Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 18259|Trả lời: 9
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

FNC chính thức ra thông cáo xin lỗi và tuyên bố Jung Yonghwa vô tội trước cáo buộc giao dịch nội gián

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
FNC chính thức ra thông cáo xin lỗi và tuyên bố  Jung Yonghwa vô tội trước cáo buộc giao dịch nội gián

Công ty giải trí FNC đã thông báo kết quả cuộc điều tra của công tố viên liên quan đến cáo buộc Jung Yong Hwa và Lee Jong Hyun mua bán cổ phiếu và hưởng lợi từ thông tin nội bộ chưa công khai về việc ký kết hợp đồng với một nghệ sĩ nổi tiếng.

Qua  thông cáo, FNC thông báo “Jung Yonghwa, Lee Jonghyun, và các nhân sự FNC liên quan đã tích cực hợp tác điều tra với các công tố viên. Kết quả là Văn phòng công tố Nam Seoul đã kết luận “vô tội” đối với Jung Yong Hwa do những hiểu lầm trong trường hợp của anh ấy đã được giải quyết và “phạt hành chính”  Lee Jonghyun.”

Tiếp theo là toàn văn thông cáo báo chí của họ

1. Tóm tắt cuộc điều tra và cáo buộc của công tố

Bộ phận điều tra tài chính – Phòng công tố nam Seoul điều tra các nghệ sĩ thuộc FNC là CNBLUE Jung Yonghwa và Lee Jonghyun từ tháng 5 vừa qua về việc “mua cổ phiếu FNC bằng thông tin chưa công bố về hợp đồng ký kết với một nghệ sĩ nổi tiếng”

2. Phán quyết của công tố đối với Jung Yonghwa: hủy bỏ cáo buộc

Yonghwa bị cáo buộc rằng anh ấy biết đến thông tin nội bộ này từ đầu tháng 07 năm 2015 và sử dụng thông tin này để mua cổ phiếu FNC có giá khoảng 400 triệu won và hưởng lợi bất chính khoảng 200 triệu won. Nhưng anh ấy đã lý giải được bằng những bằng chứng chi tiết cho tình huống bị cáo buộc như dưới đây khiến phòng công tố quyết định hủy bỏ cáo buộc.

Trước khi công ty niêm yết (lên sàn chứng khoán) vào tháng 02 năm 2014 Jung Yong Hwa đã ký hợp đồng thỏa thuận việc thưởng theo thành tích và được quyền mua cổ phiếu FNC tương ứng. Số tiền được thưởng theo thỏa thuận này, anh ấy chuyển thành cổ phiếu vào đầu tháng 7 năm 2015. Nhưng vào thời điểm đó, quá trình ký kết hợp đồng với nghệ sĩ nổi tiếng chưa hề được tiến hành. Jung Yong Hwa mua cổ phiếu FNC mà không biết thông tin gì về hợp đồng đó.

Jung Yonghwa cũng ủy quyền việc quản lý tài sản cho mẹ mình. Những vụ việc đang bị xem xét bao gồm cả những giao dịch mua bán thực tế đều do mẹ anh ấy thực hiện. Vào thời điểm giao dịch, anh ấy thậm chí không biết việc cổ phần được mua dưới tên mình. Nhưng tiếp theo, khi hợp đồng ký kết với nghệ sĩ nổi tiếng nói trên được công bố vào 15.07.2016, mẹ của Jung Yong Hwa do không có kinh nghiệm trong đầu tư chứng khoán đã bán bớt một phần cổ phiếu đang nắm dữ khi thấy giá tăng.  Như vậy không có dấu hiệu nào cho thấy lợi nhuận đến từ thông tin nội bộ về việc tuyển dụng nghệ sĩ nổi tiếng.
Jung Yonghwa đã giải trình chi tiết sự thật này với những bằng chứng cụ thể cho phòng công tố do đó cáo buộc đã được hủy bỏ.

3. Phán quyết của công tố đối với Lee Jonghyun : xử phạt hành chính 20 triệu won

Lee Jonghyun nửa đêm ngày 15.07.2015  tình cờ nghe được thông tin từ người quen việc FNC sẽ tuyển dụng thêm một nghệ sĩ nổi tiếng . Không kiểm tra xem tin này đã được công bố hay chưa, anh ấy đã mua ngay cổ phiếu vào sáng hôm sau. Vì Lee Jonghyun mua cổ phiếu này mà không ý thức góc độ pháp lý của sự việc nên ngay khi hiểu ra kiểu giao dịch này có thể phạm luật, anh ấy giữ lại số cổ phiếu đó dù việc này thực tế đã khiến anh ấy phải chịu lỗ.

Công tố, cân nhắc đến việc Lee Jonghyun là người của công chúng và các yếu tố thực tế cấu thành trường hợp này, quyết định xử phạt anh ấy ở mức độ nhẹ nhất : phạt hành chính.

4. Vai trò của FNC và kế hoạch sắp tới

Sự yếu kém trong quản lý của chúng tôi đã dẫn đến cuộc điều tra của phòng công tố và quyết định phạt hành chính đối với một số nghệ sĩ của chúng tôi. Chúng tôi thật sự hết sức xin lỗi.

Nhưng không hề có sự tham gia của công ty hay nhân viên trong việc sử dụng thông tin nội bộ chưa công bố. Một số cơ quan truyền thông đưa tin chúng tôi bị đình chỉ hoạt động đề điều tra là không đúng.

Với biến cố này, chúng tôi sẽ cải thiện hệ thống nội bộ và thường xuyên bổ sung kiến thức cho nhân viên và nghệ sĩ của mình để những sự việc tương tự sẽ không xảy ra trong tương lai.

Nguồn: Naver
Link: http://entertain.naver.com/read? ... 339&cid=1018607
Engtrans : Heich (trừ mục số 3)
Link : http://justjyh.com/xe/more/298271
Vtrans : [email protected]
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 1-7-2016 19:48:44 | Chỉ xem của tác giả
Bonsoir SS-!úi tự dưng chuyện khg tìm hiểu cho kĩ E cũng bó tay với truyền HQ.V.V
giờ tội nghiệp Hwa và nhất là Jghyun bị phạp 20 triệu won-!E cũng bó tay chuyện nhỏ
xé ra to-làm cho Hwa cũng bị tai tiếng rồi lần sau zai phải cẩn thận hơn-=chúc zai mình được tốt đẹp hơn sau vụ việc xảy ra ngoài ý muốn-:} nếu muốn có tí T-hãy cẩn thận hơn nhất là danh tiếng chuyện đời khó mà nói trước được-!!
Merci SSHD-Bonne Week-end ':.E đọc New SS xong mất vui-:-

Bình luận

Khổ cái là mặt khác Hwa vẫn bị cho là gà cưng,được cty ưu ái nhất đấy. Chả biết đường nào mà lần. Thôi thì chỉ mong vụ này chóng qua :(  Đăng lúc 3-7-2016 09:39 PM
chuyện này khg phải lần đầu tiên Hwa bị Cty đối xử tệ vậy-??- bfilm The Heirs lần trước E khg ưa nổi FNC-trước sau Hwa+F4 CNBL-sẽ phải bỏ Cty này mog sớm...  Đăng lúc 3-7-2016 07:49 PM
Đúng là ở đời khó nói trước được chuyện gì.Người nổi tiếng càng dễ tai tiếng :(  Đăng lúc 3-7-2016 06:16 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 2-7-2016 21:39:19 | Chỉ xem của tác giả
giờ vô tội hay có tội với công chúng chả khác nhau là mấy
ai chửi cứ chửi, fans support cứ support
Huyn lần này chơi ngu rồi nên ráng đi câu cá kiếm tiền bù lại đê
em nghĩ bạn ấy sẽ vượt qua được
có điều lần này là một đòn giáng quá mạnh vào con người cầu toàn như Hoa
Điều em buồn nhất sau vụ này là cách hành xử của một số bạn tự gọi mình là Boices
Lúc công bố có 1 người khác trong CN liên quan đến vụ này
nhiều bạn tweet trên tt là lạy zời ko phải Hyuk, lạy zời ko phải Huyn, hãy là Shin đi
vậy còn Shin phải làm sao? chả lẽ các bạn ấy only bias Hyuk hay Hyun thì cố đẩy cho người dính vào vụ này là Út
Hồi đầu em thích Hyuk nhất nhóm, xong chuyển sang thích Hyun nhất
nhưng thời gian trôi qua san đều tình cảm cho cả 4 bạn, thấy ai cũng đáng mến
đọc những dòng mấy bạn kia viết biết là ý kiến cá nhân của họ nhưng tự nhiên thấy chạnh lòng cho Shin
bạn ấy ít fans nhất nhóm không có nghĩa là cái gì cũng đổ tại bạn ấy
suốt ngày ở nhà chơi với chó, up ảnh chó chắc cũng có tội
chắc từ giờ em chuyển qua bias Shin, em vẫn thích các bạn kia như cũ nhưng em sẽ thích Shin nhiều hơn

Thank ss dịch news và gọi em
Em lại lảm nhảm rồi, dạo này tâm trạng cứ lên xuống trồi sụt vậy đó ss

Bình luận

@hhhhsh:zai hẹn hò với sến càng tốt chứ ssao ;)) @ohlala08: nghiện mới phải cai mà cách tốt nhất để cai là chuyển sang...nghiện thứ/zai (ngoài đời) khác ;)))  Đăng lúc 13-7-2016 09:19 AM
@hhhhsh: ss ơi phim của Shin 12/08 mới chiếu trên kênh tvN ạ  Đăng lúc 12-7-2016 10:06 PM
@hoadai: haha, mấy zai này có chất gây nghiện á, ko dứt được ss ơi :v  Đăng lúc 12-7-2016 10:04 PM
haha Alyssa nói Mhyuk hẹn hò với cô nào cũg đc miễn là đừg có với sến là đc rồi phải khg SSHD-!mà cô này nhìn cứ thấy sao zai mìh vn đẹp hơn-!mèo khen tí vậy-!!   Đăng lúc 12-7-2016 09:43 PM
@ohlalah08:mơ màng các zai ở đây suốt đủ biết "xu thế" rồi;)thôi,cai dần mà cho các zai ngoài đời cơ hội,cứ để 4 zai này cho các chị,cô,dì như ...ss :)))   Đăng lúc 12-7-2016 02:32 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 2-7-2016 23:38:30 | Chỉ xem của tác giả
Không muốn quan tâm đến cái vụ này nữa đâu - bọn Knat,kể cả Vnat (team qua đường lẫn team hưu tâm) đều như lũ kền kền,chỉ trực nhào vô xâu xé xác một con mồi bị thương!
Lên cao thì gió to,nhiều thành phần GATO chỉ muốn kéo người khác xuống thì mới vui.
Chẳng đôi co vô ích với những thành phần như thế.
Nhưng vụ này cũng là một minh chứng cho việc FNC quản lý khủng hoảng truyền thông cực kém.
Lần đầu tiên trong suy nghĩ của mình có tư tưởng muốn CNBLUE rời xa cái công ty này dù có rất nhiều ân tình với nhau và ở mảng Band tại Hàn thì cũng ko có quá nhiều đất diễn...

Bình luận

Mong là biến cố này sẽ giúp các bạn ấy nhất là bạn Hwa có những thành công vượt bậc.(mà biết đâu các bạn í sẽ tự lập cty quản lí của mình ;) )  Đăng lúc 3-7-2016 06:37 PM
Mình cũng nghĩ như bạn,kể như chuyện đã qua.Đã là người của công chúng thì kể như đã phơi mình làm mồi cho công chúng. Việc gì xảy ra cũng có lý do của nó.   Đăng lúc 3-7-2016 06:34 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 3-7-2016 00:59:18 | Chỉ xem của tác giả
- Ngay từ đầu, YH và JH cùng bị điều tra nhưng tại sao lại chỉ tiết lộ mỗi tên YH cho truyền thông còn JH thì được giấu nhẹm đến phút cuối. Nếu FNC cũng làm điều tương tự như vậy với YH thì mọi chuyện đã không đi quá xa như thế này.
- Thông báo kết quả điều tra của công tố viên - người trực tiếp điều tra vụ việc chỉ trình bày ngắn gọn, xúc tích rằng YH vô tội vì bạn ấy mua cp 1 tuần trước khi tt về ng nổi tiếng bị rò rỉ nên việc bán cp sau đó là hoàn toàn hợp pháp. Họ không hề nhắc đến mẹ bạn ấy vì cho dù là ai mua/bán đi chăng nữa cũng là hợp pháp. Vậy tại sao trong thông báo của mình, FNC lại nhắc đến mẹ YH rồi trình bày dông dài, rối rắm để rồi bây giờ nhiều người xuyên tạc rằng YH lấy mẹ làm bia đỡ đạn để thoát tội.
- Công tố viên cũng nói rõ rằng JH đã mua cp sau khi nghe tin và đã bán một phần cp, nhưng sau khi nhận ra việc đấy là phạm luật nên ko bán nữa, dựa trên lợi nhuận thu được mà bị phạt 20tr won. Vậy mà FNC lại lái câu chuyện sang hướng bạn ko hề bán bất kì cp nào cả và còn nhấn mạnh rằng bạn đã bị thiệt hại nặng nề từ việc giữ lại số cp này. (Rõ ràng FNC cố gắng hết sức để bảo vệ JH)

Cái cách FNC đối xử với YH thật sự rất tàn nhẫn và vô lương tâm. FNC dường như cố tình làm nhiễu thông tin về trường hợp của YH và kết quả là bây giờ đa phần ai cũng nghĩ YH quy trách nhiệm cho mẹ nên thoát tội. Giờ chẳng ai thèm quan tâm đến kết quả điều tra từ công tố viên nữa vì FNC đã đi trước một bước r.

E thật sự hận cái cty này, thương bạn và mẹ bạn quá...
Thanks ss đã dịch news ạ

Bình luận

Đồng tình với bạn, thấy bức xúc giùm cho Hwa, lên báo toàn lôi mẹ bạn Hwa vào, kiểu như quy lỗi tránh tội ấy, mà rõ ràng là chả có lq gì cơ -_-  Đăng lúc 5-7-2016 11:31 PM
nhận vô điều kiện cty quản lý chả ra gì.Cứ tin là các bạn ấy sẽ có cách cải thiện tình hình.Hãy ủng hộ nỗ lực và những điều tốt đẹp các bạn ấy làm   Đăng lúc 3-7-2016 06:48 PM
việc xử lý khủng hoảng nhưng cũng ko phải dễ dàng xoay xở trong cơn bão truyền thông.Cái gì cũng có giá của nó.Các bạn ấy chả còn là trainee non nớt mà phải chấp   Đăng lúc 3-7-2016 06:45 PM
nặng hơn.Bác hẳn cũng nghĩ ngợi nhiều.Qua việc này bạn chắc chắn rút ra được nhiều điều và sẽ có những hành động cần thiết.FNC dù rõ ràng yếu kém trong   Đăng lúc 3-7-2016 06:43 PM
Với người kiêu hãnh,cầu toàn như bạn Hwa thì đây quả là cú này quá nặng.Với người đặc biệt gắn bó với mẹ như bạn ấy thì việc mẹ bị vướng vào còn   Đăng lúc 3-7-2016 06:40 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 6-7-2016 11:47:22 | Chỉ xem của tác giả
Hôm nay mới vô Kites
Bữa giờ em theo dõi vụ này trên facebook không à.
Hoa vô tội, Gấu bị phạt nhẹ.
Nhưng thật sự chuyện này sẽ chẳng bị lên báo nếu công ty khôn ngoan hơn một chút
Bên Hàn đang có rắc rối về chính trị kinh tế thì công ty quản lý phải nhạy hơn chứ.
Lý do vì sao cả hai cùng bị điều tra mà chỉ có mình Yonghwa lên báo???
Và trước đó còn tung ra dưới dạng tin đồn làm fan FT cũng nháo nhào ???
Bên công tố còn chưa điều tra xong mà tin tức đã tràn ngập các mặt báo???
Rõ ràng Hoa đã trở thành một nước cờ trong lèo lái dư luận
Và còn nực cười hơn là FNC các ông đang làm cái trò quái gì vậy?
Tại sao lại lôi mẹ của Hoa vào khi trong thông cáo của bên công tố còn không nhắc đến.
Các ông ạ, Hoa đã 28 tuổi rồi ạ, nếu có tội thì nó cũng không bắt mẹ nó chịu đâu. Định mệnh thật chứ!
FnC muốn làm công ty lớn mà tổ đội Pr toàn những chiêu rẻ tiền, về truyền thông thì suốt ngày để xong xuôi hết rồi mới lên tiếng mà lại kiểu như đổ thêm dầu vào lửa cmn, vụ của AOA cũng thế
Đây là công ty quản lý không ưa nhất trong kpop!!! Dù fan AOA, cn,ft
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 6-7-2016 14:02:14 | Chỉ xem của tác giả
Đọc tin này mấy hum trc tý xỉu
Sau đó lại có tin liên quan đến Jong Huyn cũng dính dáng trong vụ này.
Tim đập phập phùng. May mà CNBlue của tui vẫn nguyên vẹn ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 6-7-2016 14:04:13 | Chỉ xem của tác giả
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 6-7-2016 14:07:46 | Chỉ xem của tác giả
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 31-8-2016 11:11:05 | Chỉ xem của tác giả
Kiểu này apply cho FNC xin làm quản lý truyền thông, xử lý khủng hoảng quá . Từ trước tới nay rất ko hài lòng với cách truyền thông của FNC, ko riêng gì CNB mà cả những nghệ sĩ khác nữa. Dẫu biết là K-net nát lắm lận, báo đài HQ cũng máu lắm mà cách FNC bảo vệ nghệ sĩ của mình thì lại ko hay chút nào, toàn bị phốt gì đâu.
Chưa kể dân mạng trùm soi, trùm suy diễn, với cá nhân mình vụ này cũng chả đao to búa lớn gì vì niềm tin bất diệt với độ trong sạch và ngay thẳng của 04 giai. Hyun bị phạt chẳng wa là ẻm hok rành chứng khoán bị xúi bậy thôi, có kinh nghiệm rồi đó, vậy mới khôn đc mới giàu đc Hyun ah .
Thanks HD trans new nhé ahihi.  
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách