Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: sweetflora
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Đề cử anime vietsub + Hỏi đáp về anime/manga

[Lấy địa chỉ]
41#
Đăng lúc 5-2-2012 09:04:09 | Chỉ xem của tác giả
Mình muốn đề cử anime : Naruto shippuden (phần 2)
Naruto: Shippūden–ナルト 疾風伝 ( tạm dịch: Naruto : Cuộc phiêu lưu Gió xoáy) là bộ anime nối tiếp với bộ anime Naruto ban đầu và có mặt trong bộ manga Naruto từ tập 28 trở đi. Sau khi huấn luyện 2 năm rưỡi với Jiraiya, Naruto trở về làng Lá, đoàn tụ với những người bạn cậu đã chia tay, và lập lại Nhóm 7, giờ được gọi là Nhóm Kakashi, với Sai thế chỗ Sasuke. Tất cả những người bạn của Naruto đều đã trưởng thành và thăng cấp, có người hơn người khác. Không giống như phần đầu khi chúng chỉ đóng vai trò phụ, tổ chức Akatsuki chiếm lấy vai trò đối nghịch chính trong tham vọng thống trị thế giới.
Phim này đã quá nổi tiếng chắc mình cũng không cần giới thiệu nhiều. Hiện tại phần 1 mình đã có vietsub rồi nhưng phần 2 thì mới có vietsub mấy tập đầu, hi vọng nhà mình làm đủ bộ phần 2 luôn thì tốt quá
Còn đây là 1 số hình ảnh mình sưu tập được:

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

42#
Đăng lúc 7-2-2012 07:15:46 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Mình cũng thế,mình là fan của naruto, mình đã đọc truyện và mình mún xem thêm anime nữa ạ, mong nhà sẽ quan tâm đến Naruto. Tks
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

43#
Đăng lúc 8-2-2012 12:59:26 | Chỉ xem của tác giả
Tsubasa -RESERVoir CHRoNiCLE - fan của Clamp, của anime thì không thể không biết bộ này^^

vẫn là sakura, syaoran, Tomoyo, nay có thêm Fye và ngài Kuro nữa, kakka. Một bộ đáng xem, thật đấy

Nói về tóm tắt nội dung hay j j thì tớ dở văn lắm nên sưu tầm cái link này:
http://vi.wikipedia.org/wiki/Huy ... 91%C3%B4i_c%C3%A1nh

Tóm lại, trong Tsubasa, những fan của Clamp sẽ được gặp lại (hầu như) tất cả các nhân vật từng được xuất hiện trong các tác phẩm trước đó của họ, điển hình như nhân vật trong XXXHolic (2 bộ này song song nhau) và X1999 (nếu mình nhớ không lầm ^^) , và cả clover (bộ này rất tội nghịp)

tặng các bạn bài hát : you are my love của sakura-san {:290:}

PS: Mình thấy các bạn mong muốn làm Naruto hơi bị nhiều, nhưng bộ này quá dài luôn, làm sẽ mệt lắm á. nhưng nếu làm mình sẽ ủng hộ hết mình.. kekke. Bản thân thích phần 1 hơn phần 2, phần 1 có vẻ trong sáng và ngây thơ hơn

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +2 Thu lại Lý do
BabyMoon + 2 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

44#
Đăng lúc 12-2-2012 21:56:35 | Chỉ xem của tác giả
Mình đề cử bộ "Ninja lọan thị" nhé. Bộ này rất vui. Hiện tại mình lùng khắp nơi cũng chỉ thấy có sub việt đến tập 17 thôi.
Câu truyện bắt đầu vào thời Sengoku. Khi Rantaro được cha khuyến khích vào trường Ninjutsu Gakuen để học tập nhằm trở thành một ninja trứ danh làm rạng rỡ tổ tông. Sau khi vào trường, Rantoro đã quen được 2 người bạn mới là Kirimaru và Shinbee. Cậu nhóc cùng những người bạn lớp một của mình là Kirimaru và Shinbe lập nên hội siêu quậy "Nintama" hay còn là viết tắt của Ninja Tamago (Ninja trứng).Nhưng mọi chuyện lại không suôn sẻ khi cả 3 đều là những ninja hậu đậu.
Clip giới thiệu(SR mình không thấy nút chèn clip ở đâu hết):

Edited: iamqa_2512
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

45#
Đăng lúc 12-2-2012 22:09:58 | Chỉ xem của tác giả
mình cũng ủng hộ naruto, bên ngoài chỉ mới có vsub tới ep 242 thui hà. muốn coi tiếp mà hok có. mong st dịch phần 2 nhé. tks
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

46#
Đăng lúc 12-2-2012 22:13:20 | Chỉ xem của tác giả
thấy có hình conan đó mà không biết nhà mìh có dịch không nhỉ. nêu có thì lam ơn cho mình biết nó nằm ở đâu nhé

Bình luận

conan đã được sub vài movie rồi đó bạn ^^  Đăng lúc 12-2-2012 11:24 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

47#
Đăng lúc 16-2-2012 22:19:23 | Chỉ xem của tác giả
Đây là lần đầu vô nhà J - đang đi thăm quan khu Anime {:310:}
Mình xin đề cử:
{:290:}Cung đàn vàng/La corda d'oro{:306:}

Nội dung:
Hino Kahoko là học sinh viện Seisou, sống cuộc sống hết sức bình thường. Một ngày nọ, tiểu thiên thần đã từng giúp sáng lập ra trường Seisou - Lyly tình cờ gặp Hino đang chạy vội đến lớp. Vì Hino là người duy nhất có thể nhìn thấy Lyly nên cô đã được trao cây violin màu nhiệm, và bất đắc dĩ phải tham gia giải âm nhạc trong trường, cạnh tranh cùng những học sinh ưu tú của khoa nhạc. Lúc đầu Kahoko từ chối, nhưng trước sự khẩn khoản và nhiệt tình của Lyly cô đã đồng ý, cô nhận lấy cây đàn và bắt đầu luyện tập. Kahoko vô cùng ngạc nhiên vì cô có thể chơi bất cứ bản nhạc nào một cách thuần thục và điêu luyện. Dần dần cô đã thực sự thích violin và chơi đàn bằng cả trái tim của mình. Sẽ còn những chuyện gì xảy ra giữa cô và các anh chàng đẹp trai cùng tham dự giải âm nhạc? Tất cả có trong bộ truyện này :">

Các nhân vật chính:
1. Hino Kahoko

Ngay bản thân Hahoko cũng chẳng hiểu tại sao tên của mình lại ngự trong bảng danh sách dự thi âm nhạc của trường bởi cô không hề biết chơi một nhạc cụ nào cả chứ đừng nói tới chuyện có tài năng.  Nhưng dần dần Hahoko đã hiểu được tại sao con người lại yêu âm nhạc đến vậy và không biết từ lúc nào bản thân cô cũng quen với những nhạc cụ mà xưa kia vốn rất xa lạ với mình.

Ngày sinh: N / A
Chiều cao: 162 cm (5 feet, 3 inches)
Nhạc Cụ: Violin
Lớp:11-2 khoa phổ thông
Diễn viên lồng tiếng: Reiko Takagi
Là một người mạnh mẽ, thẳng thắng. Là học sinh của khoa phổ thông nhưng lại được cử đi thi cuộc thi âm nhạc

2. Thiên thần nhỏ Lili

Lili là một linh thể, thuộc chủng tộc "Fata" - một "thiên sứ âm nhạc" theo cách gọi của con người. Lili có hình dáng của một bé trai tóc vàng, có cánh, trang phục kiểu thiên sứ tây phương và tay cầm một cây trượng. Sứ mệnh của một Fata như Lili là mang đến hạnh phúc cho con người thông qua âm nhạc. Cậu ta từng bay vòng vòng khắp nơi để tìm một người có thể nhìn thấy mình nhưng con người càng ngày tâm hồn càng trở nên khô khan, khép kín nên cuối cùng chỉ có mỗi Kahoko là có thể nghe và thấy cậu.

Ngày sinh: N/A
Chiều cao: N/A
Nhóm máu: N/A
Diễn viên lồng tiếng: Kaori Mizuhashi
Là thiên sứ âm nhạc, người đã tặng cho Kahoko cây đàn violon màu nhiệm

3. Len Tsukimori

Đẹp trai-thông minh-tài năng-lạnh lùng-chững chạc...là tất cả những gì có thể nói về Len. Theo mắt thẩm mĩ của mình thì anh là người đẹp trai nhất hội. Song ngoài tất cả những phẩm chất nói trên, cùng với tài chơi Violon siêu đẳng, ở Len luôn ẩn chứa nét lạnh lẽo cô đơn...

Ngày sinh: 24/4
Horoscope: Taurus
Chiều cao: 178cm (5 feet, 8 inches)
Nhóm máu: A
Lớp: 11-A khoa âm nhạc
Diễn viên lồng tiếng: Taniyama Kishou
Nhạc cụ: Violon
Là người lạnh lùng, khó gần . Sinh trưởng trong một gia đình có truyền thống âm nhạc, có mẹ là nghệ sĩ piano nổi tiếng.

4. Ryoutarou Tsuchiura

Anh này, như các bạn thấy, cũng đẹp trai không kém. Hơn thế nữa, anh vừa giỏi đàn piano lại giỏi cả thể thao, (một mẫu con trai lý tưởng?) Trái với Len, tính tình anh khá nóng nảy và hai người này có vẻ không hợp nhau cho lắm ^^

Ngày sinh: 15/7
Horoscope: Leo
Chiều cao: 181cm (5 feet, 9 inches)
Nhóm máu: O
Lớp: 11-5 khoa phổ thông
Diễn viên lồng tiếng: Itou Kentarou
Nhạc cụ: piano
Cũng là một học sinh khoa phổ thông giống Kohoko, là anti fan của khoa âm nhạc mà cụ thể là rất ghét Tsukimori Len

5. Kazuki Hihara

Khác với hai anh kia, Kazuki tuy cũng rất đẹp trai manly (lại đẹp trai ^^) nhưng là một người bạn rất ồn ào vui vẻ, luôn làm người khác cảm thấy thoải mái. Sở trường của anh là chơi kèn Trumpet.

Ngày sinh: 12/12
Horoscope: Sagittarius
Chiều cao: 178cm (5 feet, 8 inches)
Nhóm máu: B
Lớp: 12-B khoa âm nhạc
Diễn viên lồng tiếng: Morita Masakazu
Nhạc cụ: Trumpet
Là người lạc quan, yêu đời, luôn mang lại tiếng cười cho người khác. Thuộc loại người không lo nghĩ gì . Là bạn thân của Yunoki Azuma, anh này hình như cũng thix Kahoko

6. Azuma Yunoki

Không thua kém gì các anh ở trên, anh Azuma này cũng rất, rất...đẹp trai, hic. Tuy nét đẹp của anh hơi bị giống con gái nhưng cũng very cute, sở trường của anh là thổi sáo

Ngày sinh: June 18
Horoscope: Gemini
Chiều cao: 172cm (5 feet, 7 inches)
Nhóm máu: AB
Lớp: 12-B khoa âm nhạc
Diễn viên lồng tiếng: Kishio Daisuke
Nhạc cụ: Flute (sáo)
Là một người sống 2 mặt. Ngoài mặt anh là một người rất toàn diện nhưng bên trong thì ..., là người rất được các nữ sinh trong trường hâm mộ

7. Keiichi Shimizu

Có lẽ hơi thừa nhưng phải nói rằng, với đôi mắt biếc đẹp tuyệt vời và mái tóc vàng quăn mượt, trông Keiichi lãng tử như một vị hoàng tử bước ra từ chuyện cổ tích ^^ Sở trường của anh là chơi Cello.

Ngày sinh: 26/8
Horoscope: Virgo
Chiều cao: 168cm (5 feet, 6 inches)
Lớp: 10-A khoa âm nhạc
Diển viên lồng tiếng: Fukuyama Jun
Nhạc cụ: Cello
Nhân vật này chỉ cần tóm gọn trong 3 chữ: "ngủ suốt ngày"

8.Fuyuumi Shouko

Thí sinh nữ duy nhất của khoa âm nhạc, nhạc cụ của Shouko là Clarinet. Shouko là một cô bé rụt rè, nhút nhát, rất ít nói và thường có ánh nhìn hơi buồn

Ngày sinh: 3/11
Horoscope: Scorpio
Chiều cao: 158cm (5 feet, 2 inches)
Lớp: 10-B khoa âm nhạc
Diễn viên lồng tiếng: Satou Akemi
Nhạc cụ: Clarinet
Một cô bé hiền lành, dễ thương, lúc nào cũng rụt rè , e sợ

9.Kanazawa Hiroto

Ngày sinh: 3/3
Horoscope: Piscis
Chiều cao: 183cm (6 feet)
Nghề nghiệp: giáo viên dạy nhạc
Diễn viên lồng tiếng: Hideo Ishikawa

10.Ousaki Shinobu

Ngày sinh: 17/10
Horoscope: Libra
Chiều cao: 175cm (5 feet, 7.75 inches)
Nhóm máu: O
Nhạc cụ: Violin
Diễn viên lồng tiếng: Katsuyuki Konishi

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

48#
Đăng lúc 16-2-2012 22:44:12 | Chỉ xem của tác giả
P/s Các bạn chắc hẳn k còn lạ gì với bộ truyền tranh "Cung Đàn Vàng". Những ai  yêu thích âm nhạc, yêu thích truyện tranh, yêu thích sự lãng mạn, trong sáng của những câu chuyện về tình yêu, tình bạn, về niềm đam mê âm nhạc, những ước mơ của tuổi mực tím,  thì chắc sẽ rất thích bộ truyện tranh này, cũng như bộ phim " Cung Đàn Vàng - La Corda D'oro " mong rằng mọi người sẽ ủng hộ Anime này để sớm đc thưởng thức trên sóng J-zone {:301:}

Cung Đàn Vàng - La Corda D'oro Primo Passo (Opening)

Cre: weiyee1993

Ave Maria ♫ [Duet Violin Cover]

Cre: he Violin Singer

Cre: shiroimoon94

Cre: sasuke15kira

Bình luận

có bản engsub mà e ^^  Đăng lúc 23-2-2012 08:24 PM
ss ơi, e mò đc fim mà k bik tiếng ý nên rất ham hố mong nó đc làm, nthe thì OMG quá tuyệt  Đăng lúc 23-2-2012 08:04 PM
Truyện này hình vẽ đẹp, nội dung cũng được, cơ mà khó dịch, nhiều thuật ngữ & văn vẻ quá =.=  Đăng lúc 23-2-2012 06:48 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

49#
Đăng lúc 21-2-2012 22:23:08 | Chỉ xem của tác giả
mình lội mấy page thấy có 2 bạn đề cử totoro...
1.mình đề cử tiếp totoro lại lần nữa nhe....^^..nhớ phim đó wá đi mất....

2.các phim trong series của conan
3.CONAN vs KID vs Yaiba
4.Yaiba - The best of Yaiba Kurogane

cám ơn subteam nhé ♥

Bình luận

http://kites.vn/thread/-happy-1st-kites-anniversary-ghibli-series-my-neighbor-totoro-vietsub-coming-soon--350584-1-1.html  Đăng lúc 2-9-2012 02:10 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

50#
Đăng lúc 23-2-2012 15:23:06 | Chỉ xem của tác giả
nhà mình ơi, có PJ j mới chưa?
có ai hứng với mấy phim cũ kiểu Black cat, shaman king, Yaiba... j j đó ko
hoặc hell girl, hắc quản gia, bloody monday, code breaker.... vân vân và mây mây...
có thì cho mình làm với, mình đang thất nghiệp chờ raw này
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách