Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: thuynguyen1404
Thu gọn cột thông tin

Dự đoán nào cho danh sách chiến thắng tại Baeksang 2016!

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 24-5-2016 09:35:45 | Xem tất
Đợt Baeksang này có vẻ hồi hộp gay cấn. Các phim đều có lượng khán giả ổn định và rating đều thuộc hàng top trong thời điểm mà nó phát sóng.
Rất hi vọng vào Signal và dàn diễn viên chính. hi vọng họ sẽ đạt được giải như mong đợi. Mọi thứ về Signal với mình là hoàn hảo trong giai đoạn này
Thanks bạn đã dịch một tin rất dài và chất lượng như này
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 24-5-2016 09:48:49 | Xem tất
Sao không có Best Child Actor / Actress nhỉ? Mấy em dạo này diễn tốt lắm mà, nếu có mình nghĩ Nam Da Reum / Gal So Won sẽ giật giải.
Cũng không có Best OST
Hạng mục Best Drama khá khó đoán: cá nhân mình nghĩ sẽ thuộc về 6FD hoặc signal
Best Director có khả năng thuộc về Signal hoặc Reply 1988
Best Writer có khả năng thuộc về 6FD
Best Actor (trừ Joo Won và Nam Goong Min ra) thì ai nhận cũng được, có khả năng là SJK.
Best Actress: cá nhân nghĩ 2 diễn viên họ Kim: KIm Hyun Joo và Kim Hye Soo xứng đáng, mà có khả năng SHK sẽ giật giải
Best New Actor : đương nhiên là Byun Yo-han xứng đáng, dù RJY có khả năng giật giải
Best New Actress: hoàn toàn không thấy ai xứng đáng trong list, mỗi người vẫn thiếu một chút gì đó

Bình luận

Dv nhí, dv trẻ, độ tuổi 20-30, đến lão làng hoàn toàng có thể cạnh trnah công bằng vs nhau ở các hạng mục. Nên ms gọi là giải thưởng uy tín danh giá.  Đăng lúc 24-5-2016 11:10 AM
riêng, như việc trao giải Best Supporting (dv phụ) và Rockie(người mới). Những giải này hoàn toàn có thể đề cử dv nhí bt, tức là họ ko phân cao thấp, tuổi tác  Đăng lúc 24-5-2016 11:09 AM
Baeksang mang cơ cấu của một giải thưởng điện ảnh, nên nhìn chung nó rất giống Rông Xanh,trừ việc RX ko có Daesang.những giải thưởng điện ảnh có cơ cấu  Đăng lúc 24-5-2016 11:08 AM
sao lại thế nhỉ, mấy diễn viên nhí cũng có vai trò quan trọng mà...  Đăng lúc 24-5-2016 10:47 AM
Nhưng mà lịch sử Baeksnag từng ghi nhận dv nhí đoạt giải Rockie. Đó là bé Kim hyang Gi với movie Elegant Lies đó bạn  Đăng lúc 24-5-2016 10:27 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 24-5-2016 10:53:10 | Xem tất
Năm nay khó quá nhiều phim hay chẳng biết chọn như nào
Cùng chờ đợi kết quả thôi
Thanks bạn tran
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 24-5-2016 10:55:16 | Xem tất
echnho_dangyeu gửi lúc 24-5-2016 12:24 AM
- DOTS có vẻ không đc m.n đánh giá cao về chất lượng nhỉ? Mình thấy nó rất tuyệt, ...

http://kenh14.vn/cine/sieu-pham- ... 016040117061928.chn cho bạn nào thắc mắc về câu vực dậy nền kinh tế trì trệ )
Mình ko nói là phim xuất sắc hơn các phim còn lại, chỉ nói là có vẻ như mọi người ko đánh giá cao về nó và nên nghĩ khách quan hơn cho những gì nó làm đc. Bản thân mình ủng hộ cho reply chứ căn bản cũng ko vote cho DOTS, nhưng bạn dùng từ thua xa kém nhiều thì mới là hơi quá )) đấy, chỉ vì nó là một bộ phim tình cảm nam nữ nên dù có cố gắng làm theo cách nào vẫn bị xem là thị trường, chỉ có rating cao và hiệu ứng. Có lẽ vì nó càng nổi nên mọi người càng có một cái nhìn khắt khe hơn cho bộ phim.
Nói lần nữa là mình ko bảo phim sẽ thắng giải hay gì, chỉ là nếu có thì nó vẫn xứng đáng cho những gì nó làm đc. Vậy thôi.

Bình luận

dẫn chứng của kenh14 =)) là mình thấy ko tin tưởng lắm r =)) cái mương toàn thích thổi phồng hoặc dìm thôi :v  Đăng lúc 24-5-2016 11:35 AM
nhiều phim bom tấn của hollywood doanh thu tiền tỉ đô mà chả có một giải nào đâu phim thương mại nó khác hoàn toàn với phim nghệ thuật  Đăng lúc 24-5-2016 11:13 AM
phải giải đóng góp  Đăng lúc 24-5-2016 11:10 AM
bạn nói thế từ đầu thì chẳng ai nói vì nếu nó dc giải cũng ok nhưng đâu phải nhất định nó phải dc mới là đúng đây là lễ trao giải nghệ thuật chứ hok  Đăng lúc 24-5-2016 11:10 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 24-5-2016 11:29:33 | Xem tất

Mình không nghĩ là ai chê trách gì chất lượng, nội dung của HDMT. Cơ mà đáng lẽ nếu HDMT giữ được phong độ và tính lô gic như các tập đầu, thì có lẽ nó sẽ được đánh giá cao hơn. Mình đã coi trọn vẹn HDMT, thậm chí cũng cuốn vào làn sóng coi live, raw, sub sớm, rồi sáng hôm sau coi sub mới, nhưng vấn đề ở chỗ mỗi tuần độ háo hức của mình giảm dần và đến khi nó chốt hạ thì nó không gây được nỗi day dứt, ám ảnh khiến mình (và nhiều bạn xem phim) cảm thấy đọng lại gì đó sâu sắc hơn. Trong khí đó Reply 1988 thì đề tài gia đình sâu sắc (cho dù chuyện tìm ck nữ chính khá là gây phẫn nộ), thì Signal và Six Flying Dragons được coi một tác phâm điện ảnh được chiếu trên màn ảnh nhỏ vậy. Chưa kể tại thời điểm nó phát sóng, sức nóng của nó không hề tầm thường, bạn nghĩ dân Hàn dễ dàng chịu yêu thích một bộ phim đậm đặc màu sắc chính trị lại còn cổ trang dài những 50 tập sao, rating nó luôn dao động ổn định từ 15-17%, còn Singal chiếu cáp, nếu quy ra Rating của đài trung ương thì còn cao hơn cả Hậu duệ mặt trời mà đè tài của nó cũng vô cùng khó nhai. Hơn nữa, đây là cuộc đua của một giải thưởng nghệ thuật uy tín, Baeksang Art Award, nghe tên thôi cũng đã biết tiêu chí hàng đầu của nó là gì rồi, nên chẳng có gì sai khi người ta đánh giá SFDs vs Signal cao hơn HDMT cả. Nếu nói một tác phẩm ra đời phải cân bằng giữ thị hiếu của công chúng vá tính nghệ thuật thì rõ ràng Signal và SFDs đều làm được. Hơn nữa, nếu bạn nghĩ HDMT làm nên kì tích cho nền kt HQ thì đừng quên, bộ phim Hallyu đầu tiên mở đầu trào lưu càn quét vào TQ là Vì sao đưa anh tới chứ không phải HDMT, HDMT sinh sau đẻ muộn rút ra nhiều bài họ từ kế hoạch truyền thông của VSĐAT, nhất là trong việc trình chiếu song song hai nước nên sức nóng ms tăng gấp đôi gấp ba. Chứ xét về cấu từ, về kịch bản, ít ra VSĐAT còn tạo ra được môt nhân vật chất như Chun Song Yi để mà Daesang tâm phục khẩu phục, chứ HDMT, tất cả nhân vật đều có một giới hạn nào đó, cái sự vừa đủ của họ làm nên một bộ phim hay vừa đủ, chứ không làm cho diễn viên vụt sáng hơn về diễn xuất được.
Thật sự mình đánh giá HDMT là một tác phẩm rất có chất lượng, được quay xong mới chiếu. Nếu noi đánh giá thấp HDMT là không đúng, chỉ là trong cuộc chiến này, HDMT yếu hơn các đối thủ còn lại mà thôi, đây là TOp 5 đè cử phim tốt nhất trong hơn 50-60 chục bộ phim 1 năm mà ) Nếu mình nghĩ các fan của HDMT là fan phim Hàn, coi hết cả 5 đề cử, họ sẽ nhận ra khác biệt ngay thôi, ai cũng vậy. Nhưng mà biết đâu bất ngờ, nhà tài trợ TQ có can thiệp vào danh sách chiến thắng không cugnx là một ẩn số rồi.

Bình luận

hay Sign làm ng xem vừa run vừa sợ từng phút, mình chả dám xem buổi đêm nữa :)) nói chung HDMT là 1 phim hay, nhưng chưa đủ sâu để có thể vật lại những quái thú kia   Đăng lúc 24-5-2016 07:18 PM
hay Sign làm ng xem vừa run vừa sợ từng phút, mình chả dám xem buổi đêm nữa :)) nói chung HDMT là 1 phim hay, nhưng chưa đủ sâu để có thể vật lại những quái thú kia   Đăng lúc 24-5-2016 07:18 PM
chẹp, mình công nhận với bạn. công nhận HDMT hay, có sức hút, nhưng những gì để lại trong tim trong lòng sau khi xem là ko hề có. ko như R88 khóc điên đảo từ tap1 ...   Đăng lúc 24-5-2016 07:16 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 24-5-2016 11:38:53 | Xem tất
echnho_dangyeu gửi lúc 24-5-2016 10:55 AM
http://kenh14.vn/cine/sieu-pham-hau-due-mat-troi-da-giup-han-quoc-thu-ve-loi-ich-khung-nhu-the-nao ...

ô mình nói là nên có một giải cho nó dù ở đâu cũng đc chứ ko phải là trong giải này :v có thể mình đã nói hơi ngắn gọn để bạn hiểu nhầm rồi. Mình biết Titanic đạt doanh thu đứng đầu thế giới nhưng leonardo dicaprio vẫn ko đc oscar, rất bình thường : )) nên DOTS có là gì chứ : )))
Chỉ là mình ko thích cái cách mọi người cứ mang DOTS ra nói như kiểu chỉ là thị trường thôi bla bla nên sẽ ko có giải bla bla. Việc thích phim này bash phim kia trẻ con lắm, mình đã coi cả 5, cũng dự đoán phần nào kết quả, nhưng mình thấy nhiều bạn kiểu "DOTS ko thể có giải, phim nam nữ bình thường,..." nên mình cmt để nói rõ quan điểm thôi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 24-5-2016 11:48:36 | Xem tất
thuynguyen1404 gửi lúc 24-5-2016 11:29 AM
Mình không nghĩ là ai chê trách gì chất lượng, nội dung của HDMT. Cơ mà đáng lẽ n ...

Bởi vậy, mình mới bảo là DOTS hoàn toàn có thể trắng tay : ))) mình đây trong cả 5 phim đúng là thích nhất reply sau đó đến DOTS nên dù nói gì vẫn sẽ có tí chủ quan. Bản thân mình cũng thấy đc sự nhạt nhẽo của phim từ tập 13 trở đi, khi mà đáng lẽ dừng ở tập 12 có lẽ sẽ bảo toàn đc tính logic hơn. Vì vậy tranh giải trong top 5 này thật sự khó.
Nhưng những người mà mình muốn đề cập ko có suy nghĩ giống bạn đâu = )) Họ bash thẳng cẳng ấy chứ. Chứ những người có thể công tâm mà suy xét cả 5 bộ phim thì mình ko nói tới rồi. Cmt này chỉ nhằm bảo vệ DOTS trc những người đó thôi.
Còn vì sao đưa anh tới thì bạn khỏi nói, mình thích nó hơn cả hậu duệ nên cũng ko trông chờ gì vào việc nó sẽ thắng giải trong lần này = )))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 24-5-2016 12:01:59 | Xem tất
echnho_dangyeu gửi lúc 24-5-2016 11:48 AM
Bởi vậy, mình mới bảo là DOTS hoàn toàn có thể trắng tay : ))) mình đây trong cả 5  ...

Không đâu nhé trắng tay thì chưa chắc. Vì còn Daesang bạn à ) Daensag có thể trao cho một phim hoặc 1 diễn viên. HDMT khó mà nhận Daesang rồi, Best Drama cũng khó. Cơ mà nếu Yoo Ah In nhận Best Actor cho movie thì khả năng sẽ tạch Best Actor Drama, nếu Baeksang trao Daesang cho chú Jo Jin Woong thì Best Actor TV khả năng lớn sẽ là của SJK rồi Còn bên mợ Song thì Best Actress nó dữ quá đi, Kim Hye Soo là đại tiền bối, ngàn năm ms chịu đóng 1 drama (vì bả toàn đóng điện ảnh) thêm Kim Huyn Joo vừa rồi tuột Daesang SBS nên SBS bị netizen gạch đá quá trời nên mợ Song khó mà Best Actress. Giải đạo diễn, biên kịch thì khó đọ lắm, vì cái cảnh ngã xe thần thánh quá phi lô gic và chuyện đại uý chết đi sống lại như siêu nhân đã là một điểm trừ bự chảng của HDMT trong cuộc đua dành cho Đạo diễn, biên kịch.
Trước mắt là khả năng chắc chắn là hai cái Popular trong tay, Best Drama thì khá khó rồi, Best Actress và đạo diễn, biên kịch cũng khó, nhưng Best Actor Song Joong Ki cũng khá may mắn đó khi đối thủ đều nặng kí ở hạng mục khác nữa nên nếu may mắn gọi tên có khi lại được Best Actor.

Năm nào mình coi Baeksang cugnx chỉ có thể cảm thán một câu, cái giải này đích thị là khiến khán giả không nói nên lời, thất vọng  nhưng không chửi được. Năm ngoái ấy, Kill Me heal me, càng quét các đề cử cũng trắng tay ra về nhưng làm sao được, mấy cái giải kia hắn trao quá xứng đáng đi, chú Sung 7 nhân cách suy cho cùng cũng khoogn thế cái lại đại tiền bối như Jo Jae Huyn lại còn đóng vai Jeon Do Yeon trong phim cố trang :3 Heard it through Graphine thắng Kill Me Heal Me ở best Drama mình tiếc phát nghẹn nhưng cũng ko chửi đc, vì phim đó thật sự quá hay và rating thì cao gấp đôi Kill Me Heal Me Đã thế nó trao DAesang mình càng không chửi được luôn, trao cho PD NA YOung Suk, cựu PD của 2 days 1 night thời nso hoàng kim nhứt và PD của show du lịch đình đám Over Noona/Flower với 3 meals a day.
Vậy đó bạn, đó là style Baeksang nó mà đã cho ai về trắng tay cũng làm fan tiếc đứt ruột nhưng ko thể gạch đá câu nào nên đợi đi, có tài trợ TQ biết đâu có biến
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 24-5-2016 13:49:48 | Xem tất
không phủ nhận được cái hay của mỗi phim và tài năng của mỗi diễn viên thể hiện trong mỗi phim. thật khó để nói trước được ai nhận giải ai không.
Nhưng cũng mong Song Song Couple tái hợp một chút trong đêm trao giải
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 24-5-2016 15:18:26 | Xem tất
Mình hy vọng Signal sẽ thắng lớn, phim khá hay, đề tài mới lạ
Cảm ơn chủ thớt dịch tin
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách