Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Megaton89
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Danh sách đề cử giải thưởng "Daesang" của SBS, MBC và KBS

[Lấy địa chỉ]
51#
Đăng lúc 5-12-2016 23:18:36 | Chỉ xem của tác giả
SBS thì Mợ đã có 1 cái Daesang rồi nên năm nay có lẽ 3 chú còn lại thấy khả quan hơn, khó chọn ghê vì ai cũng xuất sắc hết, buồn là anh Gà lại k được đề cử ( k lẽ do phim bị thất sủng ở quê nhà )
MBC có thể ss Kim So Yeon sẽ đạt nhưng Jong Suk cũng có triển vọng lắm
KBS Chô ha được đề cử là vui rồi, khả năng cao là 1 vị trong couple Song- Song sẽ đạt
Đoán mò thui đành đợi kết quả trao giải vậy
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

52#
Đăng lúc 5-12-2016 23:22:57 | Chỉ xem của tác giả
KBS là mình nghĩ Hậu duệ hốt trọn rồi
SBS thì mình mong là anh Jung Suk mặt dày =]]]]]]]]]] coi Muôn kiểu ghen tuông mà thiệt thích lối diễn của ảnh dễ sợ
MBC thì mình coi mỗi W thôi, mà Jong Suk diễn xuất sắc thiệt mà ^^~~
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

53#
Đăng lúc 6-12-2016 00:44:15 | Chỉ xem của tác giả
Để coi thật ra mình khá là ngâu si khi dây dưa đến việc đoán nọ đoán kia nhé
nhưng nhìn danh sách đề cử và theo dự đoán xàm xí của mình thì bên đài SBS thì mợ Chảnh khả năng được Daesang cao đấy mình đọc được rất nhiều ý kiến là nhan sắc và diễn xuất của mợ cân cả bộ phim và cân cả đại dương luôn ahihi Với cả thật ra mình cũng thích mợ nhất trong số những diễn viên được đề cử nên ủng hộ mợ vô điều kiện nha :">
Đài MBC thì tui vẫn cố chấp một lòng tin tưởng vào Vịt thiếu gia thôi :"> diễn xuất của Vịt theo thời gian thật không đùa được, và đặc biệt là Kang Chul trong W thì ôi thôi rồi nha huhu T^T
Bên đài KBS mới là khó xử đây thích cả SJK lẫn PBG mà 2 chàng này còn kiểu huynh đệ tốt, mười phân vẹn mười í ô tô kê thật lòng mà nói mình có cảm giác Daesang sẽ về tay SJK đó, nhưng cũng chưa biết được, cứ chờ đến lúc có kết quả cuối cùng đã
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

54#
Đăng lúc 6-12-2016 01:11:37 | Chỉ xem của tác giả
SBS toàn gà chiến, bất phân thắng bại nhỉ! Trong 4 người chắc là JJS yếu nhất, phần vì anh chỉ mới lấn sân phim truyền hình, fan cũng chưa đông như các vị còn lại. Cơ mà mong cho JJS đoạt giải quá, vote cho anh 1 phiếu vì diễn như thực, thích vai diễn của anh trong "Muôn kiểu ghen tuông" cực kỳ. Lee Hwa Shin là bức tường thành!
Yêu anh điên đảo!!!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

55#
Đăng lúc 6-12-2016 08:30:49 | Chỉ xem của tác giả
Chỉ quan tâm đến KBS, hy vọng Song Song couple sẽ cũng ẵm giải, khả năng này cũng dễ xảy ra mà
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

56#
Đăng lúc 6-12-2016 08:31:28 | Chỉ xem của tác giả
Ừm... giải thưởng daesang của SBS khó chọn quá. Tất cả các diễn viên đều ngang tài ngang sức hết. Mà thấy chỉ đề cử những diễn viên trong các bộ phim có rating cao thôi nhỉ. Đài KBS mỗi phim Hậu Duệ Mặt Trời và Tình Khúc Ánh Trăng là nổi bật, nhưng mà nôi dụng của DOTS thấy bình thường, kiểu nhẹ nhàng, chứ chả phải nội tâm hay bi kịch gì í nên không khai thác hết diễn xuất của mợ Hye Kyo và Joong Ki, đề cử  Park Bo Gum là hợp lý nhưng chắc khó cạnh tranh với Song Song couple. Còn đài MBC chỉ xem mỗi bộ Two World.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

57#
Đăng lúc 6-12-2016 08:50:25 | Chỉ xem của tác giả
Các nhà đài toàn những nhân vật khủng ko hén.
Không biết chọn ai luôn, chỉ biết MBC thì t sẽ chon Vịt
Hóng lắm
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

58#
Đăng lúc 6-12-2016 10:08:01 | Chỉ xem của tác giả
Mình cũng chỉ quan tâm đến KBS thôi. Hy vọng Songsong cùng được Daesang.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

59#
Đăng lúc 6-12-2016 10:57:57 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Đề cử Daesang là ko chỉ đòi hỏi diễn xuất sắc mà phim cũng phải hay toàn diện nữa chớ chỉ có diễn xuất là ko được đâu. Cho nên những phim rating phải kha khá, có thể ko cao nhất khung giờ nhưng ít ra phải trên 9-10% mới được.

Cái danh sách của Sbs quá chất lượng, ai cũng xứng và phim nào cũng hay cả, nhưng mình nghĩ Daesang nên trao cho "thầy Kim" Han Suk Kyu, chú ấy về tuổi nghề và diễn xuất là đứng đầu, trao giải là xứng nhất. Rồi trao top excellence cho các vị còn lại là được. Sbs năm nay còn có Nam Gong Min, Yoo Seung Ho, Lee Jun Ki cũng xứng Top ex hoặc Excellence nữa.

Kbs thì trao daesang cho Song Joong Ki hoặc Park Shin Yang. Nếu ko thì Park Shin Yang daesang, Song Jong Ki top ex, Park Bo Gum Excellence. Kbs còn có Ahn Jae Wook, Jang Hyuk cũng xứng top ex nữa.

Mbc là thảm nhất, năm nay ít bộ đặc biệt hay lắm, có Marrige Contract của Lee Seo Jin, Happy Home của Kim So Yeon, W của Lee Jong Suk và Flower in prison của Goo Soo thôi. Hai bộ MC và FIP lại nghiêng về nữ chính nhiều hơn, nhưng diễn xuất của nữ chính thì lại chưa tới mức trao daesang được, thiệt là nan giải, chắc là trao daesang cho Kim So Yeon là hợp lý nhất vậy, còn Lee Jong Suk cho top ex, Jin Se Yeon cho Excellence thôi. Ngoài ra, Mbc có mấy bộ Monster, Woman with suitcase có thể trao giải được. Đặc biệt Ryu Joon Yeol của Lucky romance diễn rất tốt, cùng với Seo In Guk của Shopping king nữa, đều có thể trao Excellence hoặc ít nhất là Newcomer.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

60#
Đăng lúc 6-12-2016 13:09:06 | Chỉ xem của tác giả
Đọc xong danh sách đề cử, thật lòng mà nói năm nay mình chẳng có thời gian lẫn hứng thú mà hóng mấy cái trao giải của các đài nữa, xem phim còn chộp giật tua với drop liên tục nhưng cũng mạnh dạn bày tỏ suy nghĩ + đoán mò =))

- SBS: Chưa xem Biển Xanh, chẳng biết Jun Ji Hyun diễn thế nào nhưng nghe đồn hay =)) với cả mình cũng tin tưởng cách diễn của chị ấy, nếu Daesang thì OK thôi, ko lo bị ném đá. Kim Rae Won thì cũng chả xem Doctor, nhưng so với năm trước một bộ phim như Punch mà còn lỡ giải liên tục thì năm nay được giải với vai diễn này thì cũng chẳng thấy thoả mãn lắm nhỉ. Moon Lovers thì chưa xem hết, nhưng cũng đồng tình với mấy bạn đòi quyền lợi cho Lee Jun Ki, đáng tiếc, SBS chỉ trao giải theo rating thôi.

-MBC: Năm nay cũng chả xem được phim nào của đài này. Mong rằng Jin Se Yeon không được, vì mình rất quý bạn này (gái xinh trai đẹp thì không có tội) Mà chắc Daesang cũng chẳng phải Jin Se Yeon đâu :)) Lee Jong Suk hợp lý hơn.

- KBS: Ok, năm nay xem được cả DOTS và UF, tính ra năm vừa rồi xem KBS nhiều nhất trong 3 đài =)) Ai nói thế nào thì nói nhưng Daesang KBS chắc chắn thuộc về một trong hai người Song Joong Ki và Song Hye Kyo thôi. Park Bo Gum chắc đc Top Ex hoặc Ex. KBS vẫn mạnh chủ yếu về phim cuối tuần hơn. Năm ngoái Daesang được trao cho chú gì đóng ông bố trong What happened to my family làm mình tâm đắc mãi. Nhưng năm nay xét về độ ảnh hưởng thì Dots vẫn là quá mạnh so với các phim khác. Giờ quyết định xem nên trao cho ai trong 2Song thôi :))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách