Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 4362|Trả lời: 0
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Một số Fun-fact về Baeksang Award

[Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 6-5-2016 23:52:03 | Xem tất
Cám ơn chủ thớt đã có bài tổng hợp rất hay

Thật sự thì trong các giải thưởng của Hàn thì mình hóng Baeksang nhất, vì mình chủ yếu xem drama mà mấy giải cuối năm của các đài truyền hình thì chỉ mang tính chất chia bánh vui cả làng, chả có giá trị gì mấy nên cũng chán Về điện ảnh thì Baeksang chưa thể danh giá như Blue Dragon nhưng về drama thì Baeksang coi như là danh giá nhất. Thời điểm tổ chức Baeksang hàng năm cũng khá lạ, ko phải mùa giải thưởng điện ảnh như Blue Dragon hay Grand Bell mà cũng ko phải cuối năm như giải của 3 đài, thế nên drama nào chiếu sớm trong năm, gần với thời điểm Baeksang sẽ có lợi hơn 1 chút

Daesang mảng truyền hình năm nay mình đoán hoặc là chú Jo Jin Woong được hoặc là tập thể phim DOTS sẽ được 1 cá nhân trong DOTS ko đủ sức để tranh Daesang với chú Jin Woong, nhưng cả phim thì có thể. Nếu phim đc Daesang thì chú sẽ đc Best Actor.

Tuy là giải có giá trị nhất cho drama nhưng Baeksang cũng ko phải là thước đo chuẩn mực, chỉ là công tâm hơn và tương đối tâm phục hơn so với giải của 3 đài. Mình vẫn ức Baeksang vì lơ đẹp Cruel City (phim giữa năm 2013 nhưng tranh giải năm 2014) và Punch (năm 2015) của mình

Còn với Baeksang năm nay mong muốn lớn nhất của mình là các diễn viên đc đề cử hãy đi dự đông đủ 1 tí, năm nay cực nhiều ngôi sao trong danh sách đề cử , đặc biệt là mình muốn nhìn thấy Big Boss và Beauty của mình đi thảm đỏ

Bình luận

Phim đỉnh, rate cao, chiếu ngay gần lúc diễn ra Baeksang chứ chả phải xa lắc xa lơ gì, thế mà bị bơ đẹp :)) Giải của đài thì khỏi nói, giờ vẫn cay :)))  Đăng lúc 7-5-2016 05:18 PM
Không thể tin trường hợp của Punch luôn, phim xuất sắc, rating cao vậy mà ở cả lễ trao giải của đài và Baeksang hoàn toàn chả được ngó ngàng  Đăng lúc 7-5-2016 01:38 PM
Khéo con dân của chị già Song mong chị đi thảm đỏ còn hơn cả mong chị được giải :))  Đăng lúc 7-5-2016 07:43 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách