Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 63880|Trả lời: 7
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[J-Zone & Kisumai VN][TBS 2012] Beginners! - Fujigaya Taisuke, Kitayama Hiromitsu, Gouriki Ayame [Vietsub Ep 4-10 END HD Version]

[Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 10-8-2012 09:23:36 | Xem tất
ayakagreenie gửi lúc 10-8-2012 01:56
phim này toàn diễn viên lạ với mình thôi, có lẽ do mấy em này là dàn dv thế hệ mới  ...

@ ayakagreenie : ngoại trừ việc lớp S cũng là lớp cá biệt ra thì các nội dung khác, nhân vật và cách xây dựng tình tiết không giống với Dragon Zakura đâu bạn ^^ . Nếu nóil là giống thì nhân vật Shimura Teppei trong phim này làm mình gợi nhớ nhiều đến Misaki của phim Attention Please hơn. Cũng là phim chuyên ngành (tiếp viên hàng không), nói về quá trình phát triển trong khóa huấn luyện, và 2 nhân vật này được xem là thành phần cá biệt nhất của lớp (dù cái lớp S trong Beginners đã là lớp cá biệt rồi :]]), hơi ngáo ngáo, khác người, bướng bỉnh, ngoại hình không nghiêm chỉnh và phải qua một thời gian mới được công nhận.

@ss law : chính xác thì bạn ấy ko nói gì sai cả :D. Dàn DV chính trong đây đều thuộc hàng DV mới, Kitayama chỉ mới đóng 1 phim trước đó, Fujigaya thì kinh nghiệm diễn xuất nhiều hơn nhưng đây mới là vai chính đầu tiên (nếu bỏ qua cái mobile drama Shinikare thuộc hàng khó xem thậm chí đối với dân Nhật), Gouriki là DV xuất hiện trong nhiều phim nhất và em này cũng đang nổi bên Nhật, nhưng các vai diễn trước của em này chưa được khán giả nhớ đến nhiều và đa số cũng toàn là vai phụ. Còn ngoại hình thì tuy em không dám nhận là trai xinh gái đẹp nhưng em tự tin là cả 3 đều có ngoại hình ổn và nhà đài cũng tận dụng điều này để câu thêm view cho phim mà :)) quan trọng là em mong mọi người sau khi xem phim sẽ bỏ qua phần ngoại hình và chú tâm nhiêu đến nội dung phim hơn thôi :))

Bình luận

Phim này đọc nội dung có vẻ hay phết,  Đăng lúc 10-3-2013 09:30 AM
phim cũ hả e, vì dạo này có thấy nó đóng phim mới đâu :D  Đăng lúc 10-8-2012 11:16 AM
là sinh nhật Yuto nhà HSJ ss ạ, thằng bé em cưng nhất :"> hôm nay bọn em cũng tính làm phim tặng sn nó mà trục trặc kỹ thuật nên ko tung đc =((  Đăng lúc 10-8-2012 10:47 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 11-8-2012 09:05:27 | Xem tất
ss à, đâu phải ai cũng là fan của Kisumai mà biết Taipi đóng đc bao nhiêu phim và bao nhiêu năm rồi đâu :)) những phim trước Taipi đóng đều là vai phụ, cũng ko phải là những phim nổi tiếng mà :)) Người ta nghĩ Taipi là DV mới cũng có gì quá đáng đâu :))  như bên Hàn nhiều DV đóng bao nhiêu phim kinh nghiệm đầy mình nhưng cứ là phim đầu tiên đóng cho đài đó thì vẫn là bị xem DV mới của đài :)) nói chung do tiêu chí từng người đặt ra là thế nào thôi. Trai xinh gái đẹp ss dị ứng em ko nói (cơ mà em cũng ko care lắm vấn đề này), nhưng những cái khác bạn ấy nói em thấy cũng ko có gì cả, bạn ấy cũng khen nội dung hay mà. Thư thả chút đi ss ui. Em là e ko bênh ai cả nhưng em thấy ss đang nhạy cảm quá đó.

Thôi post vài hình ảnh cho xôm tụ, mới trang 2 mà đã nặng nề rồi

Credit : tumblr.com
Reup by me

Bình luận

đầu phim vô thấy cái áo của chàng là mún phun cà phê, xanh xanh đỏ đỏ thằng nhỏ nó mê =))  Đăng lúc 11-8-2012 01:46 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 12-8-2012 22:07:19 | Xem tất
đổi chủ đề thôi, post vài hình hot trong ep2 nào (bảo là hot thôi chứ cái body của anh xấu quá Taipi à =]]]]]]]]]]] )

2 bạn trẻ này thật là đẹp đôi à XD thích lắm cơ :X

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 24-8-2012 22:57:22 | Xem tất
D4nd3lion gửi lúc 24-8-2012 19:57
hơi bất ngờ một chút khi thấy "bạn" Teppei làm lớp trưởng nhưng mà chắc thầy có lý  ...

Trên thực tế nhiều người vẫn nghĩ về hình tượng của 1 lớp trưởng phải là một người học giỏi, nề nếp, chăm ngoan, blah blah. Ngày xưa mình cũng chẳng ngoại lệ.
Tuy nhiên bạn lớp trưởng vào năm học lớp 9 của mình đã làm thay đổi suy nghĩ đó.
Đầu năm lớp mình đc xem là lớp rất quậy, mỗi lần chào cờ toàn nêu chót bảng hoặc kế chót =))
Qua học kì 2 cô chủ nhiệm đã chuyển chức vụ lớp trưởng cho 1 bạn gái trong lớp, bạn này có thể nói là 1 trong những thành phần cá biệt của lớp luôn, học hành gần chót, được cái rất dữ và ai cũng sợ.
Từ ngày bạn đó lên làm lớp trưởng thứ hạng lớp mình luôn nằm trong top 5 =)) và mình cũng công nhận là bạn này tuy học dở nhưng có năng khiếu lãnh đạo :)) có thể xem đó là 1 phẩm chất vô hình, như kiểu "aura" ấy.

đối với Teppei cũng thế, tuy ngố tàu thật nhưng giống như lời thầy chủ nhiệm "ko ai có thể bỏ ngoài tai những gì Teppei nói", và khả năng liên kết mọi người với nhau của Teppei rất tốt. Đó chính là cái aura mà chỉ 1 mình Teppei có ^^ những tập sau bạn sẽ thấy rõ điều này hơn nữa :D

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 2-9-2012 13:19:54 | Xem tất
bình luận tí về cái ep 3 này : đây là tập mà mình ko thích nhất trong số 3 tập đầu tiên do nội dung tập này hơi lan man, loanh quanh cũng chỉ những việc các bạn lớp S làm trong kì nghỉ mà thôi. Từ đầu tập nếu như Teppei ko bỏ qua vấn đề của Tachibana thì có lẽ tập này sẽ hay hơn, nhưng vì Tachibana là nhân vật chính nên tiết lộ thân phận quá sớm sẽ làm giảm sự hấp dẫn của phim các tập về sau:)).

Tuy nhiên tập này cũng giúp người xem hiểu rõ hoàn cảnh của từng bạn hơn, cũng như giải quyết được vấn đề của bạn lớp phó, đúng với mục đích của 2 tập trước (t1 là vấn đề của Onda, tập 2 là vấn đề của Yamane). Ngoài ra thì tập này cũng cho thấy Teppei có năng khiếu suy luận chứ ko đến nỗi ngốc nghếch đâu nhé =))))))))))))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 3-9-2012 13:46:44 | Xem tất
Ashura gửi lúc 2-9-2012 17:32
Thực tình qua phim này em có thể thấy một phần tính cách của Taipi ngoài đời đó ha s ...

Ss thấy Shu của Ikemen Desu Ne và Teppei trong phim này đại diện cho hai tính cách điển hình của Taipi. Ngay cả bà thầy bói cũng nói rằng trong con người hắn có 2 mảng đối lập nhau mà, chỉ là sau debut thì phần Shu hơi trội hơn thôi :)) cơ mà ban đầu cũng ko nghĩ Taipi đóng đc vai nhí nha nhí nhảnh như Teppei ấy chứ, tại trước đó toàn đóng vai dịu dàng hoặc mặt ngầu, xém tí rập khuôn vô 1 dạng NV rồi :))

Muốn để cái tóc sư tử cũng phải nuôi dài mất 1 năm, mà cái tóc đó khó đóng phim lắm, nên ss nghĩ Taipi ko để lại kiểu tóc đó nữa đâu :))Taipi bị lưng tôm nên cái bụng mới bị ưỡn ra ngoài trông thế thôi chứ cũng ko phải là to, cơ mà nếu anh đứng thẳng thì body anh cũng chuẩn men lắm =))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 22-9-2012 18:37:28 | Xem tất
tiendatII gửi lúc 22-9-2012 12:56
phim càng ngày càng hay đây giờ còn vấn đề yêu đương với vấn đề của teppi nữa ch ...

phim này không chú trọng đến chuyện tình yêu mà tập trung khai thác những vấn đề của từng thành viên trong lớp dự bị, thế nên 5 tập tiếp theo cón rất nhiều thứ phải giải quyết đấy ^^ mối quan hệ giữa Teppei và Hiro chỉ là 1 câu chuyện nhỏ trong những vấn đề lớn ở trong phim mà thôi.

Cơ mà trong preview tập 5 ở cuối tập 4 có đoạn Teppei gặp thầy hiệu trưởng,  không hiểu sao qua tập 5 đoạn đó bị cắt mất tiêu :))

Chia sẻ 1 tý về những thứ liên quan đến phim

Đầu tiên là bài hát WANNA BEEEE!!! được thể hiện bởi Kisumai, nhóm có 2 thành viên đóng torng phim này.

PV : http://www.yinyuetai.com/video/483446

Perf ^^

Credit : kis ren@YT

Còn đây là 1 vài hình ảnh của Teppei và Tachibana

Credit : Tumblr
Uploaded by me.

Bình luận

Beat... về nhà đóng cửa kiểm điểm về việc viết sai tên nhóm đi. Lâu lâu vài người vô làm trò cười cho fan nhà Kisu =)) =)) =))  Đăng lúc 26-9-2012 05:02 PM
Kis-My-Ft2 đọc theo tiếng nhật là ki-su-mai-hu-to-su, đọc ngắn gọn là Kisumai :D, Kisumai là tên phổ biến được dùng trong fandom đấy  Đăng lúc 26-9-2012 07:55 AM
Nhóm là Kis-to-my-fit2 chứ ko phải là Kisumai =))  Đăng lúc 25-9-2012 10:24 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 22-9-2012 18:49:12 | Xem tất
1 vài hình ảnh tập 6

Bình luận

ta đã nói tóc thằng cha Tai-chan nhuộm màu đỏ đỏ mà,cứ kêu là lúc n1o diễn concert có đèn... hừ,giờ thì đỏ thiệt nhóe  Đăng lúc 26-9-2012 05:28 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách