Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: thuynguyen1404
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Danh sách đề cử giải thưởng nghệ thuạt Beaksang lần thứ 52 (đầy đủ)

[Lấy địa chỉ]
21#
Đăng lúc 2-5-2016 22:28:51 | Chỉ xem của tác giả
Năm nay Baeksang náo nhiệt quá, cả bên movie lẫn drama. Nếu tất cả các diễn viên đc đề cử đều đến tham dự thì chắc lâu lắm rồi mới có 1 cái thảm đỏ chói lóa dàn sao như vậy, từ sao kì cựu đến sao xu hướng đến sao trẻ đang lên.

Nói về Daesang trước, mình là fan DOTS nhưng ko dám mơ Daesang. Chưa xem Signal nhưng thấy đc ca ngợi như vậy chắc chắn là phim đỉnh, Daesang trao cho chú Jo Jin Woong là hợp lý và xứng đáng, vui cả làng.

Còn thì mong cả Song Joong Ki lẫn Song Hye Kyo đều đc giải Nam chính xuất sắc và nữ chính xuất sắc càng tốt DOTS có thêm giải nào mình vui giải ấy, nhưng ưu tiên cho SongSong trước, linh hồn của phim. Giải đạo diễn hay giải biên kịch thì thấy phim khác xứng đáng hơn.

Yoo Ah In 2 năm nay đại thành công, đúng là sự nghiệp như mơ. Bỏ túi thêm cái giải Baeksang mảng movie nữa là an tâm nhập ngũ.

Trong các giải cho drama ở Hàn thì có lẽ Baeksang là cái giải duy nhất còn sót lại mà trao giải khiến ng ta phần nào tâm phục. Xem drama nhiều hơn nên mình hóng Baeksang hơn Rồng Xanh. Mong thảm đỏ năm nay sẽ thật nhiều sao tham dự để mình ngắm cho đã mắt

Bình luận

Nhưng vẫn thấy DOTS khó tranh :(( mà ko biết anh Song sao chứ chị Song thì chả bao giờ thấy trên thảm đó cả...  Đăng lúc 3-5-2016 01:54 PM
Mà đúng là cần gặp thời. Hyun Bin đc Daesang của Baeksang cho vai trong SG thì Joong Ki của DOTS cũng hoàn toàn đc, có điều năm nay nhiều vai diễn khác nặng kí quá :))   Đăng lúc 3-5-2016 01:54 PM
Xem list đề cử thì toàn phim mạnh cả nên khó có chuyện 1 phim tóm mấy giải, khả năng là sẽ chia ra mỗi giải chọn 1 phim "xứng đáng nhất"  Đăng lúc 3-5-2016 01:53 PM
Có điều mong cả 2 Song đều đc giải vì cả 2 ng đều xứng đáng, 1 ng đc 1 ng ko thì bất công cho ng kia. Mà thật ra mong cả 2 đều đến dự là tốt lắm rồi :))  Đăng lúc 3-5-2016 01:50 PM
Bên drama nhiều ứng viên nổi trội quá nên cho YAI qua movie để dễ thở hơn tí :)) DOTS gặp nhiều khó khăn nhưng chắc chắn ko thể ko có giải  Đăng lúc 3-5-2016 01:49 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
Đăng lúc 2-5-2016 22:29:27 | Chỉ xem của tác giả
pinwoo gửi lúc 2-5-2016 10:23 PM
đề cử Park Hae Young thì ở best actor thôi vì anh qua giai đoạn best new actor roài
chắ ...

Cũng lạ thật, mình không xem phim nên không biết tại sao lại đề cử Nam Goong Min mà không phải Yoo Seung Ho. Còn anh trung úy thì là cảm thán vậy thôi chứ anh trung úy cũng giống cô gái nhà mình, cô Park ấy, đã hết tuổi nhận Best New Actor rồi còn Best Actor/Actress thì vẫn chưa có vai diễn đặc biệt. Mình còn nhớ năm ngoái vote điên cuồng cho cổ Best Actress của Daejong và cổ cũng được nhiều vote nhất luôn nhưng một sáng thức dậy thì không thấy tên cô í trong đề cử 5 người nữa

Bình luận

Hóng cực, Bo Young mới nhận 1 movie thôi, còn đang rảnh lắm :3  Đăng lúc 2-5-2016 10:52 PM
hehe iu đương thắm thiết, cặp đôi chân ngắn =))  Đăng lúc 2-5-2016 10:52 PM
ráng đợi đê, tháng 8 anh Hoon quay movie mới, hóng sang năm :))  Đăng lúc 2-5-2016 10:49 PM
uh vừa đọc xong trên dramabean, fan cũng mong hai anh chị đóng chung :))  Đăng lúc 2-5-2016 10:49 PM
tưởng tượng hai người đóng melo chung chắc buồn cười lắm  Đăng lúc 2-5-2016 10:48 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
Đăng lúc 2-5-2016 22:38:51 | Chỉ xem của tác giả
DOTS rất nổi tiếng
đến chị nhà kug có mặt trong đề cử
nhưng mình nghĩ khả năng cao Signal của  tvN sẽ đại thắng
đặc biệt hạng mục nam diễn viên, mình thấy hầu như sẽ nằm trong tay chú Jo Jin Woong
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

24#
Đăng lúc 2-5-2016 22:56:02 | Chỉ xem của tác giả
ôi toàn là những cái tên sáng giá
Yoo Ah In năm nay được đề cử trong cả 2 mục movie lẫn drama. đúng là thời kì sự nghiệp trong mơ của anh
cá nhân mình thì thích DOTS nhưng vì trao giải công bằng nên ko chỉ dựa trên tiêu chí độ phủ sóng của phim mà trao đc. rất mong Song Joong Ki giành giải nam chính xuất sắc nhưng cũng chưa dám hi vọng nhiều )))
nhà Reply 88 cũng được đề cử rất nhiều nên chắc cũng sẽ ẵm đc giải. 1 bộ phim hay TVN.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

25#
Đăng lúc 3-5-2016 00:31:27 | Chỉ xem của tác giả
Cũng may sao 2 anh con rể nhà họ Sung được mời sang bên mảng Movie chứ không chắc 5 giai nhà Reply hốt nguyên cái bảng đề cử Best Male Rookie mảng Drama mất (thế thì anh Byun phải làm sao) Khiếp thật cơ, Reply everywhere luôn ) Dù sao cũng hy vọng BK Lee và PD Shin của nhà Reply được trao giải. Hai người này có công lớn nhất trong công cuộc tìm chồng cho nữ chính (aka hành não con dân, aka hỗ trợ fan chia bè kết phái) từ thời 97 đến giờ mà
Đùa chứ, mình hâm mộ cô Lee và PD Shin nhà này lắm ấy )
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

26#
Đăng lúc 3-5-2016 11:09:19 | Chỉ xem của tác giả
DOTS giải nào cũng có đề cử nhưng khả năng cao chỉ đến mức đề cử thôi, toàn đối thủ nặng ký có vẻ hợp gu các nhà phê bình nghệ thuật. Mà lọt vào danh sách đề cử cũng là thấy đáng tự hào lắm rồi, vì DOTS có vẻ thành công về mặt thương mại hơn.

Ngồi coi đám đề cử này lại nóng lòng muốn chạy về xem Signal với Rep88 1 tỷ năm ko xem phim Hàn, mình lỗi thời quá rồi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

27#
Đăng lúc 3-5-2016 16:38:30 | Chỉ xem của tác giả
Không xem hết các phim có trong danh sách đề cử, movie hoàn toàn chưa xem bộ nào luôn, truyền hình chỉ đu có Signal và DoTS thôi nên cũng chẳng biết nói gì. Nhưng so sánh hai phim đã xem thì dù muốn hay không muốn, vẫn phải thừa nhận bác Kim Eun Hee viết rất chắc tay, xem Signal cứ gọi là ngấu nghiến, chẳng biết có coi được thành biên kịch yêu thích không nữa, hay thích bác rồi mà chưa muốn thừa nhận. Thôi thì tất cả các giải vote hết cho Signal. Bác Kim Won Suk đạo diễn, biên kịch xuất sắc bác Kim Eun Hee, diễn viên xuất sắc bác Jo Jin Woong với cô Kim Hye Soo, phim xuất sắc nhất Signal. Daesang thì thôi không nhắc, vì cũng lơ mơ ngay từ đầu. (ui, nói thế chứ không biết phần hậu kỳ có phải người mới làm không mà nhiều đoạn chuyển cảnh cháu thấy cứ bụp phát chuyển, đột ngột mà chẳng mượt gì cả bác Suk ạ, không biết thế nào, liệu có làm giảm phiếu bầu cho bác không?)

Nhìn bình luận thì có vẻ năm nay toàn phim khủng, toàn diễn viên thực lực, cũng băn khoăn cho bạn Nam Goong Min (cái vai ác của bạn trong Remember cũng ám ảnh lắm) và bạn Ki, nhưng các bạn vẫn còn trẻ mà. Thậm chí cái anh bạn Han Se Kyu trong Signal cảm thấy như thể xây dựng dựa trên Kyu Nam của Goong Min á, ngoại hình nhiều khi nhìn cũng na ná luôn đủ biết bạn Goong Min hứa hẹn thế nào.

Còn bạn Ki, Ki ơi, anh vẫn còn trẻ nên đợi đến năm sau nhé, Ki nhé!!!! Cũng muốn hy vọng cho Ki lắm nhưng nhìn dàn sao thực lực đối chọi thế kia, thì thôi cũng không thấy uất ức đâu, dù vai đại úy nhiều người nói diễn dễ chứ mình thấy cũng bỏ công bỏ sức phết chứ chẳng chơi đâu, nhưng vai diễn này có vẻ chưa đủ để nhận giải, cũng không hy vọng nữa cho nó bình yên.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

28#
Đăng lúc 3-5-2016 22:34:22 | Chỉ xem của tác giả
Nghe bảo bé cưng Suzy nhà mình cũng đựợc trong mục vote popularity, anyway hóng giải của mọi ng, hy vọng anh Nam Goong Min được giải
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29#
Đăng lúc 3-5-2016 23:18:17 | Chỉ xem của tác giả
Đánh giá công bằng thì hậu duệ không thể bằng được tín hiệu về mặt nội dung lẫn diễn viên nam chính! Nhưng hậu duệ hơn tín hiệu ở chỗ được quảng bá rộng rãi,rầm rộ,yêu đương hôn hít hợp lòng giới trẻ.
Phim nào được giải thì cũng vậy cả thôi,phim Hàn xem để giải trí,phim nào chẳng như phim nào! Diễn viên nào được giải cũng thế cả thôi,miễn đừng có xì can dal ngoài đời là khán giả sẽ nhớ lâu.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

30#
Đăng lúc 3-5-2016 23:55:33 | Chỉ xem của tác giả
Trong 5 phim truyền hình mình chưa xem 6 dragons  flying nên k vote đc rồi. 4 phim còn lại cảm thấy Signal ổn nhất.
Nam dv xuất sắc nhất vote cho Yoo Ah In
Nữ dv xuất sắc nhất vote cho Kim Hyun Joo
Nam dv mới xuất sắc vote Ryu Jun Yeol aka Chóa
Nữ dv mới xuất sắc vote Kim Go Eun
Dù % vô cùng nhỏ, cảm thấy vô cùng khó nhưng vẫn mong Han Hyo Joo nhận giải gì đó bên movies vì chỉ đã cống hiến rất nhèo năm cho mảng này. Anw, các nhận vật nữ do HHJ đóng k đặc sắc mà luôn kiểu 1 màu - ngoan hiền dịu dàng, nên kể ra cũng khó
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách