Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Jet
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Đề cử phim điện ảnh Nhật Bản + Hỏi đáp

[Lấy địa chỉ]
31#
Đăng lúc 25-1-2012 21:23:43 | Chỉ xem của tác giả
Mình muốn đề cử phim Kikujiro
Phim của Takeno Takeshi.
Nội dung kể về chuyến hành trình đi tìm mẹ của cậu bé Masao với một người đàn ông mà cuối phim mới biết tên là Kikujiro
Ai xem phim này mà không cười đến đau cả bụng thì không phải người mất. Mình đã tìm rất kĩ nhưng trên mạng chưa có ai vietsub và engsub xem cũng mờ. Mình được xem phim này 1 lần ở trường mà xin xỏ mãi không được xem lại T.T
Mong subteam lưu tâm để ý phim này. Xin hứa là các bạn không phải hối hận nếu sub nó đâu. Phim là tuyệt tác của đạo diễn Takeshi. Với nhạc phim là bài Summer của Joe Hisaishi sama. Nghe một lần chết cả đời.

Bình luận

sắp sửa có sub bộ này rồi bạn nhé ^ ^ http://kites.vn/thread/-1999-kikujiro-takeshi-kitano-yusuke-sekiguchi-vietsub-coming-soon--335969-1-1.html  Đăng lúc 24-6-2012 08:28 PM
hi, thế bạn đã 'chết' chưa? ;)) Đùa chút, tớ cũng đã xem phim này rồi, rất hay, sub team sẽ xem xét. Cảm ơn đề cử của bạn :D  Đăng lúc 25-1-2012 09:42 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

32#
Đăng lúc 29-1-2012 22:48:59 | Chỉ xem của tác giả
ko biết death note thì ở đâu nhỉ ?????????????????????????????????????????????????
{:263:}{:263:}{:263:}

Bình luận

mình sẽ chú ý hơn,tks bạn nhiều ha ^^  Đăng lúc 29-1-2012 11:00 PM
Jet
Bọn mình chưa làm phim đó. Lần sau bạn viết bằng tiếng Việt có dấu nhé.  Đăng lúc 29-1-2012 10:52 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

33#
Đăng lúc 15-2-2012 01:55:34 | Chỉ xem của tác giả
Mình đề cử movie Sands Chronicle / Sunadokei (2008) chuyển thể từ 1 manga nổi tiếng Đồng hồ cát

Bình luận

aaa đồng hồ cát :(:(:(( hy vọng sub team làm phim này :((  Đăng lúc 21-3-2012 09:05 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

34#
Đăng lúc 2-3-2012 14:54:37 | Chỉ xem của tác giả

vừa lên face, thấy mọi người khen film này lắm mà chưa thấy nhà mình có ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

35#
 Tác giả| Đăng lúc 2-3-2012 20:40:51 | Chỉ xem của tác giả
Socola.beo gửi lúc 2-3-2012 14:54
vừa lên face, thấy mọi người khen film này lắm mà chưa thấy nhà mình có ^^

Phim này đã đc làm vietsub rồi. Bạn có thể down tại đây: http://kites.vn/thread/-2007-koi ... eted--1699-1-1.html

Lần sau bạn vui lòng check lại list phim trước khi đề cử nhé!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

36#
Đăng lúc 12-3-2012 09:45:03 | Chỉ xem của tác giả
mình muốn đề cử 3 tập movie của Sailor Moon
Sailor Moon R - Lời hứa của hoa hồng
Sailor Moon S - Trái tim trong băng
Sailor Moon Super S - Điều kỳ diệu của hố đen trong mơ.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

37#
Đăng lúc 13-3-2012 06:27:21 | Chỉ xem của tác giả
Mình muốn đề cử phim: Liar Game Reborn
Subteam lần trước cũng làm bản điện ảnh của phim này rồi
Mong subteam sẽ làm tiếp phần này
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

38#
Đăng lúc 20-3-2012 00:36:38 | Chỉ xem của tác giả
Phim đề cử:

My Neighbour Totoro

Tên tiếng Nhật: Tonari no Totoro
Tên tiếng Anh: My Neighbour Totoro
Tên tiếng Việt:Người hàng xóm Totoro của tôi
Tác giả: Hayao Miyazaki
Đạo diễn: Hayao Miyazaki
Hãng sản xuất: Studio Ghibli
Âm nhạc: Jo Hisaishi
Thể loại: trẻ em, giả tưởng
Năm phát hành: 1988
Thời lượng: 86 phút

Nội dung:
Gia đình ông Kusakabe chuyển về vùng nông thôn sinh sống. Ở căn nhà mói mà họ sắp chuyển tới bị đồn đại là có ma ám. Hai chị em Satsuki (11 tuổi) và Mei (4 tuổi) vô cùng tò mò về điều ấy, ở đây hai chị em quen được bà lão hàng xóm tốt bụng và cháu trai bà Kanta, học cùng lớp với Satsuki. Một lần chạy chơi trong khu rừng gần nhà, bé Mei đã tình cờ gặp thần rừng ở đó, là một con thú bụng bự rất dễ thương, cô bé gọi nó là Totoro theo tên con thú trong cuốn sách tranh của mình. Sau khi nghe Mei kể về mình đã gặp Totoro, cô chị Satsuki cũng mong muốn được gặp Totoro. Và hai chị em đã cùng được gặp lại Totoro khi ra bến xe buýt chờ bố. Từ đó cuộc sống của hai chị em bắt đầu thay đổi và cuộc phiêu lưu kì thú của hai chị em bắt đầu...

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

39#
Đăng lúc 21-3-2012 20:56:02 | Chỉ xem của tác giả
Phim này mới ra rạp thôi nhưng mình xin được đề cử với subteam, mong các bạn sẽ làm khi có nguồn raw (và sub eng) ^^.

Tên tiếng Anh: We Were Here
Tên tiếng Nhật: 僕等がいた
Tên phiên âm: Bokura ga Ita
Đạo diễn: Takahiro Miki
Kịch bản: Yuki Obata

Bokura ga Ita ( 僕等がいた) là một bộ phim được sản xuất vào năm 2012, dựa trên bộ truyện tranh cùng tên của tác giả Obata Yuki. Được đạo diễn bởi Takahiru Miki với diễn viên chính là Toma Ikuta, Yuriko Yoshitaka. Bộ phim được chia làm 2 phần, phần 1 đã ra mắt tại Nhật vào mùa xuân năm 2012 (17/03/2012). Phần 2 ra mắt sau phần 1 khoảng 4-5 tuần. (nguồn : en wiki)

Nội dung kể về một chuyện tình lãng mạn và cảm động trong suốt 10 năm giữa Motoharu Yano và Nanami Takahashi, từ khi  còn là thiếu niên suốt cho tới khi họ đầu 20.

Trailer (eng-subbed):

この、ずっと続く空の下・・・
今どこにいますか。
誰を愛していますか。。。

Dưới bầu trời mãi rộng mở kia...
Bây giờ anh đang ở đâu?
Người anh đang yêu là ai thế...

Trước kia mình đã đọc bộ truyện gốc mà phim dựa vào để chuyển thể, được xuất bản bởi NXB Kim Đồng dưới cái tên "Tình yêu học trò". Lúc ấy mới chỉ học lớp 8, với đầu óc non nớt, cứ nghĩ truyện tình yêu học trò mà sao bậy thế =). Mãi gần đây có cơ hội đọc lại bản dịch tiếng Anh, mới cảm thấy thấm thía một chuyện tình 10 năm đầy day dứt của 2 bạn trẻ  ^^.

Bình luận

Phim này có sub rồi,  Đăng lúc 3-3-2013 07:11 PM
sắp sửa ra bokura ga ita nhé chị http://kites.vn/thread/-2012-we-were-there-part-1-toma-ikuta-yuriko-yoshitaka-vietsub-coming-soon--354184-1-1.html  Đăng lúc 24-9-2012 09:07 PM
mà hình nh phim này có 2 phần , subteam có điều kiện về thời gian và nhân lực làm thì làm lun cả 2 phần nhé  Đăng lúc 20-4-2012 02:43 AM
subteam ơi subteam làm phim này đi . mình cũng bấn loạn phim này chết đi được , đang định post để vote cho phim đây may mà có bạn post rùi.  Đăng lúc 20-4-2012 02:41 AM
nhầm =)) tình yêu học trò :))=)) lớp 8 đọc thì cũng giống ý mình rồi :)  Đăng lúc 21-3-2012 09:08 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

40#
Đăng lúc 2-4-2012 11:35:46 | Chỉ xem của tác giả
cho mình đề cử phim Crows Zero I + II nhé !!!
phim này SIÊU HAY lun
diễn viên : Shun Oguri, Takayuki Yamada, Kyôsuke Yabe, Meisa Kuroki

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách