Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: katty_cat
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2013] The Vampire Diaries - Nhật ký ma cà rồng [Season 6 - E22 END Completed]

[Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 9-9-2011 08:42:21 | Xem tất
hi everyone! My computer don't have unikey, therefore I have to use English instead of Vietnamese.  I was following this drama in kst.vn, and I love it. I just got the message that TVD moved to kst.net.vn, so I immediately run to kst.net.vn and sign up. This is the first time I visit kst.net.vn. It's better than I expect. I hope kst.net can keep this shining time forever. I wish luck to all subteams

Bình luận

Thanks ^^  Đăng lúc 9-9-2011 05:22 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 30-9-2011 13:43:14 | Xem tất
vừa mới xem xong tập 3...đúng là càng lúc cốt truuye6n5 càng hấp dẫn, thì ra S va Klaus ko những dã quen nhau từ trước mà còn thậm chí là bạn rất thân nữa. Ko bik cô nàng Rebecca em của Klaus có vai trò gì nữa đây. Cô nàng này xem ra là mê đắm S rồi, vì S mà cô ta ko chịu đi với Klaus để rốt cuộc bị đâm ngủ hết mấy chục năm{:152:}. Tập này xem tội nhất là lúc S nói với E hãy quen anh ta đi, lúc S quay đi nét mặt buồn dễ sợ nhìn tội nghiệp ghê, nhưng mình ủng hộ D-E nên cũng thấy hơi mừng mừng vì anh D nhà ta có thêm 1 tí xíu cơ hội để dc thằng 1 cặp với E. Cá 100% là E có tình cảm với D nhưng chắc là chưa đủ sâu đậm để có thể bỏ đi tình cảm của E với S, hy vọng lần tuyệt tình này của S sẽ làm E nản lòng mà chuyển sang anh D {:138:}{:161:}. Cặp Tyler với Caroline dễ thương hết sức, lúc trước thì C giúp T quen với việc T là werewolf, giờ tới lục T làm anh hùng cứu mỹ nhân, cặp này là cặp thứ 3 mình thích, đứng sau cặp của J và B ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 11-11-2011 15:16:20 | Xem tất
mình có chút không đồng ý khi bạn nói E dễ dàng nói câu we'll let him go với D là để E bớt tức giận. Từ đầu SS3 tới giờ bạn cũng thấy rõ E với D đã cố gắng thế nào để giúp S có lại bản tính con người mà. Là người xem phim dĩ nhiên mình biết S làm thế là có lí do nhưng nếu bạn thử đặt mình vào vị trí của E đi. E luôn đặt hy vọng nơi S vậy mà hành động của S đã hoàn toàn đập tan niềm hy vọng đó của E. Câu nói của D " We can never get him back" cho thấy D đau đớn khi bị em mình phản bội. Hơn ai hết E là người đau lòng nhất, dể nói ra câu "we'll let him go" thì chắc hẳn E đã phải rất thất vọng và nản lòng với S lắm rồi. Đó không phải là lời nói để E làm vui lòng D đâu.

CÒn về tình cảm của D và E thì nó đã có từ đầu ss2 rồi chư chả nhanh hay lẹ gì đâu. Mình công nhận đúng là lúc đầu D để ý tới E là vì E gống K nhưng càng về sau anh càng iu E. Không phải vì E giống K nữa mà là iu tính cách ngoan cường và hiền lành của E. D mù quáng trong tình iu là chiện có thật. Dù là với K hay E thì D vẫn mù quán như như nhau. Nhưng cái mù quáng của D là bất chấp mạng sống để bảo vệ người mình iu, như vậy thì có gì sai không? Từ cái lúc D biết dc nguoi K trước giờ yêu ko phải là D mà là E thì D đã từ bỏ hy vọng trở lại với K rồi. Còn nữa D chống lại K là vì K muốn hại E chứ không phải như bạn nói là iu ko dc nên ghét đâu. Tình cảm của SE được bắt đầu trong sự yên bình nhưng tình cảm của DE là bắt nguồn từ khoảnh khắc của sự sống và cái chết. Khi cận kề với cái chết thì cái tình cảm ẩn sâu trong lòng mới bộc phát ra. Hơn hết tính từ đầu ss3 tới giờ thì D luôn ở bên cạnh E trong những lúc E nguy hiểm nhất, E cần được người bảo vệ nhất. Nên mình chẳng surprise khi SE biến thành DE đâu.

Đây là ý kiến riêng của mình, ko có ý đụng chạm ai hết, nhưng nếu có lỡ đụng thì cho mình srr nha

Bình luận

mình tháy D đâu có dể bỏ K đâu, níu ko thì sao lúc D bị Ty cắn ak, D lại toàn nhớ zề wá khứ vs K?  Đăng lúc 11-11-2011 08:38 PM
Mình chỉ cảm là D từ bỏ K một cách dễ dành, ko cố gắng ở bên K dù khó khăn là vì D lúc đó đã iu E, còn E thì con ng hơn K nên bỏ K càng dễ.  Đăng lúc 11-11-2011 05:00 PM
tcảm của D với E là ngay hồi ss1 kìa, cúi ss1 còn kiss nhầm với K kia mà, còn về K, D hok phải ngay từ đầu đã biết rồi, lúc D ở trong phòng còn S ttình với K ở ngoài   Đăng lúc 11-11-2011 04:57 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 6-1-2012 14:03:29 | Xem tất
Mới vừa coi xong ep 10, bức xúc với vui mừng quá nên lên đây comment cho vui với bà con.
-Ep 10 này quả thật là chứa rất nhiều bất ngờ. J bình thường xem hiền lành dễ thương thế nhưng mà khi đụng chuyện cũng cứng rắn và dứt khoát lắm. 1 dao chặt đứt đầu tên hydrate. Điều này cũng không thể trách J, vì J đã trải qua quá nhiều chuyện kinh khủng nên bắt buộc J phải dũng cảm đi làm những chuyện mà trước đây J chưa bao giờ nghĩ mình sẽ làm và dám làm. Sự cứng rắn của J trong thoáng chốc đã làm E cảm thấy sợ hãi và hoảng hốt. Dù đau lòng nhưng E vẫn quyết định để D thôi miên J, để J có thể rời bỏ E , rời bỏ 1 nơi đầy nguy hiểm và sống 1 cuộc sống bình thường. ...D iu E, thấy E đau khổ thì lòng anh cũng chẳng vui sướng gì. D muốn ở bên cạnh E nhưng lại cảm thấy tội lỗi nhất là khi D biết rõ S là vì D nên mới cứu Klaus. D nói hết mọi chuyện với E và nói rằng anh cảm thấy tội lỗi...tội lỗi vì anh muốn có 1 thứ....vì em trai đang trở về nhà....anh bỏ đi nhưng rồi tình iu đã vượt qua cả cảm giác tội lỗi....anh sẵn sàng cảm thấy tội lỗi về điều đó...D KISSES E...1 nụ hôn nồng nàng và say đắm...E không kháng cự mà đón nhận nụ hôn của D dù cô biết S cứu Klaus là có nguyên nhân...có phải E đã thật sự iu D?...Có phải E đã thật sự bị tình iu của D chinh phục?

Không biết là J có còn ở lại với mọi người trong những tập sau hay không nhưng cũng rất vui vì cuối cùng D đã KISS E...Mình tin rằng ai là fan của DE thì chắc cũng sẽ vui mừng nhảy cỡn lên như mình vậy vì cuối cùng anh D củng chúng ta cũng có chút hy vọng{:308:}{:295:}

Bình luận

~^o^~ ô la la...  Đăng lúc 7-1-2012 12:31 PM
chờ mấy năm mí hun nhao  Đăng lúc 6-1-2012 08:40 PM
cho mình link đi pạn, ths  Đăng lúc 6-1-2012 06:29 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 7-1-2012 08:46:27 | Xem tất
http://www.tv-links.eu/tv-shows/The-Vampire-Diaries-_11814/

Web nì mí update nhanh cực kì chỉ cần ra phim trên tivi xong thì 5-10 phút sau là có phim trên nì rùi...mình đã check rất đảm bảo an toàn vệ sinh...mời các bạn xơi ngon miệng
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 8-1-2012 11:14:12 | Xem tất
Mới coi lại clip giới thiệu season 3, tự nhiên để ý thấy cái lúc kết thúc của clip chỉ có mình D và E...đã không còn S như hồi ở clip giới thiệu season 1 và 2 nữa. Không biết là như vậy có ý nghĩa gì không? Có phải là như fan D-E mong đợi...S-E sẽ trở thành D-E trong season nì
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 11-5-2012 11:29:31 | Xem tất
coi xong tập 22 cảm thấy vừa mừng mà vừa bức xúc nữa.
Ở tập 21 tưởng chừng như cuộc sống dai dẳng Klaus sẽ phải kết thúc ở đây, nhưng ai ngờ người mất đi sự sống lại là Tyler.
Bonnie luôn là người điềm tĩnh, luôn chỉa sẻ mọi thứ với bạn bè từ vui buồn đến đau khỏ nhưng giờ đây B lại âm thầm quyết định làm 1 việc mà ngay cả cô cũng không rõ đúng hay sai. B làm vì B muốn vậy.
Nếu như cả D và S cùng phải chết thì người mà E muốn nói tạm biệt vẫn luôn là S. E không phủ nhận E có tình cảm với D nhưng E lại không thể dứt bỏ tình yêu với S. Dù đau lòng nhưng E đã chọn S. "Nếu như chúng ta gặp nhau trước thì có lẽ...", E đã nói như vậy.Tưởng chừng cuộc tình DE sẽ kết thúc nhưng hồi ức về lần gặp gỡ đầu tiên của D và E. Phần hồi ức mà D đã bắt E quên đi. Season 4 có phải sẽ là 1 bước tiếp nối cho chuyện tình của D và E khi E trở thành vampire, cũng là lúc tất cả kí ức bị D làm quên lãng trở về?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách