Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: khanhkhungvui
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Danh sách trao thưởng SBS Drama Awards 2016: Han Seok Kyu giành Deasang lần thứ 2

[Lấy địa chỉ]
41#
Đăng lúc 1-1-2017 10:17:51 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Đúng như mình dự đoán rồi, ko ai qua được thầy :v dàn Moon Lovers dễ thương quá, đi gần như đầy đủ hết rồi còn quay clip chúc mừng năm mới nữa :v HaeSo có giải couple kìa, Tư Thẹo cũng có giải hallyu :3 thôi an ủi phần nào
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

42#
Đăng lúc 1-1-2017 10:46:31 | Chỉ xem của tác giả
Chúc mừng thầy Kim đạt Daesang!
Đúng như dự đoán của mình. Nhìn top 10 là thấy rồi, phía nữ tốt nhất là mợ chảnh, nhưng mợ không đi dự, phía nam tốt nhất là thầy.
Năm nay SBS để vuột mất 2 phim hay nhất năm là Hậu duệ mặt trời và Signal vào tay KBS và tvN, đến giữa và cuối năm vớt vát lại bằng Doctor và Biển xanh, nhưng cũng không thể qua được 2 phim để mất kia, chỉ có Romantic doctor rất hot ở Hàn, nhưng cũng bình thường ở nước ngoài.
Mà các nhà đài bây giờ, giải cuối năm chia giải dã man quá, nhìn cái danh sách giải thôi đã thấy hoa hết mắt rồi.

PS: phần này để trả lời cho bạn bình luận bên dưới.
Về phim Romantic Doctor: teacher Kim: Mình đang xem phim này, tiện thể cũng hay đọc news về phim. Rating bên Hàn của RD đứng đầu khung giờ ngay khi mới chiều được 1-2 tập, chỉ số truyền thông CPI, top seach naver... của phim cũng rất cao, nhưng tất cả các chỉ số đó chỉ được tính ở Hàn. Còn ở nước khác RD không hot bằng một số phim chiếu cũng trong thời gian này, mình chỉ nói về độ hot thôi nhé, không bàn về chất lượng phim, vì độ hot của phim còn được quyết định bởi một số yếu tố khác: thị hiếu của thị trường khu vực, PR của nhà đài, độ nổi tiếng của diễn viên... ngay ở Việt Nam thôi, phim nào hot sẽ được các forum phim khác (không phải Kites) làm sub nhanh ngay sau khi tập phim vừa chiếu xong bên Hàn chỉ 3-4h, các phim thường phải đến sáng hoặc trưa hôm sau mới có, RD đến ngày hôm sau mới có sub, ngay Kites sub tập 15 còn chưa thấy đâu. Mấy báo lá cải hay đưa tin showbiz của VN cũng không có bài viết nào về RD luôn, còn nếu phim nào hot thì ngày nào cũng có bài về phim hot đó. Hơn nữa, nếu có mấy bảng xếp hạng này nọ ở VN, thì DOTS sẽ áp đảo các phim khác luôn, mình không xem DOTS nên khi thấy mấy bảng xếp hạng đó mình thấy bất công cho các phim hay và chất lượng khác, nhưng đó cũng là thực tế phải chấp nhận khi đánh giá về độ hot của DOTS ở VN. Thậm chí nếu so sánh ngay với phim cùng đề tài y khoa khác của SBS trong năm 2016 là Doctor, ngay VN, nhiều bạn sau lễ trao giải hôm qua còn thắc mắc sao couple của phim đó không được best couple, thắc mắc sao 1 phim không nổi như RD (ở VN) lại được best couple, và không biết tới RD. hic, đau lòng lắm.

Bình luận

RD quá hay bạn ơi, làm về đề tài y khoa xuất sắc, Doctor chỉ yêu đương thôi :)))) xem RD ko bỏ một s nào và Doctor là bỏ từ tập 11, 12 j đó :))  Đăng lúc 2-1-2017 03:17 PM
uh, không sao mà, năm nay mình xem Oh Hae Young và RD, cả 2 phim này đều hay, rất hot ở Hàn mà VN thì đìu hiu, nên nhiều khi cũng tự an ủi mình thôi  Đăng lúc 1-1-2017 10:16 PM
Dù gì cũng cám ơn post của bạn phân tích để mình ko hiểu lầm là bạn đang kỳ thị, so sánh RD với DOTS hay doctors :D  Đăng lúc 1-1-2017 09:21 PM
RD toàn dàn cast thực lực và thấy SBS đối xử vậy cũng còn chưa fair cho RD. Doctor thật ra cũng focus vô loveline chứ ko chuyên khoa như RD.  Đăng lúc 1-1-2017 09:20 PM
Park Bo Gum trong I remember you (Hello Monster) năm ngoái diễn xuất còn hay hơn trong MHAT nhưng mà theo trending thì người ta chỉ biết đến MHAT thôi  Đăng lúc 1-1-2017 09:18 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

43#
Đăng lúc 1-1-2017 11:15:11 | Chỉ xem của tác giả
ko ai có thể xứng đáng hơn chú Seok Kyu trong đề cử Daesang
chúc mừng chú nha
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

44#
Đăng lúc 1-1-2017 11:23:56 | Chỉ xem của tác giả
ôi trời
cái lễ SBS năm nay là rối nhất bởi vì SBS quy tụ toàn sao hot, ai cũng diễn hay nên k thể bỏ
vậy là nhà đài chia ra thành thể loại phim, fantasy, romcom các kiểu mà mỗi thể loại chỉ có phim đấy, đâu còn phim nào cạnh tranh
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

45#
Đăng lúc 1-1-2017 11:58:45 | Chỉ xem của tác giả
Chúc mừng các diễn viên đoạt giải. Mặc dù ko xem RD nhg khi đọc cmt trên mạng, phim cũng rất thành công nữa, với cả bác cũng là diễn viên tiền bối nên chắc chắn là diễn xuất cua bác rất tuyệt vời, daesang hoàn toàn xứng đáng rồi. Chỉ tiếc cho anh Won nhà em, năm ngoái Punch hay như thế mà vẫn trượt daesang chứ
Và xong vẫn ko hiểu nổi Doctors thuộc thể loại giả tưởng ở chỗ nào mà 2 ac lại đoạt giải cho phim thể loại giả tưởng Thêm nữa là thực sự chemistry của đôi này cực kỳ tuyệt vời luôn, như ko diễn ấy mà best couple cũng ko đc chứ Đùa, hận SBS nhé

Bình luận

à ra thế, đọc ko kỹ nên cứ thắc mắc, cảm ơn bạn nhiều nhé =)))))  Đăng lúc 1-1-2017 01:54 PM
giả tưởng và kịch tính nhập chung là 1  Đăng lúc 1-1-2017 01:13 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

46#
Đăng lúc 1-1-2017 12:33:31 | Chỉ xem của tác giả
Jun Ji Huyn và Lee Jun Gi không được giải nào về diễn xuất thấy thật tiếc!

Bình luận

Lee joon gi la giai ngoi sao halluya gì đó ! Không thuộc về diễn xuất  Đăng lúc 1-1-2017 03:46 PM
Lee Jun Ki có giải nhé  Đăng lúc 1-1-2017 01:12 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

47#
Đăng lúc 1-1-2017 12:51:49 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Hôm qua trao giải hầu như mấy người thương của mị đều đọat giải mị rất vui.Kang Ha Neul, Lee Min Ho, SoLim couple, Yoo Yeon Seok, .....
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

48#
Đăng lúc 1-1-2017 13:25:48 | Chỉ xem của tác giả
Chúc mừng Yeo Jin Goo đạt giải, năm nay cố gắng chọn phim nào có kịch bản hay hơn em nhé <3

Thầy Kim đoạt Daesang là quá xứng đáng rồi, chúc mừng thầy. Bài phát biểu cũng quá là hay luôn!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

49#
Đăng lúc 1-1-2017 14:22:39 | Chỉ xem của tác giả
May mà phim Doctors vẫn có giải cao, chứ không có cái best couple là không ưng lắm rồi. Phim mang lại thành công, rate cao của đài trước đó mà ít được nhắc đến, anh Rae Won còn không được giải diễn viên hàng đầu. Nói chung là mất thiện cảm với SBS từ đợt Running Man, hôm qua may mà có chị Shin Hye với anh Joo Won đi chứ mình cũng chả hóng một teo nào luôn.
Dù sao cũng chúc mừng mọi người năm mới, chúc chị Heo mãi thành công hơn nữa, chúc phim mới của anh Joo Won thành công, dù biết năm sau anh vào quân đội cuối năm chưa chắc đã được giải nào. Nhưng vẫn mong phim thành công. híc.
Chúc mừng, chúc mừng <3 <3
Thanks bạn dịch tin <3 HAPPY NEW YEAR!!!!

Bình luận

hang dau < xuat sac < xuat sac nhat  Đăng lúc 5-1-2017 12:55 PM
Nhưng không thuộc Top diễn viên hàng đầu á bạn :)))  Đăng lúc 5-1-2017 12:24 PM
rae won được giải xuất sắc nhất rồi mà bạn  Đăng lúc 1-1-2017 02:37 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

50#
Đăng lúc 1-1-2017 14:42:06 | Chỉ xem của tác giả
Những tưởng SBS chia giải theo thể loại film r thì sẽ bỏ đi các giải theo độ dài film chứ Banh ra một đống giải, nhìn lòa cả mắt Stream vì trai nhà suốt hơn 4 tiếng thiệt muốn chết đc với SBS

Nhiều giải vô lý thôi ai cũng biết r khỏi ý kiến Nhưng ít ra SBS còn sáng suốt trao Daesang cho bác Han Suk Kyu, quá xứng đáng r. Nghe thì ko hiểu bác nói gì nhưng tới đoạn bác gọi "Mấy đứa à.." trời ơi tình cảm gì đâu ko Daesang của bác cứu SBS rồi

Năm nay đc cái vui là trai nhà Yoo Seung Ho đã có giải xứng đáng với công sức của mình Thanh niên đi diễn 17 năm r mới thoát đc mấy giải diễn viên mới
Năm nay nhiều dự án, drama có movie cũng có, hơi flop nhưng vai diễn nào cũng hay, vậy là đc roài Năm sau cố gắng hơn nữa nhá

Chú Sung Woong sau 20 năm ra mắt cũng đã có giải cho mình r Chúc mừng chú Đã mong chú lên nhận giải sẽ gọi "Jin Woo ah~~~" biết bao nhiêu mà chú ko gọi. Shipper thiệt buồn biết bao nhiêu

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách