Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: adam77
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[16+][TV Tokyo 2013] LIMIT - リミット | Sakuraba Nanami, Tsuchiya Tao (Vietsub Ep11, 12 END)

[Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 14-10-2013 13:02:19 | Xem tất
Mình là fans cuồng của manga nhưng lại ít khi vào đây, cũng ít khi coi film Nhật
Dạo trước nghe con bạn nó quảng cáo film Nhật quá trời nên hôm nay vào đây coi thử
Film kinh dị mình cũng thích, down về xem thử thế nào đã
Poster nhìn khá là ấn tượng, nhưng nội dung toàn thấy nữ ko hơi hơi phí nhỉ {:438:}, có nam vô cho đỡ buồn

Bình luận

Còn 1 nv nam nữa, bạn ấy sắp xuất hiện rồi.  Đăng lúc 14-10-2013 05:35 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 14-10-2013 22:13:40 | Xem tất
Phim hay thật
Mình coi 1 lèo 4 tập mà ko thấy mãn nhãn gì, muốn coi tập tiếp theo ghê
Hóng tập 5, ko hối sub đâu nhá
Nhưng lâu lâu coi film Nhật thấy hay ghê
Nội dung ngày càng hấp dẫn và logic hơn đó chứ
Có điều thấy suy nghĩ của những người đi làm, lại là giáo viên sao mà đáng sợ quá
Bao nhiêu sinh mạng con người mà coi như ko vậy, ai cũng sợ chịu trách nhiệm nên cứ qua loa nên thành ra mới thế này. Đến cả ông già già ko biết phải hiệu trưởng ko mà ko lo tính mạng người khác chỉ lo sợ người ta nói này nói nọ. ổng ko chịu nghĩ để 4 ngày mà người thân của học sinh ko thấy con họ trở về t hì còn lón chuyện hơn. Lúc đó, cả đám đi tù hết chứ nói gì danh dự trường với chả lớp
Phim này mấy nữ diễn viên xinh ghê, mỗi người mỗi nét mình rất thích.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 15-10-2013 15:13:10 | Xem tất
Xem phim này thấy tội Moriko quá
Dù nhiều lúc thấy phát bực với em này nhưng nghĩ lại nếu đặt mình sống trong hoàn cảnh của Moriko thì chắc mình cũng ko biết sống thế nào cho phải. Ở nhà thì toàn gặp bạo lực, ông bố như ác quỷ, mẹ thì chẳng bênh vực được câu nào, nói chung là bi kịch gia đình. Lên lớp thì ko có lấy 1 người bạn, toàn bị bắt nạt, trách sao cô nàng ko lầm lì được. Mong 1 cái kết có hậu cho Moriko và Kamiya
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 16-10-2013 06:33:05 | Xem tất
yenchi gửi lúc 15-10-2013 19:45
thấy tính cách mấy bạn nhân vật chính trong phim đều không bình thường cả
ai cũng ph ...

PHải đặt mình trong hoàn cảnh đó mới hiểu được bạn à
Mình cũng ko đồng tình nhưng mà cũng ko trách
Dĩ nhiên ở mỗi người sẽ lựa chọn cách sống khác nhau dù có gặp hoàn cảnh tương tự, nhưng có lẽ ở Nhật cuộc sống khác ở Việt Nam, nghe đồn bên đó mức sống rất cao, nên gia đình và con người bị áp lực ghê lắm. Phim này khúc đầu coi thấy chưa có gì mạch lạc nhưng càng về sau mọi thứ bắt đầu tập trung lại, xoáy sâu vào xã hội, tình cảm, đạo đức con người, rất hay và ý nghĩa
Cá nhân rất thích nhân vật Kamiya, mình thích kiểu người điềm tĩnh giải quyết mọi việc như thế. Trong 1 hoàn cảnh sống chết như thế ở cạnh 1 người như Kamiya còn có chút yên tâm
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 18-10-2013 07:29:54 | Xem tất
banhbao2690 gửi lúc 18-10-2013 01:58
nhìn poster mún xem nhưng thấy chữ 16+...

cho hỏi 16+ có gần giống như 18+ hay ko...

Ko có gì đáng sợ đâu, nói là kinh dị chẳng qua là góc quay + nhạc và 1 chút ly kỳ thôi, do bối cảnh ở rừng nên nó thế. Chứ ko có cảnh ma quỷ này nọ đâu, bạo lực cũng ko có nhiều. Trái lại đây là 1 bộ phim nói về con người trong xã hội đang phát triển hiện nay rất hay. Nói chung là 1 bộ phim đáng để xem, ko chỉ học sinh mà phụ huynh cũng nên xem nữa. Vì xem để nhìn lại cách sống, cách quan tâm, cách lựa chọn con đường đi của mỗi người,
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 16-12-2013 12:35:31 | Xem tất
myherond gửi lúc 12-12-2013 17:07
đợi mãi mới có ep 9. hay quá
càng về cuối tình tiết càng gay cấn. ko ngờ Hinata lại g ...

Ko có giết, chỉ là tai nạn thôi
Bạn xem kỹ chút đi, Hinata chỉ quan tâm Konnor nên mới hỏi Usui
Ai ngờ Usui hoảng lạn quơ cây liềm lung tung vào Hinata, giằng co sao 1 hồi trúng Usui, Hinata chưa hề cầm cây liềm chém Usui cơ mà
Nói chung là do Hinata còn trẻ người non dạ nên lo sợ quá mức, chứ nói thật từ đầu thì mọi chuyện đã đơn giản hơn rất nhiều
Cứ bình tĩnh như Kamiya phải hay hơn ko
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách