lại buồn rồi..... chán pong ghê, chờ bee hoài, mấy năm rồi, sao ko cố chờ nốt chứ. Nhưng ko sao, mik vẫn thấy pong với em 9x kia cũng ko ság lạng lắm đâu, lại nuôi hi vọng thui bà con ạ {:424:}

nói chung ý, dù bee cặp với ai, pong đi với em nào, thì mãi mãi, chỉ đẹp nhất khi 2 chữ PONG BEE ở cạnh nhau {:306:}
Tác giả: rukato_peo    Thời gian: 29-12-2011 09:49 PM
thế này cơ mà .....zời ơi, nhớ quá cơ cái couple này

Cr: DAN

ps: hì, chỗ này thành động Pong bee rồi
Tác giả: rukato_peo    Thời gian: 29-12-2011 09:52 PM

Cr: baidu.com
Tác giả: rukato_peo    Thời gian: 29-12-2011 09:57 PM

Tác giả: rukato_peo    Thời gian: 29-12-2011 09:59 PM
mặt bee kìa =))

Tác giả: rukato_peo    Thời gian: 29-12-2011 10:04 PM