Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 4369|Trả lời: 9
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Một số Fun-fact về Baeksang Award

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Đăng lúc 6-5-2016 23:37:39 | Xem tất Trả lời thưởng |Xem ngược lại |Chế độ đọc
Grand bell award (hay còn được biết đến với tên gọi Daejong award-giải thưởng điện ảnh Daejong), Blue dragon award (giải thưởng điện ảnh rồng xanh) và Baeksang art award (giải thưởng nghệ thuật Baeksang)  được coi là ba giải thưởng điện ảnh danh giá, uy tín, lâu đời nhật tại Hàn Quốc. Đặc biệt, Baeksang lại là giải thưởng duy nhất ghi nhận cả những thành tựu nổi bật trên hai lĩnh vực điện ảnh và truyền hình. Tháng 3 tháng 6 tới đây, lễ trao giải Baeksang lần thứ 52 sẽ được tổ chức tại hội trường đại học Kyung Hee. Cùng điểm qua một số thông tin thú vị của giải thưởng này nhé!

1.        Giải Daesang danh giá không chỉ dành cho diễn viên!

Sự thật là Baeksang không chỉ trao Daesang danh giá cho các diễn viên, trong một số kì trao giải, giải Daesang được trao cho một Drama/Film bên cạnh giải Best Drama/Movie, nó cũng có thể trao cho các PD.  Một số Drama nổi tiếng nhận được Daesang có thế kể đến như  All In, Love in Paris, My name is Kim Sam Soon, JuMong, gần đây nhất là Deep Rooted Tree vào năm 2012.
Thậm chí ở mảng truyền hình, MC Kang Ho Dong đã nhận được Daesang của Baeksang lần thứ 44 với show thực tế quốc dân 2 days 1 night đồng thời là người đầu tiên trong lịch sử nhận Daesang của giải thưởng này mà không phải là một diễn viên. Điều này tiếp tục lặp lại vào Baeksang lần thứ 49 với chiến thắng thuộc về MC quốc dân Yoo Jae Suk và gần đây nhất là Baeksang năm 2015 với chiến thắng thuộc về PD của các show thực tế nổi tiếng Na Young Suk.
2. Chưa từng có một nữ diễn viên nữ nào thắng giải Daesang cho hạng mục Điện ảnh!
Có 5 diễn viên nam từng chiến thắng giải thưởng này, đó là Sol Kyung-gu(2002), Lee Byung Hun(2011), Ryu Seung-ryong(2013), Song Kang Ho(2014) và Choi Min Sik (2015).
3. Nữ diễn viên gạo cội Kim Hye Ja là người đoạt nhiều Daesang nhất trong lịch sử với ba chiến thắng tại hạng mục truyền hình vào các lễ trao giải lần thứ 15, 25, 45. Theo sau đó là nữ diễn viên nổi tiếng Kim Hee Ae với cúp vàng danh giá vào lễ trao giải 29 và 40.
4.        Huyn Bin đã nhận được Daesang với vai diễn nổi tiếng trong Secret garden, tuy nhiên lúc ấy anh đang tại ngũ và Huyn Bin đã thông qua video mà BTC đặc biệt thực hiện khi anh đang thực hiện nghĩa vũ quân sự bày tỏ cảm nghĩ của mình khi chiến thắng giải thưởng danh giá.
5.        Baeksang là một giải thưởng rất danh giá nên rất nhạy cảm trong việc trao đồng giải.
Việc trao đồng giải rất hiếm khi xảy ra, đặc biệt ở mảng điện ảnh, việc trao đồng giải chỉ diễn ra duy nhất một lần vào lễ trao giải năm ngoái. Tại hạng mục Best Actor, vì màn thể hiện quá xuất sắc mà hạng mục này đã cùng xướng tên hai nam diễn viên chính của bộ phim “The hard day” là Lee Sun-kyun và Cho Jin-woong.
6.        Đối với mảng Movie, để ghi nhận những đóng góp của các diễn viên phụ, kể từ lễ trao giải Baeksang lần thứ 49, giải Best supporting Actor/Actress đã được thêm vào, từ đó hạng mục được phân chia thành Best Leading (vai chính) và Best Supporting (vai phụ)
7.        Park Shin Hye đã nhận được giải Popular Actress của Baeksang 5 lần liên tiếp từ năm 2011 đến năm 2015, đáng tiếc là năm nay cô không có bộ phim nào tham gia đề cử. Park Yoo Chun đã nhận được giải Popular Actor ba năm liên tiếp từ năm 2011 đến năm 2013.
8.        Kim Soo Huyn là diễn viên đầu tiên nhận được giải Popular cả mảng Drama/Movie trong một kì trao giải với My love from the star và Serectly Greatly.(Baeksang 50th)
9.        Kim Soo Huyn là diễn viên trẻ nhất lịch sử Baeksang nhận được giải Best Actor Drama với MBC The Moon Embracing The Sun khi mới 24 tuổi. ( Baeksang 49th)
10.        Moon Geun Young là diễn viên trẻ nhất lịch sử Baeksang nhận được giải Best Actress Drama với SBS Painter of the Wind  khi mới 22 tuổi. ( Baeksang 45th)
11.        Shim Eun Kyung là diễn viên trẻ nhất lịch sử Baeksang nhận được giải Best Actress Movie với Miss Granny khi mới  20 tuổi (Baeksang 50th)
12.        Lễ trao giải năm 2014 (Baeksang 50th ) là lần đầu tiên trao giải Nhạc phim hay nhất ( thuộc về OST My love from the star-My destiny-Lyn)
13. Nữ diễn viên Trung Quốc- Thang Duy- là nữ diễn viên nước ngoài đầu tiên nhận được giải thưởng Best Actress cao quý của Baeksang tại mảng điện ảnh với Late Autumn đóng với Huyn Bin.
14. Đã từng có 5 diễn viên xuất thân từ thần tượng nhận được giải thưởng người mới (ở đây là xét trên việc họ vẫn còn hoạt động song song trong vai trò ca sĩ diễn viên chứ không chuyển sang diễn viên hoàn toàn) Đó là:
+Mảng điện ảnh : Top new rockie : Choi Seung Hoon (T.O.P) , Bae Suzy, Park Yoo Chun
+Mảng truyền hình: UEE, Jung Eun Ji, Im Si Wan.
15.MBC có 18 drama nhận Best Drama, KBS có 14 drama, SBS có 8 drama. Chưa có đài cáp nào thắng Best Drama
Cre: Wikipedia
Tổng hợp: [email protected]
p.s: bài viết có tính chất tổng hợp từ Wiki, có thể có sai sót, sau này sẽ edit pic sau.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
 Tác giả| Đăng lúc 6-5-2016 23:47:08 | Xem tất
Haven gửi lúc 6-5-2016 11:41 PM
Mình còn nhớ Beaksang năm trước Shim Eun Kyung đã bật khóc nữa nở ngay trên sân khấu  ...

năm nay Yoo Ah In nhận giải thì sẽ là nam diễn viên trẻ nhật lịch sử nhận được Best Actor Movie đó bạn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
 Tác giả| Đăng lúc 7-5-2016 00:33:53 | Xem tất
Kaltha gửi lúc 7-5-2016 12:17 AM
Trước tin là rất cám ơn về bài viết của bạn, đều là những funfact rất thú vị, cơ  ...

mình giải thích một chút
1. Daesang là giải cao quý nhất (giải vàng), chỉ trao cho một người, lễ trao giải nào cũng có (trừ Blue Dragon và Grand Bell chỉ có ảnh đế ảnh hậu thôi).Thông thường là người ta chọn ra 1 diễn viên trong số tất cả diễn viên được đề cứ giải Best cho hạng mục vai chính cả nam và nữ, nhưng Baeksang đặc biệt hơn, nó có thể trao cho 1 tập thể (1 bộ phim), 1 đạo diễn, và cả thế là MC cho mảng truyện hình.
2. Nếu một diễn viên đã được Best Actor or Actress thì không nhận Daesang nữa (trừ MBC drama award vì Daesang MBC do fan vote), Baeksang trao dựa vào tiêu chỉ đó là thành tựu nổi bật nhất, nếu năm đó ko có diễn viên có vai diễn nổi bật, thì sẽ trao cho phim (trường hợp 2012 Tree with deep root), nếu năm đó mảng show mạnh hơn thì show nhận thưởng, (trường hợp Kang Ho Dong khi dẫn dắt 2 days 1 night trở thành show quốc dân). Độ nổi tiếng đã có giải Popular fan vote thoải mái, nhiều vai chưa chắc đã có giải đâu (Song Joong Ki năm 2013 có Nice Guy và Sói được đề cử nhưng trắng tay ra về).
3. Giải Supporting này là cho diễn viên phụ, nhưng chỉ áp dụng cho mảng phim điện ảnh (vì cả Blue Dragon và Grand bell đều có, cái này coi như là cập nhất mới của Baeksang thôi), việc Nam Goong Min được đề cử khá bất ngờ, nhưng bên mảng truyền hình nó gọi là Best Actor (diễn viên tốt nhất) nên khoogn phân biệt vai trò, còn mảng movie nó chia ra làm hai loại luôn là Best Leading và Best Supporting .

Bình luận

rất hữu ích, cám ơn bạn nhé <3  Đăng lúc 7-5-2016 12:43 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
 Tác giả| Đăng lúc 7-5-2016 19:28:40 | Xem tất
LinhFilan gửi lúc 7-5-2016 05:33 PM
Nói như bạn thì hóa ra chuyện diễn viên được đề cử giải thưởng này nọ là dự ...

Mình là chủ thớt đây, quả thật thì Nam Goong Min nhận được đề cử mình cũng thấy bất ngờ vì anh ấy là tuyến thứ chính. Tuy nhiên khi mình tim hiểu kĩ về Baeksang, mình có thể giải thích như thế này. Giải Best Actor Drama không phải giải thưởng chỉ dành cho vai chính, nó là đề cừ dành cho diễn viên có diễn xuất tốt nhất trong các phim tham gia đề cử, vì Movie thì từ lễ trao giải 49th đã chia rạch ròi ra Best Leading và Best Supporting rồi, chứ trước đó mảng Movie Best Acting cũng không hoàn toàn trao cho các dv đóng chính đâu. Thứ hai là chuyện một dv thứ được để cử thay vì diễn viên chính là tiền lệ không mới trong giới điện ảnh-truyền hình, Kim Yoo RI đã vượt qua Oh Yeon Seo nhận Daesang của MBC Award dù chỉ là vai thứ chính phản diện, vì Daesang MBC là khán giả vote cho.
Còn bàn về diễn xuất, tuỳ mỗi người một cảm nhận, nhưng riêng mình, bên cạnh lỗi diễn ổn định chuyên nghiệp của Yoo Seung Ho thì sức hấp dẫn của Remember thật sự có ảnh hưởng rất lớn từ Nam Goong Min, diễn xuất của Nam Goong Min thể hiện một cái gì đó còn sâu sắc thú vị hơn cả những gì biên kịch viết ra nữa. Baeksang đề cử không phải lúc nào cugnx khiến người hâm mộ hài lòng, nhưng trong số các lễ trao giải là Bestsang làm tốt nhất rồi.
Một cái nữa là Baeksang được coi là Quả cầu vàng của Hàn Quốc, còn Grand bell coi là Oscar điện ảnh.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
 Tác giả| Đăng lúc 7-5-2016 19:55:45 | Xem tất
SummerM gửi lúc 7-5-2016 07:39 PM
Bạn ơi, để cử thì đúng là không nên phân biệt phản diện hay chính diện. Bỏ qua v ...

Việc fan bức xúc mình hiểu được. Nhưng mà nhìn vào bảng đề cử này thì mình có thế chắc chắn (cũng nhiều người đồng ý kiến) là đây là cuộc đua của Cho Jin Woong và Yoo Ah In, thậm chí là còn khẳng định 1 người Daesang 1 người Best Actor. Được đề cử là một vinh dự rồi, mình cũng tiếc là cái vinh dự đó đã không dành cho Yoo Seung Ho nhưng không thể chỉ vì vậy mà bạn nói một lễ trao giải lớn như vậy là o ép là tôn diễn viên tiền bối hay lớn tuổi là đạt giải được, Kim Soo Huyn, Moon Geun Young Han Hyo Joo đều nhận Best của Baeksang khi tuổi đời cực kì trẻ, thậm chí Shim Eun Kyung chỉ vừa 20 mà vượt qua cả Kim Hye Soo và Jeon Do Yeon để đăng ngôi Best Actress Movie, tất nhiên làm soa có thể đánh giá là Shim Eun Kyung hay Kim Soo Huyn, Moon Geun Young, Han Hyo Joo vượt qua các tiền bối về diễn xuất được, nhưng người ta ghi nhận rằng năm đó, với vai diễn đó, những diễn viên đó đã toả sảng hết tiềm năng. Giống nhưu trong I miss You , Seung Ho còn để lại dấu ấn hơn cả Yoo Chun thì trong Remember, giới chuyên môn họ ghi nhận được Nam Goong Min đã toả sáng hết được nội lực trong diễn xuất của anh ấy, khoogn thế vì Seung Ho không được đề cử mà cho rằng Nam Goong Min không đủ khả năng nhận đề cử trong khi vấn đề tuổi nghề, tuổi đời với Baeksang chưa bao giờ là chuyện ảnh hưởng đến kết quả cả. Còn việc giải Popular, thì bạn có thể lưu ý thé này, vote cho Baeksang Popular thì fan phải trả phí cho tin nhắn, cái phí này thu được là môt con số không hề nhỏ và coi như ảnh hưởng đến kinh phí tố chức Baeksang, bạn cứ nhìn vào tình hình vote năm nay là sẽ rõ, luôn là cuộc cạnh tranh của các diễn viên đông fan (đặc biệt là Đại lục ) và các diễn viên thần tượng, việc Baeksang chọn ai vô danh sách này cũng chỉ là hình thức thôi, vì thực ra ai cũng đoán được ai sẽ nhận giải rồi, đông fan thfi vote, nói trắng ra là cái giải chẳng có gì là chính, chủ yếu để thoả mãn fan nên dù Seung Ho có nhận đề cử cũng không tác động gì đâu. Vì vậy bạn không cần ấm ức hay trách móc Baeksang làm gì, nhất là khoogn nên quá phân nỗ chuyện đề cử Popular. Nhiều khi nhìn vào cái Popular này còn đau lòng và buồn cười nữa, vì trừ năm nào có diễn viên Hallyu cỡ KSH, SJK, SHK, JJH thì cái giải này toàn IDOL, nhìn các diễn viên thực lực hàng đâu vote chưa đc 1% mà mấy bạn IDOL diễn tầm tầm phim rate thấp lè tè chém chệ ngôi đầu 70-80% mà thấy vừa buồn cười vừa xót. Popular là giải đề Baeksang làm ăn kiếm thu nhập thôi bạn à. tóm lại thfi Yoo Seung Ho còn trẻ, tương lai đề cử Best còn dài dài mà.

Bình luận

cũng ko có hi vọng được đề cử luôn á, chỉ là cái vote nó ko có tên thì đúng là BTC làm ăn thật sự ko trong sạch.  Đăng lúc 7-5-2016 09:44 PM
tụi m tiện có bạn thắc mắc trước nên ms vào nói lên quan điểm thật chứ nếu ko bạn nào đề cập thì đã ko vô đây, cái đề cử (top5 best actor) kia tụi m  Đăng lúc 7-5-2016 09:43 PM
phim rating cao và thành công là đằng khác, YSH là vai chính đằng khác trong khi cái list vote nó còn có vài vai phụ??  Đăng lúc 7-5-2016 09:41 PM
có thể vì lý do YSH là dv tự do, ko có công ty nên ko có quan hệ, ko có hậu thuẫn hay này nọ vs BTC nên ko cho vô danh sách để vote hay sao  Đăng lúc 7-5-2016 09:40 PM
đề cử chính (top5) kia, nên bạn hãy đọc kĩ lại những j bạn ấy viết chứ post này của bạn hoàn toàn k đi đúng vấn đề tụi m nói đến cả, thanks!  Đăng lúc 7-5-2016 09:35 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
 Tác giả| Đăng lúc 7-5-2016 20:28:37 | Xem tất
leesoyeon gửi lúc 7-5-2016 08:26 PM
Năm 2015 Shin min Ah đoạt giải style của năm ... không biết năm nay có giải đó không ? ...

) giải đó là giải mới năm ngoái ms có, ko bik năm nay nữa ko
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
 Tác giả| Đăng lúc 7-5-2016 21:47:36 | Xem tất
SummerM gửi lúc 7-5-2016 09:04 PM
Bạn ơi mình cũng không mong Ho được giải này. Nhưng mình hy vọng bạn hiểu những g ...

Mỗi diễn viên khi bước lên nhận giải, điều đầu tiên họ nói gì. Là cảm ơn PD, BK, đã tạo nên nhân vật của họ, sau đó là cảm ơn các bạn diễn... Nhưng bạn không thể gộp cả công sức của đoàn làm phim vs cách mà diễn viên bỏ sức ra để thổi hồn vào nhân vật được. Mình chẳng phủ nhận gì Remember hay công sức BK, cũng ko phải phủ nhận diễn xuất rất tuyệt của Yoo Seung Ho, nhưng thật sư thì NGM đã gây ấn tượng mạnh mẽ hơn cho mình (và công chúng nữa, nếu bạn coi phản ứng netizen sau mỗi tập Remember, bả netizen Hàn cũng khoogn hề phản đối khi NGM xuất diện trong đề cử). Với lại với bối cảnh Remember thậm chí còn không góp mặt top 5 Best drama đề cử, mà bạn cũng thấy rồi, anyway, các phim đc đề cử trong top 5 đều rất mạnh, kể cả She was pretty thuộc thế loại romcom rất được dân hàn yêu thích thì bộ phim ko được đề cử lại có một diễn viên lọt top nominee Best Actor tất nhiên không phải là chuyện mà BGK không căn nhắc, tất nhiên là vì Drama Baeksang không chia giải Lead và support nên họ đã xét trên tổng thế diễn xuất đề đánh giá. Nếu diễn xuất NGM không có gì thu hút mà được đề cứ mới đáng nói, đằng này anh ấy đã làm tốt nhân vật của mình, thì tại sao lại cho rằng Baeksang hắt hủi Ho? Không ai có luật lệ rằng nam thứ thì cứ phải xếp sau nam chính, nhất là diễn thfi tuỳ sức mỗi người, MBC Jang BO Ri come here là điển hình đấy, Oh Yeon Seo trẻ trung nứ chính vấn phải xếp sau Kim Yoo Ri vai thứ phản diện, MBC Queen Seok Deok đã chứng kiến Go Huyn Jung đoạt Daesang hai lần liên tiếp dù Lee Yo Won đã diễn xuyên suốt cho đến hết phim một cách trọn vẹn xuất sắc, họ đều là vai phản diện, vì vậy xét trong khía cạnh diễn xuất thfi vai phản diện đã có một tố chất thu hút ngay từ đầu hơn so vs vai chính diện rồi, nên bạn không thể trách Baeksang được đâu.
Giải Popular theo mình nhớ thì đề cử 30 dv, đến từ nhiều phim khác nhau không chỉ 5 phim đề cứ Best, mình cũng không phủ nhận đây là sơ suất của Baeksang, nhưng ý mình thfi rất đơn giản, giải này thfi không quan trọng, nên không tới mức tổn thương nặng nề ts diễn viên. Giải này vote suốt 1 tháng, nhìn các diễn viên mình yêu quý phơi trên thanh vote mà cứ lệt đệt dù xuất sắc cỡ nào nhiều khi còn thấy tổn thương hơn nữa.
Còn trước giớ bạn Ho ít được đề cử thfi bạn cũng nên nhìn lại. Ho xuất thân diễn viên nhí, những vai trưởng thành thực sự của bạn ấy về cả diễn xuất, về cả vai trò chỉ mới có I Miss you và Remember thôi, trước đó đều là vai young/học đường/phụ nên chưa đủ cơ sở chứng minh gì khi chuyển tiếp sang diễn viên trường thành, còn với chỉ 2 phim đó thì Baeksang hay các lễ trao giải khác có quyền so sánh với số lượng các vai của diễn viên khác để đưa ra quyết định. Nhiều khi bạn rất giỏi, nhưng cứ vào thời khắc quan trọng lại xuất hiện người giỏi hơn thì bạn đành ngậm ngùi đứng sau thôi, dù rất tiếc nhưng khoogn thể phủ nhận người kia được.
p.s: Ý kiến riêng của mình, mình chỉ nêu vậy, mình tôn trọng ý kiến của bạn khoogn hề có ý coogn kịch gì cả, đừng hiểu lầm nhé

Bình luận

vs mảng tv. Tóm lại m chỉ muốn nói lên là cái list vote đó, dù ko quan trọng nhưng ít ra nó cũng phải trong sạch chứ như vậy k chấp nhận dc.  Đăng lúc 7-5-2016 09:57 PM
bên movie YSH có trong list 30 có thể nói là do YSH đang là đại diện hình ảnh cho Lotte nên mới có trong list, chứ ko còn lý do j khác cả vì bạn cứ thử đối chiếu   Đăng lúc 7-5-2016 09:56 PM
nhưng chẳng có lý dó j mà YSH ko thể có trong list 30 người ở bên tv đó cả, cái đó m ms thấy thật sự khó hiểu vs BTC  Đăng lúc 7-5-2016 09:55 PM
và bạn nói đúng, cái list vote popular thật sự chỉ là BTC kiếm thêm lợi nhuận chứ ko phải quan trọng j cả  Đăng lúc 7-5-2016 09:54 PM
mỗi người đều có quan điểm cá nhân và bảo vệ quan điểm của m, m đồng ý, mình cũng ko có ý kiến j khi NGM và top 5 đề cử best actor cả  Đăng lúc 7-5-2016 09:53 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
 Tác giả| Đăng lúc 7-5-2016 22:00:50 | Xem tất
thuynguyen1404 gửi lúc 7-5-2016 09:47 PM
Mỗi diễn viên khi bước lên nhận giải, điều đầu tiên họ nói gì. Là cảm ơn PD, BK ...

mình đòi công bằng như khó trọn vẹn lắm bạn à... 30 diễn viên được đề cử, chắc chẳn BTC phải ráng mà nhét vào cho bằng hết các diễn viên tiền bối và lão làng, đặc biệt là mảng movie, số diễn viên tiền bối và lão lãng gần như chiếm áp đảo gần hết rồi. Nên bản biết rồi đó, diễn viên lão làng là người mà nahf nhà ai ai cugnx ngưỡng vọng nhưng họ không có cái gọi là Fan , họ chỉ có khán giả trung thành và có gu thẩm mĩ điện ảnh thôi, những thành phần này chả bào giờ đi vote cả nên mảng điện ảnh gần như là lỗ to rồi. Vậy thfi nguồn kiếm chủ yêu là từ mảng truyền hình, à tất nhiên BTC khoogn thế ngó lơ những diễn viên cây đa cây đề, rồi top best vậy nên bao nhiêu chỗ trống họ phải ráng mà nhét cho bằng hết mấy bạn thần tượng vào câu chứ. Đến đây thfi bạn hiểu quá rõ rồi phải không, diễn viên trẻ như Yoo Seung Ho, nó về tuổi nghê thfi nhiểu nhưng vị trí thfi khoogn phải bô lão, nói về độ phổ biến thì chẳng phải Idol nên tất nhiên là ko được ưu tiên, bị Out ra danh sách rồi

Bình luận

anyway, mong bạn vẫn mến Họ như trước, ủng hộ movie mới của Ho vào trung thì tới :D  Đăng lúc 8-5-2016 01:35 AM
thích chơi ép phe nhau. chẳng qua là có bạn trong news này đề cập chuyện dv lỡn/nhỏ tuổi, mình mới rep lại bạn đó. hoàn toàn ko nói j đến chủ thớt là bạn cả   Đăng lúc 8-5-2016 01:34 AM
@thuynguyen: Ừa, mình có post 1 bài đó bạn, chiếu ngay lễ chuseok của CJ ent. :D Nhưng tháng 6 này công chiếu ở Nhật trước  Đăng lúc 8-5-2016 01:33 AM
nhưng số bài rep thì như lũ thật vì ta nói chuyện với nhau nhưng mỗi người đề cập 1 chuyện.Có thể còn hiểu lầm này kia nhưng mong bạn k nghĩ fans ho hung hãn  Đăng lúc 8-5-2016 01:33 AM
cũng muốn rep cmt của bạn nhưng ko chung suy nghĩ thì quá khó nói chuyện. 3 người rep lại bạn, số lượng ng thì chắc chưa phải nhiều  Đăng lúc 8-5-2016 01:30 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
 Tác giả| Đăng lúc 7-5-2016 22:20:46 | Xem tất
SummerM gửi lúc 7-5-2016 10:16 PM
Vậy thì mình không nghĩ lại nhét cho Nam Goong Min vị trí là vai chính trong Remember  ...

Dù sao được trao đổi ý kiến với bạn rất thú vị, cảm ơn đã ủng hộ post của mình

Bình luận

ok. Dù sao mình sẽ cố gắng theo dõi và cập nhật về Baeksang đến cùng, hy vongj được bạn ủng hộ. biết đâu một ngày nào đó ý kiến chúng ta tìm được cái chung   Đăng lúc 7-5-2016 10:44 PM
Dù còn vài thứ nhạy cảm không thể bàn tới cùng được nhưng cảm ơn bạn vì đã tiếp chuyện mình. Mogn sẽ gặp bạn ở movie hay drama nào đó,  Đăng lúc 7-5-2016 10:23 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
 Tác giả| Đăng lúc 7-5-2016 22:36:13 | Xem tất
LinhFilan gửi lúc 7-5-2016 10:03 PM
Cảm ơn chủ thớt rep lại, mình cũng muốn nói thêm 1 số điều

Thứ nhất, như mình đ ...

Rất vui nhận được phản hồi của bạn!
Remember là Drama đầu tiên của BK này, nổi tiếng với The Attorny , Song Kang Ho vai chính, mình là fan điện ảnh nên rất quan tâm. Thứ hai là có một số ý kiến cho rằng Remember như Atttorny bản truyển hình vậy, tuy nhiên nó vẫn có điểm khác, nhưng không thế phủ nhận nét tương đồng trong cách BK xây dựng vai của Seung Ho và tiền bối Song. Nhưng với một diễn viên giỏi như Song Kang Ho, chú không hề bị cái thu hút của vai phản diện lấn lướt, ngược lại dùng diễn xuất của mình để khẳng định vai trò trung tâm, đẩy cái phản diện về vị trị vốn dĩ là tăng sức thu htus và kịch tính cho bô phim. Dx Seung Ho chưa xuất sắc tới mức đó nên mới có cái mà chúng ta tháy là NGM vốn đã làm tốt vai trò lại càng được thể toả sáng hơn. Không phải vì Seung Ho chìm bởi vai phản diện của NGM, mà là vì cái toả sảng cậu ấy chưa quá xuất chúng. Còn nếu tính riêng vai của NGM, thì so với dạng nhân vật tương tự mà Yoo Ah In thể hiện trong Veteran, thì đẳng cấp còn chênh đó, NGM chỉ bằng khoảng 6.5-7.5 của vai mà Yoo Ah In đột phá phòng vé mười mấy triệu thôi.
Mình không nói biên kịch làm khoogn tốt, nên bạn ko cần phải xoáy chỗ đó, nhưng mà NGM đã làm cho cái thần của nhân vật tốt hơn nhân vật mà BK viết trên giấy. Nếu không phải vì dx tốt của NGM, thfi làm sao có chuyện càng về sau BK tăng đất diễn cho anh ấy ? nói đi cũng phải nói lại.
Bạn cử nhìn vào Nominees list năm nay, bạn sẽ thấy vị trí của Seung Ho thật sự ở đâu. Đugns là dx và kinh nghiệm cậu ấy được khen ngợi, nhưng nhìn lên thật sự cũng chưa bằng ai đâu, cái lứa dv nửa sau độ tuổi 20 vẫn còn đang làm mưa làm gió, còn lớp trên nửa thfi khoogn phải bàn thêm. Nói ra thì Seung Ho cần thêm nhiều tác phẩm nửa để chứng tỏ thực lực. Mình cũng rất hy vọng Seung Ho toả sáng, dẫu sao dv nói chuyện cugnx phải qua tác phẩm và nếu đó là tác phẩm ddienj ảnh thành công thfi quá tuyệt vời rồi

Bình luận

Ah quan điểm không giống nhau nhưng cảm ơn câu cuối của bạn :)) thật ra đó mới là cái fan Ho thật sự coi trọng  Đăng lúc 7-5-2016 11:59 PM
Vị trí Ho ở đâu ai quan tâm sẽ hiểu :))) Ho không bằng nhiều ng mới là lí do cố gắng. Fan Ho chỉ thắc mắc cái ở vị trí Ho nên có, ko đòi hỏi cái ngoài tầm tay   Đăng lúc 7-5-2016 11:54 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách