Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: thuynguyen1404
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Dự đoán nào cho danh sách chiến thắng tại Baeksang 2016!

[Lấy địa chỉ]
21#
Đăng lúc 24-5-2016 18:20:53 | Chỉ xem của tác giả
Chủ tài khoản tumblr này đa tài và có nhiều kiến thức ghê, nhớ hồi SFD bạn ấy cũng đa cung cấp cho mình kha khá kiến thức về lịch sử thời đó nên việc theo dõi phim cũng thú vị hơn rất nhiều. Nói chung mình cũng khá là nhất trí với dự đoán của bạn ấy. Nhưng thôi cũng post dự đoán của mình cho xôm vậy, thử xem đúng bao nhiêu phần trăm

Best Drama: Six Flying Dragons - Dù mình thích Signal hơn nhưng có lẽ giải này sẽ thuộc về SFD, một phần do SFD dài hơn rất nhiều, có giá trị lịch sử, nhiều tầng ý nghĩa, khai thác Lee Bang Won ở khía cạnh mới mẻ... Vậy nên đối với 1 drama 50 tập mà SFD có thể logic và cuốn hút từ đầu đến cuối như vậy là rất tuyệt vời.

Best Director: Kim Won-Seok (Signal) - Mình thích màu phim, không khí phim và xem hậu trường thì thấy đạo diễn đáng yêu quá.

Best Actor: Yoo Ah-In/Jo Jin-Woong - Hai người này dẫu là ai nhận thì mình cũng vui, họ đã cho mình khoảng thời gian sống, đau khổ, vui buồn cùng nhân vật. Yoo Ah In đã thể hiện một Bang Won rất đặc biệt, sự lớn dần của "con sâu" trong lòng Lee Bang Won cũng được anh diễn rất tài tình, không thể chê vào đâu được. Còn Lee Jae Han của Joo Jin Woong với mình giống như biểu tượng của người hùng vậy.

Best Actress - Kim Hye Soo/Kim Hyun Joo - I have a lover thì mình chưa xem, nhưng lúc trước thì nghe Knet cũng mắng SBS dữ lắm và bảo chị Hyun Joo xứng đáng được Daesang nên mình nghĩ Best Actress rất có thể về tay chị. Còn về Kim Hye Soo, mình có từng nói là vai của chị trong Signal không đặc biệt lắm (không đặc biệt so với vai diễn trước đây của Kim Hye Soo thôi nhé), nhưng hôm nay khi xem lại phim thì mình thấy chị ấy quá tuyệt vời, có thể vì lần trước lúc xem mình không chú ý đến Cha Soo Hyun lắm.

Best New Actor - Byun Yo-Han - Lúc đầu mình còn chẳng biết Yo Han là diễn viên mới cơ, sao diễn viên mới có thể diễn tốt đến thế được cơ chứ.

Best New Actress - Hye-Ri - Ừm mình cũng giống bạn chủ blog, Hye Ri thắng chắc.

Best script: Kim Young-Hyeon, Park Sang-Yeon (Six Flying Dragons)/Kim Eun-Hee (Signal)/Yang Hee-Seung (Oh my ghostess) - Nghiêng về SFD hơn nhưng cũng ráng nhét con cưng OMG của mình vô, tính ra thì biên kịch của OMG cũng giỏi lắm chứ, chỉ với từng ấy bối cảnh (nhà hàng Sun, nhà Soon Ae, đài truyền hình), từng ấy nhân vật mà biên kịch có thể viết lên 1 câu truyện hấp dẫn, đầy tính nhân văn, OMG giống như một món quà nhỏ xinh vậy đó, chỉ tiếc đối thủ quá khủng khiếp T.T.

Best Movie: Assassination - Chưa xem DongJu và 4th nhưng trong 3 phim còn lại thì mình thích Assassination nhất.

Best Actor - Yoo Ah-In (The Throne) - Chắc cũng giống Blue Dragon thôi

Best Actress: Jeon Ji Hyun (Assassination) - Mình thích Jeon Ji Hyun trong bộ phim này, diễn thì khỏi nói, tuy chị mạnh mẽ nhưng lúc chị ấy khóc mình vẫn thấy có gì đó xót xa, yếu mềm.

Bình luận

Byun Yo Han từ thời Misaeng mình đã nghĩ bạn ấy là kiểu diễn viên lâu năm chuyên đóng vai phụ. Quá bất ngờ =))  Đăng lúc 25-5-2016 12:26 PM
Cũng có thể, biên kịch của hai him đều rất giỏi trong việc tạotwist  Đăng lúc 25-5-2016 12:24 PM
Nghe thú vị phếch :))) riêng khoản về Byun Yo Han thì ko nghi ngờ chi rồi =)) riêng BK mình nghĩ Signal được, tại couple của SFDS từng nhận Baek vs Tree with deep roots r  Đăng lúc 24-5-2016 11:16 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
Đăng lúc 25-5-2016 17:10:11 | Chỉ xem của tác giả
Yoo Ah In Yoo Ah In
Reply 1988 cũng hay nữa, Signal cũng hay nữa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
Đăng lúc 25-5-2016 22:29:37 | Chỉ xem của tác giả
Mình chỉ thấy là Six flying dragons quá nổi quá nổi nhưng cũng k làm cho Shin Se Kyung vớt vát được chút "nổi" nào!! Mình đã bỏ qua phim này vì có cô ấy, có nên xem không nhỉ? Dòng cổ trang cũng khó nhằn nữa )). Nếu là 1 nữ dv khác, có khí SFD đã nổi hơn vại

Bình luận

diễn xuất của Yoo Ah In sau mỗi tập phim toàn gây bão không :))) đề tài bàn luận rôm rả nhiều diễn đang, bên sompi hơi bị xôm. K coi thương đc đâu :))  Đăng lúc 26-5-2016 01:04 AM
lớn tới mạch phim đâu bạn.Phim này chế diễn ổn lắm,bỏ qua phim này quà phí.Ở VN người ta ít coi phim cổ trang 50 ep, chứ SFD nổi bên hàn phết, top comt vote up 6k-8k   Đăng lúc 26-5-2016 01:04 AM
với đất diễn của SSK k nhiều, phim tập trung zoom vào các nam dv. cơ bản là các nữ dv có vai trò ko phải chủ chốt, dù đóng vai 1 trong 6 rồng nhưng SSK k tác động   Đăng lúc 26-5-2016 01:02 AM
SSK diễn phim này rất khá thậm chí là ổn, đừng vì mấy phốt trước mà đâm ra ghét người ta. Couple Yoo Ah In SSK trong phim này so cute.  Đăng lúc 26-5-2016 01:01 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

24#
Đăng lúc 26-5-2016 15:06:07 | Chỉ xem của tác giả
echnho_dangyeu gửi lúc 24-5-2016 12:24 AM
- DOTS có vẻ không đc m.n đánh giá cao về chất lượng nhỉ? Mình thấy nó rất tuyệt, ...

thật ra do DOTS quá nổi thì cảng làm người khác đánh giá khắt khe hơn. Phim ảnh mà luôn đòi thực tế hóa thì chắc không thể gọi là phim được, vì càng nổi bật thì càng bị xét nét, xét quá thì cái dở sẽ nổi hơn cái hay, những phim kia cũng rất hay , cũng có nhiều phân đoạn hơi thừa và nhàm chán nhưng tổng quan là chuẩn và có những tình tiết tương đối thu hút , DOTS sẽ không có giải nhiều đâu, nếu có cũng sẽ khiến dân tình nổi loạn thôi.

Bình luận

Mính thì oánh giá phim này ở mức khá í bạn!! Nhưng hay thì chưa phải, mà mình cũng k cho vậy là khắt khe mà là vừa tầm. Nhiều khi hot cũng do cái "số" nó phải hot :))   Đăng lúc 26-5-2016 04:05 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

25#
Đăng lúc 27-5-2016 11:26:25 | Chỉ xem của tác giả
Cá nhân mình đề cao Signal và Reply 1988 hơn Dots cả về nội dung lẫn diễn xuất tuy không thể sánh được với DOts về sức nóng. Mình cũng thích vô cùng diễn xuất của cô Ra Mi Ran trong Reply mà có vẻ ít người ủng hộ cô nhận giải này nhỉ. Hi vọng sẽ là 1 kết quả công bằng dựa trên diễn xuất, kịch bản chứ ko chỉ dựa trên tài trợ hay độ hot của phim.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

26#
Đăng lúc 28-5-2016 10:36:19 | Chỉ xem của tác giả
chỉ mong Jun Ji HYun đoạt giải nữ dv chính xuất sắc nhất cho Assassination
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách