Kites

Tiêu đề: Park Bo Young tin rằng sự nổi tiếng của mình đang đi xuống [In trang]

Tác giả: okhuyn    Thời gian: 22-4-2017 10:14 AM
Tiêu đề: Park Bo Young tin rằng sự nổi tiếng của mình đang đi xuống

Trong khi nhiều người cho rằng sự nghiệp của Park Bo Young đang ở thời kì đỉnh cao nhờ vai diễn của cô trong bộ phim Strong Woman Do Bong Soon, thì cô lại nghĩ rằng tác phẩm hay nhất của mình là trở lại vào năm 2008.

Trong một cuộc phỏng vấn gần đây với tờ Sports Seoul, Park Bo Young tiết lộ những suy nghĩ thẳng thắn của cô về sự nghiệp của mình, và mặc dù cô đang nhanh chóng trở thành một trong những nữ diễn viên được yêu thích nhất ở Hàn Quốc thông qua bộ phim mới của đài JTBC, cô lại không coi đó là đỉnh cao trong sự nghiệp của mình.

Mặc dù nhận được những lời nhận xét vô cùng mạnh mẽ về nhân vật Do Bong Soon từ rất nhiều từ các nhà phê bình và người xem, nhưng cô lại tin rằng tác phẩm hay nhất mà mình từng tham gia là vào năm 2008 khi cô tham gia bộ phim Speedy Scandal cùng với nam diễn viên Cha Tae Hyun.

Trong cuộc phỏng vấn, cô đã được hỏi rằng liệu cô có cảm thấy căng thẳng khi cố gắng duy trì sự nổi tiếng của mình không và trong câu trả lời của mình, cô đã giải thích về những gì đã học được trong khi quay phim điện ảnh này.

"Một tác phẩm mà tôi thực sự rất biết ơn là Speedy Scandal, và ở đó tôi đã gặp được anh Cha Tae Hyun. Tôi thực sự rất may mắn vì đã được gặp anh ấy. Bộ phim đã thành công hơn dự kiến, nhưng anh Cha Tae Hyun chắc chắn đã nói với tôi điều này: "Trong suốt cuộc đời của em, em sẽ không bao giờ được làm việc với một bộ phim khác có hơn 8,3 triệu khán giả nữa. Nếu em cố gắng vượt qua cái đó, em sẽ trở nên đau khổ. Kể từ bây giờ, chúng ta không nên nghĩ đến việc làm thế nào để có thể tiến xa hơn từ đây, mà phải là làm thế nào để từ từ hạ xuống". Tôi đã học được rằng sự nổi tiếng của tôi sẽ luôn luôn đi xuống từ sau bộ phim Speedy Scandal, và tôi đang tìm cách để làm chậm quá trình đi xuống đó. "
- Park Bo Young

Cô tiết lộ thêm rằng cô vô cùng biết ơn rằng bộ phim Strong Woman Do Bong Soon đang rất thành công với xếp hạng người xem, nhưng cũng thừa nhận rằng sự nổi tiếng luôn luôn chỉ là tạm thời.

Park Bo Young sau đó còn được hỏi rằng liệu cô có coi vai diễn của mình trong Speedy Scandal là đỉnh cao của sự nghiệp của cô không, và cô đã nói rằng cô tin rằng cô sẽ không bao giờ có thể nhận được nhiều sự chú ý cô như đã từng được nhận khi đó.

Source: Koreaboo
V-trans: [email protected]
Tác giả: pinwoo    Thời gian: 22-4-2017 10:29 AM
nói đúng rồi mà
thường thường mỗi người có một vai diễn đỉnh cao, thời kì tỏa sáng nhất
Park Bo Young cũng rất giỏi khi duy trì sự nổi tiếng và thành công  lâu
tính đến bây giờ là gần 10 năm rồi
Tác giả: song_ji_na    Thời gian: 22-4-2017 11:00 AM
Nhờ Speedy Scandal mà chị nổi tiếng nên nói đó là đỉnh cao của sự nghiệp của chị cũng k sai
Có 1 vai diễn để đời trong suốt sự nghiệp là mong muốn của các DV
Dù sao chị Bo Young quá khiêm tốn, chị thuộc số ít người k quá tự mãn vào bản thân để cố gắng phấn đấu nhiều hơn
Tác giả: monkey_79    Thời gian: 22-4-2017 11:37 AM
Mình cũng cảm thấy tác phẩm Speedy Scandal  là tác phẩm để đời của Park Bo Young luôn ý
Đến giờ thi thoảng cũng lôi phim này ra cày lại vẫn mắc cười như ngày nào luôn
Tks bạn dịch tin
Tác giả: nhanngoctrathao    Thời gian: 22-4-2017 11:55 AM
Đúng là vai diễn ấy đã giúp chị nổi tiếng nhưng chị đã duy trì sự nổi tiếng ấy rất tốt mà, chúc chị uôn thành công,thanks bạn dịch
Tác giả: poohmaro0209    Thời gian: 22-4-2017 12:08 PM
Đọc các bài phỏng vấn gần đây của cô gái cảm giác cô gái đang ở trong giai đoạn áp lực và trăn trở, cô gái ấy đã ở trong nghề 10 năm rồi, đây cũng có thể là bước ngoặc thôi thúc cô ấy thử thách bản thân nhiều hơn, cẩn trọng hơn trong từng dự án. Speedy scandal là tác phẩm giúp Bo young tỏa sáng, điện ảnh là lĩnh vực mà Bo young gắn bó trong phần lớn thời gian trong sự nghiệp diễn xuất của mình. Cô gái hãy nghỉ ngơi thật nhiều và tập trung trở lại với điện ảnh nha
Tác giả: jjongah    Thời gian: 22-4-2017 12:31 PM
Minh nghi chi y nen dong phim cho dai quoc gia
thanks ban tran
Tác giả: thotitu    Thời gian: 22-4-2017 12:31 PM
Hình như Do Bong Soon được yêu thích nhưng cũng nhận về quá nhiều chỉ trích về nội dung và lối diễn của bản nên bản ấy buồn. Đây là bộ phim nàng ấy tham gia vào khá nhiều khâu mà. Speedy scandal là khởi đầu cho sự nổi tiếng của bản, nhưng Wolf cũng được coi là thành công lớn đấy chứ. Đọc những lời tâm sự của bản cảm thấy bản đang ở trong 1 trạng thái khá mông lung, cô gái này tự ti và cầu toàn quá.
Tác giả: nguyentruc3705    Thời gian: 22-4-2017 01:03 PM
Chị hình như lúc nào cũng mong muốn mình phải cố gắng nhiều hơn nữa nhưng thật sự là diễn viên nào bước qua một vai diễn hết sức thành công cũng sẽ cảm thấy áp lực cho những vai diễn tiếp theo. Cá nhân mình thấy chị cũng làm tốt những vai sau này đó chứ, đừng để cái bóng của vai diễn trc đè nặng mình là dc chị ơi
Tác giả: adam1023    Thời gian: 22-4-2017 01:23 PM
Tình cách của Park Bo Young hình như rất khác so với vẻ bề ngoài
Đằng sau vẻ ngoài đáng yêu, ngây thơ là một con người hết sức thẳng thắng, trưởng thành và thực tế
Park Bo Young thân thiện một cách đúng mức để tạo cảm giác dễ gần nhưng không vượt giới hạn để miễn nhiễm scandal
Mong chờ những vai diễn tiếp theo của Park Bo Young
Tác giả: ha.vladi    Thời gian: 22-4-2017 03:30 PM
sao cô bé lại bi quan thế, mình nhớ lại những gì đã qua và mình hài lòng với nó nhưng cũng phải hài lòng với cái ta đang làm chứ? bộ phim vừa rồi vô cùng dễ thương và cô bé đóng rất hợp cạ với cặp bài trùng nam chính mà? đừng bi quan nhé cô bé!
Tác giả: nbvy97    Thời gian: 22-4-2017 03:57 PM
Dù sao thì mình vẫn thích tất cả các bộ phim mà chị ý tham gia. Có lẽ là do chị ấy quá khiêm tốn mà thôi
Tác giả: giangnam2004    Thời gian: 22-4-2017 04:22 PM
Park Bô Young đóng phim này qua de thương luôn khong ai nghĩ em da 27 tuoi, Huyng Sik thì cũng hay ko kem.
Tác giả: ThuongTS    Thời gian: 22-4-2017 04:56 PM
Trước giờ mình luôn thích và có để ý các dự án Bo Young tham gia, dù cũng không xem hết được, kể cả tác phẩm chị ấy bảo đỉnh cao cũng chưa xem nữa, Do Bong Soon thì chỉ xem 2 tập rồi drop. Dạo gần đây đọc các bài phỏng vấn, mình rất bất ngờ và nể cô gái này đấy. Mình cũng hay nhìn qua các bài phỏng vấn của nghệ sĩ, đặc biệt khi họ vừa đạt được một thành công gì đó, nhưng số bài phỏng vấn làm mình thích thì rất ít. Cảm thấy các câu hỏi đặt cho chị thì vẫn tương tự người khác thôi nhưng cách chị trả lời làm bài phỏng vấn trở nên cực kỳ giá trị. Mình không nghĩ chị ấy khiêm tốn, mà chị ấy đang thẳng thắn và thực tế nhìn vào vấn đề. Không câu trả lời nào là fanservie, úp úp mở mở mà đi thẳng vào trọng tâm câu hỏi.

Mình thì lúc nào cũng trân trọng những người trẻ làm nghề luôn trăn trở, đau đáu cho cái nghiệp diễn của họ như thế này, nên lại càng thích cô gái thêm một chút nữa
Tác giả: thanhduong    Thời gian: 22-4-2017 06:16 PM
Đúng rồi, chính vai diễn ấy đã đưa Bo Young đến với khán giả lần đầu tiên mà, vai diễn quá ấn tượng luôn
Mà dạo này có vẻ Bo Young đã trưởng thành và chín chắn lắm ấy, đọc các bài phỏng vấn thấy cô ấy đã thực sự có nhiều thay đổi
Tác giả: MirumoDepon    Thời gian: 22-4-2017 07:55 PM
Mình chỉ quá ngạc nhiên vì câu nói của anh Cha, quá hay và thấm thía.
Chị Bo Young đáng yêu . Mong chờ phim tiếp theo của họ .
Tác giả: quynhanhhv    Thời gian: 22-4-2017 09:52 PM
Nói chung ai cũng vậy mà đặc biệt là người nổi tiếng. Trong showbiz cứ hết lớp người này đến lớp người khác nổi lên thì tất nhiên những người cũ cũng sẽ dần dần không được chú ý nhiều như trước nữa. Nhưng mà dù sao thì chị cũng có đỉnh cao trong sự nghiệp rồi và càng ngày càng xinh đẹp và tự tin hơn. Nếu tương lai chị cũng có thể tìm được một gia đình hạnh phúc nữa là tuyệt vời.
Tác giả: dongbienam    Thời gian: 22-4-2017 11:50 PM
Cô gái này thật ra luôn sống rất thực tế, mà điều đó lại khiến mình đau lòng rất nhiều vì mình luôn mong cô ấy được vui vẻ và hạnh phúc.
Gái đã hứa là năm nay sẽ yêu thương bản thân mình nhiều hơn, nên hy vọng mọi người cũng sẽ yêu thương cô gái này và ủng hộ những dự án tiếp theo của gái.
Cảm ơn bạn dịch tin.
Tác giả: khuehien1412    Thời gian: 24-4-2017 01:02 PM
Phải công nhận là PBY nói đúng. Trong cả list phim dài của cô ấy mình vẫn ấn tượng nhất là  Speedy Scandal thôi. Các bộ phim khác xem xong rồi cũng quên nhanh và không có ý định xem lại, nhưng  Speedy Scandal lại khác, sau bao năm bạn xem lại vẫn ko thấy chán.
thông thường, mỗi diễn viên có một bộ phim để đời, với PBY thì nó lại đến khá sớm, nên sau đó thật khó để có bộ phim khác tốt hơn, nhưng thật may là cô ấy không phải vật lộn để xóa bỏ hình ảnh cũ, hay thoát khỏi cái bóng phim đó như một số dv khác
Tác giả: Parrot1311    Thời gian: 24-4-2017 03:37 PM
Thực sự Speedy Scandal là một cái bóng rất lớn, có thể gọi như là tác phẩm không bao giờ quên được của PBY. PBY từng nói rằng: "Em luôn tin vào 'bố mình' (chú Cha)", có lẽ vì thế chị luôn nhớ đến những lời khuyên của chú. Diễn viên nào cũng vậy, nếu trải qua đỉnh cao chắc chắn sẽ trải qua giai đoạn bão hòa nữa, vai diễn trước thành công là một áp lực rất lớn cho vai diễn sau.
Thực ra thì điều đáng quan tâm chính là không phải lúc nào cũng duy trì sư nổi tiếng, mình nghĩ điều thành công chính là dù bộ phim tiếp theo không nổi tiếng người ta vẫn yêu mến, công nhận thực lực của họ.
PBY còn một chặng đường rất dài ở phía trước, hy vọng chị sẽ thành công trong sự nghiệp của mình!
Tác giả: madoki    Thời gian: 25-4-2017 08:57 AM
  Speedy Scandal đúng là tác phẩm để đời của PBY. Đó là phim đầu tiên mình xem của chị và bị ấn tượng, từ đó thích PBY và phim nào có chị diễn xuất cũng cố gắng theo dõi. Mình thích cách suy nghĩ trưởng thành và thực tế của chị (khác với vẻ ngoài bé nhỏ mỏng manh đáng yêu), thích kiểu chị không tìm cách theo đuổi 1 thành công lớn hay duy trì sự nổi tiếng mà cố gắng làm mới mình qua từng vai diễn. Mong từ nay về sau chị sẽ có cơ hội tham gia nhiều tác phẩm hay, hóa mình vào các thể loại nhân vật đa dạng hơn. Mình nghĩ đó cũng là sự thành công và chị tìm kiếm.
Tác giả: hisokachan    Thời gian: 25-4-2017 04:48 PM
Theo mình thấy thì có em ý nên phim mới nổi, haha. Xem em ý thôi chẳng cần diễn đã thấy yêu muốn chớt rồi chứ đừng nói đến lúc diễn. Chemistry với anh nào cũng bùng nổ luôn, từ Jo Jong Suk đến Park Hyung Sik.
Em ý đóng với Jo Jong Suk mình cũng mong em ý thành đôi với anh ý, mà h đóng với Hyung Sik cũng muốn em thành đôi với Hyung Sik. Ai mà có thể ko thích Bo Young đc cơ chứ. Cái giọng thì siêu đáng yêu, khuôn mặt trẻ trung dễ thương.
Độ nổi tiếng của em ý chẳng qua vì h em ý có vẻ ít đóng điện ảnh thôi. Em ý nghỉ diên cũng khá lâu mà, h mới come back và lại đẩy mọi thứ lên nhanh thôi.
Tác giả: WingEastFly    Thời gian: 28-4-2017 07:51 AM
Gái ơi cố lên nhớ <3
Thực sự là bộ Do Bong Soon không hấp dẫn mình ở kịch bản và tình tiết, thắt nút mở nút kém. Nhưng diễn xuất của gái thì vấn rất tốt, gái cố lên <3
Tác giả: nananguyenqn90    Thời gian: 28-4-2017 02:43 PM
park bo young thực sự nên lựa chọn những vai diễn có chiều sâu hơn. có thể do hạn chế về ngoại hình nên cũng khó vì PBY quá trẻ nên không phù hợp với những vai quá nghiêm túc. hai vai gần đây đều có tương đồng về tính cách nhân vật, không thực sự đột phá, kịch bản thì cũng chỉ ở mức xem được chứ không xuất sắc. mình xem do bong soon vì phản ứng hóa học tuyệt vời của đôi trẻ. thực sự hi vọng hai bạn thành đôi
Tác giả: bingbumni    Thời gian: 5-6-2017 05:31 PM
Dạo này Bo có vẻ suy tư nhiều quá. Lúc nào nhìn bề ngoài cũng thật căng tràn sức sống. Nhưng sau đấy lại là những suy nghĩ vô cùng sâu sắc của 1 cô gái 27 tuổi. Bo Young nổi tiếng thực sự khi 18 tuổi nhờ cú hit ông ngoại tuổi 30. Chắc lúc đấy cũng không nghĩ là bộ phim thành công vang dội và mình thì trở nên nổi tiếng nhanh như thế. Cho nên Bo mới bảo mình không sử dụng mxh vì k nghĩ mình sẽ kiểm soát được. Cô Bo thực sự suy nghĩ và lo lắng rất nhiều. Lúc thịnh lúc suy mà
Cũng 10 năm rồi, mình thấy Bo Young vẫn đang duy trì độ nổi tiếng của mình rất tốt
Dù không phải nổi đình nổi đám, mà là một kiểu nổi tiếng rất vững chắc cùng với lối sống của cô gái ấy
Cô gái à, đừng suy nghĩ quá nhiều

Chào mừng ghé thăm Kites (https://forum.kites.vn/) Powered by Discuz! X3