Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: thuynguyen1404
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Danh sách đề cử giải thưởng nghệ thuạt Beaksang lần thứ 52 (đầy đủ)

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 2-5-2016 16:08:08 | Chỉ xem của tác giả
Toàn những cái tên quen thuộc ở mấy hạng mục lớn.
Mong rằng giải thưởng sẽ trao đến đúng người.
Mình rất thích DOTS nên hi vọng phim sẽ ẵm nhiều giải.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 2-5-2016 16:13:14 | Chỉ xem của tác giả
Baeksang từ đó giờ vẫn khá công bằng nên mong năm nay cũng vẫn sẽ thế.

Bên truyền hình thì Six Flying Dragons với Signal là hai bộ đỉnh nhất và cũng ngang tài ngang sức nhất, nhưng nếu chọn 1 trong 2 thì mình chọn Signal, thế nên mong là giải nam diễn viên chính xuất sắc nhất sẽ thuộc về Yoo Ah In hoặc Jo Jin Woong, Yoo Ah In có khả năng bị đẩy sang tranh giải bên movie nên là cực mong chú Jin Woong thắng, nếu không thì chú thắng Daesang cũng được. Đạo diễn xuất sắc nhất thì mong là Signal, còn biên kịch thì mong là SFD. Nữ diễn viên thì mình nghĩ là Kim Hye Soo cũng giống Yoo Ah In, bị đẩy sang movie, dù sao thì vai diễn trong Signal của chị cũng không đặc sắc lắm, vậy nên chắc chị Kim Hyun Joo sẽ thắng, mình cũng cực ưng Hwang Jung Eum nhưng cảm thấy vai đó chưa đủ nặng kí để tranh giải. Còn nam diễn viên mới thì mong sẽ là chàng trai có đôi mắt buồn như bị bồ bỏ chục năm mà chưa quên được, Byun Yo Han , mà mặt chó thì cũng được. Còn bên điện ảnh mong bé Park So Dam có giải.

Cuối cùng thì tại sao trung úy Park Hae Young của tui lại không có giải nào

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 2-5-2016 16:34:06 | Chỉ xem của tác giả
Mình chỉ nói về mảng truyền hình, danh sách đề cử năm nay khá ổn, có sự kết hợp giữa chất lượng và sự nổi tiếng.
1 phiếu phim hay nhất cho Rep88
1 phiếu cho Signal giải kịch bản xuất sắc nhất
Về diễn viên mới chắc nhà Reply lại ẵm chọn như thời rep94
Còn về giải diễn viên xuất sắc cũng như Daesang khá khó chọn.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 2-5-2016 18:51:50 | Chỉ xem của tác giả
Trong các diễn viên mới bên movie, ai đóng nhiều phim hơn trong năm và vào nghề qua nhiều vai diễn ấn tượng hơn thì sẽ đoạt giải, nên Park Bo Gum chắc sẽ được giải nam diễn viên mới xuất sắc mảng movie. Bên drama thì dễ hơn, tùy thuộc vào danh sách đề cử, ai đóng vai chính mà nổi bật nhất trong số các tân binh là được, chắc là Ryu Joon Yul sẽ được giải nam diễn viên mới xuất sắc mảng drama đó, cái anh hộ vệ mắt buồn trong 6 dragons đóng hơi phụ nên chắc ko được đâu.

Nam chính, bên movie thì chắc là Yoo Ah In, vì vai trong Veteran được đánh giá rất cao. Bên drama thì hơi khó vì cả Signal và Hậu vệ đều rất hay, thật khó chọn, nhưng nếu Song Joong Ki mà ko được giải thì quốc dân sẽ phản đối dữ lắm, nên chắc là Ki sẽ được giải. Bù lại, để cân bằng thì chắc Signal sẽ được giải Biên kịch hoặc đạo diễn, hoặc Kim Hye Soo sẽ được một giải nào đó. 6 dragons thì Yoo Ah In ưu tiên nhận giải bên movie rồi.

Nữ diễn viên mới bên drama thì chắc là Hyeri, mong là cô sẽ mau thoát khỏi bóng Duk Sun và nhập vai Geu Rin sâu hơn. Mặc dù thấy nàng ma Kim Seul Gi của Oh my ghost diễn khá hay nhưng ko thấy vào danh sách đề cử, nếu ko thì theo mình cô ấy xứng hơn Hyeri.

Ko thấy giải diễn viên nhí nhỉ? Nếu có thì Nam Da Reum vai thời trẻ của nam chính trong 6 dragon diễn rất ổn, và Lee Re vai thời trẻ của nữ chính trong phim này cũng rất đạt.

Giải khán giả bình chọn, nam diễn viên được yêu thích nhất, bên drama chắc là Song Joong Ki rồi, bên movie thì chắc là Park Bo Gum. Nữ thì Park Bo Young cũng rất được yêu thích.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
 Tác giả| Đăng lúc 2-5-2016 19:05:41 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
roseskissdarl gửi lúc 2-5-2016 06:51 PM
Trong các diễn viên mới bên movie, ai đóng nhiều phim hơn trong năm và vào nghề qua nhi ...

Phản ứng netizen là họ thích Signal hơn bạn. Không tới mức mà SJK ko được giải thì quốc dân phản đối, vì Jo Jin Woong là diễn viên tiền bối hàng đầu rồi, thậm chí khi công bố đề cử, người ta gọi là cuộc cạnh tranh của Jo Jin Woong và Yoo Ah In mà Song Joong Ki nắm chắc giải Popular rồi, nhưng mà Best Actor, ngày xưa VSĐAT hot vậy mà Kim Soo Huyn cũng đâu được Best Actor của Beaksang. Nên không tự nhiên mà Baeksang là giải thưởng nổi tiếng của Hàn đâu

Bình luận

Mình cũng thấy vậy, hiệu ứng của SJK rất lớn nhưng ai xem Signal rồi mới thấy chú Jo diễn hay thế nào  Đăng lúc 4-5-2016 08:15 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 2-5-2016 19:09:59 | Chỉ xem của tác giả
Dù là fan của Dots nhưng nói về kịch bản phim mình vote cho reply 1988. mình thik reply 1994 hơn, nhưng reply 1988 chỉ có thể dùng từ XUẤT SẮC để miêu tả. kịch bản và quay phim, âm nhạc đều vô cùng tốt.
Dots vote cho diễn xuất của ss Song. mình dù là fan cuồng phim này, fan cuồng couple SongSong nhưng phải thừa nhận là diễn xuất của ss Song chính là linh hồn của cả bộ phim.
Yoo Ah In mấy năm nay lên như diều gặp gió, diễn xuất thành công lớn. chắc sẽ có giải nam chính xuất sắc nhất ở 1 trong 2 hạng mục thôi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 2-5-2016 19:41:05 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
@thuynguyen1404 : theo mình thì Signal cũng là nhất, mình chưa bao giờ xem một bộ phim hay và chặt chẽ đến như vậy, từ kịch bản đến dàn diễn viên chính phụ, rồi góc quay lẫn tiếng động và nhạc nền đều xuất sắc. Cho nên chú Jo Jin Woong chắc được giải Daesang luôn chứ chẳng là giải Nam chính nữa hihi. Star Man thì mợ được đánh giá cao hơn cụ nhiều mà, nên ưu tiên trao giải cho mợ là đúng rồi, với lại cụ cũng có giải tân binh bên movie rồi còn gì, nếu lãnh giải tân binh mà lại lãnh giải nam chính nữa thì đâu được, nó quá lệch rồi.

@DaysMoon : Mà tiếc cho trung úy Park Hae Young thật, Lee Jae Hoon đóng hay vậy mà ko có được đề cử, chắc là ưu tiên cho tiền bối, nhưng thôi để dành cho giải sang năm vậy, movie mới của anh kỳ này có vẻ hấp dẫn. Chị Kim Hye Soo đóng cũng cho mình nhận ra nhiều triết lý rất hay, ngoại nhu nội cương, mình rất thích vai này. Vai này ko phụ tí nào, nó chỉ ít hơn một chút xíu so với 2 nam chính thôi.

Mà năm nay bên movie, nữ diễn viên mới ko thấy ấn tượng lắm, Park So Dam thì vai hơi bé, nhưng cũng đóng nhiều phim rồi, nên hy vọng sẽ được giải.

She was pretty đúng là ko đủ độ sâu khi so với mấy phim kia, năm rồi Kill me heal me mới là phim hay nhất của mbc, nhưng thời gian lại lọt sổ Baeksang mất rồi.

Hậu Vệ theo mình rất có tính nhân văn, diễn cũng ổn, kịch bản và quay phim đều rất tốt, đề tài đâu phải là về tình yêu ko thôi. Nên nó cũng xứng được cạnh tranh. Ko phải ai cũng diễn ra cái chất người lính vai rộng chí bền được như vậy. Đề tài khác nhau nên ko thể nói nó thua 6 dragons hay Signal được. Theo mình Ki sẽ được giải nam chính bên drama, Yoo Ah In được giải nam chính bên movie. Daesang bên movie thì hơi khó nói.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
 Tác giả| Đăng lúc 2-5-2016 20:52:25 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
roseskissdarl gửi lúc 2-5-2016 07:41 PM
@thuynguyen1404 : theo mình thì Signal cũng là nhất, mình chưa bao giờ xem một bộ phim hay ...

Deasang truyền hình không nhất thiết trao cho diễn viên đâu bạn năm ngoái là PD show giải trí Na Young Suk, năm 2013 là MC quốc dân Yoo Jae Suk. :3 mình trans bài này ko có nguồn của TV shows, Tv show đề cử Barksang như drama và movie nhé bạn. Nên Daesang khó đoán lắm. Nhưng hy vọng như bạn nói
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 2-5-2016 21:51:28 | Chỉ xem của tác giả
Toàn những cái tên sáng giá không à
Thanks bạn tran
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 2-5-2016 22:23:51 | Chỉ xem của tác giả
DaysMoon gửi lúc 2-5-2016 04:13 PM
Baeksang từ đó giờ vẫn khá công bằng nên mong năm nay cũng vẫn sẽ thế.

Bên truyền  ...

đề cử Park Hae Young thì ở best actor thôi vì anh qua giai đoạn best new actor roài
chắc do diễn xuất của anh vẫn còn gây tranh cãi bên Hàn nên k được đề cử hoặc mỗi phim chỉ chọn một người thì Jo Jin Woong hơn rồi
hóng Signal đạt best drama, một bộ phim quá chặt chẽ, toàn diện k chê vào điểm nào

các phim toàn đề cử nam chính, mỗi Remember nam thứ lại được đề cử chứ k phải Yoo Seung Ho, lạ thật
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách